PDA

View Full Version : [TLBB] Share Billing chuẩn hóa đã test, Fix lỗi EXP ! Made by kinzero

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 01:46 PM
Dù kinzero có nói với mình share thì cứ share ko nên nói tên bạn ý ra...

Nhưng với mình quan trọng nhất là cái " Bản quyền tác giả " và "chữ tín " nên mình đã không làm vậy, đã nói tên bạn ý ra... Mong kinzero hiểu và thông cảm...

Có lẽ đến giờ kinzero cũng chưa được mọi người biết nhưng qua topic này mong mọi người hiểu về " tấm lòng " và " tâm huyết " của một member không phải chỉ có MOD mới làm cái đó...

Có lẽ từ giờ kinzero sẽ có tên tuổi trong Server 4 lỗ này bởi cái Billing phải nói là quá ngon out ra vào lại mượt... Mình đã test Log được cả 3 nick out ra vào lại 3 lần không bị gì, tốc độ đăng nhập nhanh như gió...

Chắc từ giờ TLBB 4 lỗ này sẽ hoàn chỉnh và hoàn thiện như bản 3 lỗ vậy... Hãy thanks cho kinzero nào mọi người...

Link Download Billing : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass: kinzero

Thêm lỗi không hiển thị kinh nghiệm ám khí

Link Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn qua chút:
Các bạn Download Billing về giải nén ra dùng WINSCP chép đè vào home/tlbb
Các bạn Download Fix hiển thị kinh nghiệm về giải nén ra dùng WINSCP chép vào home/tlbb/Public/Config
Lưu ý Binary
Làm xong Back lại vào home/tlbb/Chuột phải/Properties và sửa như hình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một lần nữa xin nói lời cảm ơn kinzero nhiều

Chúc mừng năm mới...

kinzero
10-01-12, 01:58 PM
chuẩn không cần chỉnh, chỉnh không nên sửa, sửa lại hỏng.
~> đừng ai chỉnh gì là ~> OK nuột
=D> chúc TLBB năm mới vui vẻ.

legend1250
10-01-12, 01:59 PM
Tiếc wá, mất tem rồi :(
Hình như mình được a Hoàng share Billing đầu tiên nhỉ ;;)

vippro0
10-01-12, 05:05 PM
- ái chà box tlbb lại có billing mới rồi :Laluot_167::Laluot_167::Laluot_167::Laluot_179:

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 05:09 PM
- ái chà box tlbb lại có billing mới rồi :Laluot_167::Laluot_167::Laluot_167::Laluot_179:M� �nh đã thử log đi log lại 10 lần vẫn mượt như đúng rồi luôn ;))

legend1250
10-01-12, 05:43 PM
Không biết "pro" kinzero có ở đây ko nhỉ? Có thì reply để anh em cùng tks cậu nào :D

zen.dragon
10-01-12, 06:26 PM
Năm nay là năm con rồng là cái năm TLBB lên ngôi :)) Thiên Long Bát Bộ muôn năm :)

vippro0
10-01-12, 06:40 PM
Mình đã thử log đi log lại 10 lần vẫn mượt như đúng rồi luôn ;))

Billing đó đc dev bởi pro lo chẳng mượt bạn :Laluot_150::Laluot_185:

Phamhuys
10-01-12, 07:36 PM
Các bạn Download Fix hiển thị kinh nghiệm về giải nén ra dùng WINSCP chép vào home/tlbb/Server/Config

Không biết HH có viết sai không đây

1. File DarkExpLevel và PlayerExpLevel hoàn toàn là ko có nằm trong thư mục tlbb/Server/Config ( Cũng làm thử xem dc ko thì ko sửa dc lỗi Exp )

2. File DarkExpLevel và PlayerExpLevel chỉ có nằm trong thư mục tlbb/Public/Config HH xem có viết sai không

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 07:37 PM
Không biết HH có viết sai không đây

1. File DarkExpLevel và PlayerExpLevel hoàn toàn là ko có nằm trong thư mục tlbb/Server/Config ( Cũng làm thử xem dc ko thì ko sửa dc lỗi Exp )

2. File DarkExpLevel và PlayerExpLevel chỉ có nằm trong thư mục tlbb/Public/Config HH xem có viết sai khôngÁynhầm thanks để sửa.......................

natuan86
11-01-12, 03:46 PM
Các bạn ơi, bản Server của HH 4 lỗ 7skill dùng billing này là ok a`. Với lại dùng bản client nào là chuẩn nhất nhỉ.

kid1110
11-01-12, 03:50 PM
Các bạn ơi, bản Server của HH 4 lỗ 7skill dùng billing này là ok a`. Với lại dùng bản client nào là chuẩn nhất nhỉ.

- Client này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì thêm được 2 mục trong shop KNB nhưng giao diện kỳ lắm và chả hiểu sao chạy nó thì auto gõ phím liên tục, đầu tiên thì gõ sơ sơ, để 1 thời gian gõ liên tục không làm gì được cả.

Còn ổn nhất thì mình thấy Client này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã test 4, 5 Client rồi :(

hongtu1
27-01-12, 06:36 PM
rảnh ngồi test thử thì khi login nó báo "tài khoản bị khóa"...ko bít có ai bị như vậy ko help mình vs

tomtomtom
28-01-12, 06:41 AM
Mình chưa thử cái Billing này, mình thấy khi login nó báo "tài khoản bị khóa"... thì mình reset Oracle lại thì vô được, bạn thử xem.

hongtu1
28-01-12, 12:29 PM
Mình chưa thử cái Billing này, mình thấy khi login nó báo "tài khoản bị khóa"... thì mình reset Oracle lại thì vô được, bạn thử xem.

Đã test theo cách của bạn nhưng vẫn vậy

note87
10-02-12, 09:20 AM
Mình vào đầu tiên nó vẫn cho vào.Hiện tới chỗ chọn nhân vật vào game.
Rồi mình tiếp tục vào thì nó thông báo máy chủ đang bảo dưỡng.
Chờ 5 phút và login tiếp tục.
Rôi nhận đựoc thông báo đau khổ hơn=>
Hix tài khoản đã bị khóa!

Pó chiếu RS lại máy ảo coi sao vậy.

Sói Đẹp Trai
10-02-12, 07:05 PM
Mình vào đầu tiên nó vẫn cho vào.Hiện tới chỗ chọn nhân vật vào game.
Rồi mình tiếp tục vào thì nó thông báo máy chủ đang bảo dưỡng.
Chờ 5 phút và login tiếp tục.
Rôi nhận đựoc thông báo đau khổ hơn=>
Hix tài khoản đã bị khóa!

Pó chiếu RS lại máy ảo coi sao vậy.Máy chủ bảo dưỡng là do bạn Edit sai chứ ko có Billing ở đây đâu nhé... Billing chỉ gây khó khăn trong quá trình đăng nhập gây mất kết nối thôi còn bảo dưỡng thì nó ở đoạn khác... Tài khoản bị khóa thì RS lại SV xem lại Oracle và MySQL nhé

note87
11-02-12, 10:26 AM
Mình đã test tương đối kỹ Phiên bản này rồi.
Và mình nhận ra 1 điều về ám khí đó là:
Ám khí donate shop khi chơi lúc mua dùng thì ok. Nhưng sau khi đăng nhập lại thì sẽ hỏng. kể cả khi đã fix DarkExpLevel.txt và PlayerExpLevel.txt vào cả Server và client ( không lên KN khi đánh quái cho cả ám khi và người.)
Tuy nhiên khi mua cái mới khác dùng thì lại OK, lên KN cho người và ám khí Bình thường.
Nhưng ám khí nếu mình đổi bằng huyền hạo ngọc thì lại OK.
Thoát ra đăng nhập lại vào chơi vẫn bình thường. exp nhân vật và ám khí đều có khi đánh quái. Mỗi tội ám khí đổi HHN không pro = ám khí donate.

rikudo
13-02-12, 06:23 AM
Đã test theo cách của bạn nhưng vẫn vậy
Thiếu Table oracle "BLACKMACHINECODELIST" trong TL_GAMEUSER . Anh thử xem :)

thehell99
07-03-12, 12:42 AM
Mình đã test tương đối kỹ Phiên bản này rồi.
Và mình nhận ra 1 điều về ám khí đó là:
Ám khí donate shop khi chơi lúc mua dùng thì ok. Nhưng sau khi đăng nhập lại thì sẽ hỏng. kể cả khi đã fix DarkExpLevel.txt và PlayerExpLevel.txt vào cả Server và client ( không lên KN khi đánh quái cho cả ám khi và người.)
Tuy nhiên khi mua cái mới khác dùng thì lại OK, lên KN cho người và ám khí Bình thường.
Nhưng ám khí nếu mình đổi bằng huyền hạo ngọc thì lại OK.
Thoát ra đăng nhập lại vào chơi vẫn bình thường. exp nhân vật và ám khí đều có khi đánh quái. Mỗi tội ám khí đổi HHN không pro = ám khí donate.

Mới vừa test lại server 4 lổ của HH share thì mình thấy lỗi của ám khí vẫn chưa dc fix hoàn thiện cũng như note87 đã comment. Khi logout vào lại thì ám khí đó cũng sẽ bị lỗi ko hiển thị dc KN.

kinzero
07-03-12, 01:20 AM
rảnh ngồi test thử thì khi login nó báo "tài khoản bị khóa"...ko bít có ai bị như vậy ko help mình vs

bạn đánh lệnh sau:
/etc/rc.d/ini.d/oracle stop
/etc/rc.d/ini.d/oracle start

và vào oracre trong navicat nếu truy cập được thì vào ok.

banviplxag1
13-05-12, 05:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bro nào help e với :( Tình hình là hôm qua đã cài off thành công nhưng hôm nay , mình đã khởi động sv ok , ping cũng ok r` , nhưng mà vẫn kiểm tra đường mạng là ntn vậy

minhphuc4797
15-08-12, 07:00 PM
cho mình hỏi xíu là chỉ cần copy giống như HàHoang đã hướng dẫn như trên là vào được ak mình newbie chỉ vướng cái vụ billing mà mấy ngày nay ko làm được gì cả

dodt1306
15-08-12, 08:18 PM
chay billing win cho lành.....chạy nhanh như gió....lại còn nhẹ nữa chứ

ronglam
15-08-12, 08:22 PM
chay billing win cho lành.....chạy nhanh như gió....lại còn nhẹ nữa chứ

hướng dẫn config cái . bây giờ vân chưa đc cái billing win này :) . config cả cái server trong navicat nữa

dodt1306
15-08-12, 09:05 PM
hướng dẫn config cái . bây giờ vân chưa đc cái billing win này :) . config cả cái server trong navicat nữa

đấy có cả video hướng dẫn...làm theo 100% là dc
dễ làm đơn giản...chạy ngon.....nhẹ

JAMES0BOND
20-11-12, 08:12 AM
Share kinh nghiệm bản thân.
khi run boot server không nên thay đổi bất kỳ cấu hình nào.
Khi login vào server lúc đó hãy thay đổi IP network 192.168.1.3 . Quan trọng hơn là nhớ Active nó lên (nếu không cho active thì qua Hardware Network mà change MAC address- có cái nút regeneration gì đó).
Lúc này test lại kết nối nếu ping ok là 99% login được, nếu log không được thì thoát vào lại sẽ được.
Kinh nghiệm bản thân.

Có gì sai xin chỉ giáo. Mong được giao lưu học hỏi.

vocweb
23-11-12, 11:19 AM
Hix, link die roi. Ai down roi up len lai giup minh voi.

Thank truoc

hoangdinhdo
29-11-12, 07:01 PM
bạn đánh lệnh sau:
/etc/rc.d/ini.d/oracle stop
/etc/rc.d/ini.d/oracle start

và vào oracre trong navicat nếu truy cập được thì vào ok.

Chính xác phải là
/etc/rc.d/init.d/oracle stop
/etc/rc.d/init.d/oracle start
:D

kobihoanga
24-11-15, 09:22 AM
Dù kinzero có nói với mình share thì cứ share ko nên nói tên bạn ý ra...

Nhưng với mình quan trọng nhất là cái " Bản quyền tác giả " và "chữ tín " nên mình đã không làm vậy, đã nói tên bạn ý ra... Mong kinzero hiểu và thông cảm...

Có lẽ đến giờ kinzero cũng chưa được mọi người biết nhưng qua topic này mong mọi người hiểu về " tấm lòng " và " tâm huyết " của một member không phải chỉ có MOD mới làm cái đó...

Có lẽ từ giờ kinzero sẽ có tên tuổi trong Server 4 lỗ này bởi cái Billing phải nói là quá ngon out ra vào lại mượt... Mình đã test Log được cả 3 nick out ra vào lại 3 lần không bị gì, tốc độ đăng nhập nhanh như gió...

Chắc từ giờ TLBB 4 lỗ này sẽ hoàn chỉnh và hoàn thiện như bản 3 lỗ vậy... Hãy thanks cho kinzero nào mọi người...

Link Download Billing : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass: kinzero

Thêm lỗi không hiển thị kinh nghiệm ám khí

Link Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một lần nữa xin nói lời cảm ơn kinzero nhiều

Chúc mừng năm mới...

có ai up lại link được không ................