PDA

View Full Version : [JX] Món quà gần chết cũng là món quà gần Tết cho AE [TKH Ver 2.0]

Trang : 1 [2]

CopBaDauRang
24-01-12, 06:38 AM
các anh chỉ cho em tí. Em cái vào chơi OK rồi nhưng tại sao vào quái toàn 0 máu. Hít cũng ko đc. Các anh hướng dần dùm em tí nha. thank :D

De SV va Pacht bên ổ đỉa khác vá cài lại đi bạn work 100%,một điều nưâ là SV có Front thì giải nén phải nẳm in môi trường có front chúc thành công

01676598479
25-01-12, 01:37 AM
Sao chạy xong hết rùi đến Gamesever load đủ 5 dòng ùi bị lỗi don't send rùi tắt là sao vậy mọi người :((

thaihoa91
25-01-12, 09:53 AM
Sao chạy xong hết rùi đến Gamesever load đủ 5 dòng ùi bị lỗi don't send rùi tắt là sao vậy mọi người :((

Bạn đã set RAM ảo lên 2000 MB chưa ???????

01676598479
25-01-12, 10:01 AM
Máy mình ram 4g mà hòa
Nãy mình vào setting copy cái Coresever.dll ra ngoài thì chạy đc,nhưng tạo nv thì Kết nối sv thất bại,gamesever báo là PlayDBLoad fail gì đó á :((

thaihoa91
25-01-12, 10:05 AM
Máy mình ram 4g mà hòa
Nãy mình vào setting copy cái Coresever.dll ra ngoài thì chạy đc,nhưng tạo nv thì Kết nối sv thất bại,gamesever báo là PlayDBLoad fail gì đó á :((

Lưu ý, RAM ảo khác RAM thật, RAM thật là cây thanh RAM cắm ở trong thùng máy, nhưng RAM ảo hay còn gọi là Virtual Memory, cái này Set RAM ảo ví dụ 2000 MB thì nó lấy dung lượng ổ cứng 2000 MB để làm RAM ảo !

Trích từ EBOOK bài của tui viết thời xưa:

Bài này sẽ hướng dẫn các bạn Set Ram Ảo!
Nếu bạn cảm thấy máy khi chạy server có hiện tượng laggg thì có thể làm theo hướng dẫn bên dưới để cải thiện tình hình.
Trước hết mình xin nói sơ lược về khái niệm:
+ Đa số các máy vi tính đều dc mặc định dung lượng bộ nhớ ảo (Ram ảo) là 1 MB giúp chúng ta chơi các games mà lưu các file save trong My Documents như FIFA07, WORLDCUP06,..(Đa số các game thể thao như bóng đá đều có file save trong My Documents). Khi cài game các game đó file save sẽ dc save trong My Documents của máy bạn. Các bạn chơi các games đó dc là nhờ 1 MB của bộ nhớ ảo (Ram ảo) đó nhưng do các game offline như VLTK OFFLINE, AUDITION OFFLINE,... thì cần 1 dung lượng lớn của bộ nhớ ảo (Ram ảo) để có thể chơi dc game (ít nhất cũng phải là 1000 MB trở lên mới chơi dc).

+ Khi Set Ram ảo thì nó sẽ lấy đi 1 dung lượng trống trong ổ cứng máy bạn để làm dung lượng cho bộ nhớ ảo (tùy theo bạn Set dung lượng lớn hay nhỏ).

+ Set Ram ảo rất quan trọng nếu ko Set thì có thể sẽ ko chạy dc SERVER. Để chạy SERVER ổn định và thành công bắt buộc chúng ta phải thiết lập 1 bộ nhớ ảo (Set Ram ảo) cho máy.

* Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn Set Ram ảo:

+ Bước 1: Click chuột phải vào biểu tượng My Computer ngoài màn hình Desktop, sau đó chọn Properties.

+ Bước 2: Trong khung System Properties, chọn thẻ Advanced và chọn tiếp nút Settings đầu tiên.

+ Bước 3: Trong khung Performance Options, chọn thẻ Advanced, sau đó chọn tiếp nút Change.

+ Bước 4: Trong Virtual Memory, chọn ổ C (tốt nhất là chọn ổ cứng nào dung lượng còn trống nhiều), đánh dấu chọn ở dòng Custom Size. Trong ô Initial Size (MB) đánh số 2000, ô Maximum Size (MB) đánh số 4096.

+ Bước 5: Chọn nút Set, nhấn Ok --> Ok --> Ok. Có 1 số máy sau khi làm xong bước 5 này nó sẽ tự khởi động lại máy, 1 số thì ko, nên nếu máy các bạn ko tự khởi động lại thì tốt nhất là nên khởi động lại.

Sau khi khởi động lại xong bạn thử chạy SERVER xem coi có chơi dc game ko nha!
Chúc Các bạn may mắn! :D
Trích thaihoa91

01676598479
25-01-12, 10:11 AM
máy mình ram 4g thì set nhiu hả hòa,set 4096 không đc :((

thaihoa91
25-01-12, 10:22 AM
máy mình ram 4g thì set nhiu hả hòa,set 4096 không đc :((

Làm theo trong bài tui gửi !

+ Bước 4: Trong Virtual Memory, chọn ổ C (tốt nhất là chọn ổ cứng nào dung lượng còn trống nhiều), đánh dấu chọn ở dòng Custom Size. Trong ô Initial Size (MB) đánh số 2000, ô Maximum Size (MB) đánh số 4096.

01676598479
25-01-12, 10:26 AM
Vẫn không đc hòa ơi :((,sét lên 4096 rùi,rs máy rùi chạy vẫn dis GS,load xong 5 dòng là tự dis GS luôn :((

binhbyboy
26-01-12, 12:45 AM
hay qua:-chay thet hay gom hahahahahahahahahahahaha

sundance
26-01-12, 02:33 AM
nói túm lại là sv này có chạy đc ko vậy mấy bạn ?

01676598479
26-01-12, 09:47 AM
Có ai giúp em cài với chạy đến GS load 5 dòng xong tự dis là sao vậy :((

phamngochai2
27-01-12, 02:54 PM
chủ pic ơi, mình mở game.exe lên chơi có thấy cái auto nào đâu ?

aznking123
27-01-12, 07:53 PM
thanks nhiều nha ^^ hihiihohihihi

tualua2010
28-01-12, 01:12 AM
cái này em rất thích, đang down về, cám ơn anhnhiu

lasker
28-01-12, 01:14 AM
Sv này chỉ cần down về chép vào cilent VNG la chơi off thôi hả .
Mình không có kinh nghiệm về cái này :( ai có yahoo giúp với :D .

lasker
01-02-12, 09:07 PM
Ai cho mình hỏi , mình đồng bộ rồi vào game đc rồi , nhưng ko thấy NPC , với quái là sao :( .

tongtulenh
02-02-12, 03:05 PM
Bạn oi sao minh download ve chay sever vao game được lun nhung không thấy ai đễ nhận cấp với không co gi đễ vào môn phái bạn chĩ giùm mình cai:((

phamngochai2
02-02-12, 03:12 PM
chạy ra ngoài thôn xong chạy vào là có NPC chứ j !

tongtulenh
02-02-12, 03:47 PM
may anh oi cho em hoi sao di danh qua map co linh khong dc voi lai linh 0 mau' het lun la sao ạ

fnlove
02-02-12, 06:35 PM
Down về test thử, Thank bạn nhiều

balatis
02-02-12, 09:31 PM
Mấy cái nè nhẹ hều, không bít chạy được không ta ...

Learning
02-02-12, 10:17 PM
Mấy cái nè nhẹ hều, không bít chạy được không ta ...
chạy được nhưng mà ko ngon đâu. .

tieudieuphong
02-02-12, 11:21 PM
Server này không thêm được maps hả mọi người

sao tớ thêm map vào là bị disgameserver hoặc là chạy được gameserver nhưng vào game bị gián đoạn. Bác nào up hộ cái worldset.ini đã mở map được hộ mình với.

lasker
02-02-12, 11:40 PM
Ai cho hỏi có nick Admin hong ?
Hay la chỉ cần vào tạo tên NV đó là đc ?

thientruong187
03-02-12, 09:03 AM
thanks MOD và ADM, chúc sức khỏe

Learning
05-02-12, 01:16 PM
Ai cho hỏi có nick Admin hong ?
Hay la chỉ cần vào tạo tên NV đó là đc ?
chỉ cần tạo tên nhân vật admin là được .

kidztlh
19-02-12, 12:31 PM
Thanks anh nhiều nha !!!::D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

minlai1
25-02-12, 01:26 PM
sever thiếu scrip????
copy scrip của sv hút hít sang thì sever chạy đc nhưng log vào thì không đc
ai giúp với

tieudieuphong
26-02-12, 12:48 PM
sever thiếu scrip????
ai giúp với

server này hình như k load được maps đâu. Bạn nên để 1 map BLH thôi.

passika
27-02-12, 08:52 AM
sever thiếu scrip????
ai giúp với

Server thiếu script thì còn gì gọi là server nhỉ?! Bạn kiểm tra lại đi.

tuyentc
27-02-12, 09:56 AM
có bác nào có lòng hảo tâm pm giúp e cái ạ. y!m của em là d4u_g4u_c4p_m0t. e định cài chơi off thôi.

duongbaho
29-02-12, 02:15 PM
có bác nào có lòng hảo tâm pm giúp e cái ạ. y!m của em là d4u_g4u_c4p_m0t. e định cài chơi off thôi.
Nếu bạn Newbie thì nên cài thử sever của Jxvietnam or Edward_Newgate <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn cách cài thì bạn xem ở ebook <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc bạn thành công.:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dangsynguyen
29-02-12, 05:11 PM
thanks bác nhiều lém, Đang cần đễ chơi !

khinaocuoi
04-03-12, 09:15 AM
lỗi script >"<
chạy game server load cái dòng IP thứ 5 lâu nhất lun,load xong thì 5s sau văng luôn cái gs :(

khinaocuoi
07-03-12, 10:22 AM
có vẻ như 2pic đã bị chìm vào quên lãng :(

binhbyboy13111
09-03-12, 11:24 PM
lại thêm 1 người nữa bỏ Jx mà ra đi sao,hack va dupe nhiều như hiện nay đã làm cho nền Jx đến bờ vực tuyệt vong:((

rauxanh19
10-03-12, 08:56 AM
tui thấy jx bây giờ lại đang thịnh đó chứ, bên tân kiếm hiệp chơi rất đông

passika
10-03-12, 09:31 AM
tui thấy jx bây giờ lại đang thịnh đó chứ, bên tân kiếm hiệp chơi rất đông

Thịnh đó chỉ dành cho những người đưa lên online để kiếm tiền. Xu hướng đã thay đổi. Thuở đầu chẳng ai biết về JX nên chẳng có cái này cái kia, giờ biết rồi đến cái server chẳng ra gì cũng đem on, thật nực cười ( mình không ám chỉ server nào). Buồn thay cho những người dev off chân chính!!!( đồng cảm) và những thành quả của mem nào bị lợi dụng đưa lên on.:cry:

Edward_Newgate
10-03-12, 03:22 PM
Tân Kiếm Hiệp chắc được liệt vào Server Online chân chính nhỉ, vậy nó đông cũng không có gì phàn nàn nhỉ, trước giờ chỉ có người khác dùng hàng Mướp Share chứ chưa thấy ngược lại. Còn JX tàn tạ chủ yếu là những người thự sự Pro của Box Jx đã từ bỏ trốn thị phi này lâu roài, toàn 1 lũ ăn theo, lười nhác. Cyby Team tuy có cố gắng nhưng khả năng có hạn, với lại thành lập theo kiểu tự phát là nhiều, nên khó có thể ra sản phẩm chất lượng được. Với lại suy cho cùng chẳng ai muốn làm không công mãi cả.

CyberTeam 8-}
Ông này k biết có phải người Việt không mà nói nhiều câu cứ thế nào ý, sai kiểu khó hiểu :-?

thaihoa91
10-03-12, 03:30 PM
@thachlong78 : Dạo này tui thấy ông nói hơi nhìu rùi đó ! Cứ như trước, ko nói gì sẽ tốt hơn, theo tui thấy là thế ! Còn ông nói gì team tui cũng dc, ko mún cãi với ông làm gì !

jxonline94
10-03-12, 03:36 PM
Đây là loại người gì đây các bạn. Bạn ấy đang lên án 1 công thần thực sự của Jx và phần nào ủng hộ những kẻ ăn cắp. Trong Box Jx toàn những kẻ như vậy, đây mới là lý do Box Jx ngày hôm nay tàn tạ vậy.

Có hơi quá ko vậy Mướp, ai cũng biết ông là người đóng góp nhiều cho JX, giúp JX có ngày nay... nhưng k đồng nghĩa với việc ông đc phán xét tùy tiện vậy , include luôn cả những pro như thaihoa91 .... a` :|

cuonghaha
12-03-12, 06:28 PM
Hihi chuyện Jx từ từ sẽ đi vào huyền thoại là cái chắc vì những sever hay đều đem ra thương mại hết rồi chỉ còn những anh em có lòng tốt share cho những sever để anh em chơi off hay mở on qua hamachi hihi
Nhưng mấy sever được share thì thiếu cái này thiếu cái kia hihi những anh em newbie có biết đường đâu mà thêm với bớt nếu đòi hỏi tính năng này hay nọ thì bị gọi là linh tinh hihi .....
Ít ai làm việc gì khi không có lợi nhuận giờ xã hội ít ai sống bằng tình hihi ....tiền thì nhiều ...hehe...nên những sever hay thường đem đi thương mại phải chi nếu những sever đó được đem mở qua hamachi thì hay biết mấy
Nói vậy chứ mở thì máy phải chạy 24/24 hư máy ai đền nhưng thu phí thì bị phản bác , nhưng nếu anh em mở mà thu phí ít thôi thì hay nhỉ .Ở đời không có gì là vừa lòng người ......phải không
Bạn đã tạo ra 1 sever TKH chứng tỏ bạn là 1 người tài và yêu JX nghĩ tới cộng đồng nhưng nếu có thiện chí tí thì bạn sẽ thành thần tượng của làng JX chuyện này có vẻ hơi phi lí đúng không bạn (mở free chơi vui chắc không )
Còn chuyện cái sever bị hack và đem công bố như thế tui nghĩ bạn hack chưa hẳn là 1 người xấu (có lẻ là 1 thành viện yêu JX muốn đóng góp cái hay từ người khác thì sao có lẽ thế ....)
Server nay đã dược công khai nếu bạn nào có lòng phát triển xin mời DEV share anh em để mở chơi qua hamachi nhen thank trước vì thấy sever còn lổi nhiều lắm hihi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
12-03-12, 06:49 PM
@cuonghaha : CYBER TEAM từng share free nhằm để anh em có 1 server tốt nhất để dev, nhưng đã bị ném đá rất nhìu, khiến anh em trong team ko mún share nữa, điều này 1 fần do member wá thụ động trong việc tìm tòi kiến thức từ ebook ! 1 fần 1 số ng` lợi dụng lấy nó đem online để thu lợi nhuận từ công sức của team, fần còn lại là do bị ném đá nên ko mún share nữa

Với lại Source (nguồn để làm ra mọi chức năng trong game như VNG) đã dc share ra ! Bí kíp dc share nhưng ai có thể "luyện" học dc để xài những "võ công" trong cuốn bí kíp đó là tùy ở mỗi member !

cuonghaha
12-03-12, 07:12 PM
Ồ tiếc nhỉ mình biết tới làng jx muộn quá thì ra trước đó CYPERTEAM đã lập ra thời hoàng kim rồi mà mình không hay biết tiếc thật tiếc thật .Những sever nhóm đã share trước đó không biết còn nhiều không xin share lại mấy sever gần đây mình biết rồi hihi .Chân thành cảm ơn nhóm CYPERTEAM những thành viên tích cực cho làng JX .Mong anh em phấn đấu phát triển hơn nữa đừng quan tâm tới những lời nói thị phi tui nghĩ những người vô học mới phản bác những thành quả mà người khác đem tới cho mình nói nặng hơn là những kẻ vô ơn bạc nghĩa .Mong nhóm CYPERTEAM phát triển hơn thế và xin share cho anh em để có thể mở online qua hahamachi chơi vui vẻ "xin nhóm đừng quan tâm tới những lời thị phi của thiên hạ xin coi đó là tiếng của con kiki nó sủa cho vui tai thôi mà "
Lần cuối chân thành cảm ơn nhóm mong nhóm càng ngày càng phát triển hơn thế bye bye

assaa
12-03-12, 09:44 PM
Ồ tiếc nhỉ mình biết tới làng jx muộn quá thì ra trước đó CYPERTEAM đã lập ra thời hoàng kim rồi mà mình không hay biết tiếc thật tiếc thật .Những sever nhóm đã share trước đó không biết còn nhiều không xin share lại mấy sever gần đây mình biết rồi hihi .Chân thành cảm ơn nhóm CYPERTEAM những thành viên tích cực cho làng JX .Mong anh em phấn đấu phát triển hơn nữa đừng quan tâm tới những lời nói thị phi tui nghĩ những người vô học mới phản bác những thành quả mà người khác đem tới cho mình nói nặng hơn là những kẻ vô ơn bạc nghĩa .Mong nhóm CYPERTEAM phát triển hơn thế và xin share cho anh em để có thể mở online qua hahamachi chơi vui vẻ "xin nhóm đừng quan tâm tới những lời thị phi của thiên hạ xin coi đó là tiếng của con kiki nó sủa cho vui tai thôi mà "
Lần cuối chân thành cảm ơn nhóm mong nhóm càng ngày càng phát triển hơn thế bye bye

sv mới nhất mà cyber share là sv quà noel tết do nhox yêu nhạc 1 thành viên trong team share
link nó đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn cái này là các bản update của team cyber cái này có trước cái bản của nhox yêu nhạc share
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

jnkun299
13-03-12, 03:09 PM
thank bác đã có tinh thần đối với anh em:)

atula_3000
13-03-12, 03:32 PM
Thanks 4 share, mình cũng đang cần :D:D:D:D

greentears
14-03-12, 12:05 AM
@ThachLong : là 1 người có uy tính trong làng jx.ông nói thì phải làm chứ.thà là ông không nói là sẽ share sever cho ace còn hay hơn.đằng này nói share mà ko share.ko phải ace trông mong j cái sever của ông.mà là ông đã nói share nên anh em tin tưởng ông và chờ đợi thui.ko có cái sever của ông ace cũng đâu có chết.mà ông cũng bỏ cái cách ăn nói thiếu tôn trọng người khác như vậy đi.đồng ý ông VIP hơn ace nhưng ko phải vì thế mà ông muốn nói thế nào cũng đc.chẳng qua ông đi trước ace 1 bước thôi.cũng giống như VNG đi trước ông,rồi bọn Tàu Khựa đi trước VNG thôi.có j đâu.nói ra chẳng ai hơn ai cả.ông vip hơn ace,rồi cũng có người vip hơn ông.đó là quy luật từ xưa tới nay.ngọn núi này cao rồi sẽ có ngọn núi khác cao hơn.điều đó ko thể chối cải đc.ông coi thường ace.cũng có ng coi thường lại ông thôi.cái j rồi cũng có quả báo cả thôi ông à.

nói ra ko phải để lên mặt dạy đời ông

nhưng tại thấy ông sai nên tôi nói vậy

nghe thì kệ mà ko nghe thì mặc

tôi ko quan tâm

nhưng tôi mong ông sẽ suy nghĩ về những j tôi nói để có thể sống tốt hơn

vậy thôi...........................

evjnshiva
15-03-12, 06:51 PM
có ai hướng dẫn mình mở thêm map ko ????
cái wordset.ini nếu count=1 thì ko sao nhưng count >1 thì gamesever bị diss :((
ai chỉ fix với , chủ thớt bảo là 10 bản đồ luyện công , 5 bản đồ thành thị, và một thôn làng mà :((

jxonline94
15-03-12, 07:02 PM
có ai hướng dẫn mình mở thêm map ko ????
cái wordset.ini nếu count=1 thì ko sao nhưng count >1 thì gamesever bị diss :((
ai chỉ fix với , chủ thớt bảo là 10 bản đồ luyện công , 5 bản đồ thành thị, và một thôn làng mà :((

GSV này bị giới hạn 1 map BLH rồi, nhầm hạn chế tình trạng đem về online.
Còn 10 bản đồ luyện công , 5 bản đồ thành thị, và một thôn làng là thông tin của SV TKH 2.0 khi còn online

thekingk1
22-03-12, 09:59 PM
@cuonghaha : CYBER TEAM từng share free nhằm để anh em có 1 server tốt nhất để dev, nhưng đã bị ném đá rất nhìu, khiến anh em trong team ko mún share nữa, điều này 1 fần do member wá thụ động trong việc tìm tòi kiến thức từ ebook ! 1 fần 1 số ng` lợi dụng lấy nó đem online để thu lợi nhuận từ công sức của team, fần còn lại là do bị ném đá nên ko mún share nữa

Với lại Source (nguồn để làm ra mọi chức năng trong game như VNG) đã dc share ra ! Bí kíp dc share nhưng ai có thể "luyện" học dc để xài những "võ công" trong cuốn bí kíp đó là tùy ở mỗi member !
Ông thaihoa này đi đâu cũng thấy vậy? Thế bao giờ mở sever cho anh em chơi thế?

Edward_Newgate
27-03-12, 06:48 AM
Ông thaihoa này đi đâu cũng thấy vậy? Thế bao giờ mở sever cho anh em chơi thế?

Smod mà hỏi kì :|
Server chưa hoàn thiện, đem thương mại để ăn gạch à =.=!

roituday13
31-03-12, 09:55 AM
Sever này có font k0:-s:-s:-s:-s:-s:-s

0934057355
08-04-12, 07:22 AM
Tên ADmin nằm ở đâu vậy mọi người . và chỉ thêm đặt tên đó lại xa phu dùng chức năng hã . tks mọi người trước

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sever này có font k0:-s:-s:-s:-s:-s:-s

sever có font bạn .........................

DarkOfTheMoon
08-04-12, 08:35 AM
@ThachLong : là 1 người có uy tính trong làng jx.ông nói thì phải làm chứ.thà là ông không nói là sẽ share sever cho ace còn hay hơn.đằng này nói share mà ko share.ko phải ace trông mong j cái sever của ông.mà là ông đã nói share nên anh em tin tưởng ông và chờ đợi thui.ko có cái sever của ông ace cũng đâu có chết.mà ông cũng bỏ cái cách ăn nói thiếu tôn trọng người khác như vậy đi.đồng ý ông VIP hơn ace nhưng ko phải vì thế mà ông muốn nói thế nào cũng đc.chẳng qua ông đi trước ace 1 bước thôi.cũng giống như VNG đi trước ông,rồi bọn Tàu Khựa đi trước VNG thôi.có j đâu.nói ra chẳng ai hơn ai cả.ông vip hơn ace,rồi cũng có người vip hơn ông.đó là quy luật từ xưa tới nay.ngọn núi này cao rồi sẽ có ngọn núi khác cao hơn.điều đó ko thể chối cải đc.ông coi thường ace.cũng có ng coi thường lại ông thôi.cái j rồi cũng có quả báo cả thôi ông à.

Tuy là ko thix ông TL này cho lắm nhưng phần này ông nói đúng nè. Tán thành với ông về điều này:Laluot_210:

vlpedark
08-04-12, 01:00 PM
tùm lum hết cả . :)

FredyRyan
08-04-12, 05:26 PM
Mỗi lần chạy Server là GameServer nó tự động tắt, ghi là "GS has stopped working"... Phải làm sao hở mấy bồ?

heocheng9093
08-04-12, 06:55 PM
Tks cái để down về test thử , hehe :D:D:D

vankhanhh5
11-04-12, 04:00 AM
ai cài thành công và chơi được sv này team giúp mình với. mình cài ko được #-o. thỉnh cao nhân

anhbi792
11-04-12, 11:36 AM
ai cài thành công và chơi được sv này team giúp mình với. mình cài ko được #-o. thỉnh cao nhân

server dành cho dân dev bạn àh bạn down về cũg chả làm đc gì đâu bạn dùng sever JXVIETNAM hay sever của JXONLINE94

jerryvn
12-04-12, 10:50 PM

anhbi792
14-04-12, 11:36 PM

dev mà bạn sever này đâu phải dành để chơi muốn chơi thì viết thêm đi /:)

Chief
17-04-12, 01:13 AM
o=uổng công cài rồi mà ko dc gì hết, đi lòng vòng có tý xíu mà cũng bị lagg, ai thích thì cài vô coi chơi.
Cài font ChinaPRC sẽ giải quyết dc nạn "don't send" của GameServer :-L

jerryvn
17-04-12, 01:48 AM
Cuối cùng cũng fix được, viết thêm 1 vài Npc nhận đồ nữa #-o

chungthanhphuo
27-04-12, 09:13 PM
Vậy bạn có thể up toàn bộ sv + Client của bạn lên cho mình được không.Thanks

Phong_JxOnline
31-05-12, 09:05 AM

chắc bạn mò dữ lắm nè :-?;)):x

migoshop
15-06-12, 10:23 AM
cái server này có sài trên vmware được không vậy bạn ơi , mình hơi dốt về phần cài đặt [[

trieu.design
18-06-12, 01:07 PM
Thanks for share \m/ 30charrrrrrrrrrr

dnytz
18-06-12, 02:13 PM
tại chưa khởi động nên BLH chỉ có cái rương chứa đồ đấy . Không biết khởi động ở đâu nhưng sửa lại một chút có thể gặp xa phu để khởi động :D

babykool
21-06-12, 03:13 PM
SV này nổi tiếng cũng nhìu, mà tai tiếng cũng nhìu :-??

Thạch Long ~ thế :-"

Rogue
21-06-12, 04:01 PM
tại chưa khởi động nên BLH chỉ có cái rương chứa đồ đấy . Không biết khởi động ở đâu nhưng sửa lại một chút có thể gặp xa phu để khởi động :D

Khởi động ở tảng đá 3h Ba Lăng nhưng fải tìm script để đổi tên admin. Dùng JxStudio màh search

kyoshiro91
26-06-12, 05:06 PM
ai cài dc server này chưa, chỉ mình với

kyoshiro91
27-06-12, 12:08 AM
Mình cài đặt nó báo thành công mà đến đây thì nó đơ cửa sổ luôn, phải thoát ra :(
ai vào được game rui thì giúp mình với.

thaihoa91
27-06-12, 01:32 AM

phamngochai2
27-06-12, 08:08 AM

Vào game thì vào được rồi, nhưng mà lỗi.....:))

Crawler
27-06-12, 08:19 AM
Cái quan trọng nhất là antihack thì ko có, tiếc thật

kyoshiro91
27-06-12, 11:32 AM
Mình chơi offline thôi nên antihack cũng k cần :), thấy phiên bản này giống VLTK CTC nhất mà cài khó quá, mình thấy server online <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giống y hệt TKH luôn, có cả luyện skill và hỗ trợ skill nên không bít có phải đã cài được nhờ server bác BMW share hay không?

dragonfly816
29-06-12, 09:05 AM
Sever cài đặt bình thường, chạy ok. Tui chỉnh sửa lại một số chỗ thì sever vẫn chạy được. Nói chung về nội dung khá tốt, có cảm giác giống TKH đang online nhưng game còn tồn tại rất nhiều lỗi, chỉ có pro mới mong fix được, tui không rành jx lắm nên potay.

kyoshiro91
29-06-12, 12:09 PM
Sever cài đặt bình thường, chạy ok. Tui chỉnh sửa lại một số chỗ thì sever vẫn chạy được. Nói chung về nội dung khá tốt, có cảm giác giống TKH đang online nhưng game còn tồn tại rất nhiều lỗi, chỉ có pro mới mong fix được, tui không rành jx lắm nên potay.

Bạn có thể hướng dẫn mình cách cài không? sao mình chỉ chạy được đến bước "đang đăng nhập vào server" thì nó đứng im luôn nhỷ :(

dragonfly816
29-06-12, 12:17 PM
Bạn có thể hướng dẫn mình cách cài không? sao mình chỉ chạy được đến bước "đang đăng nhập vào server" thì nó đứng im luôn nhỷ :(

Tui làm thế này:
- chuẩn bị sv: tìm hết file nào đuôi .ini đổi IP cho giống nhau, bỏ hết pass của sa để trống. Tìm Severlist.ini trong settings sửa lại IP cho giống luôn.
- chuẩn bị client: chép phần data của client VNG + Patch chuẩn TKH V2.0. Chép phần script + settings + maps ở sv vào client.
Dậy thôi rồi chạy bình thường, quái không có máu nhưng vẫn đánh được. Kiểm tra Severlist trong client lại xem, nhớ đợi gamesever chạy xong hoàn toàn mới vô được.

niduti
29-06-12, 12:35 PM
sever này có font hay no font ??

kyoshiro91
29-06-12, 12:47 PM
vẫn thế, chả bjt sao nữa, dù sao cũng thank bạn :)

niduti
01-07-12, 10:43 AM
sever này có font hay No font zay chủ thớt

[B.M.W]Sports
01-07-12, 10:44 AM
có font bạn ;)

namph
02-07-12, 01:14 AM

kiwan
02-07-12, 04:02 PM
serverr chưa test nghe có vẻ ngon...

mà có chuyển sinh nửa thì đúng tuyệt

nhoxan
02-07-12, 06:53 PM
vào được rồi mà k có map ! + không có antihack!

ShineGhost
16-07-12, 02:09 PM
dow về cài đặt nhưng k có map nhỉ

hienquan
16-07-12, 02:35 PM
@khoclesau::: Bạn dowload bản nào mà không có maps vậy?...Nếu bản của chủ thớt này thì đã cho maps rồi mà....Bạn còn bản chưa chỉnh sửa không?

Phong_JxOnline
16-07-12, 02:41 PM
dow về cài đặt nhưng k có map nhỉ

bạn nên lấy sv khác sv này k ổn đâu

hienquan
16-07-12, 03:06 PM
Phong_JXOnline::::Bạn Còn giữ SV này không? share lại cho mình đi

hoangnhumanh
19-07-12, 02:50 PM
không chạy đc trên máy ảo nhỉ tớ sài win 7 đâm ko cài được

kenthp
20-07-12, 12:19 AM
Tình hình là server success hết nhưg đăng nhập vào game thì chạy hoài ko vào đến khi gamserver don't send ! Ai bik bị sao giúp đỡ đi huhu

lehieu331996
23-07-12, 07:25 PM
Tình hình là server success hết nhưg đăng nhập vào game thì chạy hoài ko vào đến khi gamserver don't send ! Ai bik bị sao giúp đỡ đi huhu

Mình cũng bị như bạn, đã hỏi nhưng ko có ai trả lời, cũng đã down ebook 4.0 về nhưng vẫn ko có vấn đề đó

thaihoa91
23-07-12, 07:31 PM
Mình cũng bị như bạn, đã hỏi nhưng ko có ai trả lời, cũng đã down ebook 4.0 về nhưng vẫn ko có vấn đề đó

Theo mình bít Server này là bản khó cài, vì bản này là bản của TKH bị lộ, nhưng rất tiếc bản bị lộ này ko fải là 2.0 mà là bản cũ hơn và ko đầy đủ file lắm để connect dc tới Server, nên mình dc bít 98% cài bộ này thì ai cũng ko connect dc !

ngotiendat
23-07-12, 07:39 PM
sv này cài làm gì cho mệt. k full tính năng do k đúng game.exe và coreclien. thiếu nhiều file, bug tùm lum.

Rogue
24-07-12, 07:46 PM
bản này chỉ có thể lấy Settings (item có phi phong random <3) và 1 vài script kểt hợp vs 1 sv khác để phát triển, không nên dùng bản này vì vừa BUG màh chẳng có dì đặc biệt :-s

nmsang
29-07-12, 09:49 AM
cho mình xin chức năng gm với bộ map full.ks

Phong_JxOnline
29-07-12, 12:06 PM
mình chạy dc server vào game dc, nhưng còn phần còn lại chưa test vì npc lúc có lúc k0 dạo này k đủ time để test jx nửa

KingMax
29-07-12, 12:22 PM
sv ông này share là sv của team cyber rồi lấy script settings tkh 2.0 nhét vào , chứ bản ver 2 làm gì có giá trị vạn lượng :|

KingMax
29-07-12, 11:41 PM
ông nào còn giữ bản này v2 gốc ko nhỉ , bản mà cha kia share kìa , úp lên cái link bên kia die rồi ;))

HoangThaoBe
01-08-12, 10:18 AM
ai còn download link gốc sv này up hộ vs :(

haquocvu
01-08-12, 02:28 PM
ông nào còn giữ bản này v2 gốc ko nhỉ , bản mà cha kia share kìa , úp lên cái link bên kia die rồi ;))

ai còn download link gốc sv này up hộ vs :(

Hàng đây ;))

0kazaki
19-08-12, 10:08 PM
Tính đến thời điểm này server ít ai sử dụng được trừ 1 vài ng thân với tác giải

masilaum2012
27-08-12, 06:40 PM
Mình chạy server ok hết rồi. Nhưng đăng nhập chọn nhân vật là đứng đơ lun

Linh_JX
29-08-12, 10:40 PM
Mình chạy server ok hết rồi. Nhưng đăng nhập chọn nhân vật là đứng đơ lun

bạn đừng dùng sv này nhé ! sài k dc âu ! bạn nên download sv nhokyeunhac nền như zị đó ^^

masilaum2012
31-08-12, 07:25 PM
Thanks bạn hen. Mình có sài server TSBD 0.3+ AWJX thấy rất hay nhưng chỉ có 1 cái là không biết làm sao cho skill 1x,3x,6x hổ trợ skill 9x. Và skill Rồng gí và phong sương là chưa hoàn thiện.

Learning
31-08-12, 07:41 PM
Thanks bạn hen. Mình có sài server TSBD 0.3+ AWJX thấy rất hay nhưng chỉ có 1 cái là không biết làm sao cho skill 1x,3x,6x hổ trợ skill 9x. Và skill Rồng gí và phong sương là chưa hoàn thiện.
không có đâu bạn ơi. muốn như thế thì vào box kho lưu trữ mà lấy source mà phát triển

mrtran0781
02-09-12, 08:06 PM
mấy bạn cho mình hòi với sever này không cài dc hã

thaihoa91
02-09-12, 08:47 PM
mấy bạn cho mình hòi với sever này không cài dc hã

Ukm, ko cài dc ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

chaoban08
15-09-12, 08:45 PM
mình cài được rồi nhưng ko có map + ko biết admin nằm ở đâu ai biết tìm ở đâu chỉ mình với
thanks mọi người trước

sang96
28-09-12, 09:13 PM
Server này convert qua nofont chạy được không vậy mấy anh

thaihoa91
23-10-12, 08:34 PM
Server này convert qua nofont chạy được không vậy mấy anh

Server nào convert cũng dc cả !

phamngochai2
03-11-12, 05:59 PM
Server nào convert cũng dc cả !

Wa nofont hình như ko chạy dc,không vào game được thì phải. Còn để font thì vào dc game nhưng chỉ có 1 map, mở map thứ 2 hình như cũng lỗi luôn.

chaoban6
17-02-13, 03:53 PM
Tạo nhân vật xong đăng nhập vào trò chơi : Kết Nối Sever Thất Bại

Là Sao ? Chỉ dùm với :-s

NamNguyen
25-02-13, 05:41 AM
- tình hình là không dow đc cái sever có a nào cho e cái link dơ với

[B.M.W]Sports
25-02-13, 06:16 AM
- tình hình là không dow đc cái sever có a nào cho e cái link dơ với
All link down đều tốt bạn à !

NamNguyen
25-02-13, 07:33 AM
Sports;730709']All link down đều tốt bạn à !

tốt con khỉ cái link sever có dow dc đou :(

hungtnvn
25-02-13, 09:16 PM
cho hỏi sever này bị giới hạn cái gì ko vậy8->

skygts
26-02-13, 02:36 PM
sever chay ok nhưng client chạy lên k thấy chử nào hết

[B.M.W]Sports
26-03-13, 05:48 PM
tốt con khỉ cái link sever có dow dc đou :(
nc cẩn thận chút nha bạn , link down mình kiểm tra rồi mới nói nha bạn

cho hỏi sever này bị giới hạn cái gì ko vậy8->
không bạn à

anhbi792
26-03-13, 06:56 PM
Sports;741997']nc cẩn thận chút nha bạn , link down mình kiểm tra rồi mới nói nha bạn

không bạn à

giới hạn máp mà

lllllbxdlllll
31-03-13, 02:02 PM
sv này chạy client nào vậy các bạn, mình chạy client VNG + patch của thớt k đc, down client THK + patch của thớt cũng k luôn. Cứ bấm vào bắt đầu game là nó mất hết các nút thế thôi

lyvanphat1990
15-04-13, 04:43 PM
Cái này cài đặt thế nào vậy bạn? Làm ơn cho mình xin hướng dẫn cài đặt được không?
Mình không thấy database gì hết :(

[B.M.W]Sports
21-04-13, 08:39 PM
Cái này cài đặt thế nào vậy bạn? Làm ơn cho mình xin hướng dẫn cài đặt được không?
Mình không thấy database gì hết :(
bạn có thể lấy db của server khác , cài tương tự như sv khác thôi

vip38a
12-08-13, 07:52 PM
cho minh hỏi trong cái JX Startup phần Thư Mục Script báo lỗi Error, khởi động thì đến phần Sever báo 100772032 : 100772032 xong rùi bị Win Báo: has stopped working. Bạn giúp mình cái này! :)

bincute1
31-05-14, 09:57 PM
cho minh hỏi trong cái JX Startup phần Thư Mục Script báo lỗi Error, khởi động thì đến phần Sever báo 100772032 : 100772032 xong rùi bị Win Báo: has stopped working. Bạn giúp mình cái này! :)

xem lại máy nhé bạn, có lẽ máy bạn đang có em bé đó ( virut )\:D/

voanhnhat20010
06-07-14, 11:28 PM
xem lại máy nhé bạn, có lẽ máy bạn đang có em bé đó ( virut )\:D/
Ơ! Bài từ thời nào mà còn đào lên đc hả????????=D>=D>=D>=D>=D>

HoangTVT
27-08-14, 07:53 PM

Không biết ai là người đào ở đây :))

tvnnam
07-09-14, 07:58 PM
Không biết ai là người đào ở đây :))

sever dev của HoangTVT mà cũ hả bạn :)) bạn mở lại topic JX xem lai nhé8->

brirneyspier
07-01-15, 11:49 PM
Cho mình xin cái hướng dẫn bằng văn bản hay video dc không bạn?, để mình về tự xem rồi cài đỡ phải hỏi lung tung

PhamNinh
25-10-15, 05:58 PM

cũ há :D

kehuydietUS
14-10-16, 05:58 PM
cũ há :D

cũng phải nể mấy thanh niên chuyên đào mộ =D>

vanhoctk1
14-10-16, 06:19 PM
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

danhducdcnag
27-02-18, 09:18 PM
Nể link vẫn ok haha! 3000000 cha ca

laptrinhjx
01-03-18, 05:39 PM
sao sever này chạy GS lại dis nhỉ

thanh99
09-04-18, 05:00 PM
đào mộ có bác nào log đc vào sv này k cho em xin chỉ giáo với