PDA

View Full Version : [JX] Share server Kim Xà Kiếm edit by me

assaa
09-01-12, 05:12 AM
Từ hồi vào forum đến giờ chưa đóng góp được gì cho anh em. Nay mình xin share bản sv do mình tự edit lại trên nền sv Nhox yêu nhạc. Với phương châm học hỏi là chính nên nếu các bạn tải về dùng mà bị lỗi gì thì cứ mạnh dạng post lên mình sẽ cố gắng giúp
Server Nofont nha các bạn
Hướng dẫn sơ qua nek. sau khi tải về thì tải patch full của thái hòa rồi chép vào client của VNG sau đó chép thêm patch của mình vào nữa là đượcĐể set chức năng admin thì các bạn có thể vào script\Á½ºþÇø\°ÍÁêÏØ\npc mở file Xaphu.lua lên tìm đến dòng listgm nó có dạng như vầy nèlistgm={{"GameMaster","Admin"},{"zinzin","Admin"},{"kinghunter","Admin"},{"","Admin"},{"",""}}sửa tên nhân vật mà các bạn cần làm adm vào những chỗ mà mình tô màu đỏ là đượctí nữa thì quên pass để dùng chức năng adm là: 010109 dùng chức năng adm tại xa phu nhaphần vượt ải mình chình là 1 người đi nếu bạn nào mún đi nhiều hơn thì vào 2 file sugia.lua và sugia1.lua trong script\vuotai tìmGetTeamSize() >= 1 sửa 1 thành số lượng người mà mấy bạn thấy cần

**link sv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
**link patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass download: kinghunter
Pass khởi động gameserver là 1992
server dùng 1 ip duy nhất là 192.168.1.6 nếu dùng ip khác thì sẽ bị dis gameserver
***Update***
thấy 1 số bạn bảo các option của đồ không có tác dụng khi mang vào nên mình đã sửa lại và update lại

update thư mục item đã sửa lại 1 số option không dùng được các bạn tải về chép đè vào thư mục settings của cả client và sv nha

**Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
một số hình ảnh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

greentears
09-01-12, 07:17 AM
bữa rồi ngồi vọc sv mới của nhox yêu nhạc mình đã kết hợp sv đó với sv TSBD hút hút (chỉ lấy script và maps thui) nói chung cũng tạm rùi giờ share cho các bạn newbie sài chơi. còn pro thì bỏ qua cho em nhé. từ hồi vào 4rum đến giờ chưa có món quà nào cho anh em cả. nói trước sv này vẫn còn bug nha. một số phái khi gia nhập thì skill chưa đúng. mình sẽ cố gắng chỉnh lại và update cho các bạn.
Server :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch :
part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đã up xong
file worldset đã mở 30 maps <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cho xin 500 vnd hình kèm hướng dẫn đi bạn :)

anhtuan0650
09-01-12, 07:29 AM
:big_smile:để test xong review cho :big_smile:

Pass khởi động gameserver là 1992
còn client thì các bạn sử dụng client VNG. sau dó chep patch full thaihoa91 vào. rồi mới chép cái client đi kèm trong server nhé.

assaa
09-01-12, 12:08 PM
cho xin 500 vnd hình kèm hướng dẫn đi bạn :)
Bạn có thể xem tạm video hướng dẫn này nè chỉ cẩn bỏ qua bước cài font china PRC thui

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Video Full
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

greentears
09-01-12, 02:01 PM
Bạn có thể xem tạm video hướng dẫn này nè chỉ cẩn bỏ qua bước cài font china PRC thui

ý mình là phần pack client đấy
pack như thế nào? có cần pack của TH hay NhoxYeuNhac92 ko? hay là chỉ cần cái pack cya3 cậu thui
chứ Jx thì tui bek cài lâu roài..............[ từng teamview cho khá nhiều người >:) ]

assaa
09-01-12, 02:10 PM
ý mình là phần pack client đấy
pack như thế nào? có cần pack của TH hay NhoxYeuNhac92 ko? hay là chỉ cần cái pack cya3 cậu thui
chứ Jx thì tui bek cài lâu roài..............[ từng teamview cho khá nhiều người >:) ]
cái đó ak. mình quên. bạn chép patch full của thái hòa trước rồi chép thêm patch của mình vào nữa là ok

greentears
09-01-12, 03:39 PM
cái đó ak. mình quên. bạn chép patch full của thái hòa trước rồi chép thêm patch của mình vào nữa là ok

trả lởi mà cũng ko cụ thể nữa >:P
Client VNG + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ ?

làm ơn liệt kê ra cụ thể đi pa.ông HD kiểu đó mình ông hiểu :( Thanks phát nữa khích lệ tinh thần :)

assaa
09-01-12, 04:02 PM
trả lởi mà cũng ko cụ thể nữa >:P
Client VNG + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ + ........ ?

làm ơn liệt kê ra cụ thể đi pa.ông HD kiểu đó mình ông hiểu :( Thanks phát nữa khích lệ tinh thần :)
chi tiết đây
đầu tiên vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải client mới nhất của VNG. Nếu có client của VNG thì khỏi cần tải lại nữa. sau đó vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải patch full của thái hòa về. chép tất cả các file trong patch full của thái hòa vào client của VNG. Rồi sau đó chép cái patch của tui vào nữa là xong. rất chi tiết rùi đó.
Client VNG + Patch full Thái hòa + Patch của sv tui. OK

assaa
09-01-12, 04:11 PM
update sửa lỗi các phái bị sai id skill
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tải về rồi chép vào thư mục script
đây là bộ settings không bị pak để cho các bạn có thể tự chỉnh sửa
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

qhi2009
09-01-12, 04:13 PM
khi bỏ worldset.ini vao thi' gameserver load 30 map ok nhung treo luon
ko hiện ra 5 rong' successofull nua! ?

lzlsky301
09-01-12, 07:45 PM
Up server mới mà sao ko có hình demo thế bạn..........b-)

nhocluka
09-01-12, 08:39 PM
well well verrygood
vote one ticket

assaa
09-01-12, 09:10 PM
Up server mới mà sao ko có hình demo thế bạn..........b-)
Sv của mình hơi cùi nên không dám post hình.

judasy
09-01-12, 09:25 PM
test rồi không có gì hay cả. bị lỗi rất nhiều chỗ

duongbaho
09-01-12, 09:43 PM
Các bạn chú ý nhé, sever có lỗi(nhiều) hoặc đã có người share thì các bạn nên không share lại vì chẳng nhưng không đc nhưng lời khen mà còn nhiều lời chê...

lzlsky301
09-01-12, 10:20 PM
Những ai chưa tự làm được một server cho riêng mình thì đừng nên chê của người người khác. Còn những Pro thì ko nói :D

thikkenla
09-01-12, 10:58 PM
Những ai chưa tự làm được một server cho riêng mình thì đừng nên chê của người người khác. Còn những Pro thì ko nói :D

Ủng hộ ý kiến bác này, ng ta chủ yếu share cho newbie - những người ko tự làm dc như tụi tui thì mới cần, các bác pro thì nói làm gì nữa!

DNTmaster
10-01-12, 12:51 AM
Bạn ấy share chỉ với mục đích chia sẽ, có bug là tất nhiên, mình share còn bug nói chi newbie như chủ topic.
Mục đích share là trao đổi và học hỏi. nếu 1 người ngồi làm 1 sv 1 mình sao bằng 10 người cũng làm 1 sv dc. Tải về thấy bug thì post lên chia sẽ cách fix hoặc tìm hiểu nó cũng là 1 cách học hỏi chứ đừng có nói bản này bug nhiều quá share làm gì...
những người nào vào đây chê... chỉ với 1 mục đích chờ người khác làm tốt rồi lấy chơi... vậy là ko tốt nhé... (còn ai có mục đích là góp ý thì ko tính nhé :D)

greentears
10-01-12, 07:18 AM
Bạn ấy share chỉ với mục đích chia sẽ, có bug là tất nhiên, mình share còn bug nói chi newbie như chủ topic.
Mục đích share là trao đổi và học hỏi. nếu 1 người ngồi làm 1 sv 1 mình sao bằng 10 người cũng làm 1 sv dc. Tải về thấy bug thì post lên chia sẽ cách fix hoặc tìm hiểu nó cũng là 1 cách học hỏi chứ đừng có nói bản này bug nhiều quá share làm gì...
những người nào vào đây chê... chỉ với 1 mục đích chờ người khác làm tốt rồi lấy chơi... vậy là ko tốt nhé... (còn ai có mục đích là góp ý thì ko tính nhé :D)

chuẩn không cần chỉnh :)) :)) :))

assaa
10-01-12, 12:58 PM
cảm ơn DNT nha. mình share ra cũng chỉ vì thấy 1 số newbie cần 1 sv đã add maps thui. nếu không chắc mình cũng không share làm gì.
P/S :duongbaho (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mình đâu có nói là sv của mình hoàn thiện đâu. làm được chừng nào thì làm thôi. năm nay 12 rùi nên phải tập trung vào học chẳng có mấy thời gian mà kiểm tra lại hết được

vitu257
17-01-12, 06:52 PM
Bạn ơi cho mình xin password server, mình cài rồi mà chơi hổng được.

assaa
17-01-12, 07:33 PM
Bạn ơi cho mình xin password server, mình cài rồi mà chơi hổng được.pass gameserver là 1992và chuẩn bị mình sẽ update lại sv sửa lại 1 số bug của sv

vitu257
17-01-12, 08:03 PM
Bạn ơi khi đăng nhập vô game thì được báo là "Sắp xếp lại thời gian chơi hợp lý". Xin bạn chỉ giáo.

assaa
17-01-12, 09:19 PM
Bạn ơi khi đăng nhập vô game thì được báo là "Sắp xếp lại thời gian chơi hợp lý". Xin bạn chỉ giáo.
Bạn cho mình xin tấm hình gameserver với tấm hình của game khi báo lỗi đó

update mới đây
bản update này sửa lại 1 số lỗi như quái không đánh... và đồng thời update thêm bảng say mới nữa
**link sv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
**link patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass download: kinghunter

Nếu phát hiện bug thì comment lên đây nha mình sẽ cố gắng fix. lỗi lớn chắc phải nhờ pro thôi
chúc các bạn một năm mới an lành hạnh phúc:)

vitu257
19-01-12, 09:19 PM
bBạn ơi đây là hình ảnh khi nhấn vô "Bắt đầu trò chơi", mong bạn giúp đỡ cám ơn bạn nhiều.[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

assaa
19-01-12, 09:40 PM
bBạn ơi đây là hình ảnh khi nhấn vô "Bắt đầu trò chơi", mong bạn giúp đỡ cám ơn bạn nhiều.[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
bạn tải cái patch đầu topic chép vào là ok
còn nếu không thì đến chỗ đó bấm enter 1 cái là qua ak.

vitu257
20-01-12, 01:40 PM
Mình đã cài lại, tạo được nhân vật nhưng khi vào game thì "Máy chủ đã đầy ,hoặc đang được bảo trì" ai biết chỉ giùm mình nhé. Xin cám ơn các bạn.

assaa
20-01-12, 02:17 PM
Mình đã cài lại, tạo được nhân vật nhưng khi vào game thì "Máy chủ đã đầy ,hoặc đang được bảo trì" ai biết chỉ giùm mình nhé. Xin cám ơn các bạn.
cho mình xin tấm hình gameserver khi báo lỗi

vitu257
20-01-12, 02:24 PM
Gameserver khi vừa đánh password: 1992 ,thì nó biến mất luôn bạn ạ. Và cái file WorldSet dùng làm gì vậy bạn.

assaa
20-01-12, 02:48 PM
Gameserver khi vừa đánh password: 1992 ,thì nó biến mất luôn bạn ạ. Và cái file WorldSet dùng làm gì vậy bạn.
1. vừa đánh pass mà gameserver bị tắt là do bạn đặt sai ip. Server này chỉ dùng 1 IP duy nhất là 192.168.1.6 .nếu dùng IP khác thì gameserver sẽ bị tắt.
2. file WorldSet đó đem về bỏ vào thư mục maps của sv. file đó mình đã mở những maps cần thiết ùi. 30 maps

PS: Bạn nên tải 2 link phía dưới cùng cái đó hoàn thiện hơn

minhchau0309
20-01-12, 06:30 PM
xài patch của ôg nhox đc ko vậy.........

assaa
20-01-12, 07:44 PM
xài patch của ôg nhox đc ko vậy.........
được nhưng sẽ bug đó.
tốt nhất cứ dùng patch của mình đi.

vitu257
20-01-12, 09:35 PM
Mình cài được rồi, server của bạn thật tuyệt, cám ơn bạn nhiều, nhưng bạn ơi mình đặt tên nhân vật là GameMaster không được bị báo là nhân vật đã được tạo, bạn chỉ giúp mình nghen.

assaa
20-01-12, 09:45 PM
Mình cài được rồi, server của bạn thật tuyệt, cám ơn bạn nhiều, nhưng bạn ơi mình đặt tên nhân vật là GameMaster không được bị báo là nhân vật đã được tạo, bạn chỉ giúp mình nghen.
ak do mình tạo nhân vật để test đó mà.
bạn có thể vào script\Á½ºþÇø\°ÍÁêÏØ\npc mở file Xaphu.lua lên tìm đến dòng listgm nó có dạng như vầy nè
listgm={{"GameMaster","Admin"},{"zinzin","Admin"},{"kinghunter","Admin"},{"","Admin"},{"",""}}
bạn có thể sửa những chỗ màu đỏ thành tên nhân vật mà bạn mún làm admin
pass admin 010109

hdk2010
20-01-12, 10:41 PM
ak do mình tạo nhân vật để test đó mà.
bạn có thể vào script\Á½ºþÇø\°ÍÁêÏØ\npc mở file Xaphu.lua lên tìm đến dòng listgm nó có dạng như vầy nè
listgm={{"GameMaster","Admin"},{"zinzin","Admin"},{"kinghunter","Admin"},{"","Admin"},{"",""}}
bạn có thể sửa những chỗ màu đỏ thành tên nhân vật mà bạn mún làm admin
pass admin 010109
công nhận chủ topic nhiệt tình thật. cảm ơn tấm lòng của bạn nhiều lắm. chúng bạn năm mới gặp nhiều may mắn

assaa
21-01-12, 07:21 AM
công nhận chủ topic nhiệt tình thật. cảm ơn tấm lòng của bạn nhiều lắm. chúng bạn năm mới gặp nhiều may mắn
oh không có gì. mình share sv ra chủ yếu để Newbie học hỏi với lại mình cũng mún biết sv còn bug không thôi. mình cũng chỉ làm vì đam mê thôi

Mr.Lady
21-01-12, 08:23 AM
sv này k có font phải k bạn ???

assaa
21-01-12, 08:34 AM
sv này k có font phải k bạn ???
Server này nofont bạn ak 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

minhchau0309
21-01-12, 09:19 AM
bug thâṭ k nc hok làm gì đc̣hjx ngaj đơw patch geṛ̣năm mơj vuj vẻ nha

assaa
21-01-12, 09:24 AM
bug thâṭ k nc hok làm gì đc̣hjx ngaj đơw patch geṛ̣năm mơj vuj vẻ nha
thì mình đã nói rồi mà. cứ tải patch của mình về mà dùng cho chắc :))

Mr.Lady
21-01-12, 09:33 AM
sao vào k hiện tên các NPC vậy ai giúp minh với !!!!!1

assaa
21-01-12, 09:37 AM
sao vào k hiện tên các NPC vậy ai giúp minh với !!!!!1
bạn vào game rồi chạy đến Xa phu để khởi động sv nha :))

Mr.Lady
21-01-12, 09:50 AM
k hiện bản tên trên dầu chứ NPC thì có

assaa
21-01-12, 09:54 AM
k hiện bản tên trên dầu chứ NPC thì có
bấm phím F7 và F8 kìa. mà bạn cho mình tấm hình xem thế nào đi

Mr.Lady
21-01-12, 10:07 AM
bạn có thể up toàn bộ cái cline của ban cho minh đc k !! của minh bị lổi gi chả bít nủa 11 mình k bit up hình

assaa
21-01-12, 10:11 AM
bạn có thể up toàn bộ cái cline của ban cho minh đc k !! của minh bị lổi gi chả bít nủa 11 mình k bit up hình
Nặng lắm bạn ak.
bạn có thể tải client full của nhoxyeunhac về rồi chép patch của mình vào là được
link nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mr.Lady
21-01-12, 10:14 AM
cảm ơn bạn giúp đỡ nhiệt tình nhé !!1:P

Mr.Lady
21-01-12, 10:27 AM
dơ xong chép patch thái hòa + client nhok + ppatch của cậu ah

assaa
21-01-12, 10:28 AM
dơ xong chép patch thái hòa + client nhok + ppatch của cậu ah
chỉ cần down client nhox + patch của tui thui

minhchau0309
22-01-12, 05:12 PM
nhox ơi làm mấy cái nvụ với đoán hoa đăng vô đc k...của ROuge áh cậu??????

assaa
22-01-12, 05:21 PM
nhox ơi làm mấy cái nvụ với đoán hoa đăng vô đc k...của ROuge áh cậu??????
Ok mình sẽ update vào và cố gắng cho ra update vào tối nay. cảm ơn các bạn đã ủng hộ sv của mình.
PS: sv này là do mình tự tay dev trên nền sv nhox chứ không phải là sv của nhox dev đâu nha đừng có nhầm nha :)

assaa
22-01-12, 06:48 PM
Update đoán hoa đăng các bạn down về rồi bỏ vào sv nha

anhbi792
22-01-12, 06:52 PM
Update đoán hoa đăng các bạn down về rồi bỏ vào sv nha

hướng dẫn cụ thể dùm đi bạn
cho mình hỏi cái này luôn mình muốn add 1 npc (Hổ Trợ Tân Thủ) và nhận hổ trợ tân thủ cho nó lên 150 thì làm sao bạn sv này có mấy phái thiếu đồ đó bạn ơi fix lại dùm đi :D
++ Lỗi nữa nè chỉ mình fix cái đi bạn
chỉ dùm nha tks nhiều :D

minhchau0309
22-01-12, 08:16 PM
Ok mình sẽ update vào và cố gắng cho ra update vào tối nay. cảm ơn các bạn đã ủng hộ sv của mình.
PS: sv này là do mình tự tay dev trên nền sv nhox chứ không phải là sv của nhox dev đâu nha đừng có nhầm nha :)

chúc cậu năm mới vui vẻ và hạnh phúc...hihi update cho đón giao thừa cùng JX ^^ i luv u....cố gắg fát huy nha...

minhchau0309
22-01-12, 08:18 PM
cho mình hỏi cái này luôn mình muốn add 1 npc (Hổ Trợ Tân Thủ) và nhận hổ trợ tân thủ cho nó lên 150 thì làm sao bạn sv này có mấy phái thiếu đồ đó bạn ơi fix lại dùm đi :D

chắc do lỗi xì skill hay spr rồi wá..để mìh xem thử coi có bị vậy hem

anhbi792
22-01-12, 08:20 PM
tks bạn trước mình cũg dame jx lắm:x

minhchau0309
22-01-12, 09:23 PM
tks bạn trước mình cũg dame jx lắm:x

cái hoa đăg thì bạn copy file trong server vào sv và client vào client bạn là đc mà ^^

minhchau0309
22-01-12, 09:34 PM

minhchau0309
22-01-12, 10:30 PM
hixhix 3 con hổ tàg hìh ùi fix ntn zạ.thêm cái hovip.pak là đc hả?>

assaa
22-01-12, 10:57 PM
ủa sao mình không bị nhỉ. bạn nên xem lại đi

nguydatloc
23-01-12, 12:24 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

áo + ky nang gì nhiều vậy bạn , mặc vào ko + kỉ năng bạn ơi , cho mình xin cái settings mới nha bạn

anhbi792
23-01-12, 12:41 AM
ủa sao mình không bị nhỉ. bạn nên xem lại đi

không biết mình cầm cây kiếm HK NM đánh ko đc đổi kiếm thường lại đánh đc ko tin bạn dùng team đi rồi mình đưa id + pass vào cho bạn xem :((

assaa
23-01-12, 08:54 AM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

áo + ky nang gì nhiều vậy bạn , mặc vào ko + kỉ năng bạn ơi , cho mình xin cái settings mới nha bạn
mấy cái op cộng kĩ năng là op gốc của sv hút hít full mình đưa qua mà quên chưa chỉnh sửa. xl nha mình sẽ chỉnh sửa lại rồi update lại cho :)

assaa
23-01-12, 08:57 AM
không biết mình cầm cây kiếm HK NM đánh ko đc đổi kiếm thường lại đánh đc ko tin bạn dùng team đi rồi mình đưa id + pass vào cho bạn xem :((
thế ak. để mình xem lại cảm ơn bạn đã góp ý. mình sẽ cố gắng fix và update

nguydatloc
24-01-12, 02:49 PM
Cái topic gi mà vắng như chùa ba đanh vậy trời

Edward_Newgate
24-01-12, 02:52 PM
Cái topic gi mà vắng như chùa ba đanh vậy trời

Không phải chỉ topic thôi đâu
Cả cái box JX giờ vậy đó :|
Chuyển qua hết KT rồi

kimrubi
24-01-12, 04:13 PM
Không phải chỉ topic thôi đâu
Cả cái box JX giờ vậy đó :|
Chuyển qua hết KT rồi

KT có source nên ae jx đi hết rùi! Jx có thể sẽ đi vào dĩ vãng thôi! :-<

assaa
24-01-12, 05:30 PM
[QUOTE=kimrubi;537363]KT có source nên ae jx đi hết rùi! Jx có thể sẽ đi vào dĩ vãng thôi! :-

invalidpw
24-01-12, 05:56 PM
Cho tui hỏi là JX và KT cái nào chơi hay hơn ? Chúng giống nhau bao nhiêu % và dev JX với dev KT giống nhau nhiều không ?

thaihoa91
24-01-12, 07:23 PM
Cho tui hỏi là JX và KT cái nào chơi hay hơn ? Chúng giống nhau bao nhiêu % và dev JX với dev KT giống nhau nhiều không ?

Khá giống nhưng kiếm thế có các chức năng mà JX của Offline chưa có, như auto in game, hệ thống tự tìm đường trong game, khảm nạm, ép đồ....... Và đặc biệt là hiệu ứng skills nice hơn !

Kiếm thế là sự phối hợp các ưu điểm của 3 game : Phong Thần 1, Võ Lâm 1 và Võ Lâm 2

assaa
24-01-12, 07:30 PM
update thư mục item đã sửa lại 1 số option không dùng được các bạn tải về chép đè vào thư mục settings của cả client và sv nha
**Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackervnk
24-01-12, 07:43 PM
:)>- Cậu CHo Mình Cái Yahoo NC tí ...............30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

assaa
24-01-12, 08:18 PM
:)>- Cậu CHo Mình Cái Yahoo NC tí ...............30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
mà có gì không bạn

HeoZomBie
25-01-12, 04:02 PM
cho hỏi sao? đánh quái là bị dis game :-s

nguydatloc
25-01-12, 07:16 PM
SV này lổi bạn ơi đó là máy chiêu ngoại công ko đánh được , mình thử TV và NM thì ko đánh được máy phái ngoại công còn nội công thì đánh bình thường , máy phái khác chưa thữ

assaa
25-01-12, 08:34 PM
SV này lổi bạn ơi đó là máy chiêu ngoại công ko đánh được , mình thử TV và NM thì ko đánh được máy phái ngoại công còn nội công thì đánh bình thường , máy phái khác chưa thữ
mấy cái đó mình cũng chưa để ý đến nữa. file skill mình lấy của sv hút hít full nên chưa thử. để mình kt lại đã nha :)

anhbuonka
25-01-12, 09:42 PM
Dùng vũ khí hoàng kim không thể đánh quái được,đồ xanh thì đánh được...vào forum đã lâu giờ mới tập cài :D

nganngay09
26-01-12, 02:30 PM
sao tớ kô thấy link down :(:(^:)^

Sax Đăng Ký ở đâu kô đăng ký sao chơi 8-}

thaihoa91
26-01-12, 03:11 PM
Sax Đăng Ký ở đâu kô đăng ký sao chơi 8-}

Server Offline chơi trên 1 máy, ko phải private !

dammejx
26-01-12, 03:55 PM
sever có tẩy tủy không bạn ? mình kiếm hoài hem có

volamoffline2
26-01-12, 09:27 PM
Ai chi3 minh cach install voi .

Mr.Lady
27-01-12, 09:24 AM
bạn úp toàn bộ patch của bạn đc k , xài patch nào cũng k đc cả !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

assaa
27-01-12, 12:59 PM
Ai chi3 minh cach install voi .
hướng dẫn nè

phamngochai2
27-01-12, 02:51 PM
sever của bạn mình thấy được đấy, nhưng có điều nv ít quá bạn ạ.Bạn nên viết thêm mấy cái nv cho đỡ nhàm !

anhbi792
28-01-12, 11:38 AM
các bạn ơi cho mình hỏi cái viền đồ Trag Bị Huyền Tinh của mình màu vàng muốn fix lại màu đỏ phải làm sao tks các bạn nhiêu

assaa
28-01-12, 11:51 AM
các bạn ơi cho mình hỏi cái viền đồ Trag Bị Huyền Tinh của mình màu vàng muốn fix lại màu đỏ phải làm sao tks các bạn nhiêu

Ý bạn là cái màu vàng của cái vòng sáng chạy quanh quanh trang bị ak.

kiemsu
28-01-12, 02:36 PM
jật tem cái nè ... :D: D: D: D: D: D

minhchau0309
28-01-12, 07:20 PM
chũ pic ơi sao max kill max dồ mà bem wái hem chết là sao mất có 3 4 máu hà

assaa
28-01-12, 07:23 PM
chũ pic ơi sao max kill max dồ mà bem wái hem chết là sao mất có 3 4 máu hà
Bem quái hay boss vậy. để mình xem lại nha

minhchau0309
30-01-12, 10:32 AM
Bem quái hay boss vậy. để mình xem lại nha

bem quái.con hươu áh mí ác....20x bem 9x cũng vậy...skill max lun ùi mà..test thử lại coi

anhbi792
30-01-12, 11:56 AM
đúng òi đó bạn ơi cái vòng máu vàng đó mình muốn fix lại thành màu tím thì sau:x

assaa
30-01-12, 12:27 PM
đúng òi đó bạn ơi cái vòng máu vàng đó mình muốn fix lại thành màu tím thì sau:x
cái đó phải code bằng source bạn ak. mình chỉ lấy nền sv nhox dev lại thui

phamngochai2
31-01-12, 04:59 PM
server của bạn nên làm thêm mấy cái nv môn phái hay jj đó để cho phong phú, không có nv chơi chán lắm !!

hoangthuyit
31-01-12, 09:55 PM
Sao mình zo phái võ đang khi cầm kiếm không đánh được ta ? có bác nào bị như mình không :D

lasker
01-02-12, 12:13 AM
Mình test rồi , mấy skill đánh ngoại đánh không ra :( .
Đồ HKMP chỉ cộng toàn mấy dòng , PHSL + MM + SL + NL + MM hay gì đó , không có kỹ năng gì cả ... Chán lắm :( .

assaa
02-02-12, 04:41 PM
Mình test rồi , mấy skill đánh ngoại đánh không ra :( .
Đồ HKMP chỉ cộng toàn mấy dòng , PHSL + MM + SL + NL + MM hay gì đó , không có kỹ năng gì cả ... Chán lắm :( .
Sv này chưa có cộng kỹ năng nên mình bỏ hết mấy dòng cộng kỹ năng đi. còn skill đánh ngoại đánh không ra thì chắc do bên sv hút hít khác nên đem về bên sv này không ra (*)

anhbi792
02-02-12, 05:02 PM
Sv này chưa có cộng kỹ năng nên mình bỏ hết mấy dòng cộng kỹ năng đi. còn skill đánh ngoại đánh không ra thì chắc do bên sv hút hít khác nên đem về bên sv này không ra (*)

ông cho tôi hỏi tui down sv tsbđ 0.3 về lấy cái setting và scpr vào sv của tui đc ko nếu đc việt hóa thế nào

assaa
02-02-12, 05:16 PM
ông cho tôi hỏi tui down sv tsbđ 0.3 về lấy cái setting và scpr vào sv của tui đc ko nếu đc việt hóa thế nào
Được nhưng nếu bạn dùng nền sv cyber team thì phải chỉnh lại nhiều thứ

DarkTuan
02-02-12, 07:15 PM
client + server thì cài ổn hết rồi , lúc đăng ký tài khoản thì toàn bảo có lỗi ko lập đc
giúp mình với , ko lập được tài khoản thì sao bây giờ

sieunamec
02-02-12, 08:41 PM
client + server thì cài ổn hết rồi , lúc đăng ký tài khoản thì toàn bảo có lỗi ko lập đc

Tôi cũng bị như bạn khi cài server huthit cua jxvietnam, chỉ cần bạn vào thu muc security --> login xóa cái pass cua user sa đi rồi ok 2 lần là tạo đc tài khoản

assaa
02-02-12, 08:45 PM
cho cái hình khi báo lỗi đi.............

tieudieuphong
03-02-12, 12:24 PM
Bạn chủ topic cho mình xin server có font được không :">

assaa
03-02-12, 12:32 PM
Bạn có thể lấy tool convert này mà chuyển sang font nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyken99
03-02-12, 12:51 PM
Fix giúp mình công kick vật lý đi bạn
GV nó báo lỗi , nhấn NPC ko dc

Phong_JxOnline
03-02-12, 02:09 PM

Mún server có font thì lấy có jxonline đấy

tieudieuphong
03-02-12, 03:15 PM
Bác assaa và các bác member cho mình hỏi:

Muốn xóa lão "Rương chứa đồ" ở Băng Lăng Huyện đi thì làm như thế nào. Mình tìm mãi k biết cách xóa.
Vì trong sv có pass Rương nhưng Lão Rương Chứa Đồ này không cần pass vẫn mở được.

Có ai Hướng dẫn mình fix không

doicongtu
05-02-12, 02:02 PM
thanks bạn nhiều lắm mình sẽ test thử xem :D

nvcnvcfly
05-02-12, 02:38 PM
cho em hỏi sever này có vòng sang item như sv của nhox phải ko? em khoái mỗi cái vòng sáng :D

tieudieuphong
05-02-12, 10:06 PM
cho em hỏi sever này có vòng sang item như sv của nhox phải ko? em khoái mỗi cái vòng sáng :D

Đúng rùi bạn ah

Bạn assaa cho mình hỏi luôn là: skill 9x đao của thiếu lâm + skill kiếm võ đang + Kiếm Nga My bị lỗi, bạn làm lại được không :d

chiêu 120 một số phai cũng lỗi luôn. Ví Dụ như Thiếu Lâm ....

longryu
06-02-12, 10:17 AM
sever này ngon..nhưng chức năng admin thiếu mấy cái nhận pont bạn ơi...điểm phúc duyên..danh vọng..sao ngoại công đánh không được..kỹ năng thì không hỗ ..trợ...không có lệnh bài gọi boss nửa...sao không aii edit cái sever này nhỉ :-&

assaa
06-02-12, 11:57 AM
Đúng rùi bạn ah

Bạn assaa cho mình hỏi luôn là: skill 9x đao của thiếu lâm + skill kiếm võ đang + Kiếm Nga My bị lỗi, bạn làm lại được không :d

chiêu 120 một số phai cũng lỗi luôn. Ví Dụ như Thiếu Lâm ....

Skill bị lỗi gì bạn có thể nói rõ hơn được không

sever này ngon..nhưng chức năng admin thiếu mấy cái nhận pont bạn ơi...điểm phúc duyên..danh vọng..sao ngoại công đánh không được..kỹ năng thì không hỗ ..trợ...không có lệnh bài gọi boss nửa...sao không aii edit cái sever này nhỉ :-&
chức năng admin có nhận point mà bạn.
kỹ năng không hỗ trợ thì mình cũng không rõ. có thể là do nhox chưa code ra.
lệnh bài gọi boss thì bạn có thể tự viết ra script mà

DNTmaster
06-02-12, 12:03 PM
chức năng admin có nhận point mà bạn.
kỹ năng không hỗ trợ thì mình cũng không rõ. có thể là do nhox chưa code ra.
lệnh bài gọi boss thì bạn có thể tự viết ra script mà

Xài bằng hàm

SetAP(suc manh, than phap, sinh khi, noi luc)

Không thanks ta chém chém chém chém =))

sinhnet007
06-02-12, 04:56 PM
lỗi kernel32.DLL có thể không phải do bíhop đâu, mình kiểm tra thì thấy có nguồn gốc từ file <Engine.dll 433kb của SV assaa> còn< bên sv TSBĐ thì Engine.dll 308kb> mình củng bỉ nè mà không biết cách fix HuH. cũng đã mở file dll cùa 2 sv đó ra xem< dùng PM eXeScope> rùi bên assaa thi nhiều file dll bên trong Engine.dll hơn. mình nghĩ có thể do win xp va win7. mong bạn sẽ fix được

longryu
06-02-12, 09:31 PM
ai pro edit sever này lại dùm..để đánh được skill các phái..skill ngoại công ..chả đanh được ....tất cả các phái =:)

typhon
07-02-12, 02:03 AM
mình đăng nhập đến chỗ nhân vật thì nó bảo Kết nối thất bại....Và nhân vật level 0.....
Bên bản Gamesever 5 dòng success....Và load mapfilesfail...
Pro nào giúp mình với.....

typhon
07-02-12, 03:35 AM
Sau mấy tiếng ngồi mò từ 8h tối đến 3h20' khuya thì cuối cùng mình cũng đã vào được game.....Nhưng khi vào game thì mình gặp 1 số lỗi ....Đây là lần đầu tiên mình làm jx ofline nên cũng không biết rành lắm....
Nếu ai biết fix lỗi này thì giúp mình với nhé....
Mình cảm ơn trước :D......
Và đây là 2 image lỗi.....
Lỗi thứ 1:
Lỗi thứ 2:Không thấy được khung viền giao dịch...

Và các pro giúp mình luôn là có thể nào chuyển từ mặc định qua kết hợp không.....
Ý mình là f3 f4 dùng để mở ruơng cá nhân và xem trang bị F5 dùng để mở bảng skill....
Có thể nào đổi thành E dùng để mở bảng skill và B V dùng để mở ruơng và xem trang bị được không ạ ?

CopBaDauRang
07-02-12, 06:14 AM
Sau mấy tiếng ngồi mò từ 8h tối đến 3h20' khuya thì cuối cùng mình cũng đã vào được game.....Nhưng khi vào game thì mình gặp 1 số lỗi ....Đây là lần đầu tiên mình làm jx ofline nên cũng không biết rành lắm....
Lỗi thứ 1:

Và các pro giúp mình luôn là có thể nào chuyển từ mặc định qua kết hợp không.....
Ý mình là f3 f4 dùng để mở ruơng cá nhân và xem trang bị F5 dùng để mở bảng skill....
Có thể nào đổi thành E dùng để mở bảng skill và B V dùng để mở ruơng và xem trang bị được không ạ ?

Cái lồi trên là do client đò bạn,có thể bạn chưa đồng bộ client hoặc ban chưa làm đùng theo hường dẩn của chủ thớt về cai client đó cò gi pm nick longphung1711 de lam dum cho

assaa
07-02-12, 12:27 PM
mình đăng nhập đến chỗ nhân vật thì nó bảo Kết nối thất bại....Và nhân vật level 0.....
Bên bản Gamesever 5 dòng success....Và load mapfilesfail...
Pro nào giúp mình với.....

lỗi đó là do khai báo maps không worldset bị sai nên không thể vào game được
bạn coi lại worldset.ini xem khai báo như vầy chưa
[Init]
Count=001
001 = Tổng số maps được mở [ Đếm trong World , Bắt đầu từ 000 ]

[World]
World000=1
000 : Thứ tự maps mở
1 : Thứ tự maps trong maplist.txt

ví dụ
maps bạn cần mở là ba lăng huyện có ID là 53 thì bạn khai báo là
World000=53

tieudieuphong
08-02-12, 03:27 AM
assaa fix hộ mình chiêu 9x của cái Bang ( rồng thì không hiện hình, đánh quái cũng k mất máu --- Bỏng thì đánh được 1 gậy)

và chiêu kiếm của nga my nữa, đánh được 1 kiếm - và đánh quái cũng không mất máu - fix hộ mình nhé,

cho thêm chiêu 150 và thất truyền vào thì càng đẹp

bigsad011
08-02-12, 11:21 AM
Xin giúp lỗi đánh chiêu ngoại công các phái không được.

jxonline94
08-02-12, 01:48 PM
Xài bằng hàm

SetAP(suc manh, than phap, sinh khi, noi luc)

Không thanks ta chém chém chém chém =))

Hàm này không xài đc ông :| cứ tưởng thay thế đc cái ResetBaseAttrib :|

phamngochai2
09-02-12, 02:43 PM
sao chơi lâu lâu cái nó đơ nhỉ, nhận vật mình đứng ịm bất động, quái đánh khí thế, mình mất máu trầm trọng phải out ra vô lại 2 -3 lần mới bình thường lại.Xong chơi 1 lúc nữa nó lại bị ,lỗi j thế chủ thớt ?

assaa
09-02-12, 04:11 PM
sao chơi lâu lâu cái nó đơ nhỉ, nhận vật mình đứng ịm bất động, quái đánh khí thế, mình mất máu trầm trọng phải out ra vô lại 2 -3 lần mới bình thường lại.Xong chơi 1 lúc nữa nó lại bị ,lỗi j thế chủ thớt ?
lỗi này mình cũng bị nhưng chưa biết cách fix :(

longryu
09-02-12, 05:22 PM

ủa bạn đánh được các phái ngoại công không ? chỉ đánh được nội công thôi mà...làm sao làm vòng sáng chạy vòng tròn cho mấy cái sever khác nhỉ....8-|

assaa
10-02-12, 09:28 PM
ủa bạn đánh được các phái ngoại công không ? chỉ đánh được nội công thôi mà...làm sao làm vòng sáng chạy vòng tròn cho mấy cái sever khác nhỉ....8-|
Lỗi chỉ đánh được nội công mà không đánh ngoại công được hiện tại mình chưa biết fix. thông cảm nha
còn để làm vòng sáng chạy quanh item thì phải tự code từ source mà ra :-s

tieudieuphong
10-02-12, 10:55 PM
assaa cho mình hỏi, file nào quy định mấy cái dòng xanh xanh ở dưới, khi đeo vào người thì nó sáng lên ý

mình đeo mấy món Hoàng Kim các phái nó hiện lung tung không ah.

mà cho mình hỏi luôn là muốn kích hoạt all option thì file nào quy định nữa

longryu
11-02-12, 12:09 AM
Lỗi chỉ đánh được nội công mà không đánh ngoại công được hiện tại mình chưa biết fix. thông cảm nha
còn để làm vòng sáng chạy quanh item thì phải tự code từ source mà ra :-s
có file nào hướng dẩn không bạn?..chỉ mình với để code ra....code từ source

Edward_Newgate
11-02-12, 11:52 AM
có file nào hướng dẩn không bạn?..chỉ mình với để code ra....code từ source

Việc đó không đơn giản đâu
Nếu dễ thế thì đâu phải đến bây giờ mới có chức năng đó :)

machcamhoa92
15-02-12, 02:17 PM
thanks cho cai sv cua ong bạn nhé...................................:x

duongbaho
19-02-12, 08:41 PM
Tình hình là thằng bạn mình mở sever hamachi để anh em giải trí, bên nó thì thấy ngựa còn bên mình thì không, mình đã dow up rồi... nhưng vẫn không thấy, chủ pic giúp mình vs đc không.

assaa
19-02-12, 09:17 PM
Tình hình là thằng bạn mình mở sever hamachi để anh em giải trí, bên nó thì thấy ngựa còn bên mình thì không, mình đã dow up rồi... nhưng vẫn không thấy, chủ pic giúp mình vs đc không.bạn thử down patch full của thaihoa91 chép vào rồi chép thêm patch của mình vào xem sao. Nếu vẫn không thấy con ngựa nào thì bạn đưa tên con ngựa đó lên mình tìm spr của nó cho

assaa
19-02-12, 09:25 PM
assaa cho mình hỏi, file nào quy định mấy cái dòng xanh xanh ở dưới, khi đeo vào người thì nó sáng lên ýmình đeo mấy món Hoàng Kim các phái nó hiện lung tung không ah.mà cho mình hỏi luôn là muốn kích hoạt all option thì file nào quy định nữatheo như mình hiểu thì những món đồ cùng 1 nhóm khi mang vào thì các dòng xanh phía dưới sẽ hiện đúng tên của các món đồ trong nhóm đó. Còn vụ kích hoạt all op nằm ở cột thứ 2 sau cột au

N.H.M
19-02-12, 10:22 PM
đang gặp vài vấn đề với sv này như sau
đang test cb và thấy skill 9x nội ngoại khi oánh ra ko hiện
chức năng admin nhận trang bị ko có của cb 1 số món như: nón, giầy,ngọc bội
đã pm yahoo nhưng chưa thấy chủ online

DNTmaster
20-02-12, 12:26 AM
đang gặp vài vấn đề với sv này như sau
đang test cb và thấy skill 9x nội ngoại khi oánh ra ko hiện
chức năng admin nhận trang bị ko có của cb 1 số món như: nón, giầy,ngọc bội
đã pm yahoo nhưng chưa thấy chủ online

Skills không hiện do file Missle.txt mà ra. Kiểm tra lại (Link: Settings\)
Trang bị Cái bang ko đủ 9 món tại vì làm theo VNG 1 Set có 4-5 món thôi.

dragonfly816
20-02-12, 05:08 PM
Có down có thanks, ủng hộ tinh thần chủ thớt Server Xà Kiếm

duongbaho
20-02-12, 06:34 PM
Các bạn ơi, cho mình hỏi tý... giờ mình muốn làm cho ai vào cũng có thể sử dụng đc chức năng admin ở xa phụ thì pải làm sao các bạn nào rãnh chỉ tận tình cho mình vs..., Tkstrwsowsc mình là Newbie nên không rành. :D
Mạng D-Com của Vettel ai chỉ mình đổi ip thành 192.168.1.6 để config giống vs sever đi

assaa
20-02-12, 08:33 PM
Các bạn ơi, cho mình hỏi tý... giờ mình muốn làm cho ai vào cũng có thể sử dụng đc chức năng admin ở xa phụ thì pải làm sao các bạn nào rãnh chỉ tận tình cho mình vs..., Tkstrwsowsc mình là Newbie nên không rành. :D
Mạng D-Com của Vettel ai chỉ mình đổi ip thành 192.168.1.6 để config giống vs sever đi

mún ai cũng dùng được chức năng adm ở xa phu thì bạn bỏ dòng check tên adm đi là xong
còn để chạy sv với ip 192.168.1.6 thì bạn có thể tạo thêm 1 card mạng ảo rồi đặt ip cho card mạng ảo đó là 192.168.1.6

dragonfly816
21-02-12, 12:00 AM
Newbie nên có gì thông cảm, bạn cho mình hỏi nofont thì làm sao khi mở file lua thấy chữ việt có dấu, mình mở lên không hiện được chữ bình thường, bạn có thể share server có font không, thanks

thaihoa91
21-02-12, 12:35 AM
Newbie nên có gì thông cảm, bạn cho mình hỏi nofont thì làm sao khi mở file lua thấy chữ việt có dấu, mình mở lên không hiện được chữ bình thường, bạn có thể share server có font không, thanks

Mở file .lua bằng notepad --> Chọn Format --> Chọn Font --> Hiện ra bảng font, chỉnh sang kiểu font .VnArial và nhấn OK là dc !

dragonfly816
21-02-12, 10:46 AM
Góp ý với chủ thớt chút về server nha, đánh quái map BLH rớt đồ cấp 60, đánh vừa rớt vàng ra đất vừa add vô hành trang, cấp 10 gia nhập môn phái là cho full skill, và lỗi khó chịu nhất là hay bị kẹt acc :-s

phamngochai2
21-02-12, 03:38 PM
cái server của bạn chủ thớt nhìn chung là ngon, có điều chơi 1 lúc thì bị đứng cứng ngắc.tháng trước mình cũng có phát triển server này ( chỉ là thêm vài cái script vào cho nó pp ý mà ....) nhưng giờ mình chuyển sang edit server Cyber 0.4 cho nó lành, có điều sever này khi mình add queskey vào thì lỗi.Icon này thành icon khác ....lộn tùm lum hết....giờ chẳng mún chơi nữa !!

thaihoa91
21-02-12, 04:20 PM
cái server của bạn chủ thớt nhìn chung là ngon, có điều chơi 1 lúc thì bị đứng cứng ngắc.tháng trước mình cũng có phát triển server này ( chỉ là thêm vài cái script vào cho nó pp ý mà ....) nhưng giờ mình chuyển sang edit server Cyber 0.4 cho nó lành, có điều sever này khi mình add queskey vào thì lỗi.Icon này thành icon khác ....lộn tùm lum hết....giờ chẳng mún chơi nữa !!

Tốt nhất xài ID questkey nào thì lấy questkey đó thui !

Silverhat
21-02-12, 04:27 PM
có ai có hướng dẫn chi tiết cách làm sv offline cho mình với :(
mình nối mạng lan với mấy đứa trong phòng chơi nữa
có ai giúp mình đc ko

mrtran0781
21-02-12, 04:28 PM
sever mày có chạy trên máy ảo không bác , nếu có cho xin với .. hum có thời gian nên chỉ thick chơi trên máy ảo chơi Lan ở tiệm nét chơi cho vui yk mà

dragonfly816
21-02-12, 06:57 PM
Chủ thớt chạy mất tiêu rồi, cố gắng fix lỗi dùm nha chủ thớt. Không phải mình chỉ biết đợi, mình cũng muốn dev lắm mà làm hoài không được. Hiện tại có 3 server phát triển từ source CyberTeam 99% giống VNG là Server Xà Kiếm, Server Kết hợp TKH và Server kết hợp HBTH nhưng hình như dạo này toàn bộ nhảy qua box Kiếm Thế hết rồi, Jx vắng tanh

assaa
21-02-12, 08:59 PM
có ai có hướng dẫn chi tiết cách làm sv offline cho mình với :(
mình nối mạng lan với mấy đứa trong phòng chơi nữa
có ai giúp mình đc ko
Hướng dẫn thì đầu bài đã có 1 video hướng dẫn rồi. chỉ cần làm theo đó và nhớ bỏ qua bước cài font china cho máy thôi

sever mày có chạy trên máy ảo không bác , nếu có cho xin với .. hum có thời gian nên chỉ thick chơi trên máy ảo chơi Lan ở tiệm nét chơi cho vui yk mà
Server này hoàn toàn có thể cài trên máy ảo.

Chủ thớt chạy mất tiêu rồi, cố gắng fix lỗi dùm nha chủ thớt. Không phải mình chỉ biết đợi, mình cũng muốn dev lắm mà làm hoài không được. Hiện tại có 3 server phát triển từ source CyberTeam 99% giống VNG là Server Xà Kiếm, Server Kết hợp TKH và Server kết hợp HBTH nhưng hình như dạo này toàn bộ nhảy qua box Kiếm Thế hết rồi, Jx vắng tanh

Hiện tại có 1 số lỗi mà mình cũng chưa biết cách fix. nên bạn thông cảm. Với lại thời gian này là thời gian quan trọng. mình còn 2 kỳ thi quan trọng trước mắt nên tạm thời không có cái update khác cho sv này. Chắc sau khi thi ĐH xong thì mình mới tiếp tục được

dragonfly816
21-02-12, 09:57 PM
Hiện tại có 1 số lỗi mà mình cũng chưa biết cách fix. nên bạn thông cảm. Với lại thời gian này là thời gian quan trọng. mình còn 2 kỳ thi quan trọng trước mắt nên tạm thời không có cái update khác cho sv này. Chắc sau khi thi ĐH xong thì mình mới tiếp tục được

Uhm, mình thấy bạn cũng rất có tâm huyết với Võ Lâm, chứ giờ chạy qua Kiếm Thế hết rồi. Bạn cố gắng thi tốt, khi nào rảnh thì dev server tiếp, thân

khinaocuoi
05-03-12, 10:35 AM
cho thêm ít thông tin sv dc hok?
sv này có trùng sinh k bạn
boss HK v.v..

khinaocuoi
05-03-12, 10:44 AM
Lỗi thứ 1:

lỗi như trong ảnh theo kinh nghiệm cá nhân của mình thì là do lỗi client
bạn nên xài client mới nhất của VNG -> chép đè patch full của thaihoa91 -> chép patch client của sv này vào
mong bạn sớm fix đc lỗi :D
p/s: bạn nên xài client vng + chép đè client của thaihoa làm core client cho các sv jx offline :)

assaa
06-03-12, 12:46 PM
cho thêm ít thông tin sv dc hok?
sv này có trùng sinh k bạn
boss HK v.v..
Chức năng thì có thể tham khảo sv hút hít full của jx việt nam

nhattan221285
26-03-12, 01:59 AM
Mấy anh có server nào giống như của VNG phiên bản 3-4 trở về trước hok share cho em với. Tìm hoài hok thấy.:((

jxonline94
26-03-12, 04:52 AM
^
Liên hệ bác Lê Hồng Minh đi bạn :"> Mình nghĩ 10 năm nửa GZ này cũng chưa có thứ bạn yêu cầu đâu ;))

nhattan221285
26-03-12, 08:21 PM
Thank anh đã share. khi chay game em thay co 1 so loi, hok biết do server chưa hoàn thiện hay là do em cài sai. Lỗi khi test chức năng admin: đeo vũ khí môn phái thì hok thể đánh đấm gì dc, chiêu 12x buff co vai s là hết... hj` mới cài nên chưa test hết;;)

nhattan221285
26-03-12, 08:23 PM
ý mà quên nữa, server và client em chạy trên cùng 1 máy(máy thật), xài win 7 và sql 20058-x

thaihoa91
26-03-12, 08:55 PM
ý mà quên nữa, server và client em chạy trên cùng 1 máy(máy thật), xài win 7 và sql 20058-x

Vui lòng ko nên cài SQL 2005 ! Hãy cài SQL 2000, cài thành công rùi hãy ngâm SQL 2005 sau !

nhattan221285
27-03-12, 10:39 PM
Vui lòng ko nên cài SQL 2005 ! Hãy cài SQL 2000, cài thành công rùi hãy ngâm SQL 2005 sau !

hjx, em đang làm website trên vs 2010 và sql2005 bây giờ chuyển sang sql2000 làm sao dc, file backup cua sql2005 lam sao ban 2000 chay dc. Bó tay.
Ah`, anh Hòa có tools nào để edit file spr hok share cho em với, yahoo của em: le_tan0591:P

kiwan
11-06-12, 01:22 AM
ặc sv hút hít em chuồn trước

mrtran0781
04-09-12, 04:29 PM
cho mình hỏi sever này mở onl chơi với mấy thằng bạn dc hok zậy mới tập tành Jx nên hok rành vụ này

thaihoa91
04-09-12, 06:16 PM
cho mình hỏi sever này mở onl chơi với mấy thằng bạn dc hok zậy mới tập tành Jx nên hok rành vụ này

Bản này ko mở online dc đâu bạn !

thienphuc072
04-09-12, 07:21 PM
Cho hoi IP minh là 192.168.0.100 thi làm sao? có thể đổi IP dược ko bạn

thaihoa91
04-09-12, 07:31 PM
Cho hoi IP minh là 192.168.0.100 thi làm sao? có thể đổi IP dược ko bạn

Ở đầu trang, ng` share server đã nói rất rõ!

server dùng 1 ip duy nhất là 192.168.1.6 nếu dùng ip khác thì sẽ bị dis gameserver

thienphuc072
04-09-12, 07:55 PM
Thi boi vay minh moi hoi vay IP minh 192.168.0.100 khi cai SV thi minh van de IP la 192.168.1.6 ko can doi doi IP theo IP minh ha minh ko ranh xin chi giao

Edward_Newgate
04-09-12, 07:56 PM
Thi boi vay minh moi hoi vay IP minh 192.168.0.100 khi cai SV thi minh van de IP la 192.168.1.6 ko can doi doi IP theo IP minh ha minh ko ranh xin chi giao

Bạn đổi IP LAN thành 192.168.1.6 hoặc cài card mạng ảo nhé :)

thienphuc072
04-09-12, 08:02 PM
Oh Yeah!! Cam ơn bạn nhiều cho mình hỏi SV này có chống mấy chú hack CHeat chưa hả bạn. Các bạn có thể thu gọn Parth Cliend lại ko cái gì mà có 1 SV mà dow cả 1 đống Parth như vậy thì phiền quá!!!!!:D Cám ơn xin chỉ giáo 1 lần nữa

SV bạn ko online qua hamachi được hả bạn nếu ko online trên hamachi được thì dưa lên làm gì trời chơi 1 mình buồn muốn chết:(

thaihoa91
04-09-12, 11:41 PM
SV bạn ko online qua hamachi được hả bạn nếu ko online trên hamachi được thì dưa lên làm gì trời chơi 1 mình buồn muốn chết:(

Do đây chủ yếu dành cho các bạn đam mê fát triển võ lâm, chứ ko hẳn là chỉ có các bạn chơi ko đâu!

NhocBoy
05-09-12, 11:16 AM
bạn ơi cho mình hỏi mình chạy sever tạo nhân vật được rồi nhưng khi vào gam báo lỗi server đã đầy hoặc bảo trì là sao vậy bạn??

thaihoa91
05-09-12, 12:31 PM
bạn ơi cho mình hỏi mình chạy sever tạo nhân vật được rồi nhưng khi vào gam báo lỗi server đã đầy hoặc bảo trì là sao vậy bạn??

Vui lòng gửi tấm ảnh GameServer khi game báo lỗi ! Ghi rõ Server ai share tên gì !

Zonlagi
12-02-14, 04:41 PM
chủ thớt ơi cho mình hỏi với , sao mình chạy GS thì viết pass song nó cứ báo

Load World File Ok !
Load World File Ok !
Load World File Ok !
Load World File Ok !
Load World File Ok !
Load World File Ok !
Load World File Ok !

chạy mãi thôi =,=

DuongDaiCaJX
12-02-14, 05:21 PM
Sever này cũng cũ rồi, có nhiều dạng hay và mới hơn, có cả auto share trong forum kìa.