PDA

View Full Version : [NhatKiem] Hướng dẫn chi tiết add NPC + add item vô NPC đó

hai07dv
08-01-12, 07:40 PM
Không rõ trước đã có bài này chưa ...seach không thấy

Bài viết của newbie dành cho newbie ...pro đừng chém nhé

Bài hướng dẫn full chi tiết .....dài quá nên không đưa lên đây.. Ai cần thì down file .doc về nhé
(khuyến mại full list ngọc cấp 9 ) :">

Trước khi làm theo yêu cầu cần phần mềm Trillix + CS4 nha
Link down các phần mềm xem ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <== file hướng dẫn add npc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <== list ngọc cấp 9

:-h:-h:-h:-h

update add item (trang bị, ngọc ) ở trang 2 nhé mọi người ;))

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
09-01-12, 02:52 PM
Cám ơn cậu nhiều, bài viết có it nhiều lấm

nhocluka
12-01-12, 02:47 PM
thanh kiu vi na miu :-*:-*:-*:-*:-*:-*

adventur3
12-01-12, 06:28 PM
Bác giúp mình về cái CS3 với, Mình không thấy nó hiện bảng PROTIES cả, bạn Team xem giúp mình với, Yh mình là boy_dep_chai_ko_so_ai :D :D giúp 1 tay với bác ơi

hai07dv
13-01-12, 12:04 PM
Bác giúp mình về cái CS3 với, Mình không thấy nó hiện bảng PROTIES cả, bạn Team xem giúp mình với, Yh mình là boy_dep_chai_ko_so_ai :D :D giúp 1 tay với bác ơi

Sory mình chơi ở tiệm net nên ko online nhiều được ...bị lỗi gì thì bạn up hình lên nhé ...được thì mình cố gắng suport .....

Mình xài CS4 nên ko rõ CS3 có giống thế ko nữa ...:D

docthuthanlong
30-01-12, 01:26 AM
Bác nào giúp tui với,t làm đúng như hướng dẫn rồi xong vào game thì thấy NPC mới này ko phải là ông jà nô en, nó thành hình người màu xanh và bấm vào không thấy có hộp thoại hiện lên,
Còn nữa cái đoạn file lua t ko hiểu lắm, có phải xóa nội dung file lua đi rồi chép đoạn code của bác chủ 2pic vào hay vẫn để nguyên ?

hai07dv
30-01-12, 01:48 AM
Bác nào giúp tui với,t làm đúng như hướng dẫn rồi xong vào game thì thấy NPC mới này ko phải là ông jà nô en, nó thành hình người màu xanh và bấm vào không thấy có hộp thoại hiện lên,
Còn nữa cái đoạn file lua t ko hiểu lắm, có phải xóa nội dung file lua đi rồi chép đoạn code của bác chủ 2pic vào hay vẫn để nguyên ?

Trả lời:
Trước khi đưa ra câu trả lời chi tiết từng cái ....Bạn phải chạy lại mysql sau khi chỉnh sửa đó nha
1/ NPC hiện hình màu xanh => chưa khai báo trong ModelOffsetXML.swf (or ID ko có trong htdocs\..\NPC\id.swf )
2/Bấm vào ko hiện hộp thoại => khai báo action cho id trong NPC_...lua (trường hợp ok thì vô game kích NPC khác ...rồi kích lại NPC mới add :d chưa bjt vì sao lại vậy)
3/ đoạn .lua : khi bạn đã tạo cho NPC cái file NPC_id.lua riêng biệt thì bạn xóa hết code trong đó paste code của mình vô là ok

Bài of mình là hướng dẫn cơ bản add NPC + item ....bạn pm vominhtam để biết hơn về cách add NPC (k có lỗi ) nhé :)>-

MinYeuVy
30-01-12, 11:23 AM
hai07dv rãnh hướng dẫn lại add item vào nhân vật dùm mình đi bạn ^^

hai07dv
30-01-12, 12:05 PM

Hiện tại máy đang test kiếm thế nên ko vô 1K được ....sẽ hướng dẫn vào ngày mai vậy :-h ( bằng video cho dễ nha )

zin1007
30-01-12, 12:08 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hai07dv
30-01-12, 12:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lúc trước mình cũng làm theo hướng dẫn này...nhưng hiểu lầm 1 chỗ nên...add dc mà cũng mất được :">

MinYeuVy
30-01-12, 12:16 PM
Hướng dẫn của Zin mình làm ko đc nhỉ :-s

zin1007
30-01-12, 05:23 PM
Hướng dẫn của Zin mình làm ko đc nhỉ :-s

cậu thử xài hướng dẫn của HellsAngel xem

hai07dv
30-01-12, 06:35 PM
bạn có thể xem tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

or bài viết của mình dưới này

HƯỚNG DẪN ADD ITEM CHO NHÂN VẬT
MÁY CHƯA CÀI NAVICAT NÊN MÌNH THAO TÁC TRONG PHPMYADMIN LUÔN

B1/ TRUY NHẬP VÔ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (USER: ROOT - PASS: 123456 )

B2/ Chọn wangpudb =>wb_item=>insert

B3/ Điền các thông số cần thiết

1 (ID) : điền số thứ tự tiếp theo không trùng với id đã có trong table
2 (TYPE): id của vật phẩm (xem trong properties_1.swf or properties_2.swf )
3 & 4 : id của nhân vật (user) có dạng 10009xxx (xem id trong table wb_user)
5 & 6 : nếu add trang bị (áo,vũ khí...) thì bắt buộc nhập 1000 (full độ bền) còn vật phẩm thì tùy định
7: ô của vật phẩm (47 trong túi đồ add nhiều item thì cứ để 47 nó sẽ tự nhảy ô trong túi đồ)
8 & 9 : vật phẩm thì bỏ qua còn add đồ thì
- 8 (quality): tư chất trang bị (kiệt xuất, hoàn mỹ..) max = 5
- 9 (star): sao của trang bị max =10 sao
- Addlev: + cường hóa của trang bị max = 10 ( +10 đó)
10 (itembase1 & itembase2): giá trị gốc trang bị (xem trong properties_1.swf or properties_2.swf )
11(itemAddition1->8): thuộc tính + thêm cho trang bị
--090099 -> +99 sức mạnh
--100099 -> +99 linh lực
--110099 -> +99 thể lực
--120099 -> +99 định lực
--130099 -> +99 thân pháp
--140099 -> +99 tất cả thuộc tính
--150099 -> +99 sinh lực cao nhất
--160099 -> +99 khí cao nhất

12: điền id ngọc
13: màu của trang bị (max =5 màu cam)

==> Bấm GO là ok

B4/ Để add món thứ 2 thì thao tác lại B2 & B3 (bắt buộc nhé nếu bạn edit cái vừa add = type item # thì item đã add sẽ bị mất )

B5/ Khởi động lại mysql ( gõ 22) & chạy lại 5 shortcut => vô game thưởng thức

MinYeuVy
30-01-12, 06:39 PM
Add Ngọc thì sao bạn ?............

hai07dv
30-01-12, 06:43 PM
Add Ngọc thì sao bạn ?............

add ngọc thì TYPE (2) là id ngọc

còn 5 & 6 thì là số lượng

8 & 9 & 11 & 12 bỏ qua

cái 13 = 5 màu chữ cam

MinYeuVy
30-01-12, 06:49 PM
add ngọc thì TYPE (2) là id ngọc

còn 5 & 6 thì là số lượng

8 & 9 & 11 & 12 bỏ qua

cái 13 = 5 màu chữ cam

Ok quá tốt, để code 1 trang add item ;))

sony.sony
16-02-12, 09:18 PM
Không rõ trước đã có bài này chưa ...seach không thấy

Bài viết của newbie dành cho newbie ...pro đừng chém nhé

Bài hướng dẫn full chi tiết .....dài quá nên không đưa lên đây.. Ai cần thì down file .doc về nhé
(khuyến mại full list ngọc cấp 9 ) :">

Trước khi làm theo yêu cầu cần phần mềm Trillix + CS4 nha
Link down các phần mềm xem ở đây

<== file hướng dẫn add npc

<== list ngọc cấp 9

:-h:-h:-h:-h

update add item (trang bị, ngọc ) ở trang 2 nhé mọi người ;))
Cái này có clip hướng dẩn k mấy anh?

tranhuulanh
29-02-12, 01:03 PM
:-s bài viết hướng dẫn hay lam

hiep2904
31-03-12, 10:08 PM
tks pr0 :D Bài viết rất có ích cho những newbie như mình ^^

duchuyvhqt
18-04-12, 06:52 PM
[QUOTE=adventur3;532215]Bác giúp mình về cái CS3 với, Mình không thấy nó hiện bảng PROTIES cả, bạn Team xem giúp mình với, Yh mình là boy_dep_chai_ko_so_ai :D :D giúp 1 tay với bác ơi hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

tielee2013
30-04-12, 01:05 AM
thanks bạn nhé
mình đang cần game này :x

sikiemrong
05-05-12, 08:34 PM
cai dis me may cai lno me may dis ca nha may

nhucuong195
19-06-12, 08:08 AM
:) đào mộ ... thks nhé ... đang down

babyturtle.vn7
31-08-12, 04:00 PM
Bạn ơi xin giúp đỡ. sao mình làm tất cả các bước giống như bạn hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi này. Mình đã kiểm tra rất kỹ các bước làm nhưng vẫn bị lỗi này

Mong Được Sự Giúp Đỡ

Vantunghp1
01-09-12, 07:52 AM
Bạn ơi cho mình hỏi ngoài chuyên đề một tí.... Có pro nào biết cách chỉnh tỷ lệ cường hóa đồ không????:-?

diablo256
02-09-12, 02:33 PM
anh hải ơi cho em cái yahoo hay gmail đi em cần anh sữa lỗi game và ad item mới nhất kiếm rùi tốn bao nhiu em đưa tiền:(