PDA

View Full Version : [JX] Client ở ngoài thì bình thường, Lan không kết nối được sv

51001714
08-01-12, 02:55 PM
tình hình là mọi client ở ngoài đều kết nối ổn với sv của em (đã onl) còn client trong mạng lan thì không kết nối được, nếu để ip trong sv list là ip lan của máy sv thì kết nối được nhưng tạo nv xong không vào game được.
ai giúp em với :(

không ai giúp em hết ạ :( hiz hiz

vn6789
08-01-12, 09:00 PM
ép nick Yahoo : r0nz.smile Bật Teamviewer Lên Mình Giúp :D :)

51001714
09-01-12, 12:12 AM
hix, vẫn không được. có ai bik cách nào không? :(
p.s tks bạn vn6789!

chanshengji
09-01-12, 01:10 AM
:ar!
tình hình là mọi client ở ngoài đều kết nối ổn với sv của em (đã onl) còn client trong mạng lan thì không kết nối được, nếu để ip trong sv list là ip lan của máy sv thì kết nối được nhưng tạo nv xong không vào game được.
ai giúp em với :(

[-O< Có ShengJI đẹp trai đây giải quyết chỉ cho né.Đầu tiên mở "run" lên cmd lên phang 1 cái Ipconfig (Ở máy Server nhá và Ip của card mang ấy nhá chứ không phai Ip cua Loop ak nha).Koi là mấy.lấy tấm giấy ghi lại.Chạy xuống máy Client trong mang Lan mở thư mục JX Client của bạn lên.đâm thẳng vào setting thẳng tiến đến server list.móc túi ra lấy tấm giấy hồi này ghi cái Ip server vào ròi save lại vào phang vi vu.Đặc biệt nói thêm.Nêu hok được nửa thì vào config Ip máy Server xem co Defause Gate Way co chưa.Mình nghỉ 100% là được hihihihih :-t Nhớ thank phát nhá

51001714
09-01-12, 11:34 AM
he he, thks ShengJI đẹp trai trước, nhưng vẫn không được, ShengJI đẹp trai thử team hộ mình với nha :D YH:cloud_is_solonely
à nói thêm ShengJI đẹp trai là khi set ip của máy lan là ip lan của server thì tạo nhân vật được nhưng không vô game được.

chanshengji
10-01-12, 01:56 AM
(:| add nick ShengJI đep trai vao chan_shengji

DNTmaster
10-01-12, 01:58 AM
theo mình bik thì JX chạy online LAN vào bị báo kết nối thất bại, nguyên nhân hình như do cái IP gateway nó chặn

[B.M.W]Sports
10-01-12, 06:42 AM
lỗi này không xài đc do sai Mac ip wan chạy Mac khác ip máy chạy Mac khác , nếu pro sửa đc Mac giống nhau thì kết nối ok hoặc cho server chạy 2 Mac :D , sai thì đừng chém

51001714
10-01-12, 10:18 PM
theo mình bik thì JX chạy online LAN vào bị báo kết nối thất bại, nguyên nhân hình như do cái IP gateway nó chặn

vậy có cách nào tránh cái ip gateway chặn không anh? =P~

51001714
10-01-12, 10:20 PM
Sports;530495']lỗi này không xài đc do sai Mac ip wan chạy Mac khác ip máy chạy Mac khác , nếu pro sửa đc Mac giống nhau thì kết nối ok hoặc cho server chạy 2 Mac :D , sai thì đừng chém

hix, hơi khó hiểu: Mac ip wan chạy Mac khác ip máy chạy Mac khác, tiện thể anh giúp em sửa Mac luôn thử.

[B.M.W]Sports
12-01-12, 01:56 AM
hix, hơi khó hiểu: Mac ip wan chạy Mac khác ip máy chạy Mac khác, tiện thể anh giúp em sửa Mac luôn thử.
khi bạn chạy dùng tool chạy sever startuppro có dòng tìm IP , 1 dòng tìm Mac , Mac chạy sever cho IP wan là 0200-4C4F-4F50 đúng không , ok mạng ngoài kết nối đc , ip máy bạn vào run gỏ cmd xong gỏ ipconfig/all xem Mac nó nhiu , khác với 0200-4C4F-4F50 ----> mạng Lan kết nối không xong vì sever đang chạy Mac 0200...... mà Lan lại khác nôm na vậy đó , theo mình hiểu là vậy , không biết đúng không nữa

Axitsunfurit
12-01-12, 12:27 PM
Cái này mình cũng bị qua rồi chủ yếu là bị ở cái sv TSBD và AW gì đó server khác thì trng mạng lan connect được còn sv đó nếu ko config đúng thì kết nối sv thất bại còn nếu config đúng thì server sẽ đang đăng nhập rùi bị kết nối thất bại

thangth6
29-06-12, 10:34 PM
Mình cũng bị giống vậy topic này lập đã lâu mà không có Pro nào ghé qua giúp hết sao

minhvn93
30-06-12, 07:23 PM
bạn mình cũng bị gần tương tự =))

Onl qua hamachi cơ mà lúc bật gs lên thì chỉ nó chơi đc :))

hmc biểu tượng chấm xanh lá vẫn bt :|

config tất cả đã đủ cả

nhưng máy client vào thì báo kết nối thất bại =))

silverlight
05-07-12, 03:58 PM
mình hôm trước cài chạy trên lan ko thì vào được xong 1 lát lại bị như bạn nói. mình cái lại SQL chơi được lát lại bị. đưa qua hamachi chơi thì ok nhưng giờ vào vào bằng lan vẫn bị lười cài lại SQL để xác định :D bạn thử cài lại SQL xem. cái của mình khi chọn nv xong xem ở paysys nó báo SQL Do com error gì đó, báo xong thì nó báo tài khoản logout luôn. bạn xem bạn có bị như vậy ko

thangth6
12-07-12, 07:39 PM
Chủ thớt ơi, đã giải quyết được vấn đề chưa vậy, sao không thấy ai vào fix hết vậy ta :(