PDA

View Full Version : [TLBB] Share Billing chuẩn không giới hạn Online, mượt và rất ít khi lỗi

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 11:57 AM
Cũng nhờ câu nói của anh Triết mình đã suy nghĩ lại, có lẽ mình hơi ích kỷ...

Xin lỗi các bạn trong thời gian qua mình có xử sự không đúng...

Giờ mình sẽ share lại cái Billing chuẩn và ngon này cho các bạn, hy vọng của mình chỉ có một điều như anh Triết nói đó là hãy biết đúng chỗ Online đúng cách...Anh Triết nói rất đúng, mình không nên vì một chút nhỏ nhen mà để box TLBB ngày càng đi xuống như vậy...

Mình xin share lại cái Billing này...

Hướng dẫn qua:

Các bạn chỉ cần Download về dùng WINSCP chép đè vào home/tlbb thôi... Nên xóa Billing cũ trước khi chép vào...

Ấn khởi động lại Server là xong...

Chú ý là chạy lệnh Start Server bằng ./tlbbx.sh nhé

Link Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chúc các bạn một năm mới an lành hạnh phúc...
Thân ái

Hà Hoàng

legend1250
08-01-12, 12:05 PM
Phải Billing anh share em hôm bữa trước không :D

chubao00
08-01-12, 12:14 PM
Có cảm giác trong lời nói của HH vẫn còn hiện lên sự thất vọng!!!

kinzero
08-01-12, 12:18 PM
tất nhiên rồi, ai cũng vậy, thất vọng vì nấm mọc không đúng cách

kinzero
08-01-12, 12:22 PM
cũng nói luôn cho các bạn, billing của hà hoàng copy vào có bạn sẽ gặp lỗi bảo dưỡng.
vì vậy các bạn copy vào rồi bấm chuột phải vào forder chọn properties rồi CMOD nó thành 0777
của hà hoàng là 0775 có thể sẽ gặp lỗi này

natuan86
08-01-12, 12:25 PM
Sao nó lại là .exe vậy nhỉ ?????

kinzero
08-01-12, 12:27 PM
Sao nó lại là .exe vậy nhỉ ?????

có chữ thank đó bạn, bấm vô thank của chủ theat đi

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 12:30 PM
Về chạy file .exe thôi là nó tự ra được...
Lỗi bảo dưỡng mình không bị và ai đung Billing này cũng ko kêu ca gì đâu nhé... Không sao cả share trên tinh thân chứ ko phải bản thân

marmaster
08-01-12, 12:31 PM
cho em hỏi billing này có chạy mượt hơn bản billing:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này ko mấy anh.

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 12:36 PM
cho em hỏi billing này có chạy mượt hơn bản billing:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này ko mấy anh.Đây là bản mình đã dấu kín bấy lâu nay nên đương nhiên mấy bản đã share trước đó ko thể bằng được:D

mocdich
08-01-12, 01:15 PM
Uh ! phải công nhận là bắt đầu nể lão hoàng rùi ! [-O<

kinzero
08-01-12, 01:17 PM
thêm 1 bước tiến mới cho TLBB và chúng ta phải công nhận người mang cái tên Hà Hoàng đã góp phần rất nhiều cho TLBB của chúng ta.
đề nghị anh em cho 1 chàng pháo chân và pháo tay.

anhdao275
08-01-12, 05:25 PM
thêm 1 bước tiến mới cho TLBB và chúng ta phải công nhận người mang cái tên Hà Hoàng đã góp phần rất nhiều cho TLBB của chúng ta.
đề nghị anh em cho 1 chàng pháo chân và pháo tay.
hoàng có tính keo từ hồi nào thế nhỉ. nản thật. càng ngày càng nản.

giangmap
08-01-12, 05:26 PM
Cũng nhờ câu nói của anh Triết mình đã suy nghĩ lại, có lẽ mình hơi ích kỷ...

Xin lỗi các bạn trong thời gian qua mình có xử sự không đúng...

Mình xin share lại cái Billing này...

Hướng dẫn qua:

Link Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chúc các bạn một năm mới an lành hạnh phúc...
Thân ái

Hà Hoàng

mai tớ đăng báo mực tím trang nhất nhá :D............

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 06:04 PM
hoàng có tính keo từ hồi nào thế nhỉ. nản thật. càng ngày càng nản.Sở dĩ mình ko share trước đó là do một số người lợi dụng đem đi hút máu xong off Server... Nhưng sau khi suy nghĩ kỹ thấy làm thế chỉ hại mem, hại BOX TLBB mà thôi:-w

kinzero
08-01-12, 06:43 PM
billing này copy không vô đc, kiểm tra mật mã hoài :-s

legend1250
08-01-12, 06:50 PM
billing này copy không vô đc, kiểm tra mật mã hoài :-s

Giống mình rồi :))
Do nghịch bậy bạ đó. Giải nén lại server rồi vào WinSCP nhớ chỉnh Binary xong xoá Billing bên server rồi copy lại Billing mới là ok à :D

Kurosaki
08-01-12, 06:56 PM
Cái Billing cùi bắp.Tưởng cái này là cái gì.Lấy từ china cả tháng nay rồi.
Sửa từ billing thường cũng được

KEEPALIVETIME = 4
KEEPALIVE_INTERVAL = 30
HEARTBEAT_STOPTIME = 0

Tìm trong gbs.conf rồi sửa 3 cái dòng đó thành như ở trên là được

huynhhuuloc00
08-01-12, 07:10 PM
Mình đã gia nhập clbgamesvn từ khi mới thành lập site. Đã cài cũng khá nhiều game: MU, JX, RXJH, TLBB, .... cài tất cả các phiên bản từ trước tới giờ. Mình tự tìm hiểu download và thanks. Nhưng đây là lần đầu tiên mình post bài, vì câu nói của ông "Hà Hoàng". Nhờ có những người nhiệt tình như ông mà những thành viên mới có game để mà giải trí, bày cho bạn bè cùng vui chung. Mỗi lần tôi cài game là rủ những đứa bạn cùng chung chí hướng VPN vào chơi, tuy chỉ có 3,4 người bạn cùng chơi thôi nhưng đó là niềm vui nho nhỏ của riêng tui suốt 6 năm nay. Đó là nhờ có ông. Mục đích tui viết comment này là chỉ để thật sự chân thành cám ơn ông, những người phát triển vì cộng đồng. Luôn ủng hộ ông hết mình! Xã hội có nhiều loại người khác nhau mới tạo nên xã hội. Chân thành!

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 08:36 PM

KEEPALIVETIME = 4
KEEPALIVE_INTERVAL = 30
HEARTBEAT_STOPTIME = 0

Tìm trong gbs.conf rồi sửa 3 cái dòng đó thành như ở trên là đượcThế là được à... Xin lỗi ông Huy nhé... Mấy cách đó nói thật đã dùng cách đây cả mấy tuần rồi đó=)) Dùng xem chất lượng ra sao mà kêu cái này cùi bắp... Đừng có nguy hiểm vậy, cái Billing này là công của mọi người, một mình ông lấy gì mà đòi so sánh... Billing này công lớn là của Đạt, zen và ricudo đó

tandat102
08-01-12, 08:44 PM

KEEPALIVETIME = 4
KEEPALIVE_INTERVAL = 30
HEARTBEAT_STOPTIME = 0

Tìm trong gbs.conf rồi sửa 3 cái dòng đó thành như ở trên là được

Thử ta không share xem giờ có biết chỉnh lại thành vậy ko mà nói =;

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 08:53 PM
Ờ ko có tên Đạt share thì mình cũng chẳng có Billing mà share cho các bạn bây giờ đâu.... Bấm thanks cho hắn nào :-?

Đây hắn đây=)) Hot boy ở Băng Phách Thần Châm TLBB FPT đó=))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tandat102
08-01-12, 08:59 PM
Ờ ko có tên Đạt share thì mình cũng chẳng có Billing mà share cho các bạn bây giờ đâu.... Bấm thanks cho hắn nào :-?

Mọi người cẩn thận tên mod này rất nguy hiểm :-w

nh0x365
08-01-12, 09:03 PM
Tks a rất nhìu cái tên Hà Hoàng này sẽ nhìu người đễ lai ấn tượng

rikudo
08-01-12, 09:49 PM
Thế là được à... Xin lỗi ông Huy nhé... Mấy cách đó nói thật đã dùng cách đây cả mấy tuần rồi đó=)) Dùng xem chất lượng ra sao mà kêu cái này cùi bắp... Đừng có nguy hiểm vậy, cái Billing này là công của mọi người, một mình ông lấy gì mà đòi so sánh... Billing này công lớn là của Đạt, zen và ricudo đó
Ê ... cách fix billing sửa thành 0 này là anh vtv8 share đó chứ, mình hôm trước cũng thử cái này, nhưng không reset billing ( thay vì tắt server rồi chạy lại ) chạy vào vẫn bị nên bỏ qua, chạy cách mới :D

vuhuy99v
08-01-12, 10:06 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Oh anh tandat102 cug đẹp trai phết nhỉ=))=))[-(:Laluot_116:

kid1110
09-01-12, 09:52 AM
Mình tải về, đổi tên billing server "Share Server Việt Hóa 99% đã tích hợp WMWare !!!" thành billing1 rồi chép sang Server.

Kết quả: "Đang kiểm tra mật khẩu ...." đứng hoài luôn :))

Chắc nó chỉ thích hợp với Server 4 lỗ.

Có khi nào phải chép đè không? Vì mình thấy Billing có trong Server nhiều file hơn mà mình thì rename cái billing cũ, chắc do thiếu file nên nó bị thế!

Sói Đẹp Trai
09-01-12, 07:37 PM
Mình tải về, đổi tên billing server "Share Server Việt Hóa 99% đã tích hợp WMWare !!!" thành billing1 rồi chép sang Server.

Kết quả: "Đang kiểm tra mật khẩu ...." đứng hoài luôn :))

Chắc nó chỉ thích hợp với Server 4 lỗ.

Có khi nào phải chép đè không? Vì mình thấy Billing có trong Server nhiều file hơn mà mình thì rename cái billing cũ, chắc do thiếu file nên nó bị thế!Ai bảo lấy Billing Server 3 lỗ xài 4 lỗ chả lỗi à=)) Down cái Billing này về chép đè vào Server 4 lỗ thôi...
Cái Billing server 3 lỗ là chuẩn hóa nhất quả đất đó ko lỗi gì cả=))

ngohienphong
10-01-12, 01:07 AM
Xin Ha Hoang giúp mình cái.
mình đã DOWN cái biliing mới của HH về rồi copy vào sever đúng cách rồi mà vẫn bị báo lỗi đường truyền
giúp mình với :((

nh0x365
10-01-12, 06:49 AM
sao e bị Đang Kiễm Tra Mật Mã e vảo WinSCP xóa Billing của sever r` e copy Billing của a qa sever r` start sv :( bị kiễm tra mật mã

phiduclong
10-01-12, 07:54 AM
UHm sao mình cũng toàn bị kiểm tra mật mã nhỉ

Phamhuys
10-01-12, 10:10 AM
Những bạn nào mà chép billing của HH mà bị kiểm tra mật mã thì làm theo như mình nhé

1. Giải nén Server HH ra
2. Chép chỉnh sang Binary
3. Chép đè Billing vào luôn đừng có xóa Billing cũ ( Bảo đảm OK 100% ) Vì mình đã từng xóa Billing và chép vào là KTMM hoài sau đó ko xóa mà chép đè thì OK

( Không hiểu sao 1 số người hướng dẫn xóa Billing cũ rồi chép Billing mới vào mà chạy dc. Không lẽ chơi xỏ nhau sao )

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 11:36 AM
Những bạn nào mà chép billing của HH mà bị kiểm tra mật mã thì làm theo như mình nhé

1. Giải nén Server HH ra
2. Chép chỉnh sang Binary
3. Chép đè Billing vào luôn đừng có xóa Billing cũ ( Bảo đảm OK 100% ) Vì mình đã từng xóa Billing và chép vào là KTMM hoài sau đó ko xóa mà chép đè thì OK

( Không hiểu sao 1 số người hướng dẫn xóa Billing cũ rồi chép Billing mới vào mà chạy dc. Không lẽ chơi xỏ nhau sao )Thật ra chép đè hay không cũng vậy thôi. Do Billing nó chưa hoàn chỉnh nên các bạn phải đợi 30 phút sau khi khởi động Server rồi mới vào game...

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 11:38 AM
Xin Ha Hoang giúp mình cái.
mình đã DOWN cái biliing mới của HH về rồi copy vào sever đúng cách rồi mà vẫn bị báo lỗi đường truyền
giúp mình với :((Lỗi đường truyền là do Ping chưa được hoặc vừa khởi động Server xong đã vào ~> Đợi 30p sau hãy vào lại thử xem
Lỗi Kiểm tra mật mã là cũng do lỗi trên... Thử và fix đảm bảo ok

Phamhuys
10-01-12, 11:42 AM
Mình chép theo cách mình hướng dẫn ở trên thì sau khi khởi động Server chỉ cần đợi 2p>5p là đã vào Game OK rồi. đâu cần đợi tới 30P đâu

Rất cám ơn HH đã Share Billing nhưng Billing của HH vẫn chưa có mượt

1. Vẫn phải đợi 1 chút lúc ở đăng nhập và lúc chọn nhân vật
2. Lâu lâu vẫn báo lỗi đăng nhập
3. Số lượng người onl thì chưa Test

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 12:01 PM
Mình chép theo cách mình hướng dẫn ở trên thì sau khi khởi động Server chỉ cần đợi 2p>5p là đã vào Game OK rồi. đâu cần đợi tới 30P đâu

Rất cám ơn HH đã Share Billing nhưng Billing của HH vẫn chưa có mượt

1. Vẫn phải đợi 1 chút lúc ở đăng nhập và lúc chọn nhân vật
2. Lâu lâu vẫn báo lỗi đăng nhập
3. Số lượng người onl thì chưa Test
Số lượng thì mình đã test ko khống chế gì cả...
Để vào game nhanh đến cái đoạn chọn nhân vật bạn đợi tầm 30s xong mới ấn vào trò chơi ... Cách của mụ zen nghe vẻ cũng hợp lý đó;))

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 03:11 PM
Hiện đã có Billing ngon anh em tham khảo topic kia nhé... Topic closed