PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp đỡ lỗi quái và boss không đánh

lanhkaka93
07-01-12, 05:34 PM
-Tình hình là quái và boss nó không chịu đánh ai biết cách sửa chỉ giáo dùm...^^ thanks

thaihoa91
07-01-12, 07:47 PM
Mở file NpcS.txt bằng Excel, tìm cột tên AIMode sửa thông số là số 1 là dc !

kenynhoc2011
09-01-12, 10:32 AM
Mở file NpcS.txt bằng Excel, tìm cột tên AIMode sửa thông số là số 1 là dc !

hoa ơi mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn k đc bạn có thễ xem lại dùm mình hok. tks nhìu

thaihoa91
09-01-12, 01:59 PM
hoa ơi mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn k đc bạn có thễ xem lại dùm mình hok. tks nhìu

Đồng bộ hóa file NpcS.txt đã sửa ở cả Client và Server và chạy lại server và test !

kenynhoc2011
10-01-12, 01:22 PM
Đồng bộ hóa file NpcS.txt đã sửa ở cả Client và Server và chạy lại server và test !

hjc , mình đã đồng bộ hóa hết toàn bộ về 1 cã client và server nhưng vẫn vậy , quái chĩ theo sau chứ ko đánh lại. bạn có cách nào khác nữa hok , bạn có thễ cho mình yahoo đễ dễ nc hok .

thaihoa91
10-01-12, 02:25 PM
hjc , mình đã đồng bộ hóa hết toàn bộ về 1 cã client và server nhưng vẫn vậy , quái chĩ theo sau chứ ko đánh lại. bạn có cách nào khác nữa hok , bạn có thễ cho mình yahoo đễ dễ nc hok .

Theo sau là đúng rùi, ko đánh lại là do thiết lập tên skills sai cho NPC, nên nó ko xài dc skills gì để thi triển !

LeHuyetVoHon
10-01-12, 05:25 PM
trời aimode cấp 1 là cùi nhất mà.cứ cấp 6 mà dã
4 cột skill thêm: skill vô ,cho level 50.nhớ đùng cho chiêu bulf.
đứng cạnh nó rồi đếm xem bơm bao nhiêu bình máu 1 giây

davidtuan25
10-01-12, 07:40 PM
nếu xài sv cũ thì thiết lập skill là [ Tên skill ]
còn nếu sv mới thì thiết lập là [ Id skill ] và cấp độ skill viết khác
Vào file npcs.txt thay đổi lại các thông số skill xem

kenynhoc2011
11-01-12, 07:56 AM
vậy cái nào là chỹ số tấn công cũa quái vật :|

thaihoa91
11-01-12, 08:55 AM
vậy cái nào là chỹ số tấn công cũa quái vật :|

File NpcS.txt mở bằng Excel, kế bên cột để tên skills là cột level của skills đó là bao nhiu ! Chỉnh số từ 1 - 20, số càng cao, quái đánh càng khủng !

gacom3000
11-01-12, 09:46 AM
Mình đã thử cách Hoà chỉ nhưng vẫn ko đc, quái chỉ chạy theo chứ ko đánh. Bạn sửa giùm minh với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link trên sửa aimode rùi ko dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lnk này sửa aimode va level skill rui cũng ko đc.Bạn sửa giùm minh với

jxvietnam
11-01-12, 01:06 PM
bạn chụp tấm hình rồi up lên đây đc ko ?
xem thử nhân vật đã ở trạng thái tấn công đc chưa

davidtuan25
11-01-12, 05:50 PM
Mình đã thử cách Hoà chỉ nhưng vẫn ko đc, quái chỉ chạy theo chứ ko đánh. Bạn sửa giùm minh với

link trên sửa aimode rùi ko dc

lnk này sửa aimode va level skill rui cũng ko đc.Bạn sửa giùm minh với
xài server nào thế ? .................................................

gacom3000
11-01-12, 06:10 PM

nhân vật đã ở trạng thái tấn công là như nào. ko hiểu câu nói?Minh dùng server của Jxvietnam thì phải. Ai biết sửa giúp file npcs.txt với.

davidtuan25
11-01-12, 06:17 PM
:)) coi lại file skill là tiếng việt hay tiếng việt viết thường ???? nếu tiếng việt viết thường thì file npcs ok rồi , còn nếu tiếng việt có dấu thì phải sữa lại skill npc cho đúng , hỉu hum ?

gacom3000
11-01-12, 08:27 PM

pro nào sửa giúp mình lỗi quái và boss không đánh chỉ chạy theo

gacom3000
12-01-12, 11:04 PM
pro nào sửa giúp mình lỗi quái và boss không đánh chỉ chạy theo