PDA

View Full Version : [MU] [MU] Show phần tin tức của web TV 3.0 ra launch(Auto update FPT)

hoangchuong
06-01-12, 11:23 PM
Muốn Show phần tin tức-sự kiện của web TV 3.0 ra launch(Auto update FPT) thì làm thế nào có anh em nào biết cách làm không?

KhongGianOL
06-01-12, 11:54 PM
Muốn Show phần tin tức-sự kiện của web TV 3.0 ra launch(Auto update FPT) thì làm thế nào có anh em nào biết cách làm không?

-----> Bạn mở file left và right HTML trong thư mục Luanch mà bạn định dạng để sửa nhé...Mình chỉ bít có vậy vì mình từng làm rùi...^^!

Domino9990
07-01-12, 12:13 AM
-----> Bạn mở file left và right HTML trong thư mục Luanch mà bạn định dạng để sửa nhé...Mình chỉ bít có vậy vì mình từng làm rùi...^^!

mình cũng ko hỉu phần này ai giải thích rõ giúp với

KhongGianOL
07-01-12, 12:21 AM
mình cũng ko hỉu phần này ai giải thích rõ giúp với

là thế này...

- Khi bạn cấu hình autoupdate của web TV bất kỳ thì như sau:

bạn thấy 2 cái mũi tên ko ? bên trái là Left, Bên phải là Right...Bạn tạo 1 cái thư mục Launcher trog Xampt và mún bít tên đầy đủ của 2 file Left và Right đó cấu trúc như thế nào thì bạn dùng tool mở file message.wtf lên xem...nha...hình như nó nằm gần cúi...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Domino9990
07-01-12, 12:27 AM
ohm. thanks.. up lên host cũng tương tự????

KhongGianOL
07-01-12, 12:34 AM
ohm. thanks.. up lên host cũng tương tự????

Hosting thì khác nhá bạn...Mình chưa thử....nhưng có thể đc nếu bít chỉnh sửa 1 chút...

Tiện thể...bạn có ODBC của win 2k8 ko ? Cho mình xin ^^! cám ơn nhìu

hoangchuong
07-01-12, 01:28 AM
Hosting thì khác nhá bạn...Mình chưa thử....nhưng có thể đc nếu bít chỉnh sửa 1 chút...

Tiện thể...bạn có ODBC của win 2k8 ko ? Cho mình xin ^^! cám ơn nhìu

Còn dạng này thì sao Cậu?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cậu có thể nói chi tiết hơn dùm mình không?Mình show ra cả trang home chứ không show đúng vào phần tin tức-sự kiên của web TV đượcThanks!!!

KhongGianOL
07-01-12, 01:52 AM
Còn dạng này thì sao Cậu?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cậu có thể nói chi tiết hơn dùm mình không?Mình show ra cả trang home chứ không show đúng vào phần tin tức-sự kiên của web TV đượcThanks!!!

----> Như mình nói lúc đầu...bạn có thể tìm cái file message.wtf xem coi cấu trúc
nó ra sao ? vì thường cái này đi chung với cai autoupdate....

hoangchuong
07-01-12, 07:24 AM
----> Như mình nói lúc đầu...bạn có thể tìm cái file message.wtf xem coi cấu trúc
nó ra sao ? vì thường cái này đi chung với cai autoupdate....

Trong mesage.wtf thì chỉ có 2 đường link của website thôi,link đó mình có thề sửa tùy ý mà?

Hào Hoa Công Tử
07-01-12, 12:42 PM
cái méage.wft chỉ là sửa cái đường link cho đúng
còn phần tin tức phải tự viết :-ss
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái này lấy tin tức qua rss từ forum :|
demo :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Domino9990
07-01-12, 12:45 PM
thank bác Hào Hoa...................

hoangchuong
08-01-12, 07:08 PM
KhonggianOL ơi,cậu cho pm mình xin yahoo được không?YM: philongcao