PDA

View Full Version : [JX] Ai hướng dẫn em cài JX online qua Hamachi với?

kuldo
05-01-12, 06:25 PM
Anh Pro nào hướng dẫn em làm vụ này với, càng chi tiết càng tốt!

anhtuan0650
05-01-12, 06:27 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
VD Ip của hamachi cấp cho bạn là 5.62.178.90 và Ip máy là 192.168.1.2
các bạn config server và client theo Ip máy. sau dó vào C:\Windows\System32\Driver\ect mở file host lên
thêm vào là 5.62.178.90 <tab> 192.168.1.2
vậy là xong. các bạn chỉ cần cho user+password hamachi của bạn để người chơi đăng nhập vào, thế là connect thôi :d (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(DNTmaster (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) )

kuldo
05-01-12, 06:57 PM
chi tiết chút đi............................................... ....................

anhtuan0650
05-01-12, 07:13 PM
:-? nhình như thế mà bạn còn không hiểu thì minh chào thua bạn rồi

nhocluka
05-01-12, 07:30 PM
có phải không chời ,vậy mà hok hiểu á:-?:-?:-?

Edward_Newgate
05-01-12, 07:34 PM
Mình làm thế này onl hamachi đc, bạn làm theo nhé
Cài hamachi, khi đó nó sẽ cài luôn 1 card mạng Hamachi cho bạn
Vì thế nên ko cần card mạng ảo hay config card hamachi gì cả, để nó mặc định như vậy (Ko cần config như hình trên đâu)
Ví dụ:
IP hamachi của bạn là 5.62.178.90
Ip máy là 192.168.1.2 (IP LAN)
Bạn config tất cả IP ở server thành IP hamachi, chỉ để riêng cái Bishop là IP máy thôi
Start server, tạo room hamachi rùi mời mọi người join vào room
Chỉnh IP ở client thành IP hamachi và chơi thôi :)

DirectX
05-01-12, 08:38 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
VD Ip của hamachi cấp cho bạn là 5.62.178.90 và Ip máy là 192.168.1.2
các bạn config server và client theo Ip máy. sau dó vào C:\Windows\System32\Driver\ect mở file host lên
thêm vào là 5.62.178.90 <tab> 192.168.1.2
vậy là xong. các bạn chỉ cần cho user+password hamachi của bạn để người chơi đăng nhập vào, thế là connect thôi :d (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(DNTmaster (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) )

hình như bài này tui viết mà sao đề chử DNTmaster nhỉ :-S

DirectX
05-01-12, 08:40 PM
Vì thế nên ko cần card mạng ảo hay config card hamachi gì cả, để nó mặc định như vậy (Ko cần config như hình trên đâu)
Ví dụ:
Bạn config tất cả IP ở server thành IP hamachi, chỉ để riêng cái Bishop là IP máy thôi
làm thế chi cho mệt, thế tắt card hamachi cái khỏi chơi ak :|. config server theo ip máy của bạn. serverlist thì config ip hamachi.
mở file host lên thêm vào như trên là được. ko cần gì nhiều

kuldo
05-01-12, 08:42 PM
Ví dụ:
Tui làm cách này đc rùi! Thanks!!!

Edward_Newgate
05-01-12, 08:46 PM
làm thế chi cho mệt, thế tắt card hamachi cái khỏi chơi ak :|. config server theo ip máy của bạn. serverlist thì config ip hamachi.
mở file host lên thêm vào như trên là được. ko cần gì nhiều
Ông nói linh tinh gì thế?? Tắt card hamachi???
Mở onl hamachi ai ngu gì đi tắt card hamachi???
Khác nào bảo mở onl mà tắt máy :|
p/s: chả hiểu làm sao suốt ngày soi mình, haiz

Zin Kull
06-01-12, 01:05 PM
Bớt nóng :"> Bớt nóng :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

jxvietnam
06-01-12, 01:46 PM
IP server thì config theo ip máy của bạn,
Patch/settings/serverlist.ini thì config theo ip hamachi của bạn
Sau đó tạo room hamachi, và đưa id + pass room cho người muốn chơi với mình đăng nhập vào
Up patch lên cho họ down
Vậy là chơi đc thui