PDA

View Full Version : Sửa lỗi file Localhost?

meyeu14
04-01-12, 07:04 PM
LÀm sao để config cái localhost cho ip sv vô đây cả nhà? mình dùng ultra edit mà chẳng thấy dòng ip đâu cả?

pascal1991
04-01-12, 08:05 PM
ý của bạn là sao? bạn muốn thay ip 127.0.0.1 trong file localhost thành ip của host online ah? nếu vậy bạn có thể dùng hex tool như là hex workshop hay HxD mở file localhost rồi tìm ip và sửa thui

meyeu14
04-01-12, 08:15 PM
mình dùng hex workshop rồi mà thay cái ip: 127.0.0.1 thành tên sv của mình mà save lại nó bị lỗi?
ban đầu:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau khi hex bị lỗi, chạy thử bị send error:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

meyeu14
04-01-12, 08:47 PM
cả nhà giúp m với. ~o)~o)~o)~o)~o)

DNTmaster
04-01-12, 08:56 PM
cả nhà giúp m với. ~o)~o)~o)~o)~o)

Dùng Ultral Edit Hex cho nó an toàn. Với kiểm tra các thông số Hex nếu nó là 00 thì ghi đè lên dc(bắt đầu tình từ ký tự đầu tiên của dãy IP) còn nếu khác ghi dè lên sẽ bị lỗi.

meyeu14
04-01-12, 09:00 PM
nhưng mà bạn ơi, mình dùng ultra edit mở file đó lên thì search ctrl+f không tài nào thấy ip đó trong khi hex workshop lại có ạ?

DNTmaster
04-01-12, 09:02 PM
nhưng mà bạn ơi, mình dùng ultra edit mở file đó lên thì search ctrl+f không tài nào thấy ip đó trong khi hex workshop lại có ạ?

Lúc Sreach ở Ultra Edit check vào ô Find ASCII mới tìm dc dạng ký tự

meyeu14
04-01-12, 09:06 PM
e tìm ra 127.0.0.1 nhưng làm sao thay nó = xxxx.org mà không lỗi đây ạ?

DNTmaster
04-01-12, 09:08 PM
e tìm ra 127.0.0.1 nhưng làm sao thay nó = xxxx.org mà không lỗi đây ạ?

File nặng ko nếu < 1mb send qua yahoo thalamkedocthan edit lại dùm cho :)) chứ chỉ kiểu này tới mai cũng ko xong

meyeu14
04-01-12, 09:16 PM
xong. cảm ơn a tốt. :-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

pr0vanban1
11-03-12, 10:42 AM
có ai bít làm localhost cho maplestory không? Dạy mình. Mình Đang định làm một cái localhost cho GMS v96.

heobungbu96
11-03-12, 04:37 PM
có ai bít làm localhost cho maplestory không? Dạy mình. Mình Đang định làm một cái localhost cho GMS v96.
Muốn làm localhost trước hết bạn phải biết update opcodes (có topic rồi)
thứ hai, bạn phải biết reverse engineer. (Học Reverse engineer k dễ đâu nha)

CLGTN
12-03-12, 07:01 PM
Muốn làm localhost trước hết bạn phải biết update opcodes (có topic rồi)
thứ hai, bạn phải biết reverse engineer. (Học Reverse engineer k dễ đâu nha)

Biết opcodes sao làm dc localhost ông nội. Phải unpack client MS ra rồi loại bỏ IP Check, Hack shield này nọ và chỉnh IP chứ. Hay ý của ông là làm 1 cái redirect chuyển IP NX về IP của ông. Mà làm cái redirect cũng đâu cần biết opcode đâu. :-s

heobungbu96
13-03-12, 03:48 PM
Biết opcodes sao làm dc localhost ông nội. Phải unpack client MS ra rồi loại bỏ IP Check, Hack shield này nọ và chỉnh IP chứ. Hay ý của ông là làm 1 cái redirect chuyển IP NX về IP của ông. Mà làm cái redirect cũng đâu cần biết opcode đâu. :-s
Tại mình thấy anhtanh nói opcodes đc send từ client ra nên đoán vậy :-ss

2 topic mới tìm đc
1/ Localhost là gì

2/ Unpack Localhost

pr0vanban1
12-07-12, 01:27 AM
Ai còn unpacking_Maplestory.zip thì cho mình xin. Mình thank nhiều