PDA

View Full Version : [TLBB] [Quà Tết] cho anh em ~> Server và Client 4 lỗ tạm ổn

Trang : [1] 2 3

Sói Đẹp Trai
03-01-12, 09:46 PM
Mới tạm fix đc lỗi out ra vào lại ko bị sao chứ vào Game vẫn chậm như thường =))

Cảm ơn zen, Đạt, Lão Trường, Rí Cù Dồ, vietthol ( Việt Thộn ) và tất cả mọi người đã tận tình giúp mình trong thời gian qua;))

Thông tin:
Việt hóa tầm 90%
Hiển thị tốt thần khí 96
Chưa có thú cưỡi 80 ~> Sẽ sớm hoàn thiện

Thêm lỗi không hiển thị kinh nghiệm ám khí

Link Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vài Screen

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Download:
Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Billing : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Chép đè vào SV là đc... Pass kinzero

Pass: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý các bạn khởi động Server bằng ./tlbbx.sh thay vì như cũ là ./tlbb.sh nhé...
Ko ai kêu chắc ko bị bảo dưỡng nhở;)) ÔMG hú hồn

Chúc toàn thể anh em GZ một cái tết an lành hạnh phúc bên gia đình với thật nhiều những niềm vui nho nhỏ nhé;))

Thân ái

Hà Hoàng

legend1250
03-01-12, 09:49 PM
Bao nhiêu ngày đêm mong chờ đã có :)) Tks đại ca nhìu :x
Up cả bộ server luôn nhé đại ca :x [em gà nên ko biết dev, chỉnh sửa gì cả:D]
p/s: Nếu 20 ng` vào thì tự động disconect thì cũng đủ mở cho anh em trong lớp chơi rồi :)) Mừng ghê :))

vippro0
03-01-12, 09:57 PM
- Bạn HH có thể up riêng file config.axp + file interface.axp trong clien này ra riêng rồi úp lên host cho các bạn và mình xin được ko, mình tải clien full cũng ko sao nhưng nặng wa:D

giangmap
03-01-12, 10:04 PM
reg cho 1 acc chơi chung với coai Hà Hoàng...tối ngày offline một mình bùn quá :(

Sói Đẹp Trai
03-01-12, 10:05 PM
- Bạn HH có thể up riêng file config.axp + file interface.axp trong clien này ra riêng rồi úp lên host cho các bạn và mình xin được ko, mình tải clien full cũng ko sao nhưng nặng wa:DỪa mai học về mình sẽ up hiện tại đang nén cái sv lại lâu wa chắc tầm 11h là có hàng

legend1250
03-01-12, 10:25 PM
Ừa mai học về mình sẽ up hiện tại đang nén cái sv lại lâu wa chắc tầm 11h là có hàng

Lâu thế đại ca 8-| Tính treo máy down tới sáng mai học về chiến :(
Thôi đành ngủ mai về down vậy :x

giangmap
04-01-12, 08:30 AM
có Link rùi tick nó lên top luôn đi Hà Hoàng...gỡ cái của tui xuống :D...có cái này ngon rùi khỏi cần cái kia cho nó rườm rà ;)

kenisen
04-01-12, 09:36 AM
Lâu óe, đợi từ tối hôm qua đến giờ 8->

virusbkhn
04-01-12, 10:31 AM
Bản này shoptable thế nào hả Hoàng Hà bản 4 lỗ đã share shop table ko có vải bông bí ngân đâm ra phải đi PMP cao cấp kiếm (đồ mà cùi đố đi dc nên cũng thik PMP bản này nhất vì độ khó vừa phải) xong chế dc mấy cái đồ 8 sao 7 dòng mà sung sướng :)) nhớ lại cảnh ngày trc ngồi cày cuốc bản online của bọn FPT 8->
Thik ở chỗ bản này tương đối giống của FPT nhưng vẫn thik làm sao đi được hết các phụ bản :D nhưng ko dám mơ dc đầy đủ hết như của FPT =))

zen.dragon
04-01-12, 11:20 AM
Share ae cái shop có TK 96 + Ám khí và cả bí ngân, vải bông,... nè :)
Ai có id cái hạng liên thần khí thì share mình nha

legend1250
04-01-12, 11:42 AM
Lâu wá nhỉ :-s Được thì a Hoàng share thêm cái shop KNB = 1 hết để test cho đã :x

Sói Đẹp Trai
04-01-12, 11:43 AM
Đêm qua thức đến hơn 1h sáng bùn ngủ quá lại đi ngủ ~> Sáng nay dậy đi học vẫn thấy mệt... Hiện đã UP xong Client khi nào xong Sv sẽ up cả bộ link lên luôn;))

kenisen
04-01-12, 11:47 AM
Đêm qua thức đến hơn 1h sáng bùn ngủ quá lại đi ngủ ~> Sáng nay dậy đi học vẫn thấy mệt... Hiện đã UP xong Client khi nào xong Sv sẽ up cả bộ link lên luôn;))

HH up client lên trước đi, kẻo đùng 1 cái lại nghẽn mạng, không down được 8->

Sói Đẹp Trai
04-01-12, 11:48 AM
Đang up 6 part đầu lát up tiếp... Nếu sớm chắc đến lúc mình đi học khoảng hơn 1h15 là có hàng;))
Dán lên cao đã bóc bài của giangmap xuống nhé

Sói Đẹp Trai
04-01-12, 11:53 AM
Ai mà bị lỗi bảo dưỡng thì pm mình up lại cho nhé;)) Sợ trong quá trình edit quên cái Binary;)) Sắp có hàng rồi

giangmap
04-01-12, 12:13 PM
Đang up 6 part đầu lát up tiếp... Nếu sớm chắc đến lúc mình đi học khoảng hơn 1h15 là có hàng;))
Dán lên cao đã bóc bài của giangmap xuống nhé

gỡ đi :))...bài này là hoàn chỉnh rồi mà hehehe

Sói Đẹp Trai
04-01-12, 12:19 PM
gỡ đi :))...bài này là hoàn chỉnh rồi mà heheheChưa nói trước đc cài ra lại ăn bảo dưỡng thì:| Toi đặc:(( Edit lại=))

legend1250
04-01-12, 02:09 PM
Link Tải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anh hoàng vào edit lại cái link giúp ace nhé ;))

kenisen
04-01-12, 02:17 PM
Anh hoàng vào edit lại cái link giúp ace nhé ;))

Lão đi học rồi còn đâu, làm mình chờ dài cổ cái server [-O<

phiyeutuan08
04-01-12, 02:41 PM
Hix mình chưa cài TLBB offline bao giờ cả.
Nhưng mà đọc thích quá ai có thể hướng dẫn dùm không?
Sever này là phải cài đặt hay là xài vmware sẵn vậy các bạn.

giangmap
04-01-12, 02:46 PM
Hix mình chưa cài TLBB offline bao giờ cả.
Nhưng mà đọc thích quá ai có thể hướng dẫn dùm không?
Sever này là phải cài đặt hay là xài vmware sẵn vậy các bạn.

Server có sẵn trên VMware...bạn tải về rùi chiến thôi :)

dungdzo
04-01-12, 04:26 PM
Link Download: ftp://125.253.114.9/pub/TLBBVIP3.0.rar

(ftp://125.253.114.9/pub/TLBBVIP3.0.rar)

link này die ah :(, đang dow giữa chừng thì tịt, các pác xem lại hộ e zới :((

zen.dragon
04-01-12, 04:53 PM
Chán chết đi đc dạo này chỉ toàn ae gà như chúng ta share thui còn pro k có món quà tết thật ấm áp à :))

legend1250
04-01-12, 04:54 PM
link này die ah :(, đang dow giữa chừng thì tịt, các pác xem lại hộ e zới :((

Xem kĩ kĩ nhé Bro =.=! Này thì 30 char:|..........................

Link Tải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phiyeutuan08
04-01-12, 05:40 PM
Cho hỏi chút là mình thích chơi Offline nên muốn biết bản này có đầy đủ nhiệm vụ như của FPT không?
Tối mà bác chủ topic update sever anh em nào cài được rồi thì cài Teamview giúp mình với nha!
Cám ơn nhiều lắm!

burbery
04-01-12, 05:52 PM
avatar ông kia như admin thật $-):))

nhatnam4500
04-01-12, 05:54 PM
bác nào pro cho em cái sv tlbb da viet hoá voi em mới tìm hiểu ko bik ji het

zen.dragon
04-01-12, 06:03 PM
avatar ông kia như admin thật $-):))
:)) Đỉnh cao của photoshop đó mà :))

mr.tee113
04-01-12, 06:19 PM
Hoàng đại ca cài được òy à.Dạy e với ;));));)) up nhanh nhanh cái sv nữa nhá ;))

kinzero
04-01-12, 07:25 PM
có lẽ bác hoàng bị lũ lụt trên đường đi học về rồi [-O< cầu trời không có lỗi và cầu phật bác ý copy bằng banny

BMK
04-01-12, 07:32 PM
cố gắn tiếp tục nhé hà hoàng server ngon đó :) em gét sv online mà nên có billing chuẩn anh nghĩ em cũng ko share đâu :)).

kinzero
04-01-12, 07:44 PM
cố gắn tiếp tục nhé hà hoàng server ngon đó :) em gét sv online mà nên có billing chuẩn anh nghĩ em cũng ko share đâu :)).

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 06:13 AM
Đã update link Sr ậnh em đêm qua GZ bảo trì nên sáng nay mình mới up đc

zen.dragon
05-01-12, 09:11 AM
Share ServerTLBB của Hà Hoàng
Tối qua gz bảo trì nên giờ tui share giùm hà hoàng có gì ae thanks tui khỏi thanks hà hoàng cũng đc :))
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thanks tui nha :))

longnhj1
05-01-12, 11:40 AM
hjc mọi người xem dùm em là lỗi gì hjc chạy clien 30 ph mà ko load đc nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

ping mạng ngon rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg
mong mọi người giúp đỡ

zen.dragon
05-01-12, 11:42 AM

phiyeutuan08
05-01-12, 11:43 AM
Bác nào chạy thành công tối nay rảnh lên mạng teamview mình với!
Thích chơi quá mà không biết cài
Nick yahoo của mình là : a0810l_41
Cám ơn!

longnhj1
05-01-12, 11:44 AM
clien mình xài clien của hahoang mà hjc chưa làm gì cả chỉ load về chạy thui mà

vietthol
05-01-12, 11:55 AM
hjc mọi người xem dùm em là lỗi gì hjc chạy clien 30 ph mà ko load đc nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

ping mạng ngon rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg
mong mọi người giúp đỡ

bạn chưa mở sv.
bạn dow cái này về và làm theo hướng dẫn nhé:D

longnhj1
05-01-12, 12:01 PM
hjc bạn có thể yahoo hướng dẫn mình đc ko mình ko hiểu mở ntn yahoo mình là: toiyeuem9101990

longnhj1
05-01-12, 12:05 PM
hjc mình làm đúng ùi mà vẫn ko đc bạn nào có thể giup mình đc ko

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 12:47 PM
Haiz link trên đầu kìa...
P.s cái billing này chỉ xài tạm thôi out ra vào lại vô tư nhưng mà khống chế cái Online nên đừng ai đem thương mại nhé

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 12:51 PM
Chú ý các bạn khởi động Server bằng ./tlbbx.sh thay vì như cũ là ./tlbb.sh nhé...

giangmap
05-01-12, 12:54 PM

không bảo dưỡng :))...hoàn chỉnh offline mà ;))

longnhj1
05-01-12, 12:55 PM
bạn ơi cho mình hỏi sau khi khởi động sv lâu ko thì vào đc client

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 01:16 PM
bạn ơi cho mình hỏi sau khi khởi động sv lâu ko thì vào đc clientClient của mình trên đã tích hợp đủ Launch.ini rồi ~> Do ping chưa được ~> Thử lại

legend1250
05-01-12, 01:23 PM
Có 2 cái server: tlbb và tlbb0.85 anh Hoàng giải nén server nào :-? Trong Config có cần chỉnh sửa ServerInfo.ini nữa ko a :-s

longnhj1
05-01-12, 01:24 PM
hjc ping ntn đc chưa bạn mà sao vẫn ko vào đc thế

legend1250
05-01-12, 01:27 PM
hjc ping ntn đc chưa bạn mà sao vẫn ko vào đc thế

Xem lại đã có launch.ini và trong launch.ini phải IP là 192.168.1.3 chưa :|

longnhj1
05-01-12, 01:32 PM
hjc cái file ở đâu hả bạn mà mình load cả sv lẫn client ở trên trang 1 mà đã sửa gì đâu về hông chạy đc chạy đc có thế ùi nó đứng im ko load đc hjc :(
có ai team giúp mình đc ko mún chơi quá mà cài ko đc

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 01:45 PM
Cho mình cái cấu hình máy.................

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 01:46 PM
Đã test ngon ko hề gì hình nè=))

longnhj1
05-01-12, 01:53 PM
cấu hình máy mình đây

dùng win scp vẫn vào đc mà ko hiểu sao client mình chạy ko đc

legend1250
05-01-12, 01:56 PM
Đã có patch và launch chưa? Chưa thì launch đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => Bỏ vào client. Còn patch đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => Bỏ thư mục vào client

longnhj1
05-01-12, 02:01 PM
hjc đã bỏ vào rùi nhưng vẫn vậy bạn ak hjc số mình đen quá cài ko đc hjc nản

legend1250
05-01-12, 02:06 PM
hjc đã bỏ vào rùi nhưng vẫn vậy bạn ak hjc số mình đen quá cài ko đc hjc nản

Xem kĩ lại xem :|P ing ngon, win CPS cũng ngon rồi:| Ko nhìn rõ mấy cái ô vuông trên thanh load game. Có khi do bạn chép launch + patch sai đấy.

longnhj1
05-01-12, 02:08 PM
ủa mình dùng client của hà hoàng share trên kia + vừa xài cái bạn cho mình cũng đã chép nguyên vào như bạn chỉ ùi mà hjc vẫn thế bạn ạ vẫn có mấy cái ô vuông ý hjc nó chẳng chịu chạy cho hjc bạn cho mình yahoo ùi chỉ cho mình đc ko

file launch đây

[Launch]

# ÐÅÏ¢URL
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

# ÓÎÏ·ÔËÐÐExe
GameExe = Bin\Game.exe

# ÓÎÏ·ÅäÖÃÎļþ
GameConfig = Bin\System.cfg

#¸üÐÂÎļþURL
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ··þÎñÆ÷ÐÅÏ¢Îļþ
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ·×ÊÔ´ÅäÖÃÎļþ
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg

#аæLaunchµÄÏÂÔصØÖ·
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÐÞ¸´·þÎñÆ÷µØÖ·
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

360FirstCheckTM=1325598258

thử cả client bác vtv8 share cũng chép launch và patch đè vào rồi mà vẫn bị như vậy cái thanh nó ko chịu load cho

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 02:18 PM
Ko bị gì cả trừ khi cái SV nó chưa load xong...~> Bạn đợi một lát xem sao nhé...
Client và SV mình đã sửa ok hết ko cần sửa gì cả...
Thử vào game bằng Game.exe xem sao

legend1250
05-01-12, 02:19 PM
Lỗi đang bao dưỡng máy chủ phải làm sao đây anh Hoàng :((

longnhj1
05-01-12, 02:20 PM
hic sv thì mình load của bạn rồi mình chạy như bạn đã hướng dẫn từ lúc 12h đến h là hớn 2 h ùi chả nhẽ lại chưa load xong ko hiểu thế nào nữa mà mình cài nó vẫn ko chịu chạy cái ciient hjc chả nhẽ tết này mình ko đc nhận quà :(

load sv bạn về mình chạy ok lun mà

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 02:24 PM
Lỗi đang bao dưỡng máy chủ phải làm sao đây anh Hoàng :((Mày bị sao mà kêu bảo dưỡng ? Anh vừa test xong có mụ giang team qua xem đó=)) Anh nói mày không nghe cơ bảo team ko chịu ~> Tự túc=))

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 02:25 PM
hic sv thì mình load của bạn rồi mình chạy như bạn đã hướng dẫn từ lúc 12h đến h là hớn 2 h ùi chả nhẽ lại chưa load xong ko hiểu thế nào nữa mà mình cài nó vẫn ko chịu chạy cái ciient hjc chả nhẽ tết này mình ko đc nhận quà :(

longnhj1
05-01-12, 02:25 PM
hjc có bạn nào giúp mình đc vụ này ko

giangmap
05-01-12, 02:26 PM
hjc có bạn nào giúp mình đc vụ này ko

hà hoàng có yahoo phía trên kìa bạn :)...pm đi

kinzero
05-01-12, 04:05 PM
ông hoàng xem thế nào chứ không ai vô được game, hay do biiling rồi? hi vọng mãi cuối cùng lại thất vọng híc híc, có khi up lại đi ông ơi

kenisen
05-01-12, 04:30 PM
Mình vô được, nhưng phải đợi 1 tí khoảng 2' :">

legend1250
05-01-12, 04:52 PM
Tự sướng tí nào :x
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 163813.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 190023.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 164022.jpg
Lỗi bảo dưỡng máy chủ là do mình nghịch ngu :)) Tự nhiên đi giải nén cái server tlbb.tar.gz nên bị lỗi. Xoá cái server rồi giải nén lại là ok :D
Nhưng tình hình rất là tình hình :| Modem mình 4 port, đã liều rút 2 port ra để lấy cái IP 192.168.1.3 Vừa lúc đang test bà chị cắm dây port vào là tự động dis khỏi server :| Vào lại thì kiểm tra mật khẩu mãi. Ai sài chung mạng LAN coi chừng bị y như mình đó :-s

kinzero
05-01-12, 05:27 PM
lỗi này là gì các pro?

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 05:56 PM
Được sự đồng ý của bạn Đạt, mình sẽ share cái Billing hoàn chỉnh hơn cho các bạn... Chú ý mở onl với số lượng truy cập đông có thể tự ngắt kết nối đó <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

legend1250
05-01-12, 06:07 PM
Được sự đồng ý của bạn Đạt, mình sẽ share cái Billing hoàn chỉnh hơn cho các bạn... Chú ý mở onl với số lượng truy cập đông có thể tự ngắt kết nối đó <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dùng win CPS chép đè vào Billing của sv hả a Hoàng :-?

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 06:35 PM
Dùng win CPS chép đè vào Billing của sv hả a Hoàng :-?Ừa dùng WINSCP bê cả cụm vào home/tlbb nhớ Binary

anhdao275
05-01-12, 08:49 PM
HI . hoàng ơi link nao chuẩn nhất thế. tớ mới vào nên hok biet . hihi. mà có nặng không. chắc máy tớ chạy hem nổi quá...

chienthan_vn
05-01-12, 08:56 PM
sv này thì kiếm cái vải bông ở đâu hà ơi

Sói Đẹp Trai
05-01-12, 08:59 PM
RAM 2GB load ngon
Ầy za anh đào ít onl nhở
P/s vải bông thì load cái shop của zen đó

anhdao275
06-01-12, 08:03 AM
RAM 2GB load ngon
Ầy za anh đào ít onl nhở
Ram tớ 4gb chắc xài đc. tớ ít onl vì bận việc quá. cuối năm rồi. quyết toán nên bận khiếp. link nào là link chuẩn thế. có cần v hóa gì không tớ nghiên cứu giùm cho.. hi hi. chỉ nói thế thôi . có gì đừng chém nghen. =((

longnhj1
06-01-12, 09:51 AM
hjc có bạn nào bị như mih ko đứng ko mà nhận đc 10k exp 1 lần hjc

kenisen
06-01-12, 09:58 AM
Hà Hoàng có thể add thêm shop KNB có các món như trong hình không. Mình dùng Client Tàu thì có nhưng dùng Client của Hà Hoàng thì không có.
Thanks.

lovesispham
06-01-12, 10:25 AM
:-? lạ thật cài đầy đủ rồi bị lỗi " Đang Bảo dưỡng máy chủ "

longnhj1
06-01-12, 10:26 AM
hahoang cho mình hỏi là sao vào shop trân thú ko còn trưng mấy con trân thú như rồng chảng hạn hjc còn có vài trứng ah

anhdao275
06-01-12, 10:26 AM
Hà Hoàng có thể add thêm shop KNB có các món như trong hình không. Mình dùng Client Tàu thì có nhưng dùng Client của Hà Hoàng thì không có.
Thanks.
bạn gửi hộ mình mấy cái id cụa mấy món đó với. dùng trong client tàu á. có thể do lỗi hiển thị thôi

damcuoichuot
06-01-12, 10:36 AM
Cho mình hỏi tên tài khoản và pass để vào là gì?

kenisen
06-01-12, 10:46 AM
bạn gửi hộ mình mấy cái id cụa mấy món đó với. dùng trong client tàu á. có thể do lỗi hiển thị thôi

Tại Client chưa add thêm trang shop đó, chứ server có. Mình không biết cách lấy ID. Sorry bạn

anhdao275
06-01-12, 10:54 AM
Tại Client chưa add thêm trang shop đó, chứ server có. Mình không biết cách lấy ID. Sorry bạn
cái đó dễ thôi bạn. bạn dời shop đó sang shop có trong client việt hóa là xong thôi mà. cách biết shop đó nằm ở đâu bạn tìm trong forum nha.

anhdao275
06-01-12, 10:56 AM
Cho mình hỏi tên tài khoản và pass để vào là gì?
bạn hỏi pass của linux à. user là root pass là 123456 thế thôi.

zen.dragon
06-01-12, 11:02 AM
Còn tài khoảng vào game mặc định là
ID: vuhoanggiang1 > 9
pass: 123456

virusbkhn
06-01-12, 02:03 PM
shoptable zendragon share có bí ngân vải bông mà mất ngọc 9 giờ mình muốn đổi ngọc 8 thành ngọc 9 thì đổi dòng thứ mấy trong shoptable và ID của nó là j ??? :x tks!
Tiện thể có ai cho bik cái ID pet Nham hồn; Ấu xĩ long; và nhìu loại pet mới :))

kenisen
06-01-12, 04:35 PM
shoptable zendragon share có bí ngân vải bông mà mất ngọc 9 giờ mình muốn đổi ngọc 8 thành ngọc 9 thì đổi dòng thứ mấy trong shoptable và ID của nó là j ??? :x tks!
Tiện thể có ai cho bik cái ID pet Nham hồn; Ấu xĩ long; và nhìu loại pet mới :))

22639 Nham Hồn Bảo Bảo
23359 Ấu Xỉ Long Bảo Bảo

Bạn Add thử xem được không, mình add không được, không ra con j` hết :D

mrtun20
06-01-12, 05:42 PM
Hoàng ơi cậu có thể up cái sv k đi cùng vs VMW đc k, lỡ down cả bộ của giangmap h down lại oải quá :Laluot_199:
Thanks

Sói Đẹp Trai
06-01-12, 06:50 PM
Hoàng ơi cậu có thể up cái sv k đi cùng vs VMW đc k, lỡ down cả bộ của giangmap h down lại oải quá :Laluot_199:
ThanksHaiz bắt tội wa ta:((
P/s shop thì lấy ID và mở Shoptable.txt add vào như thường...Dùng Excel cho nó đơn giản...
Anh Đào rảnh thì việt hóa nốt đi mấy môn phái chưa việt hóa Sence đâu=))

virusbkhn
07-01-12, 02:48 AM
22639 Nham Hồn Bảo Bảo
23359 Ấu Xỉ Long Bảo Bảo

Bạn Add thử xem được không, mình add không được, không ra con j` hết :D
Tks! Mình cũng không ra được con j :|

kid1110
07-01-12, 09:33 AM
Chào bạn,

Mình chưa cài Server TLBB lần nào. Hôm nay mình vào thấy bạn share, mình tải về cài thử.

- Máy ảo & Server chạy thành công.
- Ping thành công. (Vì mình dùng IP 192.168.2.x nên mình thay IP Server thành 192.168.2.3).

1. Mình chạy Server xong, chạy lauch.exe thì không hiện ra giao diện laucher. Dưới thanh Taskbar hiện ra:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nhưng nhấn vào không được, không hiện gì cả.

2. Mình mới dùng file lauch.exe của FPT và sữa lại IP trong file lauch.ini thì chạy ok, chạy báo có Server, nhưng đăng nhập vào thì báo "Xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại".

3. Mình dùng Navicat kết nối với Oracle và tạo acc thì thành công, nhưng kết nối với MySQL thì hiện ra:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình dùng WMware Workstation 8.0.1 build-528992 & Windows 7 64 bit.

Mong bạn giúp đở.

Cám ơn và chúc bạn sức khoẻ.

vietthol
07-01-12, 09:44 AM
Chào bạn,

Mình chưa cài Server TLBB lần nào. Hôm nay mình vào thấy bạn share, mình tải về cài thử.

- Máy ảo & Server chạy thành công.
- Ping thành công. (Vì mình dùng IP 192.168.2.x nên mình thay IP Server thành 192.168.2.3).

1. Mình chạy Server xong, chạy lauch.exe thì không hiện ra giao diện laucher. Dưới thanh Taskbar hiện ra:
nhưng nhấn vào không được, không hiện gì cả.

2. Mình mới dùng file lauch.exe của FPT và sữa lại IP trong file lauch.ini thì chạy ok, chạy báo có Server, nhưng đăng nhập vào thì báo "Xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại".

3. Mình dùng Navicat kết nối với Oracle và tạo acc thì thành công, nhưng kết nối với MySQL thì hiện ra:

Mình dùng WMware Workstation 8.0.1 build-528992 & Windows 7 64 bit.

Mong bạn giúp đở.

Cám ơn và chúc bạn sức khoẻ.

1: tình hình của bạn khả năng là máy bạn ko đủ cấu hình, minimum để chơi được tlbb là 2g ram nhé
2: reset lại sv và đăng nhập lại vài lần
3: bạn đx kết nối nhầm, nếu navicat đã kết nối được với oracle thì chắc chắn sẽ kết nối được với MQSL, có thể bạn đã nhầm lẫn ở đâu đó khiến hệ thống báo lỗi:D

lần đầu tiên cài đặt được như vậy là giỏi lắm rồi đấy:))

kid1110
07-01-12, 09:51 AM
1: tình hình của bạn khả năng là máy bạn ko đủ cấu hình, minimum để chơi được tlbb là 2g ram nhé
2: reset lại sv và đăng nhập lại vài lần
3: bạn đx kết nối nhầm, nếu navicat đã kết nối được với oracle thì chắc chắn sẽ kết nối được với MQSL, có thể bạn đã nhầm lẫn ở đâu đó khiến hệ thống báo lỗi:D

lần đầu tiên cài đặt được như vậy là giỏi lắm rồi đấy:))

1. Mình cấu hình không nhầm đâu bạn:

2. Bạn phải xem thông báo lỗi. Nó báo "Không chấp nhận địa chỉ 192.168.2.10 kết nối đến MySQL".

Cấu hình máy mình:
Main: ASUS P8Z68-V
CPU: Core i3
RAM: 8 GB
Card: ASUS EAH 5450 1GB

Mình chưa cài TLBB lần nào thôi, còn thao tác cài các Server khác mình cài qua vài Server rồi. Những server mình cài thành công:
- Chinh đồ.
- Tru tiên.
- Silkroad.
- L2.

vietthol
07-01-12, 10:09 AM
1. Mình cấu hình không nhầm đâu bạn:

2. Bạn phải xem thông báo lỗi. Nó báo "Không chấp nhận địa chỉ 192.168.2.10 kết nối đến MySQL".

Cấu hình máy mình:

Mình chưa cài TLBB lần nào thôi, còn thao tác cài các Server khác mình cài qua vài Server rồi. Những server mình cài thành công:
- Chinh đồ.
- Tru tiên.
- Silkroad.
- L2.
bạn có sở thích giống mình ghê, các game bạn cài mình cũng từng tự ngồi cài:D

bản sv mà HH share chưa phải là chuẩn nhất lên có thể có những lỗi tử nhỏ tới to. vấn đề này thì fix sv chứ chỉnh MQSL vô dụng.

bạn dùng client HH share à, sao lại lấy lau của FPT? hiện mình dùng sv đó và client đó hoàn toàn ổn (đương nhiên ko kể việc sv của mình đã fix ngon:)) còn sv này thì chưa )

theo mình thì bạn thử làm theo cách sau:

cài lại tất cả từ đầu, giữ nguyên ip sv, chỉnh ip của máy bạn lại cho phù hợpX_X
tại vì thao tác thay đổi ip sv của bạn mình ko biết bạn thay những chỗ nào[-X, việc thay đổi đó rất dễ xảy ra nhầm lẫn mà ta ko biết hoặc ko phát hiện, đến khi muốn sửa lại cũng rất mệt nên đơn giản hơn là thay đổi ip của chính máy bạn;;), thế người ta gọi là thích nghi:D

tiện đây cho mình hỏi bạn đã thay đổi ip trong sv cụ thể như thế nào?
hiện đang nghiên cứu vụ giới hạn ip, rất có thể đây là manh mối :D

kid1110
07-01-12, 10:46 AM
Trước hết cám ơn bạn đã trả lời mình.

Mình thay đổi IP server theo topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn biết trong diễn đàn server nào ổn định và ngon nhất giới thiệu mình với.

Cám ơn bạn nhiều.

anhdao275
07-01-12, 11:00 AM
Trước hết cám ơn bạn đã trả lời mình.

Mình thay đổi IP server theo topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám ơn bạn nhiều.
bạn hãy dung 2 ip là 192.168.1.3. không phải là .2.3 . với lại chỉnh ip lauch.ini thì phải chỉnh luôn trong sever nhé. kết nối vào my sql thì phải bật my sql trước. xem lại lệnh chạy trong 4rum.

giangmap
07-01-12, 11:10 AM

Cám ơn bạn nhiều.

đây là Server 4 lỗ 7 skill ổn định nhất và ngon nhất bạn nhé :)

vietthol
07-01-12, 11:15 AM
bạn hãy dung 2 ip là 192.168.1.3. không phải là .2.3 . với lại chỉnh ip lauch.ini thì phải chỉnh luôn trong sever nhé. kết nối vào my sql thì phải bật my sql trước. xem lại lệnh chạy trong 4rum.

lbạn kid đã mở sv bằng lệnh tlbb.sh chưa?, nếu chưa mở thì ko kết nối được với MQSL đâu:-&[-O<

chỉnh ip trong sv rất là phức tạp và còn liên quan tới mở port mở ip các thứ nữa:">, vì vậy mình mới kiến nghị đổi ip máy.
bản dùng ổn định nhất thì theo mình là bản này:
video hướng dẫn cụ thể by fancy: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn bản mới nhất và hot nhất của tlbb hiện giờ là bản đồ đục 4 lỗ ngọc, pet ép 7 sk, ám khí tu luyện cũng chính là bản sv mà HH share ở đầu pic. bản này còn nhiều lỗi cần fix thích hợp cho dân vọc và ko thích hợp cho newbie:D

kid1110
07-01-12, 11:17 AM
Vẫn chưa có bạn nào giúp mình khắc phục lỗi không đăng nhập vào game sao.

Mình ping server ok, Server khởi động ok. Đăng nhập vào game báo "Hãy kiểm tra lại đường truyền".

Bạn nào biết vui lòng hướng dẫn mình với.

kid1110
07-01-12, 11:18 AM
lbạn kid đã mở sv bằng lệnh tlbb.sh chưa?, nếu chưa mở thì ko kết nối được với MQSL đâu:-&[-O<

chỉnh ip trong sv rất là phức tạp và còn liên quan tới mở port mở ip các thứ nữa:">, vì vậy mình mới kiến nghị đổi ip máy.
bạn kid run vmware rồi khi thấy vào đến phần này thì mở sv như sau:

Mình làm như bạn HH nói, không khởi động bằng lệnh ./tlbb.sh mà mình dùng ./tlbbx.sh.

Đổi IP thì đơn giản mà bạn, trong Rex Hat vô Network đổi thôi, còn IP Server mình vào phần Config có file .ini mình mở ra rồi đổi lại thôi.

Bạn nào add Yahoo mình hướng dẫn mình với: YIM: TrangSan04

kid1110
07-01-12, 11:38 AM

bản dùng ổn định nhất thì theo mình là bản này:
video hướng dẫn cụ thể by fancy: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn bản mới nhất và hot nhất của tlbb hiện giờ là bản đồ đục 4 lỗ ngọc, pet ép 7 sk, ám khí tu luyện cũng chính là bản sv mà HH share ở đầu pic. bản này còn nhiều lỗi cần fix thích hợp cho dân vọc và ko thích hợp cho newbie:D

Cám ơn bạn đã giúp đở nhiệt tình. Cuối cùng mình thử đổi IP máy chính mình thành 192.168.1.10 thì ok.

Cám ơn bạn nhiều.

CrystalCandy
07-01-12, 11:47 AM
Tình hình là đã down client của vtv8 dzìa rồi, extract thì hiện lỗi: E:\Downloads\Compressed\TLBBVIP3.0.rar: The file "???" header is corrupt
File rar lại ko có recovery record. Ai chỉ dùm mình cách khắc phục dzới ~.~"

giangmap
07-01-12, 12:17 PM
Tình hình là đã down client của vtv8 dzìa rồi, extract thì hiện lỗi: E:\Downloads\Compressed\TLBBVIP3.0.rar: The file "???" header is corrupt
File rar lại ko có recovery record. Ai chỉ dùm mình cách khắc phục dzới ~.~"

tải lại đi bạn...đó là cách khắc phục hiệu quả nhất đấy...cái này là do quá trình tải về đó :)

giangmap
07-01-12, 12:18 PM
Mình làm như bạn HH nói, không khởi động bằng lệnh ./tlbb.sh mà mình dùng ./tlbbx.sh.

Đổi IP thì đơn giản mà bạn, trong Rex Hat vô Network đổi thôi, còn IP Server mình vào phần Config có file .ini mình mở ra rồi đổi lại thôi.

Bạn nào add Yahoo mình hướng dẫn mình với: YIM: TrangSan04

phải đổi IP nhiều file khác nữa bạn à...không chỉ có trong Server/Config và IP máy ảo không đâu :)

vietthol
07-01-12, 12:24 PM
phải đổi IP nhiều file khác nữa bạn à...không chỉ có trong Server/Config và IP máy ảo không đâu :)

đúng vậy, chỉnh ip trong sv tlbb rất phức tạp và bản thân mình cũng đang loạn bòng bong đây, nghiên cứu mãi ko ra được cái hạn chế ipb-(.
hôm qua đả mở được hạn chế ip từ 192.168.1.x đến 192.168.x.x
nhưng nếu giả ip quốc tế thì cũng pó hand=))

kid1110
07-01-12, 12:54 PM
Server gì kì, log vào kiểm tra xíu, out ra vào lại báo "Tài khoản bị khoá". :((

legend1250
07-01-12, 01:41 PM
Bro Kid có thể share mình cái Billing của sv 4 lỗ này không :| Lỡ xoá, thêm bớt bậy bạ giờ hết vào được server nữa rồi, cứ ngắt kết nối máy chủ wài :D Được thì tks trước nhé :)

vietthol
07-01-12, 01:54 PM
Server gì kì, log vào kiểm tra xíu, out ra vào lại báo "Tài khoản bị khoá". :((

bạn dùng sv nào? nếu là sv HH share thì còn nhìu lỗi cần fix>:P

kid1110
07-01-12, 02:09 PM
Bro Kid có thể share mình cái Billing của sv 4 lỗ này không :| Lỡ xoá, thêm bớt bậy bạ giờ hết vào được server nữa rồi, cứ ngắt kết nối máy chủ wài :D Được thì tks trước nhé :)

Mình vừa đụng đến Server TLBB hôm nay thôi, chưa biết gì hết, mình download Server HH share ở Trang 1 về rồi chạy thôi.

bạn dùng sv nào? nếu là sv HH share thì còn nhìu lỗi cần fix>:P

Mình dùng server HH share đó hic.. lỗi nhiều lắm à. :(

Mình đang download server bạn giới thiệu ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không biết đầy đủ quest & quyết không? Không biết đi được Yến Tử Ổ không? ..........

P.S: Mình gặp 2 trường hợp Server chạy trên Linux, dùng VMware 8 thì không thể đăng nhập được, dùng VMware Workstation 6.5.1 thì đăng nhập bình thường, có bạn nào rành chuyện này không?

ngotiendat
07-01-12, 02:27 PM
Cấu hình máy mình:

nói thật là phí cái main quá :D. i3 với 5450 thì xài h65 được rồi.

kid1110
07-01-12, 02:37 PM
Cấu hình máy mình:

nói thật là phí cái main quá :D. i3 với 5450 thì xài h65 được rồi.

Topic bàn về Server mà bạn :D

Mình mua cái Main này dự định sau này có tiền sẽ thay con i7 & card màn hình khác :)

Bạn rành về Server TLBB thì add yahoo: TrangSan04 giúp mình với.

legend1250
07-01-12, 02:53 PM
Mình vừa đụng đến Server TLBB hôm nay thôi, chưa biết gì hết, mình download Server HH share ở Trang 1 về rồi chạy thôi.

Mình đang download server bạn giới thiệu ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không biết đầy đủ quest & quyết không? Không biết đi được Yến Tử Ổ không? ..........

P.S: Mình gặp 2 trường hợp Server chạy trên Linux, dùng VMware 8 thì không thể đăng nhập được, dùng VMware Workstation 6.5.1 thì đăng nhập bình thường, có bạn nào rành chuyện này không?

Thì ở dưới nó có ghi Hardware compatibillity: .... 6.5 - 7.x đó.
Mình sài bản 8.0 hay 8.1 gì đó vẫn thấy chạy bình thường.

p/s: ai rảnh copy cái Billing của server này share cho mình với :-s nãy vọc giờ vào game toàn ngắt kết nối máy chủ :-s

kid1110
07-01-12, 03:01 PM
Thì ở dưới nó có ghi Hardware compatibillity: .... 6.5 - 7.x đó.
Mình sài bản 8.0 hay 8.1 gì đó vẫn thấy chạy bình thường.

p/s: ai rảnh copy cái Billing của server này share cho mình với :-s nãy vọc giờ vào game toàn ngắt kết nối máy chủ :-s

Billing Server nằm ngay trang 1 đó bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

legend1250
07-01-12, 03:02 PM
Billing Server nằm ngay trang 1 đó bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

À thấy rồi :D Sr tại ko để ý, toàn vào trang cuối ko à :D

vietthol
07-01-12, 03:22 PM

đây là bản sv cũ rồi, bản này fixx ổn ko có lỗi đâu;))
bạn cứ tạo một acc mới, làm một nhân vật mới đảm bảo là ko lỗi:D
sv này đi q tô châu được, đi YTO được, đi ác tặc ác bá được, nói chung là tính năng khá ngon=P~
m dùng sv này chưa bao h bị lỗi gì, ko rõ tại sao acc bạn lại bị khóa;))

CrystalCandy
07-01-12, 03:26 PM
tải lại đi bạn...đó là cách khắc phục hiệu quả nhất đấy...cái này là do quá trình tải về đó :)

Thanks bạn giangmap. Nhưng ông vtv8 up file rar mà ko có put recovery record. Sợ tải lại xong vẫn lỗi đó là chết lun, ko có repair file rar được:-s

legend1250
07-01-12, 03:32 PM
Ai fix được NPC trị liệu ko :-s Nhấn trị liệu mãi mà chả hiện lên gì :( Die ko có máu hồi :(

giangmap
07-01-12, 04:57 PM
Ai fix được NPC trị liệu ko :-s Nhấn trị liệu mãi mà chả hiện lên gì :( Die ko có máu hồi :(

chỗ Ngũ Hoa Đàn có 1 NPC trị liệu đó...mình ko nhớ cứ click vào 2 cây đao là sẽ có trị liệu à :D

Sói Đẹp Trai
07-01-12, 05:59 PM
Bạn dùng Client của FPT ko bao giờ vào được nhé;)) Chỉ cái chi tiết nhỏ này thôi cũng là cả vấn đề đó...P/s Vào Start/Run/Gõ ping 192.168.1.3 và chụp cái hình lên đây

boyganz
07-01-12, 06:11 PM
down Billing về để đâu vậy mọi người

anhdao275
07-01-12, 06:18 PM
dùng winscp copy vào server bạn à

legend1250
07-01-12, 06:18 PM

Dùng WinSCP vào server xoá Billing cũ đi. Rồi kéo và thả Billing mới vào. Nhớ chỉnh Binary trước khi thay đổi :)

boyganz
07-01-12, 06:21 PM
Dùng WinSCP vào server xoá Billing cũ đi. Rồi kéo và thả Billing mới vào. Nhớ chỉnh Binary trước khi thay đổi :)
có phải đường dẫn là home/tlbb đúng không
ai cho mình cái lauch với

anhdao275
07-01-12, 06:24 PM
có phải đường dẫn là home/tlbb đúng không
ai cho mình cái lauch vớilaunch gì bạn. .ini hay.exe file.ini trên 4rum có đó còn .exe thì trong client có mà

boyganz
07-01-12, 06:29 PM
launch gì bạn. .ini hay.exe file.ini trên 4rum có đó còn .exe thì trong client có mà

xin cái lauch.ini để chơi off ấy mà với mấy cái acc tạo sẵn + chỉnh max knb với điểm tặng lun

legend1250
07-01-12, 06:32 PM
xin cái lauch.ini để chơi off ấy mà với mấy cái acc tạo sẵn + chỉnh max knb với điểm tặng lun

Launch: xem ở phần "IV/ Một số thao tác khác"
Shop 1KNB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhdao275
07-01-12, 06:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn đây. còn nguyên bảo với điểm tặng bạn dùng Navicat chỉnh nha.

Sói Đẹp Trai
07-01-12, 07:23 PM
Trong bộ Client mình share trên kia đã đủ hết không cần sửa gì cả Down về chiến luôn thôi...
P/s không cần xóa Billing cũ đi làm gì cho mất thời gian... Chép đè vào đó là đc;)) Chú ý Binary thôi và khởi động lại Sever

boyganz
07-01-12, 07:29 PM
Ping mình đều ok cả client chạy ngon lành lúc ghi tài khoản và mật khẩu no cứ ghi "Đang kiểm xa mật mã" xong nó ghi "Đừong truyền bị gì đó..." ai giúp với
mình điền id: vuhoanggiang1 -> 9 Pass: 123456

Sói Đẹp Trai
07-01-12, 07:33 PM
Ping mình đều ok cả client chạy ngon lành lúc ghi tài khoản và mật khẩu no cứ ghi "Đang kiểm xa mật mã" xong nó ghi "Đừong truyền bị gì đó..." ai giúp với
mình điền id: vuhoanggiang1 -> 9 Pass: 123456Vì Billing chưa chuẩn nên khi khởi động Server xong nên để nó chút thời gian để load map, vào luôn sẽ không được và có thể gây lỗi Billing

boyganz
07-01-12, 09:02 PM
Vì Billing chưa chuẩn nên khi khởi động Server xong nên để nó chút thời gian để load map, vào luôn sẽ không được và có thể gây lỗi Billing

Sói Đẹp Trai
07-01-12, 09:19 PM
Vì Billing chưa chuẩn nên khi khởi động Server xong nên để nó chút thời gian để load map, vào luôn sẽ không được và có thể gây lỗi BillingChú ý các từ được bôi đỏ............................................. .................................................. ..........

boyganz
07-01-12, 09:35 PM
Chú ý các từ được bôi đỏ............................................. .................................................. ..........
bạn add yaho boy.ganz_dn giúp mình được không mình làm tối chừ mà vẫn chưa dc =((

zin1007.
07-01-12, 09:37 PM

boyganz
07-01-12, 09:42 PM
Ai giúp mình cài với làm mãi vẫn không dc [-O<

kid1110
07-01-12, 10:25 PM
Từ sáng đến h mình thử đi thử lại nhiều lần, download tổng cộng 3 client.
- Không file lauch.exe nào trong bất cứ Client nào chạy được, chạy nó không hiện ra cửa sổ, chỉ hiện ra dưới thanh Taskbar và không nhấn gì được hết.
- Mình phải dùng file lauch.exe của FTP chép đè vào mới chạy được và đăng nhập ok.

Thứ 2, Server HH cứ 1 phút nó tặng Exp, mình muốn bỏ cái đó đi thì làm như thế nào?

Thanks all.

dodt1306
07-01-12, 10:37 PM
lỗi này là sao khi đăng kí

Fatal error: Class 'DB' not found in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 118

dodt1306
08-01-12, 03:52 AM
bị lỗi font ai sửa hộ mìn với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lovedawn
08-01-12, 07:56 AM
em bị lỗi bảo dưỡng...:((...down nguyên bộ ko chỉnh sửa gì...ai giúp em

vuhuy99v
08-01-12, 08:15 AM
Cái đó mình cug bị nè,bạn chỉ cần vào nhân vật cỡ 10 mấy lần là sẽ đc.
Nó cứ báo lỗi đang bảo dưỡng thì bạn cứ dzo là ok

Tip:Lúc mới chạy lệnh xog nên để 5' rùi hãy dzo game.

lovedawn
08-01-12, 08:22 AM
Cái đó mình cug bị nè,bạn chỉ cần vào nhân vật cỡ 10 mấy lần là sẽ đc.
Nó cứ báo lỗi đang bảo dưỡng thì bạn cứ dzo là ok

Tip:Lúc mới chạy lệnh xog nên để 5' rùi hãy dzo game.

mình đã thử và vào dc, cám ơn ông...

dinhdtd
08-01-12, 08:25 AM
Pass để vào winscp là gì vậy mọi người

lovedawn
08-01-12, 08:38 AM
bị nhầm với cái tạo acc....30char

legend1250
08-01-12, 08:38 AM
Pass để vào winscp là gì vậy mọi người

host: 192.168.1.3
user: root

giangmap
08-01-12, 09:13 AM

do Server chưa load hết nên bị lỗi này...bạn nên chờ khoảng 15p sau khi khởi động xong sẽ chơi được :)

dinhdtd
08-01-12, 10:05 AM
host: 192.168.1.3
user: root

đã được rồi thanks bạn
cho mình hỏi luôn, lệnh nén và giải nén file *.tar.gz là gì

Kurosaki
08-01-12, 10:17 AM
đã được rồi thanks bạn
cho mình hỏi luôn, lệnh nén và giải nén file *.tar.gz là gì

cd /home

tar xzvf *.tar.gz

là được

kid1110
08-01-12, 02:46 PM
Hà Hoàng ơi,

Bạn hướng dẫn mình bỏ cái vài phút tự động nhận exp dùm mình với.

Cám ơn bạn.

phiyeutuan08
08-01-12, 05:26 PM
Các bạn ơi cho mình hỏi chút:
Sever TLBB mình đặt ở ổ D:, khi cài Vmware mình có chọn dòng Moved it gì đó (mình không hiểu ý nghĩa nó là sao khác gì với Copy it)?
Vậy khi mình dùng WinSCP để đưa dữ liệu mới vào hoặc chỉnh sửa trong sever TLBB thì nó sẽ lưu dữ liệu đã chỉnh sửa vào sever TLBB của mình ở ổ D: phải không?
Nếu mình có cài lại Windown và cài lại Vmware thì chỉ cần lại load lại sever TLBB ở ổ D: là có lại sever TLBB đã được chỉnh sửa đúng không?

anhdao275
08-01-12, 05:29 PM
Các bạn ơi cho mình hỏi chút:
Sever TLBB mình đặt ở ổ D:, khi cài Vmware mình có chọn dòng Moved it gì đó (mình không hiểu ý nghĩa nó là sao khác gì với Copy it)?
Vậy khi mình dùng WinSCP để đưa dữ liệu mới vào hoặc chỉnh sửa trong sever TLBB thì nó sẽ lưu vào dữ liệu đã chỉnh sửa vào sever TLBB của mình trong ổ D: phải không?
Nếu mình có cài lại Windown và cài lại Vmware thì chỉ cần lại load lại sever TLBB ở ổ D: là có lại sever TLBB đã được chỉnh sửa đúng không?
bạn cứ ấn gì bạn thích. chẳng liên quan gì.cái này do vmware mới cài đó thôi. move it cho nó tiết kiệm dung lượng.

boyganz
08-01-12, 05:58 PM
bạn cứ ấn gì bạn thích. chẳng liên quan gì.cái này do vmware mới cài đó thôi. move it cho nó tiết kiệm dung lượng.

muốn ép lỗ 4 phải cần những nguyên liệu gì nhỉ

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 05:58 PM
Cái đó thực chất là có lý do...
Move it: Bạn đã biết về nó, nó đã phù hợp với máy bạn và bạn chỉ di chuyển vị trí của nó mà thôi.
Copy it: Bạn chưa biết về nó, nó được sao chép từ nơi khác đến, bạn sẽ phải Config IP của nó cho phù hợp với máy của mình.
Nên chọn Copy it để khỏi vào Config mạng lại một lần nữa bằng cách ấn Probe như đã hướng dẫn ở topic Config. Nếu bạn chọn Copy it bạn sẽ không phải thực hiện thao tác Config lại...

Enjoy !

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 06:02 PM
muốn ép lỗ 4 phải cần những nguyên liệu gì nhỉBạn chưa chơi TL FPT bao giờ à=))... Dùng Hàn Ngọc Tinh Túy mất 500 vàng hoặc dùng Điểm Kim Chi Tiễn mất 2000 vàng...
Với Server này dùng Hàn Ngọc Tinh Túy sẽ bị lỗi xung đột... Dùng Điểm Kim Chi Tiễn mất có 2 vàng thôi...
Điều kiện tối thiểu là trang bị phải trên cấp 100 và phải đục max 3 lỗ rồi

kid1110
08-01-12, 06:08 PM
Hà Hoàng ơi,

Bạn hướng dẫn mình bỏ cái tự động tăng điểm kinh nghiệm sau 1 phút với, mình muốn train và làm nhiệm vụ từ từ để thấy hết cái hay của game, mà cứ sau 1 phút kinh nghiệm tự động tăng hoài.

boyganz
08-01-12, 06:10 PM
Bạn chưa chơi TL FPT bao giờ à=))... Dùng Hàn Ngọc Tinh Túy mất 500 vàng hoặc dùng Điểm Kim Chi Tiễn mất 2000 vàng...
Với Server này dùng Hàn Ngọc Tinh Túy sẽ bị lỗi xung đột... Dùng Điểm Kim Chi Tiễn mất có 2 vàng thôi...
Điều kiện tối thiểu là trang bị phải trên cấp 100 và phải đục max 3 lỗ rồi

mình mún sửa các lỗi như điểm kinh nghiệm phân bố chuẩn + đánh quái không lên kinh nghiệm + sửa tự tăng kinh nghiệm khi đứng ở đại lý + 1 client thật hoàn chỉnh ( client của hà hoàng thì dùng đc TK 102 còn vtv8 thì k còn thú cưỡi thì vtv8 thì ngon còn của hà hoàng thì k dc )
với kiếm 2 vật liệu đó ở đâu vậy

phiyeutuan08
08-01-12, 09:03 PM
Bạn nào giải thích dùm mình với:
Khi mình dùng WinSCP để đưa dữ liệu mới vào hoặc chỉnh sửa dữ liệu trong sever TLBB thì dữ liệu đã chỉnh sửa sẽ lưu vào sever TLBB ở ổ D: hay ở đâu?
Mình muốn biết vì muốn ghost lại Window khi đó phải cài lại Vmware. Lúc này mình load lại sever ở ổ D: thì mọi thứ mình chỉnh hoặc update còn không?

kid1110
08-01-12, 09:08 PM
Bạn nào giải thích dùm mình với:
Khi mình dùng WinSCP để đưa dữ liệu mới vào hoặc chỉnh sửa dữ liệu trong sever TLBB thì dữ liệu đã chỉnh sửa sẽ lưu vào sever TLBB ở ổ D: hay ở đâu?
Mình muốn biết vì muốn ghost lại Window khi đó phải cài lại Vmware. Lúc này mình load lại sever ở ổ D: thì mọi thứ mình chỉnh hoặc update còn không?

Nếu Server (Cụ thể là các file để VMware mở ra chạy) nằm ổ đĩa khác ổ đĩa cài HĐH, thì sau khi bạn ghost lại những cái bạn chỉnh sữa sẽ không bị mất gì cả, chỉ việc cài lại VMware và open nó ra lại thôi.

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 09:12 PM
Hà Hoàng ơi,

Bạn hướng dẫn mình bỏ cái tự động tăng điểm kinh nghiệm sau 1 phút với, mình muốn train và làm nhiệm vụ từ từ để thấy hết cái hay của game, mà cứ sau 1 phút kinh nghiệm tự động tăng hoài.Cái này mình cũng ko rõ lắm... Bạn ra khỏi thành đại lý là hết ngay;))

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 09:16 PM
mình mún sửa các lỗi như điểm kinh nghiệm phân bố chuẩn + đánh quái không lên kinh nghiệm + sửa tự tăng kinh nghiệm khi đứng ở đại lý + 1 client thật hoàn chỉnh ( client của hà hoàng thì dùng đc TK 102 còn vtv8 thì k còn thú cưỡi thì vtv8 thì ngon còn của hà hoàng thì k dc )
với kiếm 2 vật liệu đó ở đâu vậy
Client của vtv8 thì bạn chép cái này vào Data là hiển thị ngay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boyganz
08-01-12, 09:20 PM
Client của vtv8 thì bạn chép cái này vào Data là hiển thị ngay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh giúp em sửa lỗi đánh quái không lên kinh nghiệm với em đánh ở vương cổ mổ cả 9 tầng đều k có kn :((

tandat102
08-01-12, 09:31 PM
anh giúp em sửa lỗi đánh quái không lên kinh nghiệm với em đánh ở vương cổ mổ cả 9 tầng đều k có kn :((

Nếu đúng lời bạn nói thì là do bạn đeo ám khí nên không nhận được exp do file DarkExpLevel không đồng bộ với client . Còn nhận được exp nhưng không lên lv được thì chỉnh file PlayerExpLevel cho đồng bộ với client

rikudo
08-01-12, 09:51 PM
Tháo ám khí ra là sẽ có kinh nghiệm ;;);;);;)

chickenkaka234
09-01-12, 10:06 AM
Hà Hoàng ơi mình muốn làm nhiệm vụ, nhưng sao nhận mà không có chỗ trả vậy?

kid1110
09-01-12, 11:28 AM
Hà Hoàng ơi mình muốn làm nhiệm vụ, nhưng sao nhận mà không có chỗ trả vậy?

Server này hệ thống NV chưa hoàn chỉnh. Nhận nhiệm vụ nhưng không thể thực hiện được. Và một số NPC trả nhiệm vụ không có, mà cho dù có cũng không thể trả.

Ví dụ: Nhiệm vụ "Thanh vũ khí thứ nhất", nhận xong, chạy lại Bồ Lương, không thấy trả nhiệm vụ :))

boyganz
09-01-12, 11:48 AM
Ai có lòng hảo tâm ngồi thiết kế lại sever phù hợp cho chơi offline dạng cày cuốc chứ như ri không ổn lắm với việt hóa npc đổi trang bị luôn toàn tiếng tây tiếng tầu không thank:D

vietthol
09-01-12, 02:12 PM
Server này hệ thống NV chưa hoàn chỉnh. Nhận nhiệm vụ nhưng không thể thực hiện được. Và một số NPC trả nhiệm vụ không có, mà cho dù có cũng không thể trả.

Ví dụ: Nhiệm vụ "Thanh vũ khí thứ nhất", nhận xong, chạy lại Bồ Lương, không thấy trả nhiệm vụ :))

thật lòng thì tất cả các game lậu mình từng nghịch từ trước tới giờ có duy nhất TRu tiên là có bộ nhiệm vụ hoàn chỉnh còn lại tất cả các game khác bộ quest đều lỗi tung giật :))

chickenkaka234
09-01-12, 02:24 PM
thật lòng thì tất cả các game lậu mình từng nghịch từ trước tới giờ có duy nhất TRu tiên là có bộ nhiệm vụ hoàn chỉnh còn lại tất cả các game khác bộ quest đều lỗi tung giật :))

hic, nói vậy là tại server của tụi TQ nó có vấn đề rùi. Có pro nào lấy được server của FPT VN mình làm offline cũng tốt.:))

mocdich
09-01-12, 06:15 PM
hic, nói vậy là tại server của tụi TQ nó có vấn đề rùi. Có pro nào lấy được server của FPT VN mình làm offline cũng tốt.:))

Thế thì FPT đóng cửa đi là vừa ! Mong sao điều ước thành sự thật !

phiyeutuan08
09-01-12, 07:26 PM
Mình muốn hỏi việt hóa nhiệm vụ trong Game?
Mình đã biết được các file .lua cần việt hóa rồi.
Bây giờ mình muốn biết cách việt hóa file .lua này thành tiếng việt có dấu trong Game mà không bị lỗi.
+ Đầu tiên có lẽ là cần font China để lúc mình mở file .lua bằng notepad ++ lời thoại nó hiện đúng Tiếng China ---> cho mình xin cái link font china của các bạn với mình xài Win7
+ Sau khi mở được bằng notepad ++ rồi mình sẽ việt hóa bằng bảng mã nào trong notepad ++ và sử dụng tool việt hóa nào vietkey hay UniKey (chọn bảng mã nào)
Mong bạn nào biết giúp đỡ mình với!
Cám ơn!

Sói Đẹp Trai
09-01-12, 07:34 PM
Mình muốn hỏi việt hóa nhiệm vụ trong Game?
Mình đã biết được các file .lua cần việt hóa rồi.
Bây giờ mình muốn biết cách việt hóa file .lua này thành tiếng việt có dấu trong Game mà không bị lỗi.
+ Đầu tiên có lẽ là cần font China để lúc mình mở file .lua bằng notepad ++ lời thoại nó hiện đúng Tiếng China ---> cho mình xin cái link font china của các bạn với mình xài Win7
+ Sau khi mở được bằng notepad ++ rồi mình sẽ việt hóa bằng bảng mã nào trong notepad ++ và sử dụng tool việt hóa nào vietkey hay UniKey (chọn bảng mã nào)
Mong bạn nào biết giúp đỡ mình với!
Cám ơn!Bạn dùng Unikey bộ gõ VISCII là vào game hiển thị ngon chứ dùng Unicode là lỗi đó

Sói Đẹp Trai
09-01-12, 07:34 PM
Bạn dùng Unikey bộ gõ VISCII là vào game hiển thị ngon chứ dùng Unicode là lỗi đó
Font Tàu Khựa bạn qua bên JX xin nhé... Mình quên topic nào rồi

192168123
10-01-12, 07:36 AM
hình như là Pass MDF ko vào đúng thì phải :(

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 11:49 AM
hình như là Pass MDF ko vào đúng thì phải :(Pass là 123456 chứ MDF nào thế:| :Laluot_177:

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 03:13 PM
Dù kinzero có nói với mình share thì cứ share ko nên nói tên bạn ý ra...

Nhưng với mình quan trọng nhất là cái " Bản quyền tác giả " và "chữ tín " nên mình đã không làm vậy, đã nói tên bạn ý ra... Mong kinzero hiểu và thông cảm...

Có lẽ đến giờ kinzero cũng chưa được mọi người biết nhưng qua topic này mong mọi người hiểu về " tấm lòng " và " tâm huyết " của một member không phải chỉ có MOD mới làm cái đó...

Có lẽ từ giờ kinzero sẽ có tên tuổi trong Server 4 lỗ này bởi cái Billing phải nói là quá ngon out ra vào lại mượt... Mình đã test Log được cả 3 nick out ra vào lại 3 lần không bị gì, tốc độ đăng nhập nhanh như gió...

Chắc từ giờ TLBB 4 lỗ này sẽ hoàn chỉnh và hoàn thiện như bản 3 lỗ vậy... Hãy thanks cho kinzero nào mọi người...

Link Download Billing : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass: kinzero

Thêm lỗi không hiển thị kinh nghiệm ám khí

Link Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một lần nữa xin nói lời cảm ơn kinzero nhiều

Chúc mừng năm mới...Billing chuẩn nhất quả đất đây=))

zen.dragon
10-01-12, 09:39 PM
Một lỗi rất nghiêm trọng mà chưa ai biết trong sv này là ngọc 9 lại thua ngọc 1 :))

kid1110
11-01-12, 05:32 AM
Sau 2, 3 ngày ngâm cứu Server này và rất nhiều Server download từ TQ.

Thấy vài cái như sau:
1. Nếu run từng dòng lệnh:

/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing/
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server/
./shm start

cd /home/tlbb/Server/
./World

cd /home/tlbb/Server/
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server/
./Server_fix

/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

Thì gặp phải thông báo "Server đang bảo trì". Làm ngồi từ tối đến 5h sáng không biết lỗi gì.

Nhưng run:

./tlbbx.sh
Thì vào game bình thường.

2. Mình nghĩ Database Server này có cái gì đó làm 1 phút nhận Exp 1 lần vì mình dùng 4, 5 Server download từ TQ về cài vào nhưng để y Database này thì vẫn còn hiện tượng 1 phút đc Exp 1 lần. Có lẽ nằm trong Database không phải nằm trong các file ở Server.

3. Mới download 1 Server bên TQ về, có 3 thành ĐL, HD, TC mới rất đẹp :) Hệ thống nhiệm vụ Bang hội, môn phái đầy đủ (Chưa test những nhiệm vụ ở các Map khác). Có nhiệm vụ Tuần hoàn Đoàn Diên Khánh làm xong được Ám Khí mà rất nhiều Server không có phải mua Ám Khí trong shop :)) Rất thích hợp cho những bạn thích cày cuốc làm nhiệm vụ :D Nhưng ngặt một cái Server này không có Database kèm theo, phải dùng 1 Database có sẳn nào đó :(

Còn đang test .......

192168123
11-01-12, 06:11 AM
ai chỉ mình cách khởi động MySQL dc hok vậy . mình vào navicat làm j mà cứ load mãi

cdbk93
11-01-12, 07:41 AM
mọi người cho hỏi host user va pass để vào winscp là gì

192168123
11-01-12, 07:55 AM
mọi người cho hỏi host user va pass để vào winscp là gì

của bạn đây User : root . pass : 123456

giangmap
11-01-12, 09:08 AM
ai chỉ mình cách khởi động MySQL dc hok vậy . mình vào navicat làm j mà cứ load mãi

mình thấy bạn toàn viết chữ màu đỏ...không biết chữ đỏ có dành riêng cho BQT làm việc hay không...nhưng nếu có thì bạn hãy tôn trọng việc này và dùng chữ màu khác :)
còn việc MySQL load mãi là do máy bạn không đủ cấu hình để chạy...hoặc bạn có thể cài lại bản Navicat khác :)

Sói Đẹp Trai
11-01-12, 11:07 AM

Thấy vài cái như sau:

cd /home/tlbb/Billing/
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server/
./shm start

cd /home/tlbb/Server/
./World

cd /home/tlbb/Server/
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server/
./Server_fix

/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

Thì gặp phải thông báo "Server đang bảo trì". Làm ngồi từ tối đến 5h sáng không biết lỗi gì.

Nhưng run:

./tlbbx.sh

2. Mình nghĩ Database Server này có cái gì đó làm 1 phút nhận Exp 1 lần vì mình dùng 4, 5 Server download từ TQ về cài vào nhưng để y Database này thì vẫn còn hiện tượng 1 phút đc Exp 1 lần. Có lẽ nằm trong Database không phải nằm trong các file ở Server.

3. Mới download 1 Server bên TQ về, có 3 thành ĐL, HD, TC mới rất đẹp :) Hệ thống nhiệm vụ Bang hội, môn phái đầy đủ (Chưa test những nhiệm vụ ở các Map khác). Có nhiệm vụ Tuần hoàn Đoàn Diên Khánh làm xong được Ám Khí mà rất nhiều Server không có phải mua Ám Khí trong shop :)) Rất thích hợp cho những bạn thích cày cuốc làm nhiệm vụ :D Nhưng ngặt một cái Server này không có Database kèm theo, phải dùng 1 Database có sẳn nào đó :(

Còn đang test .......Trơi ơi đầu topic mình đã nói rõ rồi mà khởi đọng bằng ./tlbbx.sh thay vì mặc định là ./tlbb.sh

legend1250
11-01-12, 11:43 AM

Thấy vài cái như sau:

cd /home/tlbb/Billing/
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server/
./shm start

cd /home/tlbb/Server/
./World

cd /home/tlbb/Server/
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server/
./Server_fix

Nhưng run:

./tlbbx.sh

Còn đang test .......

Share server để mọi người cùng test và hoàn thiện nó đi anh ;;)

Chạy server rồi mới vào được. Còn việc cài SQL thì đã có hướng dẫn của topic Tool tổng hợp của a HàHoàng :)

kid1110
11-01-12, 12:17 PM
Update nâng cấp kỹ năng cho Pet:

cdbk93
11-01-12, 04:23 PM
khi mình đăng nhập thì nó ghi tài khoản bị khóa, vậy phải sửa thế nào hả mọi người

legend1250
11-01-12, 08:18 PM
Update nâng cấp kỹ năng cho Pet:

Anh share em cái shoptable.txt của anh được không?
Tks anh trước :D

kid1110
11-01-12, 09:45 PM
Anh share em cái shoptable.txt của anh được không?
Tks anh trước :D

wywaiwa
11-01-12, 10:35 PM
cái này ping như thế nào vậy. có mỗi cái ping mà làm ngày làm đêm không được. có thể chỉ cu6 thể không? mình ping 2 ngày rùi mò hoài không ra

Sói Đẹp Trai
11-01-12, 10:41 PM
cái này ping như thế nào vậy. có mỗi cái ping mà làm ngày làm đêm không được. có thể chỉ cu6 thể không? mình ping 2 ngày rùi mò hoài không raĐọc kỹ topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wywaiwa
12-01-12, 09:46 AM
clien va sever cua bạn có cần phải tai launch và file severinfo ve ko? minh chay tới start sever doi hoai mà chưa hoàn thành.

Sói Đẹp Trai
12-01-12, 09:53 AM
clien va sever cua bạn có cần phải tai launch và file severinfo ve ko? minh chay tới start sever doi hoai mà chưa hoàn thành.Do máy bạn yếu... Khởi động bằng ./tlbbx.sh

wywaiwa
12-01-12, 10:03 AM
ak bạn ơi. bản của bạn có cần giải nén không? giải nén xong là khởi đông bằng lệnh ./tlbb/sh ak? tai mình thấy locallhost đang ở home.

Sói Đẹp Trai
12-01-12, 10:07 AM
ak bạn ơi. bản của bạn có cần giải nén không? giải nén xong là khởi đông bằng lệnh ./tlbb/sh ak? tai mình thấy locallhost đang ở home.Down cả bộ SV đã tích hợp WMW về xong giải nén ra ổ đĩa phân vùng NTFS... Xong tiếp đó là khởi động Máy ảo ~> Ping mạng ~> Khởi động Server bằng ./tlbbx.sh ~> Khởi động xong tầm 15p ~> Vào game

kid1110
12-01-12, 10:50 AM
Hà Hoàng ơi,

Server này có chức năng nâng cấp skill Pet không bạn?

Mình thấy 1 số Server có bán item nâng cấp skill pet mà server này không coá.

Thanks.

vuhuy99v
12-01-12, 10:55 AM
Mún có thì add dzo thui dze mà.

Sói Đẹp Trai
12-01-12, 10:57 AM
Hà Hoàng ơi,

Server này có chức năng nâng cấp skill Pet không bạn?

Mình thấy 1 số Server có bán item nâng cấp skill pet mà server này không coá.

Thanks.Do SV quá nặng nên mình ko thể test đc giờ ngồi nghịch lại cái 3 lỗ:| Ram 2GB chip dualcore chắc ko trụ nổi bản 4 lỗ này đâu :| Nhưng bản 3 lỗ cũng có thể add đc thú 80 và thần khí 96 đó

kid1110
12-01-12, 11:20 AM
Do SV quá nặng nên mình ko thể test đc giờ ngồi nghịch lại cái 3 lỗ:| Ram 2GB chip dualcore chắc ko trụ nổi bản 4 lỗ này đâu :| Nhưng bản 3 lỗ cũng có thể add đc thú 80 và thần khí 96 đó

Mình đang mệt với cái Shop của Server 4 lỗ này.

Hiện giờ mình có khoản 6, 7 Client. Mà chỉ có 1 client thấy được hết shop KNB trong server (Mà cái client này lỗi tùm lum, không sử dụng được), còn các client khác thì thiếu mất 2 mục:
- Shop lâu lan có: Bí tịch hay Yếu quyết các phái 80, Set đồ 120.
- 1 shop gì nữa không nhớ tên.

1. Mình bê nguyên file ShopTable.txt từ Server vào file Config.axp vẫn không được.
2. Bê thệm file CommonItem.txt từ Server vào thì thêm được vài món trong 2 shop cuối :) Nhưng vẫn không thấy hết.
3. Ghét quá bên nguyên Folder "Public\Config" từ Server vào Client thì thấy hết nhưng toàn bộ Item trong shop KNB thành ra tiếng Hoa :((

Hà Hoàng có kinh nghiệm trong vấn đề này tư vấn mình xíu.

Thanks.

Thêm 1 vấn đề nữa. Server của zrockmanx mình thấy ngon, nhưng chép đè mấy file NPC việt hoá vào sao tự nhiên hệ thống Quest lại bị mất đi, không nhận được nhiệm vụ nửa.

phiyeutuan08
12-01-12, 11:23 AM
Do SV quá nặng nên mình ko thể test đc giờ ngồi nghịch lại cái 3 lỗ:| Ram 2GB chip dualcore chắc ko trụ nổi bản 4 lỗ này đâu :| Nhưng bản 3 lỗ cũng có thể add đc thú 80 và thần khí 96 đó

Hà Hoàng giống mình cái sever này nặng thật mình xài Win 7 chip Core2Dou P8600 2.4 Ram 4G mà xài vẫn còn mệt nên chỉ dám về chơi bản 3 lỗ thấy nhẹ hơn hẳn.
Có gì mới ở bạn 3 lỗ thì chia sẻ với nha.

Sói Đẹp Trai
12-01-12, 11:25 AM
Mình đang mệt với cái Shop của Server 4 lỗ này.

Hiện giờ mình có khoản 6, 7 Client. Mà chỉ có 1 client thấy được hết shop KNB trong server (Mà cái client này lỗi tùm lum, không sử dụng được), còn các client khác thì thiếu mất 2 mục:
- Shop lâu lan có: Bí tịch hay Yếu quyết các phái 80, Set đồ 120.
- 1 shop gì nữa không nhớ tên.

1. Mình bê nguyên file ShopTable.txt từ Server vào file Config.axp vẫn không được.
2. Bê thệm file CommonItem.txt từ Server vào thì thêm được vài món trong 2 shop cuối :) Nhưng vẫn không thấy hết.
3. Ghét quá bên nguyên Folder "Public\Config" từ Server vào Client thì thấy hết nhưng toàn bộ Item trong shop KNB thành ra tiếng Hoa :((

Hà Hoàng có kinh nghiệm trong vấn đề này tư vấn mình xíu.

Thanks.

Thêm 1 vấn đề nữa. Server của zrockmanx mình thấy ngon, nhưng chép đè mấy file NPC việt hoá vào sao tự nhiên hệ thống Quest lại bị mất đi, không nhận được nhiệm vụ nửa.Câu hỏi 1 : cái shop mình cũng làm rồi và bị bảo dưỡng ko làm gì đc nên đành chịu...
Câu hỏi 2: Do khi việt hóa chắc anh duyên đã lược bỏ mấy cái không cần thiết trong chức năng NPC nên nó mất là đúng ;))

kid1110
12-01-12, 11:29 AM
Câu hỏi 1 : cái shop mình cũng làm rồi và bị bảo dưỡng ko làm gì đc nên đành chịu...
Câu hỏi 2: Do khi việt hóa chắc anh duyên đã lược bỏ mấy cái không cần thiết trong chức năng NPC nên nó mất là đúng ;))

Vậy thì muốn shop full thì phải chơi tiếng Hoa thôi. Mà sao mình làm ngược lại, chép ShopTable.ini từ client vào Server thì lại không hiển thị đúng hết.
Hà Hoàng cho mình xin cái list những file cần Việt Hoá. Mình ngồi Việt Hoá lại hết cho hoàn chỉnh, không bỏ nhiệm vụ nào cả, vậy chơi mới sướng :)

Và khi chạy Server gặp báo lỗi này: "ERROR: MotherClient( )" tại sao lúc thì vẫn vào game chơi bình thường, lúc thì "Kiểm tra đường truyền".

Sói Đẹp Trai
12-01-12, 11:30 AM
Vậy thì muốn shop full thì phải chơi tiếng Hoa thôi. Mà sao mình làm ngược lại, chép ShopTable.ini từ client vào Server thì lại không hiển thị đúng hết.
Hà Hoàng cho mình xin cái list những file cần Việt Hoá. Mình ngồi Việt Hoá lại hết cho hoàn chỉnh, không bỏ nhiệm vụ nào cả, vậy chơi mới sướng :)Ờ ờ Trong Public chỗ nào cũng có:| Việt hóa chắc đến tết sang năm sẽ được =))

kid1110
12-01-12, 11:43 AM
Ờ ờ Trong Public chỗ nào cũng có:| Việt hóa chắc đến tết sang năm sẽ được =))

Cách Việt Hoá của mình là thế này:
- Để Exp rate = 1;
- Train từ nhỏ đến cao, vừa train vừa làm NV, gặp cái nào có Tiếng Hoa thì log vào TLBB Việt Nam xem và Việt Hoá.
- Cứ từ từ, gặp chổ nào Việt Hoá chổ đó.
- Cho nên mình cảm thấy cách này sẽ khó xuất hiện lỗi trong khi Việt Hoá 1 lúc nhiều công đoạn. :)

Mình thấy đôi khi chạy Server xuất hiện 2 thông báo lỗi:
- ERROR: MotherClient( )
- ERROR: Remove ... gì đó.

Lúc thì Server vẫn chạy ngon, lúc thì báo lỗi "Kiểm tra đường truyền". Chưa hiểu nguyên nhân :(

mjkenny
12-01-12, 11:47 AM
Các bạn cho mình hỏi chút.
Cái Server này nếu cài từ đầu thì phải Down những cái gì? Bạn nào dẫn Links đc dùm mình thì càng tốt.
Cảm ơn vì sự giúp đỡ.:|:):-*

kid1110
12-01-12, 11:50 AM
Các bạn cho mình hỏi chút.
Cái Server này nếu cài từ đầu thì phải Down những cái gì? Bạn nào dẫn Links đc dùm mình thì càng tốt.
Cảm ơn vì sự giúp đỡ.:|:):-*

Link Download:
Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kiếm thêm link VMware Workstation nửa.

wywaiwa
12-01-12, 11:50 AM
thank nha. mình đã cài được rùi. có lỗi bảo trì nhưng đã vào được game.
nhưng mà shop thiếu nhiều quá (không có mặt tang thương ....( lúc trước có cài bản khác rồi))
cho mình hỏi biling là gì vật? cài vào chỗ nào.( mình gà)
với lại mấy cái pic mà xung quanh người có con rồng bay bay ó là sử dụng clinet hay sever vậy?

mjkenny
12-01-12, 11:52 AM
Link Download:

Kiếm thêm link VMware Workstation nửa.

Thế còn những bản mà các bạn ấy dẫn Links là gì hả bạn? Sao mình thấy nhiều Links thế :|

kid1110
12-01-12, 11:53 AM
thank nha. mình đã cài được rùi. có lỗi bảo trì nhưng đã vào được game.
nhưng mà shop thiếu nhiều quá (không có mặt tang thương ....( lúc trước có cài bản khác rồi))
cho mình hỏi biling là gì vật? cài vào chỗ nào.( mình gà)
với lại mấy cái pic mà xung quanh người có con rồng bay bay ó là sử dụng clinet hay sever vậy?

Billing theo mình hiểu: Nó giống như cái cổng để các file của Server liên kết lại với nhau, các file đó bao gồm: Game Server, Login Server, Database Server, ......
Cho nên Billing càng chuẩn thì sử liên kết giữa những yếu tố trên càng tốt, và Server hoạt động tốt.

Thế còn những bản mà các bạn ấy dẫn Links là gì hả bạn? Sao mình thấy nhiều Links thế :|
Nói chung có nhiều Server, mỗi bạn làm 1 Server, nhưng nếu mình không rành thì nên download Server mấy bạn Config sẳn về sài cho nhanh.

Còn ai rành về Config, có ít kiến thức về Lập trình, cơ sở dữ liệu, máy chủ, .... thì nên sang TQ, kiếm 1 server nhiều tính năng, mình ưng ý, về cài, rồi từ từ Việt Hoá sau :D

Mình thì đang nghiên cứu Server mới nhất bên TQ, nhưng lại đang vướn phải Cơ sở dữ liệu, vì người ta Share Server mà không kèm theo Cở sở dữ liệu. :(

mjkenny
12-01-12, 11:58 AM
Thế cái Client bạn dẫn Links có mấy con Pet như của Hữu Duyên k? Có thú cưỡi 80 k?

kid1110
12-01-12, 12:07 PM
Thế cái Client bạn dẫn Links có mấy con Pet như của Hữu Duyên k? Có thú cưỡi 80 k?

Client thì mỗi người sữa mỗi kiểu, mình không rành thì tải hết về, kiểm tra xem cái nào đầy đủ, ít lỗi nhất thì sài thôi, bạn hỏi thế làm sao mình biết được.

Sói Đẹp Trai
12-01-12, 12:12 PM
Đây là tool tổng hợp tất cả ~> Các bạn load về và xem ko thừa cái nào đâu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mjkenny
12-01-12, 12:28 PM
Client thì mỗi người sữa mỗi kiểu, mình không rành thì tải hết về, kiểm tra xem cái nào đầy đủ, ít lỗi nhất thì sài thôi, bạn hỏi thế làm sao mình biết được.

Hè, cảm ơn nha !

mjkenny
12-01-12, 12:29 PM
Đây là tool tổng hợp tất cả ~> Các bạn load về và xem ko thừa cái nào đâu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trong đó có 1 cái Client phải không bạn? Mình có thể dùng cái của bạn kia dẫn Links cho thay vào được k?

Sói Đẹp Trai
12-01-12, 12:34 PM
Trong đó có 1 cái Client phải không bạn? Mình có thể dùng cái của bạn kia dẫn Links cho thay vào được k?Trong đó là Client 3 lỗ... Đừng load cái đó bỏ Client ra thì tất cả cái gì cũng cần thiết đó

mjkenny
12-01-12, 12:46 PM
Ah! mấy cái đó mình có hết rồi. Trc mình cài Thục Sơn nên Down về :P

kinzero
12-01-12, 01:02 PM
khi mình đăng nhập thì nó ghi tài khoản bị khóa, vậy phải sửa thế nào hả mọi người

Mình cũng đã từng bị như vậy
~> khắc phục:
/etc/rc.d/init.d/oracle stop
/etc/rc.d/init.d/oracle start
nếu chưa được thì đổi pass trong Navicat là ok (dạng MD5)

mjkenny
12-01-12, 01:08 PM
Ah mà cho mình hỏi chút cái Billing gì đó COPY vào đâu vậy?

kinzero
12-01-12, 01:14 PM
Ah mà cho mình hỏi chút cái Billing gì đó COPY vào đâu vậy?

/home/tlbb
bạn đọc kỹ các topic đi hãy hỏi với lại cái này quan trọng vậy mà ...:)>-

mjkenny
12-01-12, 02:14 PM
Các bạn ơi! Khi COPY Billing vào SV các bạn nói chú ý tới Bỉany gì đó là sao?

kakashiABC
12-01-12, 04:09 PM
RAM 2GB load ngon
Ầy za anh đào ít onl nhở

bạn ơi RAM mình cũng 2GB mà load không được cứ hay bị lỗi thế này không bít là sao nhì

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hồi đầu mình tưởng RAM ( vì click vô Resume không chạy nổi được máy ảo ) không đủ lên vào vao FILE
Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG

sau do xoa 3 file ten la :

Red Hat Enterprise Linux 4.vmem
Red Hat Enterprise Linux 4.vmss
Red Hat Enterprise Linux 4.vmx.lck

để set lai ram ao cho sever la 1024 GB ( mac dinh RAM cua sever la 1536 GB )

nhưng vấn không chạy được , có ai biết tại sao không nhì . hĩ

dhvu71
12-01-12, 04:28 PM
bạn ơi RAM mình cũng 2GB mà load không được cứ hay bị lỗi thế này không bít là sao nhì

hồi đầu mình tưởng RAM ( vì click vô Resume không chạy nổi được máy ảo ) không đủ lên vào vao FILE
Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG

sau do xoa 3 file ten la :

Red Hat Enterprise Linux 4.vmem
Red Hat Enterprise Linux 4.vmss
Red Hat Enterprise Linux 4.vmx.lck

để set lai ram ao cho sever la 1024 GB ( mac dinh RAM cua sever la 1536 GB )

nhưng vấn không chạy được , có ai biết tại sao không nhì . hĩ

Những file đó không được xóa file nào trong "Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG" hết. Bạn muốn set lại RAM ảo của HĐH Linux thì bạn chọn Power Off. Sau đó VMWare ở Tab TLBB_Offline --> Devices --> Bạn nhấp chọn Memory 1536GB. Sẽ hiện ra ô điền dung lượng RAM và thanh điều chỉnh RAM. Nhấn OK rồi khởi động lại Linux. Với user: root pass: 123456

Các bạn ơi! Khi COPY Billing vào SV các bạn nói chú ý tới Bỉany gì đó là sao?

Tham khảo của bạn Hà Hoàng:
Topic: HD bằng hình ảnh NAVICAT + WINSCP (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kid1110
12-01-12, 04:29 PM
Lỗi này của bạn không phải do Server, mà do VMware, còn tại sao lỗi thì mình quên rồi, mình có gặp tình trạng này rồi. Tốt nhất bạn cài lại WMware.

1. Gỡ WMware ra, khởi động lại máy tính.
2. Cài lại WMware.
3. Nhấn nút thanks :D

Link Vmware Workstation 8 (Final)

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: vn-zoom.com

philong921
12-01-12, 08:55 PM
lâu rồi đã 6 tháng không vào 4rum anh em dạo này pro quá ai đó dạy long chạy web trên apache của linux được không mấy bạn kia chỉ toàn dạy chạy trên máy thật ..... long thanks trước
Thân.

kid1110
12-01-12, 09:52 PM
lâu rồi đã 6 tháng không vào 4rum anh em dạo này pro quá ai đó dạy long chạy web trên apache của linux được không mấy bạn kia chỉ toàn dạy chạy trên máy thật ..... long thanks trước
Thân.

Chạy web trên Linux thì đơn giản hơn nhiều mà. Lý do là trên máy ảo Linux có sẳn Web server rồi, ta chỉ việc chép source web vào thôi. Từ máy tính thật chỉ việc gõ "192.168.1.3" là ra trang web rồi :)

khoacng
12-01-12, 10:19 PM
Chú ý Billing này chỉ dùng được cho offline thôi còn Online thì quá 20 người nó sẽ tự ngắt kết nối và báo lỗi...

Mới tạm fix đc lỗi out ra vào lại ko bị sao chứ vào Game vẫn chậm như thường =))

Pass: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tết đến ai ai cũng hào phóng thật ;))

Chúc toàn thể anh em GZ một cái tết an lành hạnh phúc bên gia đình với thật nhiều những niềm vui nho nhỏ nhé;))

Thân ái

Hà Hoàng

Làm ơn cho mình hỏi: bản này skill Nộ hỏa Liên trảm của MG có giống FPT ko vậy, hay là giống skill của Thiên Long Huyết tử, 1 mình có làm được nhiệm vụ gì ko ( YTO, PMP , Sát Tinh...cho mình hỏi có cách nào để các máy thật khác có thể chơi qua Lan rồi solo lôi đài được ko vậy,thanks

linhthsm
12-01-12, 11:05 PM
CÁc bạn có khắc phục được lỗi cưỡi thú 80 thì bị dis không. Client của HH xài thú 80 là bị dis a` hix

kid1110
12-01-12, 11:16 PM
CÁc bạn có khắc phục được lỗi cưỡi thú 80 thì bị dis không. Client của HH xài thú 80 là bị dis a` hix

Thú 80 là thú gì bạn? Có phải thú môn phái không? Sao mình tìm hoài trong Shop KNB không thấy bán kỵ thuật thú 80 môn phái.

kid1110
13-01-12, 10:05 AM
Mấy bạn cho mình hỏi về Server này xíu.

Mình thấy có bán thú cưởi cấp 3 trong shop KNB nhưng không thấy bán kỵ thuật. Ví dụ: Kỵ thuật Lưu Ly Phụng. Bạn nào biết chổ nào bán không?

Server này làm sao mở được tính năng thăng cấp skill cho pet?

wywaiwa
13-01-12, 01:55 PM
mình tải sever của Hà Hoàng về . sau khi reset lại lại ping không đươc vậy. có ai chỉ minh các thao tác khi mình reset lai sever ko?

DevilCry189
13-01-12, 04:16 PM
cho mình hỏi tắt cái thời gian an toàn lúc mới vào game làm sao vậy >< bấm vào chỉnh t.g thì nó toàn hiện lên cái web j thôi ><

natuan86
13-01-12, 05:26 PM
Các pro cho mình hỏi bản Server này làm sao để add được thú cưỡi 80 vào vậy.

mjkenny
13-01-12, 06:02 PM
Mấy bạn cho mình hỏi về Server này xíu.

Mình thấy có bán thú cưởi cấp 3 trong shop KNB nhưng không thấy bán kỵ thuật. Ví dụ: Kỵ thuật Lưu Ly Phụng. Bạn nào biết chổ nào bán không?

Server này làm sao mở được tính năng thăng cấp skill cho pet?

Kỵ thuật bạn xem ngay ở trang Shop đầu tiên ấy. Nó k nằm trong phần thời trang.

mjkenny
13-01-12, 06:03 PM
Mà có bạn nào làm ơn giúp mình mấy cái ID với. Những con PET+ Thú Cưỡi trong hình DEMO đó.

kinzero
13-01-12, 06:24 PM
Mà có bạn nào làm ơn giúp mình mấy cái ID với. Những con PET+ Thú Cưỡi trong hình DEMO đó.

vấn đề là bạn cần con nào nói rõ ra chứ.
22558 ~> DiGo
23008 ~Hỏa Kê
23108 ~> Hoa Tiên tử
23558 ~> Chương Ngư
...v.....v....

kinzero
13-01-12, 06:26 PM
cho mình hỏi tắt cái thời gian an toàn lúc mới vào game làm sao vậy >< bấm vào chỉnh t.g thì nó toàn hiện lên cái web j thôi ><

Bạn thoát ra vào lại là hết. ok

mjkenny
13-01-12, 06:32 PM
Lâu lắm rồi mình k chơi TL nên k biết tên con nào với con nào :P
Hay bạn có File Shop nào có mấy con PET đó k Up lên cho mình với!

kinzero
13-01-12, 06:45 PM
Lâu lắm rồi mình k chơi TL nên k biết tên con nào với con nào :P
Hay bạn có File Shop nào có mấy con PET đó k Up lên cho mình với!
vậy bạn qua đây nhé. chúc bạn thành công

philong921
13-01-12, 07:30 PM
bạn gì đó cho long xin cái hướng dẫn được không? long thử chép vào chỗ gì có www ấy chép vô mà gõ chả ra... hình như phải chỉnh trong file config thế nào nữa để kết nối vào oracle tạo acc. ai biik chỉ dùm nhé.. thanks nhiều lắm..
Thân.

wywaiwa
13-01-12, 10:36 PM
tình hình là như thấ này. mình ping ra rồi. nhưng card mạng ảo mình ko đánh ip vào mình để ở chế độ "Obtain IP address automatically" , vì khi đánh 192.168.1.3 vào mình ping ra 128. vẫn vào và chơi game được. dùng winSCp vẫn ok.nhưng mỗi tội dùng Navicat ko đưộc. làm như hướng dẫn thì hiện "1130 - Host '169.254.45.153' is not allowed to connect to MySQL sever" .còn mình thử pinh theo ip đó thì ra "1130 - Host 'Win7-PC' is not allowed to connect to MySQL sever".:Laluot_220:
câu này mình có hỏi pic bên kia nhưng ko ai trả lời nên mình xin đem qua đây.:Laluot_125:

legend1250
14-01-12, 06:33 AM
tình hình là như thấ này. mình ping ra rồi. nhưng card mạng ảo mình ko đánh ip vào mình để ở chế độ "Obtain IP address automatically" , vì khi đánh 192.168.1.3 vào mình ping ra 128. vẫn vào và chơi game được. dùng winSCp vẫn ok.nhưng mỗi tội dùng Navicat ko đưộc. làm như hướng dẫn thì hiện "1130 - Host '169.254.45.153' is not allowed to connect to MySQL sever" .còn mình thử pinh theo ip đó thì ra "1130 - Host 'Win7-PC' is not allowed to connect to MySQL sever".:Laluot_220:
câu này mình có hỏi pic bên kia nhưng ko ai trả lời nên mình xin đem qua đây.:Laluot_125:

Đã chạy lệnh khởi động mySQL chưa? Mình không nhớ rõ lệnh đó nên gõ ./tlbbx.sh khởi động luôn server cho tiện :))

wywaiwa
14-01-12, 12:46 PM
mình làm không được, mấy bạn coi giúp mình nha.

legend1250
14-01-12, 01:24 PM
mình làm không được, mấy bạn coi giúp mình nha.

Nếu chơi tlbb Offline mà máy tính có mạng Internet thì khỏi cần cài card ảo Loopack, còn không có mạng Internet thì hẵng cài Loopack. Muốn ping được thì chỉnh IP LAN của card loopack trùng với IP LAN của card ảo.

kakashiABC
14-01-12, 02:06 PM
Mình cũng đã từng bị như vậy
~> khắc phục:
nếu chưa được thì đổi pass trong Navicat là ok (dạng MD5)

khắc phục lỗi này làm ntn vậy bạn

~> khắc phục:

mình đọc cái này không hiểu là coppy 2 cái file đó từ sever khác sang hay là gõ lệnh trong linux . mình vô NIvicat đổi lại pass rùi nhưng đăng nhập acc nào cũng báo là ' tài khoản bị khóa ' ^#(^

mjkenny
14-01-12, 04:12 PM
Cái SV kia có mấy con PET như mấy hình cuối không nhỉ?
Mình thử vài ID toàn ERROR PET. Mà mấy cái con đó ở SV nào thế nhỉ?

kid1110
18-01-12, 01:06 PM
Đố ai nhận được nhiệm vụ này :-s

Thêm danh sách nhiệm vụ :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wywaiwa
19-01-12, 03:20 PM
-mấy pro ơi sao mình nhận nv đươc mà làm không đươc vậy? như cái nhiệm vụ Đến "Bồ Lương" nhiệm vụ thành thị, nhiệm vụ kịch tình. nói chung là nhận nhiệm thì được mà đánh quái thì không hoàn thành (0/10). trả nhiện vụ thì khồng đươc.
-sao clinet của bản

Client hiển thị tốt thú cưỡi 80 và full map

Link Download: ftp://125.253.114.9/pub/TLBBVIP3.0.rar
không có Triệu Thiên Sư.
mấy clinet còn lại thì ok. nhưng không có mấy con pet như trong hình.
tất cả các clinet trừ

Đầu tiên xin gửi lời cảm ơn đến Hexpor dev bản này
Client đã đc mod lại sửa lỗi luôn di chuyển 2 thành Lạc Dương và Tô Châu
còn client ra sao mọi người tự test . Phù hợp vơi bản 4 lỗ mọi người đang dùng
Link Tải<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(chưa thử) thì mua thú 80 bị dis.

legend1250
19-01-12, 03:49 PM
-mấy pro ơi sao mình nhận nv đươc mà làm không đươc vậy? như cái nhiệm vụ Đến "Bồ Lương" nhiệm vụ thành thị, nhiệm vụ kịch tình. nói chung là nhận nhiệm thì được mà đánh quái thì không hoàn thành (0/10). trả nhiện vụ thì khồng đươc.
-sao clinet của bản

không có Triệu Thiên Sư.
tất cả các clinet trừ

kid1110
19-01-12, 06:42 PM
-sao clinet của bản

không có Triệu Thiên Sư.
tất cả các clinet trừ

1. Nhiệm vụ không trả được do tên NPC là tiếng Hoa, giờ mình Việt Hoá lại tiếng Việt nên khi tới NPC trả nhiệm vụ thì Server không biết NPC mình đã Việt Hoá là gì nên nó không hiển thị bảng trả NV. Muốn thực hiện được nhiệm vụ phải Việt Hoá lại các file nhiệm vụ luôn, trùng tên NPC thì mới làm đc.

2. Thú cưởi 80 mua bị dis là do client không hổ trợ.

Mới hoàn thành hệ thống đổi nhiệm vụ môn phái :D

wywaiwa
19-01-12, 09:02 PM
1. Nhiệm vụ không trả được do tên NPC là tiếng Hoa, giờ mình Việt Hoá lại tiếng Việt nên khi tới NPC trả nhiệm vụ thì Server không biết NPC mình đã Việt Hoá là gì nên nó không hiển thị bảng trả NV. Muốn thực hiện được nhiệm vụ phải Việt Hoá lại các file nhiệm vụ luôn, trùng tên NPC thì mới làm đc.

2. Thú cưởi 80 mua bị dis là do client không hổ trợ.

Mới hoàn thành hệ thống đổi nhiệm vụ môn phái :D

bạn cho mình xin clinet và file VH bạn đang dùng nha. thank bạn nhiều.:x:x

kid1110
19-01-12, 09:46 PM
bạn cho mình xin clinet và file VH bạn đang dùng nha. thank bạn nhiều.:x:x

Client mình đang dùng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File Việt hóa thì Server Hà Hoàng share có sẳn Việt Hóa rồi bạn.

Mình chỉ fix lại các nhiệm vụ & đổi trang bị thôi. Trong quá trình sữa của mình có phát sinh 1 xíu lỗi, mình đang tìm nguyên nhân. Hiện giờ không hiểu sao Server chạy 1 lần nó không chịu. Phải chạy 2 lần.

Cụ thể chạy: ./tlbbx.sh đợi nó chạy xong rồi chạy tiếp 1 lần nửa ./tlbbx.sh. Nếu chỉ chạy 1 lần thì vào game sẽ nhận được thông báo "Máy chủ đang bảo trì" :(

wywaiwa
19-01-12, 10:09 PM
Client mình đang dùng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File Việt hóa thì Server Hà Hoàng share có sẳn Việt Hóa rồi bạn.

Mình chỉ fix lại các nhiệm vụ & đổi trang bị thôi. Trong quá trình sữa của mình có phát sinh 1 xíu lỗi, mình đang tìm nguyên nhân. Hiện giờ không hiểu sao Server chạy 1 lần nó không chịu. Phải chạy 2 lần.

Cụ thể chạy: ./tlbbx.sh đợi nó chạy xong rồi chạy tiếp 1 lần nửa ./tlbbx.sh. Nếu chỉ chạy 1 lần thì vào game sẽ nhận được thông báo "Máy chủ đang bảo trì" :(
bạn share cho mình mấy file bạn fix được ko.:x mình không biết cách làm.#-o mỗi cái cài serve thui cũng đã mất của mình 2 ngày rùi. cài vào thì hết bị cái này tới cái kia. #:-s
mình muốn làm nv lắm, chứ vào mà ko làm được nv thì chỉ có mặc đồ rùi chạy lòng vòng thui.:((
ak mà cái máy chủ bảo trì mình cũng bị không biết có giống bạn không. mình cứ vào hoài hên xui thui hà. có lúc vào hoài ko được thoát game, ra vào lại lại được. ^^

kid1110
19-01-12, 10:16 PM
bạn share cho mình mấy file bạn fix được ko.:x mình không biết cách làm.#-o mỗi cái cài serve thui cũng đã mất của mình 2 ngày rùi. cài vào thì hết bị cái này tới cái kia. #:-s
mình muốn làm nv lắm, chứ vào mà ko làm được nv thì chỉ có mặc đồ rùi chạy lòng vòng thui.:((
ak mà cái máy chủ bảo trì mình cũng bị không biết có giống bạn không. mình cứ vào hoài hên xui thui hà. có lúc vào hoài ko được thoát game, ra vào lại lại được. ^^

Mình còn lỗi nhỏ chổ nhiệm vụ Tuần Hoàn (Đoàn Diên Khánh) đang ngồi fix. Fix xong mình share cho :)