PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về lỗi không tìm thấy file hệ thống

kiemsitocno
02-01-12, 07:42 PM
Mình đang chơi bản [JX]Share Server Hút Hít Full By Jxvietnam (Quà Tết) , nó bị lỗi như sau :
- Lúc chạy JxStartup,cài đường dẫn server và client đúng,ip server và client đúng với ip card mạng ảo,nó bị lỗi thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Sau đó mình thoát ra,không chạy JxStartup nữa,mình chạy Sword3PaySys luôn,nó lại bị lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PS : Mình đã :
+ Config IP đúng với ip của card mạng ảo : là 192.168.1.2
+ Đã chạy SQL,và User=sa PassWord= (tức là không có đấy)
+ Chỉnh lại Serverlist.ini trong client đúng với Serverlist.ini trong server,cũng là 192.168.1.2,config ip cho mấy file sword3paysys,s3replayserver,goddess,bishop,s3repla y,gameserver đúng với ip 192.168.1.2
+ Mình giải nén ra,không thêm không bớt thứ gì,chỉ có thêm client của vinagame thôi
+ Attach db đầy đủ
+ Sài no font,và ngôn ngữ của máy là English
+ Đêm qua chơi ngon lành,giờ bật máy lên tự dưng bị lỗi,thử xóa hết rùi giải nén lại cài lại,rùi thử copy qua ổ khác luôn,nhưng vẫn không được 8-| 8-| 8-|

duongbaho
02-01-12, 07:46 PM
Bạn chạy sever có font àk dow sever nofont cài cho dễ kìa nếu không thì để lại yahoo mình pmm team cho (sever nofont nhé )

kiemsitocno
02-01-12, 07:51 PM
Bạn chạy sever có font àk dow sever nofont cài cho dễ kìa nếu không thì để lại yahoo mình pmm team cho (sever nofont nhé )

mình đã thử với server có font,chỉnh lại ngôn ngữ máy là chinese,mình thử luôn các server
[JX] Quà Noel - Tết cho anh em [Update Nofont]
Server Sóng Gió Tình Yêu ver3.0 Up
Server TSBD 0.3 update kết hợp hút hít (topic 2)
Thái Sơn Bắc Đẩu 0.3 update k lỗi client 100%
TSBD 0.3+ AWJX full no font (việt hoá)
Tất cả đều bị lỗi ý đúc như đầu topic mặc dù ngay hôm qua chơi ngon lành
Ngày hôm nay mình chơi server này,ngày mai mình chơi server khác,cứ có server mới lại down về thử,bạn mà cài giúp mình thế lần sau chơi server khác mình biết chỗ nào mà sửa

kiemsitocno
02-01-12, 09:32 PM
cuối cùng chẳng ai giúp,thôi tự mò vậy (:|

duynguyenjx
02-01-12, 09:39 PM
mình đã thử với server có font,chỉnh lại ngôn ngữ máy là chinese,mình thử luôn các server
[JX] Quà Noel - Tết cho anh em [Update Nofont]
Server Sóng Gió Tình Yêu ver3.0 Up
Server TSBD 0.3 update kết hợp hút hít (topic 2)
Thái Sơn Bắc Đẩu 0.3 update k lỗi client 100%
TSBD 0.3+ AWJX full no font (việt hoá)
Tất cả đều bị lỗi ý đúc như đầu topic mặc dù ngay hôm qua chơi ngon lành
Ngày hôm nay mình chơi server này,ngày mai mình chơi server khác,cứ có server mới lại down về thử,bạn mà cài giúp mình thế lần sau chơi server khác mình biết chỗ nào mà sửa

Chắc lỗi do win hay lỗi SQL rồi, nếu bạn muốn test nhiều SV cùng lúc thì khi add DB nhớ đặt tên khác, mỗi SV khi add DB đặt 1 tên khác nhau.

Ví dụ:

SV TSBD3.0 + hút hít khi add DB đặt là accounttsbd, roletsbd, cardtsbd

SV SGTY thì accountsgty, rolesgty, cardsgty

.................................................. ..............
.................................................. .............

Như vậy trên 1 máy bạn có thể cài và test thử nhiều SV khác nhau.!

jxvietnam
02-01-12, 09:40 PM
bạn thử đổi tên thư mục thử server xem thay vì có dấu thì chuyển thành ko dấu Quà Tết => Qua Tet
chạy Sword3PaySys mà bị lỗi "KO tìm thấy file hệ thống" tui chưa gặp bao giờ, chỉ gặp lỗi DB Connect Error thôi

kiemsitocno
02-01-12, 09:52 PM
bạn thử đổi tên thư mục thử server xem thay vì có dấu thì chuyển thành ko dấu Quà Tết => Qua Tet
chạy Sword3PaySys mà bị lỗi "KO tìm thấy file hệ thống" tui chưa gặp bao giờ, chỉ gặp lỗi DB Connect Error thôi

giá như diễn dàn có 2 nút thank nhỉ,hehe,thank bác nhiều nha,đổi tên không dấu là hết lỗi,chạy lại được bình thường \:D/ :> :D o:-) <:-P