PDA

View Full Version : [JX] Nhân Vật bị tàng hình khi mặt áo ô kim sever TSBD v3 + awjx

trilap2004
02-01-12, 10:02 AM
Chào các bạn, mình là newbie hiện đang thử sv tsbd + hút hít của bác jxvietnam. Mình đang bị lỗi hễ nhân vật mặc áo ô kim là bị tàng hình. Máy mình có cài font, đủ bộ spr của đồ ô kim trong client, sever chạy ngon và mướt trên win 7, vk ô kim sáng bt nhưng áo thì lại bị tàng hình. Bác nào biết thì giúp với nhé. Rất cảm ơn !!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heocon24689
02-01-12, 10:04 AM
Cái này chéc do thiếu RES hoặc đủ RES nhưng đường dẫn RES bị sai

trilap2004
02-01-12, 10:21 AM
Cái này chéc do thiếu RES hoặc đủ RES nhưng đường dẫn RES bị sai

Bạn biết file nào set lại path của mấy cái res trong client ko chỉ mình với? Cảm ơn nhiều.

heocon24689
02-01-12, 11:03 AM
Bạn bị lỗi cái áo không thấy hình thì vào Setting/item file armor.txt (mở = excel) rồi xem cái áo bạn đang mang tên j rồi tìm xem nó nằm ở đâu >>> nhìn sang bên cạnh có mấy đường dẫn SPR (từ đó mà tìm SPR thay vào )

trilap2004
02-01-12, 11:15 AM
Bạn bị lỗi cái áo không thấy hình thì vào Setting/item file armor.txt (mở = excel) rồi xem cái áo bạn đang mang tên j rồi tìm xem nó nằm ở đâu >>> nhìn sang bên cạnh có mấy đường dẫn SPR (từ đó mà tìm SPR thay vào )

Thanks bạn. Thêm nữa sau 1 lúc mày mò mình đã làm được. Thông tin của bạn rất hữu ích nhưng trường hợp của mình là lỗi của client no font. Mình down cái client có font về, edit tên file của UI của clien no font cuối cùng cũng đc, tại client no font của mình việt hóa có dấu nên ko nỡ bỏ. Ngoài ra là lỗi tàng hình ko xảy ra với client có font. Dù sao cũng cảm ơn ý kiến của bạn lắm !

jxvietnam
02-01-12, 01:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>