PDA

View Full Version : [JX] Cho em về Config Server Online lên hamachi!!!

heocon24689
01-01-12, 10:10 AM
Tình hình là em không biết Config IP như thế nào.Mấy a chị chỉ giúp em với.
E có 2 card mạng : 1 - Hamachi
2 - Card mạng của em
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

E (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)m nghe anh JxVietnam nói là để nguyên IP :192.168.1.2 dùng...Em Config thế này có đúng ko ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

N (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)h� �ng lúc chạy gameserver.exe thì hiện ra là 33663168 : 0

> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)>>> Kết nối server thất bại....AE cho mình hỏi Config như thế nào thì được.....
Thank ae nhiều :D

jxvietnam
01-01-12, 10:20 AM
acc config IP máy làm gì =.=
để card mạng nó auto IP đi
vào run -> cmd -> gõ ipconfig, xem IP card mạng ở IP address, sau đó config các file trong server thành ip đã xem ở card mạng

heocon24689
01-01-12, 10:29 AM

N (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)h� � thế này thì IP nào a :(.....IP của card mạng + Ip của hamachi để auto hết luôn hả anh.a cho e xin cái yahoo teamview giúp em với.:9

kakalot1
01-01-12, 10:58 AM
pm smile.no1k mình team cho\:D/
màk hình như bạn chưa cài font thì fãi

[B.M.W]Sports
01-01-12, 11:03 AM
config ip 5.136.29.285 đó bạn

cuonghaha
02-01-12, 12:51 AM
:)) cái này tui thấy nhiều người hỏi giờ tiện tay làm luôn .muốn đưa sever lên hamach cho Ae chiến dĩ nhiên phải có sever và path client đầy đủ cái path sẽ up lên cho mọi người tải về chơi tuy nhiên trong path cần sửa của người tải là vào setting/sever list sửa lại cái IP thành Ip của HAMACHI máy chủ nha ,bạn nào làm máy chủ thì làm ơn đọc số Ip cho người ta biết mà sửa .xong 1 cái .giờ tiếp là vào sever sửa lại tất cả thành IP hiện tại của máy bạn ví dụ máy bạn làm máy chủ thì mở RUN->CMD->đánh IPCONFIG là thấy cái IP dòng đầu ........hehehe..vào sever thư mục sửa lại tất cả thành IP đó hết ( BISHOP,DataBase,JXConfig,ServerCfg,StartupCfg) thấy cái nào chỉnh hết thành IP của mình hết ......xong giờ vào network của hamachi vào proprties chỉnh lại Ip dòng đầu là IP của HAMACHI dòng 2 nhấn cái nó ra Ip dòng 3 thì 0.0.0.0 nếu nhấn 0 không được thì copy số 0 mà dán vào phải có 4 số 0 như trên mới ok nha ...............tiếp tới là là vào HAMACHi mà tạo room nào cho dể nhớ kêu anh em đăng nhập vào đó hết ..tạo nhiều room càng tốt .............thế là xong bạn chạy sever theo thứ tự như củ thế là kêu anh em vào chiến ...
bài viết nội dung đầy đủ bạn chỉ cần đọc kỷ lại là Ok à .....bài tôi tuy viết lời văn lung tung nhưng thể hiện được cái chính của các bạn cần mở JX cho ae chơi qua hamachi nếu thấy hay bạn nào rảnh hãy dựa trên lời bài tôi mà up thêm hình cho Ae hiểu sâu rộng thêm tí nha ...............nhưng nhớ phải nói đã đọc từ bài của tôi nhe hihihihihi:))

Domino9990
02-01-12, 12:53 AM
viết 1 chùm đọc chống cả mặt
30chrrrrrrrrrrrrr

nngocky
02-03-12, 12:05 AM
:)) cái này tui thấy nhiều người hỏi giờ tiện tay làm luôn .muốn đưa sever lên hamach cho Ae chiến dĩ nhiên phải có sever và path client đầy đủ cái path sẽ up lên cho mọi người tải về chơi tuy nhiên trong path cần sửa của người tải là vào setting/sever list sửa lại cái IP thành Ip của HAMACHI máy chủ nha ,bạn nào làm máy chủ thì làm ơn đọc số Ip cho người ta biết mà sửa .xong 1 cái .giờ tiếp là vào sever sửa lại tất cả thành IP hiện tại của máy bạn ví dụ máy bạn làm máy chủ thì mở RUN->CMD->đánh IPCONFIG là thấy cái IP dòng đầu ........hehehe..vào sever thư mục sửa lại tất cả thành IP đó hết ( BISHOP,DataBase,JXConfig,ServerCfg,StartupCfg) thấy cái nào chỉnh hết thành IP của mình hết ......xong giờ vào network của hamachi vào proprties chỉnh lại Ip dòng đầu là IP của HAMACHI dòng 2 nhấn cái nó ra Ip dòng 3 thì 0.0.0.0 nếu nhấn 0 không được thì copy số 0 mà dán vào phải có 4 số 0 như trên mới ok nha ...............tiếp tới là là vào HAMACHi mà tạo room nào cho dể nhớ kêu anh em đăng nhập vào đó hết ..tạo nhiều room càng tốt .............thế là xong bạn chạy sever theo thứ tự như củ thế là kêu anh em vào chiến ...
bài viết nội dung đầy đủ bạn chỉ cần đọc kỷ lại là Ok à .....bài tôi tuy viết lời văn lung tung nhưng thể hiện được cái chính của các bạn cần mở JX cho ae chơi qua hamachi nếu thấy hay bạn nào rảnh hãy dựa trên lời bài tôi mà up thêm hình cho Ae hiểu sâu rộng thêm tí nha ...............nhưng nhớ phải nói đã đọc từ bài của tôi nhe hihihihihi:))
trong file GMConn và relay_config cũng có IP, thì có đổi ko bạn?

mrduc121
02-03-12, 12:12 AM
k đổi cũg được mà đổi cũg được bạn