PDA

View Full Version : [Maple Story] Cần xin các tool chỉnh sửa gấp!!!

HoangNam12345
31-12-11, 06:36 PM
Chào các anh chị em trong forum,cho em hỏi có ai còn giữ được những cái tools để chỉnh sửa server như harepacker,hay tool để banh cái file *.wz của client ra á,hoặc ai có file wz của MS 62 có item của MS v93 ko cho em xin nha,xin hậu ta bằng nút Thanks #64

KaBuTo
01-01-12, 10:30 AM
MS vh notepad ++ vô dụng phải sử dụng đủ 1 bộ để vh ms
WZ repacker <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << cái này đễ VH nè

Harepacker <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << cái này đễ chỉnh sửa hình ảnh item skill vv

MapEmu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> [ link của antanh ] << dùng đễ sửa map theo ý mún

đó đủ 1 bộ cho bạn vh và chỉnh sửa lun ok chứ
như bạn cần :D 30 charrrrrrrrr

heobungbu96
03-01-12, 02:26 PM
ai có file wz của MS 62 có item của MS v93 ko cho em xin nha,xin hậu ta bằng nút Thanks #64
Thật ra thì k có cái wz 62 nào có item v93 đâu :) Vì add vào mệt lắm
Người ta thường dùng cách này nè! :D [ragezone]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HoangNam12345
03-01-12, 09:46 PM
Cảm ơn các anh nha,cảm ơn rất nhìu #44

KaBuTo
03-01-12, 10:47 PM
Thật ra thì k có cái wz 62 nào có item v93 đâu :) Vì add vào mệt lắm
Người ta thường dùng cách này nè! :D [ragezone]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái harepack đó là dùng để custum item thôi để sửa lại hình dạng bạn cũng phải add vào my sql chứ đâu dễ gì :T

heobungbu96
04-01-12, 12:28 PM
cái harepack đó là dùng để custum item thôi để sửa lại hình dạng bạn cũng phải add vào my sql chứ đâu dễ gì :T
À, k cần bạn à. Vì làm theo cách trên từ ragezone, bạn dùng file .wz của ver đó lun :) Vì vậy mới có nhìu pri sv v83 mà có item v104, JMS v140,...
Còn add vào SQL là add id item vào shop, drop item thui để có thế mua trong game or quái rớt ra thui ^^
Chứ k liên quan đến chỉnh sửa hình ảnh
^^

09361996a
04-01-12, 03:59 PM
Chả biêt máy nhà em bị lỗi gì mà đã gỡ bỏ cái java cũ rồi mà vẫn ko cài đc java mới,máy em bị lỗi j` thế có ai bik ko :(
P/s:Ai có thể share cái thư mục Java đc ko tính thử coi đc ko mình nghĩ là do thiếu file(Đúng thôi bữa bà chị đáng mến nghịch máy mà :| )

Mà có phải xài file *.wz trong client thì phải có thông tin chỉ số trong thư mục wz không,ai biết bày dùm em nha !!!

LeoK.Love
04-01-12, 05:11 PM
À, k cần bạn à. Vì làm theo cách trên từ ragezone, bạn dùng file .wz của ver đó lun :) Vì vậy mới có nhìu pri sv v83 mà có item v104, JMS v140,...
Còn add vào SQL là add id item vào shop, drop item thui để có thế mua trong game or quái rớt ra thui ^^
^^
Dùng file .wz của chính ver đó có thể sẽ gây lỗi nếu không chỉnh lại đúng ver ( Dù có chỉnh cũng khó được , chẳng hạn như file UI.wz ver 100 đã chỉnh về v83 nhưng dù có nhét vào cũng không được => Lỗi disconect )
Về phần chẳng hạn như item JMS các bạn phải chỉnh sửa chứ không thể nào chỉnh về v83 của GMS vì 2 cái này language khác nhau hoàn toàn :D

KaBuTo
04-01-12, 05:32 PM
^^
ko biết đừng có tỏ ra nguy hiểm . làm như vậy vô game có thể item đó ko lên hình hoặc dis cho sv đừng cãi với mình kinh nghiệm dev mình rành hơn bạn nhìu

heobungbu96
04-01-12, 08:51 PM
Dùng file .wz của chính ver đó có thể sẽ gây lỗi nếu không chỉnh lại đúng ver ( Dù có chỉnh cũng khó được , chẳng hạn như file UI.wz ver 100 đã chỉnh về v83 nhưng dù có nhé vào cũng không được => Lỗi disconect )
Về phần chẳng hạn như item JMS các bạn phải chỉnh sửa chứ không thể nào chỉnh về v83 của GMS vì 2 cái này language khác nhau hoàn toàn :D
^^ Tks Leo nhìu nha
Theo mình thì muốn dùng file UI.wz, skill.wz v100 phải thêm mã hex vào thì phải (cái này học hỏi đc ít nhìu từ anhtanh95 ^^)! vì giao diện 2 ver khác nhau hoàn toàn mà :P còn skill v100 cũng khác hoàn toàn v83 nữa
Các file wz khác thi toàn bộ thông tin vẫn giữ nguyên nên có thể update... (vd v83 id: 10000 là mũ GM chẳng thì v100 id: 10000 vẫn là mũ GM)
Theo mình là v thôi, còn bạn Kabuto, vậy bạn chỉnh sữa hình ảnh trong SQL như thế nào? Chỉ mình đc k :)

meyeu14
04-01-12, 08:55 PM
qua giúp m với!

talachumvipe
19-05-12, 09:32 AM
download sao zay may anh ?? 30 ky tu

plus360116
30-05-12, 10:47 AM
ai chỉ mỉnh edit vs :(...................