PDA

View Full Version : [JX] Support Quà Noen Của NhoxYeuNhac92

greentears
29-12-11, 04:17 PM
Tình hình là mình thấy có khá nhiều người cần Suppor một số lỗi mà 1 số Pro có thể giải quyêt đc mà không cần tới NhoxYeuNhac92.
Nay mình lập topic này để mấy Pro vào giúp Newbie giải quyết.
Mình là 1 Newbie nên mình hiểu cảm giác muốn chơi mà không chơi đc.............do server chưa hoàn thiện
Chưa hoàn thiện chứ không phải cùi nhá......anh em đọc cho kỹ........kẻo lại hiểu lầm này nọ
Quy Định trong Topic này là:
Đọc sơ qua các CM đi rồi hãy CM nhá [ Tránh Lặp Lại Câu Hỏi ]

Giờ Thì Chúng Ta Bắt Đầu Nhé...............................

Lỗi Thú Không Có Hình Hài

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cách Khắc Phục Là:

1. Hãn Huyết Long Câu : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Sư Tử Trắng Kiếm Thế: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Thú mới Lạc Đà: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cậu down về tạo thư mục theo đường dẫn như sau bên Client nhé:

\Spr\npcres\man (bỏ tất cả thú cưỡi vào trong thư mục man)

Faker
29-12-11, 04:24 PM
cái này ai cũng biết rồi viết topic làm j :|

judasy
29-12-11, 04:32 PM
Có tải được đâu. sao quá 3 ơi!

ankgkg123
29-12-11, 04:41 PM
vào game tạo nhân vật rùi,mà vô thì bị mất kết nói làm sao đây chỉ vs

trong cái gameserver.exe nó báo lỗi load wordfile error
trong 5 cái nó là cái đầu tiên còn 4 cái sau thành công

greentears
29-12-11, 04:48 PM
Có tải được đâu. sao quá 3 ơi!

bạn xem lại đi nhé
Links mình test lại rùi
vẫn lod tốt mà bạn nói Die rùi là sao?

mathien02
29-12-11, 05:21 PM
có cái gì nữa share lun đi ban ///

DirectX
29-12-11, 05:45 PM
Tình hình là mình thấy có khá nhiều người cần Suppor một số lỗi mà 1 số Pro có thể giải quyêt đc mà không cần tới NhoxYeuNhac92.
Nay mình lập topic này để mấy Pro vào giúp Newbie giải quyết.
Mình là 1 Newbie nên mình hiểu cảm giác muốn chơi mà không chơi đc.............do server chưa hoàn thiện
Chưa hoàn thiện chứ không phải cùi nhá......anh em đọc cho kỹ........kẻo lại hiểu lầm này nọ
Quy Định trong Topic này là:
Đọc sơ qua các CM đi rồi hãy CM nhá [ Tránh Lặp Lại Câu Hỏi ]

Giờ Thì Chúng Ta Bắt Đầu Nhé...............................
đã update client FULL rồi bạn ak :|

vào game tạo nhân vật rùi,mà vô thì bị mất kết nói làm sao đây chỉ vs

trong cái gameserver.exe nó báo lỗi load wordfile error
trong 5 cái nó là cái đầu tiên còn 4 cái sau thành công
còn cha này máy cài font vietnamese xài server nofont, maps có font thì làm sao mà nó ko error cho được.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhchau0309
30-12-11, 06:57 PM
bản này new mò hơi khổ...các bác nào có lòng hảo tâm thương xót newmem thì fix hộ và update mấy cái thiếu rồi cho newmem vọc 3 ngày tết đỡ bùn...coi như lì xì cho các mem...sẽ thank nhiệt tình

kuldo
31-12-11, 12:16 PM
Thế chép patch của thaihoa91 trước hay của nhoxyeunhoc92 trước?

minhchau0309
31-12-11, 01:01 PM
của T.hoà trước, rồi đến của nhoxyeunhac92 sau 30 charrrrrrrrrrrrrr

greentears
31-12-11, 01:47 PM

của T.hoà trước, rồi đến của nhoxyeunhac92 sau 30 charrrrrrrrrrrrrr

Đã có update Client Full
các bạn cứ chịu khó down nó về rùi giải nén ra
bỏ vào Client VNG là có thể chơi đc
khỏi phải Pack Thái Hòa + NhoxYeuNhac92 nữa :>

minhchau0309
01-01-12, 12:50 AM
Đã có update Client Full

cậu làm đc bản full k, làm cho các mem đi, sever hoàn thiện lun í

jxonline2
01-01-12, 11:59 AM
Bạn ơi làm ơn Support dùm mình.

- Làm sao để tạo Option + Skill ? Dùng Option 139 + tất cả. Mình muốn + Skill bất kỳ giống VNG

Cảm ơn trước !!

greentears
01-01-12, 06:10 PM
cậu làm đc bản full k, làm cho các mem đi, sever hoàn thiện lun í

Sever NhoxYeuNhac92 share làm sao thì mình chơi y vậy thui..................chứ phát triển Game Sever thì cho mình xin 2 chữ [ Bình Yên ] đi...............newbie mà sao làm nỗi pa :(

Có Soucre Jx rùi.đang đợi Bản Server tiếp theo của mấy Lão Làng Jx nè :)

Bạn ơi làm ơn Support dùm mình.

- Làm sao để tạo Option + Skill ? Dùng Option 139 + tất cả. Mình muốn + Skill bất kỳ giống VNG

Cảm ơn trước !!

cái này thì bạn tham khảo bài chỉnh option cho item có trong mấy cuốn ebook Jx đó

I/> Phần 1 : Ebook

Ebook 1.0 của cubin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ebook 2.0 của giangleloi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ebook 3.0 của jxvietnam (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ebook 3.1 của haquocvu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Link Mediafire ebook 3.1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

- Dành cho bạn nào không đọc được ebook :
Click chuột phải vào file ebook -> properties -> Unblock.

J4cksparrow
02-01-12, 07:03 AM
Mình dùng win7 + sql 2005 kết nối db đều đc và đầy đủ, nhưng khi mình chạy gameserver . Lúc nhập pass 1992 xong nó tự động out, ai có thể giúp mình với. Thnks

assaa
02-01-12, 07:09 AM
Mình dùng win7 + sql 2005 kết nối db đều đc và đầy đủ, nhưng khi mình chạy gameserver . Lúc nhập pass 1992 xong nó tự động out, ai có thể giúp mình với. Thnks
bạn phải dùng ip 192.168.1.6 thì gameserver mới không bị dis

minhchau0309
02-01-12, 09:45 AM
Sever NhoxYeuNhac92 share làm sao thì mình chơi y vậy thui..................chứ phát triển Game Sever thì cho mình xin 2 chữ [ Bình Yên ] đi...............newbie mà sao làm nỗi pa :(

full ở đây là fix bản đó ý...mở map thêm spr với icon v.v....

greentears
02-01-12, 11:11 AM
full ở đây là fix bản đó ý...mở map thêm spr với icon v.v....

Thêm Icon Và Spr thì đã đc fix ở Client Full của NhoxYeuNhac92 rùi bạn ah :)
chịu khó down nó về bỏ vào Client VNG là bạn đã có được đầy đủ Hình Ảnh và Icon của Item [thằng nay hơi nặng,2Gb mấy lận đó :( ]
còn chiện mở map thì tự mình mở thui bạn ah b-)

dạo này đang thi cuối kỳ nên mình ko có time nhiều nên ko làm đc j :-s
đợi thi xong mới bắt tay vào mò mẫm típ :)
Cứ từ từ thui bạn ah............mình tin rằng sẽ có Full Map sớm thui ;;)
Mấy Pro kia Update trong nay mai thui đó mà :D

jxonline2
02-01-12, 12:31 PM
cái này thì bạn tham khảo bài chỉnh option cho item có trong mấy cuốn ebook Jx đó

Trả lời hoa loa quá. Chả giúp ích được gì....!

Ai chã biết là chĩnh Option của item 139 140 141 142..v.v là Option +skill nhưng nó ko hiện skill.

Chỉ hiện là Kỹ năng hệ x + y cấp vậy thôi. Không có hiển thị tên skill

minhchau0309
02-01-12, 01:17 PM
Thêm Icon Và Spr thì đã đc fix ở Client Full của NhoxYeuNhac92 rùi bạn ah :)
chịu khó down nó về bỏ vào Client VNG là bạn đã có được đầy đủ Hình Ảnh và Icon của Item [thằng nay hơi nặng,2Gb mấy lận đó :( ]
còn chiện mở map thì tự mình mở thui bạn ah b-)

dạo này đang thi cuối kỳ nên mình ko có time nhiều nên ko làm đc j :-s
đợi thi xong mới bắt tay vào mò mẫm típ :)
Cứ từ từ thui bạn ah............mình tin rằng sẽ có Full Map sớm thui ;;)
Mấy Pro kia Update trong nay mai thui đó mà :D

toidachet2000
02-01-12, 05:25 PM
Bro nào làm ơn tóm tắt các bước cài sao cho ngắn gọn nhất đc không ạ? Em đọc post #1 chưa hiểu lắm T_T

judasy
02-01-12, 06:41 PM
Đã có update Client Full
đâu client full đâu. không cần của thái hòa và của nhóc yêu nhạc nữa ah

minhchau0309
02-01-12, 06:56 PM

đây :

DirectX
02-01-12, 10:37 PM
client full của tui sao thanks nó là sao :| chơi vậy ko dc tí nào :|

minhchau0309
03-01-12, 06:09 AM
client full của tui sao thanks nó là sao :| chơi vậy ko dc tí nào :|

hìhì làm gì mà ger vậy, mình chỉ đưa hộ cho cậu ta thụ

greentears
03-01-12, 10:10 AM
Bro nào làm ơn tóm tắt các bước cài sao cho ngắn gọn nhất đc không ạ? Em đọc post #1 chưa hiểu lắm T_T

ý bạn là sao? hướng dẫn bạn cài đặt Sever của NhoxYeuNhac92 ah? 8-}
Topic này chỉ Support một số lỗi thường gặp khi sài Sever Quà Noen của NhoxYeuNhac92 thui.chứ ko có hướng dẫn cài.
Bạn có thể xem hướng dẫn ở các topic cũ trong 4rum nhé :>
ko thì pm qua Y!m: Baek_Kyen để mình HD cho.với điều kiện là bạn phải download đầy đủ những j cần thiết cho Jx Offline nhá ;)

greentears
03-01-12, 10:18 AM
Trả lời hoa loa quá. Chả giúp ích được gì....!

Ai chã biết là chĩnh Option của item 139 140 141 142..v.v là Option +skill nhưng nó ko hiện skill.

Chỉ hiện là Kỹ năng hệ x + y cấp vậy thôi. Không có hiển thị tên skill

chịu khó mò trong mấy file txt Item trong sever TSBD 3.0+AWJX thử xem.Duyệt xem option đó + như thế nào.rùi vào file txt bên sever này chỉnh y vậy là xong.chứ dạo này bận quá.ko có time HD cụ thể cho ace.mong anh em thông cảm.mình mà thi xong rồi thì khỏi phải nói.vô tư với anh em lun:>

chịu khó ngồi đợi đi bạn.................

minhchau0309
05-01-12, 11:34 AM
có nhìu bạn chơi được rồi mà mình thì ....ngồi nhìn thoy huhuhu....bạn nào up cho mình sv với cli add map rồi với huhuhu :(

greentears
06-01-12, 07:53 AM
có nhìu bạn chơi được rồi mà mình thì ....ngồi nhìn thoy huhuhu....bạn nào up cho mình sv với cli add map rồi với huhuhu :(

nói thẳng ra là [ Bạn mún chơi sever gốc của NhoxYeuNhac92 ] hay là [ Ban muốn chơi sever của NhoxYeuNhac92 đã mở Map] vậy?

nếu là sever gốc thì mình có thể giúp đc................chứ cái Mở Map thì chịu khó ngồi đợi đi :P
Thi xong rùi tui Mở cho :))..................20/1...............mà ko bek có mở đc ko nha
ko dám hứa trước đâu đó.................................:-$

minhchau0309
06-01-12, 12:12 PM
nói thẳng ra là [ Bạn mún chơi sever gốc của NhoxYeuNhac92 ] hay là [ Ban muốn chơi sever của NhoxYeuNhac92 đã mở Map] vậy?

nếu là sever gốc thì mình có thể giúp đc................chứ cái Mở Map thì chịu khó ngồi đợi đi :P
Thi xong rùi tui Mở cho :))..................20/1...............mà ko bek có mở đc ko nha
ko dám hứa trước đâu đó.................................:-$

greentears
06-01-12, 05:01 PM

Link Đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về giải nén ra mục Maps với script, chép vào sv của Nhox (có font nha, ko font ko đọc ko chịu trách nhiệm ^^). Hiện tại config 31 maps. Mún mở thêm thì vào Worldset.ini , sửa cái dòng Count=xxx , xxx= tổng số map, thí dụ Count=078 sẽ là 78 map, ở dưới có list map. Hiện tại mình mở thêm thì bị PlayerDBLoading Failed. Mở tầm 30 mấy maps thì ko bị. Cái này cho các anh em test thử. ;)

Bạn thử làm theo cái này xem................ :)
nhớ thanks chủ CM ở bên đó nhá :))

minhchau0309
06-01-12, 10:21 PM
Bạn thử làm theo cái này xem................ :)
nhớ thanks chủ CM ở bên đó nhá :))

ừk thank cậu dể wa đó thank 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

skullknight
26-07-12, 10:16 AM
E đang xài sv Công Thành Chiến
link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sv này khá ổn, có điều e thấy trong script có cái hộp quà sinh nhật và túi lì xì, cho e hỏi làm sao để khi đánh quái thì drop 2 cái này ra giống túi đường ?
thank các bác trước.