PDA

View Full Version : [JX] Có master về jx sever có thể cài võ lâm offline trên WIN 7 ko ?

finafantasyvi
29-12-11, 01:23 PM
tình hình là sau nhiều năm trời cày game võ lâm online đến nay em đã buông súng bởi vì võ lâm online hiện nay bọn VNG càng ngày càng quá đáng, dùng mọi hình thức để bóc lột game thủ (chỉ cần có đồ ngon thì đánh đâu thắng đó trong khi các kỹ năng về ks đánh nhau đã hết đất dụng võ) nên em mong muốn chuyển qua hình thức offline cho khỏe, nhưng em lại chẵng biết gì về Jx sever, nên chẳng thể nào cài được hết, máy em lại xài Win 7 nên chuyện đó cáng khó hơn. Nên có ai am hiểu về Jx có thể cài được trên Win 7 thì giúp em với!!!

thaihoa91
29-12-11, 01:26 PM
Win XP và win 7 khác cách cài tỷ lệ 2 - 3% mà thui ! Bạn hãy tìm wanh box sẽ có rất nhìu bài hướng dẫn cài game này !

duynguyenjx
29-12-11, 01:31 PM
tình hình là sau nhiều năm trời cày game võ lâm online đến nay em đã buông súng bởi vì võ lâm online hiện nay bọn VNG càng ngày càng quá đáng, dùng mọi hình thức để bóc lột game thủ (chỉ cần có đồ ngon thì đánh đâu thắng đó trong khi các kỹ năng về ks đánh nhau đã hết đất dụng võ) nên em mong muốn chuyển qua hình thức offline cho khỏe, nhưng em lại chẵng biết gì về Jx sever, nên chẳng thể nào cài được hết, máy em lại xài Win 7 nên chuyện đó cáng khó hơn. Nên có ai am hiểu về Jx có thể cài được trên Win 7 thì giúp em với!!!

Cậu cũng giống mình rồi!

Win 7 cài cũng như win Xp thậm chí còn dễ và ổn hơn vì có sẵn Font Chinese PRC rồi.

Đầu tiên cậu nên tham khảo ebook của các pro đi trước, sau đó hãy bắt đầu cài đặt :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

toidachet2000
29-12-11, 01:46 PM
Mình cài ok hết bạn ạh, thậm chí là chơi đc game luôn. Bị mỗi 1 lỗi là ko đăng kí acc dc, phải chơi = acc tạo sẵn. :((
Ai giúp mìn với. Thank trước.

davidtuan25
29-12-11, 06:05 PM
tool tao acc dau :(
....................

[B.M.W]Sports
29-12-11, 06:15 PM
tool tao acc dau :(
....................
tool không kết nối đc sql . mình chưa cài trên win 7 bao giờ nên gặp lỗi này ko giúp được toidachet2000
@davidtuan.. chử kí bác kinh quá cm 2 phát hết 1 trang 4rum quá :D

davidtuan25
29-12-11, 06:17 PM
;)) 13t đừng gọi bác nghe già lắm , kêu em đi
down thử tool của alextuan về rồi đổi pass sa = sa thử xem tạo được không ?

finafantasyvi
03-01-12, 07:55 AM
hic. mấy hôm rùi cũng cố gắng làm theo hướng dẫn của các diễn dàn down các ban jx sever và bản clien về cài Wmware nhưng lần nào cũng báo lỗi kết nối với sever, xem lại thì file scripts gì đó bị lỗi. có bác nào chỉ mình với.

trilap2004
03-01-12, 11:20 AM
Sports;525054']tool không kết nối đc sql . mình chưa cài trên win 7 bao giờ nên gặp lỗi này ko giúp được toidachet2000
@davidtuan.. chử kí bác kinh quá cm 2 phát hết 1 trang 4rum quá :D

Mình đang chơi trên win 7, bị y chang, cái tool tạo acc ko nhận sql. Mình dùng tool tạo acc trên máy ảo (Vỉtual PC or VMware). Xong vào Enterprise của sql trên máy ảo bạn làm như sau :

Mở table trong account lên, bên phải có mục Account_Habitus và Account-info. Kích phải vào account_info chọn Open tables>Return all rows. , bạn sẽ thấy dòng info của acc vừa tạo, chép cái code của cái pass mà bạn tạo bên máy ảo xuống vd : 78ABCD
Về máy thật, vào enterpise của SQL trên máy thật, làm tương tự, mở account_info ra, copy cái dòng acc có sẵn của sv xuống 1 dòng mới, edit cái name acc theo ý bạn, xong type cái code của pas mà bạn ghi xuống (theo mình thì type trong notepad rồi cope and paste cho nhanh). Tiếp đến close account_info, mở tương tự với account_habitus, copy dòng mới từ acc có sẵn, edit name giống với cái acc vừa edit trong account info. Nhớ chỉnh năm cho lâu ra nha ( ở cột ngoài cùng bên phải) nếu ko thì lúc đăng nhập sẽ bị báo hết hạn đó.

Chúc các bác thành công! Win 7 công nhận dễ cài mà có cái bất tiện tí cho nên mình luôn có các sv máy ảo để làm back-up hehe!

duynguyenjx
03-01-12, 12:21 PM
Mình đang chơi trên win 7, bị y chang, cái tool tạo acc ko nhận sql. Mình dùng tool tạo acc trên máy ảo (Vỉtual PC or VMware). Xong vào Enterprise của sql trên máy ảo bạn làm như sau :

Mở table trong account lên, bên phải có mục Account_Habitus và Account-info. Kích phải vào account_info chọn Open tables>Return all rows. , bạn sẽ thấy dòng info của acc vừa tạo, chép cái code của cái pass mà bạn tạo bên máy ảo xuống vd : 78ABCD
Về máy thật, vào enterpise của SQL trên máy thật, làm tương tự, mở account_info ra, copy cái dòng acc có sẵn của sv xuống 1 dòng mới, edit cái name acc theo ý bạn, xong type cái code của pas mà bạn ghi xuống (theo mình thì type trong notepad rồi cope and paste cho nhanh). Tiếp đến close account_info, mở tương tự với account_habitus, copy dòng mới từ acc có sẵn, edit name giống với cái acc vừa edit trong account info. Nhớ chỉnh năm cho lâu ra nha ( ở cột ngoài cùng bên phải) nếu ko thì lúc đăng nhập sẽ bị báo hết hạn đó.

Chúc các bác thành công! Win 7 công nhận dễ cài mà có cái bất tiện tí cho nên mình luôn có các sv máy ảo để làm back-up hehe!

Lỗi không đăng kí được acc là do bộ win bị tinh chỉnh nhiều hoặc do phần mềm anti virus nó chặn hết các servies, muốn biết win có bị chặn hay không vào test thử trong Control Panel -> chọn Administrative tools nếu mở ra bảng hội thoại kế tiếp là ok còn không thì coi lại win.

- Cách khắc phục là mua dĩa win7 về cài chậm, cài thủ công. (không nên mua dĩa ghost vì nhiều khi người làm dĩa ghost họ chỉnh nhiều thứ cho nhẹ)
- Cài xong win crack ngay bằng 7loader bản mới nhất trước khi cài bất cứ thứ gì khác.
- Cài antivirus Microsoft Security Essentinal (MSE)
- Trước khi cài SQL 2k nên chỉnh User Accounts kéo con trượt về mức thấp nhất.

Nhiêu đó là đủ vọc jxp ngon lành rồi.

DirectX
03-01-12, 12:22 PM
Windows 7 ultimate x64 đây, chạy vô tư ko hề lỗi gì cả :d

chaoban08
04-01-12, 02:25 PM
mình cũng win7 64x mà tôl cũng không kết nối sql không chạy được sever lun ai giúp cái:-??:-??

finafantasyvi
07-01-12, 09:52 AM
ax, muốn chơi võ lâm offline lắm, nhưng khó cài quá, thui có ai ở BMT luôn ko, mình nhờ cài hộ với, mình sẽ hậu tạ băng chầu cafe.

anhtuan0650
07-01-12, 09:59 AM
thẻ VNG 60K HOAC VTC 50K LÀ có nhiều người team giúp lắm bạn

davidtuan25
07-01-12, 10:53 AM
Bó tạy chú ;)) ....................

cauam.tapiu
10-01-12, 01:50 PM
trong này mình đã hướng dẫn rồi nè , chạy ngon , tạo acc = jx starup :D

o0aiheg0o
12-01-12, 09:37 PM
tình hình là SQL 2k ko phù hợp với bản Win hiện tại mình đang xài. Tính xài sql 2k5 mà ko biết có phù hợp w sever của NhocYeuNhac ko :( ai tư vấn giùm với :(

Edward_Newgate
12-01-12, 09:43 PM
tình hình là SQL 2k ko phù hợp với bản Win hiện tại mình đang xài. Tính xài sql 2k5 mà ko biết có phù hợp w sever của NhocYeuNhac ko :( ai tư vấn giùm với :(
Server JX k sài được SQL 2005 bạn à :)

duynguyenjx
12-01-12, 09:57 PM
Hiện có rất nhiều bác đang chạy Server trên win 7, trong đó có cả tôi, một lưu ý trước khi cài SQL 2000 trên Win 7 là vào Control Panel - Users Accounts - Change User Account Control Settings - kéo con trượt xuống mức thấp nhất , khởi động lại máy rồi bắt đầu cài SQL 2K. ~o)

o0aiheg0o
12-01-12, 10:00 PM
mình cài SQL 2k thì nó hiện bảng này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hiện tại mình dùng Win7 Professional SP1 crack :(
ko lẽ ko chơi dc sao ta :(

saochinquankha
12-01-12, 10:03 PM
Câu trả lời hữu hiệu nhất là xài vmware khỏi mất công cài nhiều thứ rắc rối lên win7, với lại nếu để ở win xp vmware làm gì cũng tiện hơn. Bạn có thể cài font china .

Edward_Newgate
12-01-12, 10:08 PM
mình cài SQL 2k thì nó hiện bảng này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hiện tại mình dùng Win7 Professional SP1 crack :(
ko lẽ ko chơi dc sao ta :(
Chọn "Run program" ko đc sao bạn???
Cái đó hình như nó chỉ hỏi vậy thôi mà

o0aiheg0o
12-01-12, 10:20 PM
Câu trả lời hữu hiệu nhất là xài vmware khỏi mất công cài nhiều thứ rắc rối lên win7, với lại nếu để ở win xp vmware làm gì cũng tiện hơn. Bạn có thể cài font china .
xài VMWARE thì hơi bị nặng máy :(

Chọn "Run program" ko đc sao bạn???
Cái đó hình như nó chỉ hỏi vậy thôi mà
nó ko hiện ra gì hết. nhưng trong task manager vẫn có process setupsql.exe :(

daikimvuong1
13-01-12, 09:24 PM
bạn xem hướng dẫn cài server trên win 7 đầy đủ đơn giản mình hướng dẫn cách đây vài hôm . chi tiết lắm đó .
có hướng dẫn cả online luôn
cài server quá đơn giản vài bước là chạy server rồi
server
patch

o0aiheg0o
13-01-12, 10:29 PM
tình hình là cài dc rồi. nhưng lại bị lỗi :(
mình cài sever của nhocyeunhac: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào đc game thì ko nói chuyện dc với npc. ra ngoài thành thì quái hết máu X_X
mặc dù đã chép 2 file Pak vào data và Hỗ trợ nv vào Client/Spr/Ui/Skill