PDA

View Full Version : Xin Giúp Đỡ Việt Hóa file Quest sever

like_like
29-12-11, 12:04 AM
Nói đúng hơn thì mình đang mắc phải 1 lỗi mà khg bít lý do vì sao! Lỗi mình gặp phải nằm ở câu lệnh notify. Mình xin nói rõ để anh em bít cách giúp mình với, đang đau đầu vì cái này:

Với 1 câu lệnh notify nếu mình vh là :
<notify1 content="Hoan.nghenh.cac.ban.buoc.vao.the.gioi.Chinh.Do.Chu c.cac.ban.co.nhung.giay.phut.that.vui.ve.Moi.chi.t iet.xin.lien.he.MrYarkiz.SDT:0986031102"/>
<notify content="Thinh.giao.truong.thon(114,93)"/>

Hay nói cách khác là không có khoảng trằng (phím space) thì vào game hiển thị ok!

Còn với trường hợp câu lệnh như trên nhưng thay dấu '.' = khoảng trắng thì vào game chỉ hiển thi 1 chử đầu tiên trong nội dung câu lệnh.........

Mình đã cài font simsun và nsimsun. Mình cũng đã thử cách copy ký tự khoãng trắng trong font nhưng khi lưu lại thì ký tự đó biến thành ===> ?

Bạn nào pro làm ơn hepl mình với!

Thanks mọi người trước!!

cuongca11
29-12-11, 01:49 PM
Cách khắc phục đó "dùng Kí tự đặc biệt"
Space khoảng cách cũng cho là 1 kí tự, nhưng trong code đó khoảng cách ko được xem là 1 kí tự nên chương trình tự xóa đi. Nên ta phải thay vào đó một kí tự khoảng trắng.
Để thay bạn có thể dùng Character Map của Window để copy thay khoảng cách "Space" tuy hơi chậm nhưng đó là cách duy nhất để Fix. nếu bạn nhác tìm có thể lấy khoảng cách trong server của tui.
Chúc bạn thành công

like_like
29-12-11, 10:23 PM
Ok! mình đã làm dc cảm ơn bạn rất nhiều!
Thankz cho bạn phát nữa :D