PDA

View Full Version : [Quà Tết] Server Nhất Kiếm Update Event Mới

vominhtan2008
28-12-11, 10:30 PM
Sắp tết rùi không có gì share cho anh em, có cái server nhất kiếm do mình edit lại khá đầy đủ event nên share cho mọi người, coi như ngày tết có cái gì đó do anh em giải trí. ;;)

*Thông tin server: Sever không cần cài Font china

Ngoài những tính năng có sẵn còn có cập nhật thêm vài Event

- Việt hóa không dấu full đối thoại NPC ( có sử dụng 1 số script NPC của vudung)

- Tên NPC và monster việt hóa full dạng NCR Decimal

- Item đã được fix không bị hiện tượng vỡ khung khi bấm vào xem.

- Cập nhật thêm 1 số Event mới:

+ Săn Boss Hoàng Kim ( Tọa độ giống nhatkiem.com ), thời gian Boss xuất hiện sau khi chết là 12h

+ Event Giáng Sinh tại NPC ông già Noel (Giang Lăng 70/141)

+ Event mừng năm mới tại NPC Thần Tài Gia (Khai Phong kế bên Địch Thanh)

+ Event Lễ Tình Nhân (Gặp NPC Lý Kết NGhĩa ở Khai Phong để vào phụ bản)

+ Event Long Nhai Huyền Cảnh săn Boss Phong Hống Thú ( Chổ NPC Lý Sư Sư - nhận lệnh bài tại Thần Tài Gia mục [nhan qua dau nam] )

Link download No Virus: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass Unrar: vominhtan2008-gamezone.vn

Đã cập nhật link down, folder được quét bằng Kasperky đảm bảo hok có virus

****************Update sửa lỗi 1.0*****************

Update fix lỗi v1.0

Các bạn bỏ vào để fix lỗi nha có hướng dẫn kèm theo. Server mình share + cái fix này nữa là ok [/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

FIX LỖI 2.0

Cập nhật fix lỗi đợt 2 kỳ này chắc hết lỗi rùi :-@

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tắt MySQL rùi copy vào không sẽ lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

* Vài hình trong game:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Happy New Year !!!!!

vokilanok
28-12-11, 10:34 PM
Cám ơn bạn nhiều nha.
;;) 30chart

leehuwng
28-12-11, 10:36 PM
Cho mình xin cái YAHOO tan ơi... có nhiều điều cần học hỏi :D

trumnhaymua1
28-12-11, 10:47 PM
víu...ec...khíp...no commnet:-s:-s:-s:-s:-s

VnGeneral
28-12-11, 10:51 PM
Link down có virus nhé mong chủ pic fix lại :)

Thanks vì chia sẽ nhưng ko dùng ^^

khuek8b
28-12-11, 11:12 PM
quá good.thank bạn hiền.
30charrrrrrrrrr

razer
28-12-11, 11:18 PM
Thks...server có font hk vậy.bạn.....ai rảnh scan virus oài úp lên lại ik...máy nhà mình không có soft scan....;;)

MinYeuVy
28-12-11, 11:29 PM
Của chủ topic đây :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

|Rick|
29-12-11, 12:03 AM
Mấy con virus của Jx đây mà (:| chắc máy chủ topic dính khi nén nó đi theo \:D/

phiyeutuan08
29-12-11, 01:44 AM
Bản 1k ngon tiếc là virus không chơi được.
Mong chủ topic xem xét upload lại cho anh em dùm.

tututu12
29-12-11, 08:10 AM
Của chủ topic đây :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g
có con virus nào đâu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg [/QUOTE]

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
29-12-11, 10:10 AM
Server chủ top bị nhiễm virut chủ top coi lại dùm

Server 1K_New\YJJHserver\RServer\Lpk.dll
Server 1K_New\YJJHserver\accountServer\Lpk.dll
Server 1K_New\YJJHserver\line1\msgServer\Lpk.dll
Server 1K_New\YJJHserver\line2\msgServer\Lpk.dll
Các file Lpk.dll điều bị nhiễm

MinYeuVy
29-12-11, 10:59 AM
- Server của chủ topic ok đó, không bị lỗi font, hí viện đi không cần 2 kênh luôn :)>-
- Một số con NPC chủ topic thêm vào mình không thấy, đi kiếm rồi mà không thấy.

likenone
29-12-11, 12:46 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vominhtan2008
29-12-11, 01:00 PM
- Server của chủ topic ok đó, không bị lỗi font, hí viện đi không cần 2 kênh luôn :)>-

Bạn làm đúng hướng dẫn kèm theo sẽ hiện ra thui - nhớ là copy file rar bỏ vào resource nữa nha :x

Đã cập nhật lại link down no virus ở đầu topic

leali
29-12-11, 01:08 PM
Bạn ơi chỉ mình cách cài với. Mình gà lắm, mới lần đầu vô nhất kiếm offline nên ko biết j cả, bạn hướng dẫn chi tiết cho mình được ko?. mình đã dơn bản 1K của Mr.Phát và bản của bạn mới up về rồi, jo làm sao nữa hả bạn? Mong bạn sớm hướng dẫn. Thanks bạn nhiều.

vominhtan2008
29-12-11, 01:11 PM
Nếu xài bản 1k của Mr.Phát thì cũng thế thui cái YJJHserver thì copy vào YJJHserver 1k của Mr.Phát, cái file rar thì bạn copy vào htdocs, còn cái data thì bạn copy vào MySQL-5.1.50\data\. Xong động server như bình thường ;)

mylove09
29-12-11, 01:17 PM
Tks! Liệu sv này có online được khong bạn

vominhtan2008
29-12-11, 01:20 PM
Online được bình thường có gì đâu chủ yếu là vấn đề bảo mật chống hack thui [-X

khuek8b
29-12-11, 01:28 PM
có chắc là vô hỉ viên ko cần run cái thứ 2 ko?

ktakta
29-12-11, 01:30 PM
có con virus nào đâu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg)[/QUOTE]

mấy file đó đâu có trong source của 1k nên del cũng dc, chơi bình thường sao ko chơi dc.
Cứ phát hiện virus thì del ngày còn sợ thì chơi trên virtual pc hoặc vmware thế thôi, còn làm online đảm bảo bị hack dù ko có shell mình chưa hiểu cái này.
Mình mới mở online có 1 ngày dù ko shell mà cũng bị drop mẹ hết

mylove09
29-12-11, 01:44 PM
muốn thay đổi user root mặc định và setpass cho user mới + xóa hẳn user root đi thì làm ntn vậy bạn.

trumnhaymua1
29-12-11, 04:00 PM
bác ới mấy cái đồ làm nv cấp 1 -->10 mất tiu rùi ec...ko hien ra..

86362971
29-12-11, 04:09 PM
Sv này hay lag vậy hơi tí là lag ko thấy NPC lun :((

thientruongdx
29-12-11, 04:11 PM
Sv này hay lag vậy hơi tí là lag ko thấy NPC lun :((
Dùng Chrome là hiện NPC liền........................
Sao ta Đao Loát đc nhỉ

trumnhaymua1
29-12-11, 04:22 PM
canh báo....khi chơi ko nen sài tiểu phi hài....nó die nhân vật...[canh báo].....mọi người sài cẩn thận vẫn còn virus cảnh báo...

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
29-12-11, 04:30 PM
Tks! Liệu sv này có online được khong bạn

Lo làm mu đi em, nay định làm game web nủa hả, để đường cho người khác làm chú:(

leali
29-12-11, 04:31 PM
Bạn nào có thể chỉ mình lam sao vô được game ko? mình cứ đăng nhập vô tới chổ 0% là đứng luôn. Mình đã down bản này về chép đè lên bản của Mr.Phát, cònig Ip thành 127.0.0.1 rồi, vô 127.0.0.1/index1.php là cứ bị vậy hoài, đã xóa đi hết cài lại mấy lần mà ko dc. Mong các bạn sớm giúp đỡ. Thanks trước!~X(

MinYeuVy
29-12-11, 04:34 PM
Hehe 2 run nhưng có 1 kênh à :D
vominhtan cho xin cái yahoo với ;))

MinYeuVy
29-12-11, 04:35 PM
Bạn nào có thể chỉ mình lam sao vô được game ko? mình cứ đăng nhập vô tới chổ 0% là đứng luôn. Mình đã down bản này về chép đè lên bản của Mr.Phát, cònig Ip thành 127.0.0.1 rồi, vô 127.0.0.1/index1.php là cứ bị vậy hoài, đã xóa đi hết cài lại mấy lần mà ko dc. Mong các bạn sớm giúp đỡ. Thanks trước!~X(

Sửa cái data trong upload đó, config IP lại đi.

86362971
29-12-11, 04:40 PM
cư có cái hộp tân thủ cáp 8 là ko tháy Item rồi vao lại nò thành thế này

86362971
29-12-11, 04:46 PM
thêm 1 cái này nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :((~

vominhtan2008
29-12-11, 06:15 PM
Mấy bạn bị lỗi thì nên xem lại nha !

Thứ nhất bắt buộc phải dùng data của mình share, nếu dùng data khác lỗi ráng chịu

Thứ hai copy file Chep vao htdocs.rar vào chổ chứa web nha, sau đó mở enter\data\upload\serverData.php và config lại 127.0.0.1 hết ( cho chắc ăn )

Thứ 3 nếu ai chưa rành thì đừng nên edit server không sẽ bị crash

Mình đã check lại server hoàn toàn bình thường :P

drquochoai
29-12-11, 06:19 PM
Lỗi của bạn là do chưa khai báo Item mới ở Property_1.swf đó
Lấy source của chủ topic xài đi. Làm theo hướng dẫn là được ak.

zDarkMaterz
29-12-11, 06:21 PM
mình ko hiểu cách làm :
- Giải nén [Chep vao htdocs.rar] vào nơi chứa thư mục resource và web thông thường là folder htdocs

- Giải nén database.rar vào thư mục chứa data
cho mình đường dẫn đi

vominhtan2008
29-12-11, 06:25 PM
mình ko hiểu cách làm :
- Giải nén [Chep vao htdocs.rar] vào nơi chứa thư mục resource và web thông thường là folder htdocs

- Giải nén database.rar vào thư mục chứa data
cho mình đường dẫn đi

- Chổ chứa mấy file web của bạn ở đâu thì bạn copy vào đó, nơi đó có chứa resource ấy với mấy file php

- Mình lấy ví dụ bản Mr.Phát nha -> data nằm ở MySQL-5.1.50\data -> copy bỏ vào đây

zDarkMaterz
29-12-11, 06:30 PM
- Chổ chứa mấy file web của bạn ở đâu thì bạn copy vào đó, nơi đó có chứa resource ấy với mấy file php

- Mình lấy ví dụ bản Mr.Phát nha -> data nằm ở MySQL-5.1.50\data -> copy bỏ vào đây

vậy là phải cài sql server hay mấy soft tương tự hả bạn ?

vominhtan2008
29-12-11, 06:32 PM
Nếu xài bản Mr.Phát thì bỏ vào khỏi mắc công cài :))

minhchau0309
29-12-11, 06:36 PM
bạn hướg dẫn giúp, mìh cài bản of Mr Phát rồi, h mún chơi của cậu thì làm bước nào, mình cài trên My SQL áh bạn. mình hơi bị dốt IT ^^

zDarkMaterz
29-12-11, 06:38 PM
vậy là bản của bản chỉ là phần bổ sung và việt hóa của bản mr Phát ? và cần cài bản kia trước ?

vominhtan2008
29-12-11, 06:55 PM
Đương nhiên cái này chỉ là server thui, còn cái kia thì đầy đủ /:)

MinYeuVy
29-12-11, 07:01 PM

Tui bị lỗi đó hoài, ông onl yahoo đi Tân :D

hai07dv
29-12-11, 07:11 PM
tks nhiều ...down về test + chơi thui :)>-

soituyet89
29-12-11, 07:29 PM
mình copy rồi vô trang chủ không được. trang trắng

zin1007
29-12-11, 07:46 PM
gút gút................. 30rrrr =)) =))

vominhtan2008
29-12-11, 07:54 PM
Ah quên thiếu file css để mình up lên :-o

Do bữa hum nén nhầm 1 folder đây là phần sửa lỗi trang đăng nhập màu trắng copy vào thư mục chứa trang web nha

Hình trang index đây

vuquangtam
29-12-11, 10:06 PM
Ah quên thiếu file css để mình up lên :-o

Do bữa hum nén nhầm 1 folder đây là phần sửa lỗi trang đăng nhập màu trắng copy vào thư mục chứa trang web nha

Hình trang index đây

cái này bỏ vào đâu bạn mình kiếm hoài ko thấy web đâu :(

vominhtan2008
29-12-11, 10:12 PM
Copy vào cho nằm ngang hàng với index.php ấy ;)

vuquangtam
29-12-11, 10:42 PM
Copy vào cho nằm ngang hàng với index.php ấy ;)
mình copy vào rồi mà nó vẫn như cũ

docthuthanlong
29-12-11, 10:57 PM
bác nào chỉ tui tường tận cài cái này với, cái db chả biết attack vào xampp hay để ở đâu ? Cứ như đưa server xong tự dev lấy:(

trumnhaymua1
29-12-11, 11:02 PM
bác tân ơi vật phẩm có trong túi mà nó ko có hình là sao bác..mong bác koi lại dùm e với hic....=.=.

soituyet89
29-12-11, 11:10 PM
bác chủ thớt coi lại dùm sao mình chơi được 1 lúc là bị đừng hoài hà.

đồ trong thùng cũng không hiện luôn :-o

vominhtan2008
29-12-11, 11:27 PM
- index.php nó nằm trong file Chep vao htdocs.rar đó nha :(

- Server này có gì đâu mà khó giống như 1 bản update vậy thui nếu mấy bạn đã có server trước thì chỉ việc cập nhật vào là chơi thui

- Lỗi mất item là do bạn không copy file này Chep vao htdocs.rar vào resource dẫn đến thiếu item

- Server không bị crash nha lỗi do data ấy ! Để cho an toàn các bạn nên xóa data cũ đi và copy data mới vào, đừng nên kết hợp lung tung nếu như không thật sự cần thiết

Còn ai thật sự chưa được nữa thì pm vào nick mình ngày mai rảnh mình team cho ( nick diễn đàn nha )

leehuwng
29-12-11, 11:32 PM
ok vậy vào game băng link: 127.0.0.1/index.php hả

vominhtan2008
29-12-11, 11:36 PM
Đúng rùi hi hi hi >:) 30 characters.

trumnhaymua1
29-12-11, 11:43 PM
ko hiện item hic..........8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

vominhtan2008
29-12-11, 11:48 PM
Có teamview hok tui qua xem dùm cho , send id và pass vào nick tui đi >:)

leehuwng
29-12-11, 11:57 PM
Xin cái yahoo để nhờ Tân teamview giùm

khanhdinh91
30-12-11, 12:21 AM
tks chủ pic ^^ 30 charrrrrrrrrr

leehuwng
30-12-11, 01:09 AM
Có 1 lỗi xảy ra là khi ta dùng TIỂU PHI HÀI sẽ bị đơ :(:( (ở chỗ con Lạc Thần lập con khác chơi lại thì ko có bị)Tân xem lại thử sao nhé :D

phiyeutuan08
30-12-11, 05:21 AM
Bác chủ topic coi dùm mình cài OK chạy được rồi vào được trang index nhưng không đăng ký được tài khoản mới!
Click vào đăng ký nhanh là ra trang trắng lỗi! Gõ bừa 1 tài khoản lại vào được.
Sever này không cần đăng ký tài khoản à?
Tên quái hiện thị rất kỳ cục! Lỗi font à?

xlinh
30-12-11, 07:54 AM
CAC BAN OI ! LAM VIDEO HUONG DAN CHI TIET DI
MINH KO DUOC DANH VE TIN HOC LAM
CHUC CAC BAN MOT NGAY TOT LANH !=D>
:-bd:x=D>L-)

trumnhaymua1
30-12-11, 09:23 AM
CAC BAN OI ! LAM VIDEO HUONG DAN CHI TIET DI
MINH KO DUOC DANH VE TIN HOC LAM
CHUC CAC BAN MOT NGAY TOT LANH !=D>
:-bd:x=D>L-)

trùi koi hướng dẫn nhất kiếm của phien-nhatrang áh...ec....giờ ai mà hướng dẫn video nữa trùi...hic...

trumnhaymua1
30-12-11, 09:25 AM
bác tân koi lại dùm....tự nhiên popup trang nhất kiếm là mất kết nối.vào làm nv đánh quái vật ở ông già noel thì ông già noel ko hiện chỉ thấy bóng đen thui.mà lỗi này nè pác,tự nhiên chết bất tử là sao?ko ko đứng yên chết ko ko lun,thoát ra vô lại thì nó đứng yên lun,chay đi đâu 1 khúc là nó quay lại chổ nãy đang đứng....e bo tay?

soituyet89
30-12-11, 09:43 AM
đồ trong thùng không hiện hihix

xem lại dùm bác ơi >"<.

hay bác share lun cái htdocs đi :">

123anhtuan
30-12-11, 09:57 AM
Cho em hỏi dow cái nỳ về chép đè lên sever kia hả hay sao anh ơi

vominhtan2008
30-12-11, 09:57 AM
Cái này không cần reg acc nha gõ acc và pass là nó tự nhận còn muốn reg thì dùng cái index va login khác.

Tên quái hiện bình thường mà kiểu Unicode trừ khi bạn bấm vào thì cái bảng mới nổi chữ mã NCR Decimal.

Mem mới biết cài thì nên dùng bản Mr.Phát kết hợp bản này để tránh được lỗi hok mong muốn

Bác nào lỗi pm nick diễn đàn mình team qua xem cho :">

vudung
30-12-11, 12:21 PM
Tks luôn
Ông lại khổ rồi :D. Chuẩn bị tinh thần mà hứng đạn.

Cám ơn tân nha. :D

Tks tân đi nào

longryu
30-12-11, 12:25 PM

bboynam99
30-12-11, 01:08 PM
Ngại gì không thanks mạnh tay
hihi

phiyeutuan08
30-12-11, 01:18 PM
Cái này không cần reg acc nha gõ acc và pass là nó tự nhận còn muốn reg thì dùng cái index va login khác.

Tên quái hiện bình thường mà kiểu Unicode trừ khi bạn bấm vào thì cái bảng mới nổi chữ mã NCR Decimal.

Mem mới biết cài thì nên dùng bản Mr.Phát kết hợp bản này để tránh được lỗi hok mong muốn

Bác nào lỗi pm nick diễn đàn mình team qua xem cho :">

Mình sử dụng trên nền bản Mr.Phát mà. Cảm ơn bạn đã giải thích. Mình vẫn chưa hiểu lỗi tên quái và sao? "bấm vào cái bảng mới nổi chữ mã NRC Decimal"
Bạn có thể giải thích rõ hơn được không? Vẫn còn 1 số chữ Trung Quốc nữa.

vuquangtam
30-12-11, 01:19 PM
mình bị ko thấy hình ảnh của đồ với khi thoát ra vô lại acc đó thì ko thấy quái đâu ko thấy nv ko di chuyển dc :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp

vominhtan2008
30-12-11, 01:34 PM
to vuquangtam: Bạn xem lại hướng dẫn ở bước [Giải nén [Chep vao htdocs.rar] vào nơi chứa thư mục resource và web thông thường là folder htdocs], bước này coi chừng làm sai thiếu item dẫn đến lỗi or do bạn copy data mới vào mà không xóa data cũ đi=D>

Server đâu hoàn toàn 100% tiếng việt đâu có tiếng tàu là điều dễ hiểu >:)

vuquangtam
30-12-11, 01:44 PM
bạn có thể teamviewer qua máy mình ko
yH! vuquangtam_20_07

shikaru92
30-12-11, 02:01 PM
Hầu như ai cũng bị lỗi nhân vật không dịch chuyển được...Mình cũng bị :( Đã làm theo như lời bạn nói :(

vominhtan2008
30-12-11, 02:42 PM
Bị lỗi này nguyên nhân được giải thích như sau:

- 1.Lỗi do data: Xảy ra do bạn chép đè data mới lên data cũ mà không chịu tắt MySQL đi. Không nên chép đè nha xóa cái cũ rùi mới chép cái mới vào, và để đảm bảo chạy ổn định thì dùng data share + server nha, server chạy với data khác bug ráng chịu >:)

- 2. Nếu không phải nguyên nhân trên thì nguyên nhân thứ 2 là do resource, bạn chưa copy cái file rar chép vào resource. Teamview cho vài bạn mình thấy như vầy dùng resource bản của Phát + với cái update của mình thì tương đối đầy đủ rùi chỉ thiếu vài cái flash nhỏ thui . Không hiện là do thiếu item khai báo trong flash mà chính xác là Properties_1.swf và Properties_2.swf, bản của mình có nhiều item mới mà các bạn cứ xài Properties_1.swf và Properties_2.swf của nhatkiem.com thì làm sao mà chạy được chứ trong khi đó mình đính kèm 2 file này trong file rar rùi, mấy bạn bỏ qua nên lỗi 8-|

duytungk87
30-12-11, 03:01 PM
Cho mình hỏi chút là nếu uplade vào bản của Phát thì có phải cài font china hok

vominhtan2008
30-12-11, 03:01 PM
Không cần đâu server không cần cài font china

anhk5c
30-12-11, 03:14 PM
Bạn Tân ơi teamview hộ mình với mình chỉnh hết thông số IP rồi mà vẫn load 0% yahoo: anhk7c
Thanks bạn trước nha!

leali
30-12-11, 03:16 PM

kiemsibuon01
30-12-11, 03:24 PM
bạn làm ơn chỉ dùm mình đường dãn tới các file để copy 2 file chép vào htdocs va data với. mình copy vào rùi nhưng mà không đc.(cái file chép vào htdocs co phải là xóa htdocs di rui copy vào hay là chỉ xóa những file trong htdocs giống với chép vào htdocs. con file data thi chép vào file data trong file htdocs a mình cài trên bản của mr phát. mong bạn chỉ dùm với mình mù tịt về món này

shikaru92
30-12-11, 03:48 PM
Sever bị lỗi data rồi...Mình bỏ data khác thì chạy ngon lành...ko bị đứng nữa

vominhtan2008
30-12-11, 03:54 PM
Lỗi đâu mà lỗi xài cái khác làm sao tương thích với server này, thế nào cũng bug item và event mới đâu ra :x

kiemsibuon01
30-12-11, 04:45 PM
vominhtan oi giúp giùm mình với

vominhtan2008
30-12-11, 04:46 PM
Mình đã pm nick cậu rùi sao cậu ko trả lời
8-|

dieumap7590
30-12-11, 04:55 PM
bạn ơi teamview giúp mình với, làm hoài k dc nản quá, yahoo : dieumap7590

leali
30-12-11, 06:12 PM

vominhtan2008
30-12-11, 06:53 PM
Update fix lỗi v1.0

Các bạn bỏ vào để fix lỗi nha có hướng dẫn kèm theo. Server mình share + cái fix này nữa là ok ;))

soituyet89
30-12-11, 07:32 PM
bạn ơi có cái bảo thương nào full set đồ thần hông share mình với. hông thì chỉ mình cách add với. thanks =D>

VnGeneral
30-12-11, 07:47 PM
Update fix lỗi v1.0

Các bạn bỏ vào để fix lỗi nha có hướng dẫn kèm theo. Server mình share + cái fix này nữa là ok ;))

Vừa down về cái anti báo có virus, tân up cái link mới ko virus đi :)

vominhtan2008
30-12-11, 07:51 PM
Mình quét bằng kasperky bản quyền rùi mới up lên mà ~:>

VnGeneral
30-12-11, 07:58 PM
à tớ nhầm ^^ .. link bị virus là bên topic của Hà Hoàng

vuquangtam
30-12-11, 08:15 PM
vậy cho mình hỏi : giờ mình có server của Mr.Phat, chỉ down của bạn rồi copy vô phải ko :D, còn cái data mà bạn kêu xóa là cái nào bạn, cái "server" cái "chép vào htdoc" cái "database" là chép đè lên lun bản của Mr.Phát à :">:">:">?

quangphong0904
30-12-11, 08:23 PM
bản của Phát mình cài và chơi OK. thế mà bản này làm i chang hướng dẩn mà khi đăng nhập cứ load 0% là sao nhỉ :(

zin1007
30-12-11, 08:24 PM
bản của Phát mình cài và chơi OK. thế mà bản này làm i chang hướng dẩn mà khi đăng nhập cứ load 0% là sao nhỉ :(

cậu xem lại IP xem. mình test thử thấy chạy ngon mà :|

quangphong0904
30-12-11, 08:28 PM
IP đã xem kỉ, đã config về 127.0.0.1 :(

trumnhaymua1
30-12-11, 10:23 PM
vẫn còn lỗi,treo máy và popup nó mất kết nối hoài hic...=.=,tan xem dum minh hic...

vominhtan2008
30-12-11, 11:09 PM
Đây là update fix lỗi cuối cùng phù phù kỳ này chắc hết :-/

Nên tắt MySQL rùi mới copy vào nha

Cái kiểm chứng vị thành niên ko cần bấm vào đâu bấm vào nó sẽ ngắt kết nối, cứ yên tâm mà chơi 5h hay 10h vẫn nhận kinh nghiệm bình thường >:)

chai-en
31-12-11, 12:04 AM
v2.0 khi chép vào chạy link 2 thì bị Server is over 3 giây bạn ơi.

vominhtan2008
31-12-11, 12:14 AM
Tắt mysql đi rùi chép vào sau đó run lại MySQL
:-?

tututu12
31-12-11, 05:54 AM
Bạn có thể làm nhỏ tên của vật phẩm lại dc ko
nó to quá không thấy gì hết

811659
31-12-11, 06:42 AM
sao em vào cái msg ( tức cái thứ 2 để chạy sever) là nó bị dis ra (không phải close sau 3s) giúp e với a tân ơi:((

vominhtan2008
31-12-11, 10:01 AM
Bạn thử giải nén lại cái server và data lại xem chứ không có lỗi gì nữa đâu hồi tối mất gần 1 tiếng mấy test lại mà ;))

phiyeutuan08
31-12-11, 10:47 AM
Bạn chủ Topic có thể giải quyết nốt mấy cái này không?
Sever mình chạy ngon rồi cám ơn nhiều nha!

761473
31-12-11, 10:55 AM
sever đã test tốt nhưng thuộc tính của hồn phách tiếng tàu ko hà nhìn ko hiếu gì hết~X(

minhchau0309
31-12-11, 11:11 AM

vominhtan2008
31-12-11, 11:36 AM
Muốn hết tiếng tàu chổ hồn phách thì copy cái OtherXML.swf của nhatkiem vào

Mở 2 line sẽ vào được hi viên thui bạn

761473
31-12-11, 12:43 PM
copy rồi thuộc tính vẫn tiếng tàu không hà[-X

trumnhaymua1
31-12-11, 12:56 PM
tân sever thèn china áh..nó add vật phẩm vào thường thành hết lun...tân add hết vào lun đi cho mọi người chơi tìm mua cho dzễ.Còn 1 số võ công 9x của các phái áh sách làm sao tìm te....chỉ trum với...hic.....mình đang chạy 1k...thank tan nhiu nhiu 30char

minhchau0309
31-12-11, 01:03 PM
Mở 2 line sẽ vào được hi viên thui bạn
là mở cái nào cậu chạy thêm msg-6 hả? 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

vominhtan2008
31-12-11, 01:06 PM
Làm gì có cái msg 6 nào

Chạy line1\msgServer\MsgServer_Release.exe

line2\msgServer\MsgServer_Release.exe

Xem coi có chạy đúng chưa

Config full vật phẩm thì mấy bạn tự làm đi, bản này skill ẩn không xài được nha có bí kíp cũng vô dụng. Vì nếu chạy được skill ẩn thì 1 số phụ bản đi không được ;;)

To 761473 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): chụp cái hình lên xem nào cái server này thông tin linh hồn đều là tiếng việt hết mà trừ cái chổ OtherXML.swf thui

761473
31-12-11, 01:42 PM
rồi làm được rùi giờ đang test những cái khác thank Tan nhìu lắm luôn>:D<

minhchau0309
31-12-11, 01:45 PM
Làm gì có cái msg 6 nào

Chạy line1\msgServer\MsgServer_Release.exe

line2\msgServer\MsgServer_Release.exe

Xem coi có chạy đúng chưa

To 761473 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): chụp cái hình lên xem nào cái server này thông tin linh hồn đều là tiếng việt hết mà trừ cái chổ OtherXML.swf thui

hihi thì mình bị liệu sv Mr Phát....ok rồi cậu thank..................................

MinYeuVy
31-12-11, 01:58 PM
- Tân bạn giúp tui lỗi không đăng nhập mysql = navicat đc.
- Đăng nhập ID : root - Pass : 123456 rồi mà nó không cho log vào, Rick bảo mysql chưa chạy nhưng vào services.msc xem nó đang hoạt động. Ai có thể giúp đỡ tui lỗi này không .

811659
31-12-11, 02:02 PM
sr Spam! dog MinYeuVy ben gunnyus ma cung choi 1k a` =)):-?;))

vominhtan2008
31-12-11, 02:03 PM
Host Name/IP address: localhost

Port: 3306

user name: root

Password: 123456

Bạn coi nhập đúng chưa. Sau khi nhập xong bấm chữ test connection xem nếu báo succesful là ok

MinYeuVy
31-12-11, 02:06 PM
- Đúng hết roài, cài luôn mysql 5.5 nhưng tới chỗ config pass root thì không được, nó không start server :|
- Onl yahoo cái.

soituyet89
31-12-11, 04:40 PM
bản này chỉ đi phụ bảng chổ lương thanh ngọc thôi phải không bạn?

vominhtan2008
31-12-11, 05:46 PM
Đi được hết ko thiếu gì cả >:), bang phái, hi viên , tinh phù cung , liên đấu

soituyet89
31-12-11, 08:19 PM
bạn hướng dẫn mình add item thương thành với. sao mình tìm ko thấy

hanny
31-12-11, 11:07 PM
Sắp tết rùi không có gì share cho anh em, có cái server nhất kiếm do mình edit lại khá đầy đủ event nên share cho mọi người, coi như ngày tết có cái gì đó do anh em giải trí. ;;)

*Thông tin server: Sever không cần cài Font china

Ngoài những tính năng có sẵn còn có cập nhật thêm vài Event

- Việt hóa không dấu full đối thoại NPC ( có sử dụng 1 số script NPC của vudung)

- Tên NPC và monster việt hóa full dạng NCR Decimal

- Item đã được fix không bị hiện tượng vỡ khung khi bấm vào xem.

- Cập nhật thêm 1 số Event mới:

+ Săn Boss Hoàng Kim ( Tọa độ giống nhatkiem.com ), thời gian Boss xuất hiện sau khi chết là 12h

+ Event Giáng Sinh tại NPC ông già Noel (Giang Lăng 70/141)

+ Event mừng năm mới tại NPC Thần Tài Gia (Khai Phong kế bên Địch Thanh)

+ Event Lễ Tình Nhân (Gặp NPC Lý Kết NGhĩa ở Khai Phong để vào phụ bản)

+ Event Long Nhai Huyền Cảnh săn Boss Phong Hống Thú ( Chổ NPC Lý Sư Sư - nhận lệnh bài tại Thần Tài Gia mục [nhan qua dau nam] )

Link download No Virus: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass Unrar: vominhtan2008-gamezone.vn

Đã cập nhật link down, folder được quét bằng Kasperky đảm bảo hok có virus

****************Update sửa lỗi 1.0*****************

Update fix lỗi v1.0

Các bạn bỏ vào để fix lỗi nha có hướng dẫn kèm theo. Server mình share + cái fix này nữa là ok ;)) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

FIX LỖI 2.0

Cập nhật fix lỗi đợt 2 kỳ này chắc hết lỗi rùi :-@

Tắt MySQL rùi copy vào không sẽ lỗi

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

* Vài hình trong game:

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Happy New Year !!!!!
Mình làm giống như trên rồi khi đăng nhập nó báo :

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at D:\Xampp\htdocs\enter\play.php:1) inD:\Xampp\htdocs\enter\includes\cls_session.php on line 109

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at D:\Xampp\htdocs\enter\play.php:1) inD:\Xampp\htdocs\enter\includes\init.php on line 150

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at D:\Xampp\htdocs\enter\play.php:1) inD:\Xampp\htdocs\enter\includes\init.php on line 151

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at D:\Xampp\htdocs\enter\play.php:1) inD:\Xampp\htdocs\enter\includes\cls_template.php on line 58
không biết lỗi gì vậy?

trumnhaymua1
31-12-11, 11:38 PM
ngốc nhỉ?...haizz cài 1k xong coppy đè vào mysql xóa rùi coppy past mà ko dc sao?cài xam chi ông nội:-?:-?:-?:-?vào nhấn 20 là chạy rùi.haizz
tự làm khó mình

hanny
31-12-11, 11:43 PM
:)) hóa ra là thế à? để tui thử đúng là ngốc thật.

hanny
31-12-11, 11:48 PM
ngốc nhỉ?...haizz cài 1k xong coppy đè vào mysql xóa rùi coppy past mà ko dc sao?cài xam chi ông nội:-?:-?:-?:-?vào nhấn 20 là chạy rùi.haizz
tự làm khó mình
à mà quên mất tui đang dùng xampp mà. bạn biết không HD mình phát.

vominhtan2008
01-01-12, 12:01 AM
Lỗi đó bạn mở file php.ini trong xampp lên và tìm php_curl.dll rùi bỏ dấu ; phía trước là ok :-?

hanny
01-01-12, 12:05 AM
Lỗi đó bạn mở file php.ini trong xampp lên và tìm php_curl.dll rùi bỏ dấu ; phía trước là ok :-?
mình bỏ và làm theo bài hướng dẫn cài bằng xampp rồi . không đc bạn ạ . giúp mình với.
vẫn lỗi như thế này demo:

vominhtan2008
01-01-12, 12:10 AM
Cái lỗi này thường do chưa mở curl thui ! Bạn xài xampp mấy, ko thì up file php.ini lên mình xem
>-)

hanny
01-01-12, 12:18 AM
Cái lỗi này thường do chưa mở curl thui ! Bạn xài xampp mấy, ko thì up file php.ini lên mình xem
>-)
vẫn lỗi bạn a. mình sài xampp 2.5 bạn ạ. :( .

vominhtan2008
01-01-12, 12:21 AM
Nếu mở rùi thì chịu thui ! Qua lấy bản hà hoàng share đem về mở on cũng được mà. Hình như mình nhớ xampp bản mới nhất là 1.7.7 hay 1.7.8 gì mà 8-|

hanny
01-01-12, 12:26 AM
đâu có đâu off còn chưa đc mà tui có mở onl đâu. Tại WEB tui đang chạy xampp mà giờ chơi thử bản này thì không vào đc web :))

hanny
01-01-12, 12:29 AM
Nếu mở rùi thì chịu thui ! Qua lấy bản hà hoàng share đem về mở on cũng được mà. Hình như mình nhớ xampp bản mới nhất là 1.7.7 hay 1.7.8 gì mà 8-|
bạn cho mình cái YM của bạn đc k? nc cho tiện không post thế này giông spam mọi ngươi kêu chết.Ym minh la Hanny19811

MinYeuVy
01-01-12, 02:28 AM
Tân onl yahoo hỏi này cái bạn :D

kiemsibuon01
01-01-12, 03:03 PM
mình mày mò cài đc rồi tưởng chơi ok ai dè chơi 1 lúc bị lỗi cứ thoát ra vào lại là bị rs lại nhiệm vụ lv 1 không bít là bị làm sao, các đại ka giúp em với. mấy bản update ấn vào dơnload không bít là bị làm sao mà nó toàn ra trang khỉ gió gì không download đc buồn quá

vominhtan2008
01-01-12, 03:29 PM
Link down update bình thường [-X. Bạn down mấy cái update về bỏ vài sẽ hết lỗi thui :D

chai-en
01-01-12, 06:09 PM
À có một số event cần 3-4 người đi nói chung là nhóm, vậy có cách nào chỉnh đi 1 mình không bạn.

vominhtan2008
01-01-12, 06:12 PM
Tất cả event đều đi 1 mình được bạn chỉ cần tự lập tổ đội là đi :P

hanny
01-01-12, 09:01 PM

vominhtan2008
01-01-12, 09:18 PM
Bạn bạn thay cái login.php bằng cái này sẽ check pass

hanny
01-01-12, 09:24 PM
Bạn bạn thay cái login.php bằng cái này sẽ check pass

cám ơn bạn rất nhiều . Đêm qua mò mẫm hơi kinh đấy.

MinYeuVy
02-01-12, 12:17 AM
Tks Tân nhé, ai rãnh chỉ cách config online với.

hanny
02-01-12, 01:40 AM
Tks Tân nhé, ai rãnh chỉ cách config online với.
*Hướng dẫn config ONLINE
bạn vào htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 127.0.0.1 thành IP WAN !
tiếp theo mở YJJHserver\AccountServer\Account.ini và YJJHserver\RelationServer\Account.ini
Config IP như ở trên lun
mở thêm port :
8846 8643 843 4648 4649 8866 8886 8653 8900 4628 4629

duytungk87
02-01-12, 09:39 AM
Bạn nào có thể hướng dẫn mình uplade bản của vmt vào bản của Phát hok?
Khi chạy sv thì chạy mấy link vậy

trumnhaymua1
02-01-12, 10:00 AM
tân ơi cái maps hoàng thú gia NPC"Hoàng Thượng "áh...sao pt vào ko dc te...hok hiện gì lun,mua đồ cũng ko dc..tân kiểm tra dùm trum với....và NPC"Đich thanh" cũng ko dc vì 1 số ko vào dc...và đổi đồ ko dc lun,tan kiem tra dum trum,thank tân nhiu nhiu ^^!;;);;);;);;);;)

vominhtan2008
02-01-12, 10:24 AM
Ah đúng rùi NPC Tống Huy Tông do cái script của vudung nên hok để ý chổ đó

Bạn mở NPC_0601.lua lên sửa lại 2 dòng này dùm nha

- if(Hero:ActFun(1102,"count > 1",0) == true)then thành if(Hero:ActFun(1102,"count > 0",0) == true)then

- Hero:ActFun(1118,"",10095) thành Hero:ActFun(1118,"",10029)

Còn NPC Địch Thanh chỉ đi được Tuyệt Quy Đảo và Tiểu Tuyệt Quy Đảo thui mấy cái kia chưa đi được, đổi đồ vẫn bình thường mà :-s

vokilanok
02-01-12, 11:41 AM
Tân ơi minh muốn ép thêm đồ vào thương thành sao ép không được vậy
Mình đã ép vào market ở trong file Resources nhưng nó không hiện ra la sao vậy
giúp minh với

MinYeuVy
02-01-12, 12:30 PM
Tân online yahoo đi bạn............

vominhtan2008
02-01-12, 01:01 PM
Mình chỉ hỗ trợ các vấn đề liên quan đến lỗi server, các vấn đề khác như add thêm đồ hay gì ấy mình không trợ giúp được nha, các bạn phải tự tìm hiểu thui . Mong các bạn thông cảm sức người có hạn ai cũng hỏi thế chắc die quá !!!!!~o)

MinYeuVy
02-01-12, 01:20 PM
*Hướng dẫn config ONLINE
tiếp theo mở YJJHserver\AccountServer\Account.ini và YJJHserver\RelationServer\Account.ini
Config IP như ở trên lun
mở thêm port :

Mở port, config rồi vẫn 0%................

thientruongdx
02-01-12, 02:04 PM
*Hướng dẫn config ONLINE
Config IP như ở trên lun
mở thêm port :

Vẫn đinh OL hả :)). Thôi cho OL nhiều mem rùi ta lại xem thế nào =))

hanny
02-01-12, 02:56 PM
Vẫn đinh OL hả :)). Thôi cho OL nhiều mem rùi ta lại xem thế nào =))lúc nào chẳng ol.
:)) thích làm gì xem có đủ trình không? lại có người ghen ăn tức ở rồi.

hanny
02-01-12, 03:01 PM
thay luôn :
các cái trong YJJHserver 5 foder xem có cái Account.ini nào có
LOGINNAME=shikong
PASSWORD=shengke
đổi thành
LOGINNAME=phien
PASSWORD=nhatrang

MinYeuVy
02-01-12, 03:51 PM
thay luôn :
các cái trong YJJHserver 5 foder xem có cái Account.ini nào có
LOGINNAME=shikong
PASSWORD=shengke
đổi thành
LOGINNAME=phien
PASSWORD=nhatrang

Không phải cái đó mà là cái khác, bản của Tân config sai cái đó :D

hanny
02-01-12, 04:04 PM
Không phải cái đó mà là cái khác, bản của Tân config sai cái đó :D
đối với bản này như thế là vào ok mà . Tui đã thử rồi.

VnGeneral
02-01-12, 04:50 PM
Cứ việc config IP localhost thành dãy IP wan của server/host và mở đúng port như trên (TCP)

Demo: kiemvuong.com <= Web tớ mở online đấy :)

thientruongdx
02-01-12, 05:00 PM
Cứ việc config IP localhost thành dãy IP wan của server/host và mở đúng port như trên (TCP)

Demo: kiemvuong.com <= Web tớ mở online đấy :)
Kiếm Vương của ông hả, die rùi à

huntersun
02-01-12, 05:51 PM
Cài Webgame này cần những tool gì nhỉ :">!

Xampp và MySql à :D!

nokakalot
02-01-12, 06:14 PM
Các bác cho em hỏi làm sao để chỉnh fontsize của tên item ko? cái titlle của các item đó hiện tại mình sài bản của mr.phat khi cường hóa đồ lên + .. thì do titlle tên của item lớn quá lên cái box hiển thị ko hết.
ngồi mầy mò mãi ko ra8-x[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanhduongpm
03-01-12, 07:37 PM
Ai giúp em lỗi này với:
Khi em nhấn vào tạo tài khoản thì ró ra thế này

Khi em nhấn vào Đăng ký nhanh thì nó lại ra thế này:
Khi em đăng nhập 1 nick có trong data thì nó cứ đứng ở 0%
Em dùng bản của Mr.Phat + với những thứ của chủ topic

hai07dv
03-01-12, 07:42 PM
Các bác cho em hỏi làm sao để chỉnh fontsize của tên item ko? cái titlle của các item đó hiện tại mình sài bản của mr.phat khi cường hóa đồ lên + .. thì do titlle tên của item lớn quá lên cái box hiển thị ko hết.
ngồi mầy mò mãi ko ra8-x[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mở file properties_1.swf bằng sothing swf... sửa trong foder text thì phải :D

Ai giúp em lỗi này với:

cứ nhập user + pass là ok không cần đăng ký gì hết :)>-

thanhduongpm
03-01-12, 08:57 PM
Game nó chỉ đứng ở 0% nó k load bạn ơi

PC0704
04-01-12, 12:44 AM
Các bác cho e hỏi !
e vào localhost thì xuất hiện màn hình đăng nhập nhưng cái chổ đánh tài khoản thì mình lấy ở đâu vậy ? e click đăng kí thì hiện thông báo 404 not found :(

songjinchan
05-01-12, 10:51 AM
Ai giúp em lỗi này với:

Ko cần đăng ký - nhập id và pass là oke - lần sau chỉ cần nhập đúng id còn pass đánh cái gì củng dcX_X

drquochoai
05-01-12, 11:03 AM
Server báo lỗi là cái file Reg.php trong máy bạn không tồn tại

Bạn có thể xài bản của Mr.Phát để lấy htdocs reg acc

songjinchan
05-01-12, 11:23 AM

Hix của tui khá hơn của bạn chạy được 35% đứng cứng ngắc như là kẹt xe =D>=D>
Thôi sửa lại về như cũ chơi 1 mình - cô đơn quá 8-|
Mấy you cho hỏi luôn là : Sao mình chơi quái + thú ko hiện ra mà chỉ là bóng thôi - ko ấn ẩn ??

sazakuna
05-01-12, 10:56 PM
Ah đúng rùi NPC Tống Huy Tông do cái script của vudung nên hok để ý chổ đó

Bạn mở NPC_0601.lua lên sửa lại 2 dòng này dùm nha

- if(Hero:ActFun(1102,"count > 1",0) == true)then thành if(Hero:ActFun(1102,"count > 0",0) == true)then

- Hero:ActFun(1118,"",10095) thành Hero:ActFun(1118,"",10029)

Còn NPC Địch Thanh chỉ đi được Tuyệt Quy Đảo và Tiểu Tuyệt Quy Đảo thui mấy cái kia chưa đi được, đổi đồ vẫn bình thường mà :-s

Bác nào up lên file của các NPC lỗi đi. 2 file trên up đi
Và cho em xin file flash của Người tuyết hung bạo + Ông già noel nhé

hai07dv
06-01-12, 10:22 AM
Bác nào up lên file của các NPC lỗi đi. 2 file trên up đi
Và cho em xin file flash của Người tuyết hung bạo + Ông già noel nhé

đây là 2 file flash của Người tuyết hung bạo + Ông già noel bạn cần trong đó mình có ghi đường dẫn từng file rồi

MF đang bị đơ upload không được ...xài dropbox cho nhanh
Have Fun !!! ;))

trumnhaymua1
06-01-12, 08:42 PM
tân ơi cho trum cái yahoo đi...giúp mình cái này tân ơi,L!H mình wa :langtulenmangtimbanbonphuong2006
tân onl pmmm mình nha

trumnhaymua1
06-01-12, 11:11 PM
tân ơi sao sài 1 thời gian nó ko cho vô map bang hội và maps hy viện lun nè...đứng hoài lun...tân add nck trum giúp trùm với..thank tân nha...~o)~o)~o)~o)~o)~o)

songjinchan
07-01-12, 09:09 AM
Ai biết file Ông Lão ( Nhiệm vụ chính tuyến - gần Thư đồng) cho mình biết. Hix sửa sao mà nó mất luôn cái dòng trả NV giờ bấm vào chỉ có mấy câu nói ko trả dc nv :(:( Thanks

kentak
07-01-12, 01:39 PM
Sao mình click vào ông già noel ở Giang Lăng không đc nhỉ?

trumnhaymua1
07-01-12, 01:51 PM
bổ sung file thương thành nè...full tất cả đều có trong thương thành giá thì 888,,hihihihi,còn thiếu 1 số imase hình nên 1 số ko hiện ra.....
Coppy bỏ vàohtdocs\resource\Resources:
down về chém vào sever của tân nhá:::<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trumnhaymua1
07-01-12, 10:03 PM
tân ơi sao nó ko vào dc hý viện và bang phái...hay là do font tiếng việt ko hổ trợX_XX_XX_XX_X.Chỉ cách fix đi mà

kiemsibuon01
08-01-12, 07:38 PM
tân ơi sao nó ko vào dc hý viện và bang phái...hay là do font tiếng việt ko hổ trợX_XX_XX_XX_X.Chỉ cách fix đi mà

cái này bật MsgServer-6.exe tìm đường dẫn đến cái line2(1K\YJJHserver\line2\MsgServer) như thế sẽ vào đc hý viện và bang phái. bản của tân chạy ok lém.

hai07dv
08-01-12, 07:47 PM
Ai biết file Ông Lão ( Nhiệm vụ chính tuyến - gần Thư đồng) cho mình biết. Hix sửa sao mà nó mất luôn cái dòng trả NV giờ bấm vào chỉ có mấy câu nói ko trả dc nv :(:( Thanks

Tự mò bằng cách vô wb_npc tìm tên NPC đó rùi xem id là bao nhiêu ..xong vô sever tìm id.lua tương ứng 8->

trumnhaymua1
08-01-12, 09:06 PM
cái này bật MsgServer-6.exe tìm đường dẫn đến cái line2(1K\YJJHserver\line2\MsgServer) như thế sẽ vào đc hý viện và bang phái. bản của tân chạy ok lém.

bạn team cho mình đi hum trc chay dc giờ tự nhiên ko vào dc

bahamutz
08-01-12, 10:43 PM
bó tay. cái msgserver báo: accountserver login failed!

Anh2SiTinh
09-01-12, 08:42 AM
Mình bị lỗi như thế này thì làm sao hả các bác:

Lỗi :

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\xampp1\htdocs\enter\play.php:1) in C:\xampp1\htdocs\enter\includes\cls_session.php on line 109

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\xampp1\htdocs\enter\play.php:1) in C:\xampp1\htdocs\enter\includes\init.php on line 150

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\xampp1\htdocs\enter\play.php:1) in C:\xampp1\htdocs\enter\includes\init.php on line 151

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\xampp1\htdocs\enter\play.php:1) in C:\xampp1\htdocs\enter\includes\cls_template.php on line 58

PS: Lần đầu tiên thì chạy OK, nhưng sau 1 ngày thì lại bị cái lỗi này.

princevn
09-01-12, 09:54 AM
bổ sung file thương thành nè...full tất cả đều có trong thương thành giá thì 888,,hihihihi,còn thiếu 1 số imase hình nên 1 số ko hiện ra.....
Coppy bỏ vàohtdocs\resource\Resources:
down về chém vào sever của tân nhá:::<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sao vào không thấy được gì cả bạn ơi. Có cần phải chép file nào nữa ko?

trumnhaymua1
10-01-12, 09:09 PM
Sao vào không thấy được gì cả bạn ơi. Có cần phải chép file nào nữa ko?

trùi chép đè vào lập nick mới vào là thấy,tại nick cũ sài thương thành cũ nên no ko chịu khi sài thương thành mới đó,cái này là chèn đè lên cái tân nếu như ai mún sài nó bình thường

lequangvu
10-01-12, 10:18 PM
muốn thay đổi user root mặc định và setpass cho user mới + xóa hẳn user root đi thì làm ntn vậy bạn.

Tất nhiên được nhưng mún bỏ user root thì phải tạo user từ khi cài MySQL và phải config lại server và web :D

kienbonghl123
10-01-12, 10:29 PM
ai cho mình id của :Hư không toái châm dc không cái đục lỗ 4 đó

nhocluka
11-01-12, 01:18 AM
coine.exe mấy chú coi chừng đấy ,ta mới ghost lại máy đây
cứ tư nhiên sẻ có dc cảm giác thăng thiên hê hê hê=))=))=))

cuong1414
11-01-12, 03:02 AM
Bạn ơi cho mình hỏi là có ép được mật tịch skill ẩn các phái vào dùng được không?
Bạn hướng dẫn cụ thể giúp mình nha
Thanks bạn

hai07dv
11-01-12, 10:44 AM
ai cho mình id của :Hư không toái châm dc không cái đục lỗ 4 đó

Nó đây nek bạn.........ID=type=502060 đó

this.obj = {};
this.obj.id = 0;
this.obj.type = 502060;
this.obj.img = 502060;
this.obj.Name = "Hư Không Tinh Thiết";
this.obj.Job = 0;
this.obj.Sex = 0;
this.obj.Level = 1;
this.obj.PlayerLevel = 0;
this.obj.UpperLimit = 100;
this.obj.Time = 0;
this.obj.HP = 0;
this.obj.MP = 0;
this.obj.SP = 0;
this.obj.PriceIn = 1;
this.obj.PriceOut = 1;
this.obj.UseType = "Khác";
this.obj.Registering = 0;
this.obj.BaseList = [0, 0];
this.obj.AALIST = [0, 0, 0, 0, 0, 0, 0, 0];
this.obj.Effect = 502060;
this.obj.description = "<font color=\'#33CC66\'>Có thể hợp thành Hư Không Toái Phá Châm</font>\nMỗi 10 cái tinh thiết có thể hợp thành 1 cái <font color=\'#B3CCE6\'>Hư Không Toái Phá Châm</font>, ong đánh có thể hợp thành, sau khi hợp thành ở trạng thái khóa.\nHợp thành tiêu hao <font color=\'#B3CCE6\'>2 kim</font> toái ngân.\n<font color=\'#B3CCE6\'>Hư Không Toái Phá Châm</font> dùng để đục lỗ thứ 4 của trang bị.\n<font color=\'#CCFF99\'>Lưu thất vu tuế nguyệt phùng khích chi gian đích thần bí thiết chất. </font>";
this.obj.cdType = 0;
this.obj.modelType = 0;
this.obj.Color = 5;
this.obj.payType = 1;
this.obj.Monopoly = 156;
this.itemDic[this.obj.type] = this.obj;

nhocluka
12-01-12, 12:14 PM
thk somuch :):):):):):):):):) thk thk%%-

hbsaiyan
14-01-12, 09:36 AM
:((:((. Có bác nào cài được server này thì cho em xin nguyên server đi. Em down bản của Mr.Phát về chạy được, rồi paste server này vào thì cứ vào 127.0.0.1/enter/play.php là đứng hình. Mong các bác share và hướng dẫn cho em. Cám ơn các bác nhiều. Mong bác vominhtan2008 có thể giúp đỡ cho em để Tết này có thể chơi được.

hai07dv
14-01-12, 10:17 AM
:((:((. Có bác nào cài được server này thì cho em xin nguyên server đi. Em down bản của Mr.Phát về chạy được, rồi paste server này vào thì cứ vào 127.0.0.1/enter/play.php là đứng hình. Mong các bác share và hướng dẫn cho em. Cám ơn các bác nhiều. Mong bác vominhtan2008 có thể giúp đỡ cho em để Tết này có thể chơi được.

anhbx1992
14-01-12, 04:21 PM
Đọc hết 19 Pages mà vẫn chưa fix được cái load game 0%, trước mình có chơi bản của Mr.Phát, tuy nhiên quái k hiện tên tiếng việt và nhiều thứ còn chưa vừa lòng nên thử cái của bạn. Copy và paste như bạn nói mà load game được có 0%

cái file ServerData của mình như này

<?php

$serverArr = array(
'S1'=> array(
'id' => 1,
'servername' => 'Ngự Kiếm Giang Hồ',
'swfurl' => '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>',
'SourceURL' => '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>',
'AccSocketIP' => '127.0.0.1',
'AccSocketPort'=> '8846',
)
);
?>

mấy cái kia thì chuyển về 127.0.0.1 và đổi tên thành phien nhatrang đủ cả rồi

ngoctam699
14-01-12, 08:52 PM
Cho mình cái vụ loading 0% làm thế nào đây ?

dragonfly816
14-01-12, 09:35 PM
Cho mình cái vụ loading 0% làm thế nào đây ?

Bạn thử kiểm tra lại xem sao:

Config IP ổn chưa
htdocs\enter\data\upload\serverData.php
YJJHserver\AccountServer\Account.ini và
YJJHserver\RelationServer\Account.ini
YJJHserver\main\MsgServer\msgserver.ini

Chạy file 0.PnCp.cmd
Go 30 de xoa-tat
go 20 de cai dat-khoi dong (chạy cái này rồi mới chạy tiếp mấy file khác)

Sever của ông vominhtan2008 chạy tới 5 file (chưa tính file 0.PnCp.cmd)
1.AccoutServer
2.1.MsgSever_Release (trong line1)
2.2.MsgSever_Release (trong line2)
3.ReServer
4.SecurityBox

Thân!

anhbx1992
14-01-12, 10:05 PM

Config IP ổn chưa

Chạy file 0.PnCp.cmd
Go 30 de xoa-tat

1.AccoutServer
3.ReServer
4.SecurityBox

Thân!

chạy đủ 5 cái rồi mà vẫn k được bác ợ, 0%

bác send em cái msgserver.ini được không, em thấy trong cái của em config sẵn rồi

hai07dv
16-01-12, 02:56 PM
chạy đủ 5 cái rồi mà vẫn k được bác ợ, 0%

bác send em cái msgserver.ini được không, em thấy trong cái của em config sẵn rồi

Hiện tại mình đang dev sever này ...lâu lâu cũng bị 0% ...nhưng F5 mấy cái là load được :))

v0d1chs01
16-01-12, 03:15 PM
SV good wá !!! tks:):):):):):):):):):):):):)

ngoctam699
17-01-12, 05:30 PM

Config IP ổn chưa

Chạy file 0.PnCp.cmd
Go 30 de xoa-tat

1.AccoutServer
3.ReServer
4.SecurityBox

Thân!

Chạy 5 file, hèn gì!! Mình chạy có 4 file:
1.AccoutServer
3.ReServer
4.SecurityBox

Ồ, sao mình nhập acc ngoctam699 thì loading 0%, nhưng nhập mấy acc # thì zô được :D

hbsaiyan
17-01-12, 08:09 PM

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Có bác nào có thể bỏ được cái khung đen đen ở phía trên không vậy? Bác nào sửa được cám ơn nhiều nha.

microvn
19-01-12, 09:51 PM

longryu
19-01-12, 11:29 PM
EM XEM link này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chú ý mục :2.1 và mục 2.6
riêng ad ngân lượng toái ngân em bấm vô navicat ___> wuanpub___>wb_use ____> kiếm id nhân vật mình : và click ngang khi nào thấy chữ gold : lúc đó chỉ chỉ chỉnh gold 1: 1000 và gold 2 : 1000 là sẽ biết..vì anh xóa nhất kiếm nửa nến số chử đánh ko chính xác:x

microvn
20-01-12, 03:24 PM
EM XEM link này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chú ý mục :2.1 và mục 2.6
riêng ad ngân lượng toái ngân em bấm vô navicat ___> wuanpub___>wb_use ____> kiếm id nhân vật mình : và click ngang khi nào thấy chữ gold : lúc đó chỉ chỉ chỉnh gold 1: 1000 và gold 2 : 1000 là sẽ biết..vì anh xóa nhất kiếm nửa nến số chử đánh ko chính xác:x

ok , tks a a cho em hỏi luôn
em chơi vlcm lên giờ mới chơi trò này lên lạ lắm
em thấy mấy cái skill chỉ học dc đến cái có sẵn
hơn nữa sao chỉ có vk đập lên +9 là sáng còn quần áo thì k
a trl giúp em na

longryu
20-01-12, 04:12 PM
ok , tks a a cho em hỏi luôn
em chơi vlcm lên giờ mới chơi trò này lên lạ lắm
em thấy mấy cái skill chỉ học dc đến cái có sẵn
hơn nữa sao chỉ có vk đập lên +9 là sáng còn quần áo thì k
a trl giúp em na

à mấy cái mật tịch..chỉ dùng cho bản nhất kiếm của mr phat thôi...bản của võ minh tân không dùng được đâu...nếu dùng của bản mr phat thì về người truyền thụ võ công môn phái mình mà học...:x...hay em chú ý mục 3.10 trong đây nè..để sư dụng gm tool..mình chỉnh lực tay..máu...sẻ mạnh lên..gỏ boss 1 phát chết..củng chả cần mật tịch làm gì..<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ú ý lúc sử dụng gm tool phải tắt chương trình duyệt virus đi vì nó xóa đấy..khi bấm gm tool: cái đầu thì ok..bấm tiếp cái thư 2: em gõ tên nhân vật và xóa cai pass o dươi: vidu:123456 rồi bấm kết nối là ok a...rồi em vọc trong đó nhiều cai hay lắm...còn áo quần không phát sáng là do game nó vậy...chỉ có vủ khí phát sáng thôi..:x..em tham khảo tính năng online để chơi nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhbx1992
26-01-12, 10:41 PM
vẫn lỗi 0% từ hồi ấy đến giờ, config đủ cả, chạy đủ 5 cái mà vẫn bị là sao hả các pro

hai07dv
26-01-12, 10:52 PM
vẫn lỗi 0% từ hồi ấy đến giờ, config đủ cả, chạy đủ 5 cái mà vẫn bị là sao hả các pro

cái này không phải lỗi do sever nhé ...vì mình chạy bình thường ..bạn xóa cache or ghost lại máy đi ...tất cả các bản 1k có trên GZ mình test đều chạy ok (win7 32bit) ...chưa thấy SV nào bị lỗi 0%

manhha511
27-01-12, 08:25 PM
Đang Test. Cứ tks chủ topic cái đã.

kevlin2227
28-01-12, 03:35 PM
Ai cho mình xin 5 file ở bản fix lần 2

AccountServer
MsgServer.exe
RelationServer.exe
SecurityBox.exe
MsgServer.exe

trong file YJJHserver với bị diệt vr no del mất nó del cả bản cài rar nữa ngại download lại quá :D

global1
28-01-12, 07:42 PM
Ai cho mình xin 5 file ở bản fix lần 2

AccountServer
MsgServer.exe
RelationServer.exe
SecurityBox.exe
MsgServer.exe

trong file YJJHserver với bị diệt vr no del mất nó del cả bản cài rar nữa ngại download lại quá :D
Để mình giúp bạn :P
Nếu sợ có virus thì quét trước đi nhé.
Của bạn Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kevlin2227
28-01-12, 08:06 PM
Để mình giúp bạn :P
Nếu sợ có virus thì quét trước đi nhé.
Của bạn Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thank nhé :D

global1
28-01-12, 08:10 PM
thank nhé :D
Click nút Thank góc trái kìa bạn :P

nct_kta
18-02-12, 01:52 PM
[QUOTE=global1;542626]Click nút Thank góc trái kìa bạn :P [/QUO
làm 1 bài để đc xem links:D

xalo94lc
30-05-12, 11:22 AM
sax. có ai biết làm thế nào để xem được ảnh không???

vuadaukiem147
26-06-12, 03:33 PM
Sao em copy vào giống như hướng dẫn mà vô game không dc , bấm đăng nhập thì màn hình đen thui , chả có cái giề hết

SuMoDropBass
08-04-14, 11:44 PM
Tuy Biết Là Đào Mộ Nhưng Đề Nghị Fix Lại Pass Unrar Thành <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Nhé Để Tránh Men Nào Down Unrar Sai Pass