PDA

View Full Version : Giúp đỡ chiến quốc offline

silkroadvn
27-12-11, 10:47 PM
Mình đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn Phụng rồi. bật MAke.exe và GSE.exe Ok rồi nhưng bấm đăng nhập game = id test xog đăng nhập nó lại đứng ko thể vào game được. cho hỏi fải đăng ký tk offline ở đâu ??:x

p0is0n
28-12-11, 11:04 AM
Mình đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn Phụng rồi. bật MAke.exe và GSE.exe Ok rồi nhưng bấm đăng nhập game = id test xog đăng nhập nó lại đứng ko thể vào game được. cho hỏi fải đăng ký tk offline ở đâu ??:x

bạn chờ 1 lúc lâu thì nó vào, chịu khó 1 tý

ID test là cái ID mà phung đã set GM cho nó sẵn rồi
Tài khoản offline thì đâu cần đăng ký, bạn vào chỗ nhập ID nào cũng dc mà.

Lưu ý: Nếu bạn gõ ID mới vào đó (ví dụ: "silkroadvn" chẳng hạn) thì bạn chơi như những tài khoản bình thường như trên chiến quốc của GST, nếu muốn có các chức năng như GM thì bạn phải vào set GM cho cái tài khoản "silkroadvn" mới này bằng cách sau:

Vào /ini/god.ini
Thêm tên TK của mình vào,save lại=>không cần reload server => cái này là của Phung hướng dẫn đó :D

Mình cũng còn lạ lẫm nhiều với mấy cái vụ server này, mong là giúp dc chút ít cho bạn :D

trungviet
28-12-11, 01:04 PM
Chỉ cần bật GSE, không cần bật MAKE. Tài khoản vào game thì bạn có thể gõ bừa nó cũng vào được.

Thân!

p0is0n
28-12-11, 04:26 PM
nhân tiện Việt cho mình hỏi, mình muốn tạo 1 sever private chỉ dành cho mình và bạn mình chơi thôi, ko biết làm cách nào đây nhỉ??? Mình kém khoản này lắm nên có j` chỉ cặn kẽ dùm nha :D Thanks trước phát

trungviet
28-12-11, 05:21 PM
Down Hamachi về, tạo Rom rồi mời mọi người connect vào, tìm host free để patch web lên, sửa lại địa chỉ đến file server.txt trong play.ini của client rồi chiến thôi, có gì đâu mà phải chỉ?

hachacpro
08-01-12, 09:58 AM
The up hinh len lun dc ko minh ko hieu lam

dat233
08-01-12, 07:48 PM
The up hinh len lun dc ko minh ko hieu lam

cái này bạn phải tự làm thôi chứ không ai gỡ ra rồi cài lại để có hình cho bạn đâu !!! nếu chưa hiểu thì bạn có thể hỏi một số người trong team audition hay maple story cũng đc mà

ken_ngok_2k12
26-01-12, 12:16 PM
ai biết mã lệnh của gm trong CQ ofline ko? biết thì chỉ với

hangkute
26-02-12, 09:46 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

115min
08-04-12, 10:13 PM
Khi cài đặt, em vào make.exe thì nó hiện lỗi ghi callout.c gì đó, các bác giúp em với

dominhtuan2468
09-04-12, 05:01 PM
Cảm Ơn bạn Mình Đã Cài Thành Công Rồi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cảm Ơn Bạn:x:x:x:x Mình Đã Cài Thành Công Rồi