PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề về chặn IP Server MU từ VPS

godhoang
24-12-11, 12:02 PM
hiện godhoang có mở 1 MU online test thử trên VPS Việt thì thấy như sau:

+ Có 2 bạn (cùng xài chung 1 IP, phân nhánh modem ấy) nhưng dù 1 người off, người kia online thì bên nào cũng không vào được MU.
tức là vào web thì bình thường, nhưng vào MU thì luôn báo ngắt kn, cả launcher cũng hiện "SV if offline"

+ godhoang đã vào SCFData/SCFBlacklist.ini và txt disable và không có list acc nào cả nhưng 2 người này đều không vào MU đc.

+ có 1 bạn ban đầu lúc tải về thì vô được, nhưng lần sau thì lại không được.

tks

Hào Hoa Công Tử
24-12-11, 12:40 PM
Cái này giống với mạng FPT thì phải
mình dùng cáp quang của VNPT , nhưng mem nào dùng mạng FPT thuộc dải IP 1.xx ( Tức ip đầu 1 ) thì chạy Laucher không kết nối đc FTP còn vào thằng = main thì kết nối với máy chủ bị ngắt
RS modem cho đổi IP ( khác dải ip 1.xx ) là vào đc

godhoang
24-12-11, 01:42 PM
vậy là ấn rút reset IP trong modem fải không ?
Dùng tăm chỉ vào fải hôk :">
tks haohoa

nyD-vEnus
24-12-11, 02:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái nút nhỏ nằm bên trong là để rest toàn bộ modern -> dễ ảnh hưởng lỗi nếu nhấn và đè im 5s thì coi như bắt lại mạng

Muốn đổi IP chỉ cần tìm chổ tắt mở , còn không thấy tìm chổ nào nối điện vào nó đạp cho nó mất điện rồi gắm vào IP đổi . Nếu sài IP tĩnh thì nên Fake IP là vừa !

mrvu058
24-12-11, 06:17 PM
Rs modem làm gì mà phải bắt lại mạng vậy cậu ... lấy cấu hình modem của cty cho mình cài lại là đc mà =))

BMK
24-12-11, 06:33 PM
Rs modem làm gì mà phải bắt lại mạng vậy cậu ... lấy cấu hình modem của cty cho mình cài lại là đc mà =))

ý cậu này là sao nhỉ :D nút tắt ở modem thường ngày ấy làm phát là đổi ip liền :D
vs đừng dại mà dùng tâm chỉ vào nhé ko rành về adsl thì tiêu đó mắc công kêu thằng mạng đưa thông tin acc để connect vào port nữa :))

mrvu058
24-12-11, 07:40 PM
Ý cái acc vs pass để connect đó mà :)).... nghe nhân viên kêu cấu hình mình kêu vậy thôi

bebabu
24-12-11, 07:44 PM
Các bác cho em hỏi.Server MU chạy trên VPS 4G ram thì độ được bao nhiêu người chơi là không cảm thấy LAG.Các bác nhớ là VPS nhé :)

mrvu058
24-12-11, 07:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hào Hoa Công Tử
24-12-11, 09:34 PM
Ẹc không phải dùng tăm RS modem :-s
IP ở vn thường là ip động
nên mỗi lần tắt modem đi bật lại ( nút On/Off đó ) thì IP sẽ thay đổi
khi mât điện cũng thế ;))

godhoang
25-12-11, 02:43 PM
Ẹc không phải dùng tăm RS modem :-s
IP ở vn thường là ip động
nên mỗi lần tắt modem đi bật lại ( nút On/Off đó ) thì IP sẽ thay đổi
khi mât điện cũng thế ;))
vãi, kêu thằng nhỏ chĩa tăm rồi cài lại modem luôn, có điều cũng chẳng vào MU đc :|
nản pà thím

godhoang
25-12-11, 09:42 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp