PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn việt hóa game Thiên Long Bát Bộ

hanchi8x
15-12-11, 03:50 PM
Hiện nay có rất nhiều phiên bản Việt Hóa thành công game TLBB offline, và được up lên trên mạng. Nhưng cắm đầu chơi mà không quan tâm đến các công sức đã bỏ ra để Việt Hóa game thì hơi vô tâm. Mình cũng thích TLBB offline, nhưng không biết những bạn làm bản Việt hóa đã thực hiện công việc ấy như thế nào? không biết ai trong diễn đàn này có thể chia sẽ một chút bí quyết hay cách thức để việt hóa game TLBB không?.

Mình cũng có thử Việt hóa một vài lần nhưng không được. Game TLBB hầu như không chịu chạy tập tin có encoding font là UTF-8, nhất là các tập tin ".lua". Nên mình bó tay...:P

anhdao275
15-12-11, 04:04 PM
Hiện nay có rất nhiều phiên bản Việt Hóa thành công game TLBB offline, và được up lên trên mạng. Nhưng cắm đầu chơi mà không quan tâm đến các công sức đã bỏ ra để Việt Hóa game thì hơi vô tâm. Mình cũng thích TLBB offline, nhưng không biết những bạn làm bản Việt hóa đã thực hiện công việc ấy như thế nào? không biết ai trong diễn đàn này có thể chia sẽ một chút bí quyết hay cách thức để việt hóa game TLBB không?.

Mình cũng có thử Việt hóa một vài lần nhưng không được. Game TLBB hầu như không chịu chạy tập tin có encoding font là UTF-8, nhất là các tập tin ".lua". Nên mình bó tay...:P
thực ra công việc việt hóa rất dễ bạn à. chủ yếu là chuyển các đoạn text từ tiếng trung sang tiếng việt thôi.còn các đoạn code chẳng cần thay đổi gì.. nếu không biết . Bạn cũng có thể chỉnh code của file .lua nếu bạn biết chút ít về C++ hoặc C#. chú ý kĩ 1 chút là bạn có thể việt hóa 1 file .lua theo phong cách của riêng mình rồi.. chut 1 bạn luôn vui....:P

anhdao275
15-12-11, 04:11 PM

thực ra công việc việt hóa rất dễ bạn à. chủ yếu là chuyển các đoạn text từ tiếng trung sang tiếng việt thôi.còn các đoạn code chẳng cần thay đổi gì.. nếu không biết . Bạn cũng có thể chỉnh code của file .lua nếu bạn biết chút ít về C++ hoặc C#. chú ý kĩ 1 chút là bạn có thể việt hóa 1 file .lua theo phong cách của riêng mình rồi.. chúc 1 bạn luôn vui....:P

Sói Đẹp Trai
15-12-11, 05:31 PM
Việt hóa cái này cũng bình thường như cân đường hộp sữa với những người giỏi tiếng tàu... Còn rất khó với những người ko biết tiếng tàu phải dùng tool. Kể cả các LTV đi chăng nữa...
anhdao dạo này bay đâu mà giờ mứi xuất hiện...

Sói Đẹp Trai
15-12-11, 05:31 PM
Việt hóa cái này cũng bình thường như cân đường hộp sữa với những người giỏi tiếng tàu... Còn rất khó với những người ko biết tiếng tàu phải dùng tool. Kể cả các LTV đi chăng nữa...

anhdao275
15-12-11, 06:17 PM
hi. có mất xứ đâu. tại bữa giờ bận làm báo cáo cuối quý nên hơi bận. hoàng len mod rồi cơ. chuc mừng nghen. có gì giúp đỡ mem vơi nghen.

ttlg59
28-05-12, 05:05 AM
Cái này chắc phải dùng tools gì đó để có thể xem được file trong gmae sang dạng text chứ. Thỉnh thoảng mình cũng muốn việt hóa vài đoạn trong game nhưng ko biết làm sao :-s