PDA

View Full Version : Giúp em - đuối quá file daily_monter.ini

netenter84
14-12-11, 02:59 PM
em xóa NPC ở đại lý ở file daily_monter.ini thì khi vào game nó cứ báo đang bão dưỡng máy chủ

NPC kiếm tiên có mấy dòng như : 1000v, nhận pet ...vv.v.v... Mún xóa mấy dòng đó thì xóa ở đâu vây mấy anh

Nếu anh nào rảnh, xóa hộ em em gửi cảd phone 100k nha hjxhjx

yuhtnhahk
14-12-11, 03:40 PM
em xóa NPC ở đại lý ở file daily_monter.ini thì khi vào game nó cứ báo đang bão dưỡng máy chủ

NPC kiếm tiên có mấy dòng như : 1000v, nhận pet ...vv.v.v... Mún xóa mấy dòng đó thì xóa ở đâu vây mấy anh

Nếu anh nào rảnh, xóa hộ em em gửi cảd phone 100k nha hjxhjx

Xóa NPC ở Đại Lý bạn xóa như thế là đúng nhưng lưu ý là phải coppy ra Win sửa bằng notepad++ rồi coppy lại ở chế độ Birary mới chạy đc nhé

Còn việc xóa những dòng ở NPC Kiếm Tiên thì bạn vào theo đường dẫn home\tlbb\Public\Data\Script\obj\dali và tìm file odali_shenhanxiang1.lua nhớ coppy ra WIn nhé và cũng sửa bằng notepad++ và lưu lại

ảnh đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Xóa dòng nào thỳ bạn thêm 2 dâu -- vào đầu nhé
Ví dụ ở đây mình xóa dòng nhận 1000 vàng thì mình sẽ thêm -- vào:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Muốn bỏ dòng nào cũng làm tương tự như thế
Mình bỏ cài off 1 năm rồi giờ down cài lại cho vui :d

Thân

netenter84
14-12-11, 04:41 PM
nhân tiện anh hướng dẫn em xóa hết acc + pet, nói chung là reset data, em vào t_char xóa hết, nhưng khi reg ở web thì nó báo là có tài khoản đăng ký này rùi

yuhtnhahk
14-12-11, 05:30 PM
nhân tiện anh hướng dẫn em xóa hết acc + pet, nói chung là reset data, em vào t_char xóa hết, nhưng khi reg ở web thì nó báo là có tài khoản đăng ký này rùi

Bạn có thể xem tại đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TxTHp
15-12-11, 11:48 AM
VD nhé

[monster50]
guid=1986877
type=163
name=Vß½ng Dînh
title=Ti«n trang lão bän
pos_x=211.1401
pos_z=172.6344
dir=9
script_id=2025
respawn_time=1000
group_id=-1
team_id=-1
base_ai=3
ai_file=0
patrol_id=-1
shop0=-1
shop1=-1
shop2=-1
shop3=-1
ReputationID=-1
level=-1

Khi bạn xóa 1 NPC ở cuối dòng thì sẽ còn 49 NPC và khi đó bạn phải chính ở trên cùng

[info]
monstercount=50
Thành
[info]
monstercount=49
Chúc may mắn

Sói Đẹp Trai
15-12-11, 05:37 PM
Nói chung là xóa như vậy sai bởi cái chức năng của NPC nó vẫn còn ~> Xung đột ~> Bảo dưỡng...
P/s Copy ra máy nhớ set Binary và khi copy trở lại cũng thế... Ngoài Notepad++, Wordpad, có thể dùng thêm Excel... Làm bảng cho nó nhanh... Chép lại vô tư không bảo dưỡng;))