PDA

View Full Version : Hướng dẫn set chu bảo, level, exp mặc định khi đăng ký tài khoản

|Rick|
05-12-11, 05:41 PM
Nhiều bạn thắc mắc nên lập topic hướng dẫn
Cách này không cần thêm code vào trang đăng kí

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm tương tự các chỉ số mà bạn muốn set mặc định

1 số query cho bạn nào chưa biết
Tăng exp quái :
Update wb_monstertype set exp = exp * số lần x
Ví dụ : Update wb_monstertype set exp = exp * 10 <= x 10 lần exp
Tăng exp, level, chu bảo :
Update wb_user set gold4 = gold4 + chỉ số muốn +
Ví dụ : Update wb_user set gold4 = gold4 + 10000 <= tăng 10000 chu bảo
Làm tương tự : exp = kinh nghiệm, level = cấp, Gold4 = Chu bảo

ndquang92
05-12-11, 06:33 PM
Cho hỏi cái này dùng cho bản TSBD 3.0 được không, tại vì mình mới cài đc bản đó mà không biết chỉnh thú cửoi, exp, tiền mua đồ ở tiền trang. Xin chỉ giúp mình nhé.Tks

Sesshomaru
05-12-11, 06:39 PM
Cho hỏi cái này dùng cho bản TSBD 3.0 được không, tại vì mình mới cài đc bản đó mà không biết chỉnh thú cửoi, exp, tiền mua đồ ở tiền trang. Xin chỉ giúp mình nhé.Tks
đây là box web game mà bạn:|........................................

zunathan
05-12-11, 06:41 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tăng exp quái :

Anh bít sửa lỗi này không ah? Các nhân vật khác vào vẫn bình thường còn NV nầy thì cứ đứng im 1 chỗ vá không hiển thị pet cũng như NPC.

cuhotnvn
05-12-11, 10:53 PM
Anh bít sửa lỗi này không ah? Các nhân vật khác vào vẫn bình thường còn NV nầy thì cứ đứng im 1 chỗ vá không hiển thị pet cũng như NPC.

hê hê,mình cũng bị y chag vậy ha,cách sửa của mình là xóa đi cài lại là ổn.

anhbahung
05-12-11, 11:21 PM

bạn upload cái database bị lỗi lên tôi nghiên cứu xem sao nhé.

zunathan
06-12-11, 12:13 AM
bạn upload cái database bị lỗi lên tôi nghiên cứu xem sao nhé.
Do tôi set chỉ số nhân vật lên cao quá sao đấy. bỏ đi chơi nv khác cho lành.hi=D>

6558503
06-12-11, 09:35 PM

Tìm mãi ko hiểu lỗi này là gì ! để giúp cậu ,Lúc kô tìm lại phát hiện ra hài .
Lỗi này là do cậu chuyển resource <-> 1resource <-> 2resource .Chỉ cần chuyển về resource ban đâu và Clear web là ok .

IceDeviL
09-12-11, 09:16 PM

Tăng exp quái :

Cái dòng đỏ ấy ai chỉ giúp mình đc ko ... mình chưa hiểu phần set exp . Nếu mở Design lên thì giá trị Default là 0000 , vậy làm sao * 100 đc , là thử cũng ko thể vì ko đúng kiểu dữ liệu . Nếu set exp từng con quái thì tại sao lại dùng *100 , mình chỉ có thể chỉnh exp từng loại , ko thể chỉnh tất cả 1 lúc đc :(( ai chỉ dùm mình với ...

soituyet89
30-12-11, 12:18 PM
Cái dòng đỏ ấy ai chỉ giúp mình đc ko ... mình chưa hiểu phần set exp . Nếu mở Design lên thì giá trị Default là 0000 , vậy làm sao * 100 đc , là thử cũng ko thể vì ko đúng kiểu dữ liệu . Nếu set exp từng con quái thì tại sao lại dùng *100 , mình chỉ có thể chỉnh exp từng loại , ko thể chỉnh tất cả 1 lúc đc :(( ai chỉ dùm mình với ...

mình cũng vậy xin hướng dẫn giúp

huuloi
13-02-12, 10:50 PM
ai biet set knb ko vay set ko dc

hai07dv
14-02-12, 02:36 PM
ai biet set knb ko vay set ko dc

Tham khảo topic này trước khi setup hay hỏi về 1K nhé ....pro share hết rùi :-$<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mục 2.1

zerine
15-05-12, 10:05 PM
Cảm ơn đã share. Có đứa bên nghichthien.net bê nguyên cái này đem ra làm online thu tiền mới ghê làm mấy trò dụ người ta nạp card, chơi vui mà lại tham tiền bạc thật đáng trách

hellangelaia11
07-06-12, 01:01 PM
Cảm ơn đã share. Có đứa bên nghichthien.net bê nguyên cái này đem ra làm online thu tiền mới ghê làm mấy trò dụ người ta nạp card, chơi vui mà lại tham tiền bạc thật đáng trách

Bây giờ mới biết sao? Tất ca game bây giờ ko có tiền thi ko thành Vip được :-L