PDA

View Full Version : [Release]Hướng dẫn Config PHP vào IIS và cài Web PHP từ A-Z

HyK
23-03-07, 06:41 PM
link down php:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bài hướng dẫn cài Web php cho MU gồm 2 phần chính :

Phần I : Hướng dẫn config web php vào IIS :
Trước tiên bạn cần phải có đĩa Window
Vào Control Panel\Add or Remove Programs\Add or Remove Windows Components\ sau đó chọn Internet information Services (IIS)
Sau đó test thử xem đă đươc chưa = cách vào IE nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(nếu hoạt động thì được)
Tiếp theo Copy thư mục Web của bạn , paste vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong ổ đĩa C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn giảI nén PHP 5. vào ổ C:\ và setup PHPv5.15 như sau:( ví dụ : C:\php )
Vào Control Panel\Administrative tools\Internet Information Services\Local Computer\Websites , Nhấn chuột phải chọn Properties

Chọn Home Directory , Click Configuration ở phía dưới

Click Add , chọn Browse... trong phần Executable , chọn file php-cgi.exe trong thư mục php bạn vừa mới giải nén xong, trong Extension nhập : .php rồi nhấn OK

Qua phần Documents nhấn Add nhập index.php
Xong rồi đấy nhưng nếu để vậy vẫn chưa chạy web php Mu đươc đâu :
Phần quan trọng nhất đây:
+vào thư mục C:\php\ php.ini
Tìm đến ḍòng: ;extension=php_gd2.dll
Xoá dấu “ ; “đi là OK rồi đó.
Giải nén web 07 vao muc : C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
( ví dụ là : C:\ Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
Phần II : Hướng dẫn cài Web và cách khắc phục một số lỗi nếu xảy ra trong quá tŕnh cài đặt :
Bây giờ bạn vào IE gõ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mu/install/install.php
=>nó hiện ra bảng cài đặt : điền pass sa của bạn vào :

Những cái khác bạn cứ để đấy là được .

Bạn nhấn vô Step 2 nó hiện tiếp cái bảng thứ 2 :

Ở chỗ MD5 Encript bạn chú ý nếu DB của MU ko sủ dụng MD5 thì chọn NO , nếu có thì chọn YES
(chú ư : Bản 1.02N hiện nay ko dùng MD5 , 1.02K và nhiều bản khác đều dùng MD5 _ Hoặc khi cài bạn cứ thử 2 cách nếu cách nào được th́ OK)

Bạn nhấn tiếp Step 3 , nó hiện tiếp cái bảng nữa , cái này để bạn tạo tài khoản Admin cho Web :
Điền vào đó và nhớ cho kỹ nhé ( Quan trọng lắm đó )
Xong th́ nhấn Install để hoàn thành , sau đó tắt IE đi
Mở IE lên gơ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
( nhớ là phải có index.php nhé )

Bạn dùng tài khoản admin đang nhập Web rồi tự thiết lập chế độ reset cho ḿnh là được.

NẾU TRONG QUÁ TR̀NH CÀI ĐẶT BẠN GẶP LỖI KHÔNG KẾT NỐI ĐỰOC VỚI SQL THÌ KHẮC PHỤC NHƯ SAU :
Vào Start=>Programs=>Microsoft SQL Server=> Enterprise Manager=>Click vào các dấu + cho nó sổ hết ra=>security:

Vào login , bạn nhìn thấy ḍòng có chữ IURS , bạn delete nó đi rồi lập lại cái mới như cũ , cách làm chắc các bạn đều biết rồi chứ

Xong thì́ bạn cài Web như hướng dẫn đảm bảo OK

minthu
24-03-07, 05:18 PM
cam' on nha'
rắc rối quá nhưng cũng được

vdl_12c
25-03-07, 12:35 AM
Cám ơn HyK nha!Web mình chạy ngon rồi!

vutuyen
25-03-07, 03:24 PM
Hehe, thấy rồi nhá. Để tui thử coi khư khư khư!!!^^

YeuVo_ThuongCon
26-03-07, 03:44 AM
Hehe, thấy rồi nhá. Để tui thử coi khư khư khư!!!^^

Cánh cáo tội Spam lần 1 .
Người ta có công post bài ông trêu người ta ah :hell_boy:

vutuyen
26-03-07, 01:11 PM
Cánh cáo tội Spam lần 1 .
Người ta có công post bài ông trêu người ta ah :hell_boy:
Ông ơi, ông hiểu sai ý tôi rồi. Spam là câu bài chứ gì. Ở đây tôi muốn nói là tôi đã thấy trang bài hướng dẫn chi tiết này, và tôi đã cài thành công. Tôi vui không tả nổi, Tôi nói như vậy cho vui cửa vui nhà, ông phán xét dùm cái.
Có phải thế không hở đồng bào?

Cám ơn Tác giả bài viết rất nhiều

niitstd_87
26-03-07, 02:58 PM
thank bạn 1 cái nào, tui đang rối bù đầu cái vụ php ^^, sẵn cho hỏi luôn nè, cài vô rồi, mà đăng kí trên web 0.7, 0.8 ko được là do đâu?, 2 cái web này có xài cho 1.02k được ko bạn?.

HyK
27-03-07, 05:24 PM
thank bạn 1 cái nào, tui đang rối bù đầu cái vụ php ^^, sẵn cho hỏi luôn nè, cài vô rồi, mà đăng kí trên web 0.7, 0.8 ko được là do đâu?, 2 cái web này có xài cho 1.02k được ko bạn?.
Là do khác DB
Cài xong bạn vào IE gõ: localhost/(tên thư mục chứa Web)/index.php

1.02K dùng web 0.7 , 0.8 OK Nhưng khi cài chú ý vì DB 1.02K dùng MD5
=> nhớ chọn có MD5
Chú Thích ( 1.02N ko dùng MD5)

shakura
27-03-07, 05:31 PM
anh HyK có thể chỉ cho em biết làm sao qua được bước "bang2:
+ dien pass sa + click vo step 3" ko vậy. Khi ấn "step 3" để qua thì nó báo lỗi :"Connection with SQL Server failed ! Eror # 119"

shakura
27-03-07, 05:52 PM
còn "Copy thư mục Web trong Auserver" là ở chỗ nào vậy anh HyK

nhohoa
28-03-07, 07:49 PM
Cho mình hỏi tí, mình làm giống như bạn và khi íntall web thì đều tốt. Và vào trang web thì bình thường chỉ tội không đăng ký acc mới được, còn vào các acc cũ thì web báo sai pass... Mình dùng bàn 1.02k .. (khi íntall web mình có chọn md5 rồi ...)

Chuot Thanh Tinh
28-03-07, 07:59 PM
Cho mình hỏi tí, mình làm giống như bạn và khi íntall web thì đều tốt. Và vào trang web thì bình thường chỉ tội không đăng ký acc mới được, còn vào các acc cũ thì web báo sai pass... Mình dùng bàn 1.02k .. (khi íntall web mình có chọn md5 rồi ...)
Ở bảng 1 hay là 2 ( ko nhớ rõ) chỗ chọn Database bạn nhớ chọn MuOnline

nhohoa
29-03-07, 03:49 PM
Chổ đó mình cũng chọn rồi bạn ạ !!!!

Panda
30-03-07, 11:00 AM
mấy anh ơi giúp em với em cài IIS được roài nhưng khi vào
htttp:\\localhost\ thì nó báo lỗi không có trang WEB nào hiện lên cả

nguyennampotter
30-03-07, 11:27 AM
Trước đó bạn có cài chương trình webserver nào không? Hay chỉ mới càn IIS không? Trường hợp đã cài 1 webserver bằng các chương trình tổng hợp gồm PHP, MySQL, Apache,... thì nó sẽ xung đột port 80 với IIS và chắc chắn không run được web.
Bạn xem lại và nếu có cài thì gỡ ra hết đi, gỡ IIS, khởi động máy và cài lại.

vunangminh
31-03-07, 12:07 PM
nha tui mat dia win rui lieu cho dia khac vao co lam sao ko hay fai cai lai win tu dau spam spam spam

nguyennampotter
31-03-07, 06:15 PM
Nếu mất đĩa Windows thì có 2 cách : 1 là bạn ra tiệm mua lại cái khác (8000 ngàn một cái hoặc 6000 một cái tùy tiệm), 2 là xài web PHP thì không cần đĩa Windows làm gì, tải chương trình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về cài vào máy, có thể xem hướng dẫn tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mylove0707
01-04-07, 05:17 PM
config web PHP theo cách này đúng là đơn giản, nhưng web php sẽ chạy không ổn định và rất chậm. các bạn nên cài Xampp là hay nhất.

Panda
03-04-07, 04:03 PM
Trước đó bạn có cài chương trình webserver nào không? Hay chỉ mới càn IIS không? Trường hợp đã cài 1 webserver bằng các chương trình tổng hợp gồm PHP, MySQL, Apache,... thì nó sẽ xung đột port 80 với IIS và chắc chắn không run được web.
Bạn xem lại và nếu có cài thì gỡ ra hết đi, gỡ IIS, khởi động máy và cài lại.

mình chỉ cài IIS không thôi bạn à
khi gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thi thanh tiêu đề báo lỗi là HTTP 500 Internal Error

buibang
04-04-07, 11:01 PM
uh ,tốt nhấn là hướng dẫn bằng phim ,anh em mới học còn chậm hiểu lắm

thanhvudng
08-04-07, 12:32 AM
go~ localhost thi nóhieenj lên thông báo này nè "Connection with SQL Server failed ! Eror # 119"
Ai giúp dùm không ?
Cai dat xong xui hết rồi mà không có acc thì biets làm gì,huhuhuhuhu

Chuot Thanh Tinh
08-04-07, 09:46 AM
go~ localhost thi nóhieenj lên thông báo này nè "Connection with SQL Server failed ! Eror # 119"
Ai giúp dùm không ?
Cai dat xong xui hết rồi mà không có acc thì biets làm gì,huhuhuhuhu
Bạn thử vào SQL phần login , bạn tạo 1 cái new login cho Web Mu ( có tên là IURS và tên máy của bạn là OK , Cái này chắc bạn Biết làm chứ.
NẾU KO ĐƯỢC , HOẶC BẠN ĐÃ CÓ RỒI , THÌ BẠN XÓA CÁI CŨ ĐI LẬP CÁI MỚI TƯƠNG TỰ LÀ OK !!!
---MÌNH ĐÃ TEST RẤT NHIỀU LẦN VÀ CÓ GẶP LỖI NÀY , MÌNH SỬA NHƯ VẠY VÀ ĐÃ CHẠY WEB BÌNH THƯỜNG---

khieuthien
08-04-07, 12:44 PM
link down php:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình Chính Là dinhhanh ở diễn đàn cũ nên đưng ai nói mình ăn cắp bản quyền bài này nha
Huong dan config web php vao IIS :

Vào Control Panel\Add or Remove Programs\Add or Remove Windows Components\ sau đó chọn Internet information Services (IIS)
Sau đó test thử xem đã đươc chưa = cách vào IE nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(nếu hoạt động thì được)
Tiếp theo Copy thư mục Web 0.7 hoặc 0.8( đã có người Share, bạn tự tim nhé), paste vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong ổ đĩa C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (ví dụ bạn để : C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn giảI nén PHP 5. vào ổ C:\ và setup PHPv5.15 nhu sau:
Vào Control Panel\Administrative tools\Internet Information Services\Local Computer\Websites , Nhấn chuột phải chọn Properties

Click Add , chọn Browse... trong phần Executable , chọn file php-cgi.exe trong thư mục php bạn vừa mới giải nén xong, trong Extension nhập : .php rồi nhấn OK

Xong roi day nhung neu de vay van chua chay dc web php Mu dau
Phan quan trong nhat day:
+vao muc C:\php\ php.ini
tim den dong: ;extension=php_gd2.dll
xoa’ dau “ ; ” di la OK roi do.Giai nen web 07 vao muc : C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bay gio ban vao IE go : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> MuWeb 0.7/install/install.php
=>no hien ra bang cai dat :

bang1:
+ click vo Step 2
bang2:
+ dien pass sa + click vo step 3
bang3:
+ MD5 Encrypt chon “ no” => click vo Step 4
bang4:quan trong lam do
+ dien vo ten Admin +pass+code ( nho nhe dung de dang nhap admin de chinh sua reset , va nhieu ung dung web nua do)=> Step 5
OK roi do =>tat IE di

Bay gio lai mo IE len go~: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> MuWeb 0.7/index.php
Ok roi do’
+ HUONG DAN CAI DAT CHE DO RESET NE:
vao : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> MuWeb 0.7/index.php
vao admin area => dang nhap acc admin cua ban=> trong cho “Website” tim den cho” Reset Mode” chon “ reset (reset stats)” , cho “Bonus Points Mode” chon Bonus Points (resets)
Submit Changes ( OK roi do)_ban da co the reset ( dang nhap vao Acc cua minh roi chi vao bang nhan vat _ chi vao ten nhan vat se hien ra 1 bang nho cho ban lua chon : reset , cong diem , xoa PK )
TRƯỚ KHI CÀI WEB NHỚ CHAY SQL NHÉ
Trang web này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko download được ai download được rồi vui lòng share lại nha.

vdl_12c
08-04-07, 12:50 PM
To khieuthien:Đã kiêm tra links download ngon mà!Bạn xem lại xem!

Chuot Thanh Tinh
08-04-07, 12:52 PM
Vẫn down được mà !!
Hoặc bạn dùng google tìm cũng được mà !!!

thanhvudng
08-04-07, 01:58 PM
Minh cung khong the dang ki acc duoc,ko biet tai sao nua!
CHuot Thanh Tinh da huong dan minh,nen da chay duoc Wed nhung ko dang ki duoc la sao ?
Cac buoc cai dat nhu cua chu Toptic,ko biet co phai do minh chon MD% la No ko nua

Chuot Thanh Tinh
08-04-07, 03:09 PM
Sao lại ko đăng ký được ??
Bạn cài bản 1.02N hay bản khác ? ( 1.02N ko dùng MD5 )

Chuot Thanh Tinh
08-04-07, 03:11 PM
Bạn dùng Web nào vậy ??
Nói rõ ra thì mới hướng dẫn được chứ ??

khieuthien
08-04-07, 11:34 PM
To khieuthien:Đã kiêm tra links download ngon mà!Bạn xem lại xem!
Khi nhấp vào chữ download hiện ra 1 trang web đòi mail và pass

Chuot Thanh Tinh
09-04-07, 08:15 AM
Cái đấy là lúc Web của nó có vấn đề , Bạn thử lại đi chắc được

liemnh20xx
09-04-07, 11:02 AM
-Mình tìm không thấy thư mục "C:\php\ php.ini".
-Chỉ thấy có:
" C:\php\ php.ini.myspl+mssql"
"C:\php\ php.ini-dist"
"C:\php\ php.ini-recommended"
-Mình mở các mục trên và xoá dấu “ ; “ ở dòng" ;extension=php_gd2.dll"....
-Lúc mở IE gõ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-enter thì bị lỗisau:
"Error#122
Loading php_gd2.dll Falied!
Please Enable php_gd2.dll in ur php.ini".
-Mong các bạn chỉ giúp giùm.
Thanks!

Chuot Thanh Tinh
09-04-07, 06:36 PM
Bạn đọc kỹ hướng dẫn đi !!! Hỏi vớ vẩn !!!
file php.ini thì bạn thấy tên nó chỉ là : php
Bó tay !!!

o0ClbgamesVn0o
09-04-07, 07:26 PM
Bạn đọc kỹ hướng dẫn đi !!! Hỏi vớ vẩn !!!
file php.ini thì bạn thấy tên nó chỉ là : php
Bó tay !!!

Ông hướng dẫn kĩ lại cái . Tôi vẫn chưa hiểu ông nói gì . Và trong đấy có 2 file ini nhưng đuôi của nó ko như vậy . Tôi dùng bản php5.2.1 Bản mới nhất vô có 2 file mà tôi ko biết chỉnh file nào cả . Chỉnh xong vẫn ko chạy dc .Nếu để chế độ :Hide extensions for known the types ở khung view thì nó sẽ có đuôi là php.ini-recommended và php.ini-dist với những người ko biết thì sẽ khó làm . Nếu ko để chế độ Hide extensions for known the types thì nó chỉ là file php không mà thôi . Sau khi sửa cả 2 file và làm như hướng dẫn mà ko chạy dc .Mặc dù web asp vẫn chạy BT .Có người chỉ tôi chỉ chỉnh 1 file php và sau khi chỉnh xong thì copy vào WINDOWS mới chạy dc . Ai có thể trả lời xin trả lời giúp . Còn tôi có viết sai gì xin chỉ giáo . Cảm ơn bạn đã đọc .

Chuot Thanh Tinh
09-04-07, 07:37 PM
Ông hướng dẫn kĩ lại cái . Tôi vẫn chưa hiểu ông nói gì . Và trong đấy có 2 file ini nhưng đuôi của nó ko như vậy . Tôi dùng bản php5.2.1 Bản mới nhất vô có 2 file mà tôi ko biết chỉnh file nào cả . Chỉnh xong vẫn ko chạy dc .Nếu để chế độ :Hide extensions for known the types ở khung view thì nó sẽ có đuôi là php.ini-recommended và php.ini-dist với những người ko biết thì sẽ khó làm . Nếu ko để chế độ Hide extensions for known the types thì nó chỉ là file php không mà thôi . Sau khi sửa cả 2 file và làm như hướng dẫn mà ko chạy dc .Mặc dù web asp vẫn chạy BT .Có người chỉ tôi chỉ chỉnh 1 file php và sau khi chỉnh xong thì copy vào WINDOWS mới chạy dc . Ai có thể trả lời xin trả lời giúp . Còn tôi có viết sai gì xin chỉ giáo . Cảm ơn bạn đã đọc .
Dùng của HyK đi , Đã có hướng dẫn rồi mà !! Hay bạn ko down được , đợi tui up lại sang host khác cho

Chuot Thanh Tinh
09-04-07, 07:45 PM
Dùng của HyK đã được chỉnh sẵn để cài web php rồi , làm theo hướng dẫn là được .
Còn bạn down bản mới về thì có lẽ sẽ phài chỉnh nhiều ở file php.ini đấy ( Cái này mình ko rành )
Mình đang down về chuẩn bị up lên host khác cho bạn ( Nhưng link cũng rất nhanh die)
Nêus bạn đã down được thì bảo mình đỡ phải up lại .

o0ClbgamesVn0o
09-04-07, 08:07 PM
122Loading php_gd2.dll Falied!
Please Enable php_gd2.dll in ur php.ini");} if (extension_loaded('mssql')) {echo("");} else{Die("Error #123
Loading php_mssql.dll Falied!
Please Enable php_mssql.dll in ur php.ini");} } ?>
From Where To Get SQL Server Name? Open SQL Server Service Manager, And The Name Of Server: SQL Server Name <- SQL Server Name
';} elseif($_POST['connection'] == 'odbc'){ echo '

Ai giúp tôi khắc phục lỗi này với . Cài lại IURS rồi mà ko dc nè

Chuot Thanh Tinh
09-04-07, 08:15 PM
Bạn ơi dùng php do HyK Share đi :
link mới down nhanh nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chuot Thanh Tinh
09-04-07, 08:21 PM
Có thể bạn vào file php.ini tìm dòng ;php_mssql.dll xóa dấu ; đi ( chắc được đó )
BẠN NÊN ĐỌC KỸ LỖI NÓ BÁO NHƯ THẾ NÀO ĐỂ TỰ LÀM ,TỰ SỬA ĐƯỢC.

o0ClbgamesVn0o
09-04-07, 08:21 PM
Tớ dùng link của ổng chứ bộ . Chạy bị vậy đó
Cần chỉnh những gì để chạy bản 0.8 . Mình chạy = xapp chỉnh IP pass sa là chạy dc ngay.
Chỉ có file extension=php_mssql.dll ko có dòng ;php_mssql.dll

Chuot Thanh Tinh
09-04-07, 08:27 PM
Chạy được rồi thì cần gì nữa !! làm người ta mất công , mất thời gian !!
Tui ko biết ông ấy mới sửa bài viết có làm thiếu phần gì ko ??
Ông này chắc ngại pót ảnh mà , nếu có ảnh chắc dễ hiểu hơn !!

o0ClbgamesVn0o
09-04-07, 08:36 PM
Đây là ảnh .Ông cứ nhìn sẽ hiểu tôi nói gì . Tôi đã dùng php của ông Hyk . Và thành quả đây . Xin chỉ bảo nhiều

cuocdoisp
09-04-07, 08:43 PM
Đây là ảnh .Ông cứ nhìn sẽ hiểu tôi nói gì . Tôi đã dùng php của ông Hyk . Và thành quả đây . Xin chỉ bảo nhiều

;extension=php_gd2.dll xoa " ; " di

o0ClbgamesVn0o
09-04-07, 08:49 PM
;extension=php_gd2.dll xoa " ; " di

Đã xóa rồi . Sau khi xóa rồi mới vậy . Trước khi xóa ko có gì .Cả 2 dòng mà các ông bảo tôi del đã del hết dấu ;

thanhvudng
10-04-07, 12:23 AM
Bạn dùng Web nào vậy ??
Nói rõ ra thì mới hướng dẫn được chứ ??
Minh dùng vEd 07 đăng kí thì được nhưng Login vào thì báo sai Pass ,kể cả Admin hoặc Member.
Lúc trước làm cho bản 1.02e thì Okie nhưng giờ qua bản 1.02n lại bị lỗi này

nguyenlan113
10-04-07, 01:31 AM
Bạn vô thu muc C:\PHP\extensions(hay etx) tim file:php_gd2.dll và php_mssql.dll
copy hai file này vào :C:\PHP sau đó mở PHP.ini trong C\Windows\ và bỏ dấu ";" ở hai dòng :extension=php_gd2.dll vàextension= php_mssql.dll
Vậy là sẽ không còn lỗi trên nữa,
Chúc vui nha

lieumang
10-04-07, 09:55 AM
bạn o*i nếu xài xampp thì config cái lỗi dăng kí thì đuọc mà ko Login duoc sao hả bạn ?

khieuthien
10-04-07, 10:30 AM
Xem lại dùm mình cái lỗi này nhe. Mình sử dụng web php ( 0.7 )

thanhvudng
11-04-07, 09:46 PM
Đăng nhập mà cứ báo sai Pass là bị lỗi chỗ nào vậy mấy bạn ? Cứ bị lỗi chỗ này hoài a,chán thật

mat_rong
13-04-07, 03:02 PM
em lay web MUYB lam theo những bước anh chỉ khi danh lệnh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao no báo server dang bao trì hay ngưng hoạt động
Em đã làm những bước :
- em đã cài Internet information Services (IIS)
- Control Panel\Administrative tools\Internet Information Services\Local Computer\Websites em đã làm xong
- chỉnh sửa trong file php.ini
- chép toàn bộ trang web MUYB vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và sửa 2 file như anh nói conn.asp và connect.asp thành ip máy em là 192.168.1.2
vậy em phải làm thêm những gì để chạy được web MYB. Nếu được anh chỉ rỏ từng bước giúp em nha. Em mới học làm server nên chưa có rành.

Dangnhap
17-04-07, 05:20 PM
tui chay step 1-5 ok nhưng ma` khi connect Web thi` có thông báo :
"Mu Web Database loading Error:#118"

mat_rong
19-04-07, 05:29 PM
Sao khi em cài Internet information Services (IIS) như mấy anh chỉ khi em đánh lệnh localhost thi nó hiện ra bản dưới đây mong các anh giúp đở. Em đang sài win 2003 server

Under Construction

The site you are trying to view does not currently have a default page. It may be in the process of being upgraded and configured.

Please try this site again later. If you still experience the problem, try contacting the Web site administrator.

--------------------------------------------------------------------------------

If you are the Web site administrator and feel you have received this message in error, please see "Enabling and Disabling Dynamic Content" in IIS Help.

To access IIS Help
Click Start, and then click Run.
In the Open text box, type inetmgr. IIS Manager appears.
From the Help menu, click Help Topics.
Click Internet Information

Solider
21-04-07, 01:09 PM
tôi đã làm như bạn nói rồi nhưng vẫn bị lỗi kô kết nối được với SQL server
Tiếp tục vào Enterise ~~> ấn dấu cộng cho đến Security ~~> vào Login ~~> xóa kái IUSR_*** rồi tạo lại kái mới như trước ~~> ok hết nhưng khi install vẫn bị lỗi kết nối
~~> help !

Chuot Thanh Tinh
21-04-07, 01:28 PM
Bạn cài đặt ODBC của Server Mu chưa vậy ??
Bạn chỉ nên để 1 thư mục php ( C:\php ) các mục khác trong máy nên xóa đi để khi nó Load file php.ini ko gặp lỗi !!
Nếu còn có lỗi thì nên nhờ ai đó chỉ cho cách cài Web bàng chương trình khác !!

Solider
21-04-07, 02:55 PM
Bạn cài đặt ODBC của Server Mu chưa vậy ??
Bạn chỉ nên để 1 thư mục php ( C:\php ) các mục khác trong máy nên xóa đi để khi nó Load file php.ini ko gặp lỗi !!
Nếu còn có lỗi thì nên nhờ ai đó chỉ cho cách cài Web bàng chương trình khác !!

mình đã cài ODBC rồi cũng đã để php ở thư mục C:\php
Mình dùng bản web 0.8 with music cả với mu 1.02e của cuonglee share

xdangnhap
27-04-07, 01:48 AM
lỗi này là gì vậy các bạn? khi kích chuột vào bước 4 thì hiện ra dòng này: Fatal error: require() [function.require]: Failed opening required 'sql.php' (include_path='.;C:\php5\pear') in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 52

nghiamt
28-04-07, 10:09 PM
Hay ai làm hướng dẫn bằng Phim cho mọi người đi

hanoid5h5c
30-04-07, 10:08 PM
Tôi đã dowload web về và cài đặt bị lỗi thế này do cái gì
MuWeb database loading failed! Error #118
ODBC cung dã cài rồi dùng bản 1.02n

toan2003
01-05-07, 05:01 PM
@hanoid5h5c : muốn dùng được web bạn phải chạy install để add thêm table, và colum vào data. Lỗi của bạn chưa chạy install.

vankinhcan
02-05-07, 11:42 PM
Anh ơi cho em hỏi là em cái ISS xong rồi nhưng khi vào localhost thì nó báo thế này ạ :

The page cannot be displayed
There is a problem with the page you are trying to reach and it cannot be displayed.

--------------------------------------------------------------------------------

Please try the following:

Open the localhost home page, and then look for links to the information you want.
Click the Refresh button, or try again later.

Click Search to look for information on the Internet.
You can also see a list of related sites.

HTTP 500 - Internal server error
Internet Explorer

huyhaf
04-05-07, 05:46 PM
Hlep em cái ! em install xong xuôi hết rồi , đến khi vào web thi cannot ! bó tay! :(

khieuthien
05-05-07, 12:04 AM
Mình thấy có nhiều bạn đến bây giờ vẫn chưa cài đặt được web php nữa. ( Người này bị cái này người kia bị

cái kia ) không hiểu rốt cuộc các bạn đã cài như thế nào nhỉ ?!

Bây giờ các bạn chịu khó thuật lại thao tác cài đặt của mình từng bước như thế nào cho mọi người xem lỗi ở

chỗ nào để hướng dẫn dễ hơn ( Chứ mình làm theo đúng hướng dẫn có bị cái gì đâu chạy ào ào ).

( Nhưng điều quan trọng là hãy đọc cho thật kỹ hướng dẫn cài đặt web php từ đầu đến cuối ).

nghiamt
09-05-07, 10:50 AM
Ai giúp em config web để đưa lên Online nhờ no-ip dc ko ạ

tranthuy
10-05-07, 03:33 PM
Mình install rồi, khi run nó báo lỗi này:

Fatal error: Call to a member function fetchrow() on a non-object in ...

Fatal error: Call to a member function numrows() on a non-object in ....

Thêm nữa là không hiện được tên Nhân Vật

Có ai biết sửa và giúp mình với.

ductri
11-05-07, 02:10 PM
Ok đã chạy xong cả nhưng vào cái administrator thì báo sai pass là sao nhỉ

duagang85
11-05-07, 03:16 PM
Mọi người cho hỏi chút. Cài xong hết, chạy ngon lành rùi. bây giờ lám sao chỉnh lại điều kiện reset tùy theo ý mình được.
Làm ơn trả lời nhanh dùm

ductri
11-05-07, 03:53 PM
Sao tôi ko tìm thấy cái thông tin RS ở chổ nào để sữa nhỉ

ductri
11-05-07, 05:29 PM
cái này lạ quá cái asp quen hơn nhưng lại ko cool đươc như cái này

duagang85
12-05-07, 02:50 PM
Công nhận là dùng asp dễ hơn dùng cái này nhiều. Nhưng cái asp tui đang sài lại dành cho ban 0.97 ngày xưa, ko áp dụng cho 1.02N được, chán quá.
Dung Php tuy cool thật nhưng nếu ko chỉnh được điều kiện reset theo ý mình thì chán chết. Thà dùng asp còn hơn. Ai có bản asp nào sài được cho 1.02N share mình với.
Mấy pro hướng dẫn Php chạy đâu hết rùi, chẳng kíu anh em j cả, đủ lv reset lâu rùi ma chưa rs được đây nè.

minhquan1988
05-06-07, 11:40 AM
anh ơi sao khi em cài xong nó có dòng chữ này mong anh xem là bị sao
Connection with SQL Server With Odbc failed!
Please check if odbc MuToolz exist or db user and password are okey.

nhutminh91
09-06-07, 08:26 AM
Mình cũng bị như thế, ai giúp mình với !

kixboc
05-07-07, 10:43 AM
Giải nén web 07 vao muc : C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
( ví dụ là : C:\ Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

==> tôi dùng MU 1.02N vậy phải cài web?, lấy ở đâu bộ cài đó :D?, tôi là người mới nên mong được giúp đỡ

bekim
11-08-07, 01:35 PM
mình đã chép file host vào window\system32\driver\etc rồi và cả các máy con nhưng sau khi vào web từ máy server thì được còn máy khác thì ko vào được là sao vậy? ai bít giúp với
server IP là 192.168.1.2 , chạy trong mạng lan có defaut gateway là 192.168.1.1

nguyennampotter
11-08-07, 05:26 PM
Nếu bạn chỉ chạy web trong mạng LAN không thì không cần phải chỉnh file host đâu, chỉ cần IP máy chủ là cố định, ở đây IP máy chủ của bạn là 192.168.1.2 thì ở máy con chỉ cần mở IE lên và nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[Thư mục chứa web MU]/index.php vậy là được.
Hoặc cũng có thể mở IE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn cũng vào được webserver máy chủ.

LonelyLife
11-08-07, 07:10 PM
Cám ơn HyK nhiều,tui dùng làm thử với web 0.7 thấy ngon lành đây ,

jinky
15-08-07, 08:16 PM
Sao mình tới bước chạy query là bị lỗi này, ai giúp mình với

trunghieututhan
22-08-07, 11:24 AM
Bạn ơi cho mình hỏi, mình đang dùng bản Mu 1.02D mua ỡ hàng, nhưng trong đĩa ko dạy cách cài web...
Mình mún hỏi, giờ mình mún cài web cho 1.02D thì cần những cái gì, các bạn có thể shared link down web cho mình được ko... các phụ kiện đi kèm hoặc tên cũng được, để mình tự kiếm cũng được
Ths nhìu

canhky
27-09-07, 03:49 AM
web mình có hiện tượng này
Warning: session_start() [function.session-start]: Cannot send session cookie - headers already sent by (output started at c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 2

Warning: session_start() [function.session-start]: Cannot send session cache limiter - headers already sent (output started at c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 2

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 3

ai biết trả lời dùm

canhky
27-09-07, 09:07 PM
cái lỗi trên thì hết rồi Nhưng mình lại không thể đưa được web thành online. Mặc dù đã mở cổng rồi, hem bit có phải do mở sai nhưng chỉ cần mở cổng 80 là được web mà không cần sever chạy đúng không? Với lại mình nghĩ là mở được rồi (modem adsl là sart2-4112 của vietel) vì khi đăng nhập vào từ wan thì nó báo
Directory Listing Denied
This Virtual Directory does not allow contents to be listed.

trước nó báo là lỗi 403 j đó nhưng giờ không thậy
Ai biết chỉ giùm cái

nguyenlx12
08-10-07, 12:36 PM
MuServer
Làm ơn chỉ dùm, chạy server xong rồi (ko bị lỗi), nhưng mà việc đang ký :
Đăng ký xong web báo là bạn đã đăng ký thành công, nhưng khi vào chơi thì lại báo là sai ID và Pass, mình vào Editor xem, thì lại nhận được lỗi là ODBC...ko nhớ nữa, xin các bạn chỉ giùm mình với cám ợn
Tạo server rồi mà chơi ko được thì tức quạ

thaidoa
16-10-07, 05:37 PM
cua em luc cài xong iis dánh vao ie localhost thì nó hien cái bang dòi ussername vói pass chang bit la gj` nùa hjx máy anh giup em cá

longphi
17-10-07, 07:30 PM
ẹc ẹc die hết rùi bạn ơi , kiểm tra lại đi đang háo hức nè

phungbaphu
20-12-07, 10:12 PM
ước có ạ uploawd may file cua win cho thì sướng wúa

572277
06-03-08, 09:15 PM
Khi chạy đến bước 3 thì báo lỗi này

TrựcZa
07-03-08, 01:11 PM
ax ax các anh giúp em em cài hết tất cả khi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó báo thẳng có 1 ô chọn " Connection Type ODBC" và Step 2 ém bắm Step 2 nhưng web ko load sang trang khác hjx hjx các anh giúp em!!!!

baoqng
07-03-08, 02:39 PM
---------------------------------------
cua em luc cài xong iis dánh vao ie localhost thì nó hien cái bang dòi ussername vói pass chang bit la gj` nùa hjx máy anh giup em cá
nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
-----------------------------------------
Mình cũng bị như thế!
Không biết làm sao, ai biết giúp mình với!

netviet710
07-03-08, 06:27 PM
hu hu hu co pac nao giup em voi!!!!!!
em xai cai web mu cua mu thien ha xanh ah, nhung em muon chinh luong chao va cretion can de reset cho it lai :vd 5 chao, 5cretion, 5 blu thanh 3, 3 , 3 chang han thi em phai lam nhu the nao?!
em vao phan "chcter.class" chinh trong do ma khi cai dat lai thi khong thay thay doi gi ca!
co pac nao huong dan em vu chinh lai thong so trong web nay em cai! em chan thanh cam on a hau ta!
em can gap l;em hic hic

savatage91
07-03-08, 06:36 PM
Mình vào localhost nó lại dòi pass user chả hiểu sao cả :( ai biết cách sử lý chỉ mình với :)

TrựcZa
07-03-08, 10:21 PM
các anh giúp em em cài web roài nhưng khi đăng nhập acc admin hay acc mới tạo đều báo sai tài khoản hoặt mật khẩu em ko biết cách fix em chon Database của sa là MuOnline roài em chạy bản 1.02N & chọn No MD5 nhưng vẫn ko dc >_<" các anh giúp em với

KúnKuTe
07-03-08, 10:48 PM
Bước 1 gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Connection Type chọn ODBC Bước 2 : Database password .... điền Pass sa vào Bước 3 : MD 5 chọn No đồi với 1.02N như TrựcZa nói Bước 4 : điền User + pass admin và mã bảo mật Bước 5 : delete thư mục install đi để bảo mật kô đc thì PM Kún :D

anhnhuong
09-03-08, 09:23 AM
giải nén web 07 là sao bạn tui hong hiuể

anhnhuong
09-03-08, 09:30 AM
Tiếp theo Copy thư mục Web của bạn , paste vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong ổ đĩa C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tui hông hiểu 2 cái này bạn giải thích rõ ơn nha

Anh Huy
09-03-08, 09:36 AM
tui hông hiểu 2 cái này bạn giải thích rõ ơn nha
Khi bạn cài IIS xong thì trong ổ C sẽ có C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ... để chạy web asp , đây là chương trình tích hợp sẵng của Microsoft trong CD hệ điều hành Windows . Giải nén Muweb vào thư mục C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , nếu asp thì ok , còn PHP thì phải cài thêm chương trình chạy PHP

anhnhuong
09-03-08, 10:39 AM
tui dơnload cái PHP ve` rồi vậy bạn cho chương trình chạy PHP di
nhưng mà cvai1 trên yêu càu giải nén web 07 vào thư mục tui hông thấy cái web 07 nào hết

anhnhuong
10-03-08, 01:06 PM
sao tui cài miết ko được vầy
chán thế

anhnhuong
11-03-08, 01:14 PM
sao hông ai chỉ hết vậy
'GIẢI NÉN WEB 0.7 VÀO <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> LÀ GIẢI NÉN CÀI GÌ VẬY KO THẤY

quan_1986
11-03-08, 07:28 PM
Làm web cho php thì chỉ cần lấy cái appserv về cài là ok : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau khi cài xong thì nằm ở
C:\AppServ\www ( Copy web php vào www là xong ).
Chú ý : Bạn nhớ vào Start \All Programes\AppServ\Configuration Server\PHP edit the php.ini....mở ra và bỏ dấu chọn (;)trước ;extension=php_mssql.dll
và resart lại PC vào lại là bạn config web là OK

anhnhuong
12-03-08, 06:25 PM
nhưng copy web php là cái gì đâu mình có thấy web php đâu

Be Huy
12-03-08, 06:39 PM
- Web PHP là MuWeb 0.8 Việt hóa của bác Toan2003 đó bạn trong khu vực SQL Server & Website

anhnhuong
12-03-08, 06:43 PM
nhưng em đang test bản 0.97d web 0.8 đc hông
mà fải download cái web php ở đầu trang rồi copy vô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> à

Be Huy
12-03-08, 07:01 PM
-^^ Chưa test thử với 0.97 bao giờ . Bác tự test thử xem , nếu ko được thì vào đây xem có cái nào phù hợp ko : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( chứ ver đó cũ quá rồi )
- Chơi off thì đâu nhất thiết phải làm web , tìm đại cái tools nào đó cũng được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhnhuong
12-03-08, 08:26 PM
ý tui hỏi là trên hướng dẫn có ghi là copy thư mục web của bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tui hông bít là cài thư mục gì
còn 'bạn giải nén web 0.7 vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>' tui cũng hông bít giải nén gì
mà tui chơi off nhưng cũng cần fải RS chớ
đăng kí thích hơn

TrựcZa
13-03-08, 07:36 AM
các anh ơi giúp em cái em cài web xong thì khi đăng nhập lại báo "Tên truy cập hoặc mật khẩu không đúng." tất cả các acc đều báo như dzay anh nào biết tại sao chỉ em với em sài bạn 1.02h của cuonglee

anhnhuong
13-03-08, 06:21 PM
link down php:

Sau đó test thử xem đă đươc chưa = cách vào IE nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(nếu hoạt động thì được)

Phần II : Hướng dẫn cài Web và cách khắc phục một số lỗi nếu xảy ra trong quá tŕnh cài đặt :
Bây giờ bạn vào IE gõ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mu/install/install.php

Ở chỗ MD5 Encript bạn chú ý nếu DB của MU ko sủ dụng MD5 thì chọn NO , nếu có thì chọn YES
(chú ư : Bản 1.02N hiện nay ko dùng MD5 , 1.02K và nhiều bản khác đều dùng MD5 _ Hoặc khi cài bạn cứ thử 2 cách nếu cách nào được th́ OK)

Bạn nhấn tiếp Step 3 , nó hiện tiếp cái bảng nữa , cái này để bạn tạo tài khoản Admin cho Web :
Mở IE lên gơ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn dùng tài khoản admin đang nhập Web rồi tự thiết lập chế độ reset cho ḿnh là được.

NẾU TRONG QUÁ TR̀NH CÀI ĐẶT BẠN GẶP LỖI KHÔNG KẾT NỐI ĐỰOC VỚI SQL THÌ KHẮC PHỤC NHƯ SAU :
Vào Start=>Programs=>Microsoft SQL Server=> Enterprise Manager=>Click vào các dấu + cho nó sổ hết ra=>security:

Vào login , bạn nhìn thấy ḍòng có chữ IURS , bạn delete nó đi rồi lập lại cái mới như cũ , cách làm chắc các bạn đều biết rồi chứ

mình hông hiểu cái đoạn:
Tiếp theo Copy thư mục Web của bạn , paste vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong ổ đĩa C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tui hông bít cái thư mục web này là cái gì phải cái link php ở đầu trang hông
hông hiểu này nữa:
( ví dụ là : C:\ Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) hông bít giải nén web 0.7 đây là giải nén gì dơnload về à
Cài xong IIS khi vào đòi pass thì làm sao em nhớ em đâu có :sad: đât pass gì đâu
em đang tét thử o.97d+item 99 nên dùng web 0.7 hay version khác thấp hơn

anhnhuong
14-03-08, 01:49 PM
ko ai quan tâm vậy
ai giúp đi có server rồi mà ko co acc

meohen1989
22-03-08, 03:43 PM
Làm web cho php thì chỉ cần lấy cái appserv về cài là ok : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau khi cài xong thì nằm ở
C:\AppServ\www ( Copy web php vào www là xong ).
Chú ý : Bạn nhớ vào Start \All Programes\AppServ\Configuration Server\PHP edit the php.ini....mở ra và bỏ dấu chọn (;)trước ;extension=php_mssql.dll
và resart lại PC vào lại là bạn config web là OK

xài cài này là tốt nhất
tui cài lần đầu nhưng 1 phát ok luôn--vì trong apache có sẵn PHP rùi
các bạn chỉ cần xóa IIS rồi cài cái này về----cài PHP trên ISS không đơn giản đâu,tui tìm trên mạng có trang hướng dẫn dài hơn thế này nhiều và không chỉ có giải nén với xoa ; thui đâu.
mọi người nên xài apache là tốt nhất,khớp với những gĩ nói trên 4rum không cần làm gì khác
À, thỉnh thoảng các bạn lại bị lỗi connect SQL erro thì 1 là ODBC chưa đăng kí,2 là database chưa restone ,3 là file config.php của bạn dã bị lỗi---file này cài 1 lần rùi là không xài lại--vì pas sa và DB MuOnline chưa tương thích với những gì có trong file config.php --do đó bạn nên giải nén file PHP gốc từ server down về---nếu vẫn không được thì bạn nên tìm bộ web 0.8 gốc (nói web 0.8 mới nhớ bạn nên tìm MU nào có Database giống databasa của lucian là ùng ok) rùi giải nén file config.php ra rùi chạy bình thường.
:feel_good: mọi người xem tui nói có dúng không

HuyCuong
25-03-08, 07:30 PM
Xin hỏi nếu mình không chay IIS mà dùng chương trình xampp liệu có được không ?

meohen1989
26-03-08, 02:44 PM
cái đấy tui chịu
bạn thử cài apache và IIS trên cùng 1 máy xem
tui thử rùi và thành công mĩ mãn
Cách này cũng đơn giản
bạn chỉ cần cài IIS trước rùi sau đó cài Apache
nhớ là khi cài apache thì nhập số port là 100 ( không để là 80 như mặc định).Rùi
Khi bạn xài IIS thì nhập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn khi xài Apache thì nhập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là xong

:nosebleed: còn gì cứ hỏi ---Trước tiên thank em phát nếu làm được

vutheduc
13-04-08, 08:57 PM
link down php:

(nếu hoạt động thì được)

Click Add , chọn Browse... trong phần Executable , chọn file php-cgi.exe trong thư mục php bạn vừa mới giải nén xong, trong Extension nhập : .php rồi nhấn OK---> còn thiếu nha nhấp vào "web service extnsionns" rồi nhấp chuột phải chọn "add a new web service extnsionns " bảng hiện ra ta chọn ô extnsionns name đánh chữ php vào và tim đường dẫn vào php.exe ok rồi đánh dấu check vào "set extnsionns status to Allowed"

(Phần quan trọng nhất đây:
Xoá dấu “ ; “đi là OK rồi đó.)phần này sai kiến thức trầm trọng làm đúng phải như thế này này
copy php.ini này vào thư mục windows(ý quên trong thư mục php làm gì có file này ta tìm file php.ini-recommended xóa bỏ phần -recommended rồi cả copy vào )
thứ 2 la copy file php5ts.dll vào đường dẫn sau
%systemroot%\windows\system32\ mà các bạn biết %systemroot% ở đâu ko ta "đó là đĩa cài windows chứ đâu

toi thay ko biet ok ko chu chay ok ko duoc:pudency:
nếu đã post bài mong các anh làm cho đúng đừng làm sai chỉ đi lòng vòng tốn thời gian nha:hell_boy:

NiemVui
24-04-08, 07:27 AM
Em cũng bị cái tình trạng ... ĐĂng nhập sai pass >.<< anh nào giải thích hộ được không

tinhhack
24-04-08, 10:19 PM
we bỏ cái iis đi, iis dễ bị hacker lợi dụng chiếm quyền điều khiển máy đó (sắp tới microsoft mới ra bản sửa lỗi), bạn xài web php thì lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dow "cái appserv-win32-2.5.9.exe" về cài lên chạy ok luôn,

soiden_00
06-05-08, 08:14 PM
Tội nghiệp tui...
Lưới trời lồng lộng tuy thưa khó thoát
Tui dính ngay vấn đề web quỷ sứ này mà không biết ra sao...
Đau đầu quá

LoveBol
19-07-08, 07:15 PM
Thế lỗi này là sao ạ?

Error #122Loading php_gd2.dll Falied!
Please Enable php_gd2.dll in ur php.ini

Destruct
19-07-08, 07:41 PM
Mở file php.ini trong thư mục php đó, tìm dòng ;extension=php_gd2.dll và xoá dấu ; đi, Logoff máy rồi vào lại, xong ^^!

LoveBol
20-07-08, 07:59 AM
Hic, chuyện là thế này

SAu khi cài xong AppServ và đang run Muweb ngon lành. em mới đem config php trên IIS.

Em xài win2003 server, Và php em lấy của tụi APPServ

Trong file php.ini đã bỏ dấu ; rồi. nhưng vẫn ko được

Ai giúp em

Chiritokaji
21-07-08, 10:49 PM

Nhưng trong PHP có 2 File php.ini thì chọn cái nào bi giờ T__T

LoveBol
23-07-08, 11:51 PM
Không ai trả lời cho em được à???

trdinhhai
10-08-08, 03:24 AM
MuWeb 0.8-Fix by Nylan Install Connection with SQL Server With Odbc MuOnline failed!
Please check if Odbc MuOnline exist and db user and password are okey.
Vầy là sao ạ _"__
Em chưa cài đc MU chỉ mới cài Web trước (đã làm theo hướng dẫn)

trannhudit
15-08-08, 09:14 PM

Mình thấy dùng thằng này là có thể chạy được tất cả các website không chỉ là MU mà còn cho các bạn làm web chuyên nghiệp nhé. chỉ cần ông này là đủ cho website PHP

zenymax
31-10-08, 09:14 AM
anh oi o cho c:/php/php.ini co 2 cai php.ini-dist file. 1 cai là php.ini recommended file vay xoa cai nào????
o chỗ phần 2 ý gõ vào IE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> no lại hiện ra file install keu open or save ỏ cancel ah.ko co ghi setup j het or gõ pass j cả mong dc jup dỡ

Mr.Noob
31-10-08, 09:24 AM
Vầy là sao ạ _"__
Bạn đã cài SQL chưa.Nếu chưa thì cài SQL rồi hãy cài web.Vào phpMyAdmin tạo DB MuOnline rồi setup

Mr.Noob
31-10-08, 09:26 AM
Vầy là sao ạ _"__
Bạn đã cài SQL chưa.Nếu chưa thì cài SQL rồi hãy cài web.Vào phpMyAdmin tạo DB MuOnline rồi setup

anh oi o cho c:/php/php.ini co 2 cai php.ini-dist file. 1 cai là php.ini recommended file vay xoa cai nào????
o chỗ phần 2 ý gõ vào IE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> no lại hiện ra file install keu open or save ỏ cancel ah.ko co ghi setup j het or gõ pass j cả mong dc jup dỡ
Mở My Computer lên rồi Search php.ini.
Nó sẽ ra 1 file php.ini hình trang giấy và 1 cây bút.Vào đó search như hd ở trên rồi xóa ; là ok.

my22222
01-12-08, 12:05 AM
Anh ơi sao máy em ko có "Internet information Services (IIS)" trong add/removewindowns vây? Em mua đĩa win rồi nhưng ko tim thấy IIS. Giờ phải làm sao đây, giúp em với huhu!

Mr.Noob
01-12-08, 01:39 AM
Cài đặt IIS Hiện tại đã có các phiên bản 3.0, 4.0, 5.1 và 6.0. Nói chung cách cài đặt không có gì khó và khác nhau lắm giữa các version. Tuy nhiêu do các phiên bản nâng cấp thì tính năng được cập nhật nhiều hơn và mức độ an toàn tốt hơn.

OKi! Chúng ta bắt đầu tiến hành thôi:

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cài đặt IIS 5.1 trên nền Windows XP.

Đầu tiên bạn cần phải có máy tính chạy XP Pro. Tiếp theo, để kiểm tra IIS đã được cài đặt hay chưa, bạn hãy truy cập vào Control Panel

Nó sẽ hiện ra cửa sổ Control Panel -> Administrative Tools và tìm xem mục Internet Services Manager có tồn tại hay không.

Nếu máy của bạn đã cài đặt IIS thì trong này bạn sẽ thấy xuất hiện muc IIS.
Hoặc bạn có thể kiểm tra cách khác bằng cách .
Mở cửa sổ Run:
Start/Run/
Gõ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu duyệt trình chạy được và xuất hiện thông báo đã có IIS thì điều đó chứng tỏ máy của bạn đã có IIS rồi.

Nếu chưa có thì chúng ta quay lại cửa sổ Control Panel bấm đúp chuột vào mục Add Remove Program
Bấm chuột vào Add/ remove Windows Components nó sẽ hiện ra một bảng , bạn đánh dấu vào mục IIS ( Nhớ là phải phải đưa đĩa có bộ cài windows XP vào nhé)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ình ảnh này đã được thu nhỏ ( 600 px )

Và nhấn NEXT để tiền hành cài đặt.

Bạn chờ trong giây lát để IIS được cài đặt hoàn tất
Mở IIS ra, nếu thấy ra màn hình như này nghĩa là IIS đã cài và chạy ngon lành
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ình ảnh này đã được thu nhỏ ( 600 px )

Nếu chưa thành công thì tiến hành gỡ bỏ IIS và tiến hành cài đặt lại

my22222
01-12-08, 01:33 PM
Em đã làm y như hình nhưng trong mục "Windowns Components Wizard" ko thấy có dòng (IIS) 13.5MB như trong hình thì làm sao cài đặt đc. Em chỉ thấy có dòng "Internet Explorer" rồi đến dòng "Management and Monitoring Toolts" luôn còn cái (IIS) 13,5MB thì ko thấy đâu.
Huhu giúp em với!

Nylan
01-12-08, 05:16 PM
Sao trên Win 2k3 không thấy chổ cài IIS ta :(

phoxuaxua
01-12-08, 06:22 PM
Sao trên Win 2k3 không thấy chổ cài IIS ta :(

Application Server--Details--internet ìnormmattiionn service IIS :))

Nylan
01-12-08, 07:09 PM
Application Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --Details--internet ìnormmattiionn service IIS :))

Thank bác...sao em cài đúng theo hứong dẫn nó hem chạy ta :D

Geniuswar
07-01-09, 07:49 AM
cái này như trong hướng dần của huntersun có rồi thì phải

mình đang tìm 1 cái web coi như full item

khongtaipro87
27-02-09, 01:59 PM
thế mấy bác nào có biết bản webmu này sử dụng với phiên bản game Muserver Full Season2 - 1.00.16 Full repack dc ko ?????

khongtaipro87
01-03-09, 10:37 AM
em chưa có pass sa thì bây giờ em phải làm gì để có pass sa ????

huynhtrihai
05-04-09, 04:45 PM
ai giúp mình với , lúc cài tới bước install web ko đc.. bấm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó báo lỗ giống như web ko có mạng rồi ko thấy gì nữa, đã thữ hết mọi cách nhiều lần rồi đểu ko đc....cài sv xong rồi mà ko có web để đăng ký :(

thanhtinas
11-05-09, 10:39 AM
tui đã gà rùi còn có người hơn tui cơ nữa.......cái nay đơn giản mà sao bạn ko nghĩ ra nhĩ.cai xam hoặc www gi chưa...???cai 2 cấu hình địa chỉ ip thêm vào.............................................. ............ thui uot đây

rongchua50
01-06-09, 01:09 PM
gặp thằng này chắc nó ăn gì mà ngu thế nhỉ ???? mài biết khỉ gì mà nói cem mồm cho chủ topic này giải thích ngu như cái lu :) ====> tui lấy cái php của au 1.3 thì của 5.15 hả ??? tới bước intall thì hok hiện con ma nào hết :((

Alexandria
01-06-09, 01:13 PM
công việc đơn giản cho webserver chạy cả PHP và ASP là cài AppServ hỗ trợ sẵn PHP và cài thêm module ASP
xong
hết cài lung tung

datvangiang
14-07-09, 04:52 PM
Cám ơn nhìu ! !! ! ! !!!!!

judge113
15-08-09, 11:55 PM
Các bạn giúp mình cái web này với
hic đây là web võ lâm của quanghuy share mà hỏi không ai bít cài hết.
cám ơn các pro MU

duchoa91
21-08-09, 10:20 AM
anh HyK oi anh lay PHP5 o dau vay em ko tim thay hay la phai down.

teosharvn
03-09-09, 09:34 AM
cảm ơn đại ka ka ka ka ka ka ka ka ka ka nhá :D=D>

kid41276
15-05-10, 09:44 PM
link video đã ra đi, ai reup lại được không.........

vylinh
21-07-10, 12:24 AM
vẫn bỏ dấu ; sau dll đó rồi mà vẫn bị huhu fix , plz now

chuduyanh
25-07-10, 03:07 PM
Please check if odbc MuOnline exist or db user and password are okey.
lỗi này là lỗi gì vậy

ducnam
14-08-10, 04:00 PM
Sao làm y chang mà ko đọc được đuôi asp . Ai help cái .Đang setup web .asp . Trong khi mới làm mấy web .php đều okie cả . Cho hỏi nếu vừa dùng php5 vừa IIS trong win , vừa XamP rồi tool no-ip có khi nào nó xung đột ko ?

ducnam
14-08-10, 04:01 PM
Please check if odbc MuOnline exist or db user and password are okey.
lỗi này là lỗi gì vậy
chưa chạy ODBC hoặc sai pass hoặc tên database

Lee's D'Kight
12-09-10, 09:10 PM
máy khác mình, bấm zo đc ko. VD máy đó là máy 16. Mình gõ vào IE may16 nó có chạy ko

sida.hiv
12-09-10, 09:18 PM
cảm ơn bạmnheé rất hay đó cảm ơn bạmnheé rất hay đó