PDA

View Full Version : Topic tổng hợp những gì đã việt hóa !

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 12:19 PM
Như tiêu đề...
Chú ý đây chỉ là việt hóa tên NPC thôi còn chức năng để sau
Lưu ý... Tất cả download về copy đè vào Public/Sence
Lạc Dương, Đại Lý và Tô Châu

Vì bản của dauchanhp306 share bị lỗi... Mà lỗi này theo mình tìm hiểu là lúc copy ra win bạn ý ko cẩn thận quên cái Binary nen nó bị thế... Sau khi thi xong mình sẽ việt hóa 3 thành này và sẽ sớm share cho các bạn;))
Lâu Lan Thành

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lâu Lan Tầm Bảo Động

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thúc Hà Cổ Trấn

Nga My Sơn

Lăng Ba Động

Thiếu Lâm Tự

Cái Bang

Võ Ðang

Minh Giáo

Thiên Long ( Ðoàn Thị )

Tinh Túc

Thiên Sơn ( Phiêu Diêu )

Xin chú ý...
Mình đã đổi tên một vài môn phái cho nó giống với tiểu thuyết Thiên Long Bát Bộ - Kim Dung
Thiên Long ~> Đại Lý Đoàn Thị
Thiên Sơn ~> Phiêu Diêu Phong

Một điều nữa... Vì trong GZ ta có 2 tên Lâm Ngọc Huy và Hồ Duy Quốc Bào... Để thuận tiện mình đã add 2 tên này vào các NPC chức năng ở Tinh Túc Hải và Thiên Sơn ( Linh Tựu Cung - Phiêu Diêu ) hướng dẫn...;))... Sắp có BOSS huuduyen_05 và BOSS thaihoa_91 anh em đón đọc...
To be continue...

dauchanhp306
04-12-11, 02:47 PM
Những gì mình đã việt hóa nè :)): NPC 3 thành Đại lý Lạc DƯơng, Tô Châu ; Dịch Trạm ở Đại lý, NPC tổng hợp, NPC đổi thần khí 96, Ép ngọc, đục lỗ, cường hóa. Ai cần thì lấy nhé

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 03:26 PM
Những gì mình đã việt hóa nè :)): NPC 3 thành Đại lý Lạc DƯơng, Tô Châu ; Dịch Trạm ở Đại lý, NPC tổng hợp, NPC đổi thần khí 96, Ép ngọc, đục lỗ, cường hóa. Ai cần thì lấy nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên bài đầu nhé... Mình đang cố việt hóa cái thành Lâu Lan và Thúc Hà ai có lòng tốt vào TLBB FPT giúp mình

zin1007
04-12-11, 03:30 PM
Mặc dù ko chơi. nhưng vẫn tks " Hoàng " nhiều. =)) =)) =))

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 05:42 PM
Ai thanks ủng hộ nếu thấy hay... Mỏi tay wa;))

zen.dragon
04-12-11, 06:04 PM
zậy là TLBB Private VN đã chính thức bước sang chương 2 :) VH thế này + client có thể coi là đc 60% rùi còn gì =D>

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 06:51 PM
zậy là TLBB Private VN đã chính thức bước sang chương 2 :) VH thế này + client có thể coi là đc 60% rùi còn gì =D>Chưa thể... Mới có tên NPC thôi còn chức năng vẫn tịt;)) Mình sẽ cố gắng... Thanks động viên nhé

zin1007
04-12-11, 06:53 PM
Chưa thể... Mới có tên NPC thôi còn chức năng vẫn tịt;)) Mình sẽ cố gắng... Thanks động viên nhé

á bắt đền . cậu sửa bài của tớ nhá :(( :((. tớ bảo Hà mà

mrtun20
04-12-11, 06:54 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cái thư mục new item j` j` đó copy vô đâu :-s [-O<

dauchanhp306
04-12-11, 07:08 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cái thư mục new item j` j` đó copy vô đâu :-s [-O<

bạn vào Pulic/Data/Scrip/New/Item/

duchung145
04-12-11, 07:19 PM
Lưu ý... Tất cả download về copy đè vào Public/Sence

Cái này làm luôn 1 lần cũng nhanh mà, chỉ cần Việt hóa trong mấy cái map mới hoặc các thành thị vì ở đấy có nhiều thay đổi
Còn những cái cũ thì copy lại từ bản Server cũ hơn
Mod mới lại cứ thích chia làm nhiều lần, newbie phải down lâu :look_down:

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 07:32 PM
Cái này làm luôn 1 lần cũng nhanh mà, chỉ cần Việt hóa trong mấy cái map mới hoặc các thành thị vì ở đấy có nhiều thay đổi
Còn những cái cũ thì copy lại từ bản Server cũ hơn
Mod mới lại cứ thích chia làm nhiều lần, newbie phải down lâu :look_down:Xoáy... Nóng hổi hổi mà... Sắp thi học kỳ nên em cố việt hóa nốt hôm nay mai chỉ việc ôn chứ ko vào diễn đàn cho đến hết tuần sau ~> thông cảm nhé...

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 09:48 PM
Haiz mệt quá tuần sau thi HK rồi chắc tạm gác lại 1 tuần thi cho tốt đã ai thấy hay thanks ủng hộ nhé

Superman
05-12-11, 11:58 AM
sao em chép hết vào thì vào game nó báo "Bảo Dưỡng Máy Chủ " để 1 hồi thì vào được
. tháott ra vào lại thỉ nó báo "Chuân bị vảo trò chơi" đứng luôn ,để 1 chập nó báo "Ngừng Kết Nối Máy chủ" ko hiếu sao luôn
ai giúp em với:((

dauchanhp306
05-12-11, 03:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : Cái này mình đã việt hóa các NPC thường dùng ở các thành Tô Châu, Đại lý, Lâu Lan, Lạc Dương. Ai cần thì down về dùng nha.
Ai có việt hóa tên quái không ?

Lâm Ngọc Huy
05-12-11, 06:40 PM
1,Việt hóa quái thì đem cái Monster của sv khác rồi so với sv này rồi VH
2,Các map thì đem của SV cũ so với SV mới.Cái gì ko cần thiết thì phang tất nó qua
3,VH cái đám SV này không khó.Khó ở cái shop thôi.

Sói Đẹp Trai
05-12-11, 08:01 PM
P/s mình chép vào chạy bình thường... Nhớ binary đó nhé... Đang ôn thi nên ko VH tiếp đc... Sr

Sói Đẹp Trai
05-12-11, 08:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : Cái này mình đã việt hóa các NPC thường dùng ở các thành Tô Châu, Đại lý, Lâu Lan, Lạc Dương. Ai cần thì down về dùng nha.
Ai có việt hóa tên quái không ?P/s việt hóa tên quái thì có thể xem qua Client của FPT... Mình chỉ vướng mỗi cái tên map phiên âm thôi Ví dụ máp thúc hà cổ trấn đó phiên âm là shuhe... Tìm mãi mới ra... Cao Sương thì là Caoyang chẳng hạn... Khó thật...

dauchanhp306
05-12-11, 08:48 PM
thật ra việt hóa shop cũng đơn giản, nhưng cũng khó. Vì cái file qian.... gì đó nó nhiều cái nó không có dòng trong shoptable.txt Nói chung là muốn chỉnh sửa shop thì rất rất đơn giản :))

Sói Đẹp Trai
05-12-11, 08:51 PM
thật ra việt hóa shop cũng đơn giản, nhưng cũng khó. Vì cái file qian.... gì đó nó nhiều cái nó không có dòng trong shoptable.txt Nói chung là muốn chỉnh sửa shop thì rất rất đơn giản :))P/s xem lại mấy file việt hóa của bạn xem nó đã đúng các bước chưa... Mình thấy mem pm kêu Bảo dưỡng... Mà mình chưa thử mới chỉ thử mấy file của mình thấy ok hét ~> xem lại nhé

dauchanhp306
05-12-11, 09:09 PM
P/s xem lại mấy file việt hóa của bạn xem nó đã đúng các bước chưa... Mình thấy mem pm kêu Bảo dưỡng... Mà mình chưa thử mới chỉ thử mấy file của mình thấy ok hét ~> xem lại nhé

mấy bạn đó thì mình chịu. Mình test xong mới dám cho lên share, chứ ai đời chưa test lại đi share cơ chứ. Test kĩ rồi, không vấn đề gì cả

Sói Đẹp Trai
05-12-11, 09:37 PM
Vậy sao lại bảo dưỡng trong khi máy mình chạy ngon... Chả hiểu

lovedawn
10-12-11, 12:47 PM
em copy mấy cái file của anh vào sever toàn bị bảo dưỡng, chả hiểu...với lại em hỏi luôn sao tên cái chủ đề này có thêm chữ "lovedawn nên chú ý" là sao nhỉ [-O<

vuhuy99v
10-12-11, 12:52 PM
Cái server của mình hiện chưa fix đc.Để fix xog rùi share file việt hóa cho anh em.Hiện server ko thể chép bất kỳ file nào.T_T nên phải đợi sửa xong cái đóa nữa.Chứ mình việt hóa cug kha nhìu rui

nhadau12
10-12-11, 12:54 PM
mình có chơi tlbb đâu mà 'nhadau12 nên chú ý'.8->

heocon24689
10-12-11, 01:12 PM
Cảm ơn Hoàng Hà nhiều lắm nhưng mình không tìm thấy folder Public (hay Pulic) ở đâu cả.Mình xài sv của Phát.

Edward_Newgate
10-12-11, 01:20 PM
Oài lại mod you dễ gây hiểu lầm lắm đó :-"

Sói Đẹp Trai
10-12-11, 07:13 PM
;)) MOD [ you ] đó mà;))
heocon24689 Mở Server bằng WINSCP vào mục home\tlbb\public\sence

chymquoc
17-12-11, 08:37 PM
Những gì mình đã việt hóa nè : NPC 3 thành Đại lý Lạc DƯơng, Tô Châu ; Dịch Trạm ở Đại lý, NPC tổng hợp, NPC đổi thần khí 96, Ép ngọc, đục lỗ, cường hóa. Ai cần thì lấy nhé

sao llink lại bị del đi thế úp lại đi cho m load cái cảm ơn!

chienthan_vn
17-12-11, 09:34 PM
Những gì mình đã việt hóa nè : NPC 3 thành Đại lý Lạc DƯơng, Tô Châu ; Dịch Trạm ở Đại lý, NPC tổng hợp, NPC đổi thần khí 96, Ép ngọc, đục lỗ, cường hóa. Ai cần thì lấy nhé

sao llink lại bị del đi thế úp lại đi cho m load cái cảm ơn!

cái đó nghe nói chép vào bị lỗi mà bạn

rkitvn
27-12-11, 06:01 PM
3 Files Việt hóa 3 thành thị lớn bị xóa rồi, bạn nào đã tải được rồi, mong share lại giúp mình, chân thành cảm ơn.

Sói Đẹp Trai
27-12-11, 06:06 PM
Do cái này dauchanhp edit lỗi... Đấy nói mới nhớ ra hjx hjx quên mất... Đợi mình cài lại máy tính đã xong làm cho;))
Cái con Coinme.exe của mụ Die_JX khốn nạn thật:| Từ qua đến nay làm ta thấp thỏm không yên :Laluot_175:

dauchanhp306
29-12-11, 01:12 AM
Do cái này dauchanhp edit lỗi... Đấy nói mới nhớ ra hjx hjx quên mất... Đợi mình cài lại máy tính đã xong làm cho;))
Cái con Coinme.exe của mụ Die_JX khốn nạn thật:| Từ qua đến nay làm ta thấp thỏm không yên :Laluot_175:

hix lỗi gì đâu nhỉ. Mình vẫn cài + copy vào sever chạy rất bình thường mà.
Link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .

kenisen
29-12-11, 08:30 AM
Link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .

Đúng rồi, mình cũng sử dụng cái này, Server chạy ngon mà.

rkitvn
30-12-11, 03:45 PM
Cảm ơn nhưng đợi các bạn mình đã Việt hóa xong, rất cảm ơn. Hiện tại mình đang bị lổi ám khí, ám khí thì bình thường đánh quái có kinh nghiệm luôn, nhưng thoát ra vào lại thì bị lổi +0 . Ai biết thì chỉ giúp cảm ơn.

rikudo
30-12-11, 04:42 PM
Cảm ơn nhưng đợi các bạn mình đã Việt hóa xong, rất cảm ơn. Hiện tại mình đang bị lổi ám khí, ám khí thì bình thường đánh quái có kinh nghiệm luôn, nhưng thoát ra vào lại thì bị lổi +0 . Ai biết thì chỉ giúp cảm ơn.
Ai có đổi billing cho bạn này nhé , nghe nói đã fix được billing linux

Billing của HD Billing085 chạy ok. Không cần thay đổi gì ở billing vẫn chạy ok. Ai share files Việt hóa lên đây mình sẽ chỉ cách fix không cần mẹo gì hết.

Lâm Ngọc Huy
30-12-11, 06:52 PM
Ai có đổi billing cho bạn này nhé , nghe nói đã fix được billing linux

Không tin là bạn ấy VH xong :|
Chưa ai dám nói là VH xong hết.
Ngay cả mấy đại tướng như vtv8,huuduyen_05 hoặc abcd gì đó.
Mà nếu fix được cái Billing Linux mà không cài cái này cái nọ.Đơn giản là chặn packet billing.Thì bạn ấy là thánh rồi:|

rikudo
30-12-11, 08:49 PM
Không tin là bạn ấy VH xong :|
Chưa ai dám nói là VH xong hết.
Ngay cả mấy đại tướng như vtv8,huuduyen_05 hoặc abcd gì đó.
Mà nếu fix được cái Billing Linux mà không cài cái này cái nọ.Đơn giản là chặn packet billing.Thì bạn ấy là thánh rồi:|
Mình việt hóa đc 100/1000 rồi :))
Sắp có version 3 rồi cả nhà à :)).
1 trời 1 vực với version 2:-":-":-":-"

zen.dragon
30-12-11, 08:59 PM
Ver 2.0 chưa xong ra 3.0 thì theo kịp k trời :))

rkitvn
31-12-11, 10:57 AM
Định đưa link cho anh em test nhưng mà sửa link lại rồi, xin lổi đã spam, anh em nào biết cách sửa lổi ám khí thoát ra vào lại thì các dòng + 0 thì pm nick chát: anh.hacker để mình đưa link reg acc và vào test chung cho vui (phiên bản 4 lỗ có thể khắc phục lổi billing không cần tìm billing khác, sử dụng tốt billing của HD, cảm ơn Huuduyen đã share billing and source, cảm ơn rikudo đã share tlbbdb.sql). Server chạy hoàn thiện nhưng mà vẫn còn 1 số lổi script, đang chỉnh sửa.

rikudo
31-12-11, 01:13 PM
Định đưa link cho anh em test nhưng mà sửa link lại rồi, xin lổi đã spam, anh em nào biết cách sửa lổi ám khí thoát ra vào lại thì các dòng + 0 thì pm nick chát: anh.hacker để mình đưa link reg acc và vào test chung cho vui (phiên bản 4 lỗ có thể khắc phục lổi billing không cần tìm billing khác, sử dụng tốt billing của HD, cảm ơn Huuduyen đã share billing and source, cảm ơn rikudo đã share tlbbdb.sql). Server chạy hoàn thiện nhưng mà vẫn còn 1 số lổi script, đang chỉnh sửa.
PM yahoo em : lacoste_boy_9x
Fix được lỗi ám khí +0 rồi nè !