PDA

View Full Version : Vấn Đề Về Mask Cần Người Giúp?

honey1123
03-12-11, 09:57 AM
Nhưng tiêu đề là em có làm 1 Mask Huyền Giác nhưng làm xong khi mặc áo res Huyền Giác vào thì nó ra hình ảnh nhưng chịu nỗi 1 cái là nó còn dính lại cái đầu với 2 cái tay ai bík cách nào làm cho nó mất chỉ em T_T.(Đã đọc Ebook 7.0)Tks.
Thân>

jxvietnam
03-12-11, 03:29 PM
cái này chắc do bạn add sai res
p/s : ko có ebook 7.0 nha bạn :D

duynguyenjx
04-12-11, 01:52 PM
Nhưng tiêu đề là em có làm 1 Mask Huyền Giác nhưng làm xong khi mặc áo res Huyền Giác vào thì nó ra hình ảnh nhưng chịu nỗi 1 cái là nó còn dính lại cái đầu với 2 cái tay ai bík cách nào làm cho nó mất chỉ em T_T.(Đã đọc Ebook 7.0)Tks.
Thân>

Đơn giản ở file res đầu bạn chỉnh helmRes về không đầu. Ở 2 tay thì cho nó dòng trống tương ướng với res áo Huyền Giác. % -

mr_panda1308
04-12-11, 09:41 PM
tiện đây, có ai có thể chỉ về cách add mask cho sv no font ko? mình đang xài tsbd + awjx của Edward mà đọc ebook có TUT về add mask nhưng là cho có font nên chả hiểu :((

Edward_Newgate
05-12-11, 12:32 PM
tiện đây, có ai có thể chỉ về cách add mask cho sv no font ko? mình đang xài tsbd + awjx của Edward mà đọc ebook có TUT về add mask nhưng là cho có font nên chả hiểu :((
Có 2 cách
Một là bạn convert server về có font
Hai là bạn copy tên file có font, dùng Notepad++ chuyển về no font rồi tìm

mr_panda1308
05-12-11, 12:39 PM
Có 2 cách
Một là bạn convert server về có font
Hai là bạn copy tên file có font, dùng Notepad++ chuyển về no font rồi tìm
chuyển về no font ở notepad kiểu gì hả Edward? :-s

Edward_Newgate
05-12-11, 12:56 PM
chuyển về no font ở notepad kiểu gì hả Edward? :-s

Dùng Notepad++
Mở notepad++ lên chọn
Encoding -> Character sets -> Western European -> ISO-8859-1
Xong copy tên file cần chuyển về no font
Ví dụ là ˲¼äÌØЧ.txt
Rồi lại vào
Encoding -> Character sets -> Chinese -> GB 2312, Nhấn Yes
Thì nó sẽ thành
瞬间特效.txt

mr_panda1308
05-12-11, 01:30 PM
Dùng Notepad++
Mở notepad++ lên chọn
Encoding -> Character sets -> Western European -> ISO-8859-1
Xong copy tên file cần chuyển về no font
Ví dụ là ˲¼äÌØЧ.txt
Rồi lại vào
Encoding -> Character sets -> Chinese -> GB 2312, Nhấn Yes
Thì nó sẽ thành
瞬间特效.txt
mình làm thử xong nó lại ra mấy dấu hỏi chấm mới đau T_T

honey1123
06-12-11, 11:15 AM
Đơn giản ở file res đầu bạn chỉnh helmRes về không đầu. Ở 2 tay thì cho nó dòng trống tương ướng với res áo Huyền Giác. % -
Làm sao có thể làm mất đầu và 2 tay ?? Mình đã làm nhìu cách nhưng kô có hiệu quả mà bị gặp lỗi nữa :D.TKs
Thân.

duynguyenjx
06-12-11, 02:48 PM
Làm sao có thể làm mất đầu và 2 tay ?? Mình đã làm nhìu cách nhưng kô có hiệu quả mà bị gặp lỗi nữa :D.TKs
Thân.

Đơn giản mà, ở file res chữ tàu của đầu bạn tạo thêm 1 dòng nữa nhưng đừng khai tên res hoặc khai tên tự bịa ra ví dụ MA_HD_KHONGDAU.spr ...., sau đó chỉnh HelmRes.txt cho dòng này. Tay cũng tương tự. :P

KingMax
06-12-11, 08:32 PM
Thân.
bạn làm theo cách của duynguyenjx là OK rồi , cũng giống như res áo nhưng khai báo id rỗng , thì nó sẽ không hiện đầu, tay lên , nhưng mà làm vậy khi bạn bỏ áo ra sẽ thành ma không đầu ^^

Đơn giản mà, ở file res chữ tàu của đầu bạn tạo thêm 1 dòng nữa nhưng đừng khai tên res hoặc khai tên tự bịa ra ví dụ MA_HD_KHONGDAU.spr ...., sau đó chỉnh HelmRes.txt cho dòng này. Tay cũng tương tự. :P

KingMax
06-12-11, 08:32 PM
Thân.
bạn làm theo cách của duynguyenjx là OK rồi , cũng giống như res áo nhưng khai báo id rỗng , thì nó sẽ không hiện đầu, tay lên , nhưng mà làm vậy khi bạn bỏ áo ra sẽ thành ma không đầu ^^