PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài nhất kiếm cho win 7 cực đơn giản

nhoxbjn209
02-12-11, 03:10 PM
Cái này là hướng dẫn cho các bác xài win 7 không mở đc 0.PnCp.cmd nha có gì sai mong các bác đừng chém em tội nghiệp [-O<

sau đây mình huóng dẫn các bạn cách cài nhất kiếm trên win 7 cũng khá đơn giãn. cái này mình hướng dẫn cài trên xampp nha đơn giãn dễ làm chắc ai cũng làm đc :D .
đầu tiên là xampp: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thứ 2 là bản 1k của mr.phát. cái này các bạn wa bên mr.phát tải về nha xài bản mở rộng của zin1007 cũng đc
*Hướng dẫn config
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1
bạn vào htdocs\enter\data\upload\serverData.php
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tiếp theo mở YJJHserver\AccountServer\Account.ini và YJJHserver\RelationServer\Account.ini cũng chỉnh thành 127.0.0.1 hết.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tiếp theo là xampp tìm bản hướng dẫn cài xampp tren google nha :D sau khi cài xong xampp thì ta coppy cai host trong 1k cua mr.phát vào xampp (coppy đè lên lun nha).

tiếp theo bất xampp lên khởi động apache ấn zô start thôi nha còn thằng mysql không cần ấn zô.

bắt đầu mở thằng mysql cài này hơi lâu 1 chút tại ta mở mysql bằng thủ công :D
các bạn vào 1k của mr.phát vào MySQL-5.1.50\bin chọn mysqld.exe

vậy là xong các bạn bắt đầu chạy sever thôi AccountServer_Release.exe - ReServer.exe - SecurityBox.exe - MsgServer.exe - MsgServer_Release.exe cái này hình như nằm ở ngoài hết rùi chỉ việc chạy thôi :P
vào game cũng giống như đường dẫn của mr.phát <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn vào website của dbdatasa trong mysql giống như Navicat for MySQL thì các bạn mở internet lên đánh zô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc xài Navicat for MySQL tại mình thấy có 2 bản hướng dân add đồ nên các bạn có thể add cách nào cũng đc :P.

cáo lỗi cùng các bạn chắc tại máy mình về phần đăng nhập zô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> máy mình thì zô đc nhưng vẫn có 1 số máy zô không đc khi cài xampp mình sẽ sớm khắc phục lỗi này hiện giờ các bạn chịu khó add đồ trên Navicat for MySQL vậy nha ^^!

trungtv88
02-12-11, 03:16 PM
Chạy phụ bản và hí viện dược không bạn ơi??

nhoxbjn209
02-12-11, 03:18 PM
Chạy phụ bản và hí viện dược không bạn ơi??

đc bạn minh biết cách khắc phục rùi bạn cứ làm theo rùi cài font TQ zô là hết mình đã test và thành công àk nếu bạn muốn đi full thì tải bản mở rộng của zin1007 ấy bản của zin đi đc đó

nhoxbjn209
02-12-11, 04:11 PM
có bác nào làm đc thì pm lên from để coi có sai không nha làm đc im re hết thì không có bác nào dám cài đâu :Laluot_241:

Mr.Phát
02-12-11, 04:19 PM
bài này thật sự có ích.bữa h chưa rãnh đề hd cài = xampp .
tks bạn đóng góp !

nhoxbjn209
02-12-11, 04:24 PM
tks bạn cái này mình cũng zô tình biết biêt :D chứ không hay gì mò đủ cách mới tìm ra cách khắc phục :P còn phần việt hóa thì mình nhờ mấy pro mr.phát với zin1007 :-bd tại làm biến việt hóa với không có thời gian lo học là chủ yếu :Laluot_154:

zin1007
02-12-11, 04:51 PM
ngon. có bài viết này. mấy bạn xài win7 sướng nhá. đỡ mất công team.=D>=D> cố gắng phát huy nha=D>=D>

nhoxbjn209
02-12-11, 04:57 PM
ngon. có bài viết này. mấy bạn xài win7 sướng nhá. đỡ mất công team.=D>=D> cố gắng phát huy nha=D>=D>

mò hoài mới ra chừng nào vh xong share cho anh em voi nha zin :D

kentak
02-12-11, 07:17 PM
mình làm y như bạn rồi mà vẫn còn lỗi này

chạy file số 0 thì

tuyentc
02-12-11, 08:17 PM
tui ko cần cài xampp cũng bt mà. bản của phát và zin kết hợp luôn. chơi ngon lành cành đào hết. cách của bạn rất hay. tks bạn đã góp ý :)

nhoxbjn209
02-12-11, 08:28 PM

cái này là sai đường dẫn đó bạn coi kỹ lại đi còn vẫn không đc thì pm mình mình chỉ cho

chạy file số 0 thì

xài xampp thì không cần chạy 0.cmd đâu bạn bật lên rùi chạy 5 cái server là đc rùi

nhoxbjn209
02-12-11, 08:30 PM
tui ko cần cài xampp cũng bt mà. bản của phát và zin kết hợp luôn. chơi ngon lành cành đào hết. cách của bạn rất hay. tks bạn đã góp ý :)

tùy theo win 7 bạn àk có nhiều win7 không chạy 0.cmd đc :D có win chạy đc mình chỉ post những bạn nào không chạy đc 0.cmd của phát thì hã xài xampp chạy đc 0.cmd thì cài xampp chi mệt :P

zin1007
02-12-11, 08:46 PM
tùy theo win 7 bạn àk có nhiều win7 không chạy 0.cmd đc :D có win chạy đc mình chỉ post những bạn nào không chạy đc 0.cmd của phát thì hã xài xampp chạy đc 0.cmd thì cài xampp chi mệt :P

Đang làm cái này. ko cần cài font win 7 cũng load dc full map :D

nhoxbjn209
02-12-11, 08:52 PM
Đang làm cái này. ko cần cài font win 7 cũng load dc full map :D

:D đã vậy vh xong chưa zin 8->

zin1007
02-12-11, 08:55 PM
:D đã vậy vh xong chưa zin 8->

mình đang vh cái đối thoại NPC. dạo này cũng bận nên chưa xong dc :D

kentak
02-12-11, 08:57 PM
Mình làm y như chủ thớt hướng dẫn rồi đấy, nhưng mà không được :(
Tất nhiên là mình xài Xampp

zin1007
02-12-11, 08:59 PM

bạn cứ yên tâm. sắp có mì ăn liền cho win 7 =))

nhoxbjn209
02-12-11, 08:59 PM
mình đang vh cái đối thoại NPC. dạo này cũng bận nên chưa xong dc :D

nhoxbjn209
02-12-11, 09:03 PM

kentak
02-12-11, 09:11 PM
kent_1702 :)....................

utbanh
02-12-11, 09:59 PM
máy mình win 7 mình cài xampp rùi làm y như hướng dẫn mà file số 1. chay bao ko thể kết nối với sql bó tay.
mấy bồ nghiên cứu thử koi chạy tren máy ảo đc ko!

nhoxbjn209
02-12-11, 10:12 PM
máy mình win 7 mình cài xampp rùi làm y như hướng dẫn mà file số 1. chay bao ko thể kết nối với sql bó tay.
mấy bồ nghiên cứu thử koi chạy tren máy ảo đc ko!

kentak
02-12-11, 10:14 PM
Vừa cài xong rồi, thích quá :))
cảm ơn chủ thớt nhiều :x
mày mò bữa giờ không cài đc

khuek8b
02-12-11, 10:24 PM
có gì hót,từ ngày khuê có source khuê dùng win 7 ko một lỗi

nhoxbjn209
02-12-11, 10:29 PM
có gì hót,từ ngày khuê có source khuê dùng win 7 ko một lỗi

Sesshomaru
02-12-11, 10:39 PM
sao không copy data vào mysql của xampp rồi mở cái curl trong Php.ini là chạy vô tư.vậy là khỏe dùng mysql của xampp luôn

trungtv88
02-12-11, 10:40 PM
đc bạn minh biết cách khắc phục rùi bạn cứ làm theo rùi cài font TQ zô là hết mình đã test và thành công àk nếu bạn muốn đi full thì tải bản mở rộng của zin1007 ấy bản của zin đi đc đó
Tình hình là rất tình hình. Em đã cài font China rồi nhưng vẫn không vô được Hí viện và địa phận bang hội. Cứ vào là chạy biểu tượng Nhất kiếm rồi đứng im luôn. Bác hưỡng dẫn em với.

nhoxbjn209
02-12-11, 10:43 PM
sao không copy data vào mysql của xampp rồi mở cái curl trong Php.ini là chạy vô tư.vậy là khỏe dùng mysql của xampp luôn

mình ga cái này ^^! bác bỏ wa cho tại đưa zô xampp thì mởi không chạy tại mình chưa hiểu rõ về mysql nên chưa biết cách ai hiểu hướng dẫn anh em cho dễ mình add zô không chạy đc mysql bi báo lỗi mong bác chỉ anh em nhờ :D

nhoxbjn209
02-12-11, 10:46 PM
Tình hình là rất tình hình. Em đã cài font China rồi nhưng vẫn không vô được Hí viện và địa phận bang hội. Cứ vào là chạy biểu tượng Nhất kiếm rồi đứng im luôn. Bác hưỡng dẫn em với.

bạn đọc yh đi minh xem thử có thể bạn config thiếu phần nào đó

Sesshomaru
02-12-11, 11:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong này có bước hướng dẫn đưa data vào xampp và mở curl nè

talamadayoo
05-12-11, 02:51 AM
Đã test đi đc hầu hết phụ bản Hí viện với bang phái phải cài font TQ mới vô đc!!!
Ai biết cách cho đi ác bá các phái với ác tặc 24/24 không chỉ mình với!!

kentak
05-12-11, 02:50 PM
sao mình ko vào hí viện đc nhỉ, nó báo server bị gì ý

nhoxbjn209
05-12-11, 02:51 PM
sao mình ko vào hí viện đc nhỉ, nó báo server bị gì ý

bạn phải cài font TQ nua là đi đc ak

kentak
05-12-11, 04:11 PM
Rất cảm ơn bạn Bin chủ thớt :D
Đã đi đc phụ bản và hý viện, còn biết cách việt hóa npc nữa :D

talamadayoo
05-12-11, 04:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là link dow xampp mà không cần cài chỉ dow về giải nén là oke ngay:">

kirasasaki
12-12-11, 08:28 AM

chạy file số 0 thì

Cái lỗi trên là do file sai đường dẫn , bạn nhìn đúng đường dẫn của nó , từ đonạ YJJH... để bật file exe là ok

kiendaica33
19-12-11, 10:17 PM
Đã làm theo và chạy được 4 file (tải về giải nén có từ 0-4, k thấy 5) nhưng bị lỗi như hình, ai chỉ giúp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Ah, vào được rồi, chạy 1 lúc mới vô được thì phải
hehehe

nhanhgio
19-12-11, 11:11 PM
win 7 thì tốt nhất các bạn đổi ip thành 192.168.1.2 thì sẽ không bị lỗi 0% nữa ~:>~:>

superdemonxyz
19-04-12, 03:30 AM
Tks
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

koko112
21-04-12, 11:08 PM
thks
-----------------------------------------------------------------------------------------------

nhatchung1989
26-05-12, 11:07 AM
cái này cho lên online kiểu gì hả anh ơi ??

cutibanxe
26-05-12, 08:00 PM
thanks bác mình dang nghiền game này ;)

bimbimx
04-06-12, 01:11 PM
Ai có bản mới nhất va hoàn chỉnh nhất giống bên loanthe.net thì share cho mình với !!!
Thank !!!