PDA

View Full Version : Share code web TLBB mới

981872
02-12-11, 12:21 PM
Mình đã test rất ok ko bị hack như mấy bản khác, ko hiểu sao ?.
Bản này mình mua của TuấnThiệu mất 50k :D giờ share lại cho các bạn mún sài thì sài ko sài thì thoai :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
02-12-11, 12:53 PM
Bản này cũ chứ mới gì :-s

Down và dùng ở Hướng Dẫn cách cài đặt web !! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là tốt hơn nhiều.

dauchanhp306
02-12-11, 01:57 PM
bộ web mà HDQB share, bị lỗi ở cái file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + chưa có tlbb_web.sql.
Đây là bộ web mình đã làm được.

Hướng dẫn :
B1: Bạn down appserv-win32-2.5.10 rồi cài đặt bình thường
B2: Bạn copy bộ web www vào đó.
B3: Bạn vào instantclient11_1 copy tất cả các file có đuôi .dll vào C:/WINDOW và C:/WINDOW/system32
B4: bạn copy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào C:\AppServ\Apache2.2\conf.
B5: Bạn vào C:/AppServ/Apache2.2/apache_servicefix.bat . bạn chạy cái này 2- 3 lần.
B6: Bạn vào web thử. Nếu được là ok. % thành công là cao :))
B7: Bạn chạy sever, khởi động Oracle xong rồi vào Natvicat. Bạn Ấn chuột phải vài tlbbdb. Rồi chọn New Database. NÓ hiện lên 1 cửa sổ. Ở dòng Enter Database name: bạn điền là: tlbb_web. Sau đó Ok. Lúc này nó sẽ xuất hiện 1 cột tlbb_web ở trong đó nữa. Tiếp tục , bạn ấn chuột trái vào tlbb_web. Sau đó ấn tiếp chuột phải vào rồi chọn Execute SQL File. Nó hiện ra 1 cửa sỗ. Ở DÒng File bạn ấn vào ô có " ...." bạn chọn đường dẫn đến file tlbb_web.sql ( mình đã share bên trên). Sau đó ấn Ok . Đợi nó chạy là Xong.
B8: Tắt Natvicat rồi bật lại là ok. Bạn vào web thử các tính năng như ép skill, mua pét, rút point+cộng poit... đều ngon, không bị báo lỗi.

P/s: Bộ web là do Hồ Duy Quốc Bảo share. CÒn hướng dẫn kia cho các member mới vào nghề. Rất kĩ.

quoctuan2712
02-12-11, 03:32 PM
B7: Bạn chạy sever, khởi động Oracle xong rồi vào Natvicat. Bạn Ấn chuột phải vài tlbbdb. Rồi chọn New Database. NÓ hiện lên 1 cửa sổ. Ở dòng Enter Database name: bạn điền là: tlbb_web. Sau đó Ok. Lúc này nó sẽ xuất hiện 1 cột tlbb_web ở trong đó nữa. Tiếp tục , bạn ấn chuột trái vào tlbb_web. Sau đó ấn tiếp chuột phải vào rồi chọn Execute SQL File. Nó hiện ra 1 cửa sỗ. Ở DÒng File bạn ấn vào ô có " ...." bạn chọn đường dẫn đến file tlbb_web.sql ( mình đã share bên trên). Sau đó ấn Ok . Đợi nó chạy là Xong.

cái đó nằm ở navicat sao mình tìm không thấy vậy pác

dauchanhp306
02-12-11, 03:59 PM

cái đó nằm ở navicat sao mình tìm không thấy vậy pác

bạn đã tạo data trong natvicat chưa? nếu chưa thì tạo đi nhé
Bạn bật natvicat, Chọn Connection--> Chọn MySQL ---> Nó hiện ra 1 bảng, bạn điền thông số sau.

Connection Name: tùy bạn đặt.
Host Name/IP address: 192.168.1.3
Port: 3306
User Name : tlbb
Pass: tlbb1234

Khi bạn làm xong thì bạn làm lại bước 7 nhé

quoctuan2712
02-12-11, 05:07 PM
Error: Cannot use database tlbb_web
The URL Is:

MySQL Server Error:
Unknown database 'tlbb_web' ( 1049 )

lam` xong van bi loi~ nay`

dauchanhp306
02-12-11, 06:06 PM
Error: Cannot use database tlbb_web
The URL Is:

MySQL Server Error:
Unknown database 'tlbb_web' ( 1049 )

lam` xong van bi loi~ nay`

Cái này vẫn là lỗi thiếu file cột tlbb_web trong Natvicat. bạn làm như mình hướng dẫn sẽ k bị lỗi này nhé

quoctuan2712
02-12-11, 06:31 PM
Cái này vẫn là lỗi thiếu file cột tlbb_web trong Natvicat. bạn làm như mình hướng dẫn sẽ k bị lỗi này nhé
làm theo hd của bạn đó...nó báo vậy đó bạn

dauchanhp306
02-12-11, 06:37 PM
làm theo hd của bạn đó...nó báo vậy đó bạn

Vậy mình bó tay thôi. Bạn chưa add đc cột tlbb_web nên k dùng đc vậy đó

BMK
04-12-11, 08:12 PM
cso vẻ dạo này xôm tụ vè dịch vụ web ta :) có nhiều nhân tài đang ẩn núp trong kia chưa ra mặt có dịp up cả web mình lên uôn đi ;))

alittlelove
01-02-12, 01:08 AM
để download về thử xem nào :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

anhcontinem
03-02-12, 05:59 AM
:)>-:)>- Cám ơn nhé , đang cần

khoailang_tn
03-02-12, 10:54 AM
HI Thanks pác nha
để em test coi sao