PDA

View Full Version : Server 4 lỗ 7 skill chưa hoàn chỉnh trên VMWare

Trang : [1] 2

giangmap
01-12-11, 06:04 PM
Tình hình là mình thấy nhiều member muốn chạy thử bản này để tự sướng mà mãi vẫn ko được, gặp khó khăn nhiều khi chạy server và client phù hợp, bản thân mình thì mò cả tuần cùng với sự giúp đỡ của mọi người nên đã chạy được, còn việc hiển thị thì chưa có Client nào phù hợp, tất cả các client mình có thì vào map boss là out luôn, ko có map đó trong client :|

Hôm nay mình sẽ up lên cho mọi người bản của mình đang chạy trên máy ảo, để phục vụ cho một vài bạn làm biếng hơn mình =)). Trước tiên mình gửi lời cảm ơn đến những người đã share và giúp đỡ mình :D

Người đầu tiên là SMOD huuduyen_05 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã share bản Server này.
Anh vtv8 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã giúp fix ko phải chịu cảnh đứng chờ một thời gian trong màn hình chọn nhân vật mới vào game được và client hiển thị một phần game.
Các bạn: BlackDragon776 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , rkitvn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , Lâm Ngọc Huy (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , rikudo (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , 3z3z3z (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , kenisen (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , Oack123 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , vuhuy99v (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ,thehell99 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , Hà Hoàng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ..v...v... xin gửi lời cảm ơn đến các bro, chúc mọi người nhìu sức khoẻ và share nhìu hơn nữa...hí hí...

Hình này mình xin phép được lấy của anh vtv8 share tại #60 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của topic :)

Link client mới mod và việt hóa từ bản TLBB3 khá nặng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn phần chính mọi người luôn mong chờ đó là Link download:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Full của anh vtv8 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xin chân thành cảm ơn anh vtv8 đã Việt hoá Client và share cho bọn em :) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link 4share.vn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có 1 lỗi nhỏ là khi sử dụng Client của anh vtv8 share nhiều bạn không hiên thị Tiếng Việt ở NPC đại lý, không biết có phải do quá trình tải về hay không :)

Chú ý: với file VMware mình share thì các bạn khi chạy Server đánh lệnh ./tlbbx.sh nhé! Muốn biết lỗi gì thì mọi người vào Billing/log và Server/log để xem...cái này mình mới chạy hồi chiều để kiểm tra, chạy OK mới nén lại cho mọi người sài...nên có lẽ lỗi là khó có xảy ra..trừ khi do nén và upload
Khi các bạn chạy server xong thì đứng nên vào game vội, mà hãy chờ cho nó load hết các thông tin cần thiết rồi mới vào game.

Hì còn cái này:
Connection>Oracle
- Host/IP : 192.168.1.3 Port : 1521
- Name/ID : fstest
- User : system
- Pass : donglei
Setup navicat IP: 192.168.1.3
- Use: tlbb
- Pass: tlbb1234

Một lời cuối topic đó là: gà như giangmap (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chạy Server được thì các bạn cũng chạy được :)!!!

thanhtu1007
01-12-11, 06:44 PM
=D>=D> Thanks thế là mấy bác dấu dấu diếm diếm có 1 phen hết hồn nhể =D>=D>=D>

hater
01-12-11, 06:51 PM
thanks 4 share mà bạn lần sau up lên fshare đi cái host đấy mạng nào down cũng ngon chứ cái 4share có mạng ngon có mạng vớ vẩn à :|

Sói Đẹp Trai
01-12-11, 07:13 PM
thanks giangmap nhé... Xin phép bạn mình dán cái topic này lên cao 1 thời gian nhé:|

BMK
01-12-11, 07:28 PM
giang cho anh em mượng tài khoan r 4share đi :-? download với chứ kiểu này chết trôi mát......... T.T

BMK
01-12-11, 08:23 PM
chạy lệnh ntn vậy billing
shm
world
server
login hay là sao vậy mọi người :|
chạym tới worrld nocasi commisionshop gì load mãi ko chịu dừng lại

giangmap
01-12-11, 08:28 PM
giang cho anh em mượng tài khoan r 4share đi :-? download với chứ kiểu này chết trôi mát......... T.T
mình để tài khoản VIP trên đó nhé! mọi người ko sài được thì cứ viết trên này...vì mình đang sài tk đó :D...cũng lên trên mạng à :D
/ps: để lại yahoo cho mình nha HDQB

BMK
01-12-11, 08:36 PM
canhcongvn
hehe add yh mình có gì cùng làm chung cho vui :)

giangmap
01-12-11, 08:40 PM
chạy lệnh ntn vậy billing
shm
world
server
login hay là sao vậy mọi người :|
chạym tới worrld nocasi commisionshop gì load mãi ko chịu dừng lại

trên đó mình ghi rõ là chạy ./tlbbx.sh rùi...vì chạy từng lệnh bạn sẽ rối lên...còn chạy 1 lệnh thì vào trong coi log sẽ hiểu được lỗi gì :)

mình đang up lại MF để cho mọi người Download...có vẻ hơi lâu

ttvn92
01-12-11, 08:55 PM
acc 4share bị đổi pass rồi :D.bác nào hảo tâm pm em cái acc đc không ạ.thank nhiều

Sói Đẹp Trai
01-12-11, 09:52 PM
Đừng up qua MF vội đợi vài bữa việt hóa xong up luôn

duchung145
01-12-11, 10:10 PM
Acc 4share thì mình có 1 cái lấy trên vozforums
Thành viên tâm huyết nào cần thì có thể cho mượn
Ép Se thì khó down hơn đấy

rkitvn
01-12-11, 10:13 PM
Mình hứa Việt Hóa rồi sẽ up lên thì bạn up trước rồi, cảm ơn nhé.
mà theo bài viết của bạn hình như thông tin chưa đầy đủ.
Nếu tải bản của bạn về, muốn biết MySQl thì vào files Server/Config/Logininfo.ini thì sẽ biết được pass nối kết đến mysql. Theo mình biết thì pass nối kết vào oracle thì nó ko hiển thị trên sv? Không biết bạn có để file text cho biết thông tin user và pass oracle ?
Chúc bạn một ngày tốt lành. Good luck!

giangmap
01-12-11, 10:26 PM
Mình hứa Việt Hóa rồi sẽ up lên thì bạn up trước rồi, cảm ơn nhé.
mà theo bài viết của bạn hình như thông tin chưa đầy đủ.
Nếu tải bản của bạn về, muốn biết MySQl thì vào files Server/Config/Logininfo.ini thì sẽ biết được pass nối kết đến mysql. Theo mình biết thì pass nối kết vào oracle thì nó ko hiển thị trên sv? Không biết bạn có để file text cho biết thông tin user và pass oracle ?
Chúc bạn một ngày tốt lành. Good luck!

à cái Pass Mysql với Oracle thì ở topic cũ có đó, vì mình dùng WMware của Zockman...chỉ thay bản Server và Data mới vào thôi à :D...mình ko có Client hiển thị Full nên có nhìu cái ko hiển thị...còn Billing thì cũng chưa fix được...thấy nhiều bạn muốn tự sướng nhưng dính chỗ cài đặt nên share cho mọi người sài :)

Connection>Oracle
- Host/IP : 192.168.1.3 Port : 1521
- Name/ID : fstest
- User : system
- Pass : donglei

Setup navicat IP: 192.168.1.3
Use: tlbb
Pass: tlbb1234

dauchanhp306
01-12-11, 11:11 PM
- Vẫn bị lỗi. Thoát game không vô lại được. Lúc mới chạy sever, thoát game ra , rồi vào lại vô tư. Nhưng 1 lúc sau là thoát game ra thì khỏi vô lại. Ai biết cách FIX không???
- Client của anh vtv8 share thì Việt hóa gần hết, nhưng mà không hiển thị được Võ hồn 120, + 1 số đồ để mặc trong sever. CÒn khi bạn copy cái Patch kia vào client của anh vtv8 thì hiển thị hết được, nhưng toàn tiếng Trung QUốc :)), và NPC khác hẳn

rkitvn
01-12-11, 11:43 PM
Vẫn còn lổi sai billing hoặc send packet.
Bạn ngừng game hay là chọn máy chủ thì vào game lại bị đứng ?

giangmap
02-12-11, 12:19 AM
Server mình trên đó dùng Billing 0.85 được share ở topic SMOD huuduyen_05, mình vào game được, thoát ra chờ 5p vào lại vẫn ok, làm cả chục lần như thế ko sao cả :), nhưng mà thoát game vào lại liền thì sẽ bị đứng hoài chỗ màn hình NV, kiểm tra log thì báo lỗi Billing nên out game và chờ hết lỗi Billing vào game bt, dĩ nhiên là mình ko biết cách khắc phục Billing thế nào nên các bạn sài Server này thì đành chịu trận vậy :), chờ khi có người share cái billing chuẩn thì sẽ hết mà :D

thientruongdx
02-12-11, 02:15 AM
Chạy file game.exe bị lỗi C++ là sao nhỉ

thehell99
02-12-11, 03:17 AM
Có thể do file game.exe đó có xung đột với windows của bạn, hoặc máy bạn không đủ điều kiện để run nó. Mọi Client chạy tốt trên HHD Windows XP SP3.

zin1007
02-12-11, 08:24 AM
đang tải.30rrrrrrrrrrrrrrrrrrr ;)) ;))

ttvn92
02-12-11, 08:57 AM
đánh quái ko nhận đc ẽp.map trạin chỗ đại lý ko dịch đc nốt.

giangmap
02-12-11, 12:15 PM
mình cảnh báo rồi mà :D map train là do Client ko có để hiển thị và load cho mình dịch chuyển vào :D...còn đánh quái mình vẫn nhận được EXP mà ta :|

dauchanhp306
02-12-11, 12:26 PM
Anh giangmap ơi, cho em xin cái yahoo nhé

tranduckhoa
02-12-11, 12:28 PM
Sao mình vào game lại bị Đang bảo dưỡng nhỉ :(

nhluan89
02-12-11, 12:36 PM
Đang tải, nặng quá [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

dauchanhp306
02-12-11, 12:42 PM
em đã chạy thành công, vào game ngon rồi. Thoát game vô lại thì k được. Stop sever thì báo lỗi này :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

rkitvn
02-12-11, 01:14 PM
Đã khắc phục được lổi báo sai billing trong /Server/log. Tuy nhiên, server vẫn chưa vào ngon lành, nếu vào ngon lành sẽ share, thoát game vào lại thì vẫn bị đơ.

ttvn92
02-12-11, 01:17 PM
võ hồn dùng bản patch của server private tq thì nhìn thấy mấy dòng ẩn thuộc tính.nhưng lại ko thấy 1 số vật phẩm :D.nói chung là còn chờ một thời gian nữa.
mấy server khựa có cái hiệu ứng võ hồn đẹp thế.:(

dauchanhp306
02-12-11, 02:04 PM
- Một số người down client của anh vtv8 không có launch. Nên giờ launch đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- tài khoản vào game để test là vuhoanggiang0 - vuhoanggiang9 pass 123456

tranduckhoa
02-12-11, 02:32 PM
Mình đã tải cả 2 cái về,chép đè lên nhưng khi nhấn nút bắt đầu thì nó ra thế này đây:(.Ai biết giúp tí
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rkitvn
02-12-11, 02:46 PM
Mình đã tải cả 2 cái về,chép đè lên nhưng khi nhấn nút bắt đầu thì nó ra thế này đây:(.Ai biết giúp tí
Launch.ini bị sai, nên xem lại.

tranduckhoa
02-12-11, 02:50 PM
Rồi.Xong cái đó lại ra cái này nữa,oải.Giúp thêm mình tí:(

giangmap
02-12-11, 03:28 PM

cái này do bạn làm sai hướng dẫn nhé...đọc kỹ hướng dẫn của mình...bị lỗi này là do bạn copy patch vào client của anh vtv8...còn mình hướng dẫn là copy vào client TK...client của anh vtv8 thì vào thẳng luôn nhé :)

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 03:31 PM
À Down về cần chép những cái Này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đè vào client vtv8 có vậy thôi

rkitvn
02-12-11, 03:36 PM
Đã khắc phục được lổi đăng nhập vào không bị đơ. Và không còn thông báo sai billing ở /Server/log
Nhưng trong Billing/log.gbs.conf thường thông báo sau:
[15:34:54] disconnected server 192.168.1.3,delayed time=1
[15:34:54] SERVER: game server[192.168.1.3] connected.
[15:34:54] 192.168.1.3: Group: 201 Users: 2
Là cái dòng [15:34:54] disconnected server 192.168.1.3,delayed time=1 ? lổi chăng :(

giangmap
02-12-11, 03:44 PM
Đã khắc phục được lổi đăng nhập vào không bị đơ. Và không còn thông báo sai billing ở /Server/log
Nhưng trong Billing/log.gbs.conf thường thông báo sau:
[15:34:54] disconnected server 192.168.1.3,delayed time=1
[15:34:54] SERVER: game server[192.168.1.3] connected.
[15:34:54] 192.168.1.3: Group: 201 Users: 2
Là cái dòng [15:34:54] disconnected server 192.168.1.3,delayed time=1 ? lổi chăng :(
hok biết nữa...mà từ khi có mấy dòng thông báo này thì login ko phải chờ :D

rkitvn
02-12-11, 03:50 PM
hok biết nữa...mà từ khi có mấy dòng thông báo này thì login ko phải chờ :D
Ngoài login không bị chờ, server/log không còn báo lổi sai billing, nói chung không thấy thông báo lổi gì ở Server/log. Đang test, đăng nhập rồi thoát ra, rồi tạo user, pass.

thanhtu1007
02-12-11, 03:55 PM

vào thẳng bằng client của vtv8 cũng lỗi y chang :|

dauchanhp306
02-12-11, 04:17 PM
Ngoài login không bị chờ, server/log không còn báo lổi sai billing, nói chung không thấy thông báo lổi gì ở Server/log. Đang test, đăng nhập rồi thoát ra, rồi tạo user, pass.

Anh rkitvn ơi , anh có thể hướng dẫn bọn em fix cái lỗi, thoát game k vô lại được không???

rkitvn
02-12-11, 04:21 PM
Anh rkitvn ơi , anh có thể hướng dẫn bọn em fix cái lỗi, thoát game k vô lại được không???
Chắc chắn sẽ hướng dẫn nhưng đang test độ ổn định bạn à. Thân!

dauchanhp306
02-12-11, 04:23 PM
Chắc chắn sẽ hướng dẫn nhưng đang test độ ổn định bạn à. Thân!

Vậy thay mặt mọi người, cảm ơn anh trước nha

hater
02-12-11, 04:31 PM
k hiểu sao kết nối Oracle toàn lỗi mới ghét stop start lại vẫn vậy k tạo đc acc mới =))

tranduckhoa
02-12-11, 04:44 PM
k hiểu sao kết nối Oracle toàn lỗi mới ghét stop start lại vẫn vậy k tạo đc acc mới =))

Có nối đường dẫn navicat đến file OCI.dll chưa?

giangmap
02-12-11, 04:59 PM
trước khi chạy Server thì mới tạo acc mới mới được...còn khi stop server thì phải start Oracle rồi mới tạo acc được...những điều cơ bản nên xem lại mấy topic trước nhé!...hehe

hater
02-12-11, 05:11 PM
vào acc mặc định là vuhoanggiang với vuhoanggiang0 để test bản client của anh vtv8 rồi :D client mod đc cái VH lúc tạo nv luôn mà VH ngoại Hỏa CÔng nhìn mấy phái khác k đẹp cho lắm tại chưa khắc phục đc lỗi out ra k đăng nhập đc nên tạm thời chưa chụp đc ảnh cho các bạn :D Việt Hóa coi như tạm ổn NPC AK shop KNB map chắc bản này a vtv8 chưa VH chỉ VH những thứ cần thiết nên chỉ có vậy chờ rs lại test thêm :D

thanhtu1007
02-12-11, 05:36 PM
hĩ time an toàn là 30p nhấp vào đó chỉnh ko dc mà ra trang sohu, có bác nào bit chỉnh trong sever chổ nào k?[-O<

duchung145
02-12-11, 05:48 PM
TLBBchina à?
Tưởng có client của 4Gamer cũng vào được mà

hater
02-12-11, 05:50 PM
TLBBchina à?
Tưởng có client của 4Gamer cũng vào được mà

client a vtv8 làm gì bị 30' đâu :D
Mà bác nào biết sửa cái đăng nhập được 1 lần thôi ko :-/

ttvn92
02-12-11, 06:10 PM
dùng client private tàu thấy mấy dòng kháng,đẳng cấp hợp thành võ hồn....ko biết server này có skill võ hồn không nữa :-SS.chờ update vậy

duchung145
02-12-11, 06:22 PM
Sever full load cũng nhẹ, thế mà mấy bạn cứ bảo nặng lắm

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 06:34 PM
Cái lỗi ma lem gì ko biết... Sửa Server tý ~> Lỗi Client chả hiểu

zen.dragon
02-12-11, 06:38 PM
ae cho hỏi nó ghi "Đang bắt đầu trò chơi,xin vui lòng đợi giây lát..." đợi 1 lúc nó ghi do lỗi đường truyền là sao zậy ??

duchung145
02-12-11, 06:42 PM
ae cho hỏi nó ghi "Đang bắt đầu trò chơi,xin vui lòng đợi giây lát..." đợi 1 lúc nó ghi do lỗi đường truyền là sao zậy ??

Ờ, mình cũng bị lỗi này :tremble:
Chờ 1 vài hôm có bác lên fix vậy, chuyển qua AC R chơi cho sướng

dauchanhp306
02-12-11, 06:55 PM

mình k bị lỗi đó. vào game ngon lành. chỉ bị mỗi việc là thoát game ra vô lại không được. Mới đầu chạy xong sever, vào game thoát ra vô tư. Nhưng tầm 1-2 tiếng sau là lỗi Thoát ra k vô lại được. Ai biết fixx lỗi này k trời

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 07:03 PM
À cái lỗi đó mình cũng đang bị... Đợi 10 phút sau là vào lại đc;))

giangmap
02-12-11, 07:15 PM
mọi người bị nhìu lỗi nhỏ nhỏ nhỉ :D...bữa nay mình mới run lại server thấy bt nên kiếm mấy cái patch của bọn tàu thử...bị lỗi /tohoma.tff gì ấy có ai biết khắc phục ko ???...có cái patch hiện được 5 con pet mới :D...hehe
mà mình thoát game vào lại vù vù mà ta :|

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 07:22 PM
tức quá... Đang chạy sv nó báo lỗi máy ảo ~> Chả hiểu luôn chán chả chạy nữa:|

tranduckhoa
02-12-11, 09:07 PM
mọi người bị nhìu lỗi nhỏ nhỏ nhỉ :D...bữa nay mình mới run lại server thấy bt nên kiếm mấy cái patch của bọn tàu thử...bị lỗi /tohoma.tff gì ấy có ai biết khắc phục ko ???...có cái patch hiện được 5 con pet mới :D...hehe
mà mình thoát game vào lại vù vù mà ta :|

giangmap tìm được patch nào rồi vậy,share lên cho mọi người test chung với.Chẳng tìm được client nào thích hợp để hiện đầy đủ hết.Client của vtv8 thì vẫn bị lỗi như vậy chưa sửa được :(

vtv8
02-12-11, 10:40 PM
giangmap tìm được patch nào rồi vậy,share lên cho mọi người test chung với.Chẳng tìm được client nào thích hợp để hiện đầy đủ hết.Client của vtv8 thì vẫn bị lỗi như vậy chưa sửa được :(

dauchanhp306
02-12-11, 10:59 PM
cảm ơn anh vtv8 đã share client. Nếu anh đã có lòng giúp bọn em, vậy anh có thể giúp bọn em fix lỗi thoát ra k vô lại game đc không ạ

Phamhuys
02-12-11, 11:01 PM
Thanks vtv8 rất nhiều...............

giangmap
02-12-11, 11:27 PM

xin phép anh vtv8 cho e được đưa link của anh lên bài đầu và link tới bài viết này của anh :)

dauchanhp306
03-12-11, 12:09 AM
xin phép anh vtv8 cho e được đưa link của anh lên bài đầu và link tới bài viết này của anh :)

Client của anh nói chung sài rất ngon, đã hơn client trước ở chỗ là Nhìn thấy Võ hồn. Nhưng mà vẫn còn 1 vấn đề nữa đó là Đồ Donate+Free trong sever không thấy. Client TQ thì thấy.

Superman
03-12-11, 12:10 AM
sao em vào game toàn la "kiểm tra lại đường mạng ko "đã chép những file config cua giangmap share
giúp em vơii1

dauchanhp306
03-12-11, 12:13 AM

Anh giang ơi, em xin cái yahoo liên hệ được không ạ?

thehell99
03-12-11, 12:20 AM
sao em vào game toàn la "kiểm tra lại đường mạng ko "đã chép những file config cua giangmap share
giúp em vơii1
Chưa từng vào dc game, hay là vào dc rồi mà logout vào lại ko dc?
Nếu chưa tùng vào dc game mà gặp lỗi trên thì xem lại file ServerInfo.ini trong folder Server có edit đúng với IP máy mình chưa.

Superman
03-12-11, 12:44 AM
Chưa từng vào dc game, hay là vào dc rồi mà logout vào lại ko dc?
Nếu chưa tùng vào dc game mà gặp lỗi trên thì xem lại file ServerInfo.ini trong folder Server có edit đúng với IP máy mình chưa.
em đã chĩnh ServerInfo.ini thành địa chỉ máy ảo [Mother]
IP=192.168.1.3
Port=1014
.
.
.
[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
vẫn ko được

Lâm Ngọc Huy
03-12-11, 12:53 AM
Xem lại serverinfo trong file server/config xem sữa ip thành 192.168.1.3 hết chưa
[Server0]
ServerID=0

MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
.......
[Server1]
ServerID=2

MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=1994
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1
.......
[Server2]
ServerID=2

MachineID=3
IP0=192.168.1.3
Port0=1994
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1
.......
[Server3]
ServerID=3

MachineID=2
IP0=192.168.1.3
Port0=3734
IP1=192.168.1.3
Port1=8883
Type=0
.......
sữa xong thì chép vào lại rồi start sv thử xem !!

dauchanhp306
03-12-11, 01:25 AM
- Những ai bị lỗi thoát ra k vô được game thì có thể làm như sau: các bạn đăng nhập vào game, tới chỗ màn hình nhân vật, các bạn đừng chọn nhân vật và vào game vội mà ra ngoài nghe tạm bài hát nào đó tầm 2-3p là vô lại bình thường hehe
- Anh vtv8 có thể share cái client TQ mà anh đã chụp hình ở Topic bên kia đc không ạ? Cho bọn em tự sướng thôi

Superman
03-12-11, 01:27 AM
đây file Sevverinfo.ini của em anh koi gium em có sai chổ nào ko
.
.
.
CurrentServerID=0
ServerNumber=2

EnableEffAudit=0
EffAuditSaveResultInterval=0
EffAuditReportInterval=0

EnableEffAuditSceneID_1ST=0
EnableEffAuditSceneID_2ND=0
EnableEffAuditSceneID_3RD=0

[Mother]
IP=192.168.1.3
Port=1014

[World]
IP=192.168.1.3
Port=777

[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.3
Port0=15684
IP1=0.0.0.0
Port1=10101
IP2=0.0.0.0
Port2=10101
IP3=0.0.0.0
Port3=10101
IP4=0.0.0.0
Port4=10101

[Proxy]
Proxy0ForCncUser=127.0.0.1
;Proxy1ForCncUser=127.0.0.1
Proxy0ForCtcUser=127.0.0.1
;Proxy1ForCtcUser=127.0.0.1
Proxy0ForEduUser=127.0.0.1
;Proxy1ForEduUser=127.0.0.1

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=113
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=114
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=0

thehell99
03-12-11, 03:20 AM
đây file Sevverinfo.ini của em anh koi gium em có sai chổ nào ko
.
.
.
CurrentServerID=0
ServerNumber=2

EnableEffAudit=0
EffAuditReportInterval=0

[Mother]
IP=192.168.1.3
Port=1014

[World]
IP=192.168.1.3
Port=777

[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.3
Port0=15684
IP1=0.0.0.0
Port1=10101
IP2=0.0.0.0
Port2=10101
IP3=0.0.0.0
Port3=10101
IP4=0.0.0.0
Port4=10101

[Proxy]
Proxy0ForCncUser=127.0.0.1
;Proxy1ForCncUser=127.0.0.1
Proxy0ForCtcUser=127.0.0.1
;Proxy1ForCtcUser=127.0.0.1
Proxy0ForEduUser=127.0.0.1
;Proxy1ForEduUser=127.0.0.1

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=113
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=114
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=0
Download file bên dưới copy vào máy ảo rồi khởi động lại server.

nhoxpk2707
03-12-11, 07:00 AM

tranduckhoa
03-12-11, 08:14 AM
Mình cũng bị lỗi đánh quái không nhận được exp,ai giúp mình lỗi này với

nhoxpk2707
03-12-11, 08:38 AM

rkitvn
03-12-11, 09:21 AM
Up client VIP của VTV8 lên up.4share:
Good luck!

Superman
03-12-11, 09:23 AM
Download file bên dưới copy vào máy ảo rồi khởi động lại server.
anh thehell99 sao em chép vô đăng nhập vào game nó báo"bất đầu trò chơi vui lòng đợi giây lát" rồi đứng luôn ko thấy vào game gi hết ,đợi một lúc thì nó báo "kiểm tra lại đường mạng..."

thehell99
03-12-11, 09:46 AM
Xem lại bài này nhá.

thanhtu1007
03-12-11, 10:00 AM
sao đánh quái ko nhận dc exp do sever hay client vậy, ai bit chỉ với

giangmap
03-12-11, 10:51 AM
mọi người nên đọc các bài hướng dẫn cơ bản để tìm hiểu cụ thể...đăng nhập vào game không được thì mọi người nên kiểm tra lại Port trong ServerInfo.ini, Port trong Loginserver.txt ở Client phải trùng với Port mà các bạn mở trong ServerInfo.ini thì mới đăng nhập được :)...nếu các bạn sử dụng WMware của zockman (cũng là cái mình post) thì các bản bắt buộc phải chỉnh Port trong ServerInfo.ini là 90, còn mở Port khác thì không thể đăng nhập được vào game, các bạn lưu ý điểm này, vấn đề Port và Login game đã được rất nhiều topic đề cập tới.

thanhtu1007
03-12-11, 11:06 AM
sao đánh quái ko nhận dc exp do sever hay client vậy, ai bit chỉ với

còn cái này thì sao :| ko ai bị hết ah :|

Superman
03-12-11, 11:23 AM
mọi người nên đọc các bài hướng dẫn cơ bản để tìm hiểu cụ thể...đăng nhập vào game không được thì mọi người nên kiểm tra lại Port trong ServerInfo.ini, Port trong Loginserver.txt ở Client phải trùng với Port mà các bạn mở trong ServerInfo.ini thì mới đăng nhập được :)...nếu các bạn sử dụng WMware của zockman (cũng là cái mình post) thì các bản bắt buộc phải chỉnh Port trong ServerInfo.ini là 90, còn mở Port khác thì không thể đăng nhập được vào game, các bạn lưu ý điểm này, vấn đề Port và Login game đã được rất nhiều topic đề cập tới.
rồi em đã chỉnh tất cả các port về 90 hết rồi, còn HEARTBEAT_STOPTIME=0 trong sever của anh nó =0 nên em ko chỉnh o đó LoginServer ,Serverinfo,đểu về port 90 hết
[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0

[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=90
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0

[Server2]
ServerID=2
MachineID=3
IP0=192.168.1.3
Port0=90
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1

[Server3]
ServerID=3
MachineID=2
IP0=192.168.1.3
Port0=3734
IP1=192.168.1.3
Port1=8883
LoginServer
VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,Ðînh Thiên,1,121,3,1,0,Thiên Long Bát Bµ Ðînh Thiên,192.168.1.3:90,192.168.1.3:90,192.168.1.3:9 0,192.168.1.3:90
SERVER_END

giangmap
03-12-11, 12:01 PM
rồi em đã chỉnh tất cả các port về 90 hết rồi, còn HEARTBEAT_STOPTIME=0 trong sever của anh nó =0 nên em ko chỉnh o đó LoginServer ,Serverinfo,đểu về port 90 hết

nếu đã download server VMware mình về thì ko cần thêm bớt chỉnh sửa gì cả :)...còn chỉ Download file Server không thôi thì phải chạy từng lệnh :) mới biết thế nào được!

dauchanhp306
03-12-11, 12:14 PM
anh vtv8 ơi, sao em dùng client anh mới share, em mặc đồ vào người, thoát game, vô lại thì bị dis luôn lúc vào game nhỉ?? Có ai bị thế không trời?

P0900
03-12-11, 01:32 PM
[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=90 thay 90 bằng 3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0

chienthan_vn
03-12-11, 02:03 PM
em là newbie lúc đầu chạy VMWare thì nó hiện ra cái này là như nào bác nhỉ

duchung145
03-12-11, 04:20 PM
[B]em là newbie lúc đầu chạy VMWare thì nó hiện ra cái này là như nào bác nhỉ

Cài bản VMware mới hơn đi

__________________________________________________ __________________________________________________ _______________________________

Đợt thuốc lần này rất mạnh và hiệu quả hơn lần trước
Game đã được crack 1 phần quan trọng giúp người chơi vào được
Tuy vẫn còn hơi khó đăng nhập hay xảy ra lỗi trong quá trình chơi
Trong thời gian chờ đợi thuốc mới, tạm thời mọi người có thể tìm hiểu một vài tính năng mới và chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người :adore:

huangnamnt
03-12-11, 05:12 PM
Up client VIP của VTV8 lên up.4share:
Good luck!

rkitvn, đây có phải bản client có mấy con pet mới của VTV8 k vậy bạn.

zen.dragon
03-12-11, 06:39 PM
em là newbie lúc đầu chạy VMWare thì nó hiện ra cái này là như nào bác nhỉ

tải bản VMware 7 trở lên là ngon thui :|

Sói Đẹp Trai
03-12-11, 06:42 PM
Xin thông báo cái lỗi đang vào game ~> kiểm tra đường mạng là do lỗi Billing... Đợi tầm 5p log lại là ok;))

vanluat1991
03-12-11, 06:46 PM
nặng wa' down hộc máu luôn :(( .

zen.dragon
03-12-11, 06:56 PM
ae cho mình hỏi lúc đăng nhập mún vào game nhanh thì phải làm sao ai bik chỉ nha [-O<

chienthan_vn
03-12-11, 06:59 PM
các bác cho hỏi mấy cái Host , user , pas để đăng nhập cái WinSCP la gì nhỉ
sorry em newbie nên còn mù màu lắm

vanluat1991
03-12-11, 07:22 PM
ae cho mình hỏi lúc đăng nhập mún vào game nhanh thì phải làm sao ai bik chỉ nha [-O<

bạn load it map thôi thì vào game nhanh lắm :P

các bác cho hỏi mấy cái Host , user , pas để đăng nhập cái WinSCP la gì nhỉ
sorry em newbie nên còn mù màu lắm

Host :192.168.1.3
user : root
pass :123456

zen.dragon
03-12-11, 07:26 PM
À sao ai bik fix lỗi vào đc lần thứ 1 k vào đc lần thứ 2 k ai bik chỉ nha ;))

chienthan_vn
03-12-11, 08:08 PM
bạn load it map thôi thì vào game nhanh lắm :P

Host :192.168.1.3
user : root
pass :123456

port 22 sai hay sao ấy Connection refused

thanhtu1007
03-12-11, 08:11 PM
có bác nào fix được lỗi đánh quái ko có exp chưa vậy? hay mấy bác kob ị thì hú phát để bit đường chứ hỏi quài ko thấy ai hú hi j hết

vanluat1991
03-12-11, 08:18 PM
port bao nhiêu sếp ơi 1521 ko dc

bạn thử ping tơi máy ảo 192.168.1.3 xem có được không !!?
Win SCP kết nối vào Port 22 .

vtv8
03-12-11, 08:18 PM
có bác nào fix được lỗi đánh quái ko có exp chưa vậy? hay mấy bác kob ị thì hú phát để bit đường chứ hỏi quài ko thấy ai hú hi j hết

Lỗi ko có EXP là do ám khí , tháo ám khí ra ngỏi người là có EXP bình thường
Đi cả tuần về nhà đuúng tối thứ 7, buồn như con chuồn chuồn, chán như con dán, chẳng có em nào rủ đi chơi:((

chienthan_vn
03-12-11, 08:22 PM
bạn thử ping tơi máy ảo 192.168.1.3 xem có được không !!?
Win SCP kết nối vào Port 22 .
vẫn ko dc anh ơi
Reply from 192.168.1.3: bytes =32 time <1ms TTL=128

vanluat1991
03-12-11, 08:26 PM
Reply from 192.168.1.3: bytes =32 time <1ms TTL=128

vậy là server bạn chưa vào được rồi ,bạn vào đây xem cách sữa lỗi :

P0900
03-12-11, 08:37 PM
5:56 T1=325.3500)
[1112032035] m_pSocketInputStream->Fill ret:-8 (-1371317344)(T0=2011-12-3_20:35:57 T1=325.9650)
ERROR: RemoveServer( )...Billing (-1371317344)(T0=2011-12-3_20:35:57 T1=325.9650)
ConnectServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.3 Port:15680 ...OK (-1371317344)(T0=2011-12-3_20:35:57 T1=325.9650)
ConnectBillingServer( ) Current ServerID:2 ...OK (-1371317344)(T0=2011-12-3_20:35:57 T1=325.9650)
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1371317344)(T0=2011-12-3_20:35:57 T1=325.9650)
BLRetConnectHandler::Execute() ... OK! (-1371317344)(T0=2011-12-3_20:35:57 T1=326.3770)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1371317344)(T0=2011-12-3_20:35:58 T1=326.7850)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1801401440)(T0=2011-12-3_20:35:

ở tab login : sv củ ko có dóng màu đỏ. ko biết có liên quan đến việc out ra vảo lại khó ko các pro

vuhuy99v
04-12-11, 12:13 AM
Cho mình hỏi,mỗi lần mình chỉnh sửa file mình đều dùng notepad++ ở ngoài win,sau đó copy dzô server ở dạng binary mà sao nó đều báo là Đang bảo dưỡng máy chủ dzậy?
Ai bik giúp mình một tay!^^

mrtun20
04-12-11, 12:57 AM

thehell99
04-12-11, 02:06 AM
Cho mình hỏi,mỗi lần mình chỉnh sửa file mình đều dùng notepad++ ở ngoài win,sau đó copy dzô server ở dạng binary mà sao nó đều báo là Đang bảo dưỡng máy chủ dzậy?
Ai bik giúp mình một tay!^^
Không phải là chỉnh sửa xong rồi copy vào dạng Binary là ko bị lỗi. Nếu trong file bạn edit mà có dư 1 space hoặc 1 dấu " . , thì cũng dẫn đến lỗi bảo dưỡng.

vuhuy99v
04-12-11, 08:00 AM
Cái này mình ko bik đúng ko nhưng mình đã bị rùi!Bạn chỉnh sửa mấy file trong client ấy chỉ sửa Lauch.inithui đừng có sửa mấy cái khác(cái file đó thì tự chỉnh sửa là ok rùi)

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 08:24 AM
Cái vụ này cũng hot ghê ta... Chỉ cần có client ổn định là sv ok ngay;))

zen.dragon
04-12-11, 08:41 AM
Đúng rùi giờ client tốt mới chạy sv tốt chẳng hạng mình mới phát hiện ra 1 điều ( k bik chính xác k nữa ) các bạn nếu sài client của vtv8 mà chuyển sang sài DLK là zô game lại k đc chỉ sài đc 1 client cố định :|

vuhuy99v
04-12-11, 08:54 AM
Không phải là chỉnh sửa xong rồi copy vào dạng Binary là ko bị lỗi. Nếu trong file bạn edit mà có dư 1 space hoặc 1 dấu " . , thì cũng dẫn đến lỗi bảo dưỡng.

Mình đã thử rùi ko đc!Chán ghê sửa 1 file thui mà cug bị như dzay chán ghê lun.Định chỉnh cái GM list và fix lỗi đăng nhập 1 lần thui cug ko đc!

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 09:03 AM
Nó báo rằng đang chuẩn bị vào trò chơi ~> Kiểm tra đường mạng hoặc Máy chủ đang bảo dưỡng thì đợi tầm 10p vào lại... Hôm trước mình bị như thế nhưng mà đã fix đc bằng cách đó:|

dauchanhp306
04-12-11, 09:26 AM
Đúng rùi giờ client tốt mới chạy sv tốt chẳng hạng mình mới phát hiện ra 1 điều ( k bik chính xác k nữa ) các bạn nếu sài client của vtv8 mà chuyển sang sài DLK là zô game lại k đc chỉ sài đc 1 client cố định :|

dung' roi do'. chi dung dc 1 client co' dinh. khong the chuyen sang client khac, vi chi can chuyen sang client khac la khong the vao trong game duoc. Minh da test rat nhieu lan

thehell99
04-12-11, 09:26 AM
Mình đã thử rùi ko đc!Chán ghê sửa 1 file thui mà cug bị như dzay chán ghê lun.Định chỉnh cái GM list và fix lỗi đăng nhập 1 lần thui cug ko đc!
Dùng lệnh Vi edit trong máy ảo luôn xem sao.

zen.dragon
04-12-11, 09:31 AM
./stop.sh
Login is stopping ......
Login stoped completely !!!!!!
kill: usage: kill [-s sigspec | -n signum | -sigspec] [pid | job]... or kill -l [sigspec]
World is stopping ......
World stoped completely !!!!!!
ShareMemroy is saving data ......
ShareMemory stoped completely !!!!!!
stopping Server ......
Server stoped completely !!!!!!
Ai fix đc lỗi này k ;))

giangmap
04-12-11, 09:42 AM
./stop.sh
Login is stopping ......
Login stoped completely !!!!!!
kill: usage: kill [-s sigspec | -n signum | -sigspec] [pid | job]... or kill -l [sigspec]
World is stopping ......
World stoped completely !!!!!!
ShareMemroy is saving data ......
ShareMemory stoped completely !!!!!!
stopping Server ......
Server stoped completely !!!!!!
Ai fix đc lỗi này k ;))
cái này có phải là lỗi đâu...do tắt ngang nên thế...tắt từng lệnh là mất hàng kill liền :D

giangmap
04-12-11, 09:46 AM
chà wen mất chưa test lại cái Scene.axp :D

dauchanhp306
04-12-11, 09:47 AM
em cha co gi dong gop duoc cho moi nguoi, nen hien tai. em viet hoa NPC 3 thanh Dai Ly, Lac Duong, To Chau roi, nen share cho ai can nhe

zen.dragon
04-12-11, 10:03 AM

vuhuy99v
04-12-11, 10:05 AM
Dùng lệnh Vi edit trong máy ảo luôn xem sao.
Em ko bik dùng lệnh này!^^Anh giúp em.

nhluan89
04-12-11, 10:07 AM
Mình chạy lệnh mở sever được rồi nhưng lúc chạy game nó báo file .ini bị lỗi là sao mọi người chỉ giúp mình cách sửa với:((:((:((

zen.dragon
04-12-11, 10:33 AM
Cho mình hỏi nếu muốn đổi TK 120 mình cần làm những gì nhỉ

dauchanhp306
04-12-11, 10:35 AM
Cho mình hỏi nếu muốn đổi TK 120 mình cần làm những gì nhỉ

ban nhin` nhung~ bu'c anh? o? dau` Topic ay', anh vtv8 viet. hoa roi do

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 11:01 AM
Không hề bị bảo dưỡng nhé... Có chắc chắn là Binary ?... Mình đã copy và đang chạy nè;))

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 11:03 AM
À mà ko biết cái thần khí này có giống FPT ko nữa... Ko giống thì chịu... Xài hàng cũ đẹp hơn=))

zen.dragon
04-12-11, 11:33 AM
Client k chuẩn nên TK 96 chỉ hiển thị TK 102 thui hix hix :P

vietthol
04-12-11, 01:41 PM
Client k chuẩn nên TK 96 chỉ hiển thị TK 102 thui hix hix :P
mình đã tìm nhiều client nhưng chưa thấy client nào hiển thị được tk 96, nếu có thì chỉ có client tàu và lỗi:(

zen.dragon
04-12-11, 03:38 PM
Cho mình hỏi nếu muốn đưa sv lên onl có cần thay đổi gì k?? ngoài ServerInfo ??

vietdunglatoi
05-12-11, 12:42 AM
Mình là newbee cho mình hỏi chút. Mình đã down sever tích hợp vmwave của giangmap về và client của vtv8, file tlbbchina chép đè lên rùi nhưng khi bật game.exe lên thi nó nói là: "Down load thông tin bản mới thất bại,....". Mọi người giúp mình với. :((

virtue1102
05-12-11, 12:43 AM
Bác cho em hỏi sao em chạy client của bác vtv8 share, chưa chạy máy ảo nó đã lên thế này là như nào ạ.như kiểu chạy bản online của bọn TQ ý.em newbie nên chả bik tại sao nữa :|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thehell99
05-12-11, 05:49 AM
Bác cho em hỏi sao em chạy client của bác vtv8 share, chưa chạy máy ảo nó đã lên thế này là như nào ạ.như kiểu chạy bản online của bọn TQ ý.em newbie nên chả bik tại sao nữa :|
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Xem lại file Launch.ini đã config đến Server chưa. Nếu config về IP LAN (192.168.1.3) mà chưa chạy máy ảo thì sẽ không load được info đâu.

Mình là newbee cho mình hỏi chút. Mình đã down sever tích hợp vmwave của giangmap về và client của vtv8, file tlbbchina chép đè lên rùi nhưng khi bật game.exe lên thi nó nói là: "Down load thông tin bản mới thất bại,....". Mọi người giúp mình với. :((

Mình chạy lệnh mở sever được rồi nhưng lúc chạy game nó báo file .ini bị lỗi là sao mọi người chỉ giúp mình cách sửa với:((:((:((

Xem lại máy ảo đã chạy WebServer chưa. hoặc có thể dùng lệnh ./tlbb.sh để cho nó start hết rồi ./stop.sh
Lệnh riêng chạy WebServer (/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start)

Cho mình hỏi nếu muốn đưa sv lên onl có cần thay đổi gì k?? ngoài ServerInfo ??

Nếu đã config chạy Offline ngon lành thì chỉ việc thay IP trong "ServerInfo" IP0 hàng Server0 thành IP WAN và file LoginServer thành IP WAN.

Vi "Patch đến file muốn sửa"
vd: muốn chỉnh sửa file ServerInfo.ini
Vi /home/tlbb/Server/Config/ServerInfo.ini
rồi enter là được.

duchung145
05-12-11, 09:52 AM
Mình thấy mấy bro bảo chỉ vào game được 1 lần, lần sau phải thoát game mới vào lại được
Tuy nhiên, ngay lần đầu test mình đã thử thoát ra, đăng nhập lại. Lần vào lại thứ nhất có hiện tượng dừng kết nối, đợi 5 ph vẫn ở "chuẩn bị vào trò chơi" nhưng lần 2 lại vào bình thường

Mà mod nào cho mình cái quyền trả lời nhanh trong giao diện thread đi chứ nhỉ
Toàn phải vào mục Trả lời chủ đề rồi trả lời 1+1=? hay thủ đô VN là gì :punch_you1:

giangmap
05-12-11, 11:02 AM
Mà mod nào cho mình cái quyền trả lời nhanh trong giao diện thread đi chứ nhỉ
Toàn phải vào mục Trả lời chủ đề rồi trả lời 1+1=? hay thủ đô VN là gì :punch_you1:

cái này là để không cho phần mềm tự động post quảng cáo spam lung tung đó bạn...nếu ko có cái này thì forum mình sẽ tràn lan quảng cáo như những forum khác đấy :)

mình đang tải Client bên Tàu về...thấy hình có thú cưỡi mới...pet mới...đồ 120 hiển thị đầy đủ...chưa tải xong nữa vì hơi lâu...khi nào mình test Client nó ok thì sẽ post lên cho mọi người :)...nhưng lưu ý là tiếng TQ nhé :)

vietdunglatoi
05-12-11, 11:37 AM
Mình chạy sever ok rui connect bằng navicat với win SCP ko có vấn đề gì nhưng vẫn báo là Kiểm tra thông tin bản mới thất bại. [-O<[-O<

legend1250
05-12-11, 11:50 AM
Cho em hỏi với các Pro :)

giangmap
05-12-11, 11:54 AM
Mình chạy sever ok rui connect bằng navicat với win SCP ko có vấn đề gì nhưng vẫn báo là Kiểm tra thông tin bản mới thất bại.

bạn kiểm tra file Launch.ini trên Client của bạn xem thế nào hoặc có thể tải về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> copy vào Client của bạn

vietdunglatoi
05-12-11, 11:58 AM
Ai có cái client chạy dc server share cho mình với. Thanks.

giangmap
05-12-11, 11:58 AM
Cho em hỏi với các Pro :)

bạn nói có thể chụp hình phần chạy của bạn lên đây không ?...nếu bị văng ra khỏi màn hình đăng nhập và phải chạy Launch.exe lại thì bạn hãy KT lại file Client :)

giangmap
05-12-11, 12:00 PM
Ai có cái client chạy dc server share cho mình với. Thanks.

Client mình luôn cập nhật ở trang đầu tiên...bạn hãy KT lại...thân!!!

vietdunglatoi
05-12-11, 12:01 PM
bạn kiểm tra file Launch.ini trên Client của bạn xem thế nào hoặc có thể tải về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> copy vào Client của bạn
Tình hình là vẫn chưa được bạn ah. Bạn có thể share cho mình client bạn đang dùng không. Thank.

vietdunglatoi
05-12-11, 12:15 PM
Đây là 2 file Severinfo và Loginsever của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn xem nó có lỗi gì không. Thank

giangmap
05-12-11, 12:24 PM
Đây là 2 file Severinfo và Loginsever của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn xem nó có lỗi gì không. Thank

2 file này bt bạn à...Client mình đang dùng là Client mình upload ngoài trang 1 đó...mình dùng client của anh vtv8 share

duchung145
05-12-11, 12:32 PM
Mấy con thú cưỡi bị lỗi không hiển thị hình ảnh
Ngồi vào thì người còn đúng cái thân, chân cũng cụt luôn
Chờ bản client tiếp theo vậy :waiting3:

Còn mấy NPC ở Đại Lý thì có khi kick vào map mới là bị dis connect
Với cả cũng chưa biết hết chức năng từng cái nữa

Ai biết phần skill Ám khí thì làm tế nào nhỉ, học xong skill rồi nhưng nó không cho dùng, yêu cầu tu luyện ám khí

vietdunglatoi
05-12-11, 12:32 PM
Vậy thì khó hiểu nhỉ. các file mình down là của bạn. chạy sv ok. conect bằng navicat và winscp bình thường nhưng mà nó cứ báo là "Download thông tin bản mới thất bại,....". Nản quá.

Superman
05-12-11, 12:55 PM
Vậy thì khó hiểu nhỉ. các file mình down là của bạn. chạy sv ok. conect bằng navicat và winscp bình thường nhưng mà nó cứ báo là "Download thông tin bản mới thất bại,....". Nản quá.
Bạn sài clent nào ,Luach.ini bạn có chỉnh về Ip của máy ao chủa

duchung145
05-12-11, 12:55 PM

BẠn vào game = short cut game.exe ấy

vietdunglatoi
05-12-11, 01:10 PM
Mình dùng client của bạn vtv8, đã down file tlbbchina về giải nén đè vào rùi.
file lauch của mình đây

[Launch]

# ÐÅÏ¢URL
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

# ÓÎÏ·ÔËÐÐExe
GameExe = Bin\Game.exe

# ÓÎÏ·ÅäÖÃÎļþ
GameConfig = Bin\System.cfg

#¸üÐÂÎļþURL
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ··þÎñÆ÷ÐÅÏ¢Îļþ
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ·×ÊÔ´ÅäÖÃÎļþ
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg

#аæLaunchµÄÏÂÔصØÖ·
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÐÞ¸´·þÎñÆ÷µØÖ·
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào bằng shortcut Game.exe là sao bạn nói rõ được không, có cần điền thông số gì cho cái shortcut ko.
Cảm ơn các bạn vì đã giúp.

huangnamnt
05-12-11, 01:47 PM
SV của giangmap mới tạo nhân vật là cấp 35.
Chỉ mình cách chỉnh lại 1 với.

vietdunglatoi
05-12-11, 02:09 PM
Ai có thời gian teamviewer cho mình được không.
YH: nguyenvietdung_bka
Thank

giangmap
05-12-11, 03:02 PM
Mình dùng client của bạn vtv8, đã down file tlbbchina về giải nén đè vào rùi.
file lauch của mình đây
Vào bằng shortcut Game.exe là sao bạn nói rõ được không, có cần điền thông số gì cho cái shortcut ko.
Cảm ơn các bạn vì đã giúp.
bạn xem kỹ lại phần hướng dẫn của mình...cái này là do bạn ko đọc hướng dẫn và làm liều nên ko vào được game là đúng...mình chưa từng viết hướng dẫn nào mà có hàng chữ "Down file tlbbchina về giải nén đè vào Client của anh vtv8" như bạn đã viết ở trên...hy vọng bạn đọc kỹ hướng dẫn của mình 1 lần nữa...

giangmap
05-12-11, 03:05 PM
SV của giangmap mới tạo nhân vật là cấp 35.
Chỉ mình cách chỉnh lại 1 với.
cái này bạn nên đọc lại những bài cơ bản của SMOD huuduyen_05 đã post...
bạn vào Server xem file DefaultChar.ini sẽ có phần level bạn chỉnh tại đó là được :)

dauchanhp306
05-12-11, 03:39 PM
Anh giangmap ơi, khi mới tạo nhân vật level 35, và có 1 số thứ ở trong nhân vật. Giờ em muốn tạo nhân vật mà không cho 1 thứ gì ở trong nhân vật mới tạo thì nó nằm ở file nào?? Chả nhẽ cũng ở file Defaul...
P/s : anh có thể cho em yahoo anh được không?

vietdunglatoi
05-12-11, 04:13 PM
Cuối cùng với sự giúp đỡ mình đã cài được.
Thank duchung đã nhiệt tình giúp đỡ.
Cảm ơn chủ topic vì đã share.
cảm ơn tất cả mọi người.
Giờ bắt đầu việt hóa. ;)

Superman
05-12-11, 04:30 PM
bạn vào Server xem file DefaultChar.ini sẽ có phần level bạn chỉnh tại đó là được :)
Anh giangmap fix loi nay với sao em stop roi start lai sevver chạy lệnh

Initialized server configuration.
Initialized network configuration.
Initialized system log configuration.
Initialized database configuration.
sysparam.DBPASS_BILL:iernei37d
load /home/tlbb/Billing/etc/cardtrans.conf
CARDLIFE = 16500
MAXPRICE = 5000000
MINPRICE = 100
load etc/db_hash.conf
db error
giúp em fix với

giangmap
05-12-11, 04:30 PM
Anh giangmap ơi, khi mới tạo nhân vật level 35, và có 1 số thứ ở trong nhân vật. Giờ em muốn tạo nhân vật mà không cho 1 thứ gì ở trong nhân vật mới tạo thì nó nằm ở file nào?? Chả nhẽ cũng ở file Defaul...
P/s : anh có thể cho em yahoo anh được không?

cái này thì mình ko rõ :D..vì trước giờ mình hok có sd tới mấy file đó...chỉ chạy server thôi à :D

legend1250
05-12-11, 04:32 PM
bạn nói có thể chụp hình phần chạy của bạn lên đây không ?...nếu bị văng ra khỏi màn hình đăng nhập và phải chạy Launch.exe lại thì bạn hãy KT lại file Client :)

Hình chạy server và Ping đây :)

giangmap
05-12-11, 04:32 PM
Anh giangmap fix loi nay với sao em stop roi start lai sevver chạy lệnh

Initialized server configuration.
Initialized network configuration.
Initialized system log configuration.
Initialized database configuration.
sysparam.DBPASS_BILL:iernei37d
load /home/tlbb/Billing/etc/cardtrans.conf
CARDLIFE = 16500
MAXPRICE = 5000000
MINPRICE = 100
load etc/db_hash.conf
db error
giúp em fix với

cái này là do Oracle đã stop khi bạn dừng Server...trước khi mở Server lại thì bạn đánh lệnh

/etc/rc.d/init.d/oracle start

là sẽ hết lỗi db error :D

legend1250
05-12-11, 05:06 PM
Có cái client 2.0 của bọn Tàu chôm ở bên GVN
Link torrent: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn thử down về test xem, thấy client mới nhất của tụi nó, mình vẫn đang mò mẫm trên con đường cụt :((

Superman
05-12-11, 05:08 PM
Hình chạy server và Ping đây :)
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bạn vào thu muc Server vao Log mở file login đó ra koi thử có dòng nào báo Error lỗi ko ,bạn koi thứ nó bảo lổi gì !!

giangmap
05-12-11, 05:19 PM
Có cái client 2.0 của bọn Tàu chôm ở bên GVN
Link torrent: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn thử down về test xem, thấy client mới nhất của tụi nó, mình vẫn đang mò mẫm trên con đường cụt :((

lệnh stop Server: ./stop.sh
trước khi bạn muốn start Server lại thì phải chạy Oracle lại nhé!...chi tiết xem bên trên mấy post ấy :D

zen.dragon
05-12-11, 05:26 PM
ae cho hỏi cái này cái nếu làm lên onl thì mình cần chỉnh những file gì nhỉ, mình thấy hơi lạ 1 chút :| lúc mình chỉnh ServerInfo thành onl thì khi máy khác, lan khác đăng nhập thi ghi kiểm tra mật mã im lun, còn chạy offline thì máy khác, mạng khác vào tạo nhân vật đc nhưng k vào game ai bik cách fix thì hướng dẫn nha [-O<

giangmap
05-12-11, 05:30 PM
ae cho hỏi cái này cái nếu làm lên onl thì mình cần chỉnh những file gì nhỉ, mình thấy hơi lạ 1 chút :| lúc mình chỉnh ServerInfo thành onl thì khi máy khác, lan khác đăng nhập thi ghi kiểm tra mật mã im lun, còn chạy offline thì máy khác, mạng khác vào tạo nhân vật đc nhưng k vào game ai bik cách fix thì hướng dẫn nha [-O

cái này thì bạn tham khảo topic của SMOD huuduyen_05 ấy? xem thế nào

legend1250
05-12-11, 05:32 PM
bạn vào thu muc Server vao Log mở file login đó ra koi thử có dòng nào báo Error lỗi ko ,bạn koi thứ nó bảo lổi gì !!

lệnh stop Server: ./stop.sh
trước khi bạn muốn start Server lại thì phải chạy Oracle lại nhé!...chi tiết xem bên trên mấy post ấy :D
Tks bạn nhìu :)
Chào thua! Phải mở port lại cho mấy ông sinh viên :(
p/s: tài hèn sức kém nên mong chờ các Pro share một bản hoàn chỉnh :)

Superman
05-12-11, 05:45 PM
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1800844384)(T0=2011-12-5_17:49:37 T1=1831.9400)
[1112051749] m_pSocketInputStream->Fill ret:-8 EWOULDBLOCK (-1370760288)(T0=2011-12-5_17:49:39 T1=1833.9680)
ERROR: RemoveServer( )...Billing (-1370760288)(T0=2011-12-5_17:49:39 T1=1833.9680)
vô game tới phần nhập mã số chuận bi vào game thì nó báo "đăng nhâp thất bại liên hệ....." em vô file login trong server thì lỗi như trên ,chỉ em cách fix với

giangmap
05-12-11, 05:59 PM
p/s: tài hèn sức kém nên mong chờ các Pro share một bản hoàn chỉnh :)

bản hoàn chỉnh chắc năm sau sẽ có bạn à...lỗi billing chưa ai share cách chữa trị hoàn toàn ưu việt thì chuyện có một bản hoàn chỉnh thì năm sau thôi :P

giangmap
05-12-11, 06:00 PM
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1800844384)(T0=2011-12-5_17:49:37 T1=1831.9400)
[1112051749] m_pSocketInputStream->Fill ret:-8 EWOULDBLOCK (-1370760288)(T0=2011-12-5_17:49:39 T1=1833.9680)
ERROR: RemoveServer( )...Billing (-1370760288)(T0=2011-12-5_17:49:39 T1=1833.9680)
vô game tới phần nhập mã số chuận bi vào game thì nó báo "đăng nhâp thất bại liên hệ....." em vô file login trong server thì lỗi như trên ,chỉ em cách fix với

chờ 1 thời gian rùi đăng nhập lại xem sao...mình bữa trước cũng bị rồi vào lại là được à :D

legend1250
05-12-11, 08:06 PM
chờ 1 thời gian rùi đăng nhập lại xem sao...mình bữa trước cũng bị rồi vào lại là được à :D

Xem giúp Login_fix của mình với :-s Mấy cái file kế bên cũng y chang :((
[QUOTE=legend1250;518115]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giangmap
05-12-11, 10:02 PM
Xem giúp Login_fix của mình với :-s Mấy cái file kế bên cũng y chang :((
[QUOTE=legend1250;518115]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mấy cái này bạn ko cần quan tâm làm gì...cái bạn cần chú trọng nàm trong Billing/log và Server/log ấy :D...chỗ đó thì mọi người mới giúp được bạn...chứ mấy file Login_fix Server_fix World...v...v nó được mã hoá hết rùi :D

0241618026
06-12-11, 01:54 AM
bác nào rảnh up bản VMware lên host khác đc ko, bọn 4share dạo này cắt ghê quá. MF là tốt nhất ko thì Fshare hay sharevnn cũng đc

huangnamnt
06-12-11, 10:34 AM

tks bạn, mình chỉnh được rồi :)

huangnamnt
06-12-11, 10:41 AM

Mình cũng không nhận đc exp.
Mới tạo nhân vật vào game cứ khoảng vài giây là nó tự nhận 10k exp. cho tới khi nó báo thượng hạn, trong khi exp chưa được 1 nữa. Nên đánh quái thì nó cũng vẫn báo thượng hạn và không + exp nữa.

nh0x365
06-12-11, 11:11 AM

dauchanhp306
06-12-11, 01:16 PM
- Bản này khá nhiều lỗi, nói chung là chưa có client+ billing chuẩn mới nhất nên lỗi vẫn còn nhiều. Cái này phải nhờ các Pro thôi. Bây giờ anh em bắt tay vào việt hóa đi.

Sói Đẹp Trai
06-12-11, 05:42 PM
Việt hóa nhưng có điều rằng mình sắp thi học kỳ rồi ( Ngày kia ) nên kô có thời gian:| Với lại việt hóa nó nhiều khoản lắm... Nói chung là khó... Chỉ cần nhầm 1 cái dấu chấm và dấu phẩy là đi toi luôn:|

mrtun20
07-12-11, 08:50 AM
Ai có NPC nhận ám khí k cho mình xin vs, cả shop có bán bí ngân + mấy thứ chế đồ với bản mới này chả biết kiếm đâu mấy thứ đó :-s [-O<

chienthan_vn
08-12-11, 06:30 AM
192.168.1.3 thi em ping ra TTL 128 nên thay = 192.168.1.101 thì ping ra TTL 64 vào dc WinSCP + navicat
nhưng Vẫn Báo Kiểm Tra Đường Truyền khi log game
Đây là file lauch :

[Launch]

# ÐÅÏ¢URL
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

# ÓÎÏ·ÔËÐÐExe
GameExe = Bin\Game.exe

# ÓÎÏ·ÅäÖÃÎļþ
GameConfig = Bin\System.cfg

#¸üÐÂÎļþURL
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ··þÎñÆ÷ÐÅÏ¢Îļþ
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ·×ÊÔ´ÅäÖÃÎļþ
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg

#аæLaunchµÄÏÂÔصØÖ·
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÐÞ¸´·þÎñÆ÷µØÖ·
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

360FirstCheckTM=1323180022
360CheckMode=2

Đây là server info

[System]
Desc0=¹¦ÄÜ£ºÅäÖ÷þÎñÆ÷¶Ë³ÌÐò µÄÏà¹ØÇé¿ö£»
Desc1=IP0¡¢Port0Ö¸ÍâÍøµÄµØÖ·ºÍ¶Ë ¿Ú£»
Desc2=IP1¡¢Port1Ö¸ÄÚÍøµÄµØÖ·ºÍ¶Ë ¿Ú£»
Desc3=Type£ºGame=0£»Login=1£»

CurrentServerID=0
ServerNumber=2

EnableEffAudit=0
EffAuditReportInterval=0

[Mother]
IP=192.168.1.101
Port=1014

[World]
IP=192.168.1.101
Port=777

[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.101
Port0=15684
IP1=0.0.0.0
Port1=10101
IP2=0.0.0.0
Port2=10101
IP3=0.0.0.0
Port3=10101
IP4=0.0.0.0
Port4=10101

[Proxy]
Proxy0ForCncUser=192.168.1.101
;Proxy1ForCncUser=192.168.1.101
Proxy0ForCtcUser=192.168.1.101
;Proxy1ForCtcUser=192.168.1.101
Proxy0ForEduUser=192.168.1.101
;Proxy1ForEduUser=192.168.1.101

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=173.217.192.178
Port0=3731
IP1=192.168.1.101
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.101
Port0=90
IP1=192.168.1.101
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=0

[Server2]
ServerID=2
MachineID=3
IP0=192.168.1.101
Port0=90
IP1=192.168.1.101
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=0

[Server3]
ServerID=3
MachineID=2
IP0=192.168.1.101
Port0=3734
IP1=192.168.1.101
Port1=8883
Type=0
IP(CNC)= x.x.x.x
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= x.x.x.x
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=1

Bác nào biết Sai chỗ nào chỉ em với
Thank

giangmap
08-12-11, 10:16 AM
nếu bạn chỉnh IP thành 192.168.1.101 thì bắt buộc bạn phải chỉnh lại toàn bộ các file: LoginInfo.ini, SharememInfo.ini, ServerInfo.ini, host.lst, LoginServer.txt (/var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

còn ping TLL=128 là do 1 máy trong LAN của bạn đã dùng địa chỉ 192.168.1.3 rồi :), hoặc là chính máy của bạn đang dùng địa chỉ này, bạn hãy kiểm tra lại, đổi IP máy ảo sẽ phải đổi nhiều thứ đấy :)

chienthan_vn
08-12-11, 12:11 PM
nếu bạn chỉnh IP thành 192.168.1.101 thì bắt buộc bạn phải chỉnh lại toàn bộ các file: LoginInfo.ini, SharememInfo.ini, ServerInfo.ini, host.lst, LoginServer.txt (/var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

còn ping TLL=128 là do 1 máy trong LAN của bạn đã dùng địa chỉ 192.168.1.3 rồi :), hoặc là chính máy của bạn đang dùng địa chỉ này, bạn hãy kiểm tra lại, đổi IP máy ảo sẽ phải đổi nhiều thứ đấy :)

em thử hết rồi để 192.168.1.3 thì ko thể vào được winSCP và navicat ,mà thay IP của máy thi ko conext
mong bác hướng dẫn em phải sửa nhưng file nào với dowload sv về 4 ngày rồi mà chưa vào dc lần nào cả :((:((:(([-O<

Superman
08-12-11, 12:21 PM
bạn thây địa chỉ ip trong máy ao thành 192.168.1.3 reset lại máy ao rồi thừ
Ping TL 64 được chưa
nếu ko được thì ko thể kết nối với Winscp va Navicat được

chienthan_vn
08-12-11, 01:07 PM
bạn thây địa chỉ ip trong máy ao thành 192.168.1.3 reset lại máy ao rồi thừ
Ping TL 64 được chưa
nếu ko được thì ko thể kết nối với Winscp va Navicat được

ko dc anh ơi , để 192.168.1.3 thì nó báo đã có trạm sử dụng cái IP này nên ko vào dc WinSCP với navicat đâu , thay = 192.168.1.101 thì ok

bác nào xem hộ em còn cách nào khác ko , hay chỉ giùm em nếu thay IP máy ảo thành 192.168.1.101 thì phải đổi những file nào .
thank 8->8->8->

Superman
08-12-11, 02:28 PM
ko dc anh ơi , để 192.168.1.3 thì nó báo đã có trạm sử dụng cái IP này nên ko vào dc WinSCP với navicat đâu , thay = 192.168.1.101 thì ok

bác nào xem hộ em còn cách nào khác ko , hay chỉ giùm em nếu thay IP máy ảo thành 192.168.1.101 thì phải đổi những file nào .
thank 8->8->8->
ở nhà có bao nhiêu máy koi lai ip thử có máy nào đật trung ip 192.168.1.3 ko sưa lại

chienthan_vn
08-12-11, 02:34 PM
ở nhà có bao nhiêu máy koi lai ip thử có máy nào đật trung ip 192.168.1.3 ko sưa lại

em dùng mạng lan mà , để IP động nên nó tự nhảy IP

giangmap
08-12-11, 03:16 PM
em dùng mạng lan mà , để IP động nên nó tự nhảy IP
những file cần sửa mình ghi lên kia rồi đó bạn...mà mạng LAN nhà bạn là tiệm net à ???...hay bình thường...mà bạn làm biếng chỉnh IP cho từng máy thì bạn chỉnh trong Modem ADSL của bạn ấy...chỉnh DHCP trong modem cấp IP động từ 192.168.1.x tới 192.168.1.254 là được à...chữ x thay cho số bạn muốn nhưng nhất thiết phải >3 nhé...ví dụ như 192.168.1.4 tới 192.168.1.254 chẳng hạn...đơn giản thôi mà :)

chienthan_vn
08-12-11, 04:10 PM
những file cần sửa mình ghi lên kia rồi đó bạn...mà mạng LAN nhà bạn là tiệm net à ???...hay bình thường...mà bạn làm biếng chỉnh IP cho từng máy thì bạn chỉnh trong Modem ADSL của bạn ấy...chỉnh DHCP trong modem cấp IP động từ 192.168.1.x tới 192.168.1.254 là được à...chữ x thay cho số bạn muốn nhưng nhất thiết phải >3 nhé...ví dụ như 192.168.1.4 tới 192.168.1.254 chẳng hạn...đơn giản thôi mà :)

đã sửa như anh nói nhưng tình trạng vẫn vậy , bảng khởi động sau đi gõ lệnh ./tlbb.sh :

star MySQL.....
A mysql process already exists
MySQL started completely !!!!!!!
start Billing ...........
Billing started completely !!!!!!
start shareMemory ..........
shareMemory started completely !!!!!!!
Start World ............
World started completely !!!!!!!
Start login ......
login Started completely !!!!!!
Start Server ...
./tlbb.sh:line 66: 26141 Segmentation fault ./server_fix -loadscriptonce >/dev/null 2>&1
Server started completely !!!!!
Start webserver ............
Webserver Started completely !!!!!!
Khoi dong server tlbb da hoan tat !!!!!

cái chữ to kia có phải là lỗi gì ko anh nhỉ , sao sửa hết những file anh nói rồi mà vẫn tình trạng :

Sau đó là xin kiểm tra đường mạng và đăng nhập lại

giangmap
08-12-11, 04:36 PM
./tlbb.sh:line 66: 26141 Segmentation fault ./server_fix -loadscriptonce >/dev/null 2>&1

>>>>> bạn dùng lệnh khởi động Server bị sai nhé, bạn có thể xem lại trang đầu để kiểm tra.
>>>>> lỗi ở trên cũng là một lỗi rất cơ bản, đó là bạn copy 1 file nào đó vào Linux mà không dùng Binary :D

philong921
08-12-11, 07:45 PM
mình chạy nó báo lỗi này trong log nè:
Error: 2011-12-08 16:28:51 ORA-00904: "SERVER_STATUS": invalid identifier

Error: 2011-12-08 17:08:51 ORA-00904: "SERVER_STATUS": invalid identifier

Error: 2011-12-08 17:33:49 ORA-01034: ORACLE not available
ORA-27101: shared memory realm does not exist
Linux Error: 2: No such file or directory

Error: 2011-12-08 17:33:53 init connpool:one or more conn open error.

mình hiểu sơ nội dung nó là :
1. " sever_status" không xác định
2. oracle chưa khai báo
3. khu vực chia sẻ bộ nhớ không tồn tại
4. không tồn tại tập tin hay thư mục
5. lỗi khi mở một hoặc nhiều " conn" ( thứ lỗi không hiểu "conn" là cái gì )

mình không biết khắc phục thế nào.. khi đăng nhập nó bảo đang bắt đầu trò chơi mà im re đợi lúc sau nó kêu kiểm tra đường truyền.

bạn nào biết giải đáp giúp mình với.

Thân. Steven

warkka
08-12-11, 07:55 PM
Đầu tiên mình thanks Giangmap đã share data sever. mình đã dowmload về và chạy thử thì thấy chiếm dung lượng ram nhiều quá ( đến 2G mà ram mình chỉ được 2G là max). bình thường khi dùng các bản sever share mình chủ yếu lấy file public trong file tlbb để copy qua sever cũ và chạy đều ok ( chiếm ram chỉ khoảng 1g8 sau đó giảm xuống còn 1g4. Nhưng từ khi có bản 4 lỗ mình làm theo cách đó thì bị y chang lỗi của bạn chiênthan_vn phía trên.

Vì mình là newbie, cũng chỉ đam mê chơi ofline nên không giỏi như bạn và các đàn anh kia. mình xin hỏi bạn có cách nào chỉ copy file public qua mà vẫn chơi được không hoặc cần chỉnh những gì trong Billing hay những mục khác để có thể chạy được ?. Một lần nữa xin cảm ơn bạn.:)

zen.dragon
08-12-11, 09:40 PM
share cho ae cái shop nè ngọc cấp 9 thay bằng nguyên liệu chế đồ nè. Ae nhìn xong là hiểu cách chỉnh shop liền à :P
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giangmap
08-12-11, 10:36 PM
mình chạy nó báo lỗi này trong log nè:
Error: 2011-12-08 16:28:51 ORA-00904: "SERVER_STATUS": invalid identifier

Error: 2011-12-08 17:08:51 ORA-00904: "SERVER_STATUS": invalid identifier

Error: 2011-12-08 17:33:49 ORA-01034: ORACLE not available
ORA-27101: shared memory realm does not exist
Linux Error: 2: No such file or directory

Error: 2011-12-08 17:33:53 init connpool:one or more conn open error.

mình không biết khắc phục thế nào.. khi đăng nhập nó bảo đang bắt đầu trò chơi mà im re đợi lúc sau nó kêu kiểm tra đường truyền.

bạn nào biết giải đáp giúp mình với.

Thân. Steven

Error: 2011-12-08 17:08:51 ORA-00904: "SERVER_STATUS": invalid identifier: cái này thì mình ko biết vì do mấy bản trước cũng bị thế này nhưng vẫn chạy ok

Error: 2011-12-08 17:33:49 ORA-01034: ORACLE not available: cái này là do Oracle chưa chạy :D

ORA-27101: shared memory realm does not exist: cũng là lỗi Oracle, cái này bạn kiểm tra lại các file trong Server/Config và Billing/etc nhé

Tất cả là lỗi Oracle nhé! bạn xem lại các file trong thư mục mình nói, và 1 cái nữa là khi bạn dùng ./stop.sh thì bạn phải start Oracle lại nhé, lệnh run server của mình là ./tlbbx.sh chứ hok phải là ./tlbb.sh :D

Đầu tiên mình thanks Giangmap đã share data sever. mình đã dowmload về và chạy thử thì thấy chiếm dung lượng ram nhiều quá ( đến 2G mà ram mình chỉ được 2G là max). bình thường khi dùng các bản sever share mình chủ yếu lấy file public trong file tlbb để copy qua sever cũ và chạy đều ok ( chiếm ram chỉ khoảng 1g8 sau đó giảm xuống còn 1g4. Nhưng từ khi có bản 4 lỗ mình làm theo cách đó thì bị y chang lỗi của bạn chiênthan_vn phía trên.

Vì mình là newbie, cũng chỉ đam mê chơi ofline nên không giỏi như bạn và các đàn anh kia. mình xin hỏi bạn có cách nào chỉ copy file public qua mà vẫn chơi được không hoặc cần chỉnh những gì trong Billing hay những mục khác để có thể chạy được ?. Một lần nữa xin cảm ơn bạn.:)

mọi thứ nó theo Logic hết rùi bạn à, ko có đem cái này chắp nối vào cái kia được, mình đã thử rồi :|, mình thì chẳng cao thủ gì cả, trước cũng toàn đi lấy của mấy mem trên này về chơi tự sướng, tới bản 4 lỗ thấy hay mà nhìu bạn ko chạy được nên mình post lên sài :D, nói chung còn rất nhìu lỗi và cơ bản là cái Billing và tới cái Client :), tới giờ mình vẫn chưa tìm dc cái Client, còn Billing thì chắc chờ share thôi chứ mình ko biết thủ thuật fix

chienthan_vn
09-12-11, 06:16 AM
sau 2h ngôi nghịch nó chuyển từ đang kết nói máy chủ đến

rồi tiếp là xin kiểm tra đường mạng và đăng nhập lại ,

bác nào biết cái này bị sao ko nhỉ
à quên lúc chạy cái MySQL thì nó hiện cái này
Starting mysql daemon with databases from /usr/local/mysql5.0.45/var

là lỗi gì bác nhỉ

giangmap
09-12-11, 09:29 AM
sau 2h ngôi nghịch nó chuyển từ đang kết nói máy chủ đến

rồi tiếp là xin kiểm tra đường mạng và đăng nhập lại ,

bác nào biết cái này bị sao ko nhỉ
à quên lúc chạy cái MySQL thì nó hiện cái này
Starting mysql daemon with databases from /usr/local/mysql5.0.45/var

là lỗi gì bác nhỉ

bạn phải gửi log lên chứ những hình thế này không có gì để hướng dẫn cả

chienthan_vn
09-12-11, 12:39 PM
bạn phải gửi log lên chứ những hình thế này không có gì để hướng dẫn cả

có phải cái này ko anh

hater
09-12-11, 02:06 PM
có phải cái này ko anh

cái này muốn biết lỗi phải chạy từng lệnh cơ bạn chắc lại load Billing lỗi 1 dòng vô nghĩa not exsist

chienthan_vn
09-12-11, 02:45 PM
cái này muốn biết lỗi phải chạy từng lệnh cơ bạn chắc lại load Billing lỗi 1 dòng vô nghĩa not exsist

chạy từng lệnh là những lệnh nào anh nhỉ

Superman
09-12-11, 02:54 PM
chạy từng lệnh là những lệnh nào anh nhỉ
/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

chienthan_vn
09-12-11, 06:02 PM

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

mấy cái lệnh này chạy ở đâu vậy anh , em gõ vào terminal nó toàn báo là : No Such file or directory
còn tìm mấy cái file đó ở trong WinSCP , mở ra toàn thấy chữ này thôi

ELF

Sói Đẹp Trai
09-12-11, 06:37 PM
mấy cái lệnh này chạy ở đâu vậy anh , em gõ vào terminal nó toàn báo là : No Such file or directory
còn tìm mấy cái file đó ở trong WinSCP , mở ra toàn thấy chữ này thôi

ELFMàn hình máy ảo/Chuột phải/Terminal

chienthan_vn
09-12-11, 09:03 PM
Màn hình máy ảo/Chuột phải/Terminal

nó ra cái này đây

vậy là bị sao nhỉ

tandat102
09-12-11, 09:26 PM
nó ra cái này đây

vậy là bị sao nhỉ

Gõ lệnh sai nhe bác. làm y như hướng dẫn ở trên

Sói Đẹp Trai
09-12-11, 09:31 PM

chienthan_vn
09-12-11, 09:54 PM

uh ở cái hình đâu tiên ấy mysql ấn tab nó hiện ra mấy con số mà

Superman
09-12-11, 10:37 PM
uh ở cái hình đâu tiên ấy mysql ấn tab nó hiện ra mấy con số mà
mysqld_safe --user=root
--root đó
phải khoảng cánh ra bạn ghi liên sai rồi
còn tlbb31 start bạn sửa lại thành tlbb thôi bò số 31
Word_fix thì bỏ chử _fix đi
bạn phải chạy lếnh này trước chứ sáo ở hình thứ 2 ko thấy lệnh này vậy
cd /home/tlbb/Server
cd /home/tlbb/Billing
cd /home/tlbb/Server
cháy thứ tự như như lệnh ở trên nhé

chienthan_vn
10-12-11, 05:45 AM
mysqld_safe --user=root
--root đó
phải khoảng cánh ra bạn ghi liên sai rồi
còn tlbb31 start bạn sửa lại thành tlbb thôi bò số 31
Word_fix thì bỏ chử _fix đi
bạn phải chạy lếnh này trước chứ sáo ở hình thứ 2 ko thấy lệnh này vậy
cd /home/tlbb/Server
cd /home/tlbb/Billing
cd /home/tlbb/Server
cháy thứ tự như như lệnh ở trên nhé
ok em chạy dc rồi , nó ra 1 hang dài , ko copy cái đó ra ngoài được nhỉ ,
làm sao để biết được chỗ nào bị lỗi đây anh nhỉ

lúc này nhìn qua thấy 1 số chỗ vẫn là 192.168.1.3 , có thể là còn file nào nữa chưa sửa IP ngoài những file anh giang chỉ

giangmap
10-12-11, 12:12 PM
ok em chạy dc rồi , nó ra 1 hang dài , ko copy cái đó ra ngoài được nhỉ ,
làm sao để biết được chỗ nào bị lỗi đây anh nhỉ

lúc này nhìn qua thấy 1 số chỗ vẫn là 192.168.1.3 , có thể là còn file nào nữa chưa sửa IP ngoài những file anh giang chỉ

chỗ nào hiễn thị ERROR hoặc FAULT, cứ chỗ nào thấy không hiển thị chữ OK mà hiển thị chữ khác thì bạn post lên đây mọi người sẽ giúp bạn :D

chienthan_vn
10-12-11, 11:39 PM
chỗ nào hiễn thị ERROR hoặc FAULT, cứ chỗ nào thấy không hiển thị chữ OK mà hiển thị chữ khác thì bạn post lên đây mọi người sẽ giúp bạn :D

Cái Lệnh Đầu Tiên /usr/local.......

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

em thấy nó nhiều chỗ faild lắm :P:P:P[-O<[-O<

giangmap
11-12-11, 12:14 PM
bạn tắt VMWare rùi chạy lại Server bằng ./tlbbx.sh rồi vào server/Billing/log và server/Config/log xem log trong đó rùi gửi thông tin lên đây nhé!, nhớ xoá hết file log trong đó trước khi chạy lại mới rõ được :)

huuduyen_05
11-12-11, 12:55 PM
@chienthan_vn: Chỉ có cái lỗi do edit file Config/ServerInfo.ini không đúng. Do đó nó kéo theo dây chuyền cả đám không run được.

Dùng trình edit file ini cho đúng, nên dùng lệnh vi của Linux hoặc edit = gedit.

chienthan_vn
11-12-11, 02:49 PM
bạn tắt VMWare rùi chạy lại Server bằng ./tlbbx.sh rồi vào server/Billing/log và server/Config/log xem log trong đó rùi gửi thông tin lên đây nhé!, nhớ xoá hết file log trong đó trước khi chạy lại mới rõ được :)

Đây là Billig/log

Error: 2011-12-11 14:05:05 ORA-12170: TNS:Connect timeout occurred

Error: 2011-12-11 14:08:14 ORA-12170: TNS:Connect timeout occurred

Server/Config/log :

assert_2011-12-11

[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2437][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE]
[[Config::LoadServerInfo_Only]: INI: read System::EnableEffAudit failed!!] t=(2011-12-11 14:2:15)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2782][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:15)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2362][void Config::LoadServerInfo()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:15)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][43][BOOL Config::Init()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:15)

[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2437][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE]
[[Config::LoadServerInfo_Only]: INI: read System::EnableEffAudit failed!!] t=(2011-12-11 14:2:42)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2782][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:42)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2362][void Config::LoadServerInfo()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:42)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][43][BOOL Config::Init()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:42)
Stack:[./Main/World.cpp][182][BOOL World::Init()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:42)
Stack:[./Main/World.cpp][120][int main(int, char**)][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:42)

[[Config::LoadServerInfo_Only]: INI: read System::EnableEffAudit failed!!] t=(2011-12-11 14:2:52)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2782][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:52)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][2362][void Config::LoadServerInfo()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:52)
Stack:[../../Server/Server/Base/Config.cpp][43][BOOL Config::Init()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:52)
Stack:[./Main/Login.cpp][77][BOOL Login::Init()][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:52)
Stack:[./Main/LoginMain.cpp][75][INT main(INT, CHAR**)][FALSE] t=(2011-12-11 14:2:52)

[./Base/Config.cpp][2437][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE]
[[Config::LoadServerInfo_Only]: INI: read System::EnableEffAudit failed!!] t=(2011-12-11 14:3:20)
Stack:[./Base/Config.cpp][2782][void Config::LoadServerInfo_Only()][FALSE] t=(2011-12-11 14:3:20)
Stack:[./Base/Config.cpp][2362][void Config::LoadServerInfo()][FALSE] t=(2011-12-11 14:3:20)
Stack:[./Base/Config.cpp][43][BOOL Config::Init()][FALSE] t=(2011-12-11 14:3:20)
Stack:[./Main/Server.cpp][284][BOOL Server::InitServer()][FALSE] t=(2011-12-11 14:3:20)
Stack:[./Main/Server.cpp][222][INT main(INT, CHAR**)][FALSE] t=(2011-12-11 14:3:20)

config

Load ConfigInfo.ini ...Only OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0480)
Load PetFriendsArraySize Failed Use Default Value 1024 ! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0520)
Load ConfigInfo.ini ...ReLoad OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0660)
Load LoginInfo.ini ...Only OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0680)
Load LoginInfo.ini ...ReLoad OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0690)
Load WorldInfo.ini ...Only OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0700)
Load WorldInfo.ini ...ReLoad OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0710)
Load ShareMemInfo.ini ...Only OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0730)
Load BillingInfo.ini ...Only OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0740)
Load BillingInfo.ini ...ReLoad OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0750)
Load MachineInfo.ini ...Only OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0760)
Load MachineInfo.ini ...ReLoad OK! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0770)
[Config::LoadServerInfo_Only]: Warning: read Proxy::Proxy1ForCncUser failed!! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0780)
[Config::LoadServerInfo_Only]: Warning: read Proxy::Proxy1ForCtcUser failed!! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0790)
[Config::LoadServerInfo_Only]: Warning: read Proxy::Proxy1ForEduUser failed!! (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:20 T1=5.0790)

DeBug

(###) main... (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3100)
Server Starting... (1112111403)(0) (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3150)
_ITEM=176 _ITEM_VALUE=2 _ITEM_GUID=8 (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3160)
_OWN_IMPACT=76 (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3170)
_HUMAN_DB_LOAD=1721
_EQUIP_DB_LOAD=3346
_BAG_DB_LOAD=17620
_BANK_DB_LOAD=10569
_SKILL_DB_LOAD=257
_COOLDOWN_DB_LOAD=384
_XINFA_DB_LOAD=65
_IMPACT_DB_LOAD=1521
_ABILITY_DB_LOAD=768
_MISSION_DB_LOAD=3381
_SETTING_DB_LOAD=640
_PET_DB_LIST_LOAD=3990
_RELATION_DB_LOAD=5899
_PRIVATE_INFO_DB_LOAD=432
FULLUSERDATA=50713 (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3170)
Size check start... (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3180)
Size of _ITEM_GUID = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3190)
Size of WORLD_POS = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3190)
Size of PET_GUID_t = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3200)
Size of _PLAYERSHOP_GUID = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3210)
Size of FULLUSERDATA = 50713. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3210)
Size of _OWN_SKILL = 2. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3220)
Size of _OWN_XINFA = 4. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3220)
Size of _OWN_MISSION = 41. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3230)
Size of CGAskStudyXinfa::_STUDYXINFA_INFO = 6. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3230)
Size of Flag64 = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3240)
Size of Flag16 = 2. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3240)
Size of _CITY_GUID = 4. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3250)
Size of _PET_DB = 399. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3250)
Size of SERVER_COMMAND = 344. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3260)
Size of X_SCRIPT = 96. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3260)
Size of CG_FINGER = 44. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3270)
Size of MAIL = 356. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3270)
Size of CG_MINORPASSWD = 37. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3280)
Size of _OWN_SETTING = 5. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3280)
Size of CG_RELATION = 44. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3290)
Size of _PCGTEST = 92. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3300)
Size of GCBBSMessages::_MESSAGE_T = 652. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3300)
Size of GCAbilityTeacherInfo::_AbilityTeacherInfo = 28. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3310)
Size of BasicUIInfo = 124. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3310)
Size of GCCharImpactListUpdate::ImpactStruct_T = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3320)
Size of GCDetailImpactListUpdate::ImpactStruct_T = 16. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3320)
Size of CityBuilding_t = 2112. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3330)
Size of Cooldown_T = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3330)
Size of _OWN_ABILITY = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3360)
Size of GC_FINGER = 1176. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3370)
Size of _GUILD_RETURN = 240. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3370)
Size of GCItemList::_MSG_ITEM = 384. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3380)
Size of MAIL_LIST = 7124. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3380)
Size of GCMerchandiseList::_MERCHANDISE_ITEM = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3390)
Size of GC_MINORPASSWD = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3390)
Size of _MISSION_LIST = 3381. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3400)
Size of _BAG_ITEM = 20. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3400)
Size of EQUIP_LIST = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3410)
Size of _PET_PLACARD_ITEM = 440. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3410)
Size of _PET_DETAIL_ATTRIB = 296. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3420)
Size of SHOP_INFO_t = 248. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3420)
Size of GCPlayerShopRecordList::MessageEntry_t = 128. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3430)
Size of GCPlayerShopUpdatePartners::MsgPartner_t = 36. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3440)
Size of GC_RELATION = 4280. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3440)
Size of GCShopMerchandiseList::_MERCHANDISE_ITEM = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3450)
Size of GCShopRepair::REPAIRED_ITEM = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3460)
Size of GCShopSoldList::_MERCHANDISE_ITEM = 180. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3460)
Size of GCShopUpdateMerchandiseList::_MERCHANDISE_ITEM = 8. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3470)
Size of ObjID_List = 2052. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3470)
Size of GCStallOpen::_STALL_ITEM = 196. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3480)
Size of GCStudyXinfa::_STUDERESULT_INFO = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3480)
Size of GCTargetListAndHitFlags::HitFlagList_T = 9. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3490)
Size of GCTeamAskInvite::InviterInfo = 128. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3490)
Size of TEAM_LIST_ENTRY = 52. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3500)
Size of _PGCTEST = 80. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3500)
Size of X_PARAM = 612. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3510)
Size of BATCH_MAIL = 3408. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3510)
Size of _CALLOF_INFO = 20. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3520)
Size of GW_FINGER = 48. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3530)
Size of GW_RELATION = 48. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3530)
Size of IRollBackData_t = 2. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3540)
Size of DB_CHAR_BASE_INFO = 292. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3550)
Size of WG_FINGER = 1180. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3550)
Size of WG_RELATION = 3208. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3560)
Size of SCENE_INIT_DATA = 38308. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3570)
Size of WGTeamAskInvite::InviterInfo = 56. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3570)
Size of CGAutoMoveItemFromBagToPlayerShop_t = 16. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3580)
Size of CGAutoMovePetFromBagToPlayerShop_t = 16. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3580)
Size of CGAutoMoveItemFromPlayerShopToBag_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3590)
Size of CGAutoMovePetFromPlayerShopToBag_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3590)
Size of CGManuMoveItemFromBagToPlayerShop_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3600)
Size of CGManuMoveItemFromPlayerShopToBag_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3600)
Size of CGManuMoveItemFromPlayerShopToPlayerShop_t = 28. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3610)
Size of GCMoveItemFromBagToPlayerShop_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3620)
Size of GCMovePetFromBagToPlayerShop_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3620)
Size of GCMoveItemFromPlayerShopToBag_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3630)
Size of GCMovePetFromPlayerShopToBag_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3630)
Size of GCMoveItemFromPlayerShopToPlayerShop_t = 28. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3640)
Size of GCExchangeItemFromBagToPlayerShop_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3640)
Size of GCExchangeItemFromPlayerShopToBag_t = 24. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3650)
Size of GCExchangeItemFromPlayerShopToPlayerShop_t = 28. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3660)
Size of GCPlayerShopItemListForSelf_t = 188. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3660)
Size of GCPlayerShopItemListEachItemForSelf_t = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3670)
Size of GCPlayerShopItemListEachSerialForSelf_t = 2. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3670)
Size of GCPlayerShopPetListForSelf_t = 1. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3680)
Size of GCPlayerShopItemListForOther_t = 176. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3680)
Size of GCPlayerShopItemListEachItemForOther_t = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3690)
Size of GCPlayerShopPetListForOther_t = 1. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3690)
Size of GCExchangePetView_t = 1. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3700)
Size of GCPlayerShopPetView_t = 16. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3700)
Size of GCStallPetView_t = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3710)
Size of WGCResult_t = 12. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3720)
Size of CGWCityApply_t = 40. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3720)
Size of WGCGuildBaseAttr_t = 104. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3730)
Size of WGCCityBuildingOpt_t = 216. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3730)
Size of WGCCityResearchInfo_t = 36. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3740)
Size of WGCCityResearchOpt_t = 412. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3740)
Size of CGWCitySixRate_t = 28. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3750)
Size of CGWCityAskInfo_t = 4. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3760)
Size of CGWCityOpt_t = 52. (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3760)
Size check end... (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3770)
InitServer FD_SETSIZE=4096... (-1208169824)(T0=2011-12-11_14:3:19 T1=4.3770)

Login

(###) main... (-1208146240)(T0=2011-12-11_14:2:52 T1=0.3890)
Login Starting... (1112111402)(0) (-1208146240)(T0=2011-12-11_14:2:52 T1=0.3900)

login_dump

Dump: threadid=-1208146240, Time: 2011-12-11 14:2:52
ABORT exception:
./Login_fix [0x8069149]
./Login_fix [0x804c114]
/lib/tls/libc.so.6 [0x413908]
/lib/ld-linux.so.2 [0x3d27a2]
/lib/tls/libc.so.6(gsignal+0x55) [0x413815]
/lib/tls/libc.so.6(abort+0xe9) [0x415279]
/usr/lib/libstdc++.so.6(_ZN9__gnu_cxx27__verbose_terminate_ handlerEv+0xeb) [0x7441bb]
/usr/lib/libstdc++.so.6 [0x741ed1]
/usr/lib/libstdc++.so.6 [0x741f06]
/usr/lib/libstdc++.so.6 [0x74204f]
./Login_fix [0x80b0a53]
./Login_fix [0x80b0be1]
./Login_fix [0x804c406]
/lib/tls/libc.so.6(__libc_start_main+0xd3) [0x400de3]
./Login_fix(__gxx_personality_v0+0x81) [0x804a299]

ShareMemory

(###) main...
(-1208944960)(T0=2011-12-11_14:2:15 T1=3.2600)
ShareMemory Start...
(-1208944960)(T0=2011-12-11_14:2:15 T1=3.2780)
Start Read Config Files... (-1208944960)(T0=2011-12-11_14:2:15 T1=3.2780)

shm_dump

Dump: threadid=-1208944960, Time: 2011-12-11 14:2:15
ABORT exception:
./ShareMemory [0x8068dd1]
./ShareMemory [0x805c314]
/usr/lib/libstdc++.so.6(_ZN9__gnu_cxx27__verbose_terminate_ handlerEv+0xeb) [0x7441bb]
./ShareMemory [0x80911b7]
./ShareMemory [0x8091345]
./ShareMemory [0x8052c6e]
./ShareMemory [0x805d9c1]
./ShareMemory [0x805ee09]
./ShareMemory(__gxx_personality_v0+0x91) [0x8049e05]

World

(###) main... (-1208276320)(T0=2011-12-11_14:2:42 T1=0.4700)
World Start... (-1208276320)(T0=2011-12-11_14:2:42 T1=0.4750)
Start Read Config Files... (-1208276320)(T0=2011-12-11_14:2:42 T1=0.4750)

World_dump

Dump: threadid=-1208276320, Time: 2011-12-11 14:2:42
ABORT exception:
./World [0x80a6c35]
./World [0x80931e0]
./World [0x811118b]
./World [0x8111319]
./World [0x809491e]
./World(__gxx_personality_v0+0x91) [0x804a049]
Dump: threadid=-1208276320, Time: 2011-12-11 14:2:42
SEG exception:
./World [0x80a6c35]
./World [0x8093234]
./World [0x80d1ed1]
/lib/tls/libc.so.6(exit+0x77) [0x416597]
./World [0x80931ec]
./World [0x811118b]
./World [0x8111319]
./World [0x809491e]
./World(__gxx_personality_v0+0x91) [0x804a049]

giangmap
11-12-11, 05:02 PM
bạn copy các thứ này vào Server bằng Binary rồi chạy lại bằng lệnh ./tlbbx.sh...IP máy ảo của bạn phải là 192.168.1.3 nhé :)

sau này có chỉnh gì thì bạn copy ra ngoài windows sau đó dùng Notepad++ chỉnh sửa rồi copy vào Linux theo Binary, tất cả các lỗi cơ bản là do các bạn ko làm đúng theo quy trình mà mọi người hướng dẫn nên gặp rắc rối, nếu bị bị lỗi Oracle thì bạn Power Off máy ảo rồi mở lại là được à (hoặc bạn có thể dùng lệnh Start Oracle, trong forum đã có mình ko nhớ bạn chịu khó tìm)

chienthan_vn
11-12-11, 05:55 PM
bạn copy các thứ này vào Server bằng Binary rồi chạy lại bằng lệnh ./tlbbx.sh...IP máy ảo của bạn phải là 192.168.1.3 nhé :)

sau này có chỉnh gì thì bạn copy ra ngoài windows sau đó dùng Notepad++ chỉnh sửa rồi copy vào Linux theo Binary, tất cả các lỗi cơ bản là do các bạn ko làm đúng theo quy trình mà mọi người hướng dẫn nên gặp rắc rối, nếu bị bị lỗi Oracle thì bạn Power Off máy ảo rồi mở lại là được à (hoặc bạn có thể dùng lệnh Start Oracle, trong forum đã có mình ko nhớ bạn chịu khó tìm)

vậy là vẫn phải quay về IP 192.168.1.3 hả anh , ko có cách nào chuyển qua IP khác được ah

giangmap
12-12-11, 08:21 AM
vậy là vẫn phải quay về IP 192.168.1.3 hả anh , ko có cách nào chuyển qua IP khác được ah

bạn muốn sửa lại IP khác cũng được...cái này bạn copy vào cho Server bạn chạy thực sự đã...rồi hãy tính tới chuyện sửa thành IP khác...sửa thành IP khác cũng đơn giản...nhưng bạn phải làm đúng theo qui trình mọi người đã hướng dẫn :D...không thì gặp rắc rối y như cũ à

chienthan_vn
12-12-11, 03:01 PM
bạn muốn sửa lại IP khác cũng được...cái này bạn copy vào cho Server bạn chạy thực sự đã...rồi hãy tính tới chuyện sửa thành IP khác...sửa thành IP khác cũng đơn giản...nhưng bạn phải làm đúng theo qui trình mọi người đã hướng dẫn :D...không thì gặp rắc rối y như cũ à

em kiểm tra cái ipconfig thì đúng máy em có IP là 192.168.1.3 nên thay IP máy ảo thành 192.168.1.101
lúc chạy sv thấy trong file log có mỗi mấy cái này là có chữ Error

ErrorCode = 2003,ErrorMessage = [unixODBC][MySQL][ODBC 3.51 Driver]Can't connect to MySQL server on '192.168.1.3' (110),ErrorSql
ErrorCode = 2003,ErrorMessage = [unixODBC][MySQL][ODBC 3.51 Driver]Can't connect to MySQL server on '192.168.1.3' (110),ErrorSql

huuduyen_05
12-12-11, 03:31 PM
em kiểm tra cái ipconfig thì đúng máy em có IP là 192.168.1.3 nên thay IP máy ảo thành 192.168.1.101
lúc chạy sv thấy trong file log có mỗi mấy cái này là có chữ Error

edit lại file /etc/my.cnf cho đúng.

lamcothach
12-12-11, 10:14 PM
Một lời cuối topic đó là: gà như giangmap (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chạy Server được thì các bạn cũng chạy được :)!!![/QUOTE]

Nhưng tui còn gà hơn giangmap nữa ~:>. Mọi người có thể chỉ giúp mình cách cài đặt hoàn chỉnh Sever này ko?
Mình mới tập cài Pri sever nên còn gà lắm. NHờ bạn nào giúp đỡ tận tình dùm. Thanks nhiều.:-&.
Cứ xem như mình chưa biết gì đi. Chỉ cụ thể tí dùm mình. Thanks lần nữa.=D>.

Superman
12-12-11, 10:26 PM
Một lời cuối topic đó là: gà như giangmap (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chạy Server được thì các bạn cũng chạy được :)!!!

Nhưng tui còn gà hơn giangmap nữa ~:>. Mọi người có thể chỉ giúp mình cách cài đặt hoàn chỉnh Sever này ko?
Mình mới tập cài Pri sever nên còn gà lắm. NHờ bạn nào giúp đỡ tận tình dùm. Thanks nhiều.:-&.
Cứ xem như mình chưa biết gì đi. Chỉ cụ thể tí dùm mình. Thanks lần nữa.=D>.[/QUOTE]
Bạn mới làm quên với tlbb thì nên cài bản 3 lổ của Hà_Hoàng share việt hóa 99% rồi ,máy bản đó ít lỗi ,đa số lỗi đã fix được hết rồi,chửng nào thấy pro rồi thi mới tính tới 4 lổ ,bản 4 lổ lỗi ko ah !!!

tavandoan208
13-12-11, 01:30 AM
các bác nào biết chỉ dùm em cái lỗi gì đây ạ
các bước em làm đều ngon rồi
nhưng khi đăng nhập và tạo nhân vật
tạo song em vào game nhưng cứ bị treo ở ngoài
vậy bác nào biết chỉ dùm em cách khắc phục ạ

lovedawn
13-12-11, 09:06 AM

cái này thì mình có bị rồi, bạn nên hạn chế đặt tên quá dài, vì mỗi lần mình đặt tên char dài là y như rằng bị thế (ko biết có phải mình mình bị ko)8-}

giangmap
13-12-11, 03:14 PM

cái này thì bạn nên chờ cho Server khởi động hoàn toàn hết thì hãy vào, vào lần đầu vào thì bạn nên dừng ở màn hình chờ NV 1 khoảng thời gian, đừng vội vào trò chơi sẽ khắc phục được, cái này là do lỗi Billing đó bạn :)

tututu12
13-12-11, 11:38 PM
Cứ xem như mình chưa biết gì đi. Chỉ cụ thể tí dùm mình. Thanks lần nữa.=D>.
Bạn mới làm quên với tlbb thì nên cài bản 3 lổ của Hà_Hoàng share việt hóa 99% rồi ,máy bản đó ít lỗi ,đa số lỗi đã fix được hết rồi,chửng nào thấy pro rồi thi mới tính tới 4 lổ ,bản 4 lổ lỗi ko ah !!! [/QUOTE]
làm sao để trở thành bro zậy bạn
mình nghiên cứu hoài mà chẳng thấy bro thêm chút nào

Superman
14-12-11, 12:28 AM
Bạn mới làm quên với tlbb thì nên cài bản 3 lổ của Hà_Hoàng share việt hóa 99% rồi ,máy bản đó ít lỗi ,đa số lỗi đã fix được hết rồi,chửng nào thấy pro rồi thi mới tính tới 4 lổ ,bản 4 lổ lỗi ko ah !!!
làm sao để trở thành bro zậy bạn
mình nghiên cứu hoài mà chẳng thấy bro thêm chút nào[/QUOTE]
đơn gian mà "Nghi pro thi pro đợi pro chửng nào mới pro ":P:P

Sói Đẹp Trai
14-12-11, 06:07 PM
Cái lỗi như cái hình ảnh kia đúng là do Server nó chưa load xong... Nhưng không phải do đặt tên dài hay ngắn cả...
Lần đầu chạy sv nó sẽ bị như vậy... Fix bằng cách thoát client ra vào lại là ok... Như mình thường lúc đầu phải đợi 5 phút mới log đc...

Ai lính mới nên tham khảo cái Server việt hóa 99% đó nghịch dần sẽ ra... Lúc thành thạo rồi hãy nghịch cái sv này...

Các cao thủ tiết kiệm lời quá nhỉ... Một cái Billing hoàn chỉnh chỉ có ở tương lai thật xa vời...

chienthan_vn
14-12-11, 07:20 PM
hê hê , đã chạy dc clien do hôm nay ,vô tình vào cmd /ipconfig thấy cái 192.168.1.8 vui quá
thử log sever cái ngon luôn
các bác cho em hỏi ,chỗ lấy KNB ở đâu nhỉ :P

mrtun20
14-12-11, 10:18 PM
Có bác nào sửa được lỗi thoát ra vô lại lv ám khí + chỉ số về 0 chưa chỷ cách fjx dùm pls [-O<[-O<

chienthan_vn
14-12-11, 11:35 PM
bác nào biết cái lỗi chọn nhân vật >>> chuẩn bị vào trò chơi >>> Đang bảo dưỡng máy chủ

thì sửa thế nào ko nhỉ [-O<[-O<[-O<[-O<

anhdao275
15-12-11, 07:53 AM
[B]bác nào biết cái lỗi chọn nhân vật >>> chuẩn bị vào trò chơi >>> Đang bảo dưỡng máy chủ

thì sửa thế nào ko nhỉ bạn coi lại trong folder server có chỉnh gì khôngn nhé. nếu có thì chỉnh lại là chạy đc thôi.

tavandoan208
15-12-11, 07:55 AM
anh chị nào biết cách add điểm tặng vào char không chỉ em với.
em vào tòa thấy mua bằng điểm tặng mà không có điểm tặng
sao nhân vật của em lên được cấp 50 là báo kinh nghiệm thượng hạng
mà ko sao thăng cấp được
anh chị nào biết chỉ em nhé

anhdao275
15-12-11, 08:00 AM
anh chị nào biết cách add điểm tặng vào char không chỉ em với.
em vào tòa thấy mua bằng điểm tặng mà không có điểm tặng
sao nhân vật của em lên được cấp 50 là báo kinh nghiệm thượng hạng
mà ko sao thăng cấp được
anh chị nào biết chỉ em nhé
bạn dùng navicat kết nối mysql. vào table t_char, tìm dòng nhân vật cần chỉnh chinh cột cuối cùng nhé.thich bao nhieu thì chỉnh bấy nhiu. lưu ý là đừng trên 10 tỷ nhé :P:P:P:P:P:P

chienthan_vn
15-12-11, 10:34 AM
bạn coi lại trong folder server có chỉnh gì khôngn nhé. nếu có thì chỉnh lại là chạy đc thôi.

lạ nhỉ em vưa install server chứ có chỉnh gì sv đâu

yuhtnhahk
15-12-11, 11:11 AM
lạ nhỉ em vưa install server chứ có chỉnh gì sv đâu

:D Tưởng chạy mượt rồi thỳ post cho anh em chứ vẫn lỗi à

chienthan_vn
15-12-11, 11:56 AM
:D Tưởng chạy mượt rồi thỳ post cho anh em chứ vẫn lỗi à

có hôm qua , chạy dc mượt rồi , bay nhảy lung tung rồi , nhưng mà hôm nay chạy server vào game đến chỗ chuẩn bị vào trò chơi >>>>> Đang bảo dưỡng máy chủ , chả hiểu nó là cái gj nữa :P

anhdao275
15-12-11, 01:44 PM
có hôm qua , chạy dc mượt rồi , bay nhảy lung tung rồi , nhưng mà hôm nay chạy server vào game đến chỗ chuẩn bị vào trò chơi >>>>> Đang bảo dưỡng máy chủ , chả hiểu nó là cái gj nữa :P
bạn thử xóa cái cũ rồi giải nén lại cái mới thử nghen.

yuhtnhahk
15-12-11, 02:35 PM

Ông bạn để lại YH tôi với ông nghiên cứu vụ này,chán chơi game rồi chuyển qua nghiên cứu off vậy,xưa tôi thức ngày đêm down rồi khắc phục lỗi ngon nhưng chắc bản 4 lỗ này hóc búa hơn,giờ down lại nghiên cứu xem sao,tiếc là dữ liệu ngày trc đã xóa sạch

anhdao275
15-12-11, 03:08 PM
Ông bạn để lại YH tôi với ông nghiên cứu vụ này,chán chơi game rồi chuyển qua nghiên cứu off vậy,xưa tôi thức ngày đêm down rồi khắc phục lỗi ngon nhưng chắc bản 4 lỗ này hóc búa hơn,giờ down lại nghiên cứu xem sao,tiếc là dữ liệu ngày trc đã xóa sạch
yahoo của mình là hoa.vochu mình ít lên yahoo lắm tại hơi bận. bản này chưa có client phù hợp nên vào lúc dc lúc không. cái này cũng dễ giải quyết thôi. vấn đề là client đang dùng nặng thấy ớn.hi

mrtun20
15-12-11, 07:04 PM
bác nào biết cái lỗi chọn nhân vật >>> chuẩn bị vào trò chơi >>> Đang bảo dưỡng máy chủ

thì sửa thế nào ko nhỉ [-O<[-O<[-O<[-O<

Nếu như chưa chỉnh sửa j` trong sv thỳ bạn để 10' rồi đăng nhập lại xem , cái này mình cũng từng bị chắc do sv chưa khởi động hoàn tất :)

Sói Đẹp Trai
15-12-11, 09:04 PM
Cái lỗi bảo dưỡng do edit sai cái gì đó chứ ko phải nó chưa load xong ~> Xem lại...

yuhtnhahk
16-12-11, 12:58 AM
:)) Đã lâu ko cài TLBB Off giờ thấy cái 4 lỗ này thấy hay hay download về cài thử thỳ đâu thấy có lỗi gỳ đâu nhỷ,thấy các bạn kêu uot ra vào lại là không đc mà sao mình vào vèo vèo thế,ukm có 1 lần bị đứng ở chỗ "chuẩn bị vòa trò chơi" mình tắt Client và chỉ 2 phút sau lại vào đc,Client của VTV8 việt hóa chuẩn mà,mai add cái bí ngân vào shop để chế đồ xem thế nào,bản này pet tư chất cao(Hổ bảo bảo tư chất 3k),mới tesst đc 20p(test trong 20p mà uot ra vào lại 8 lần thấy mượt lắm) nên chưa biết hết lỗi,để mai test tiếp,Máu rồi :D
NOTE: Mình dùng VMware8,Win XP SP3(thanh an),không cài card mạng ảo trên WIn thật mà cài trực tiếp trên VMWare(ping ổn định mà sever có vẻ load nhanh hơn :D),không thấy báo lỗi trong Billing/Log và Sever/Log

chienthan_vn
17-12-11, 12:09 PM
có bác nào biết add điểm tặng ở đâu ko ,
sao trong shop em toàn thấy nó bán = điểm tặng thế nhỉ, làm sao để chuyển về bán = KNB đây 8->

Sói Đẹp Trai
17-12-11, 01:13 PM
có bác nào biết add điểm tặng ở đâu ko ,
sao trong shop em toàn thấy nó bán = điểm tặng thế nhỉ, làm sao để chuyển về bán = KNB đây 8->Vào Navicat ~> Tìm cái t_char ~> Kéo xuống gần cuối... Gần chỗ add KNB ( yuanbao ) là chỗ add Điểm tặng ( zengdian )

zen.dragon
17-12-11, 07:11 PM
Sao chạy onl nó ghi là kiểm tra mật mã rùi im lun còn off thì chạy ổn, ai có thể cho bik lí đó k?????????????

yuhtnhahk
17-12-11, 10:10 PM
Hôm nay chả làm gì mà đến đoạn này là bị uot game,ai biết chỉ dùm với

zen.dragon
25-12-11, 09:54 PM
Hôm nay chả làm gì mà đến đoạn này là bị uot game,ai biết chỉ dùm với

Do client chăng? Bạn có sữa đổi gì trong client k ??

yuhtnhahk
25-12-11, 09:57 PM
Do client chăng? Bạn có sữa đổi gì trong client k ??

Tìm đc lỗi rồi bạn,ko phải do cilent mà do sever,chạy lại sever lại ổn rồi,cảm ơn bạn đã quan tâm

nguyensan
26-12-11, 03:12 PM
đổi qua mf đi e ko có acc 4share.ai có acc cho e xin

tienanhlxag
26-12-11, 09:12 PM

acc VIP nè bạn,

1.CTRL+ALT+DELETE, tìm IEMonitor.exe xóa nó End Process -> yes
2. chạy file reg trên
3. mở lại IDM xong copy link download vào ADD URL trên IDM là download ok

giangmap
26-12-11, 10:45 PM
mấy bữa nay lễ với gặp vài rắc rối Client nên hok ghé qua topic :D...bữa trước mình tìm cái Client hiển thị được thú cưỡi mới trong Server nhưng tiếc là chỉ dành cho bản 3 lỗ...bản 4 lỗ khi login bị lỗi Packet Size Error (61>41) lỗi này chắc chưa ai gặp nên mình post mà ko thấy ai trả lời...nản nên del hết =))

gameandone
27-12-11, 12:33 AM
giangmap ơi, fix các lỗi mà mọi người sửa rồi đưa lên trang đầu đi. Mình down về xong rồi lại ngồi đọc từ đầu đến cuối để tìm lỗi sửa [-O<

giangmap
27-12-11, 09:15 AM
giangmap ơi, fix các lỗi mà mọi người sửa rồi đưa lên trang đầu đi. Mình down về xong rồi lại ngồi đọc từ đầu đến cuối để tìm lỗi sửa [-O
không có lỗi gì đâu bạn...cứ chạy ./tlbbx.sh là OK à...mình tải về chạy lại mấy lần rùi

gameandone
27-12-11, 09:42 AM
mình ko down load được server. Toàn báo lỗi ko DL được, giangmap xem lại giùm đi, nhé (*)
lỗi là : Cannot download this file. Detail : Connection has been closed by server.
thế là làm sao nhỉ???

rkitvn
27-12-11, 10:33 AM
Gợi ý chạy server hoàn chỉnh: không cần billing mới vẫn chạy server vào ra ok, không còn thông báo wrong billing nửa. Mà là lổi config có 1 file à, chỉ cần chỉnh file đó lại là sv chạy ok. Chạy được billing 085 chủa HD luôn, không cần phải giả tlbb31 củ. Thông báo sai ở đâu thì tìm đến file config ở đó mà chỉnh là ok. Mình đang Việt hóa và tìm source server ngon để chạy, hiện tại sv của mình ép ngọc lổi.

giangmap
27-12-11, 11:45 AM
Gợi ý chạy server hoàn chỉnh: không cần billing mới vẫn chạy server vào ra ok, không còn thông báo wrong billing nửa. Mà là lổi config có 1 file à, chỉ cần chỉnh file đó lại là sv chạy ok. Chạy được billing 085 chủa HD luôn, không cần phải giả tlbb31 củ. Thông báo sai ở đâu thì tìm đến file config ở đó mà chỉnh là ok. Mình đang Việt hóa và tìm source server ngon để chạy, hiện tại sv của mình ép ngọc lổi.

cái lỗi ở Billing Player.cpp có 1 lỗi duy nhất đó à...mà không biết file nào cả :|...hix...
à nhận tiện hỏi rkitvn luôn là cái file nào qui định gói dữ liệu gửi lên Server thế...mình sài Client bản 3 lỗ thì vào dc...đưa 4 lỗ thì bị cái lỗi Packet Size ngay luôn

giangmap
27-12-11, 11:46 AM
mình ko down load được server. Toàn báo lỗi ko DL được, giangmap xem lại giùm đi, nhé (*)
lỗi là : Cannot download this file. Detail : Connection has been closed by server.
thế là làm sao nhỉ???

bạn tạo 1 acc Free rồi tải để tránh lỗi...thằng 4share này hay bảo trì lung tung lắm :)...vì lý do mình sài mạng Viettel nên dùng cái host đó up cho lẹ :)

zen.dragon
27-12-11, 12:38 PM
Các bạn bik đưa sv của giangmap lên onl bằng cách nào k ?? nếu bik hướng dẫn cái hình như phải sửa thêm file nào đó ngoài file ServerInfo.ini:(

rkitvn
27-12-11, 12:43 PM
cái lỗi ở Billing Player.cpp có 1 lỗi duy nhất đó à...mà không biết file nào cả :|...hix...
à nhận tiện hỏi rkitvn luôn là cái file nào qui định gói dữ liệu gửi lên Server thế...mình sài Client bản 3 lỗ thì vào dc...đưa 4 lỗ thì bị cái lỗi Packet Size ngay luôn
nếu nói về qui định client thì file login_fix nằm trong Server/login_fix nó qui định client để login.