PDA

View Full Version : Xin giúp đỡ về vấn đề việt hoá

maplestory
30-11-11, 10:45 AM
Mấy bác làm ơn cho em hỏi có bác nào biệt dòng chữ "You have gained mesos (+60 mesos)" hay "You have gained experience (+8)" (lúc mình đánh quái hay nhặt tiền nó hiện ra ở góc dưới phải đó) nó nằm ở đâu trong sever không, làm sao để việt hoá nó thành "ban da nhan duoc kinh nghiem (+8)". Bác nào biết làm ơn hướng dẫn giúp em thanks mấy bác nhiều

anhtanh95
30-11-11, 11:04 AM
Rất chia buồn với bạn là cái dòng chữ ấy nó ở trong client chứ không phải ở server :) Muốn sửa nó thì bạn phải dùng tool chọc ngoáy cái client ra :) Trước mình cũng từng thư, và biết được rằng nó không nằm trong các file server :) Chúc bạn may mắn :D

KaBuTo
30-11-11, 11:09 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

maplestory
01-12-11, 10:20 AM
các bác có thể cho em biết cụ thể nó nằm ở đâu trong client không, cụ thể là trong key nào của file wz nào không en có harepacker có thể mở client được mà

anhtanh95
01-12-11, 11:08 AM
các bác có thể cho em biết cụ thể nó nằm ở đâu trong client không, cụ thể là trong key nào của file wz nào không en có harepacker có thể mở client được mà

Cái này thì mình không nhớ, mình nghịch lâu lắm rồi, nên k nhớ nó ở file nào. Bạn thử search trong file String.wz xem.....:)

maplestory
01-12-11, 02:34 PM
file string.wz em đã lục tung lên rùi thậm chí dùng notepad++ seach lun mà vẫn không thấy hix bác nào bít ráng giúp giùm em di em mò cả tuần nay vẫn chưa ra :((:((:((

KaBuTo
02-12-11, 08:30 AM
MS vh notepad ++ vô dụng phải sử dụng đủ 1 bộ để vh ms
WZ repacker <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << cái này đễ VH nè

Harepacker <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << cái này đễ chỉnh sửa hình ảnh item skill vv

MapEmu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> [ link của antanh ] << dùng đễ sửa map theo ý mún

đó đủ 1 bộ cho bạn vh và chỉnh sửa lun ok chứ

maplestory
02-12-11, 11:29 AM
Cảm ơn bạn nhưng mình có đầy đủ các tool mà bạn cung cấp rùi mình còn có thêm một số tool khác nữa tóm lại mình đủ công cụ để có thể làm việt hoá bất cứ cái gì trong client cũng như sever, ý mình nói dùng notepad++ seach ở đây là seach trong các file xml extract từ file wz ra. vấn đề của mình bây giờ chỉ là tìm xem dòng chữ đó ỡ vị trí nào để việt hoá thui, nên mình mới hỏi coi có bạn nào biết thì chỉ mình nó nằm đâu :(

anhtanh95
10-12-11, 02:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KaBuTo
10-12-11, 09:43 PM
nói dễ hiểu nè :

custom skill là tạo ra 1 hình ảnh mới cho skills

h nói custom map lun :|

cũng như là custom skill chỉnh sửa map [ vd là fm của fms đó phải sửa lại mới ra đc chứ test thử đi thì biết :| cứ bỏ file map.wz của fms ra thì là fm sẽ là fm của vng hay gms :| ]

pascal1991
11-12-11, 05:29 PM
Mấy bạn hiểu nhầm ý của bạn MapleStory rồi, theo mình bạn ấy hỏi cái này nè

mình cũng đang thắc mắc tương tự nhưng mò mãi vẫn chưa ra sẵn lên đây nhờ các bạn giúp lun.

maplestory
11-12-11, 06:06 PM
chính xác ý mình là vậy!
pascal1991 làm sao việt hoá có dấu hay vậy, hướng dẫn mình việt hoá với

anhtanh95
11-12-11, 06:36 PM
Pascal1991:Mình đâu có hiểu nhầm, biết mấy cái đó mà, trước đã định chỉnh sửa 1 lần rùi ="=
Tìm mãi k ra nên nản quá, bỏ học việt hóa, chuyển sang học làm server :)

KaBuTo
11-12-11, 10:38 PM
đồng ý với tanh là đễ koi mob vvv nhưng cũng dùng đễ chĩnh sửa map >"<

tìm ko ra là phải vì mình nhớ hên xui là file string.wz ấy

triquangabc123
12-12-11, 09:20 PM
pascal1991 cho mình yahoo của bạn đi, mình có vài điều muốn trao đổi với bạn qua yahoo.
Cám ơn!

pascal1991
12-12-11, 10:35 PM
pascal1991 cho mình yahoo của bạn đi, mình có vài điều muốn trao đổi với bạn qua yahoo.

LuuQuocThai
14-12-11, 10:06 AM

Đồng ý là MapEmulator cũg edit đc . Nhưng thường thì mìh sài MapEditor á :)

heobungbu96
14-12-11, 01:01 PM
Bạn làm sao mà k bị ??? hay thế! mình vọc string toàn bị ??? thui! ^^

anhtanh95
15-12-11, 10:57 AM
Bạn làm sao mà k bị ??? hay thế! mình vọc string toàn bị ??? thui! ^^
Chắc bạn ấy thay đổi font chữ mặc định của máy :(

heobungbu96
18-12-11, 07:32 PM
Chắc bạn ấy thay đổi font chữ mặc định của máy :(

LeoK.Love
20-12-11, 02:15 PM
@heobungbu Bạn hãy đổi font theo hướng dẫn trên các trang wed nước ngoài.
Google : How to change font maplestory chẳng hạn :)