PDA

View Full Version : Share: Hướng dẫn dev nhất kiếm nhưng bước cơ bản

zin1007
27-11-11, 10:53 AM
Bạn đã quá nhàm chán với giao diện của nhất kiếm :Laluot_169::Laluot_169: và muốn thay đổi nó :Laluot_177::Laluot_177: . nhưng các bạn lại không biết làm thế nào :Laluot_204::Laluot_204:. nhưng ko sao với bài viết này của mình. điều đó sẽ chẳng khó khăn gì8->8->
vào việc nào:
đầu tiên mình thay đổi cái login đăng nhập cho đỡ chán nhỉ. cái này là của bác phiên. mình share lại cho các bạn
link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . sau khi down về copy hết vào htdocs nhé ( chú ý đổi tên lại index1 để giống với của phát)
demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bước 2 : cũng với phần mềm xem file swf: Sothing SWF Decompiler để xem các file swf :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( tự tìm key nhé )
bước 3 : sau khi cài đặt và chạy thành công SWF ta vào theo đường dẫn sau :.....htdocs\resource tìm file :GameLoaderInterface.swf và GameLoader.swf
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bước 4: mở nó lên bằng Sothing SWF Decompiler ( kick chuột phải )
bước5 tích vào các dấu và mở như hình vẽ : chọn Image
giờ thì các bạn đã thấy rồi chứ : bấm chuột phải vao image 13 chọn edit và chọn đường dẫn để chọn ảnh ( link down ảnh phái dưới. đã dc mình chọn lựa khá đẹp và kích cỡ ảnh phù hợp rồi)
bước 6: save nó vào nhé và chúng ta tiếp tục với GameLoaderInterface.swf . các bước làm tương tự. lưu ý phải chọn giống ảnh như cái trên. cái chỗ mình khoanh tròn ở dưới là màu nền: các bạn có thể chọn màu nào mà các bạn thix nhé . ok vậy là dc rồi save vào và zô game thôi ^^
demo
còn nhiều hình đẹp lắm các bạn down về và làm theo hướng dẫn nha
ok tiếp nào vào theo đường dẫn:htdocs\resource\Resources và mở file này ra :LoaderBackground.swf ( ảnh khi load gần vào game.) thay ảnh tương tự nhưng lần này là image1 nhé:
ok xong save vào: h thì vào game thôi:
khá kool nhỉ ( ngoài ra nếu hình to quá các bạn edit lại để phù hợp với máy các bạn nha. các bạn cũng có thêm ảnh khác, gd, bạn bè, ng thân vào cũng được, cũng edit dc cái mà load 0% or 100% ở đâu vj trí nào cũng dc luôn :)) )

Tiếp theo mình sẽ hướng dẫn các bạn app trọn bộ avt vo lam chi mong.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ádasdsad.jpg
down link của mình ve rồi giải nén copy anh vào đường dẫn :......htdocs\resource\Resources\Face cái này thì đơn giản nhỉ :))
rồi đó vào game xem trong game các bạn vào thương thành mua dị dung đan
chạy đến khai phong ( chỗ trong ảnh và thay đổi avt của bạn )
link down nè avt:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link down hình nền : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kết : sau khi đã tìm dc cách vào full tính năng trong nhất kiếm, mình sẽ hướng dẫn các bạn dev nhất kiếm từ những bước cơ bản nhất, rồi đến nhưng cái khó. cũng như việc leo núi vậy. mới đầu leo từ chân núi rất dễ. nhưng về sau sẽ càng khó hơn đấy:Laluot_236::Laluot_236:.bài hướng dẫn sau mình sẽ hướng dẫn các bạn dev thương thành,thay đổi giao diện, tăng giảm giá trong thương thành cũng như app thêm đồ vào thương thành. Nhiệm vụ của mình đã xong. bjo đến lượt các bạn biến nhất kiếm theo cách riêng của bạn ^^!
( mọi người cùng học tập và tiếp tục phát triển nhất kiếm nhé :Laluot_183::Laluot_183:)

To be continue......

Mr.Phát
27-11-11, 11:04 AM
ngon :X
nếu đà này lên có khả năng sẽ có box ! còn ko thì ko bàn cãi :D

zin1007
27-11-11, 11:24 AM
ngon :X
nếu đà này lên có khả năng sẽ có box ! còn ko thì ko bàn cãi :D
hy vọng là thế ...8->8->8->8->8->

khue110
27-11-11, 11:30 AM
Phát đồng tình r` à ;)) nói vs a Phil đê:-bd

anhbahung
27-11-11, 12:03 PM
bác chủ topic biết npc shop và thương thành ngoài điểu chỉnh file swf thì trong database nó lưu chỗ nào không chỉ tui với

zin1007
27-11-11, 12:21 PM
bác chủ topic biết npc shop và thương thành ngoài điểu chỉnh file swf thì trong database nó lưu chỗ nào không chỉ tui với

hồi sau sẽ rõ. 30charrrrrrrrrrrrrrrr:break_everything::break_ever ything:

anhbahung
27-11-11, 12:22 PM
hồi sau sẽ rõ. 30charrrrrrrrrrrrrrrr:break_everything::break_ever ything:

làm phát luôn đi bác =)) chủ nhật mà

zin1007
27-11-11, 12:35 PM
làm phát luôn đi bác =)) chủ nhật mà

Đang làm mấy file edit lại nhạc:Laluot_222::Laluot_222: cho nhất kiếm. chứ nge mấy file nhạc cũ. nhức đầu quá :))

vominhtan2008
27-11-11, 12:43 PM
Hix bác dư thời gian thiệt rảnh thì nên dev sao cho nó chạy VH dấu đi cái đó từ từ làm cũng được có khó gì . Tui edit hoài chưa chạy nè ko bít lỗi code ở đâu nữa 8->

anhbahung
27-11-11, 12:46 PM
Hix bác dư thời gian thiệt rảnh thì nên dev sao cho nó chạy VH dấu đi cái đó từ từ làm cũng được có khó gì . Tui edit hoài chưa chạy nè ko bít lỗi code ở đâu nữa 8->

hiện nay đã việt hóa có dấu rồi mà bác

vibinhvn
27-11-11, 12:49 PM
ôi, bác zin thiệt tốt bụng, :D chúc topic của zin ngày càng đông khách nhe!

vominhtan2008
27-11-11, 12:50 PM
Cái mình nói có dấu tức là không cần font china kìa, không lỗi font mới là điều quan trọng :P

HellsAngel
27-11-11, 01:01 PM
Bạn chủ thớt có khả năng build lại file LoadInterface.swf sau khi decompile ra ko 8->

likenone
27-11-11, 01:41 PM
Nhất kiếm là game flash edit sướng tay thật

huyhaf
27-11-11, 01:48 PM
Tôi cũng có nỗi lòng chung với bác vominhtan2008, tìm hiểu mãi vẫn chưa thế làm thế nào cho loadinterface vào được phụ bản khi máy không cài font china [-O<

anhbahung
27-11-11, 01:49 PM
cần tuyển team pro mở 1k online, tài trợ dedicated server đây =D>

newbie199x
27-11-11, 01:57 PM
mình dạo qua box web game thấy zin rất nhiệt tình về nhất kiếm và các bài viết của zin cũng khá hay với những người mới như bọn mình. tks zin nhiều.mình ủng hộ zin :"> cố gắng phát huy nha ^^

zin1007
27-11-11, 03:07 PM
mình dạo qua box web game thấy zin rất nhiệt tình về nhất kiếm và các bài viết của zin cũng khá hay với những người mới như bọn mình. tks zin nhiều.mình ủng hộ zin :"> cố gắng phát huy nha ^^

:"> :"> :"> :">.....30charrrrrrrrrrrr

newbie199x
27-11-11, 04:26 PM
hướng dân up đo thương thành nhanh nha.hi[-O<[-O<

vinhan192
27-11-11, 04:38 PM
khi nào có vlcm vậy các bác???????????????????????

zin1007
27-11-11, 05:00 PM
khi nào có vlcm vậy các bác???????????????????????

bác muốn chơi vlcm hả: bác vào đây tìm source nó hộ em nhé:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
. có source em sẽ làm cho 1 mình bác chơi :D

Mr.Phát
27-11-11, 05:07 PM
VLCM
game đó tệ lắm
skill hao hao nhau
đồ đạc cũng vậy.ko có gì mới mẻ mà hay cả

newbie199x
27-11-11, 05:18 PM
bác muốn chơi vlcm hả: bác vào đây tìm source nó hộ em nhé:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
zin ơi mình có source gần giống với vlcm.nếu bạn rảnh pm mình, mình share cho, nhưng mình chỉ có source thôi, ko biet làm gì, cái này mình ăn trộm th bạn mình. mọi sự chăm nhở vào bạn vì mình thấy bạn biết khá nhìu về nhất kiếm. hy vọng bạn sẽ giup minh . demo

vinhan192
27-11-11, 05:41 PM

chưa có thì nói chưa có lại còn thách đố nhau nữa chứ :D, chán bác ghê

zin1007
27-11-11, 05:49 PM
zin ơi mình có source gần giống với vlcm.nếu bạn rảnh pm mình, mình share cho, nhưng mình chỉ có source thôi, ko biet làm gì, cái này mình ăn trộm th bạn mình. mọi sự chăm nhở vào bạn vì mình thấy bạn biết khá nhìu về nhất kiếm. hy vọng bạn sẽ giup minh . demo

uầy. lại bảo ko phải vlcm. trời bác có thật àh. xin yaho bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

zin1007
27-11-11, 06:48 PM
bác này đâu rồi. pm em cái nào :-ss

HeoZomBie
27-11-11, 08:40 PM
thay hình xong thì cái dòng Load chỉ số % ko hiện mày xanh nữa :-s

Edward_Newgate
27-11-11, 09:11 PM
2 cái ảnh này thì nó sang TQ chơi cũng chụp đc
Cho cái ảnh nào khả thi tý đê

zin1007
27-11-11, 09:13 PM
thay hình xong thì cái dòng Load chỉ số % ko hiện mày xanh nữa :-s

Cái đó quan trọng gì. đẹp là chính. bạn thay ảnh ngưởi yêu bạn vào nhé :)) ngắm ảnh là chính cần gì quan tâm đến cái kia :)) có khi chưa kip ngắm nó đã vào game rôi :Laluot_231::Laluot_231::Laluot_231::Laluot_231:

pro_zx96
28-11-11, 12:52 PM
hình đẹp + cool quá :)).....................

trong0981
28-11-11, 03:18 PM
Của bạn có ích lắm. Cảm ơn bạn nhiều :)

trumnhaymua1
28-11-11, 03:53 PM
edit chổ nào vay chủ top[-O<[-O<

zin1007
28-11-11, 04:02 PM
edit chổ nào vay chủ top[-O<[-O<

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn xem ở đây nhé [-O<[-O<

lequangvu
02-12-11, 02:02 PM
Để mình bảo david cho BOX về web game NhatKiem riêng nhé :D

0977712722
02-12-11, 03:53 PM
Có Navicat nhưng mở lên không thấy cái nào dẫn về file cần mở cả, xin hỗ trợ từng bước dùng navicat hoặc cách mở đến file cần mở!

lequangvu
04-12-11, 02:30 PM
Sao mình dùng Sothink SWF Decompiler 5.3 vào muốn sửa không có phần thanh công cụ Edit-Save... bạn có thể share bản của bạn dùng không, Thank!

zin1007
04-12-11, 03:29 PM
Sao mình dùng Sothink SWF Decompiler 5.3 vào muốn sửa không có phần thanh công cụ Edit-Save... bạn có thể share bản của bạn dùng không, Thank!

Sothink SWF Decompiler chỉ chỉnh sửa dc text và hình ảnh thôi. nếu cậu muốn sửa file liên quan đến .as thì cậu Export Resources hoặc FLA dùm mình. sửa xong cậu xài Adobe Flash CS4 Professional build nó lại .swf là dc :)

gagooith12
20-10-12, 06:40 AM

xlinh
20-10-12, 07:57 AM
Bạn đã quá nhàm chán với giao diện của nhất kiếm :Laluot_169::Laluot_169: và muốn thay đổi nó :Laluot_177::Laluot_177: . nhưng các bạn lại không biết làm thế nào :Laluot_204::Laluot_204:. nhưng ko sao với bài viết này của mình. điều đó sẽ chẳng khó khăn gì8->8->
vào việc nào:
đầu tiên mình thay đổi cái login đăng nhập cho đỡ chán nhỉ. cái này là của bác phiên. mình share lại cho các bạn
link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . sau khi down về copy hết vào htdocs nhé ( chú ý đổi tên lại index1 để giống với của phát)
demo
bước 2 : cũng với phần mềm xem file swf: Sothing SWF Decompiler để xem các file swf :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( tự tìm key nhé )
bước 3 : sau khi cài đặt và chạy thành công SWF ta vào theo đường dẫn sau :.....htdocs\resource tìm file :GameLoaderInterface.swf và GameLoader.swf
bước 4: mở nó lên bằng Sothing SWF Decompiler ( kick chuột phải )
bước5 tích vào các dấu và mở như hình vẽ : chọn Image
giờ thì các bạn đã thấy rồi chứ : bấm chuột phải vao image 13 chọn edit và chọn đường dẫn để chọn ảnh ( link down ảnh phái dưới. đã dc mình chọn lựa khá đẹp và kích cỡ ảnh phù hợp rồi)
bước 6: save nó vào nhé và chúng ta tiếp tục với GameLoaderInterface.swf . các bước làm tương tự. lưu ý phải chọn giống ảnh như cái trên. cái chỗ mình khoanh tròn ở dưới là màu nền: các bạn có thể chọn màu nào mà các bạn thix nhé . ok vậy là dc rồi save vào và zô game thôi ^^
demo
còn nhiều hình đẹp lắm các bạn down về và làm theo hướng dẫn nha
ok tiếp nào vào theo đường dẫn:htdocs\resource\Resources và mở file này ra :LoaderBackground.swf ( ảnh khi load gần vào game.) thay ảnh tương tự nhưng lần này là image1 nhé:
ok xong save vào: h thì vào game thôi:
khá kool nhỉ ( ngoài ra nếu hình to quá các bạn edit lại để phù hợp với máy các bạn nha. các bạn cũng có thêm ảnh khác, gd, bạn bè, ng thân vào cũng được, cũng edit dc cái mà load 0% or 100% ở đâu vj trí nào cũng dc luôn :)) )

Tiếp theo mình sẽ hướng dẫn các bạn app trọn bộ avt vo lam chi mong.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ádasdsad.jpg
down link của mình ve rồi giải nén copy anh vào đường dẫn :......htdocs\resource\Resources\Face cái này thì đơn giản nhỉ :))
rồi đó vào game xem trong game các bạn vào thương thành mua dị dung đan
chạy đến khai phong ( chỗ trong ảnh và thay đổi avt của bạn )
link down nè avt:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link down hình nền : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kết : sau khi đã tìm dc cách vào full tính năng trong nhất kiếm, mình sẽ hướng dẫn các bạn dev nhất kiếm từ những bước cơ bản nhất, rồi đến nhưng cái khó. cũng như việc leo núi vậy. mới đầu leo từ chân núi rất dễ. nhưng về sau sẽ càng khó hơn đấy:Laluot_236::Laluot_236:.bài hướng dẫn sau mình sẽ hướng dẫn các bạn dev thương thành,thay đổi giao diện, tăng giảm giá trong thương thành cũng như app thêm đồ vào thương thành. Nhiệm vụ của mình đã xong. bjo đến lượt các bạn biến nhất kiếm theo cách riêng của bạn ^^!
( mọi người cùng học tập và tiếp tục phát triển nhất kiếm nhé :Laluot_183::Laluot_183:)

To be continue......

zin ơi ! bạn share bản này đi.......bọn mình thích kết bản này rùi........:)>-**==**==**==

lllllbxdlllll
14-02-13, 07:19 PM
Cảm ơn chủ thớt nhé. Bạn nào tải được avt và hình nền share lại giúp mình với, link ngủm hết trơn rồi.