PDA

View Full Version : Share sever nhất kiếm full tính năng chạy trên nền bản Mr.phát

Trang : 1 [2]

lequangvu
02-12-11, 08:39 AM
Bạn ơi giúp mình cái, mình chạy sever của bạn oke hết rùi nhưng khi vào game thì đăng nhập xong chỉ nằm ở đoạn Loading không chạy típ, vậy là sao nhỉ

zin1007
02-12-11, 08:41 AM
Bạn ơi giúp mình cái, mình chạy sever của bạn oke hết rùi nhưng khi vào game thì đăng nhập xong chỉ nằm ở đoạn Loading không chạy típ, vậy là sao nhỉ

có thể bạn down bản của phát về chưa config cái này :....htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1
rồi chạy sver của mình la ok:Laluot_243::Laluot_243::Laluot_243:

lequangvu
02-12-11, 09:03 AM
thì bạn config ip không đúng chứ sao :P

Bạn nói thế này là không phải đâu, mình có kinh nghiệm làm MuServer lâu rùi nên việc config không thể thiếu và sai được, mong ai có thể giúp được, Thank!

lequangvu
02-12-11, 09:06 AM
có thể bạn down bản của phát về chưa config cái này :....htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1
rồi chạy sver của mình la ok:Laluot_243::Laluot_243::Laluot_243:

Hix không thể nào được, nếu mà chưa config cái đấy đăng nhập vào màn hình đen ngay không có Loading cơ :D, mong bác giúp.

Mình dùng Server bác share và chạy Web của bác share bên TOPIC khác gì đấy :D

Ps: Mình tự cài Webserver không chạy AppServ mà chạy bằng Xampp, chẵng nhẽ là do vậy :D không thể nào, nói chung là chạy Server oke còn vào web Reg được nhưng đăng nhập đến chỗ đấy đứng im 0% Loading :D

Mr.Phát
02-12-11, 09:30 AM
chỉ có thể là sai IP :-? chưa chạy các file sv thôi nhỉ :-?

vominhtan2008
02-12-11, 09:32 AM
Kiểm tra lại xem có chạy cái này chưa SecurityBox.exe mọi người ưa quên cái này nên dù config đúng chỉ loading 0% thui . Không thì kiểm tra lại toàn bộ server đảm bảo chạy đầy đủ 5 link mà ko báo lỗi nha link nào báo lỗi thì vẫn không vào được game :">

zin1007
02-12-11, 09:38 AM
Hix không thể nào được, nếu mà chưa config cái đấy đăng nhập vào màn hình đen ngay không có Loading cơ :D, mong bác giúp.

Mình dùng Server bác share và chạy Web của bác share bên TOPIC khác gì đấy :D

Ps: Mình tự cài Webserver không chạy AppServ mà chạy bằng Xampp, chẵng nhẽ là do vậy :D không thể nào, nói chung là chạy Server oke còn vào web Reg được nhưng đăng nhập đến chỗ đấy đứng im 0% Loading :D

bạn để lại yh: có gì mình team cho. ( phải xài đúng bản của phát nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ). vì bản này mình edit trên nền của phát nên bạn chạy thử sv của phát xem. chạy dc là sv mình chạy dc :D

phiyeutuan08
02-12-11, 11:37 AM
Mình đã từng bị lỗi loading 0% mặc dù config hết chuẩn. Mình nghi ngờ sau vài lần cài nghịch làm hỏng Apache nên bị lỗi này. Hix cài đi cài lại vẫn bị lỗi vậy.
Tức quá ghost lại Win rồi chạy server luôn y như rằng chạy ngon.
Bản này cài đặt cực dễ đợi việt hóa nốt là ok!

zin1007
02-12-11, 11:46 AM
Mình đã từng bị lỗi loading 0% mặc dù config hết chuẩn. Mình nghi ngờ sau vài lần cài nghịch làm hỏng Apache nên bị lỗi này. Hix cài đi cài lại vẫn bị lỗi vậy.
Tức quá ghost lại Win rồi chạy server luôn y như rằng chạy ngon.
Bản này cài đặt cực dễ đợi việt hóa nốt là ok!

down về là chạy.......... :D :D

lequangvu
02-12-11, 12:43 PM
chỉ có thể là sai IP :-? chưa chạy các file sv thôi nhỉ :-?

Có những gì cần chạy thì đều chạy, mà mình nói rùi chạy server oke hết tức là không có lỗi :D

- Mình không chạy theo kiểu cài của bác Phát mà mình tự cài Webserve bằng Xampp vì dùng cái này thích hơn :D, Web chạy oke vào reg acc vẫn oke luông :d..... nan giải nhỉ

VnGeneral
02-12-11, 01:03 PM
Có những gì cần chạy thì đều chạy, mà mình nói rùi chạy server oke hết tức là không có lỗi :D

- Mình không chạy theo kiểu cài của bác Phát mà mình tự cài Webserve bằng Xampp vì dùng cái này thích hơn :D, Web chạy oke vào reg acc vẫn oke luông :d..... nan giải nhỉ

Chào bạn

Có phải là bạn vô game đến phần loading là 0/0 phải ko ??

Nếu thế bạn thay 3 file này LoaderBackground , GameLoader , LoadInterface

Như vậy sẽ hết lỗi trên ^^

lequangvu
02-12-11, 01:57 PM
Chào bạn

oke mình sẽ thử xem thế nào, cảm ơn bạn nhé!

zin1007
02-12-11, 07:29 PM
những bạn nào muốn đi full phụ bản trên win 7 mà ko cần cài font hay bạn nào ko load dc game thì chờ mình 1 chút. dang làm cho các bạn cái này. đảm bảo chạy luột mà ko config :)) :))

hoktindc
03-12-11, 01:30 AM
Chào bạn

cho mình hỏi tí 3 file này nằm ở chỗ nào thế

Sesshomaru
03-12-11, 01:37 AM

- Mình không chạy theo kiểu cài của bác Phát mà mình tự cài Webserve bằng Xampp vì dùng cái này thích hơn :D, Web chạy oke vào reg acc vẫn oke luông :d..... nan giải nhỉmình chỉ xài xampp và thành công có gì pm thì mình giúp cho:d

mình chỉ onl sau 9h tối
YH:sesshomaru_223

no buzz,no spam,no add

bboynam99
03-12-11, 01:55 AM
những bạn nào muốn đi full phụ bản trên win 7 mà ko cần cài font hay bạn nào ko load dc game thì chờ mình 1 chút. dang làm cho các bạn cái này. đảm bảo chạy luột mà ko config :)) :))
Tuyệt quá,đặt gạch chờ bạn đây

lequangvu
03-12-11, 08:34 AM
Chào bạn

Mình đã sửa được lỗi đấy rùi không phải do mấy file như bạn nói đâu :D, nó là ở Server thui.
- Mình hỏi típ cái này với, vào game thấy thú của mình và quái toàn là hình nộm mầu xanh là sao nhỉ, không thấy hiện hình thù đúng của nó :D

nhanhgio
03-12-11, 08:48 AM
Mình đã sửa được lỗi đấy rùi không phải do mấy file như bạn nói đâu :D, nó là ở Server thui.
- Mình hỏi típ cái này với, vào game thấy thú của mình và quái toàn là hình nộm mầu xanh là sao nhỉ, không thấy hiện hình thù đúng của nó :D
đừng chơi bằng FF ~:>~:>~:>30 char..............

zin1007
03-12-11, 08:49 AM

bạn xài Google Chrome là hết :D

lequangvu
03-12-11, 09:13 AM
bạn xài Google Chrome là hết :D

Éc lại có thể loại đấy sao :D. 30 char
- à còn cái này nữa sao trên đầu nhân vật của mình là có tên nhân vật rùi nhưng còn năm trên tên nhân vật lại bị tiếng "tàu" sửa kiểu gì nhỉ bác

Mr.Phát
03-12-11, 09:18 AM
có :)) FF ko thấy . IE chưa test.nhưg CR hiện thị tốt nhứt :D

Sesshomaru
03-12-11, 02:54 PM
- à còn cái này nữa sao trên đầu nhân vật của mình là có tên nhân vật rùi nhưng còn năm trên tên nhân vật lại bị tiếng "tàu" sửa kiểu gì nhỉ bác
có 2 cách.mở bảng hảo hữu bạn bè.để ý trên đầu bảng có mấy chữ TQ giống trên đầu nhân vật.Click và sửa thôi
cách 2 vào database wb_user tìm cột Feel sửa là ok(cái đó là trạng thái của bạn)

lequangvu
04-12-11, 10:52 AM
có 2 cách.mở bảng hảo hữu bạn bè.để ý trên đầu bảng có mấy chữ TQ giống trên đầu nhân vật.Click và sửa thôi
cách 2 vào database wb_user tìm cột Feel sửa là ok(cái đó là trạng thái của bạn)

Có cách nào việt hóa khi vào tạo nhân vật xong nó tự có tiếng việt cái trạng thái đấy không bạn

kentak
04-12-11, 10:57 AM
Hôm qua mình chơi vẫn bình thường, tự nhiên hôm nay vào không mở được file số 1, mở lên nó báo lỗi, rồi không chạy, cứ đơ ra, file số 2 thì stop working :(
có ai biết bị sao không, mình không chỉnh sửa gì hết.

lequangvu
04-12-11, 11:18 AM
Hôm qua mình chơi vẫn bình thường, tự nhiên hôm nay vào không mở được file số 1, mở lên nó báo lỗi, rồi không chạy, cứ đơ ra, file số 2 thì stop working :(
có ai biết bị sao không, mình không chỉnh sửa gì hết.

Bạn kiểm tra lại toàn bộ server đi xem thế nào, chắc là thiếu gì đấy nên vậy

kentak
04-12-11, 11:21 AM
chắc không có thiếu gì đâu bạn, mình vừa chơi xong, tắt máy lúc 4h sáng hôm nay, đến 10h dậy mở máy vào thì không đc :(

zin1007
04-12-11, 11:21 AM
Có cách nào việt hóa khi vào tạo nhân vật xong nó tự có tiếng việt cái trạng thái đấy không bạn

ở Ui bạn ah................30rrrrrrrr

HellsAngel
04-12-11, 11:49 AM
Nếu mà việt hóa kiểu thế này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thì nằm trong LoadInterface.swf, còn việt hóa tên tự sinh ra thì ở trong UILibrary_1.swf

vokilanok
04-12-11, 02:41 PM
Cho mình hoi sao minh không vào duoc hi viện vây
chong NPC Linh quan chọn vao hi viện thi đứng luôn ko vào được
giúp mình với

zin1007
04-12-11, 03:26 PM
Cho mình hoi sao minh không vào duoc hi viện vây
chong NPC Linh quan chọn vao hi viện thi đứng luôn ko vào được
giúp mình với

bạn vui lòng cài font hộ mình nhé8->

vokilanok
04-12-11, 04:49 PM
bạn vui lòng cài font hộ mình nhé8->
Bạn oi minh cai font roi vao duoc hi viện rồi nhưng font chu lai bi o vuông
lam sau dây bạn

zin1007
04-12-11, 04:53 PM
Bạn oi minh cai font roi vao duoc hi viện rồi nhưng font chu lai bi o vuông
lam sau dây bạn

bạn cài font china thì khi vào sẽ bị ô vuông chứ ko phải lỗi. cách khác phục remove font đó đi sẽ hết thôi. và ko load dc full map :D

vokilanok
04-12-11, 10:58 PM
bạn cài font china thì khi vào sẽ bị ô vuông chứ ko phải lỗi. cách khác phục remove font đó đi sẽ hết thôi. và ko load dc full map :D
vậy la khong con cach nao nua ha ban

vpduy82
05-12-11, 05:31 PM
- chủ pic cho mình hỏi , đã làm xong hết theo hướng dẫn , nhưng khi vào game thi ko đc , mình có hình cho bạn xem , bạn chỉ giùm xem mình bị lỗi gì nhé ! thanks trước
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhoxbjn209
05-12-11, 05:34 PM
- chủ pic cho mình hỏi , đã làm xong hết theo hướng dẫn , nhưng khi vào game thi ko đc , mình có hình cho bạn xem , bạn chỉ giùm xem mình bị lỗi gì nhé ! thanks trước

bạn tải bản của phát ak hay cua khuê

vpduy82
05-12-11, 05:42 PM
- mình down bản của chủ toptic này nè , mình ko biết tên ! thanks bạn

|Rick|
05-12-11, 05:46 PM
Việc show ra nguyên folder enter do trong folder enter không có file index.php => tạo 1 file index.php
Việc không vào được trang admin do nó không tìm thấy database acc_db_1 => Config lại

vpduy82
05-12-11, 05:52 PM
Việc show ra nguyên folder enter do trong folder enter không có file index.php => tạo 1 file index.php
Việc không vào được trang admin do nó không tìm thấy database acc_db_1 => Config lại
mình cực gà vấn đề này , tình cờ biết forum qua đây đã 2 ngày toàn là xem ko à . thấy offline nhất kiếm nên làm thử ( có hướng dẩn ) nhưng đến đây thì ko vào đc , bạn có thời gian TeamViewer giùm mình cái ( sory nếu làm phiền )

bạn xem lại giùm mình , như thế này có phải là đã tạo đc file index chưa

nhoxbjn209
05-12-11, 06:05 PM
mình cực gà vấn đề này , tình cờ biết forum qua đây đã 2 ngày toàn là xem ko à . thấy offline nhất kiếm nên làm thử ( có hướng dẩn ) nhưng đến đây thì ko vào đc , bạn có thời gian TeamViewer giùm mình cái ( sory nếu làm phiền )

bạn xem lại giùm mình , như thế này có phải là đã tạo đc file index chưa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vpduy82
05-12-11, 06:07 PM

nhoxbjn209
05-12-11, 06:09 PM

ẹc vậy bản của ông có host với apache.... không

vpduy82
05-12-11, 06:15 PM

nhoxbjn209
05-12-11, 06:20 PM

vpduy82
05-12-11, 06:27 PM

nhoxbjn209
05-12-11, 06:32 PM

mở yh len tai cái bản đó về rùi bật lai sever coi game chạy đc không nếu vẫn không đc là config sai

khuek8b
08-12-11, 02:00 AM
Zin cho hỏi vô map tình nhân gì đó.ra kiểu gì

DNTmaster
08-12-11, 02:04 AM
Zin cho hỏi vô map tình nhân gì đó.ra kiểu gì

Thoát ra vào lại là xong chứ gì :))

khuek8b
08-12-11, 10:05 AM
Thoát ra vào lại là xong chứ gì :))

nhưng hem dc.hok biết tại sao[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

zin1007
08-12-11, 10:15 AM
nhưng hem dc.hok biết tại sao[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

cậu phải dùng cái phù về thành mà bán trong shop ý:"> vào ăn mảnh lên nó ko cho ra là đúng rồi. hi :))

khuek8b
08-12-11, 10:49 AM
:)) thank zin nhìu.:P:P:">:">:">:">:">:">

boyganz
08-12-11, 12:27 PM
Ai biết chỉnh số cường hóa trang bị + số ngộ tính của pet + cấp hợp thành của hỗn phách không [-O

leeoc9x
12-12-11, 08:03 PM
Sau vài lần cài 1K off thì mình mới phát hiện ra là dùng win7 để cài game off rất ..... ức chế nhá :((
Việt hóa NPC kha khá rồi thế mà cuối cùng down bản của zin về lỗi sv lun. hóa ra là do win7 =))=))=))
Dù sao cũng thanks zin nhé :)

Ai hướng dẫn tớ chỉnh đi phụ bản ko giới hạn với :D
^^

zunathan
12-12-11, 10:33 PM
Zin ơi sao khi config lại IP thì bản của cậu bị lỗi zậy?

zunathan
12-12-11, 10:38 PM
oh thì za là chỉ cần chuyển ở bản của phát. bản của zin giữ nguyên. IP theo của phát hết.

sazakuna
13-12-11, 01:57 AM
Zin ơi sao khi config lại IP thì bản của cậu bị lỗi zậy?
Hehe sao lại vào nick anh nghick thế?

trumnhaymua1
13-12-11, 10:04 PM
zin ơi hum trc mới cài sever vô dc khu vực bang và hi viện..giờ ko pek sao ko vô dc lun hix...có cách nào hok?

kelalung
13-12-11, 11:09 PM
cho hỏi có ai việt hoá có dấu npc, quái, đồ ko, nếu biết giúp mình,....

sazakuna
13-12-11, 11:18 PM
Các bạn ơi config ip để đưa lên online bằng no-ip thì config thành IP máy mình hay tên web của no-ip?

phiyeutuan08
29-12-11, 01:46 AM
Đợi bản việt hóa của Bác lâu quá.
Không biết chủ topic còn việt hóa bản này nữa không vậy?

shirauno
07-04-12, 12:04 AM
;) hay quaban oi,cam on vi da share

kufa91
07-04-12, 10:22 AM
thich gunny hơn, nhưng cài mãi không được , dù sao cũng like toppic này ^^

buiviethoa1
07-04-12, 10:52 AM
tks bạn vì đã shareeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

divobrutal
09-04-12, 06:11 AM
UI loằng ngoằng quá nhểy !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hibari199x
09-04-12, 11:56 AM
thank pro!!!!!!!!
:-bd=D>:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

tianmochang
09-04-12, 01:53 PM
mọi người cho mình hỏi chút. sao mình chơi đến leve 60 thì đi đánh quái không nhận được exp nữa nhỉ? làm thế nào để chỉnh cho nó nhận exp và lên cấp bình thường ? rất mong được sự giúp đỡ của các bạn .

vanphucnbk
28-05-12, 07:53 PM
sao ko dc download the này, ai cho down di

boyhamchoi1989
30-05-12, 06:09 AM
link đã die, bạn cố việt hóa xong hết rồi up lại cho ae với

zin1007
30-05-12, 07:35 AM
close topic vì link đã die, khi nao fix dc sẽ mở lại