PDA

View Full Version : Hướng dẫn nhất kiếm update

zin1007
25-11-11, 08:16 PM
Sau khi đã hướng dẫn bài :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hôm nay làm nốt bài này là các bạn hết thắc mắc về nhất kiếm và tự tìm hiểu các thông số món đồ type trong nhất kiếm rồi nhé.Bắt tay vào làm nào:Laluot_96::Laluot_96:
phần mềm cẩn để mở file swf: link down :Sothing SWF Decompiler để xem các file swf properties_1.swf và properties_2.swf
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( key tự search trên google nhé )
bước 1: vào theo đường dẫn sau : .......htdocs\resource\Resources. tìm 2 file :Properties_1.swf và Properties_2.swf
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bước2: mở nó bằng Sothing SWF Decompiler ( bấm chuột phải là thấy :)) )
bước3: sau khi mở nên nó sẽ có giao diện như sau :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bước 4: tích vào dấu tam giác bên phải theo thứ tự và cick vào Main Timeline ( xem hình nhé ^^ )

bước 5: các bạn đã nhìn thấy tên các món đồ và type của nó rồi chứ. bạn nào muốn tìm món đồ nào thì gõ vào search for nhé: chẳng hạn mình tìm tên :Hạng liên Xích tâm . gõ xong bấm Search Current AS và nhận kết quả :Laluot_226:

vậy là xong rồi đó.:Laluot_222::Laluot_222: . ah lưu ý 1 chút là ngọc thì ở Properties_2.swf nhé còn đồ thì ở 1. ngoài ra bạn nào muốn việt hóa UI hay gameload.. nói chung tất cả cái gì liên quan đến swf trong mục Resources thì làm tương tự nhưng ở ô text nhé ( ở đây mình vd là UI-xem hình)
các bạn thix sửa cái nào thì bấm chọn rồi edit.
Xong. như vậy chúng ta kết thúc. hy vọng với bài viết này của mình sẽ giúp các bạn ko còn thắc mắc gì về nhất kiếm nữa. have fun :Laluot_208: ^^!
ah quên. hiên tại đã biết cách app đồ vào thương thành nhưng chưa có hình ảnh món đồ đó trong shop nên mình chưa share vội, cái gì cũng phải bình tõm =))

The End

vibinhvn
25-11-11, 08:19 PM
nghe cuối cùng, nguy hiểm nhĩ :D thanks bạn hướng dẫn

zin1007
25-11-11, 08:20 PM
nghe cuối cùng, nguy hiểm nhĩ :D thanks bạn hướng dẫn

nút tks ở dưới kìa bạn ơi 8->8->

duthli
25-11-11, 08:35 PM
bạn ơi mún thanks chỉ nốt cái này nào
ai chỉ mình cách tăng kỹ năng sinh hoạt nhỉ lâu wa chả lên nổi à

zin1007
25-11-11, 08:37 PM

kỹ năng sinh hoạt nếu ko nhầm nó lằm ở wb_use bạn ah.

Edward_Newgate
25-11-11, 09:05 PM
Mình update thêm cái key cho Soft nhé
Bước 1:
Kích chuột phải vào shortcut Sothink SWF Decompiler trên màn hình rồi làm thêm chữ REGISTER vào sau đoạn
"C:\Program Files\SourceTec\Sothink SWF Decompiler\SWFDecompiler.exe"
Nó sẽ thành thế này "C:\Program Files\SourceTec\Sothink SWF Decompiler\SWFDecompiler.exe" REGISTER –» OK
Mở lên rồi nhập key này vào
Name: Edward_Newgate
Key: 000121-ZEJFC7-AFFAPA-RXEHXU-5E7D8K-YY102K-3Q0M0A-EJZ83U-8K8Z8G-GBUJ3J-9CQPDZ-2BXGJH
Xong lại kích chuột phải vào shortcut xoá chữ REGISTER đi cho nó về như cũ là đc

HellsAngel
25-11-11, 09:16 PM

Mình có share server config ko đủ độ thành thục kỹ năng sinh hoạt vẫn học đ.c sách kỹ năng rùi mà :|
@#1: Mình nhớ là có quay 1 clip hướng dẫn add đồ vào thương thành mấy hum tr'c rùi thì phải

minhlathangnao
25-11-11, 10:49 PM
Bước 1:
Kích chuột phải vào shortcut Sothink SWF Decompiler trên màn hình rồi làm thêm chữ REGISTER vào sau đoạn
Nó sẽ thành thế này "C:\Program Files\SourceTec\Sothink SWF Decompiler\SWFDecompiler.exe" REGISTER –» OK
Key: 000121-ZEJFC7-AFFAPA-RXEHXU-5E7D8K-YY102K-3Q0M0A-EJZ83U-8K8Z8G-GBUJ3J-9CQPDZ-2BXGJH
Xong lại kích chuột phải vào shortcut xoá chữ REGISTER đi cho nó về như cũ là đc

Oa sao em xài key này ko dc nhỉ ?

HellsAngel
25-11-11, 11:05 PM

Bước 1:

Cần j` phải loằng ngoằng thế này
Crack đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chép đè vào file SWFDecompiler.exe trong sourctec ổ C là đ.c =.="

yeu1vjsao
26-11-11, 08:37 AM
chỉnh trong file maintimeline là chỉnh thương thành đúng ko bạn add item vào thương thành thì edit ở đó đúng ko bạn.

Edward_Newgate
26-11-11, 01:00 PM
Crack đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Thì zấn đề nó vẫn ở file đó mà
Tôi hôm qua lười ko muốn up nên post luôn cách làm thế :-"

boyganz
29-11-11, 10:43 PM
Cái Sothink SWF Decompiler cuả mình hình như bị lỗi font thì fai nó không hiện rõ tiếng việt ra ai biết sửa dùm mình cái

zunathan
05-12-11, 04:08 PM

Thank! crack hoàn hảo đó. cậu bít config lên online ko?

talamadayoo
05-12-11, 04:36 PM
Sau khi đã hướng dẫn bài :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hôm nay làm nốt bài này là các bạn hết thắc mắc về nhất kiếm và tự tìm hiểu các thông số món đồ type trong nhất kiếm rồi nhé.Bắt tay vào làm nào:Laluot_96::Laluot_96:
phần mềm cẩn để mở file swf: link down :Sothing SWF Decompiler để xem các file swf properties_1.swf và properties_2.swf
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( key tự search trên google nhé )
bước 1: vào theo đường dẫn sau : .......htdocs\resource\Resources. tìm 2 file :Properties_1.swf và Properties_2.swf
bước2: mở nó bằng Sothing SWF Decompiler ( bấm chuột phải là thấy :)) )
bước3: sau khi mở nên nó sẽ có giao diện như sau :

bước 4: tích vào dấu tam giác bên phải theo thứ tự và cick vào Main Timeline ( xem hình nhé ^^ )

bước 5: các bạn đã nhìn thấy tên các món đồ và type của nó rồi chứ. bạn nào muốn tìm món đồ nào thì gõ vào search for nhé: chẳng hạn mình tìm tên :Hạng liên Xích tâm . gõ xong bấm Search Current AS và nhận kết quả :Laluot_226:

vậy là xong rồi đó.:Laluot_222::Laluot_222: . ah lưu ý 1 chút là ngọc thì ở Properties_2.swf nhé còn đồ thì ở 1. ngoài ra bạn nào muốn việt hóa UI hay gameload.. nói chung tất cả cái gì liên quan đến swf trong mục Resources thì làm tương tự nhưng ở ô text nhé ( ở đây mình vd là UI-xem hình)
các bạn thix sửa cái nào thì bấm chọn rồi edit.
Xong. như vậy chúng ta kết thúc. hy vọng với bài viết này của mình sẽ giúp các bạn ko còn thắc mắc gì về nhất kiếm nữa. have fun :Laluot_208: ^^!
ah quên. hiên tại đã biết cách app đồ vào thương thành nhưng chưa có hình ảnh món đồ đó trong shop nên mình chưa share vội, cái gì cũng phải bình tõm =)) nhớ tks cái ủng hộ nha :">

The End

Zin ơi chỉ rõ mình cách add đồ nha
như là số sao cường hóa đục lỗ với add thêm chỉ số cho đồ với8->8->8->8->8->
Mình thử add đồ 10 sao nhưng không đục lỗ đc :((:((:((

Thank( đã kích ):P:P:P:P

gameandone
15-12-11, 04:42 PM
Zyn ơi ! Đừng phũ phàng " Dơ én" thế chứ [-O<.
Chỉ nốt cách add đồ vào Thương Thành đi.:">:">

kelalung
15-12-11, 06:19 PM
thêm đồ vào thương thành nè:

Tải adobe flash cs5 nặng hơn 1gb, cài vào máy.
Dùng flash decompier giải nén market.swf ra file fla, chỉnh sửa nội dung trong file .as., đồng bộ với bảng trong db wu..., wb_vas gì đó.

mở fla đó lên = flash cs5, vào file> push ra 1 file swf rồi copy vào chỗ cũ.
Test nào, tui chưa thử, đó là ý tưởng..

zin1007
15-12-11, 06:28 PM
thêm đồ vào thương thành nè:

Tải adobe flash cs5 nặng hơn 1gb, cài vào máy.
Dùng flash decompier giải nén market.swf ra file fla, chỉnh sửa nội dung trong file .as., đồng bộ với bảng trong db wu..., wb_vas gì đó.

mở fla đó lên = flash cs5, vào file> push ra 1 file swf rồi copy vào chỗ cũ.
Test nào, tui chưa thử, đó là ý tưởng..

...................wb_goods_vas ^^!

gameandone
16-12-11, 12:42 AM
cảm ơn, cảm ơn nhiều lắm, nhưng mà.............. chả hiểu gì :Laluot_119::Laluot_169:

ChipHunter
31-05-12, 10:00 AM
Có thần khí cấp 104 hay cao hơn không vậy, cho mình với.

cygnus
31-05-12, 02:17 PM
Cám ơn bác :D nhưng nhìn chưa hiểu lắm :Laluot_108::Laluot_108: