PDA

View Full Version : Chia sẻ server Nhất Kiếm full tính năng

vominhtan2008
24-11-11, 05:01 PM
Hôm nay mình chính thức chia sẻ server nhất kiếm có thể nói là full tính năng của nhất kiếm hiện nay.

Server có đầy đủ tính năng như bang phái, hí viên ,tinh phù cung, tuyết quy đảo…. Tuy nhiên vẫn còn hạn chế là không thể sử dụng được tiếng việt có dấu cũng như chưa thể ép được nhuận hồn thạch do mình không biết cách edit lại 2 file GameLoader.swf gameloader va LoadInterface.swf (Ai pro flash thì có thể về nghiên cứu vấn đề này)

Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass giải nén: gamezone.vn

Hướng dẫn kèm trong file rar

Yêu cầu bắt buộc: cài font china và sử dụng resource china hoặc resource trong file tool8.22.rar

Vài hình trong game:

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thanh cong.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thanh cong.jpg)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/S:Bạn nào thích thì cứ down về dùng còn hok thích thì coi như xem chơi ! Bạn nào bị lỗi thì pm phía dưới mình sẽ trợ giúp.

Cám ơn !

Ai chưa bít cài 1k thì vào đây:

[URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HellsAngel
24-11-11, 05:07 PM
Nói thẳng ra mình rất ít khi thanks ng` khác.
Nhưng với bài này (mình chưa thử test xem có vào đ.c map bang và hí viện hay ko) cũng đáng để thanks tinh thần :)

zin1007
24-11-11, 05:10 PM
lại có cái vọc rồi. temmmmmmmm

ngoclam01
24-11-11, 05:12 PM
thử xem nào. tksssssssssssssssssssssssssssss

Hearts
24-11-11, 05:18 PM
Thanks bạn mặc dù chưa test thử !

Mr.Phát
24-11-11, 05:28 PM
=p~
lười cài qá nên thôi vậy =) chúc các bạn cài thành công và không pm mình support nhé =]]

bboynam99
24-11-11, 05:32 PM
Chưa ép được Nhuận Hồn Thạch là sao bác?
Ghép +1 đến +10 hay ép thêm thuộc tính gì?
Vì mình thấy ép +1 đến +9 được,còn mấy cái khác chưa thử vì
mình down của bạn về ghép với bản China,toàn tiếng china,không biết gì cả,
mà tính năng game mình không rõ lắm nên thắc mắc vậy

vominhtan2008
24-11-11, 05:36 PM
Chưa ép được tức là chưa mở được chức năng đó ví dụ bạn có 3 viên nhuận hồn thạch cấp 1 nhờ tính năng ép thì bạn sẽ có được 1 viên cấp 2

bboynam99
24-11-11, 05:45 PM
Bác cho hỏi,nếu muốn ghép bản của bác với bản tool22 tui đang xài để đi phụ bản thôi thì chép những file nào qua được không,vì tui sợ đang xài bản kia,chép bản này qua phải chỉnh sửa lại từ đầu thì hơi oải bác à

anhbahung
24-11-11, 05:47 PM
đã test

chạy được hỉ viên, nếu máy cài font china full và witch sang chinese prc

vominhtan2008
24-11-11, 05:49 PM
Trong file có cái update vào resource rùi đó, chủ yếu chỉ chạy server là chính thui

bboynam99
24-11-11, 05:52 PM
Vậy là hướng dev tiếp theo là làm sao để không cần cài font china mà vẫn vào được phụ bản.
Vì nếu đưa lên online thì....
Cái này chắc là riêng tư với các Pri server,hi...

tuyentc
24-11-11, 06:04 PM
cái sv này có tính năng chế đồ ko vậy chủ thớt. vì em tìm mãi mà ko đc cái chỗ nào edit lại đc. lỗi rùm beng hết lên. :((

ncthanhknd
24-11-11, 06:22 PM
bạn ơi vậy mình phải cài font china mới vào được hí viên â

zin1007
24-11-11, 06:55 PM
đã test. sever này khá good ^^. mà hình như bản này cho ol rồi hay sao ý. 1 đống account trong db :)) chả biết acc nào với acc nào luôn

thaihoa91
24-11-11, 07:03 PM
đã test. sever này khá good ^^. mà hình như bản này cho ol rồi hay sao ý. 1 đống account trong db :)) chả biết acc nào với acc nào luôn

Bản 1k của Fát share cũng cả đống rùi :))

ncthanhknd
24-11-11, 07:07 PM

zin ơi bạn chơi cần font china không bạn vào được hí viên không vậy

zin1007
24-11-11, 07:09 PM
zin ơi bạn chơi cần font china không bạn vào được hí viên không vậy

mình có cài font china PRC. bạn nên cài font để vào khám phá full chức năng 8->8-> chơi toàn tiếng tàu khựa kể ra cũng hay :)) chịu khó việt hóa mấy cái map bản đồ là OK. mà sao vào gặp ông già để kết bái lại ko thấy hiện gì nhỉ :|

vominhtan2008
24-11-11, 07:18 PM
Vào lễ đường chổ NPC kết bái ỏ Khai Phong nha, thằng gần chổ thợ rèn ý. Tên Ly Ket Nghia :">

anhbahung
24-11-11, 08:05 PM
mấu chốt của hỉ viên là nó bắt buộc tên kênh phó bản phải là chữ "lục" trong tiếng Tàu đổi qua kí tự khác như kenh-2 chẳng hạn thì nó ko chạy hỉ viên được còn nếu chạy loadinterface unicode để TV có dấu thì nó ko đọc được chữ tàu này nên bị lỗi

đang mò xem lí do tại sao nó ko cho thay tên kênh của sv chạy phó bản

bboynam99
24-11-11, 08:12 PM
mấu chốt của hỉ viên là nó bắt buộc tên kênh phó bản phải là chữ "lục" trong tiếng Tàu đổi qua kí tự khác như kenh-2 chẳng hạn thì nó ko chạy hỉ viên được còn nếu chạy loadinterface unicode để TV có dấu thì nó ko đọc được chữ tàu này nên bị lỗi

đang mò xem lí do tại sao nó ko cho thay tên kênh của sv chạy phó bản
Sao cậu mò ra được mấy cái đó hay thế?
=D>=D>=D>

Sói Đẹp Trai
24-11-11, 08:17 PM
Bài viết rất hay... Có lẽ chỉ cần đem về việt hóa là thằng 1k vn mất khách;))

zin1007
24-11-11, 08:51 PM
hàng nóng hàng nóng: ngồi cả tối cuối cùng đã việt hóa xong full 100% map cho bản này :Laluot_130::Laluot_130: đang việt hóa nốt NPC + quái đế bản này thành 100% cũng gần xong rồi
:D share trước cho ae cái map việt hóa full chơi cho dễ. :)) bản này nhiều tính năng tốt. nên mình quyết định dev bản này :D
demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link down:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down về giải nén copy hết vào resource\Scene rồi vào game tận hưởng KQ :))
làm xong mình share full cho :Laluot_96::Laluot_96: => bản này sẽ sớm full như bản 1k thôi :D

to be continue....:Laluot_142::Laluot_142::Laluot_142:

Mr.Phát
24-11-11, 08:52 PM
ôh! hàng nóng :D

ktakta
24-11-11, 09:29 PM
Chạy ngon mà khi bấm vào hình thanh kiếm để trang bị vũ khí nó bảo vui lòng chờ mà chả thấy gì, mình nghĩ bị lỗi file UILibrary_1.swf

duthli
24-11-11, 09:35 PM
hàng nóng hàng nóng: ngồi cả tối cuối cùng đã việt hóa xong full 100% map cho bản này :Laluot_130::Laluot_130: đang việt hóa nốt NPC + quái đế bản này thành 100% cũng gần xong rồi
:D share trước cho ae cái map việt hóa full chơi cho dễ. :)) bản này nhiều tính năng tốt. nên mình quyết định dev bản này :D
demo
link down:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down về giải nén copy hết vào resource\Scene rồi vào game tận hưởng KQ :))
NHớ tks cái lấy tinh thần nha:">rồi làm xong mình share full cho :Laluot_96::Laluot_96: => bản này sẽ sớm full như bản 1k thôi :D

thanks you vinamilk
đang lười việt hóa cái này ;))

ktakta
24-11-11, 09:41 PM
sao không lấy của 1k mà vh chi mệt vậy

anhbahung
24-11-11, 10:06 PM
sao không lấy của 1k mà vh chi mệt vậy

uhm tui đang thắc mắc vụ này, tự nhiên ngồi VH cái có sẵn, ???

yeu1vjsao
24-11-11, 10:06 PM
ai chỉ em VH đối thoại NPC vs
lần trk làm ko hiểu thế nào mà VH song lỗi tùm lum mấy NPC ko nc dc còn thằng mình VH thì nó đình công nghỉ bán hàng luôn:P

yeu1vjsao
24-11-11, 10:10 PM
à mà sao nói chuyện bằng loa nó ít ký tự quá ai cho cách cho tăng ký tự nói nên dc ko
vs lại dùng có dấu trong 1k ko dc. lần trk chỉnh dc có dâu thì cũng lỗi tùm lum ko hợp dc nhuận hồn thạch ko nc dc vs NPC

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
24-11-11, 10:12 PM
Đẹp đó, cám ơn Ông bạn nhiều.
Và cho mình hỏi có cách nào sửa lổi vào game đến chổ cô gái cầm kiếm không chạy được không vậy?

boyganz
24-11-11, 10:22 PM
mình vẫn không hiểu chỗ này
- Giai nen va copy data vao msql
- Giai nen Copy vao resource.rar vao resource (chu y la resource chu khong phai Resources)
ai giải thích thêm cho mình với [-O<

vudung
24-11-11, 10:23 PM
Giờ thì các bác chắc cũng biết hết rồi nhỉ

Nhưng em xin hỏi và đồng thời cũng gợi ý luôn

Server xác nhận và định dạng cái line của hý viên

mà tùy máy chạy đc hý viên( web, máy nào cài font thì chạy đc) => cái phần này k liên quan j đến server

=> flash chính là cái nhận dạng tên server hiển thị trên index.

Vì vậy mà ta phải dùng resource của china.

=> giờ muốn việt hóa và không cần cài font thì tìm cái tên server( hý viên) của nhất kiếm ( chắc ai cũng có resource nhất kiếm)

Or edit tên server của hý viên trong flash

Bác nào ngon làm ĐI :D

hoaiphong79
24-11-11, 10:54 PM
Ai giúp Minh sửa lỗi vào bị màn hình đen (hình con nhỏ cầm kím) load 0%. Cám ơn nhiều

boyganz
24-11-11, 10:56 PM
Ai giúp mình cài với mình thật sự tệ về mấy cái sever web lắm [-O<

vominhtan2008
24-11-11, 11:28 PM
Giai nen va copy data vao msql -> tức là chổ cài msql của bạn thường là c:\progamme\msql\data\ ỏ nếu chạy xampp thì c:\xampp\msql\data

Thứ 2 thì bạn giải nén vào chổ chứa resource của bạn xem nó chổ nào

Tới con nhỏ cầm kiếm bị 0% thì bạn xem lại chạy server đúng như hình chưa, nếu đúng thì xem lại làm theo hướng dẫn đúng chưa or kiểm tra lại folder resource

To All:

Data mình share hoàn toàn chưa full nhưng đủ để chạy full tính năng trò chơi do mạng cùi up lên chắc đến tết 14Mb này up còn gần 1 tiếng :((

Về cơ bản thì tất cả các map đều có thể chạy trên line1 nhưng hiện tại mình chưa edit lại do map bang hội chưa thể vào được nếu thiếu line2

vudung
24-11-11, 11:33 PM
Tân cậu rành về flash k zo team của mình

vominhtan2008
24-11-11, 11:41 PM
Hi mình chỉ bít cơ bản như việt hóa chỉnh sửa chút thui, nếu rành đã edit mấy file flash chạy được resources nhất kiếm rùi. Với dạo này thời gian có hạn muốn bít mùi source thế nào nhưng tiếc là hok được rùi 8->

yeu1vjsao
25-11-11, 07:45 AM
có cách nào mà dùng dc bản VH này nhưng mà ko bị mất data từ bản của anh Phát ko . vì giờ mà cài chơi lại từ đầu thì nản lắm
chỉ thêm phầm nào ở bản anh phát chưa VH dc thôi

vominhtan2008
25-11-11, 08:51 AM
muốn không mất dữ liệu nhân vật thì xóa mấy table wb_item, wb_user và import lại cài cũ là được

Bull-Shit
25-11-11, 08:55 AM
data thì cái nào cũng như cái nào khác mịe gì đâu 8-} sao phải lăn tăn

vominhtan2008
25-11-11, 09:05 AM
Thử đi rùi bít =D>. Cái đương nhiên là có khác giống như giữa cái full và hok full dzậy thui

anhbahung
25-11-11, 09:25 AM
Thử đi rùi bít =D>. Cái đương nhiên là có khác giống như giữa cái full và hok full dzậy thui

khác chỗ nào bật mí tui test cái bác, mất công chuyển data quá...

minhchau0309
25-11-11, 09:41 AM
Ai giúp Minh sửa lỗi vào bị màn hình đen (hình con nhỏ cầm kím) load 0%. Cám ơn nhiều

cài ip là ip Lan thử xem vd : 192.168.1.2. Mình đã thử và ok đó

Mr.Phát
25-11-11, 09:42 AM
sv này chã khác cái sv kia gì mấy sản cả X_X

anhbahung
25-11-11, 09:44 AM
sv này chã khác cái sv kia gì mấy sản cả X_X

Có lẽ vậy, tui test sv này với data của bản portable 1k vẫn chạy bt, cũng vào hỉ viên được.

Mr.Phát
25-11-11, 09:53 AM
qan trọng là hình như chạy thiếu file nên nó hông load hết các chức năng trong game :-?

trummaymo
25-11-11, 10:10 AM
Trong cái bản của HellAngels up bên Topic của Mr.Phát, trong link6 có tập tin nén MsgSever ko bik pass giải nén là gì nữa 0.o 8->
@Zing: bạn tập trung vào Quái đi, NPC để mình 90% rồi :">

vominhtan2008
25-11-11, 10:21 AM
Về cơ bản thì tất cả server share đều gần full hết tính năng nhưng vẫn còn thiếu vài cái, server này chỉ fix những cái còn thiếu thui !!! Do đó hok thấy khác biệt lớn là điều dễ hiểu :P

Lấy ví dụ điển hình như tính năng thương hội 1 trong những cái được fix trong bản này. :-bd

huyhaf
25-11-11, 10:46 AM
Mình cũng là một trong những người nắm server full của khuê, DB này là mình share cho vudung, thực ra DB đều giống nhau cả. Những cái khác ở DB đều là thừa thải mà thôi.

Nếu các bạn cứ chạy font china và toàn bộ code china sẽ biết server lâu nay đều full cả. Lỗi đều là do các bạn việt hóa mà ra cả thôi.

Mr.Phát
25-11-11, 11:05 AM
Mình cũng là một trong những người nắm server full của khuê, DB này là mình share cho vudung, thực ra DB đều giống nhau cả. Những cái khác ở DB đều là thừa thải mà thôi.

Nếu các bạn cứ chạy font china và toàn bộ code china sẽ biết server lâu nay đều full cả. Lỗi đều là do các bạn việt hóa mà ra cả thôi.
huynh này là ai vậy.bữa tôi hỏi chưa tl

tuyentc
25-11-11, 11:54 AM
chủ thớt có thế share cái sv nào mà ko cần cài font như phát ko. vào click và chạy thôi. lười quen rồi. :)

MarsTN
25-11-11, 12:06 PM
cậu ơi cho mình xin cái tool dev loadinterface.swf cái nào

vibinhvn
25-11-11, 12:47 PM
không biết cái phát share có dùng chung được vs cái nì hem nữa [-O<
copy data vao msql là sao vậy mí nị

thiencoi55
25-11-11, 01:13 PM
thế nếu cài font china rồi để vào hý viện thế máy người khác có cần cài để vào được không hay chỉ cần máy chủ cài thôi......

DvCkMu
25-11-11, 02:16 PM
Cho em hỏi cái này đưa online được không mấy anh, cài home server nó load flash nổi không ạ :d

tuandat3019
25-11-11, 03:32 PM
chủ thớt có thế share cái sv nào mà ko cần cài font như phát ko. vào click và chạy thôi. lười quen rồi. :)
ồh hình như coppy đè vào sever mr.phát được mà :)

duytungk87
25-11-11, 03:57 PM
ồh hình như coppy đè vào sever mr.phát được mà :)

Bạn đã thử chưa vậy.............

boyganz
25-11-11, 04:48 PM
Ai giúp mình cài sever này được không yahoo boy.ganz_dn thank nhiều [-O<

bboynam99
25-11-11, 05:21 PM
Cho tui hỏi,khi ép mặc khế Pet,nó đòi mình món đồ gì vậy?
Tui cho Pet ngộ tính 5 rồi,ép mặc khế được,nhưng bấm vào tăng điểm thì nó đòi trái châu gì xanh xanh mua ở Thương Thành,hình như nó đòi thêm cái gì nữa ý mà nó không cho tăng.
Nhân tiện cho hỏi tui xài bản china,giờ VH item thì vô chỗ nào vậy?

yeu1vjsao
25-11-11, 05:26 PM
demo
link down:
NHớ tks cái lấy tinh thần nha:">rồi làm xong mình share full cho :Laluot_96::Laluot_96: => bản này sẽ sớm full như bản 1k thôi :D

thay vào nó có thấy khác tẹo nào đâu bạn ơi.map vẫn có chữ TQ mà.

vominhtan2008
25-11-11, 05:29 PM
Nếu bạn config on thì chỉ cần máy chạy server cài font china là đủ

Muốn item Vh thì bạn copy của nhatkiem 2 file Properties_1.swf và Properties_2.swf tuy nhiên vẫn lỗi chữ nha ! Chữ được chữ hok còn nếu rảnh thì bạn có thể tự VH 2 file đó

Bull-Shit
25-11-11, 06:27 PM
thương hội thì có gì mà khó. có sẵn mấy file bak trong đó. sửa lại thôi mà8->

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
25-11-11, 06:45 PM
Ai có phần mềm sửa file swf cho mình xin.
Và cho mình hỏi tại sao mình chạy game trên máy khác nó ra màng hình đen thui, trên máy server thì ok (mình đã copy file host từ máy server wa máy con rồi). Ai biết lỗi đó là gì chỉ mình với
Cám ơn nhiều

vominhtan2008
25-11-11, 06:45 PM
Uh thì cũng đâu gì khó mình gà nên chỉ mò được thế thui, làm được thì share cho pà kon xài chơi ai vậy mà 8->

Màn hình đen là do chưa nhận resource đó xem lại máy con nhận được hok

zin1007
25-11-11, 06:47 PM
Ai có phần mềm sửa file swf cho mình xin.
Và cho mình hỏi tại sao mình chạy game trên máy khác nó ra màng hình đen thui, trên máy server thì ok (mình đã copy file host từ máy server wa máy con rồi). Ai biết lỗi đó là gì chỉ mình với
Cám ơn nhiều

Sothing SWF Decompiler để xem các file swfroperties_1.swf và Properties_2.swf

zin1007
25-11-11, 06:47 PM
thay vào nó có thấy khác tẹo nào đâu bạn ơi.map vẫn có chữ TQ mà.
cụ thể là map nảo. đối với bạn chắc nó chỉ thế thôi =))

bboynam99
25-11-11, 07:29 PM
Zin biết cách built flash ntn không?
Tui extract Properties với taskInfo chỉnh sửa file as,giờ không biết build lại ntn?
Đang có sẵn đĩa Flash MX 2004 xài được không nhỉ?

zin1007
25-11-11, 07:43 PM
Zin biết cách built flash ntn không?
Tui extract Properties với taskInfo chỉnh sửa file as,giờ không biết build lại ntn?
Đang có sẵn đĩa Flash MX 2004 xài được không nhỉ?

bạn xài phần mềm mình vừa post trên kia kìa ;;) edit+save rất dễ.8->8->

vudung
25-11-11, 08:07 PM
Tuyển người zo team dev nhất kiếm

Rành edit flash.

Team: Vudung và HellsAngle
Cần gấp người :D.

Để gia nhập pm vudung45

mọi công lao của các bạn sẽ được ghi nhận khi share

Thank you!!

bboynam99
25-11-11, 09:20 PM
bạn xài phần mềm mình vừa post trên kia kìa ;;) edit+save rất dễ.8->8->
Có edit được file .as đâu bạn
Mình cần sửa file as rồi build lại swf kìa
Còn decomplier thì mình xài Trilix cũng OK

zin1007
26-11-11, 09:14 AM
sang top pic mới cho topic này đỡ loãng ;;)

anhbahung
26-11-11, 11:16 AM
nhuận hồn thạch cũng ko xài duoc, 3 viên sử dụng vẫn trơ ra ko lên cấp 2 duoc

k2online
26-11-11, 11:17 AM
=D> nhưng mình chả biết tí gì về cài đặt game cả...
mình mún dc bạn hướng dẫn kĩ càng hơn về cách cài đặt game

zin1007
26-11-11, 11:18 AM
nhuận hồn thạch cũng ko xài duoc, 3 viên sử dụng vẫn trơ ra ko lên cấp 2 duoc
ko xài được thì can thiệp bằng navicat là ok mà 8->

k2online
26-11-11, 11:23 AM
cái web mediafrie có vấn đề rồi hizz

microvn
26-11-11, 03:24 PM
Có edit được file .as đâu bạn
Mình cần sửa file as rồi build lại swf kìa
Còn decomplier thì mình xài Trilix cũng OK
file as là action script mà có gì đâu mà sửa nhỉ :-ss

bboynam99
26-11-11, 03:34 PM
Ý tui nói sửa là VH đó bạn,chứ trình đâu mà sửa với chỉnh

HellsAngel
26-11-11, 04:13 PM
file as là action script mà có gì đâu mà sửa nhỉ :-ss

Nhầm to bạn ơi..... chính cái action script là cái mình muốn sửa nhất đây :-<

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
26-11-11, 05:18 PM
Ai biết lý do tại sao mình download các file việt hóa của sever nhat kiếm về nó bị lổi font là sao vậy các bạn? Ai biết hướng khắc phục lổi đó không vậy chỉ mình với.

zin1007
26-11-11, 05:24 PM
Ai biết lý do tại sao mình download các file việt hóa của sever nhat kiếm về nó bị lổi font là sao vậy các bạn? Ai biết hướng khắc phục lổi đó không vậy chỉ mình với.
thứ 1 :)) : bạn đang cài font china PRC nên down về vào game chữ sẽ bị ô vuông. cách khắc phục đơn giản thôi. remove font đó đi
thứ 2 =)) : máy bạn chưa cài full font tiếng việt. cách khắc phục là down cái này về :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hết :Laluot_188::Laluot_188::Laluot_188:

bboynam99
26-11-11, 08:09 PM
Hell chỉ tui cách build flash lại với,
Tui extract ra nguyên cái folder,giờ không biết làm sao add vô lại flash

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
26-11-11, 10:32 PM
Ai biết mấy ô màu đỏ trong hình đó việt hóa file nao chỉ mình với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> en.bmp

vominhtan2008
26-11-11, 11:10 PM
Tên ngay chổ con thỏ thì nằm trong data wb_eudemon và wb_eudemontype , còn chữ xanh chổ nhân vật thì nằm trong wb_user->feel, còn cái dòng chữ thông báo thì nằm trong WordConfig.swf :">

Cái chữ giang lăng bị lỗi là do file Uilibrabry.swf thiếu font :-bd

maivantam
26-11-11, 11:52 PM
làm thế nào đây copy vào nó bị như thế này nè giúp với [-O<

vominhtan2008
27-11-11, 12:37 AM
Cái đó xem lại nha hình như apache với mysql chưa chạy đó bạn8->

maivantam
27-11-11, 01:26 AM
chạy rùi mà,lúc chưa copy thì chạy copy rùi nó như vậy đó

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
27-11-11, 08:55 AM
Các bạn dùng phần mềm nào dich tiếng TQ ra tiếng Việt vậy

vinhan192
27-11-11, 09:01 AM
Các bạn dùng phần mềm nào dich tiếng TQ ra tiếng Việt vậy

mình copy, pát vào google dịch không à

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
27-11-11, 09:59 AM
google nó dịch lung tung khó hiểu lấm, lúc trước mình nhớ có phần mềm chuyên dich

k2online
27-11-11, 10:04 AM
tại sao lại có lỗi này !!! cách khắc phục ra sao ???
Strict Standards: Redefining already defined constructor for class ecs_error in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hp on line 46

Famtal error: Call to undefined function get_magic_quotes_gpc() in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 76

zin1007
27-11-11, 11:13 AM
tại sao lại có lỗi này !!! cách khắc phục ra sao ???
Strict Standards: Redefining already defined constructor for class ecs_error in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hp on line 46

Famtal error: Call to undefined function get_magic_quotes_gpc() in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 76
xài cái bản của phát là ok..............

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
27-11-11, 07:31 PM
Cái chữ giang lăng bị lỗi là do file Uilibrabry.swf thiếu font :-bd
Máy mình dùng win tiếng việt ma bạn , còn file Uilibrabry.swf mình down tu nhất kiếm về mà bạn, bạn giúp mình cái đó với

vominhtan2008
27-11-11, 10:29 PM
Trong server mình share có cái uilibrary đó bạn copy vào nhé !!!!!!

conbun
28-11-11, 11:48 AM
sao mình down về chạy rồi mà vẫn ko vào đc hí viện và bang nhỉ, nó cứ bảo sever bận, chủ píc cho xin yahoo cái

Oack123
28-11-11, 12:04 PM
Rất hay và hữu ích + 1 tks cho bạn post nào :D

huuloi
28-11-11, 12:16 PM
Mấy bác ơi hướng dẫn em cách fix lỗi đăng nhập được ko ạ,là đăng nhập đúng acc mới vào đc.

anhbahung
28-11-11, 01:13 PM
Mấy bác ơi hướng dẫn em cách fix lỗi đăng nhập được ko ạ,là đăng nhập đúng acc mới vào đc.

Thay nội dung của file enter/login.php thành như sau, encode utf-8

<?php
/**
* User: King.L
* Date: 2011-6-6
* Time: 14:51:31
* To change this template use File | Settings | File Templates.
*/

include_once("../user/Config/Config.php");
include_once("../user/Class/mysql_new_class.php");
$connobj=new mysql_class($SQLhost,$SQLuser,$SQLPWD,$DATABASE);
$sql = "select name from account where name='".$_GET['username']."' and password='".$_GET['password']."' limit 1";
//die($sql);
$accountid=$connobj->queryone($sql);
if(!$accountid) die("<script>alert('Thông tin đăng nhập không chính xác !');location.href='<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';</script>");

define('IN_ECS', true);

require(dirname(__FILE__) . '/includes/init.php');

/* 载入加密类 */
require(dirname(__FILE__) . '/includes/lib_code.php');
/* 载入登录类 */
if(extension_loaded('memcache')){
require(dirname(__FILE__) . '/class/login_class.php');
}else{
require(dirname(__FILE__) . '/class/oldlogin_class.php');
}

/* 载入语言文件 */
require_once(ROOT_PATH . 'languages/' .$_CFG['lang']. '/login.php');

$data = $_GET;
$data['fcmPower'] = $_CFG['fcmPower'];
$data['modes_key'] = $_CFG['modes_key'];
$data['setserverpage'] = $_CFG['serverwebpage'];
$data['extension'] = $extension;
$login = new userLogin($data);
$login -> dealLogin();

?>

conbun
28-11-11, 01:16 PM
Thay nội dung của file enter/login.php thành như sau, encode utf-8

<?php
/**
*/

$sql = "select name from account where name='".$_GET['username']."' and password='".$_GET['password']."' limit 1";
//die($sql);
if(!$accountid) die("<script>alert('Thông tin đăng nhập không chính xác !');location.href='<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';</script>");

define('IN_ECS', true);

/* 载入加密类 */
/* 载入登录类 */
}else{
}

/* 载入语言文件 */

$data = $_GET;
$login -> dealLogin();

?>

tớ xin cái yahoo với bạn ơi, hix đổi lại giống bạn cái giờ không vào đc cái acc nào nữa, pass đúng cũng thế, hix .

vominhtan2008
28-11-11, 01:26 PM
sao mình down về chạy rồi mà vẫn ko vào đc hí viện và bang nhỉ, nó cứ bảo sever bận, chủ píc cho xin yahoo cái

Server bận có những nguyên nhân sau:

- Do bạn đã edit lại server không cẩn thận dẫn đến lỗi hoặc chưa cài font china

- Thứ 2 bạn chưa copy mấy file trong server vào resource

- Thứ 3 là bạn chưa chạy đủ 5 cái bảng

conbun
28-11-11, 01:29 PM

hix , bạn yahoo giúp mình đc không, h bản của mình lỗi tùm lum rồi,congtu_yeugame bạn nhé, thanks bạn trước

maivantam
28-11-11, 01:30 PM

giúp mình với đăng nhập bằng mật khẩu nào nó cũng vào tài khoảng hết vậy bạn [-O<

vominhtan2008
28-11-11, 01:32 PM
Cái code check pass mình hok có giữ bạn liên hệ HellAngel xin nha

conbun
28-11-11, 01:34 PM
Cái code check pass mình hok có giữ bác liên hệ HellAngel xin nha
giúp mình vs bạn ơi, hix cần lắn rùi, hix

ktakta
28-11-11, 01:41 PM
code check pass nè

<?php
/**
*/

define('IN_ECS', true);

/* 载入加密类 */
/* 载入登录类 */
//die($sql);
}else{
}

/* 载入语言文件 */

$data = $_GET;
$login -> dealLogin();

?>

nếu muốn xài dc thì tại www bạn phải có folder user để nó check, code tốt thế bảo ko chạy

vominhtan2008
28-11-11, 01:45 PM
giúp mình vs bạn ơi, hix cần lắn rùi, hix

Bạn cần mình giúp gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! 8->

bboynam99
28-11-11, 02:08 PM
google nó dịch lung tung khó hiểu lấm, lúc trước mình nhớ có phần mềm chuyên dich
Kết hợp dùng cái Hán Việt từ điển của Thiều Chửu(java) xem sao
Tui dùng để dịch tên NPC,ra chính xác 100% như Nhất Kiếm luôn

luongdat1993
06-04-13, 03:32 PM
Hôm nay mình chính thức chia sẻ server nhất kiếm có thể nói là full tính năng của nhất kiếm hiện nay.

Server có đầy đủ tính năng như bang phái, hí viên ,tinh phù cung, tuyết quy đảo…. Tuy nhiên vẫn còn hạn chế là không thể sử dụng được tiếng việt có dấu cũng như chưa thể ép được nhuận hồn thạch do mình không biết cách edit lại 2 file GameLoader.swf gameloader va LoadInterface.swf (Ai pro flash thì có thể về nghiên cứu vấn đề này)

Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Yêu cầu bắt buộc: cài font china và sử dụng resource china hoặc resource trong file tool8.22.rar

Vài hình trong game:

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thanh cong.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thanh cong.jpg)

P/S:Bạn nào thích thì cứ down về dùng còn hok thích thì coi như xem chơi ! Bạn nào bị lỗi thì pm phía dưới mình sẽ trợ giúp.

Cám ơn !

[URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn ơi ! dowload về rùi giải nén là dc thôi ah . còn phải làm j nua không . men mới ko biết j :D làm ơn chỏ giùm

luongdat1993
06-04-13, 03:51 PM

Vài hình trong game:

Cám ơn !

Bạn ơi :
- Giai nen va copy data vao msql ( mình không thấy file msql đâu cả )

- Giai nen Copy vao resource.rar vao resource (chu y la resource chu khong phai Resources) ( không thấy file resource đâu cả huhu )