PDA

View Full Version : Cách chỉnh đi phụ bản 1 mình trong nhất kiếm

zin1007
24-11-11, 09:27 AM
Mình thấy nhiều bạn hỏi về vấn để này quá. nên post lại 1 bài hướng dẫn cho các bạn
b1:cần phần mêm notepad ++: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( các bạn down ở trang này )
b2: vào game tìm npc ( pb mà bạn muốn đi. vd pb: hải thượng trừ yêu - npc lương hông ngọc)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
b3: vào Navicat for MySQL: chọn mục wangpudb. chon wb_npc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong mục wb_npc các bàn tìm đến tên luong hong ngoc ( ten npc )
các bạn để ý số ID cạnh tên lương hồng ngọc nhé ( là 629).ok xong tắt Navicat đi
b4: vào theo đường dân....main\MsgServer\script\NPC tìm cái số 629 ( ID tên lương hồng ngọc và mở nó lên bằng notepad ++ )
b5: bấm ctrl+F gõ :count > 2 ( mâu chốt ở chỗ này. >2 có nghĩa số ng đi phải trên 2 ng, nếu các bạn muốn đi 1 mình thì chỉnh về 0 nhé)
xong bây giờ bạn save nó lại. lưu ý sau khi save các bạn nên copy sang cả link 6 (....link-6\MsgServer\script\NPC nếu ai xài bản 1k) để đồng bộ ý mà
vào game thôi. bjo bạn có thể yên tâm mà đi 1 mình được rồi:Laluot_188::Laluot_188: ( các phụ bản khác các bạn vào game và làm tương tự nhá:-bd )
Nhân tiện cũng hướng dẫn luôn các bạn nào chưa biết việt hóa tên NPC thì việt hóa ở file wb_npc đó. lưu ý vh bằng tiếng việt không dấu nha. nếu muốn vh có dấu các bạn vào như sau
b1: vào theo đường dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .níck + pas :root -123456
tìm wb_npc (đường dẫn ở đầu bài)
kich vào Structure. tích vào dấu name và chọn cây bút chì cột bên phải đê edit
ở ô Length/Values1 điền 100
save vào
b2: vào navicat. để vh nào. tìm wb_NPC nhé
chon tên NPC mà bạn muốn việt hóa( mình vd ngay tên Lương hồng ngọc id 629 cho dễ ^^)
b3 vào trang:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ở phần Enter/paste text to HTML Escape: các bạn gõ tiếng việt có dâu tên lương hồng ngọc
phần dưới tích vào Replace space with &nbsp;.
và kết quả ở ô HTML Escaped result: sẽ như sau: L&#x01b0;&#x01a1;ng&nbsp;h&#x1ed3;ng&nbsp;ng&#x1ecd;c ( xóa cái tên luong hong ngoc cũ đi và dán cài này vào)
giờ vào game để thấy kết quả tên npc đã có tiếng việt

vậy là xong. hy vọng bài viết này sẽ giúp đỡ các bạn 1 phần nào đó.
Sothing SWF Decompiler để xem các file swf:Properties_1.swf và Properties_2.swf
have fun :Laluot_103::Laluot_103::Laluot_103:

trummaymo
24-11-11, 09:47 AM
Mình đang sử dụng cách VH tên NPC y chang của bạn nói ^^
Nhưng nhằm NPC VH rất ngon lành, nhằm NPC lại không được, có gì xin trao đổi thêm cùng bạn ^^!

zin1007
24-11-11, 09:54 AM
Mình đang sử dụng cách VH tên NPC y chang của bạn nói ^^
Nhưng nhằm NPC VH rất ngon lành, nhằm NPC lại không được, có gì xin trao đổi thêm cùng bạn ^^!

không được chỗ nào vậy ban. vh rùi nhưng tên NPC ko có dấu àh :Laluot_208:

SASASA
24-11-11, 10:21 AM
Bạn có thể hướng dẫn file .swf được không. mình giải nén source ra swf ra nhưng không biết cách đưa vào lại được.Cám ơn

zin1007
24-11-11, 10:28 AM
Bạn có thể hướng dẫn file .swf được không. mình giải nén source ra swf ra nhưng không biết cách đưa vào lại được.Cám ơn

Sothing SWF Decompiler để xem các file swf:

trummaymo
24-11-11, 11:04 AM
không được chỗ nào vậy ban. vh rùi nhưng tên NPC ko có dấu àh :Laluot_208:

Ví dụ cho bạn dễ hiểu nhé : NPC Bạch Vân Phi
Mình VH trong db là B&#x1ea1;ch&nbsp;V&acirc;n&nbsp;Phi
Vào game NPC hiển thị Bạch V&acirc;n Phi
Còn NPC Lương Hồng Ngọc thì rất đúng ^^!
Bạn xem thử xem :">

anhbahung
24-11-11, 11:13 AM

HellsAngel
24-11-11, 11:19 AM

Cậu tải file này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về rùi ném vào htdocs
Sau đó vào trình duyệt gõ đường dẫn: localhost/encode.php
Dùng tool này có thể việt hóa cả NPC và lời thoại cho NPC luôn ;)

trummaymo
24-11-11, 11:24 AM
Thanks HellAngel và anhbahung nhé :">
Để mình thử xem 8->

Yeah !!! Ngon lành :-bd

anhbahung
24-11-11, 11:49 AM
THực ra việt hóa tên NPC, tên quái chỉ cần gõ trực tiếp UTF-8 vào mysql ko cần convert gì cả

zin1007
24-11-11, 12:42 PM
THực ra việt hóa tên NPC, tên quái chỉ cần gõ trực tiếp UTF-8 vào mysql ko cần convert gì cả

chuẩn........................ 8->8->8->

ngoclam01
24-11-11, 03:33 PM
việt hóa đối thoại vào chỗ nào thế. với lại mấy cái như nghịch thiên, thảo phạt sư môn, sơn tặc thì phải chỉnh count > 2 của tất cả npc à :(

HellsAngel
24-11-11, 03:42 PM
việt hóa đối thoại vào chỗ nào thế. với lại mấy cái như nghịch thiên, thảo phạt sư môn, sơn tặc thì phải chỉnh count > 2 của tất cả npc à :(

server\main\MsgServer\script\NPC\

ngoclam01
24-11-11, 04:23 PM
Tình hình là việt hóa xong thì cha đỗ đại dũng bán vũ khí ko nhấp vào mua đc. ko biết có phải do việt hóa rồi mà thế k =.=

anhbahung
24-11-11, 04:28 PM
Tình hình là việt hóa xong thì cha đỗ đại dũng bán vũ khí ko nhấp vào mua đc. ko biết có phải do việt hóa rồi mà thế k =.=

làm sai là bị vậy

việt hóa option phải thêm &nbsp; thay cho khoảng trắng

ngoclam01
24-11-11, 04:32 PM

yeu1vjsao
24-11-11, 05:54 PM
Chỉnh dc đi PB 1 mình nhưng ko đi dc nhiều lần ai giúp cái dc ko
à bạn làm luôn cái HD add item vào thương thành dc ko. bằng hình ảnh ấy chứ cái video của anh Hell anh làm tắt vs ấn nhiều nút tắt ko hiểu là làm cái gì nữa

tuyentc
24-11-11, 06:14 PM
tks chủ thớt đã hd. nhưng có 1 vấn đề là khi việt hóa tên npc xong chỉ vào thỳ tên của npc là cái gì ý. mong chủ thớt xem lại xem

zin1007
24-11-11, 06:19 PM
tks chủ thớt đã hd. nhưng có 1 vấn đề là khi việt hóa tên npc xong chỉ vào thỳ tên của npc là cái gì ý. mong chủ thớt xem lại xem

Bạn chỉnh lại ô Length/Values1 điền 100 hoặc nhiều hơn. tiếp theo bạn down pm của HellsAngel về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào trình duyệt gõ đường dẫn: localhost/encode.php.
OK

boyganz
26-11-11, 08:45 AM
bạn chỉ mình cách đi hải tặc 1 mình và nhiều thứ khác chứ luơng hoàng ngọc vẫn chưa đủ thì phải

zin1007
26-11-11, 08:49 AM
bạn chỉ mình cách đi hải tặc 1 mình và nhiều thứ khác chứ luơng hoàng ngọc vẫn chưa đủ thì phải

Các phụ bản khác. bạn làm tương tự như trên là dc thôi mà ^^!

k2online
27-11-11, 06:36 AM
quái gở thật...mình chạy cái Accun...gì đó thì nó bảo lỗi...tại sao vậy

vibinhvn
27-11-11, 07:45 AM
cài đặt môi trường tiếng trung cho win7 sao bạn

tsunami2407
28-11-11, 05:22 PM
Có bạn nào làm cho khi đối thoại với NPC thì tên của NPC vẫn hiển thị ra tiếng Việt có dấu không, cả trong CSDL nữa, giống bạn anhbahung làm đó. Chứ lúc đối thoại + lúc trỏ vào tên NPc vẫn bị lỗi font

zin1007
28-11-11, 05:31 PM
Có bạn nào làm cho khi đối thoại với NPC thì tên của NPC vẫn hiển thị ra tiếng Việt có dấu không, cả trong CSDL nữa, giống bạn anhbahung làm đó. Chứ lúc đối thoại + lúc trỏ vào tên NPc vẫn bị lỗi font
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phần cuối =D>=D>

HellsAngel
28-11-11, 05:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phần cuối =D>=D>

Ý bạn đó là dùng NCR encode để hiển thị tên NPC tiếng Việt nhưng khi click vào đối thoại ko bị hiển thị code NCR mà hiển thị tiếng VIệt có dấu đàng hoàng cơ :|

zin1007
28-11-11, 05:48 PM
Ý bạn đó là dùng NCR encode để hiển thị tên NPC tiếng Việt nhưng khi click vào đối thoại ko bị hiển thị code NCR mà hiển thị tiếng VIệt có dấu đàng hoàng cơ :|

ah. mải chơi nên đọc chả để ý. :D bác có pm nào hay share cho bạn ý

mua_bien84
29-11-11, 01:48 PM
Các bạn cho mình hỏi sao chỉnh để đi ohuj bản 1 mình rồi nhưng vào game nói chuyện vs LHN thì nó vẫn kêu pt 3ng 25 lv mới đi dc?
[-O<[-O<[-O<

ngoclam01
29-11-11, 01:59 PM
Các bạn cho mình hỏi sao chỉnh để đi ohuj bản 1 mình rồi nhưng vào game nói chuyện vs LHN thì nó vẫn kêu pt 3ng 25 lv mới đi dc?
[-O<[-O<[-O<

vào tổ đội đã mới đi được. 30 charrrrrrrrrrrrrrr

mua_bien84
29-11-11, 02:24 PM
Mình tổ đội rồi sao chọn đi Hải Thị k dc? :-L

ngoclam01
29-11-11, 03:03 PM
Mình tổ đội rồi sao chọn đi Hải Thị k dc? :-L

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây đọc nhé. cách của trummaymo ấy

vpduy82
09-12-11, 01:57 PM
- Cho mình hỏi Việt hóa tên NPC có dấu , đã làm đc nhưng khi nhấp đối thoại nó bị lỗi như hình , ai biết cách khắc phục chỉ bảo mình với , thanks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

l3eshady
09-12-11, 06:50 PM
fix giùm e lỗi khôg hiển thị hình ảnh NPC với cả quái & PET nữa tks !!!!!!!!!!!!!!

IceDeviL
09-12-11, 09:20 PM
fix giùm e lỗi khôg hiển thị hình ảnh NPC với cả quái & PET nữa tks !!!!!!!!!!!!!!

Vậy bản của bạn có hiển thị nhân vật và HP ko ?? nếu có thì giống mình ... đơn giản chỉ cần thay đổi trình duyệt qua Chrome là đc ( mình tháy cái này load tốt nhất :) ) . Nếu ko hiện nhân vật nữa thì thử bản SV khác đi , chắc lỗi hiển thị quá :))

heocon24689
10-12-11, 09:15 AM

Mình cũng bị giống bạn(chéc bạn sài firefox)
Cái này thì bạn chỉ cần download chrome về là chơi được :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zin1007
10-12-11, 09:43 AM
- Cho mình hỏi Việt hóa tên NPC có dấu , đã làm đc nhưng khi nhấp đối thoại nó bị lỗi như hình , ai biết cách khắc phục chỉ bảo mình với , thanks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn thử dùng cái này xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nếu ko dc cậu dung thử pm của Hell này xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . down về rồi bỏ vào htdocs . rồi vào theo đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dc

vpduy82
10-12-11, 06:29 PM
bạn thử dùng cái này xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nếu ko dc cậu dung thử pm của Hell này xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . down về rồi bỏ vào htdocs . rồi vào theo đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dc
làm cả 2 cách vẫn không hiễn thị đúng , pro còn cách nào khác nữa không :((

zin1007
10-12-11, 06:32 PM
làm cả 2 cách vẫn không hiễn thị đúng , pro còn cách nào khác nữa không :((

cách cuối là down cái này về bỏ vào cái cũ thử xem cậu : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vpduy82
10-12-11, 07:05 PM
nó ra te le hộp muối me , chắc để y như củ xài , khả năng đến đây chắc đc rồi :">

kevlin2227
28-01-12, 08:26 PM
trong file wb_npc nó hiển thị như vậy k tìm ra NPC mà chỉnh nữa ai có cách nào chỉnh k

zin1007
28-01-12, 08:32 PM
trong file wb_npc nó hiển thị như vậy k tìm ra NPC mà chỉnh nữa ai có cách nào chỉnh k

sao lại ko tìm ra được cái ID của NPC đó đang hiện ra trc mặt cậu kìa X_X

hai07dv
28-01-12, 09:07 PM
sao lại ko tìm ra được cái ID của NPC đó đang hiện ra trc mặt cậu kìa X_X

Bạn đó chắc có ý nói là tên NPC bị mã instal (ghi vậy đúng k ta) nên khó đọc tên npc đó (vd: tìm npc " lạc thần " nhìn vô phải kiếm + đọc được tên mới suy ra nó có id bao nhiêu chứ ) ..chứ cái ID ai cũng thấy mà :D

zin1007
29-01-12, 10:40 AM
Bạn đó chắc có ý nói là tên NPC bị mã instal (ghi vậy đúng k ta) nên khó đọc tên npc đó (vd: tìm npc " lạc thần " nhìn vô phải kiếm + đọc được tên mới suy ra nó có id bao nhiêu chứ ) ..chứ cái ID ai cũng thấy mà :D

thế thì phải hỏi xem down bản của ai. ng ta dùng mã gì rồi Convert ng lại là biết ngay :D

Khanhchi147
26-02-12, 04:48 PM
Để mình xem thế nào, mình mới chơi game này

crazycat1110
27-05-12, 02:26 PM
mình cứ chạy sever là lại lỗi là sao nhỉ???

popping01
27-05-12, 03:56 PM
mình cứ chạy sever là lại lỗi là sao nhỉ???
lỗi gì up hình lên coi nào:-/:-/