PDA

View Full Version : Thiên Long Bát Bộ bản 4 lỗ 7 skill

Trang : 1 [2]

giangmap
29-11-11, 01:35 PM
Thật sự mà nói mình cài được là nhờ vào các thành viên trong forums này nhiều và công của rikudo nhiều vì đã share tlbbdb.sql và tạo table để không bị tài khoản bị khóa, hay của thehell tạo user cánh cổng trong mysql để không bị lổi nội bộ. Thật sự HuuDuyen chỉ đưa lên để xem có ai cài được rồi cùng trao đổi, thảo luận vì lúc đó hd cũng chưa cài được. Còn source thì tải 99uc.net đầy bạn à. Thôi tạm biệt, hẹn gặp lại sau vài ngày.

haiz...lại 1 người nữa ra đi...trước khi từ biệt bồ quăng bọn mình cái client hiển thị đầy đủ đi bồ :D

huuduyen_05
29-11-11, 01:39 PM
Chỉ một vài dòng thôi. Những gì có thể thể mình đã share. Còn những gì không thể hoặc chưa thể thì xin lỗi là chưa thể share được. Đừng nghĩ đến lý do là $. Vì nếu là $ thì đã không share bất cứ gì.
Cám ơn.

giangmap
29-11-11, 01:58 PM
Chỉ một vài dòng thôi. Những gì có thể thể mình đã share. Còn những gì không thể hoặc chưa thể thì xin lỗi là chưa thể share được. Đừng nghĩ đến lý do là $. Vì nếu là $ thì đã không share bất cứ gì.
Cám ơn.

bác share mọi người cái client TQ nào đó hiển thị đầy đủ để tự sướng đi :|...chứ vào game đã cực rồi giờ kiếm cái client nữa thì biết khi nào mới có cái tự sướng

huuduyen_05
29-11-11, 02:19 PM
client thì hiện tại mình cũng chưa tìm được client nào hiển thị hết cả.
Client bản có võ hồn bay quanh người đó chỉ là tụi TQ mod client lên, vì vào tạo nhân vật đã thế có hiệu võ hồn bay bay :D

Công nhận tụi đó mod hay ghê, có sv mod client được con phượng hoàng bay xung quanh người nữa. Nhìn đẹp :)

rikudo
29-11-11, 02:23 PM
Thật sự mà nói mình cài được là nhờ vào các thành viên trong forums này nhiều và công của rikudo nhiều vì đã share tlbbdb.sql và tạo table để không bị tài khoản bị khóa, hay của thehell tạo user cánh cổng trong mysql để không bị lổi nội bộ. Thật sự HuuDuyen chỉ đưa lên để xem có ai cài được rồi cùng trao đổi, thảo luận vì lúc đó hd cũng chưa cài được. Còn source thì tải 99uc.net đầy bạn à. Thôi tạm biệt, hẹn gặp lại sau vài ngày.
Mình đố bạn tìm được source file billing bản của anh huuduyen share ở trên các trang thảo luận private đó .
Còn mình chạy được fix được lỗi là do anh huuduyen và sư phụ mình chỉ dẫn cho .
Nhiều lúc anh huuduyen và các pro không share mình k ghen ghét gì cả, mà tự nhủ rằng mình chưa đủ thông minh , nếu mình thông minh sẽ fix được và không phải làm phiền họ như vậy -> cố gắng đọc, tìm tòi , setup , chạy ...
Với lại anh huuduyen cũng là người quản lý private , ít có thời gian rãnh rỗi, ngoài việc tìm tòi các script event mới cho server, chống attack, làm smod, chưa tính ra công việc đời thường nữa ... => phải hiểu !!!

kenisen
29-11-11, 04:06 PM
HÍ hí, đã tìm được client mới, hiển thị full. AI cần giơ tạy lên nào. ze ze ze hú hú hú....:">
Éc, nhưng không hiển thị hiệu ứng Võ hồn bay vòng vòng +_+

giangmap
29-11-11, 05:06 PM
HÍ hí, đã tìm được client mới, hiển thị full. AI cần giơ tạy lên nào. ze ze ze hú hú hú....:">
Éc, nhưng không hiển thị hiệu ứng Võ hồn bay vòng vòng +_+

hí hí...share mình đi bồ ơi :D..

Sói Đẹp Trai
29-11-11, 05:30 PM
Mình hiểu vì sao anh duyên ko share vì công việc hay rất nhiều lý do

Mình rất không thích những ai lười biếng không chịu cài Server TLBB nên khi họ pm mình không bao giờ trả lời lại chỉ khi gặp lỗi mới trả lời thôi...
Mình nghĩ khoản này anh Duyên cũng vậy... Mong các bạn đừng suy nghĩ không tốt về anh ý nhé...
Thân

Lâm Ngọc Huy
29-11-11, 05:48 PM
Mình là thành viên việc có góp ích hay không, không thật sự quan trọng. Bạn đem 1 thành viên so sánh với smod khác nào đem 1 người nông dân, so sánh với ông chủ tịch nước, coi ai đóng góp hơn ai, coi bộ không hợp lý.
Khi mình việt hóa xong mình sẽ upload cả server và cách cài đặt. Good luck!
Chuẩn không cần chỉnh.Tuy nhiên,mong bạn share cho anh em kinh nghiệm.Rất cám ơn vì tinh thần chia sẻ.
Mình cũng là nông dân như bạn thôi :|.
Theo như thằng Hoàng nói.Mong các bạn chú ý.Sư huynh Hữu Duyên chỉ share những thứ có thể.Còn lại anh em ta tự tìm hiểu thôi.Chứ há miệng chờ Sung thì ngồi đợi đến hết mùa Chuối.Mà Chuối không có mùa :))
P/s : Mình đang cố gắng Việt Hóa.Có gì mình với bạn trao đổi nhá rkitvn :D

kenisen
29-11-11, 05:54 PM
hí hí...share mình đi bồ ơi :D..

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn download về, sử dụng patch trong gói này nhé. :P

Superman
29-11-11, 06:25 PM
sao máy anh làm lẹ vậy ai cũng vô game được rồi đã tới việt hóa luôn rồi ,chỉ có mình em la ko được
sao mà chán thễ nhĩ chất tối nay ngồi bừa nưa quết tâm đuổi kịp máy anh coi :P

giangmap
29-11-11, 07:58 PM
mọi người cho mình hỏi chỉnh thời gian an toàn mặc định ở chỗ nào vậy...hix...vào game mà 25p an toàn...mình chỉnh mãi mà ko được...ai biết hướng dẫn mình với[-O

Sói Đẹp Trai
29-11-11, 09:37 PM
mọi người cho mình hỏi chỉnh thời gian an toàn mặc định ở chỗ nào vậy...hix...vào game mà 25p an toàn...mình chỉnh mãi mà ko được...ai biết hướng dẫn mình với[-OCái này TLBB FPT cũng chỉnh đc:)) Chỉnh đc về 1p đó ấn vào cái chỗ đó sẽ xuất hiện cái bảng thiếp lập thời gian an toàn ~> Chiến

kenisen
29-11-11, 09:41 PM
Heizzz, cái patch hồi chiều vẫn chưa hiển thị đầy đủ server này..bùn wa'. Hic hic hic... :(( AI làm ơn share dùm cái client full cho bản này đi...

vtv8
29-11-11, 09:52 PM
Thấy mọi người cãi nhau nhiều quá ko nên gây mất đoàn kết
Hôm nay mìn sẽ hướng dẫn sửa lỗi Billing . Bài trước đã gợi ý rồi mà ko thấy ai để ý . Khi bạn chạy Login_fix nếu báo lỗi sẽ kông vào đc game . Vậy đơn giản là ngắt thông báo lỗi .
Trong tư mục Billing/etc mở file gbs.conf tim dòng HEARTBEAT_STOPTIME chỉnh thành HEARTBEAT_STOPTIME = 0
Bản cilent full sẽ share cho mọi người bản việt hóa trong ba ngày tới vì mình cũng vừa đi công tác về chưa có thời gian

kenisen
29-11-11, 10:04 PM
Hôm nay mìn sẽ hướng dẫn sửa lỗi Billing . Bài trước đã gợi ý rồi mà ko thấy ai để ý . Khi bạn chạy Login_fix nếu báo lỗi sẽ kông vào đc game . Vậy đơn giản là ngắt thông báo lỗi .
Trong tư mục Billing/etc mở file gbs.conf tim dòng HEARTBEAT_STOPTIME chỉnh thành HEARTBEAT_STOPTIME = 0
Bản cilent full sẽ share cho mọi người bản việt hóa trong ba ngày tới vì mình cũng vừa đi công tác về chưa có thời gian

Thật sự không biết phải nói gì, ... cảm ơn anh nhiều lắm ....Em, cũng như đa số các bạn không thể đợi được nữa rồi, háo hức quá, anh share trước client China cũng được ạ.

Oack123
29-11-11, 10:05 PM

A ơi lên yahoo đi anh e có chút chuyện quan trọng .

Lâm Ngọc Huy
29-11-11, 10:05 PM
1 câu nói là giải quyết được vấn đề.
OH MY GOD !!
Cám ơn anh nhiều lắm

vuhuy99v
29-11-11, 10:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Oack123
29-11-11, 10:23 PM
Cùng tập trung tks cho Mr. VTV 8 nào !
Không còn gì để nói từ "không" nữa rồi ^^

kenisen
29-11-11, 10:27 PM
Cùng tập trung tks cho Mr. VTV 8 nào !
Không còn gì để nói từ "không" nữa rồi ^^

Thay chữ "Không" bằng chữ "Chưa". Đó là "Chưa" có client full để thưởng thức server mới. Bravo vtv8 thật tuyệt vời... =D>

giangmap
29-11-11, 10:41 PM

chà nghe chữ "công tác" chắc lớn tuổi hơn e rồi...thế mà ko biết pm kêu "bồ" hí hí :D..sr sr

vtv8
29-11-11, 10:42 PM
đang upload bản cilent mới việt hóa 1 phần , còn phần thú cưỡi mới chưa làm + vài thứ linh tinh. nhưng cũng đủ trải nghiệm ...
Mợi người chung tay việt hoat nốt phần còn lại

Oack123
29-11-11, 10:54 PM
đang upload bản cilent mới việt hóa 1 phần , còn phần thú cưỡi mới chưa làm + vài thứ linh tinh. nhưng cũng đủ trải nghiệm ...

A onl luôn đi để lại cho e cái sđt vào yahoo là được rồi.
NC đt mới nhanh đc chứ chờ a lên yahoo có mà tới đời tống sang năm hix .........

kenisen
29-11-11, 11:00 PM

Em đang đợi anh, anh up xong báo liền nha anh. [-O<

Superman
30-11-11, 12:26 AM
Sao em chạy từng lệnh nó báo lỗi
Last login: Wed Nov 30 00:18:35 2011 from 192.168.1.250
A mysqld process already exists
-bash: cd: /home/tlbb/Biling: No such file or directory
-bash: ./tlbb31: No such file or directory
giúp em với

kenisen
30-11-11, 12:46 AM
Sao em chạy từng lệnh nó báo lỗi
Last login: Wed Nov 30 00:18:35 2011 from 192.168.1.250
A mysqld process already exists
-bash: cd: /home/tlbb/Biling: No such file or directory
-bash: ./tlbb31: No such file or directory
giúp em với

./tlbb start thử coi sao nha ban

Superman
30-11-11, 12:48 AM
Em chạy từng lệnh ko thấy nó báo lỗi gì nhưng khì em /xstop.sh thì nó ra như thế
stopping Server ......
Server stoped completely !!!!!!
kill: usage: kill [-s sigspec | -n signum | -sigspec] [pid | job]... or kill -l [sigspec]
Login is stopping ......
Login stoped completely !!!!!!
kill: usage: kill [-s sigspec | -n signum | -sigspec] [pid | job]... or kill -l [sigspec]
World is stopping ......
World stoped completely !!!!!!
ShareMemroy is saving data ......
ShareMemory stoped completely !!!!!!

ttvn92
30-11-11, 01:59 AM
ai test cái bản này chưa.thấy hướng dẫn dễ hiểu mà :P

BMK
30-11-11, 02:10 AM
ai test cái bản này chưa.thấy hướng dẫn dễ hiểu mà :P
bạạn test thưửử chưưa nhỉỉ :| tim link tq hay thếế cho xin cái yh :))

ttvn92
30-11-11, 02:17 AM
bác cứ đùa.em lấy link của một bác ngay trong pic đó thôi.bác ý kêu chờ 3 tháng nữa mới cho down :)).thấy down về bt mà

kenisen
30-11-11, 08:17 AM
Em chạy từng lệnh ko thấy nó báo lỗi gì nhưng khì em /xstop.sh thì nó ra như thế
stopping Server ......
Server stoped completely !!!!!!
Login is stopping ......
Login stoped completely !!!!!!
World is stopping ......
World stoped completely !!!!!!
ShareMemroy is saving data ......
ShareMemory stoped completely !!!!!!

Đây đâu phải lỗi, bạn kêu nó stop ngang thì nó phải kill chứ sao.

kenisen
30-11-11, 08:24 AM
bác cứ đùa.em lấy link của một bác ngay trong pic đó thôi.bác ý kêu chờ 3 tháng nữa mới cho down :)).thấy down về bt mà

Mình không có tài khoản trên trang đó, bạn down client về chưa, có thể up lên mediafire dùm mình không ?

ttvn92
30-11-11, 09:20 AM
cái client là của cái server skill thú.em down lâu rồi.mạng nhà em đứt liên tục.up đc một tí là die.cái rayfile đó bác down cái tool của nó về rồi paste thẳng link vào.down như torrent.

rkitvn
30-11-11, 09:23 AM
Dưới đây là video cài đặt thiên long 4 lỗ 7 skill vào được game, anh em tạm thời vào game để Việt Hóa nhé:
*Video của bọn Tàu xem hình thì hiểu đừng đọc chữ hoa cả mắt!
Chổ nào không làm được pm trên đây mình chỉ cho.
Good luck!

BMK
30-11-11, 09:59 AM
thằng tàu share tlbb và hướng dẫn chứ có billing đâu :|
ai test bản của tàu chưa nhỉ link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rikudo
30-11-11, 10:00 AM
thằng tàu share tlbb và hướng dẫn chứ có billing đâu :|
ai test bản của tàu chưa nhỉ link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản này cũng là bản cũ thôi , còn hiện mấy con niên thú là do client Mod .

kenisen
30-11-11, 10:08 AM
Bản này cũng là bản cũ thôi , còn hiện mấy con niên thú là do client Mod .

Rikudo có client mới không, share mình với.

BMK
30-11-11, 10:16 AM
Dưới đây là video cài đặt thiên long 4 lỗ 7 skill vào được game, anh em tạm thời vào game để Việt Hóa nhé:
*Video của bọn Tàu xem hình thì hiểu đừng đọc chữ hoa cả mắt!
Chổ nào không làm được pm trên đây mình chỉ cho.
Good luck!

bạn tải mediafire dùm nhe thằng 4 share này tôi ko download được toàn lỗi thời gian :| 4share càng ngày càng chán.

ttvn92
30-11-11, 10:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
lỗi gì đây mấy bác.vừa chỉnh cái gbs.conf :(

kenisen
30-11-11, 10:32 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
lỗi gì đây mấy bác.vừa chỉnh cái gbs.conf :(
Thử restart máy ảo rồi chạy lại. Nếu không được thì mở file log trong Billing/log xem nó báo gì

ttvn92
30-11-11, 12:13 PM
trong đó billing/log hổ lốn những file.mà chả có file nào ngày 31/11 :((

kenisen
30-11-11, 12:20 PM
trong đó billing/log hổ lốn những file.mà chả có file nào ngày 31/11 :((

Bạn có đổi IP thành khác 192.168.1.3 không ? Vầy nha, bạn vào xóa hết các file trong Billing/log, rồi chạy ./tlbb31 start khi đó log file là của lần chạy mới nhất. Khi tìm được log file, bạn up lên nha, để mình và các anh em xem rời sửa cho bạn.

P/S vtv8: Em vẫn đang chờ Client của anh...

Oack123
30-11-11, 12:21 PM
Bạn có đổi IP thành khác 192.168.1.3 không ? Vầy nha, bạn vào xóa hết các file trong Billing/log, rồi chạy ./tlbb31 start khi đó log file là của lần chạy mới nhất. Khi tìm được log file, bạn up lên nha, để mình và các anh em xem rời sửa cho ban

Superman
30-11-11, 12:51 PM
Máy Anh cho em hỏi sao trong Billing của em ko có file tlbb31 chỉ có file tlbb thổi
nế ko có file tlbb31 thì chay sever co sao ko ,anh náo có Billing chua file tlbb31 thì share em với
thank you [-O

ttvn92
30-11-11, 12:53 PM
Error: 2011-11-30 12:47:42 ORA-00904: "SERVER_STATUS": invalid identifier
Message: 2011-11-30 12:47:40 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 12:47:41 Init ConnPool:open connection 20
[12:47:42] SERVER: Bill Server started.
[12:49:44] SERVER: game server[192.168.1.3] connected.
[12:50:09] 192.168.1.3: Group: 201 Users: 0
[12:50:23] Thread 35388320 received 0 bytes
[12:50:23] SERVER: game server disconnected[201:0:192.168.1.3].
đấy là phần log.bác nào xem hộ em với ạ
thử client thì đã thấy lỗi kết nối hay do firewall

Oack123
30-11-11, 01:24 PM
Máy Anh cho em hỏi sao trong Billing của em ko có file tlbb31 chỉ có file tlbb thổi
nế ko có file tlbb31 thì chay sever co sao ko ,anh náo có Billing chua file tlbb31 thì share em với
thank you [-O

Công dụng của nó như nhau thôi mà bạn.
Bạn coppy thêm 1 cái nữa vào vs tên là tlbb31 là có thôi :D

BMK
30-11-11, 01:28 PM
ai làm tơi đâu upload server vơi data lên với ko theo giỏi thấy lôn xộn hết hoặc cho cái yh liên lạc trao đổi fixx lại :D

vtv8
30-11-11, 01:35 PM
Bạn có đổi IP thành khác 192.168.1.3 không ? Vầy nha, bạn vào xóa hết các file trong Billing/log, rồi chạy ./tlbb31 start khi đó log file là của lần chạy mới nhất. Khi tìm được log file, bạn up lên nha, để mình và các anh em xem rời sửa cho bạn.

P/S vtv8: Em vẫn đang chờ Client của anh...

Link client full <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ttvn92
30-11-11, 01:39 PM
hic còn chưa chạy đc server.bác nào chạy đc rồi có thể share các file chuẩn để chạy đựoc không [-O<

Oack123
30-11-11, 01:41 PM
Link client full <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kenisen
30-11-11, 01:41 PM

Cảm ơn anh, thật là tuyệt vời. "Hạnh phúc giữ trong tay chỉ còn là hạt; hạnh phúc mang ra san sẻ mới trổ hoa" . Ít ai hiểu được câu này lắm... =D>

giangmap
30-11-11, 03:19 PM
hix..client này e sài nó báo lỗi :(...ko login vào được game huhu

hater
30-11-11, 03:19 PM
k hiểu sao lúc đầu check db ok rồi mà rs lại cái db error ngay đc :|
a vtv8 lần sau up lên host khác hộ bọn e với nhé cái 4share này down mãi mới xong :| a up lên fshare hay MF ý down cho tiện dù sao cũng thanks for share :D

kenisen
30-11-11, 03:23 PM
k hiểu sao lúc đầu check db ok rồi mà rs lại cái db error ngay đc :|
a vtv8 lần sau up lên host khác hộ bọn e với nhé cái 4share này down mãi mới xong :| a up lên fshare hay MF ý down cho tiện dù sao cũng thanks for share :D

Mình cũng vậy, muốn khởi động lại Billing chỉ có nước reset máy ảo :((.

P/S: down từ trưa đến h vẫn chưa xong client mới +_+

kenisen
30-11-11, 04:26 PM
Client này rất OK, có mod hiển thị võ hồn nữa :D, nhưng bị thiếu 1 vài trang shop rồi anh vtv8 ơi, mấy trang shop KNB bán đồ 120 đó. Thần khí 120 chưa hiển thị. Rất cảm ơn anh đã share.

Oack123
30-11-11, 04:54 PM
Client này rất OK, có mod hiển thị võ hồn nữa :D, nhưng bị thiếu 1 vài trang shop rồi anh vtv8 ơi, mấy trang shop KNB bán đồ 120 đó. Thần khí 120 chưa hiển thị. Rất cảm ơn anh đã share.

Bạn chạy kiểu gì thế ???
sao mình chạy nó báo:
================================================
C++ Exception

Expr: Could not find material TLBB/StatsBlockCenter

kenisen
30-11-11, 05:09 PM
Bạn chạy kiểu gì thế ???
sao mình chạy nó báo:
C++ Exception

Mình vào chạy bt mà, mình sử dụng launcher của TLBBTK để vào.

Oack123
30-11-11, 05:12 PM
Mình vào chạy bt mà, mình sử dụng launcher của TLBBTK để vào.

Chắc nó cảm ứng theo hơi người :))
Bó tay k log vào đc ^^

giangmap
30-11-11, 05:21 PM
Bạn chạy kiểu gì thế ???
sao mình chạy nó báo:
C++ Exception

=))...y chang mình :(

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

kenisen
30-11-11, 05:57 PM
=))...y chang mình :(

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

Kì vậy ? Mình vào OK hết mà. Chắc .. cảm ứng theo hơi người :))

giangmap
30-11-11, 06:03 PM
à cái này fix xong rùi...do quậy phá nên mất dòng

Superman
30-11-11, 06:03 PM
Em đã đổi lại tất cả địa chỉ trong file Serverinfo,LoginServer,ShareMeninfo ,Login thành 192.168.1.3
em dùng cilent Do9olongky vô game nó bào kiểm tra phiên bản
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

giangmap
30-11-11, 06:12 PM
Em đã đổi lại tất cả địa chỉ trong file Serverinfo,LoginServer,ShareMeninfo ,Login thành 192.168.1.3
em dùng cilent Do9olongky vô game nó bào kiểm tra phiên bản
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ping xem được chưa ???...cái này do ko kết nối được tới Server đó

Superman
30-11-11, 06:37 PM
ping xem được chưa ???...cái này do ko kết nối được tới Server đó
Em ping no chạy phà phà ah ,em koi trong file log trong Billing no để
[00:39:25] SERVER: Bill Server started.
[01:14:40] SERVER: Bill Server started.
[02:29:47] SERVER: Bill Server stopped[0].
[17:08:09] SERVER: Bill Server started.
trong file cotlsqlerr.log
Error: 2011-11-30 02:29:47 ORA-03113: end-of-file on communication channel

Error: 2011-11-30 17:08:09 ORA-00904: "SERVER_STATUS": invalid identifier
còn trong file cotlsqlmsg.log
Message: 2011-11-30 00:39:15 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 00:39:24 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 01:14:38 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 01:14:39 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 17:08:07 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 17:08:09 Init ConnPool:open connection 20
fix giùm em lổi đó với

giangmap
30-11-11, 07:14 PM
Em ping no chạy phà phà ah ,em koi trong file log trong Billing no để
[00:39:25] SERVER: Bill Server started.
[01:14:40] SERVER: Bill Server started.
[02:29:47] SERVER: Bill Server stopped[0].
[17:08:09] SERVER: Bill Server started.
trong file cotlsqlerr.log

Error: 2011-11-30 17:08:09 ORA-00904: "SERVER_STATUS": invalid identifier
còn trong file cotlsqlmsg.log
Message: 2011-11-30 00:39:15 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 00:39:24 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 01:14:38 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 01:14:39 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 17:08:07 Init ConnPool:open connection 20
Message: 2011-11-30 17:08:09 Init ConnPool:open connection 20
fix giùm em lổi đó với

tắt server VMWare sau đó chạy lại là OK :D

Mình bị: "lỗi dữ liệu Module Version" khi mở Client a vtv8 share hix :(

Lâm Ngọc Huy
30-11-11, 07:25 PM
Lỗi Sersion thì coppy cái Launch.exe của FPT vào.LÀ chạy được.Có gì phải xoắn.Vì FPT cũng 0.85 mà :))
Theo như sư huynh Hữu Duyên dạy thì với bản client của anh vtv8.Ta vào games = đường Shorcut.
Cách làm như sau :
Vào thư mục Client/Bin kick chuột phải vào thằng Game.exe rồi Send to Desktop
Kick chuột phải vào thằng Game.exe ở Desktop chọn Properties.
Rồi tiếp theo chỉnh ở dòng Target thêm đằng sau dòng -fl rồi Lưu nó lại
Chú ý đằng trước -fl có 1 phím Space tức là dấu cách :))

Superman
30-11-11, 07:47 PM
tắt server VMWare sau đó chạy lại là OK :D

Mình bị: "lỗi dữ liệu Module Version" khi mở Client a vtv8 share hix :(
nhưng sao vô game lai ko đươc "xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại "
ping 192.168.1.3 chay 64 ok ma vo game vẫn ko được

giangmap
30-11-11, 08:02 PM
nhưng sao vô game lai ko đươc "xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại "
ping 192.168.1.3 chay 64 ok ma vo game vẫn ko được
kiểm tra file ServerInfo.txt đã mở Port 90 chưa xem thế nào ?? thường là do ko mở port 90

Superman
30-11-11, 10:54 PM
kiểm tra file ServerInfo.txt đã mở Port 90 chưa xem thế nào ?? thường là do ko mở port 90
Đã kiễm tra ServerInfo.ini đã có port 90 rồi nhưng vẫn bi như thế

long3009
30-11-11, 10:57 PM
Khi chạy lệnh ./Server -loadscriptonce mình bị lỗi này
Assert:Stack:[./Player/IncomingPlayerManager.cpp][101][BOOL IncomingPlayerManager::Init()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/ClientManager.cpp][50][BOOL ClientManager::Init()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][899][BOOL Server::InitStaticServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][284][BOOL Server::InitServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][222][INT main(INT, CHAR**)][FALSE]./Server [0x80b8261]

Cho mình hỏi làm thế nào để fix lỗi này thế các bạn?

rikudo
01-12-11, 01:02 AM
Nếu chỉ chạy offline thì dùng bản 3 lỗ trước cho thành thạo đã rồi bắt đầu nghich cái 4 lỗ này nhé !!!

thehell99
01-12-11, 05:14 AM
Assert:Stack:[./Player/IncomingPlayerManager.cpp][101][BOOL IncomingPlayerManager::Init()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/ClientManager.cpp][50][BOOL ClientManager::Init()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][899][BOOL Server::InitStaticServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][284][BOOL Server::InitServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][222][INT main(INT, CHAR**)][FALSE]./Server [0x80b8261]

Thử chạy ./Server_fix -loadscriptonce xem sao.

long3009
01-12-11, 07:54 AM
Thử chạy ./Server_fix -loadscriptonce xem sao.

Trong server không có file Server_fix bạn ạ!

rkitvn
01-12-11, 08:18 AM
Trong server không có file Server_fix bạn ạ!
Thật ra files server với server_fix chẳng qua khác cái tên thôi, chỉ là đổi tên thôi mà.

long3009
01-12-11, 08:32 AM
Thật ra files server với server_fix chẳng qua khác cái tên thôi, chỉ là đổi tên thôi mà.

Đúng thế :). Trước đây khi chưa sửa heartbeat về 0 thì chạy ./Server -loadscriptonce không lỗi nhưng ./Login thì lỗi. Còn nếu chỉnh heartbeat về 0 thì ./Login không lỗi nhưng ./Server -loadscriptonce lại lỗi. Mình không hiểu có phải cần config chỗ nào nữa không! Bạn nào chỉ mình với 8->

rkitvn
01-12-11, 08:58 AM
Đúng thế :). Trước đây khi chưa sửa heartbeat về 0 thì chạy ./Server -loadscriptonce không lỗi nhưng ./Login thì lỗi. Còn nếu chỉnh heartbeat về 0 thì ./Login không lỗi nhưng ./Server -loadscriptonce lại lỗi. Mình không hiểu có phải cần config chỗ nào nữa không! Bạn nào chỉ mình với 8->
Chỉnh heartbeat trong file nào ?

long3009
01-12-11, 09:11 AM
Chỉnh heartbeat trong file nào ?

mình chỉnh trong file gbs.conf

kenisen
01-12-11, 09:55 AM
Chà, im ắng quá, chắc mọi người đang "tự sướng" với cái server mới =)). Trong server có mấy con thú cưỡi mới, mà chưa có client để xem, dùng client của anh vtv8 triệu hồi ngon lành luôn, chỉ có điều .. không thấy hình. :))

long3009
01-12-11, 09:57 AM
Chà, im ắng quá, chắc mọi người đang "tự sướng" với cái server mới =)). Trong server có mấy con thú cưỡi mới, mà chưa có client để xem, dùng client của anh vtv8 triệu hồi ngon lành luôn, chỉ có điều .. không thấy hình. :))

Mình bị lỗi ở trên, vẫn chưa chạy được :((

kenisen
01-12-11, 10:13 AM
Mình bị lỗi ở trên, vẫn chưa chạy được :((

Mình vẫn chạy ./Server thôi, không cần - loadscriptonce chi cả. Mà công dụng của loadscriptonce là gì vậy ?:P

long3009
01-12-11, 10:28 AM
Mình vẫn chạy ./Server thôi, không cần - loadscriptonce chi cả. Mà công dụng của loadscriptonce là gì vậy ?:P

Kể cả mình chạy ./Server không vẫn bị lỗi vậy :(

giangmap
01-12-11, 12:24 PM

bạn kiểm tra coi có khi nào chép 1 file ko dùng binary ko, hay là chỉnh 1 file nào đó trực tiếp trên linux ko, trước mình cũng bị thế này, rồi kiểm tra lại sau đó reset máy ảo lại là thấy hết

long3009
01-12-11, 12:29 PM
bạn kiểm tra coi có khi nào chép 1 file ko dùng binary ko, hay là chỉnh 1 file nào đó trực tiếp trên linux ko, trước mình cũng bị thế này, rồi kiểm tra lại sau đó reset máy ảo lại là thấy hết

Mình chỉnh tất cả các file trên linux luôn, dùng lệnh vi. Như thế là không được hả bạn?

giangmap
01-12-11, 02:15 PM
Mình chỉnh tất cả các file trên linux luôn, dùng lệnh vi. Như thế là không được hả bạn?
mình cũng ko biết có được hay không...nhưng mà mỗi lần mình chỉnh trực tiếp trên linux thì khi chạy sẽ báo lỗi ngay...nên mình luôn copy ra windows sau đó dùng Notepad++ chỉnh rùi copy vào linux theo binary...và đây cũng là lời khuyên của hầu hết mọi người trong này :D...bạn thử làm lại xem sao

long3009
01-12-11, 02:37 PM
mình cũng ko biết có được hay không...nhưng mà mỗi lần mình chỉnh trực tiếp trên linux thì khi chạy sẽ báo lỗi ngay...nên mình luôn copy ra windows sau đó dùng Notepad++ chỉnh rùi copy vào linux theo binary...và đây cũng là lời khuyên của hầu hết mọi người trong này :D...bạn thử làm lại xem sao

OK để tối về mình thử. Cám ơn bạn nhá :-bd

kenisen
01-12-11, 02:51 PM
mới test thử bản này thấy khá nhiều chức năng mới , ngoài chức năng đục lỗ 4, pet 7 skill còn có pháp hồn + hiệu ứng và 1 loạt pét + thú cưỡi mới . Quan trọng là kiểm bản cilent phù hợp để hiển thị hết chức năng
Data chuẩn cho bản 0.85 nguồn china <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171843.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171906.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171920.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171945.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 172449.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 174743.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 174824.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 175901.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Anh vtv8 ơi, em cần bản giống như hình trên, không cần việt hóa. Anh up giùm em được không .

giangmap
01-12-11, 04:10 PM
Anh vtv8 ơi, em cần bản giống như hình trên, không cần việt hóa. Anh up giùm em được không .
à à...mình đang tính xin a vtv8 cái client này...ko cần việt hoá vì chỉ tự sướng :D...a vtv8 ơi.................................

P0900
02-12-11, 08:33 AM
thank men! mình vừa dùng Query chèn vào được rùi :D để chạy xem sao [-O...vì trước đó mình add cái Database nào đó wen rùi nên mấy cái trường nó NULL hết :D

bạn share mình cái db bạn đang dùng với. đã tải file sv bạn về thử nhưng vướng cái zoneid rồi

giangmap
02-12-11, 12:11 PM
bạn share mình cái db bạn đang dùng với. đã tải file sv bạn về thử nhưng vướng cái zoneid rồi
bạn xem lại coi có chỉnh gì không...chứ mọi người tải về đều chạy được hết mà :)

P0900
02-12-11, 12:25 PM
mình tải file sv bạn share trong 2 pic này chứ ko phải cả vmw trên kia

giangmap
02-12-11, 03:31 PM
mình tải file sv bạn share trong 2 pic này chứ ko phải cả vmw trên kia
Link của bạn đây :D...Database nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hater
02-12-11, 05:21 PM
ai biết khắc phục lỗi chỉ đăng nhập được 1 lần gợi ý cho bà con phát với cảm ơn rất nhiều :X

P0900
02-12-11, 05:23 PM
Link của bạn đây :D...Database nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mà db này đủ đang chạy dc trogn sv vmw bạn sgare hay vẫn thiếu :-w

tranduckhoa
03-12-11, 09:15 AM
Mình dùng client mới của anh vtv8 share vào game bị lỗi thời gian chờ đến 30p mà không thể chỉnh lại được,dạng như bị khóa vậy.Anh vtv8 biết lỗi này không chỉ e cách sửa với:((

giangmap
03-12-11, 12:06 PM
Mình dùng client mới của anh vtv8 share vào game bị lỗi thời gian chờ đến 30p mà không thể chỉnh lại được,dạng như bị khóa vậy.Anh vtv8 biết lỗi này không chỉ e cách sửa với:((
bạn thử lại với acc khác là được à :D...bữa mình cũng bị...

huangnamnt
03-12-11, 05:19 PM
mới test thử bản này thấy khá nhiều chức năng mới , ngoài chức năng đục lỗ 4, pet 7 skill còn có pháp hồn + hiệu ứng và 1 loạt pét + thú cưỡi mới . Quan trọng là kiểm bản cilent phù hợp để hiển thị hết chức năng
Data chuẩn cho bản 0.85 nguồn china <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

VTV8 share client này được không. Mấy con pet ngon quá. =P~

Superman
05-12-11, 03:36 PM
ai biết khắc phục lỗi chỉ đăng nhập được 1 lần gợi ý cho bà con phát với cảm ơn rất nhiều :X
mình cũng bị như thế, muốn vô được phải stop va start lại Billing mới được ,móng có pro nào giúp với
thank you[-O

zen.dragon
05-12-11, 08:17 PM
theo các pro chỉ mình thì bạn nên vào tlbb/Server/Config/LoginInfo.ini
bạn sẽ thấy dòng ReLoginLimit=60000 thành ReLoginLimit=0 8->

dauchanhp306
05-12-11, 08:42 PM
theo các pro chỉ mình thì bạn nên vào tlbb/Server/Config/LoginInfo.ini
bạn sẽ thấy dòng ReLoginLimit=60000 thành ReLoginLimit=0 8->

cái này vẫn vậy, không thay đổi được đâu

duchung145
05-12-11, 09:24 PM

Mình thoát ra vào lại ầm ầm có sao đâu, chạy bản TLBB patch 1.01 repack Chinese only của bro giangmap share ngoài kia

huangnamnt
07-12-11, 06:35 PM
Ai đã việt hóa source server rồi thì trao đổi nào ...
Mình đã có source chạy được ...
Demo :

Share link down client này đi bạn ơi.

conpami
16-12-11, 05:57 AM
Không biết có thật hay k, nhưng mình thấy có người cũng tên Huuduyen05 bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nói là nhận cài đặt bản TLBB 4 lỗ 7 skills. Bác Huuduyen chứng thực dùm em nha, lâu rồi em k theo dõi nên k biết là thật hay là giả, sợ bà con bị lừa :D
Link của bài post đó nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phamhuys
16-12-11, 08:26 AM
Hữu Duyên làm 3 Server không thôi cũng dư tiền và tốn rất nhiều thời gian. Đâu cần phải đi cài Game mướn để kiếm thêm có 150k với 100K làm gì và cũng không có thời gian mà đi cài nữa. Lừa đảo chắc chắn 100%

anhdao275
16-12-11, 09:20 AM
thấy cái tên là đủ biết rồi. game thủ tập sự à......

huuduyen_05
16-12-11, 10:03 AM
Không biết có thật hay k, nhưng mình thấy có người cũng tên Huuduyen05 bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nói là nhận cài đặt bản TLBB 4 lỗ 7 skills. Bác Huuduyen chứng thực dùm em nha, lâu rồi em k theo dõi nên k biết là thật hay là giả, sợ bà con bị lừa :D
Link của bài post đó nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thông tin đó là giả mạo nhé. Mình rất ít tham gia diễn đàn đó.

rikudo
22-12-11, 06:05 PM
Có ai đã đưa lên online thành công ngoài các pro đang online k nhỉ :D

zen.dragon
22-12-11, 07:32 PM

Mình cũng đang thắc mắc câu hỏi này ai có thể giải k :)

cumconsomot
26-12-11, 08:27 PM
chỉ có vậy mà không nghỉ ra mất hết 1 đêm mò mẩm mới làm được , mình thanks vtv8 nhe , sv mình đã sửa lổi chạy ok hết rồi. chẳng có gì khó chỉ sợ mình không mò theo hướng dẫn , ngu như mình cũng sửa lổi chuẩn bị vào chơi thì các bánex làm dc........................=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~ =P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

rkitvn
27-12-11, 01:20 PM
Mình thấy đưa online có gì khác biệt với offline đâu? mình test toàn online, chạy ok hết. Chỉ là tốn thời gian Việt hóa client và sv.

rikudo
27-12-11, 09:55 PM
Đổi billing linux lấy source server đã việt hóa 90-100%.
Vì mình đã có source bản mới rồi, đổi về đỡ việt hóa .
Ai đủ điều kiện pm yahoo : lacoste_boy_9x nhé !

rkitvn
28-12-11, 07:38 AM
Đổi billing linux lấy source server đã việt hóa 90-100%.
Vì mình đã có source bản mới rồi, đổi về đỡ việt hóa .
Ai đủ điều kiện pm yahoo : lacoste_boy_9x nhé !
Billing của HD Billing085 chạy ok. Không cần thay đổi gì ở billing vẫn chạy ok. Ai share files Việt hóa lên đây mình sẽ chỉ cách fix không cần mẹo gì hết.

Lâm Ngọc Huy
28-12-11, 07:47 AM
Ai đổi Billing Linux lấy Source VH 95% thì liện hệ yahoo : canhcong_vn
Bảo đảm hàng chất lượng.Không Fake :)

vtv8
28-12-11, 10:52 AM
Billing của HD Billing085 chạy ok. Không cần thay đổi gì ở billing vẫn chạy ok. Ai share files Việt hóa lên đây mình sẽ chỉ cách fix không cần mẹo gì hết.
Dạo này clb thành nơi trao đổi thành quả . Chắc sau này chỉ còn lại toàn pro chơi vói nhau quá . Nếu ko ai share ko ai hướng dẫn fix 1 tuần nữa tôi sẽ share bản billing win và cũng là thứ share cuối cùng trên diễn đàn này

rikudo
28-12-11, 11:02 AM
Dạo này clb thành nơi trao đổi thành quả . Chắc sau này chỉ còn lại toàn pro chơi vói nhau quá . Nếu ko ai share ko ai hướng dẫn fix 1 tuần nữa tôi sẽ share bản billing win và cũng là thứ share cuối cùng trên diễn đàn này
Không nên share anh à . Rồi sẽ nhiều server mọc như nấm thôi anh .
Còn vụ billing kia nếu họ chạy đc họ đã đưa online rồi . Đừng nghe khích đểu mà đi share hết :)

kenisen
28-12-11, 11:21 AM
Mình thì không quan tâm đến vụ share hay không share Billing vì trước sau cũng sẽ có. Thiết nghĩ, cách fix Billing tạm của anh vtv8 cũng đủ để chơi offline rồi. Mình chỉ tập trung vào VIệt hóa thôi.
@vtv8: anh thật tuyệt vời :D. I love you

rikudo
28-12-11, 11:36 AM
Billing win thì không nói . Xem billing linux của bạn chạy như thế nào, nếu bạn nói vậy thì bạn còn cao thủ hơn : huuduyen, hex,hongtu1 ...

tlbbserver
28-12-11, 11:41 AM
Các bác thử xem bây giờ chơi game nào mà lại không crack, đi xui bác vtv8 không share, không hướng dẫn thì làm sao chơi nổi
Đầu tư phần cứng, mua máy mới lại còn phải bỏ tiền ra mua game(mà cái này lại không có bản quyền của SOHU thế mới nhục)

Lâm Ngọc Huy
28-12-11, 04:26 PM
Share billing lên đây thì nhà nhà có TLBB 4 lỗ.Người người có TLBB 4 lỗ.
Rồi đến lúc đó không biết thảm họa VGame là thế nào.Oh my chúa

tlbbserver
28-12-11, 04:35 PM
Thảm họa VGame là gì?
Game Việt Nam đang phát triển kia kìa, sản phẩm đầu tay 7554 của Emobi bọn TQ nó khen là hơn rất nhiều các game online rẻ tiền của bọn nó

Việt Nam mà làm được cái game như này hay sao. Đau lòng cho các nhà sản suất game TQ quá

Nhìn ra thế giới, bạn thử xem mấy game bom tấn như ACR, Batman AC mới ra mà cũng có đủ loại crack, ai thích mua key game thì có thêm tính năng mở rộng, multi play...
Bây giờ chỉ một cái game nho nhỏ như TLBB Offline cũng không cho người khác share free
Mà nói thật thì người share cái này, người share cái khác không hay hơn là mỗi người ôm một phần và hưởng thụ cũng chỉ một phần à?

duchung145
28-12-11, 04:39 PM
Đối với bạn này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và bạn này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thì mấy game online chẳng có gì hấp dẫn
Bỏ game bây giờ là vừa

Lâm Ngọc Huy
28-12-11, 05:07 PM
Sir Đức Hùng vào tlbbsever vời duchung145 spam ở đây à.Sao rảnh thế :-/

eworld
28-12-11, 05:52 PM
Không nên share anh à . Rồi sẽ nhiều server mọc như nấm thôi anh .
Còn vụ billing kia nếu họ chạy đc họ đã đưa online rồi . Đừng nghe khích đểu mà đi share hết :)

Share billing lên đây thì nhà nhà có TLBB 4 lỗ.Người người có TLBB 4 lỗ.
Rồi đến lúc đó không biết thảm họa VGame là thế nào.Oh my chúa

Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì giờ các bạn cũng chẵng có TLBB mà Dev và cũng chẵng có diễn đàn

rikudo
28-12-11, 06:04 PM
Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì giờ các bạn cũng chẵng có TLBB mà Dev và cũng chẵng có diễn đàn
Bạn hiểu được từ là Online và Offline không vậy ???

Superman
28-12-11, 06:18 PM
share hay không share là quyền của mọi ngưởi ,chỉ là đưa ra ý kiến thôi không cần nóng zdan bực bội
gần tết rồi ai cũng cần tiền sai tết mà ,qua tết mong các pro share cho anh em ,chiến với :):):)

giangmap
28-12-11, 06:21 PM
Bạn hiểu được từ là Online và Offline không vậy ???

Online là trên dây còn offline là dưới dây ;))...mỗi người mỗi ý...với mình thì cũng chẳng có đóng góp gì nhiều...toàn đi ăn ké rồi post lại :)...công sức thì của mỗi người và tự quyết định...dĩ nhiên bỏ công ra thì phải định giá cho nó...và cái này đổi cái kia là điều dĩ nhiên...mọi người ai cũng đúng...mình cũng đúng =))

;)) thôi chốt lại là share hết đi các bro ;))

Sói Đẹp Trai
28-12-11, 06:52 PM
Cái này cũng đúng thôi... Share thì nói thẳng cái bọn " trực ăn " nó lấy rồi nó hỏi " mở online thế nào " xong nó làm cái web...

Xin giới thiệu tới các bạn Server ...
Xin giới thiệu một số tính năng cơ bản
...
Donate giá rẻ thôi.
Để nạp thẻ các bạn vui lòng liên hệ qua yahoo của mình ... chú ý thẻ điện thoại hoặc thẻ game của các hãng như VTC, VNG, FPT,...
Chúc các bạn chơi game vui vẻ

Tết đến rồi, ban quản trị Server ... xin thay mặt ... gửi đến các bạn lời chúc năm mới hạnh phúc nhất ...
Hưởng ứng không khí hân hoan ngày tết, ban quản trị Server xin ra mắt sự kiện nhân ... giá trị thẻ nạp vui đón xuân về...
...
Một lần nữa, qua sự kiện này, ban quản trị kính chúc các bạn...
Nói như vậy tự hiểu nhé và những thằng như thế này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rất ghét cái kiểu đó...
Xin nói thẳng luôn... Chúc tết hay tăng cường hút máu không rõ nữa:|... Mình đã bôi đen các từ cần nhấn mạnh, các bạn xem và hiểu nhé...
Nhìn lũ trẻ con nó sa vào các trò chơi điện tử mà thấy thương... Nó không biết rằng game càng nhiều event, tiền ra đi càng lớn... Game và tiền là hai đại lượng " Tỷ lệ thuận " ~> Game càng hay tiền càng nhiều...
Mình xin thề mình có thể đọc được đằng sau tất cả các trò của hội kinh doanh game online ý đồ là gì...
Nói vậy thôi không lại kêu nhiều chuyện thì chết...
THÂN !

rikudo
28-12-11, 07:12 PM
Ðơn giản là : nếu chỉ offline thì xài cái hướng dẫn 2 phút đợi vào là ổn rồi .
Còn nếu muốn xin billing đầy đủ -> muốn đưa lên online.
Thì cho mình hỏi : Bạn đã vững kiến thức lập trình chưa , đã tự tạo script riêng cho event TLBB chưa , đã tự mình nghiên cứu cái gì đó sau khi được pro hướng dẫn ( không share full ) thành công chưa .
Rất nhiều cái , ngay chính mình đây những cái trên rất hạn chế , cho nên cũng hiểu cho những pro ém hàng ( không muốn share bừa ) 1 là không thích người khác không chịu tìm tòi suy nghĩ để làm, chờ công sức của mình ra. 2 nữa là share ra sẽ mọc ra hàng loạt người mở server ( 1 là ks khách hàng, 2 là những người không biết gì về lập trình, chỉ lấy source được share rồi đem lên online kiếm tiền ).
Còn những ai share để mà thể hiện gọi là mình pro hay v.v thì cứ việc share ...
Không chỉ mã nguồn ver này đâu, sau này còn nhiều nữa ( sắp tới là ver 3 ), và lúc đó những người hay nổ và share source đó sẽ không được cái gì gọi là hướng dẫn từ những người pro khác vì họ nghĩ, nếu bạn pro share các source ver cũ thì ver mới sẽ làm đc ? ...
Bởi vì trên thế giới này nhiều người há miệng chờ sung thì thấy bình thường không sao, nhưng ghét nhất là những người
" Ăn Cháo Đá Bát "

Sói Đẹp Trai
28-12-11, 09:06 PM
Thôi stop cái vụ Billing nhé ai làm được thì xài còn không đừng chờ ăn sẵn như vậy...
Xin lỗi mấy bạn không làm được chứ còn mình cam đoan " Đa số " trực ăn để mở Online đúng không ?
Mở online với cái lý do loãng toẹt " Mở cho tụi bạn chơi " hay " Kinh doanh quán net,... " ... Tất cả chỉ là một cái lý do ngớ ngẩn để ngụy biện cho một hành động " Tội lỗi ".
Tại sao mình dùng cái từ " Tội lỗi "... Mình nghĩ là không hề quá đáng đâu... Lý do vì sao vui lòng đọc bài viết của mình lên trên...
P/s: Một lần nữa mình nhấn mạnh một điều các bạn hãy cố gắng dựa vào sức mình đừng ngồi chờ sẵn... Dù mình cũng cố nhưng cũng ko có cách khắc phục hiệu quả được thêm cái vụ Virus Coinme.exe nữa bây giờ máy mình Format hết... Nhưng các bạn yên tâm mình sẽ không bỏ cuộc trong vụ này đâu... Chỉ có ta sợ việc chứ không có việc nào khó cả... Có ý chí là có tất cả...
THÂN !

legend1250
28-12-11, 11:27 PM
Em thì chả có mơ ước gì to lớn cả 8-> Chỉ mong có một server 4 lỗ 7 skill giống như các Demo của các Pro hoàn thiện trên VMWare như sv VH 99% chơi trên offline thôi :)
Mê TLBB nhưng chơi TLBB ko lại người ta thì ức chế 8-x Ức chế phải nạp card mà còn hs làm gì có đủ tiền 8-x
Pro nào có lòng hướng dẫn sữa các lỗi trên bản 4 lỗ này cho em xin Y!H. Chỉ mong được chơi offline thôi :)

rikudo
29-12-11, 12:15 AM
Em thì chả có mơ ước gì to lớn cả 8-> Chỉ mong có một server 4 lỗ 7 skill giống như các Demo của các Pro hoàn thiện trên VMWare như sv VH 99% chơi trên offline thôi :)
Mê TLBB nhưng chơi TLBB ko lại người ta thì ức chế 8-x Ức chế phải nạp card mà còn hs làm gì có đủ tiền 8-x
Pro nào có lòng hướng dẫn sữa các lỗi trên bản 4 lỗ này cho em xin Y!H. Chỉ mong được chơi offline thôi :)
Bạn vào topic này nhé , đây là bản 4 lỗ dành cho offline :

BMK
29-12-11, 12:49 AM
tui cũng ko muốn nói, nhưng comment cho đỡ tức vụ vừa rồi :))
cõ lẽ anh vtv sẽ ko share bất cú gì về 4 lỗ này đâu :) --> khỏi mong
và các bạn hiện đang có ý định lụm source ---> mở online thu dc vài chục triệu rồi off server --> mỏ lại server mới để hút máu và làm đen giới private thì xin.
ko có gì cho không đâu :)) bạn phỉa bỏ công việt hóa server để đổi billing từ rikudo kìa (full chứ ko full là ko chịu đổi đâu ;;)) :)) hoặc mua với gia thương lượng :)
lý do là gì chạy ofline, kd phòng net? ư bản rikudo đưa trên kia đã chạy dc rồi đấy !
vừa qua từ bản 3 lỗ tôi đã rút kinh nghiệm, vì đã vô tình gớp phần nuôi ma cà rồng.

rikudo
29-12-11, 01:30 AM
tui cũng ko muốn nói, nhưng comment cho đỡ tức vụ vừa rồi :))
cõ lẽ anh vtv sẽ ko share bất cú gì về 4 lỗ này đâu :) --> khỏi mong
và các bạn hiện đang có ý định lụm source ---> mở online thu dc vài chục triệu rồi off server --> mỏ lại server mới để hút máu và làm đen giới private thì xin.
ko có gì cho không đâu :)) bạn phỉa bỏ công việt hóa server để đổi billing từ rikudo kìa (full chứ ko full là ko chịu đổi đâu ;;)) :)) hoặc mua với gia thương lượng :)
lý do là gì chạy ofline, kd phòng net? ư bản rikudo đưa trên kia đã chạy dc rồi đấy !
vừa qua từ bản 3 lỗ tôi đã rút kinh nghiệm, vì đã vô tình gớp phần nuôi ma cà rồng.
Thôi chắc mình để tự việt hóa vậy ...
Từ giờ nếu giúp thì giúp về mấy vụ lỗi dành cho offline , còn online thì khỏi mong chờ mình giúp :) ( đương nhiên nếu mình có khả năng fix )

Lâm Ngọc Huy
29-12-11, 07:05 AM
Đừng có tranh luận vè cái vụ này nữa.Cho đỡ nhức đầu.
Nghĩ xa đi 1 tý.Chịu hiểu 1 tý thì chắc sẽ có cái gì đó cho mình thôi.
Tui ngày nào cũng quần mấy cái 4 fums china để kiếm Billing.Để kiếm Source.
Kết quả thì sao ? Thì sao ?
Có rồi chứ làm sao nữa.
Cái bản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này chạy được nè.

giangmap
29-12-11, 08:58 AM
Có rồi chứ làm sao nữa.
Cái bản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này chạy được nè.

bản này thì cũng như mấy bản trước à :D...vì mình thấy tụi nó post lên cái gì mới là vọc liền...có bạn nào có cái Client này hok share cho mọi người đi...nhìn đẹp quá :)...để khè thì ;)) hết biết luôn

Edward_Newgate
29-12-11, 09:11 AM
Chán k có gì hay vào đây comment cái nhỉ ;))
Giờ mà có pro nào share server TLBB giới hạn IP như JX ý ;))
Chỉ cho phép 1 IP 192.168.1.3 sử dụng được, thay IP khác vào -> ko chạy
=> Ko mở onl đc thì chỉ có off + máy LAN tự sướng thôi :))
Góp ý để kiếm tý gạch xây nhà ;;)

Sói Đẹp Trai
29-12-11, 01:40 PM
Trên đời này mình hận nhất là FPT nhưng mình lại mong muốn tương lai vào công ty đấy làm nhất vì môi trường tốt + lương khá... Nhưng mình thà nhịn đói, thà khổ, thà suốt ngày làm việc nặng còn hơn là đi làm cái trò Private...
P/s nên từ bây giờ bất kỳ hành vi nào quảng cáo TLBB Private sẽ bị BANNER... Nói thẳng luôn ai mà kêu giúp cách mở Online với bất kỳ một lý do loãng toẹt thế nào xin đừng pm mình... Chỉ có kết nối lan hoặc Offline thì pm mình sẽ giúp nhiệt tình...
Vậy nên một lần nữa mình nói... Ai mà làm được cái vụ này rồi có share hay không tùy tâm người đó nhưng mình nghĩ không nên share vì trên đời này 10 người thì có 7 đứa là đệ tử của " Edward Cullen "... Vậy thôi

chymquoc
29-12-11, 04:24 PM
Có rồi chứ làm sao nữa.

bác có cilen ko sha cho ae đi bác.

tlbbserver
29-12-11, 05:25 PM
Trên đời này mình hận nhất là FPT

Xin lỗi mod nhưng mà FPT nó vẫn còn thua xa rất nhiều cty game online khác ở VN
Nhất là bọn Vinagame, mấy cái game siêu cùi được qua tay VNG PR thì vẫn cứ hút khách :amazed:

Sói Đẹp Trai
29-12-11, 05:55 PM
Xin lỗi mod nhưng mà FPT nó vẫn còn thua xa rất nhiều cty game online khác ở VN
Nhất là bọn Vinagame, mấy cái game siêu cùi được qua tay VNG PR thì vẫn cứ hút khách :amazed:Vote một phiếu là " chuẩn " kìa;)) Ví dụ như cái Gunny chẳng hạn... Xấu òm vẫn cứ nổi=))...
P/s FPT là nguyện vọng từ nhỏ của mình nên không thể từ bỏ được;))

rikudo
30-12-11, 01:44 AM
Một số nấm private đã mọc :)
Thiên Long Top Game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thiên Long VIP : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thiên Long Tiên Kiếm : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giangmap
30-12-11, 08:40 AM
Thiên Long Top Game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thiên Long VIP : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thiên Long Tiên Kiếm : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

từ lúc 3 lỗ mấy Server này đã có rồi mà có gì đâu...người ta fix chạy Ok thì người ta có quyền mở Server có gì đâu trời :)...lạ ghê

BMK
30-12-11, 11:34 AM

cái đỏ của oack123 thì phải ;;)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của suppermen thì phỉa :-?

zen.dragon
30-12-11, 11:37 AM
cái đỏ của oack123 thì phải ;;)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của suppermen thì phỉa :-?

Tiên Kiếm là của bác Tandat102 đấy :))

zen.dragon
31-12-11, 08:49 PM
Gần tết rùi bác nào hết lòng vì GameZone.Vn share Billing chuẩn TLBB làm quà tết cho ae nào. Dạo này chán quá :(

Sói Đẹp Trai
31-12-11, 08:53 PM
Này zen chú thay ngay cái avata đi không mụ Sờ Pót mụ ý xăm soi cho chết đấy...
P/s chả thấy mụ nào share bản 5 lỗ 10 skill nhỉ=)) Share ra FPT và KingSoft phải gọi là cụ mất=))

rikudo
31-12-11, 09:44 PM
Này zen chú thay ngay cái avata đi không mụ Sờ Pót mụ ý xăm soi cho chết đấy...
P/s chả thấy mụ nào share bản 5 lỗ 10 skill nhỉ=)) Share ra FPT và KingSoft phải gọi là cụ mất=))
FPT và SOHU chứ :D
KingSoft và Vinagame :))