PDA

View Full Version : QUERY cho DB Silkroad

Johansen288
21-11-11, 08:22 PM
#Lưu ý:
-Từ giờ các bạn có bất cứ thắc mắc, yêu cầu hoặc báo lỗi liên quan đến db thì post vào đây nhé, để mình và team dễ cập nhất và tránh làm loãng box. Mình nhờ alex quăng topic lên top để tiện theo dõi nhé. Thân.

Định post vào topic của Alex nhưng kelly bảo post vào đây cho tiện nên mình lập thread này. Vào thẳng vấn đề luôn, hôm nay mình share code config SOX droprate cho Silkroad. Các bạn cho chạy 1 trong 2 query sau (đã test hết, cái nào cũng đc):

USE SRO_VT_SHARD //Dedicated to Johansen
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

---------------------------------------------------------------------

USE SRO_VT_SHARD //Dedicated to Johansen
UPDATE dbo._RefObjCommon SET Rarity=1 WHERE CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%01%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%02%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%03%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%04%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%05%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%06%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%07%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%08%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%09%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%10%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE' and CodeName128 LIKE '%11%'
UPDATE dbo._RefObjCommon SET Rarity=1 WHERE CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%01%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%02%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%03%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%04%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%05%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%06%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%07%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%08%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%09%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%10%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE' and CodeName128 LIKE '%11%'
UPDATE dbo._RefObjCommon SET Rarity=1 WHERE CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%01%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%02%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%03%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%04%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%05%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%06%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%07%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%08%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%09%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%10%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_CH%RARE%' and CodeName128 LIKE '%11%'
UPDATE dbo._RefObjCommon SET Rarity=1 WHERE CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%01%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%02%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%03%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%04%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%05%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%06%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%07%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%08%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%09%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%10%' or CodeName128 LIKE 'ITEM_EU%RARE%' and CodeName128 LIKE '%11%'

Ở cách dưới này các bạn chỉnh giá trị của Rarity thành 1 hoặc 3, chỉnh <1 or >3 sẽ bị lỗi C++ ở SR_Gameserver. Thân.

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P.s ai drop đc nhớ thank nhé :|. Mà có post lên chỗ khác đừng xóa tên mình :|.

P.p.s vào acc GM dùng lênh /zoe [MOB NAME] [NUMBER] (thank to nuocda). Lệnh này sẽ gọi mob ra theo số lượng cho trước và mob sẽ chết ngay tức khắc, lệnh này dùng để test drop.

Johansen288
21-11-11, 10:29 PM
Còn sau đây là SQL code để gán Title vàng cho nhân vật nhé:

update dbo._Char set HwanLevel = 'x' where CharName16 = 'y'

Ở đây x là giá trị của Title từ 1-> 6, còn y là tên nhận vật.

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hellofun
22-11-11, 10:57 AM
Bác Johansen288 cho hỏi cái drop SOX đó là khi đánh quái thường nó cũng rớt à.Tui muốn chỉ khi nào đánh Boss nó mới rớt thì phải làm thế nào?
Thanks!

hellofun
22-11-11, 11:44 AM

Sao tui làm mà nó không tự động cập nhật mà phải dùng tay để cập nhật cái tên hiệu này ?tui lam có bị sai ở bước nào không vậy?
Thanks!

Johansen288
22-11-11, 01:51 PM
Sao tui làm mà nó không tự động cập nhật mà phải dùng tay để cập nhật cái tên hiệu này ?tui lam có bị sai ở bước nào không vậy?
Thanks!

Muốn boss rớt thì bạn edit table dbo._MonsterDropAssignedItem nhé. Mình ko hiểu ý bạn lắm, thì bạn chạy query thôi, còn nếu bạn muốn cập nhật cho tất cả các char thì:

update dbo._Char set HwanLevel = 'x' (x: 1->6) thế thôi.

Johansen288
22-11-11, 02:19 PM
Kế đến sẽ là query tùy chỉnh tỷ lệ alchemy (ép + cho item) của server:

update dbo._RefObjItem set Param3 = 'x',Param4 = 'y' where ID>2032 and ID<2045

Giải thích: x và y ở đây là giá trị tỷ lệ các bạn muốn. Ví dụ: các bạn điền 826202210 thì tỉ lệ mới sẽ là 82.62%, và x là tỉ lệ ép đồ từ +1 -> +4 còn y là tỉ lệ ép đồ từ +5 trở lên. Code trên chỉnh sửa tỉ lệ thành công khi alchemy cho Bột may mắn từ d1 -> d12. Khi alchemy các bạn phải dùng bột may mắn thì mới có tác dụng. Sau khi chỉnh sửa, restart server. Thân.

hellofun
22-11-11, 02:58 PM
Muốn boss rớt thì bạn edit table dbo._MonsterDropAssignedItem nhé. Mình ko hiểu ý bạn lắm, thì bạn chạy query thôi, còn nếu bạn muốn cập nhật cho tất cả các char thì:

update dbo._Char set HwanLevel = 'x' (x: 1->6) thế thôi.
Mình nói cập nhật bằng tay là làm theo hướng dẫn của bạn mình thay (x:1-6; y:tên nv) thì oki.:D chưa rõ đã hỏi sory giờ mình mới biết đó là Q 95,100.

Còn table "dbo._MonsterDropAssignedItem" không tìm thấy chỉ có table "dbo._RefMonster_AssignedItemDrop" này không biết có đúng không?Đã giúp thì bớt chút thời gian làm cái tut cho mọi người và mình biết hướng edit chút.Mình để ý trong bảng đó có cột "DropRatio" có phải đây chính là tỉ lệ rớt?Nếu đúng thì giải thích ý nghĩa nha.
Thông cảm vì hay hỏi.T_T

Cảm ơn bạn nhiều!

kehuydiet03
22-11-11, 04:42 PM

jon ơi cậu có thể cho tớ biết làm sao để add tile vàng tức là hoàn thành quest 95 và 100 luôn khi tạo nhân vật không và tự mở rông full hòm đồ nhân vật khi mới tạo ý .

Johansen288
22-11-11, 11:44 PM
Mình nói cập nhật bằng tay là làm theo hướng dẫn của bạn mình thay (x:1-6; y:tên nv) thì oki.:D chưa rõ đã hỏi sory giờ mình mới biết đó là Q 95,100.

Còn table "dbo._MonsterDropAssignedItem" không tìm thấy chỉ có table "dbo._RefMonster_AssignedItemDrop" này không biết có đúng không?Đã giúp thì bớt chút thời gian làm cái tut cho mọi người và mình biết hướng edit chút.Mình để ý trong bảng đó có cột "DropRatio" có phải đây chính là tỉ lệ rớt?Nếu đúng thì giải thích ý nghĩa nha.
Thông cảm vì hay hỏi.T_T

Cảm ơn bạn nhiều!

Bạn điền vào ID của mob mà bạn muốn drop nhé rồi cột 2 là Item ID của item bạn muốn drop. Lưu ý là làm cách này sẽ drop rất nhiều đấy.

Johansen288
23-11-11, 11:53 AM
Tiếp đây sẽ là tut để các bạn chỉnh sửa job rate của server nhé:

USE [SRO_VT_SHARD_INIT]
GO

UPDATE dbo._RefObjCommon
SET Price = 383*x
WHERE Price = 383

UPDATE dbo._RefObjCommon
SET SellPrice = 191*x
WHERE SellPrice = 191

UPDATE dbo._RefPricePolicyOfItem
SET Cost = 383*x
WHERE Cost = 383

Với x là giá trị các bạn muốn. Ở query này chúng ta điều chỉnh lại giá mua bán của vật phẩm đi buôn. Thân.

Johansen288
23-11-11, 12:57 PM
Kế tiếp sẽ là tut add title vàng cho nhân vật khi tạo nhân vật. Các bạn vào SRO_VT_SHARD\Programmability right click vào dbo._AddNewChar modify tìm dòng:

INSERT INTO _Char (RefObjID, CharName16, Scale, Strength, Intellect, LatestRegion,PosX, PosY, PosZ, AppointedTeleport, InventorySize,
LastLogout, CurLevel, MaxLevel, RemainGold, RemainStatPoint, RemainSkillPoint, HP, MP, JobLvl_Trader, JobLvl_Hunter, JobLvl_Robber, WorldID)
GetDate(), 1, 1, 0, 0, 0, 200,200, 1, 1, 1, 1)

SỬA LẠI LÀ:

INSERT INTO _Char (RefObjID, CharName16, Scale, Strength, Intellect, LatestRegion,PosX, PosY, PosZ, AppointedTeleport, InventorySize,
LastLogout, CurLevel, MaxLevel, RemainGold, RemainStatPoint, RemainSkillPoint, HP, MP, JobLvl_Trader, JobLvl_Hunter, JobLvl_Robber, WorldID,HwanLevel)
GetDate(), 1, 1, 0, 0, 0, 200,200, 1, 1, 1, 1, x)

Lưu ý: x ở đây là giá trị muốn gán vào từ 1->6, điền > 6 ko có title đâu. Đây có thể là tut cuối của mình nếu các bạn ko thấy nút thank hoặc ko biết cách sử dụng. Và cũng làm ơn test đc thì thank, ko đc thì report lại để mình cải thiện. Đừng kiểu im im, khó chịu lắm :).

P.s. Thank kehuydiet03 vì thành ý cũng như những phản hồi của bạn với team.

kehuydiet03
24-11-11, 06:00 PM
johan ơi tớ dùng query tăng tỷ lệ đập đồ là bị lỗi db không tăng được mana bạn à hix. sợ rồi không dám dùng query đó nữa cậu có cách nào fix không.

hellofun
08-12-11, 08:33 AM
Bác Jo ơi có cái query nào cho phần skill và mod của map Jupiter không vậy?Đang chờ help.
Thanks!

nghiadht
08-12-11, 03:25 PM
Cho em hỏi cách chỉnh tỉ lệ lên cấp + lên sp.... cách đổi tên sever luôn đi
Thanks
[-O<

hoannguyet91
10-12-11, 05:16 PM
Ko hiểu sao mình dùng SQL 2008R2 và DB của Go nhưng mình sử dụng những query thay đổi rate SOx hoặc tăng % cho bột may mắn đều ko đc. Thậm chí chỉnh = tay trong SQL rồi sau khi khởi động lại sv vẫn ko có gì sảy ra cả :(

thatislove
07-07-12, 11:02 AM
thank bác chủ thớt nhiều lắm, nhưng cái rate job nó bảo không đúng ấy bác

MrHeaven
07-07-12, 06:17 PM
hjx... bị lỗi c++ bây h làm sao jon :((

thatislove
07-07-12, 08:00 PM
lỗi C++ là do bạn query cái rate >3 bạn chỉnh lại cái rate=3, dèaul=3 rồi query lại la ok

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho em hỏi cách chỉnh tỉ lệ lên cấp + lên sp.... cách đổi tên sever luôn đi
Thanks
[-O<

chỉnh rate sp bạn vào sever chỉnh, bạn tìm dòng này:
SR_GameServer {
Certification "192.168.1.2", 15882
SockTCPCount "5000"
ExpRatio "20000"
ExpRatioParty "20000"
DropItemRatio "99000"
DropGoldAmountCoef "15000"
HwanGainFactor "15000"
ShowFormulaDetail "1"

đổi tên sever bạn vào customcerbin... vào srshard tìm dòng này

[global]
count=1
[entry0]
id=64
global_operation_id=20
operation_type=22
name=Than Dia <<<------<<<

muốn đổi tên gì tùy ý

kiepvesau96
08-07-12, 06:58 AM
lỗi C++ là do bạn query cái rate >3 bạn chỉnh lại cái rate=3, dèaul=3 rồi query lại la ok

--- Chế độ gộp bài viết ---

chỉnh rate sp bạn vào sever chỉnh, bạn tìm dòng này:
SR_GameServer {
Certification "192.168.1.2", 15882
SockTCPCount "5000"
ExpRatio "20000"
ExpRatioParty "20000"
DropItemRatio "99000"
DropGoldAmountCoef "15000"
HwanGainFactor "15000"
ShowFormulaDetail "1"

đổi tên sever bạn vào customcerbin... vào srshard tìm dòng này

[global]
count=1
[entry0]
id=64
global_operation_id=20
operation_type=22
name=Than Dia <<<------<<<

muốn đổi tên gì tùy ý

có những file SR_GameServer chưa đc crack thì kể cả chỉnh 999x cũng vẫn là rate 1x ;))

thatislove
08-07-12, 08:10 AM
lấy của bác GO ấy, mình chém quái con nào cũng drop đồ

haichiemtoi
18-07-12, 01:08 PM
Reg account mới phần nào thế mấy bác chỉ em với !

thatislove
18-07-12, 07:10 PM
Reg account mới phần nào thế mấy bác chỉ em với !

bạn vào SRO_VT_ACCOUNT vào table User để tạo acc, pass vào md5.net để lấy