PDA

View Full Version : [SRO-TEAM] Patch Full

kelly
21-11-11, 01:46 PM
Giờ mọi thông tin các bản patch hoàn chỉnh mình sẽ post tại đây , nên từ giờ về sau các bạn đừng tạo bất cứ tut về hỏi đáp patch nữa nhé

SRO - TEAM

Change Log (Patch 1.2 Full Update):

[SRO-TEAM] - (Version 1.2)

- Update Skills 1-120 ==> THANK ALEX

- Fix Skills 1-120 ( Combo, Level ) ==> THANK GOVietNam

- Update Item 12D

- All Normal / Sox

- Remove Xtrap

- Update Reset Time

- Logout To Reset The Time

- Update Shop (F10)

- Fix Do Not Buy Items
- Add Full Pet
- Add Full Avatar

- Edit File "Server.cfg"

SockTCPCount "5000"
ExpRatio "35000" // 35000 = 35x
ExpRatioParty "35000" // 35000 = 35x
DropItemRatio "5000" // 5000 = 5x
DropGoldAmountCoef "15000" // 15000 = 15x
HwanGainFactor "250"
ShowFormulaDetail "1"

- Update SMC Manager

- Support Item 12D

Link Download:

Database: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Patch Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Patch Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

OR Upload By KeHuyDiet Thank You!!!

Database: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Patch Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Patch Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

OR

Database: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch Client:

SRO Auto By Jos Johansen : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Change Log: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý:
- Được sự động ý của trưởng nhóm Alex, phiên bản patch trên là full hoàn toàn , không cắt xén hay làm sai lệnh bất cứ thành phần nào.
- Đây là bản patch cuối cùng , vỉ là đã được tích hợp rất chuẩn nên mình dùng nó để làm phiên bản gốc, sau có update thi mình sẽ chi up nhưng file update không cần tạo patch nưa và cũng để đỡ cho các bạn down nhiều
- Patch này mình đã test rất chuẩn nếu so sánh với VDC về độ chuẩn thì cũng phải 1 chin 1 mười , còn riêng về phần update thì hơn rất nhiều.
- Vì Phát triển cộng đồng nên mình send cho các bạn phiên bản này ,phù hợp cho chơi off và online
- Nếu coppy bài sang forum khác thì mình không phản đối nhưng nhớ ghi rõ tên tác giả nhá "SRO TEAM"
- Mong mọi người ủng hộ SRO Team hơn nưa để nhóm có thể đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn

Một lần nữa tôi xin gừi lời cảm ơn đến Alex và GOVietNam , Jos Johansen cũng như các thành viên trong Team đã có nhiều đóng góp để bản patch hoàn thiện

:-bdSRO TEAM I LOVE U:-bd

Mọi Lỗi Khi Sử Dụng Bản Update Xin Thông Báo Tại Đây Để TEAM Nắm Rõ Và Fix Lỗi

untouchable741
21-11-11, 09:15 PM
Tối nay lại hụt path nữa ah :(

Alexandria
21-11-11, 09:36 PM
he he thêm cái bỏ chế độ khóa tài khoản 10 phút khi đăng nhập sai 3 lần nữa :))

untouchable741
21-11-11, 10:45 PM
Tình hình là bác kelly có up path trong tối nay ko ạ ? nếu ko up thì em đi ngủ luôn chứ chờ hoài oải quá :(

BeConChapChung
22-11-11, 06:49 AM
luôn ủng hộ nhóm :"> , kelly cố up nha, thx nhóm nhiều=D>=D>=D>

kelly
22-11-11, 09:49 AM
đã up link mọi người dơ đi nhơ thank minh nhé !^^

hellofun
22-11-11, 10:07 AM
Cảm ơn Bác và các thành viên trong S-R-O TEAM .

kehuydiet03
22-11-11, 10:11 AM
mình dowload về rồi test sau thanks trước nếu mà mình chưa update gì cả mà client cũng vậy chỉ cần chạy patch vào là được phải không . chứ không cần phải add đồ 12 trước hay là add skill trước phải không bạn.

kelly
22-11-11, 10:18 AM
Patch Đã Tich Hợp Hết Rồi Cả Update Và Fix , Nên Bạn Down Về Dùng Lun Không Phải Làm Gì Cả! Thân!!!

phamtien23890
22-11-11, 10:22 AM
cảm ơn bạn. đang download cục trước thì thấy bạn up lên cục sau. :) tiện thì download luôn vậy. bạn cho m hỏi, m dùng bản patch này là dùng cho máy chủ hay cho máy khách vây? m làm theo hướng dẫn của bạn alex để chạy sv này có được ko? thank

kelly
22-11-11, 10:25 AM
cả hai máy chủ và máy khách , hướng dẫn giông nhau ma

phamtien23890
22-11-11, 12:13 PM
DL bằng megaupload lâu quá......
Ai rảnh lech sang MF giùm m với được không?

kehuydiet03
22-11-11, 12:56 PM
MEgaup da xoa up link ben duoi nha

kehuydiet03
22-11-11, 01:46 PM
link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> client vn cho anh em :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> database

Johansen288
22-11-11, 02:40 PM
Cảm ơn kehuydiet03 đã up lại link 4share cho mọi người nhé.

phamtien23890
22-11-11, 03:14 PM
Bác nào có thể share cho m cái FileZilla_Server-0_9_40.exe không?
M dl trên trang chủ nhưng ko được. vì thấy bài hướng dẫn của bác kelly dùng cái này mà bác ấy upload ko thấy có

Johansen288
22-11-11, 04:23 PM
Bác nào có thể share cho m cái FileZilla_Server-0_9_40.exe không?
M dl trên trang chủ nhưng ko được. vì thấy bài hướng dẫn của bác kelly dùng cái này mà bác ấy upload ko thấy có

Link đây bạn, have fun:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

balasat091
22-11-11, 07:56 PM
mình chạy SR_GameServer bị lỗi certification cần xin trợ giúp

kelly
22-11-11, 08:05 PM
config FILE .ini trong Certification sai sẽ bị lỗi này, kiểm tra ca file .cfg

balasat091
22-11-11, 09:49 PM
mình chạy tất cả đều Ok nhưng đến khi chạy cái SR_GameServer thì nó load gần xong hết thì báo lỗi ko xuất hiện dòng như video hướng dẫn
" notify AI_NAVIGATION Data [AINAvData_ .DAT] Loaded".
Trên cái máy tính vẫn còn chữ cert. đã xem lại file conf ko có sai xót. xin hướng dẫn thêm

Alexandria
22-11-11, 10:00 PM
Bạn để lại yahoo mình kiểm tra cho

phamtien23890
22-11-11, 11:46 PM
tại sao dl bằng 4share lại bị dừng ở 99,99% nhỉ? dl đi, dl lại 2 lần òi.... :(

TS2GVN
23-11-11, 01:51 AM
Hiện tại 4share đang bị hư nên các bạn quay lại sau nhé ..!!

balasat091
23-11-11, 10:06 AM
mình chạy tất cả đều Ok nhưng đến khi chạy cái SR_GameServer thì nó load gần xong hết thì báo lỗi ko xuất hiện dòng như video hướng dẫn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rver.jpg
Trên cái máy tính vẫn còn chữ cert. đã xem lại file conf ko có sai xót. xin hướng dẫn thêm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kehuydiet03
23-11-11, 11:13 AM
car nhaf oi lam sao bay gio loi khong bom duoc mana hix

kelly
23-11-11, 12:24 PM
mình vẫn dùng được mà chắc bạn nghịch gì làm sai DATABASE rồi

kelly
23-11-11, 12:25 PM
[QUOTE=balasat091;512637]mình chạy tất cả đều Ok nhưng đến khi chạy cái SR_GameServer thì nó load gần xong hết thì báo lỗi ko xuất hiện dòng như video hướng dẫn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rver.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rver.jpg)

Cái này là máy bạn không đủ để chạy map, tắt bớt map đi ok

phamtien23890
23-11-11, 12:27 PM
bạn kelly ghé qua topic của m chút... giúp m với.. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kelly
23-11-11, 12:32 PM
lỗi trên là do bạn chưa tắt bớt máp ,máy cấu hình không đủ để load map, tăt bớt map đi

GOVietNam
23-11-11, 12:45 PM
Đang hoàn thiện map Jupiter, hy vọng sẽ xong sớm.
test ok sẽ share :D

phamtien23890
23-11-11, 12:47 PM
các bạn chỉ giùm m cách tắt bớt map với....

hellofun
23-11-11, 01:45 PM
các bạn chỉ giùm m cách tắt bớt map với....
Bạn vào đây xem nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chienthan_vn
23-11-11, 02:40 PM
Bác Nào Dowload = Mega thì vào get link nè

đang dow cái path clien thấy nó chạy vèo vèo

balasat091
23-11-11, 03:24 PM
CHẠY xong cái SR_GameServer thì nó báo lỗi Run time eror, làm sao tiếp tục đây bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

GOVietNam
23-11-11, 03:59 PM
CHẠY xong cái SR_GameServer thì nó báo lỗi Run time eror, làm sao tiếp tục đây bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g
Ram ít, tắt bớt map đi rồi chạy lại

balasat091
23-11-11, 04:19 PM
theo hướng dẫn trên mình tắt bớt map rồi mà, tắt bớt map rồi nó mới chạy ra tới đó thì lại lỗi tiếp, hic

kelly
23-11-11, 04:24 PM
Tắt map chưa đúng sẽ bị lỗi này !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

kehuydiet03
23-11-11, 06:43 PM
Tắt map chưa đúng sẽ bị lỗi này !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
làm sao để SR_GAMESERVER không tạo ra file log SR_GameServer_[2011-11-23 17-13-00]_712.dmp nưa vậy cậu mỗi lần log ra log vào là nó tạo ra 1 đông rất nhanh chóng chiếm dung lượng ổ đĩa.

kelly
23-11-11, 07:53 PM
kệ đí giờ chưa có giải pháp nào hoàn thiện để xử lý vấn đề này, tốt nhất thấy nhiều thì xóa bớt đi thôi bạn ạ~~~~

kiepvesau96
23-11-11, 08:21 PM
các bạn lên up sang media dow cho nhanh. mình dow cái này nó cứ kiểu gì ý. ko thích cái trang megaupload tý nào

Alexandria
23-11-11, 09:23 PM
Bác Nào Dowload = Mega thì vào get link nè

đang dow cái path clien thấy nó chạy vèo vèo
Chú em có code check link down không share qua yahoo cho mình nha

balasat091
23-11-11, 10:18 PM
cho hỏi làm sao để hiện map Jupiter 120 để sang vậy bạn

phamtien23890
23-11-11, 11:03 PM
Sao m vẫn bị thế này<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mặc dù đã tắt bớt các map theo topic của bác alex. có phải cách tắt map là vào SQL sever mânger, rùi vào tab chọn table ko? m nghĩ ko kết nối đc DB là do m làm sai, nhưng sao làm hoài vẫn vậyk?

kelly
23-11-11, 11:38 PM

phamtien23890
24-11-11, 12:06 AM
đã pm cho bác nhưng chưa thấy hồi âm...
có j bác nhắn tin lại giùm m mai bác rảnh lúc nào thì xem hộ m đc với...

chienthan_vn
24-11-11, 12:11 AM
bác ấy vừa cài cho em xong hê hê , thank sếp nhá ,

cho em hỏi 1 chút thôi ,
em out ra chạy lại vào đến clien thì nó báo sv sửa , vậy làm sao để nó ol đây sếp ơi [-O<[-O<[-O<

kelly
24-11-11, 02:18 AM
Bạn Chay SMC thì lỗi đấy hết ngay

anmai
24-11-11, 05:36 AM
Cho mình hỏi chủ topic cái, nếu muốn chuyển sang tiếng Anh/Eng thì phải làm sao tại vì mình bị lỗi trong game
chữ hiển thị ngoàn vèo quá trời...

Đã sữ dụng client VN và patch cũa chủ topic :). (win7 64)

chienthan_vn
24-11-11, 06:23 AM
Cho mình hỏi chủ topic cái, nếu muốn chuyển sang tiếng Anh/Eng thì phải làm sao tại vì mình bị lỗi trong game
chữ hiển thị ngoàn vèo quá trời...

Đã sữ dụng client VN và patch cũa chủ topic :). (win7 64)

hôm qua lúc vào em cũng thấy thế nhưng sư huynh cài thử chép font vào xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamtien23890
24-11-11, 07:46 AM
Chờ bác kelly hay alex vào giúp đỡ.... :(

phamtien23890
24-11-11, 10:33 AM
oài... làm cả buổi mà vẫn có chữ DB fail..... :(

balasat091
24-11-11, 11:53 AM
Làm sao để sang map 120 vậy mấy bác

chienthan_vn
24-11-11, 02:08 PM
có bác nào biết cho acc hiện lên không tàng hình thì dùng lệnh nào ko

trungtrau92vjp
24-11-11, 02:21 PM
có bác nào biết cho acc hiện lên không tàng hình thì dùng lệnh nào ko
/invisible bác ạ! Nhưng ko biết để mặc định khi vào char ko tàng hình như nào.Bác nào biết share đi :D

hellofun
24-11-11, 02:43 PM
/invisible bác ạ! Nhưng ko biết để mặc định khi vào char ko tàng hình như nào.Bác nào biết share đi :D

Bác này chưa chịu đọc tut gì cả.Có hết trong from này rồi.Chịu khó đọc chút để thêm hiểu biết đi.
Muốn không tàng hình thì vào bằng char thường hoặc bạn vao DB chỉnh ở 2 cái cột gì ấy nhỉ: gm là 1,1 còn use: 3,3.mình gợi ý thế thui.T_T

hellofun
25-11-11, 02:59 PM
Làm sao để sang map 120 vậy mấy bác

Cái này phải chờ SRO-TEAM thui.Tui cũng đang ngóng cổ để chờ đây.

GOVietNam
25-11-11, 06:26 PM
Cái này phải chờ SRO-TEAM thui.Tui cũng đang ngóng cổ để chờ đây.
chắc release cách vào map 120 trước nhỉ, quái vật từ từ hoàn thiện sau....

untouchable741
25-11-11, 08:26 PM
Mình cài server chạy ok rồi, kết nối tạo nhân vật ok. Vào game đứng 10s là bị ngắt kết nối đến máy chủ :|

mylove09
25-11-11, 08:27 PM
Mình cài server chạy ok rồi, kết nối tạo nhân vật ok. Vào game đứng 10s là bị ngắt kết nối đến máy chủ :|
Config lại file connectDB trong IIS

untouchable741
25-11-11, 08:34 PM
Config lại file connectDB trong IIS

Mình config DataSource của DBConnect trong IIS ok rồi bạn :(
Vẫn bị thế....
Ah Gameserver có 1 thông báo lỗi này trước khi disconect
"fail to getting silk data : unknown success code"
cái silk data đó là bảng nào trong database vậy ?

hellofun
26-11-11, 11:01 AM
chắc release cách vào map 120 trước nhỉ, quái vật từ từ hoàn thiện sau....

Chuẩn đấy.Bác Go làm bài hướng dẫn add map jupiter như thế nào đi?Trong lúc chờ đợi tui loay hoay tìm hiểu thử bên ragezone cũng không rõ jupiter nó nằm chỗ nào cả.Không biết có phải cổng DC nó gần "Lôi Thần Điện " không nữa.chạy thử thấy oki rồi mà vào client chạy đến cổng "Lôi Thần Điện" nó cứ out ra luôn.tui nghĩ client không chuẩn.
Bác cho hướng giải quyết để tìm hiểu chút được hem.
Thanks!

GOVietNam
26-11-11, 01:40 PM
Chuẩn đấy.Bác Go làm bài hướng dẫn add map jupiter như thế nào đi?Trong lúc chờ đợi tui loay hoay tìm hiểu thử bên ragezone cũng không rõ jupiter nó nằm chỗ nào cả.Không biết có phải cổng DC nó gần "Lôi Thần Điện " không nữa.chạy thử thấy oki rồi mà vào client chạy đến cổng "Lôi Thần Điện" nó cứ out ra luôn.tui nghĩ client không chuẩn.
Bác cho hướng giải quyết để tìm hiểu chút được hem.
Thanks!
Uh nhưng trước hết phải down client 120 có map Jupiter về đã. Vì cần sử dụng Data của nó nhét cả vào server nữa. Nên bắt buộc phải down client 120 về.

luannt1985
30-11-11, 07:28 AM
sao mình chơi cứ được khoảng 10 phút là lại bị ngắt kết nối đến máy chủ. Agentserver báo hack detect. Không hiểu tại sao???

Alexandria
30-11-11, 08:33 AM
Bạn chưa bô hiệu x-trap bạn ^^ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn dơn này về trong thư mục file mình có share rùi đó ^^

luannt1985
30-11-11, 10:06 AM
Bạn chưa bô hiệu x-trap bạn ^^ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn dơn này về trong thư mục file mình có share rùi đó ^^
Pass là gì vậy bạn? thanksssssssssssssss

trungtrau92vjp
01-12-11, 03:43 PM
sao không cho được lkd vào hộp ma thuật nhỉ.Ai biết fix ko

thaidu0ngpr0
09-04-12, 01:01 AM
có ai còn link không . cho e xin link cái . link die hết rồi :D

duytranduc_cm
01-05-12, 10:34 PM
bác nào cho mấy cái link lại. die hết rồi

toilaai330
10-05-12, 09:51 PM
sdfvhhjljlhjklhfgdfsdhdfghfjfngufghjfghfghjfmghimi

014025
11-05-12, 07:14 PM
Cái này để làm gì vậy bạn làm sever àk?

quockhanh2403
11-05-12, 07:42 PM
lynk die hết rồi,down bằng gì đây các mod

dung.t
24-05-12, 04:13 PM
Bạn vào đây xem nhé .

THanks .................................................. ..............

tranhanhbrvt
02-07-14, 10:36 AM
Cho minh xin link di link nao cung die hit oy up cai moi cho minh ai lam duoc cho minh xin yahoo de minh hoi chi minh vai loi