PDA

View Full Version : [Thảo Luận] Bước tiến mới của server Nhất Kiếm

vominhtan2008
20-11-11, 08:21 PM
Như tiêu đề cùng đã nêu hi vọng các bạn cùng nhau thảo luận để hoàn thiện server, theo mình nghĩ nếu chịu khó đầu tư dev thì chúng ta hoàn toàn có thể có được server hoàn chỉnh.Dưới đây là vài hình trong quá trình dev của mình.

Hí viên uống trà nhận kinh nghiệm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phụ bản Anh Hùng Đài

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lễ đường

Nhiệm vụ thương hội

Tinh Phù Cung

razer
20-11-11, 08:38 PM
nhìn hay qóa hen....cô gắng phát huy nhá...=D>

teamview
20-11-11, 08:39 PM
Mong mỏi đàn anh share server quá :X kết quả Việt Hóa dã man :))

khuea1
20-11-11, 08:47 PM
hihi.hình như nó ko hiện nhiệm vụ kì

yeu1vjsao
20-11-11, 08:49 PM
bản nào vậy anh ơi sao có nhiều cái mới thế shear ae test thử đi anh:D

btt204
20-11-11, 08:57 PM
Nói cho cùng nhất kiếm dậm chân chậm vì ko ai chịu share bản gốc china FULL cả

zin1007
20-11-11, 08:59 PM
Nói cho cùng nhất kiếm dậm chân chậm vì ko ai chịu share bản gốc FULL cả

chuẩn. ông chủ topic share cho ae cách fix vào mấy cái đó đi

vominhtan2008
20-11-11, 09:02 PM
Đây là sản phẩm Fix lỗi và dev thêm trong tay mình hoàn toàn không có sources full nha.^#(^ Mặt dù còn khá nhiều lỗi nhưng mình đang fix sau khi tạm ổn sẽ share cho mọi người

zin1007
20-11-11, 09:03 PM
Đây là sản phẩm Fix lỗi và dev thêm trong tay mình hoàn toàn không có sources full nha.^#(^ Mặt dù còn khá nhiều lỗi nhưng mình đang fix sau khi tạm ổn sẽ share cho mọi người

có thể cho yahoo.mình hỏi dev tý dc k :X

btt204
20-11-11, 09:14 PM
Àk mình hướng dẫn chủ topic test lổi khung nhiệm vụ ko bị lòi chữ nhé xóa file NewTask.swf trong thư mục GameDLC và up đè bằng file gốc của TQ là đc. Nếu chưa có file gốc thì pm mình yahoo btt204 mình send cho.

vominhtan2008
20-11-11, 09:21 PM
Cái đó mình đã biết rùi dù sao cũng thanks bạn, tại làm biến việt hóa file tiếng trung với file tiếng trung số chữ ko đủ ô

sieungusieudot
20-11-11, 09:21 PM
Vào Anh Hùng Đài và lễ đường như thế nào thế?

yeu1vjsao
20-11-11, 09:33 PM
anh làm rồi shear cho bọn em dc ko bản này nhiều tính năng chưa dc chơi thử

zin1007
20-11-11, 09:40 PM
chủ top có thể cho xin file npc 0621.lua cua b ko?8->8->8->8->

likenone
21-11-11, 11:37 AM
Fix cái map bang , mấy map còn lại mình fix lâu rồi . Chạy trên loaclhost thì đc .Bạn vứt line đó của bạn lên VPS xem đc không .
Fix mấy map đó là do Rick is ki gợi ý .
Chút mình share ảnh cho coi không bảo mình bốc phét.

khue110
21-11-11, 11:50 AM

bboynam99
21-11-11, 01:53 PM
Muốn chỉnh sửa giống chủ top lắm chứ
Nhưng ít nhất chủ top có thể gợi ý nên xuất phát từ đâu để mọi người có thể bắt đầu chứ giờ không biết làm cái gì cả,hi

Bull-Shit
21-11-11, 02:14 PM
Nói cho cùng nhất kiếm dậm chân chậm vì ko ai chịu share bản gốc FULL cả

người xưa có nói câu : nhiều thằng đã ngu ko chịu nhận là mình * & #* & #* & #* & # mà cứ hay thích tỏ vẻ hiểu biết8-> ko sai tí nào
tất cả các bản server share đều đầy đủ 100%
mấy cái event như mấy pic trên chỉ cần thêm vài dòng trong msg\script\npc + chạy thêm 1 line là vào đc

bboynam99
21-11-11, 02:58 PM
Vậy nếu mình không biết add cái gì,thì tải của 1k về,chép lên nó có chạy không Bull?

khue110
21-11-11, 06:14 PM
người xưa có nói câu : nhiều thằng đã ngu ko chịu nhận là mình * & #* & #* & #* & # mà cứ hay thích tỏ vẻ hiểu biết8-> ko sai tí nào
mấy cái event như mấy pic trên chỉ cần thêm vài dòng trong msg\script\npc + chạy thêm 1 line là vào đc
nói được thì làm đi bạn . xong share lên người khác mới nể phục , chứ đừng làm mình nguy hiểm lên bạn à

doikogiadinh
21-11-11, 06:14 PM
Bạn chỉ cách mình việt hóa có dấu lời thoại NPC đc ko? :">

HellsAngel
21-11-11, 07:04 PM
Như tiêu đề cùng đã nêu hi vọng các bạn cùng nhau thảo luận để hoàn thiện server, theo mình nghĩ nếu chịu khó đầu tư dev thì chúng ta hoàn toàn có thể có được server hoàn chỉnh.Dưới đây là vài hình trong quá trình dev của mình.

Hí viên uống trà nhận kinh nghiệm

Phụ bản Anh Hùng Đài

Lễ đường

Nhiệm vụ thương hội

Tinh Phù Cung

Sẽ thực sự là 1 bước tiến lớn của 1k nếu cậu share cho ae cùng dev :-j

Bull-Shit
21-11-11, 07:09 PM
nói được thì làm đi bạn . xong share lên người khác mới nể phục , chứ đừng làm mình nguy hiểm lên bạn à

mình làm đc những gì thì ko cần nói ra ở đây;) có ku đạt likeone đấy cứ hỏi mình đã và đang làm đc gì rồi nhé;))
còn nguy hiểm hay ko thì khi post bài mình đã tự nhận biết đc
cứ phải share lên để người khác nể phục à :)) ai chứ mình ko có cái ý nghĩ đó
code thì sẵn đó, chỉ việc ráp vào rồi chạy thôi, ko chịu mày mò, suốt ngày ngồi chờ người khác share8-> tự hỏi đến khi nào mới khá đc

vibinhvn
21-11-11, 07:20 PM
mình làm đc những gì thì ko cần nói ra ở đây;) có ku đạt likeone đấy cứ hỏi mình đã và đang làm đc gì rồi nhé;))
còn nguy hiểm hay ko thì khi post bài mình đã tự nhận biết đc
cứ phải share lên để người khác nể phục à :)) ai chứ mình ko có cái ý nghĩ đó
code thì sẵn đó, chỉ việc ráp vào rồi chạy thôi, ko chịu mày mò, suốt ngày ngồi chờ người khác share8-> tự hỏi đến khi nào mới khá đc
í ông anh nói khéo you đạt đừng share àh! để ủ giấm chua hay sao, tấm lòng ích kỷ thì ai mà ưa nổi [-O<
người ta có câu" muốn biết phải hỏi "
mà ý ông giống vs câu " muốn biết phải tự tìm "
8-|

vominhtan2008
21-11-11, 07:23 PM
Đúng như bạn Bull-Shit nói nó hoàn toàn nằm trong tay chỉ chịu khó bỏ thời gian ra là có thể tìm thấy.

Sẵn đây nói lun mình mở map không phải bằng cách giống như của Rick mình chỉ chạy 1 file msgserver thui. Chưa share cách làm do vẫn còn lỗi, share xong mấy bạn lại than phiền này nọ bảo lỗi này lỗi kia, ngay cả cách việt hóa NPC mà có người còn bảo mình share cách lỗi nữa kìa!!!

Hiện tại mình dev không phải để đưa on như mấy bác khác tiêu chí mình tự sướng ở nhà là chính thui ! Chủ yếu hok thích chơi game online quá nhiều vì muốn làm đại gia thì phải đốt tiền mình hok có khả năng đó.

Bull-Shit
21-11-11, 07:30 PM
Đúng như bạn Bull-Shit nói nó hoàn toàn nằm trong tay chỉ chịu khó bỏ thời gian ra là có thể tìm thấy.

Sẵn đây nói lun mình mở map không phải bằng cách giống như của Rick mình chỉ chạy 1 file msgserver thui. Chưa share cách làm do vẫn còn lỗi, share xong mấy bạn lại than phiền này nọ bảo lỗi này lỗi kia, ngay cả cách việt hóa NPC mà có người còn bảo mình share cách lỗi nữa kìa!!!

Hiện tại mình dev không phải để đưa on như mấy bác khác tiêu chí mình tự sướng ở nhà là chính thui ! Chủ yếu hok thích chơi game online quá nhiều vì muốn làm đại gia thì phải đốt tiền mình hok có khả năng đó.

cách của cậu làm ko sai, mỗi tội dễ crash msgserver, nên tách ra 2 kênh riêng biệt để hạn chế lỗi này
mỗi kênh khi chạy cũng ko nặng, phải nói là rất nhẹ mới đúng

vominhtan2008
21-11-11, 07:38 PM
Uh thì chỉ chơi 1 mình nên hok sợ crash có đem online đâu mà mở chi nhiều kênh khởi động lâu. 1 mình chơi msgserver dư sức load hết map :">

Edward_Newgate
21-11-11, 07:41 PM
Pass MSGServer là gì thế
Trong cái sv của ông Phát up k có pass để unrar

6558503
21-11-11, 10:17 PM

Mình thật sự là ko biết tý gì về ngôn ngữ lập trình để tìm tòi .Đó là thiệt thời của những Ae ko đc học hành .Tôi chỉ có thể cố gắng làm đúng theo những gì các bạn hướng dẫn .Nếu có chút gì đó về kiến thức thì sẵn sàng làm .
Nếu bạn nói về ngành nghề tôi đang làm thì tôi sẵn sàng ko phải nhờ giúp .Lên Ae nào biết làm thì share để cùng chơi .bản thân tôi cũng chỉ chơi off tạn nhà thôi . Còn một số người làm sever thương mại thấy Ae tìm ra fix lỗi cũng như mở thêm máp là có ý định và kích bác và nói xấu để Ae ko share nữa .Có như thế thì server của họ mới tồn tại đc .Hy vọng Ae tỉnh táo đừng để họ lợi dụng . Mình thấy thích cách nói của cậu này .và cả Phát nữa .

btt204
21-11-11, 10:42 PM

Mày lại cứ làm như mày khôn lắm. Tao đéo đụng chạm gì tới mày thì mày im cái mõm vào ok? . Ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm ko lại bị ném gạch. Làm đc đi hãy nói đừng ở đó ném đá giấu tay.

HellsAngel
21-11-11, 11:55 PM
Thôi bới nóng bớt đá xoáy nhau đi các bác ơi.... đấy cũng là chuyện bt thui mà
Newbie thì ai cũng mún đi nhanh nhất để chạm đến mức "pro" trong khi các pro(er) thì giấu nghề (:|
Cũng dễ hiểu mà... những cái j` càng ít ng` biết thì cái đó càng có thể kiếm ra tiền (tất nhiên là phải có tác dụng riêng của nó)
Nói đơn giản hơn, chẳng hạn bạn tìm ra cách mở lên lv 200 rùi đồ đạc lv 2xx, quái 2xx mở thêm bản đồ mới, thêm hệ thống chuyển sinh ... vv và vv, liệu bạn có ngay lập tức share ngay cho ae để cùng dev tiếp ko hay cặm cụi tiếp tục với team của mình? Bởi vì đấy là công sức bạn bỏ ra kiếm đ.c, đâu dễ j` vứt ko cho người khác, giống như kiểu đổ mồ hôi sôi nc mắt 1 tháng kiếm ra vài triệu bạc thì bị kẻ trộm thó mất thì .....
Nói tóm lại mọi người nên đặt mình vào hoàn cảnh của đối phương tr'c khi nói lời cay đắng
Newbie thì tốt nhất hãy cố gắng hơn nữa đi, đây ko phải là 1 project về game để dev thôi đâu, biết đâu sau này còn nhiều sever nữa hay hơn và bạn muốn dev hơn, lúc ý chẳng lẽ tặc lưỡi: "Biết thế hồi dev nhất kiếm mình bỏ thời gian tự học code thì có phải bây giờ ngon lành hơn rùi ko?" :-j
Còn các pro thì cố gắng bắt tay với nhau, 1 cây làm chẳng nên non, en nờ cây chụm lại thì e vơ rét cũng nhích ;)

BMK
22-11-11, 12:05 AM
Mày lại cứ làm như mày khôn lắm. Tao đéo đụng chạm gì tới mày thì mày im cái mõm vào ok? . Ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm ko lại bị ném gạch. Làm đc đi hãy nói đừng ở đó ném đá giấu tay.

ơ hay............! người như cậu này thì ko có tính cộng đồng gì hết vậy người ta ko share thì thôi cậu cũng đâu có thể nói như vậy dc.
đã nói share source đầy đủ 100% chỉ cần mày mò còn ko mày mò thì thôi chứ ăn ở ko bát người khác làm hả :D, no no no
mà ko share thì thôi vào đây chém gió thêm gây cấn ;))

BMK
22-11-11, 12:09 AM
HellsAngel ông này hay nè..... mà sao ko đưa link cho mọ người download cái sv của ông vậy :(

HellsAngel
22-11-11, 12:16 AM
Mình có bao nhiêu show cho ae hết r` còn đâu.
Code check pass lúc login, yêu cầu register tr'c khi login web, bỏ chức năng tự động create acc lúc login hay create bậy acc nếu login sai
việt hóa tý giao diện, add item vào thương thành và add vào NPC bán đồ
Cả tool download các file trong bộ resource để ae down file việt hóa từ server nhatkiem.vn
với lại mấy cái linh tinh khác, mình biết cái j` mình đều quay clip và up cho ae hết rùi mà :(
Mình cũng ko có VPS nào ngon để làm server cho ae test

bboynam99
22-11-11, 02:39 AM
sry forum bị datbase error,tui bấm gửi 2 lần

bboynam99
22-11-11, 02:42 AM
Tình hình là cho ông già kết bái hiện menu kết bái rồi,mà ổng kêu chờ chứ không chịu chuyển map
Ai biết thêm lệnh gì để ổng cho đi không
Đúng là không biết code kiết gì,thiệt quá
Bác hell ơi,cái code check login của bác làm gì 10 mấy MB vậy,cho tui xin mấy file cần thiết về tự ráp được không?

likenone
22-11-11, 04:51 AM
ko phải ích kỷ ở đây . Mình chỉ share cho nhưng ai tâm huyết thôi chứ mình ko thích ăn không ngồi hưởng . =;

likenone
22-11-11, 04:56 AM
Code đều full hết rồi Resource là do rick leech từ sever ko có nâng hồn phách thôi .

kenken1992
22-11-11, 08:31 AM
bạn cho mình YH! đc ko..............

6558503
22-11-11, 08:42 AM
Thôi bới nóng bớt đá xoáy nhau đi các bác ơi.... đấy cũng là chuyện bt thui mà
Newbie thì ai cũng mún đi nhanh nhất để chạm đến mức "pro" trong khi các pro(er) thì giấu nghề (:|
Cũng dễ hiểu mà... những cái j` càng ít ng` biết thì cái đó càng có thể kiếm ra tiền (tất nhiên là phải có tác dụng riêng của nó)
Nói đơn giản hơn, chẳng hạn bạn tìm ra cách mở lên lv 200 rùi đồ đạc lv 2xx, quái 2xx mở thêm bản đồ mới, thêm hệ thống chuyển sinh ... vv và vv, liệu bạn có ngay lập tức share ngay cho ae để cùng dev tiếp ko hay cặm cụi tiếp tục với team của mình? Bởi vì đấy là công sức bạn bỏ ra kiếm đ.c, đâu dễ j` vứt ko cho người khác, giống như kiểu đổ mồ hôi sôi nc mắt 1 tháng kiếm ra vài triệu bạc thì bị kẻ trộm thó mất thì .....
Nói tóm lại mọi người nên đặt mình vào hoàn cảnh của đối phương tr'c khi nói lời cay đắng
Newbie thì tốt nhất hãy cố gắng hơn nữa đi, đây ko phải là 1 project về game để dev thôi đâu, biết đâu sau này còn nhiều sever nữa hay hơn và bạn muốn dev hơn, lúc ý chẳng lẽ tặc lưỡi: "Biết thế hồi dev nhất kiếm mình bỏ thời gian tự học code thì có phải bây giờ ngon lành hơn rùi ko?" :-j
Còn các pro thì cố gắng bắt tay với nhau, 1 cây làm chẳng nên non, en nờ cây chụm lại thì e vơ rét cũng nhích ;)

Bạn nói vậy quá chuẩn .Nhưng tớ thật sự nản .Từ ngày bỏ tiền ra mua server của khuê ,chọc ko biết bao nhiều lần cái server đó ra .Lỗi > Ghost >làm lại > lỗi nản vô cùng .Thế mới biết công sức Ae tìm tòi vất và thế nào ,Nhưng với Ae ko biết thì cố làm chỉ thành ra phá hoại .Thế lên mới mong Ae hiểu biết chia sẻ .Chỉ cần hướng dẫn làm thế này thế kia tôi tự làm nấy chứ ko cần thành quả của các bạn .Bởi đó là mồ hôi là chất xám của Ae cả .Ae có quyền bán ,cho những kẻ lười mà nhiều tiền . Ae đừng xúc phạm nhau .Ai sinh ra đều muốn khôn muốn biết tất .Nhưng con người như bàn tay năm ngón có ngón dài ngón ngắn làm sao có thể như nhau đc .Hay thông cảm điều đó và giúp nhau cùng tiến bộ đó mới ý nghĩa và tạo phúc cho bạn và xa hội

Bull-Shit
22-11-11, 08:46 AM
lỗi như thế nào, lỗi gì, đã khắc phục đc chưa ?
ném cái y!M lên, khi nào rãnh support cho vài cái8->
PS : còn nhóc btt gì đấy :)) cứ ngồi đó mà chờ share đi nhé.

anhbahung
22-11-11, 09:40 AM

tui coi trong LUA script thì lệnh dịch chuyển vào hí viện

Hero:ChangeLineMap(1047,83,63,20) còn lệnh Hero:ActFun(1003,"1047 83 63",0) không tác dụng với hí viện

chã lẽ phải chạy nhiều channel , bác support cho cái

btt204
22-11-11, 09:47 AM

Oh. Tôi xin bản china full cái sever và data mà nhểy . đâu có xin bản đã dev đâu nhểy .

zin1007
22-11-11, 10:01 AM

bboynam99
22-11-11, 11:48 AM

Hero:ChangeLineMap(1047,83,63,20) còn lệnh Hero:ActFun(1003,"1047 83 63",0) không tác dụng với hí viện

Gửi bài cứ bị data error gì ấy nhỉ???
Tui cũng chung vấn đề với bác này,thấy câu lệnh đó mà không biết file nào điều khiển file lua đó nữa.

HellsAngel
22-11-11, 12:12 PM
Gửi bài cứ bị data error gì ấy nhỉ???
Tui cũng chung vấn đề với bác này,thấy câu lệnh đó mà không biết file nào điều khiển file lua đó nữa.

Lệnh changelinemap dùng để vào bản đồ line
Mún vào đ.c phải tạo thêm 1 line hoàn chỉnh
Cậu để ý khi chạy msgserver.exe (2.) nếu chạy thành công nó sẽ báo: "Be appointed to the main server"
tức là server của bạn hiện tại mới chỉ có main server, còn nếu chạy được thêm 1 line nữa, msgserver sẽ báo "Be appointed to an auxiliary server"
Hiện tại mình vẫn chưa fix đ.c lỗi này và vẫn chưa thực sự hiểu lý do nên chém gió thế thôi, các bác đừng ném gạch X_X

trummaymo
22-11-11, 01:01 PM
HellsAngel đã nói đúng, chính xác là khi vào Hí viện nó sẽ chuyển nhân vật sang Kênh khác mà hiện tại thì tất cả chúng ta chỉ chạy duy nhất trên một Kênh main nên nó không cho vào, chứ bản này không bị lỗi Hí viện ^^

anhbahung
22-11-11, 03:44 PM
HellsAngel đã nói đúng, chính xác là khi vào Hí viện nó sẽ chuyển nhân vật sang Kênh khác mà hiện tại thì tất cả chúng ta chỉ chạy duy nhất trên một Kênh main nên nó không cho vào, chứ bản này không bị lỗi Hí viện ^^

tui chạy thêm 1 msgserver thì lúc vào bị treo luôn, load cái logo rồi treo....

bác biết fix không

HellsAngel
22-11-11, 03:56 PM
tui chạy thêm 1 msgserver thì lúc vào bị treo luôn, load cái logo rồi treo....

bác biết fix không

Đó là do 2 msgserver tranh cổng port của nhau nên mới bị thế, phải set cổng listen port khác cho line hỗ trợ

bboynam99
22-11-11, 04:08 PM
Đúng là thế thật,mình xài bản tool22
Chạy 4 cái :account,Relate,line1 và socket server
Quản nhiên là hiện dòng Be appoint.... gì đó,
Nếu như hell nói thì ta phải can thiệp vào file msgserver.exe của server nữa hay sao?

anhbahung
22-11-11, 04:30 PM
Đó là do 2 msgserver tranh cổng port của nhau nên mới bị thế, phải set cổng listen port khác cho line hỗ trợ

chỉnh port khác rồi bác ơi mà vẫn ko được

nhân tiện cho hỏi là sao tui chơi thử lên cấp 10 là nó im luôn không up level nữa nhỉ?

kinh nghiêm thăng cấp 1746

kinh nghiệm hiện có 6984/6984

bboynam99
22-11-11, 04:49 PM
chỉnh port khác rồi bác ơi mà vẫn ko được

nhân tiện cho hỏi là sao tui chơi thử lên cấp 10 là nó im luôn không up level nữa nhỉ?

kinh nghiêm thăng cấp 1746

kinh nghiệm hiện có 6984/6984
Cái này hình như bạn phải cho Pet xuất chiến,bữa trước mình cũng bị vậy,cho Pet ra thì bình thường
Nếu trường hợp khác thì tui không biết.
----
@Hell:
Tình hình là tui lục lại bản Server full của khue8b,có 4 folder line,trong đó có thêm NPC server nữa,tui chạy lọa xạ ngầu không biết cái nào trước cái nào sau hết,có lúc hiện được auxilly server gì đó thì vào game không load.Hell chỉ tui chạy thứ tự cái nào trước cái nào sau vậy?

Bull-Shit
22-11-11, 05:11 PM
Cái này hình như bạn phải cho Pet xuất chiến,bữa trước mình cũng bị vậy,cho Pet ra thì bình thường
----
@Hell:
Tình hình là tui lục lại bản Server full của khue8b,có 4 folder line,trong đó có thêm NPC server nữa,tui chạy lọa xạ ngầu không biết cái nào trước cái nào sau hết,có lúc hiện được auxilly server gì đó thì vào game không load.Hell chỉ tui chạy thứ tự cái nào trước cái nào sau vậy?

chạy line1 với line4 là đủ8-> vứt cái npc server đi:D

HellsAngel
22-11-11, 05:15 PM
----
@Hell:

Mình chưa fix đ.c lỗi này... sry nhá >.<

anhbahung
22-11-11, 05:19 PM
tình hình là chạy auxilary sever connect ok rồi, nhưng vào hí viện vẫn treo ngay logo

bboynam99
22-11-11, 05:53 PM
tình hình là chạy auxilary sever connect ok rồi, nhưng vào hí viện vẫn treo ngay logo
Bác xài bản nào thế?...sry 30 char

anhbahung
22-11-11, 06:06 PM
Bác xài bản nào thế?...sry 30 char
bản của khuê88 đó bác, bản của Mrphat cũng thế

bboynam99
22-11-11, 08:30 PM
Tui chạy 2 line,connect được rồi
Chuyển kênh 1 qua kênh 2 OK rồi
Nhưng vào hí viện và kết bái vẫn không được,có thêm lệnh gì nữa không bác.
Tui chỉ sửa chỗ npcmid10() trong file lua 113,cho nó show ra thôi,chứ không biết làm gì nữa hết

ktakta
23-11-11, 12:54 AM
Tui chạy 2 line,connect được rồi
Chuyển kênh 1 qua kênh 2 OK rồi
Nhưng vào hí viện và kết bái vẫn không được,có thêm lệnh gì nữa không bác.
Tui chỉ sửa chỗ npcmid10() trong file lua 113,cho nó show ra thôi,chứ không biết làm gì nữa hết

mình cũng vậy, chạy cả 2 line (line-1 và line-4) hoặc cả 4 line, chuyển qua line khác đều dc nhưng ko vào hí viện dc, load logo hoài

6558503
23-11-11, 04:01 PM
mình cũng vậy, chạy cả 2 line (line-1 và line-4) hoặc cả 4 line, chuyển qua line khác đều dc nhưng ko vào hí viện dc, load logo hoài

Bạn cài fon tàu khựa là load đc vào hý viện (chỉ bản của Khuê nó bán thôi nhé ,còn các bản share thiếu lệnh chuyển )

zin1007
23-11-11, 04:05 PM
Bạn cài fon tàu khựa là load đc vào hý viện (chỉ bản của Khuê nó bán thôi nhé ,còn các bản share thiếu lệnh chuyển )

bản khuê là bản 1k hả bạn.................

anhbahung
23-11-11, 04:42 PM

tui cũng xài bản khuê đây, font tiếng tàu đầy đủ, vẫn ko load qua khỏi logo game để vào hỉ viên

mrgakon
23-11-11, 07:43 PM
tui cũng xài bản khuê đây, font tiếng tàu đầy đủ, vẫn ko load qua khỏi logo game để vào hỉ viên
Các bác thử cài vcredist or dotnetfx mới nhất xem sao. cái lỗi này có máy bị có máy ko bị. Máy mình ko cài font tàu nhưng vẫn log vào được ( chạy line4). Mình kết bạn HellAngels nhất. Có gì thì share đó ko giữ lại làm pri. Trước mình cũng tự DEV xong cũng hướng dẫn cho ng khác rùi nó lập server pri thu phí mình thấy thật nực cười nên del lun và ko DEV nữa. Private ma thu phí thì chơi của Win Game còn hơn :)). Game này mà chơi 1 mình cũng pùn. Đã thế các chỉ số thì ko có giới hạn. Chỉnh tý là bạn đc MAX tất cả. Còn cái bác khue8b gì đó trên forum bảo là share game free mà đi sell thật hài. Mình cũng xin cảm ơn anh Kathy N đã giúp mình trước đây.

anhbahung
23-11-11, 09:18 PM
Các bác thử cài vcredist or dotnetfx mới nhất xem sao. cái lỗi này có máy bị có máy ko bị. Máy mình ko cài font tàu nhưng vẫn log vào được ( chạy line4). Mình kết bạn HellAngels nhất. Có gì thì share đó ko giữ lại làm pri. Trước mình cũng tự DEV xong cũng hướng dẫn cho ng khác rùi nó lập server pri thu phí mình thấy thật nực cười nên del lun và ko DEV nữa. Private ma thu phí thì chơi của Win Game còn hơn :)). Game này mà chơi 1 mình cũng pùn. Đã thế các chỉ số thì ko có giới hạn. Chỉnh tý là bạn đc MAX tất cả. Còn cái bác khue8b gì đó trên forum bảo là share game free mà đi sell thật hài. Mình cũng xin cảm ơn anh Kathy N đã giúp mình trước đây.

bó tay thật nhỉ, mình vcredit của vs2010, dotnetfix 4 rồi vẫn lỗi

zin1007
23-11-11, 09:23 PM
bó tay thật nhỉ, mình vcredit của vs2010, dotnetfix 4 rồi vẫn lỗi

cho xin link bản full 4 line của bác khueb8 đi bác. e tìm ko thấy

6558503
23-11-11, 10:24 PM
cái bản Khuê sell đó ko phải hàng free trên zone.com.vn (galaxyvn.com) nhé bạn

ktakta
23-11-11, 10:35 PM

lệnh này trong file nào vậy, nhiều file tìm choáng