PDA

View Full Version : [Release] DB mở full maps + fix skill 120 mới đồng bộ Ser-Client

GOVietNam
18-11-11, 11:44 PM
Lần này mình share bản fix mở full maps và skill 120 chuẩn nhất được đồng bộ giữa client và server.

Về việc config để mở full maps trên 1 GS, mình chỉ giảm số lượng quái trong Tab_RefNest ở các giá trị 15 -> 7 và 10 -> 7, còn đâu giữ nguyên tất cả. Không ảnh hưởng nhiều đến số lượng quái vật. Trong game vẫn hiện khá đông quái. Tuy nhiên vẫn chưa có điều kiện test online với số lượng player lớn nên ko biết khi đó có xảy ra tình trạng lỗi pet ko? Theo phán đoán của mình sẽ là không, và còn dư khả năng add mob vào máp Jupiter.

Bản update skills 120 lần trước của alex vẫn còn một số thiếu sót, lv học skill giữa server và client chưa đồng nhất..v..v Lần này mình share fix lv120 chuẩn nhất, đồng bộ hoàn toàn client và server. lv học skill từ 1 - 120 :D

Bản fix gồm 2 phần client và server. Về phần client chỉ cần import vào media.pk2 là được.
Còn về phần server sẽ cần 1 số thủ thuật nếu bạn vẫn muốn dữ db shard cũ.
Nếu muốn nhanh và đơn giản nhất thì sử dụng luôn db shard đã fix skill 120.

Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down bao gồm:
- 1 db SRO_VT_SHARD đã fix skill và mở all maps (còn 2 - 3 tài khoản test nên nếu cần bạn clean cho sạch).
- patch skill cho client đồng bộ hoàn toàn với server.

- thêm 1 file _RefSkill đã fix skill 120 đồng bộ với patch client cho ai chỉ cần sử dụng skill 120. muốn import vào db trước hết phải xử lý lại cái db cũ, clean sạch table _RefSkill ........ Nếu sử dụng db ở trên thì không cần cái này nhé.

untouchable741
19-11-11, 12:12 AM
Cái này dùng bản path client nào ? bên topic kia của bạn Kelly vẫn chưa thấy up path client

kelly
19-11-11, 01:32 PM
hôm nay nhà mất điện giờ đang ngồi net. sac.
skill 120 đâu cần thiết phải đồng bộ vì nó đã đồng bộ sẵn rồi , trước khi có skill chúng ta đã làm update DB + client để có skill 120 nên chuyện đồng bộ hóa chính là cái việc này , nếu không đồng bọ được thì skill 120 không thể hoạt dộng

kelly
19-11-11, 01:34 PM
việc đồng bộ hóa cứ để mình , nhà mất điện nên chưa up chio menber được , để tránh trường hợp lộn xộn Patch , mình sẽ up trong ngày hôm nay.

GOVietNam
20-11-11, 08:43 PM
hôm nay nhà mất điện giờ đang ngồi net. sac.
skill 120 đâu cần thiết phải đồng bộ vì nó đã đồng bộ sẵn rồi , trước khi có skill chúng ta đã làm update DB + client để có skill 120 nên chuyện đồng bộ hóa chính là cái việc này , nếu không đồng bọ được thì skill 120 không thể hoạt dộng
Skill từ 110 - 120 trong DB chưa chuẩn đâu, đặc biệt là cột Basic Chaincode quản lý skill đánh combo nó bị thiếu rất nhiều giá trị. Nên phải làm lại.
Còn về phía client thì lv học skill 110 - 120 để hết là 110, => bị lỗi hiển thị học được skill nhưng lại ko học được ^^!!
Bản release lần này fix hết cả các lỗi skill combo + đồng bộ hóa lvl học skill.

mylove09
20-11-11, 09:27 PM
File .Bak của cậu lỗi tớ không restore được

hongtu1
20-11-11, 09:43 PM
Cho mình hỏi là sv của các cậu khi giải nén ra thì dung lượng khoảng bao nhiêu?

mylove09
20-11-11, 09:45 PM
Cho mình hỏi là sv của các cậu khi giải nén ra thì dung lượng khoảng bao nhiêu?
~3G thôi bạn. Client ~4G nữa
..................

GOVietNam
20-11-11, 10:00 PM
File .Bak của cậu lỗi tớ không restore được
Mình dùng MSSQL2008. Không biết bạn dùng bản nào?

mylove09
20-11-11, 10:02 PM
Mình dùng MSSQL2008. Không biết bạn dùng bản nào?
thảo nào .tớ dùng 2k5. Xài querry thì nó báo còn constraint không drop được. Mở diagram nhìn mờ mắt ko thấy để delete. đành chịu

GOVietNam
20-11-11, 10:45 PM
thảo nào .tớ dùng 2k5. Xài querry thì nó báo còn constraint không drop được. Mở diagram nhìn mờ mắt ko thấy để delete. đành chịu
Thế thì xài thêm soft Navicat for SQL Server để dễ làm.
Trước hết cần remove primary key cho ID ở Tab_Skill trong db: nõ sẽ báo ảnh hưởng đến 2 tab khác nhưng ko quan trọng vì bản skill fix ko thay đổi ID, cứ OK là xong rồi save lại.
Sau đó dùng soft Navicat for SQL Server để Executy SQL file... chọn đến file _Skill mình gửi ý....

kehuydiet03
21-11-11, 12:24 AM
Thế thì xài thêm soft Navicat for SQL Server để dễ làm.
Trước hết cần remove primary key cho ID ở Tab_Skill trong db: nõ sẽ báo ảnh hưởng đến 2 tab khác nhưng ko quan trọng vì bản skill fix ko thay đổi ID, cứ OK là xong rồi save lại.
Sau đó dùng soft Navicat for SQL Server để Executy SQL file... chọn đến file _Skill mình gửi ý....
bạn cho hỏi mình dùng sql 2005 liệu co attack được db của bạn không .nếu không được bạn co thể hướng dẫn thêm không.

GOVietNam
21-11-11, 12:46 AM
bạn cho hỏi mình dùng sql 2005 liệu co attack được db của bạn không .nếu không được bạn co thể hướng dẫn thêm không.
Được bạn à. Trước hết bạn remove primary key cho ID ở Tab_Skill trong db.
Bạn dùng thêm soft Navicat for SQL Server và làm như cái hướng dẫn bạn quote đấy là OK :D

kehuydiet03
21-11-11, 01:38 AM
Được bạn à. Trước hết bạn remove primary key cho ID ở Tab_Skill trong db.
Bạn dùng thêm soft Navicat for SQL Server và làm như cái hướng dẫn bạn quote đấy là OK :D
cậu cho mình xin nich chát được không có gì mình hỏi bạn luôn thể

kelly
21-11-11, 04:39 AM
OK Thank ban tiện sao không thây pm yahoo mình vậy mình mới fix xong shop add full item và đồng bộ hóa , pmm mình send

kelly
21-11-11, 05:22 AM
Chi minh cach remove primary key minh lam hoài mà không được

GOVietNam
21-11-11, 08:49 AM
Chi minh cach remove primary key minh lam hoài mà không được
như trong hình nè. Nó báo sẽ bị ảnh hưởng đến tab khác, nhưng cứ OK ko sao hết.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kelly
21-11-11, 02:04 PM
Trả lời mình sớm nhé!

Cái fix skills 120 của bạn đã làm full chưa

Hiện tại mình đang upload patch để post link cho menber , còn cái DB vì mình chưa rõ thông tin về fix skill 120 của bạn nên chưa tích hợp

Tra lời sớm nhé , mình chỉ có 2 ngày được nghỉ thôi, nên phai tận dụng up link nhanh cho menber

GOVietNam
21-11-11, 02:09 PM
Trả lời mình sớm nhé!

Cái fix skills 120 của bạn đã làm full chưa

Hiện tại mình đang upload patch để post link cho menber , còn cái DB vì mình chưa rõ thông tin về fix skill 120 của bạn nên chưa tích hợp

Tra lời sớm nhé , mình chỉ có 2 ngày được nghỉ thôi, nên phai tận dụng up link nhanh cho menber
Cái mình up trong topic này chuẩn rồi đó :D

kelly
21-11-11, 02:17 PM