PDA

View Full Version : Skill Kiếm Thế + Ô Kim

zenkuya
17-11-11, 11:28 PM
Pạn nèo có skill KT đẹp (ko bị lỗi đen) thì share cho mình xin :-s
Tiện thể xin lun res Ô Kim :P (vũ khí thoy)
Đang cần gấp lém lém >.<
Pạn nào có share giúp mình phát, thanks nhìu nhìu lun :">
Yêu mọi người trong 4rom :x
P/S: bài viết hơi lan man, các pạn thứ lỗi ~:>

thaihoa91
17-11-11, 11:51 PM
Ko bị lỗi đen là ko thể ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

zenkuya
18-11-11, 12:07 AM
>.< vậy có skill nào ko bị lỗi đen ko cho mình xin :-s nghe đồn là 1 số skill ko bị :D

P/S: cái res ô kim tìm ra òi, nó có sẵn mà núp lùm, ko hiện ra :)) mới tìm thấy :x đẹp mê hồn :x

thaihoa91
18-11-11, 12:15 AM
>.< vậy có skill nào ko bị lỗi đen ko cho mình xin :-s nghe đồn là 1 số skill ko bị :D

P/S: cái res ô kim tìm ra òi, nó có sẵn mà núp lùm, ko hiện ra :)) mới tìm thấy :x đẹp mê hồn :x

Mình ko test hết nên ko bít chính xác lắm, nhưng 95% là skills bị đen và toàn là skills nice, hiệu ứng càng nice thì càng dễ bị viền đen !

zenkuya
18-11-11, 12:18 AM
=(( pùn vật vã lun :( trên ebook mục add skill KT có cái hình demo huyền âm trảm đẹp thế mà ko pít kiếm đâu ra :((
nhìn kĩ mới nhớ skill trong demo là vô tướng trảm mà màu xanh lá :| thú vị thật :))

P/S: phần add vòng sáng trong ebook hok có share file :( ai có cho mình xin với :D (vòng sáng hok bị viền giống trong hình nha :

PSS: ko nhất thiết phải là skill KT, miễn đẹp + ko lỗi là dc :x (yêu cái đẹp nhưng ko đủ trình để "làm đẹp" :D)

zenkuya
18-11-11, 03:22 PM
hok ai giúp tui hết àh :(( pùn nhỉ :(

Faker
18-11-11, 03:24 PM
ac okim làm ji có vũ khí nhỉ :|

zenkuya
18-11-11, 07:52 PM
:| chả pít :| hình như nó của bạch kim :D ... nói chung là giải quyết dc nhu cầu về cái đó òi ....
Mình cần skill đẹp ko lỗi thoy :D :x

[VP]Production
18-11-11, 08:58 PM
vng thì có vk ô kim :|
30 char

SaoThaiBinh72
18-11-11, 09:15 PM
VNG tuy có nhiều res trong pak nhưng lại rất ... " tiết kiệm " res khi sử dung hiển thị trong game.

duynguyenjx
18-11-11, 09:44 PM
Res vũ khí Kim Ô VNG mình lấy hết rồi, nhưng không làm cho nó phát sáng được như VNG nên cũng không còn hứng thú, xấu hơn cả bạch kim, với lại hình như file res chữ tàu vũ khí nó giới hạn, add thêm vào tiếp theo nó chẳng hiện ra, thế vào cái cũ thì được.!

thaihoa91
18-11-11, 10:00 PM
Res vũ khí Kim Ô VNG mình lấy hết rồi, nhưng không làm cho nó phát sáng được như VNG nên cũng không còn hứng thú, xấu hơn cả bạch kim, với lại hình như file res chữ tàu vũ khí nó giới hạn, add thêm vào tiếp theo nó chẳng hiện ra, thế vào cái cũ thì được.!

Riêng vũ khí loại đó thì spr ánh sáng đó là riêng và spr res vũ khí đó là riêng ! Nó làm chuẩn như bên Kiếm Thế =))

duynguyenjx
18-11-11, 10:06 PM
Riêng vũ khí loại đó thì spr ánh sáng đó là riêng và spr res vũ khí đó là riêng ! Nó làm chuẩn như bên Kiếm Thế =))

File qui định viền sáng mình nghĩ không phải là .spr đâu Hòa, nếu nó là .spr khi view sẽ thấy và cỡ nào mình cũng lấy được. Còn bên Kiếm Thế nó dùng 1 file weapon_effect_color dạng như thế này:

ResId ChangeColorScheme0 ChangeColorScheme1........................
0................................................. ................
1 0x000000 0x000000 0x326464 0x00FFFF
2................................................. ..................
3................................................. ..............

zenkuya
18-11-11, 10:24 PM
:( nói vòng vo 1 hùi chưa thấy ai share skill cả :((

thaihoa91
18-11-11, 10:45 PM
File qui định viền sáng mình nghĩ không phải là .spr đâu Hòa, nếu nó là .spr khi view sẽ thấy và cỡ nào mình cũng lấy được. Còn bên Kiếm Thế nó dùng 1 file weapon_effect_color dạng như thế này:

ResId ChangeColorScheme0 ChangeColorScheme1........................
0................................................. ................
1 0x000000 0x000000 0x326464 0x00FFFF
2................................................. ..................
3................................................. ..............

Vậy là nó chơi mã màu dạng hex để trang trí rùi !

@zenkhuya : Vì nó bất khả thi nên ko ai làm => ko có để share :D

duynguyenjx
18-11-11, 10:49 PM

Skill đâu có đơn giản như cậu nghĩ chỉ thay .spr là xong đâu, bên Kiếm Thế VNG cậu view file image_4.pak toàn bộ skill đẹp nằm trong đó!

hailuatb
18-11-11, 11:44 PM
Đây nè pa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 8->

zenkuya
19-11-11, 12:17 AM
thanks, huyền âm trảm mỗi góc đánh 1 kiểu ....... đẹp lạ :))

P/S: vẫn có skill viền đen :(

Pạn nào có cái skill Huyền Âm Trảm giống trong demo của ebook 3.1 ko cho mình xin :-s

jxvietnam
19-11-11, 06:31 AM
nếu bạn muốn skill kiếm thế thì skill có viền đen là dĩ nhiên

ko có gì là hoàn hảo cả

ngay cả việc skill kiếm thế bỏ vào võ lâm

thaihoa91
19-11-11, 08:43 AM
thanks, huyền âm trảm mỗi góc đánh 1 kiểu ....... đẹp lạ :))

P/S: vẫn có skill viền đen :(

Pạn nào có cái skill Huyền Âm Trảm giống trong demo của ebook 3.1 ko cho mình xin :-s

Mình đã nói ngay từ đâu bài này là Skills KT 95% là bị viền đen, hiệu ứng skills càng đẹp thì tỷ lệ bị viền đen càng cao !

zenkuya
19-11-11, 04:01 PM
uhm :( ai có skill huyền âm trảm demo trong ebook 3.1 ko share với :((

Tiện thể cho hỏi add FF vào res òi có cần AddItem FF vào ko? (cái túi tím tím oh) nếu có thì lệnh j` :D

ai giúp với :((
chả pít sao tối hum wa đến h` ko vô dc 4rom :( vô dc mừng mún chết mà chả thấy ai giúp :-s

thaihoa91
21-11-11, 12:53 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zenkuya
21-11-11, 08:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vậy tl câu hỏi 2 của mình dc ko? "Tiện thể cho hỏi add FF vào res òi có cần AddItem FF vào ko? (cái túi tím tím oh) nếu có thì lệnh j` :D"

thaihoa91
21-11-11, 12:12 PM
vậy tl câu hỏi 2 của mình dc ko? "Tiện thể cho hỏi add FF vào res òi có cần AddItem FF vào ko? (cái túi tím tím oh) nếu có thì lệnh j` :D"

Phi phong gắn liền với áo, bạn add áo ra là xài dc !

pikhjn
21-11-11, 12:14 PM
thaihoa cho mình chút về res nhân vật JX1 có thể làm ITEM giống JX2 được từ hình ãnh ITEM đến khi nhân vật mặc vào người có thể hiện giống JX2 thì tốt quá :D

Faker
21-11-11, 12:42 PM
thaihoa cho mình chút về res nhân vật JX1 có thể làm ITEM giống JX2 được từ hình ãnh ITEM đến khi nhân vật mặc vào người có thể hiện giống JX2 thì tốt quá :D

không thể :| 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

pikhjn
21-11-11, 01:18 PM
không thể :| 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr
bất công quá sao Kiếm Thế lại được mà JX2 ko được :((

duynguyenjx
21-11-11, 02:56 PM
bất công quá sao Kiếm Thế lại được mà JX2 ko được :((

Vì JX2 không thể lấy .spr hành động được, view chỉ thấy được icon thôi, nó giấu kiểu gì không hiểu. Mình mà view được file hành động của JX2 kiểu gì mình cũng lấy ra được. Cũng đang thắc mắc muốn biết JX2 làm hành động có tương tự như JX1 hay không, nhưng chưa mò ra.

zenkuya
21-11-11, 08:01 PM
Phi phong gắn liền với áo, bạn add áo ra là xài dc !

:( mình đã add res nhưng áo hok có FF :( pạn có thể teamviewer cho mình dc ko :D

thaihoa91
21-11-11, 08:57 PM
:( mình đã add res nhưng áo hok có FF :( pạn có thể teamviewer cho mình dc ko :D

Mình ko có ff, res áo đi đôi với res ff đó bạn !

duynguyenjx
21-11-11, 09:02 PM

Nói tóm lại là bên file chữ tàu của áo ở line nào thì bên file chữ tàu ff bạn cũng phải add đúng line đó.

zenkuya
21-11-11, 10:35 PM
Mình ko có ff, res áo đi đôi với res ff đó bạn !

mình có ff nhưng mà chả pít sao ko làm dc :( mình đã có kinh nghiệm add ngựa nên 99% là ko sai mà chả pít sao nó ko hiện ra :((

thaihoa91
22-11-11, 12:34 AM
Ko có loại item fifong, chỉ có res fifong thui bạn ! Add Item loại Ngựa ko liên quan đến add Res !

zenkuya
22-11-11, 09:09 AM
Ko có loại item fifong, chỉ có res fifong thui bạn ! Add Item loại Ngựa ko liên quan đến add Res !

thì nó chỉ khác ở chỗ chỉ add Res chứ ko add item, phần add res của nó giống nhau mà phải ko chỉ có FF thì add res trùng với ID của áo