PDA

View Full Version : Fix siêu thị (f10) một số vật phẩm không mua được

kelly
16-11-11, 11:01 AM
Hôm nay mình sẽ pos cho các bạn link file mediafire mình đã fix lỗi không mua được đồ trong siêu thị

File đã test rất kỹ bảo đảm hoạt động 100%, media.pk2 mình đã update kỹ năng 120 + đồ 12D rồi, nên các bạn không phải lo việc sử dụng file của mình không hiển thi

Link Mediafire: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Để test tiếp có lỗi mới sẽ pos sau

mylove09
16-11-11, 11:30 AM
Hôm nay mình sẽ pos cho các bạn link file mediafire mình đã fix lỗi không mua được đồ trong siêu thị

File đã test rất kỹ bảo đảm hoạt động 100%, media.pk2 mình đã update kỹ năng 120 + đồ 12D rồi, nên các bạn không phải lo việc sử dụng file của mình không hiển thi

Link Mediafire: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Để test tiếp có lỗi mới sẽ pos sau

Cậu có yahoo không tớ xin hỏi mấy vấn đề

kelly
16-11-11, 11:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

untouchable741
16-11-11, 11:46 AM
bác kelly ơi cái file patch client bên topic HDHC kia bác up xong chưa ?

kelly
16-11-11, 11:53 AM
chắc tôi với có bạn ạ :) :) !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111

hellofun
18-11-11, 05:15 PM
Bác kelly ơi cái này có phải chỉnh sửa gì thêm ở DB không vậy?

tranhanhbrvt
21-07-14, 01:49 PM
ban Kelly giup minh vs F10 minh ko mua dc ten vs gacha card vs lai da +nasun va da blue nasun ban giup minh sua loi nay vs

namhophb
22-07-14, 08:38 PM
Up lại link đi thớt die roài nnnnn

tranhanhbrvt
22-07-14, 09:00 PM
Bác nào vào giúp mình vs mình bị lỗi F10 ko mua đc vái thứ

haivl
22-07-14, 09:06 PM
Bác nào vào giúp mình vs mình bị lỗi F10 ko mua đc vái thứ

kiểm tra lại slot của client và slot của DB xem đã chuẩn chưa .. và Ở client có hiển thị nhưng DB đã có item chưa .

tranhanhbrvt
23-07-14, 09:25 AM
kiểm tra lại slot của client và slot của DB xem đã chuẩn chưa .. và Ở client có hiển thị nhưng DB đã có item chưa .

ở DB đã thấy có item vd: như gacha card ở _RefPackageItem ,_RefPricePolicyOfItem, _RefShopGoods nhưng khi vào game mua thì bị dis mặc dù để phần service = 1

tranhanhbrvt
26-07-14, 09:16 AM
upppppppppppppppppppppppppppppp

mylove09
26-07-14, 11:59 PM
ở DB đã thấy có item vd: như gacha card ở _RefPackageItem ,_RefPricePolicyOfItem, _RefShopGoods nhưng khi vào game mua thì bị dis mặc dù để phần service = 1
Bạn tìm 1 sro private mua các thứ này ok
Lấy 4 file refpacket , refscarap , refprice , refshopgoods
Search từ khóa vs 4 file đó : ví dụ narsun để lấy ra narsun
Xóa các line đó ở client và DB của mình
Sau đó add các line mới serach đc vào

Tôi không khuyến cáo làm cách này nhưng với người học việc như bạn thì đây là cách ok nhất

tranhanhbrvt
27-07-14, 06:54 PM

Tôi không khuyến cáo làm cách này nhưng với người học việc như bạn thì đây là cách ok nhất

cau co file DB vs Client D14 chuan ko bi loi co the Share cho minh hok minh lam ca tuan ma chua co duoc thank cau

tranhanhbrvt
27-07-14, 08:52 PM

Ban oi bay gio minh mua duoc may mon do o shop oy nhung trong F10 thi khong mua dc mon nao mac du full silk, gilfsilk, va point ma mua vao no bao "giao dich ko thanh cong do ko du silk"

mylove09
27-07-14, 10:37 PM
Ban oi bay gio minh mua duoc may mon do o shop oy nhung trong F10 thi khong mua dc mon nao mac du full silk, gilfsilk, va point ma mua vao no bao "giao dich ko thanh cong do ko du silk"
Xóa line ở refprice và lấy các line ở bên mua được qua là ok

tranhanhbrvt
28-07-14, 07:29 PM
Xóa line ở refprice và lấy các line ở bên mua được qua là ok

cậu chỉ rõ cho mình xóa cái nào ở refprice và lấy cái mua đc ở đâu đc ko? mà mình còn bị lỗi là ko mua đc mấy viên đá socket ép vào vũ khí với giáp ấy, mình kô biết sữa lỗi đó ở đâu cả

1vuonchuoi9
28-07-14, 09:19 PM
Shop của silkroad đòi hỏi đồng bộ hoàn toàn giữa client vs database, bạn cứ làm ổn hết bên dâtbase rồi copy toàn bộ nội dung trong mấy tab đó sang bên client là ok,
nếu lỗi ở đau bên db thì gamesv sẽ báo lỗi rồi không nên mò ở client

tranhanhbrvt
28-07-14, 10:51 PM
Shop của silkroad đòi hỏi đồng bộ hoàn toàn giữa client vs database, bạn cứ làm ổn hết bên dâtbase rồi copy toàn bộ nội dung trong mấy tab đó sang bên client là ok,
nếu lỗi ở đau bên db thì gamesv sẽ báo lỗi rồi không nên mò ở client

minh lam y nhu vay nhung vao F10 co day du silk luon nhung khi mua thi no ghi la giao dich khong thanh cong do khong du silk cai loi nay minh botay
Voi lai cau biet sua loi sao mua do ma khong thay trong hom do nhung khi dich chuyen wa thanh khac thi thay

kelly
28-07-14, 11:07 PM
minh lam y nhu vay nhung vao F10 co day du silk luon nhung khi mua thi no ghi la giao dich khong thanh cong do khong du silk cai loi nay minh botay
Voi lai cau biet sua loi sao mua do ma khong thay trong hom do nhung khi dich chuyen wa thanh khac thi thay

Mình nghỉ dev game lâu rồi nên có gì không chuẩn bạn thông cảm nhé. lỗi bạn gặp phải là data không hoàn chỉnh hay gọi là hàng chắp vá từ các nguồn khác nhau,mình khyện bạn nên sài bản gốc 1.188 rồi nghiên cứu tự chỉnh sửa db, thì mình mới quản lý được - chủ yếu là nếu xảy ra lôi là mính sẽ nắm được ngay là ở đâu gây ra lỗi nhé/

tranhanhbrvt
29-07-14, 09:37 AM
Mình nghỉ dev game lâu rồi nên có gì không chuẩn bạn thông cảm nhé. lỗi bạn gặp phải là data không hoàn chỉnh hay gọi là hàng chắp vá từ các nguồn khác nhau,mình khyện bạn nên sài bản gốc 1.188 rồi nghiên cứu tự chỉnh sửa db, thì mình mới quản lý được - chủ yếu là nếu xảy ra lôi là mính sẽ nắm được ngay là ở đâu gây ra lỗi nhé/

y ban noi la thu muc data trong Server file hay file data.pk2 cua client bi loi, ma minh tai DB vs client cung 1 nguoi up len ma

tranhanhbrvt
31-07-14, 09:28 AM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp