PDA

View Full Version : Vấn đề về dòng kỹ năng vốn có add vào skills

bboyswat
14-11-11, 04:06 PM
Chả là mình muốn có 1 skill nhưng mà nó lại có dòng [kỹ năng vốn có + cấp] [Kỹ năng ( tên kỹ năng ) + cấp]mình chỉ thấy nó được add vào item mặc trên người thôi nhưng mình không thấy hàm nào nhắc đến các add vào skill cả....!!!!

Kiểu như vầy nè

[ Thiếu lâm quyền pháp ]
Kỹ năng vốn có + 20 cấp
Kỹ năng ( Vô Tướng Trảm ) + 20 cấp

Mình biết add vào item các dòng tính năng này thôi nhưng không biết add vào skill thì như thế nào vì mình tìm trong file "magicdesc.ini" thì không thấy lệnh để gán vào file "skill.txt" :D.!!!!

Ai rành về phần này giúp mình nha...!!!!

Cám ơn các bạn đã đọc qua câu hỏi của mình !!!

Thân !

ThanhVipLn
14-11-11, 04:17 PM
chưa hiểu vấn đề cho lắm
Bạn có thể nói rõ hơn k

DirectX
14-11-11, 04:25 PM
cái này chỉnh MagicDesc.ini đây mà!! 1 số server chỉnh trong đó cho đẹp chứ nó nẳng add. mún add phải chỉnh trong source

bboyswat
14-11-11, 04:49 PM
Cám ơn 2 bạn nha!!!!

@ThanhVip...: mình muốn làm 1 skill có tính năng + điểm kỹ năng cho các kỹ năng khác như minh ví dụ cái skill [Thiếu Lâm Quyền Pháp] ở trên ý :D.

@nhoxYeu...: Mình nghĩ là nó cũng phải có 1 lệnh để gán vào skill.txt chứ nhỉ....mình đang băn khoăn không biết các dòng đó có lệnh là gì (ví dụ : colddamage_v là băng sát chẳng hạn ) mình đang mún biết cái lệnh của kỹ năng vốn có là gì cơ...Mình đang dùng TSBD+hút hít mà...các tính năng này đều hoạt động khi add trên ITEM cả rồi mà :)

Ai bít giúp mình với nha :X:X

Edward_Newgate
14-11-11, 04:51 PM
Cám ơn 2 bạn nha!!!!

@ThanhVip...: mình muốn làm 1 skill có tính năng + điểm kỹ năng cho các kỹ năng khác như minh ví dụ cái skill [Thiếu Lâm Quyền Pháp] ở trên ý :D.

@nhoxYeu...: Mình nghĩ là nó cũng phải có 1 lệnh để gán vào skill.txt chứ nhỉ....mình đang băn khoăn không biết các dòng đó có lệnh là gì (ví dụ : colddamage_v là băng sát chẳng hạn ) mình đang mún biết cái lệnh của kỹ năng vốn có là gì cơ...Mình đang dùng TSBD+hút hít mà...các tính năng này đều hoạt động khi add trên ITEM cả rồi mà :)

Thuộc tính của skill à
Sao vừa là skill lại vừa có Kỹ Năng Vốn Có là thế nào?

DirectX
14-11-11, 04:54 PM
Cám ơn 2 bạn nha!!!!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ThanhVipLn
14-11-11, 05:10 PM
Mỗi nhà mỗi cảnh
mỗi sever mỗi khác

bboyswat
14-11-11, 09:20 PM
Cám ơn các bạn nha.!!

Mình hiểu mấu chốt của vấn đề rồi :D....sáng nay ngồi dỗi tự dưng nảy ra ngu ý ;)) ... định làm skill có + kỹ năng vốn có :o....nhưng mà hóa ra là không được :D

@Edward...: ý tưởng của mình mà nhưng mà chắc là không được rùi.

@NhoỸeu....: ý tưởng của mình hơi xa vời....cám ơn bạn đã giải đáp giúp mình nha.

@ThanhVip....: cũng vì server tự dưng nó lại hoạt động chức năng này nên tớ mới nảy ra ý này thôi mà :D.