PDA

View Full Version : Help xin các anh hướng dẫn đưa server TLBB lên Online

khocvole103
12-11-11, 06:32 PM
Em với mấy đứa trong xóm rất mê game này nay em đã cài được nhưng ko biet làm seo đê mấy đưa bạn chơi cùng vì nhà đứa nào cũng xa hết , ko bit co cách nào để đưa từ offline len online .
với dem wed len online lun

duchung145
13-11-11, 10:25 PM
Làm mạng LAN đi bạn

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

legend1250
14-11-11, 12:05 PM
Làm mạng LAN đi bạn

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

Làm như thế nào vậy bạn? Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được ko :) Nghe nói là Config modem là được, search trên google thì thấy cách cài rồi cũng không khó lắm nhưng không biết bước tiếp theo là gì :|

minhtien_2010
14-11-11, 02:34 PM
Mở port modem (port 90 và 3731 tùy sever)
Sửa file ServerInfo.ini (tlbb/server/config/ServerInfo.ini)
Phần Server0 bạn chuyển IP0=192.168.1.3 sang IP0=IPWAN của bạn
Do IP WAN thường xuyên thay đổi nên mỗi lần bị thay IP WAN do restart modem bạn cần chỉnh lại cho đúng
Lưu lại và ta chạy Server bằng lệnh ./tlbb.sh
Xong tạo launch và chiến thôi..

legend1250
14-11-11, 06:30 PM
Mở port modem (port 90 và 3731 tùy sever)
Sửa file ServerInfo.ini (tlbb/server/config/ServerInfo.ini)
Phần Server0 bạn chuyển IP0=192.168.1.3 sang IP0=IPWAN của bạn
Do IP WAN thường xuyên thay đổi nên mỗi lần bị thay IP WAN do restart modem bạn cần chỉnh lại cho đúng
Lưu lại và ta chạy Server bằng lệnh ./tlbb.sh
Xong tạo launch và chiến thôi..

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã mở port ok rồi nhưng không biết IPOWAN của mình nằm ở đâu hết :| Chỉ với :D