PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server Việt Hóa 99% đã tích hợp WMWare !

Trang : [1] 2

Sói Đẹp Trai
12-11-11, 06:18 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cập nhật link download mới..........................

xNetWorkx
12-11-11, 06:41 PM
su? dung. client cua? fpt choi duoc khong a.

Sói Đẹp Trai
12-11-11, 07:04 PM
Câu trả lời là không được bạn à...Bạn có thể thử nếu không tin...Dùng client mình share trên kia đó nhé !

dauchanhp306
12-11-11, 08:42 PM
Rất tốt , phù hợp cho với mấy người nào cần.

tricuongpk
12-11-11, 08:49 PM
cho ít hình ảnh về SV đi bạn

.

Sói Đẹp Trai
12-11-11, 09:16 PM
Đã up hình ảnh... Xem lại trên đầu nhé !!!:((

Edward_Newgate
12-11-11, 09:22 PM
Nói khí không phải chứ chả biết chụp mấy góc độ cùng 1 chỗ làm gì :|
Có phải ngắm nv đâu
Xem chức năng, đồ đạc của server ý chứ

Sói Đẹp Trai
12-11-11, 09:25 PM
Tình hình là mình lười chụp nên... copy lại mấy cái ảnh chụp trước...Chứ sv này mình đã chụp ảnh và post lên rồi bây giờ chỉ khoe cho mọi người ngắm thôi:))...Nhìn đồ thế kia ngọc 9 100%

minhchau0309
12-11-11, 09:29 PM
day la sever 99% cũ bữa hủm làm tren vnware hay là cái khác nữa z

Sói Đẹp Trai
12-11-11, 09:32 PM
day la sever 99% cũ bữa hủm làm tren vnware hay là cái khác nữa zLà Server Việt hóa 99% Share bởi philong và mình đã chỉnh sửa một chút...Và đã up lên máy ảo sẵn... chỉ việc down về chiến giống Server của zrockman...

Edward_Newgate
12-11-11, 09:33 PM
Mà sao mặc bồ gì xanh xanh thế kia nhỉ
Giờ chơi TLBB k có BK 45 với 80 cũng chán chán
Ngày xưa đợt năm 2007 mà có sv như thế này có mà hốt tiền ;))
Đợt đó mới có cái sv lậu 515tl.cn mà VN chơi có khi đôg hơn cả TQ

Lâm Ngọc Huy
12-11-11, 09:35 PM
Đangn gồi Edit cái sever Games24h Đang add mấy cái BK 45 với 80 vào.Sắp có sản phẩm rồi.

Edward_Newgate
12-11-11, 09:39 PM
Đangn gồi Edit cái sever Games24h Đang add mấy cái BK 45 với 80 vào.Sắp có sản phẩm rồi.
Ra sản phẩm có share k thế? :-"

Lâm Ngọc Huy
12-11-11, 09:40 PM
Share bản Games24h rồi.Edit xong thì share nốt.Để chi tỏng máy cho nó chật chỗ

thientruongdx
12-11-11, 10:28 PM
Má ơi, hôm qua up 1 file mà sao giờ chia ra nhiều file thế

Superman
13-11-11, 02:08 AM
co do donate trong shop ko anh hoang
ban =knb hay DMP

given001
13-11-11, 06:23 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lâm Ngọc Huy
13-11-11, 08:16 AM
co do donate trong shop ko anh hoang
ban =knb hay DMP
Muốn nó thế nào thì lôi về test thì biết.
Còn bán = điểm môn phái hay KNB thì do người sử dụng sửa thôi.Từ KNB chuyển nó qua ĐMP mất chưa đến 1s cơ mà

harynokawa
13-11-11, 09:34 AM
theo thông tin dc bik thì dow sv ve giai nen dc server. chay luôn config thì xem đây nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>][COLOR=%22] . cài client nữa thì play lun nhé. Hình như là vậy. Chưa test. Thành công nhé!

philongphida
13-11-11, 09:54 AM
Hướng dẫn qua 1 chút về cài đi bạn, mình mới chỉ biết cài WMWare thôi, cái này tích hợp thì dùng thế nào

kenken1992
13-11-11, 10:05 AM
thank ban nha.co gang phat huy nha

kenken1992
13-11-11, 10:11 AM
bạn có thể qua phần võ lâm của hanquocvu xem hd là hiểu ah.chúc bạn may măn`

Sói Đẹp Trai
13-11-11, 11:26 AM
Các bạn xem cái hướng dẫn cài Server zrockman nhé... Làm tương tự nó...Chỉ có thêm bước Config mạng thôi... Mình up lên để nó đơn giản hóa khỏi phải WINSCP rồi Binary nhiều người không thích...Ai có lòng tốt + có nhiều thời gian thì up hộ mình qua Mediafire nhé...Thanks nhiệt tình:|
HAVE FUN

legend1250
13-11-11, 04:54 PM

Đã up xong 12 part lên Mediafire rồi nhé :D

Sói Đẹp Trai
13-11-11, 05:16 PM

Đã up xong 12 part lên Mediafire rồi nhé :Dkhông thấy link:| cái thằng MF nó làm giao diện chuối kinh...

Sói Đẹp Trai
13-11-11, 05:34 PM
Đã có link Mediafire... Của HuyLjnh ( Lâm Ngọc Huy )... Và của mình tự UP nữa... 2 bên cái này die thì có thể dùng cái kia thay thế...
Tạm thời mình sẽ xóa hết link Azsharing vì nó hay làm hỏng file...Anh em thông cảm nhé

nvp995
13-11-11, 05:43 PM
Làm như topic này r` chạy setup bản của Hoàng r` vào game hả :X

Sói Đẹp Trai
13-11-11, 05:55 PM
Làm như topic này r` chạy setup bản của Hoàng r` vào game hả :XKhỏi cần làm theo các bước trên... Chỉ cần load cái Video về và làm theo giống Server zrockman thôi ...

noobchick
13-11-11, 09:40 PM
cái này là link của máy ảo luôn hả bro ? bro cho mình xin link của file server va client mới thôi được ko ? vì mình đã cài xong hết rồi , h down file về dùng winscp chép đè lên thôi , chứ down file full kia về oải quá , dù sao cũng tks bro nhiều nha :) , các topic của bro rất hữu ích :) ! mf load link lâu kinh

dauchanhp306
13-11-11, 09:47 PM
ANh Hoàng ơi, anh có dòng ID món đồ nào mà có 1xx % Ngoại công căn bản or Nội công căn bản không??? ( trong EquipBase.txt đó, em chả biết chỉnh chỗ nào để có dòng như thế )

kenisen
14-11-11, 09:56 AM
Link của Hà Hoàng part 5 bị lỗi. Link của Lâm Ngọc Huy part 5 bị lỗi lun. Các bạn upload lại giúp mình nhé. thanks.

Đã download bình thường, chắc mediafire lỗi

legend1250
14-11-11, 12:35 PM
Link của Hà Hoàng part 5 bị lỗi. Link của Lâm Ngọc Huy part 5 bị lỗi lun. Các bạn upload lại giúp mình nhé. thanks

Thử xem lại bài của mình xem :|

Đã up xong 12 part lên Mediafire rồi nhé :D

kenken1992
14-11-11, 07:07 PM
link của bạn dei rồi thì phải click vào ko thấy đâu

kenken1992
14-11-11, 07:12 PM
sao cái clien bạn chia ra tùng file dow cho dễ

hauhehe
14-11-11, 07:25 PM
LỖi
Server Việt Hóa 99% đã tích hợp WMWare !
Em đã down WMWare 7.x rồi ! chạy xong rồi, khi chạy qua chỗ RED HAT trước orcle... thì có 3 cái bị [FAILED] hay sao đó, sau đó vào kick cho chạy tlbb.sh lun rồi ! bật client lên : ko thể kết nối máy chủ -> XÁC NHẬN -> móm !
1 là: EM ra ping 192.168.1.3 thì ko có mạng.
em chạy sv theo cách CLIP của FANCY90
subnet : xxx.xxx.xxx.150
xxx.xxx.xxx.254

Lâm Ngọc Huy
14-11-11, 07:34 PM
Ping không có mạng là ông chưa config VMWare.Nếu config xong VMWare thì sẽ vào được games L-)

ttvn92
14-11-11, 07:47 PM
link client thấy mà nản luôn.ai có link cái client không cho xin :D.thanks

legend1250
14-11-11, 07:48 PM
LỖi
Server Việt Hóa 99% đã tích hợp WMWare !
Em đã down WMWare 7.x rồi ! chạy xong rồi, khi chạy qua chỗ RED HAT trước orcle... thì có 3 cái bị [FAILED] hay sao đó, sau đó vào kick cho chạy tlbb.sh lun rồi ! bật client lên : ko thể kết nối máy chủ -> XÁC NHẬN -> móm !
1 là: EM ra ping 192.168.1.3 thì ko có mạng.
em chạy sv theo cách CLIP của FANCY90
subnet : xxx.xxx.xxx.150
xxx.xxx.xxx.254

Lỗi FAILED lúc chạy thì không vấn đề gì. Đã dùng lệnh giải nén sever ra chưa?

Sói Đẹp Trai
14-11-11, 08:10 PM
Hiện mình đang up cái tool
Client còn 1 part nữa sẽ up lên cho mọi người sớm thôi

kenisen
14-11-11, 10:01 PM
Hà Hoàng ơi, sever này không đi YTO được, không có Lâu Lan tầm bảo, không có 2 Q tuần hoàn ỡ Lâu Lan, không đi Phiêu Miễu Phong 1 người được à ?

Sói Đẹp Trai
15-11-11, 12:35 PM
Hà Hoàng ơi, sever này không đi YTO được, không có Lâu Lan tầm bảo, không có 2 Q tuần hoàn ỡ Lâu Lan, không đi Phiêu Miễu Phong 1 người được à ?Test lại xem PMP ok LLTB ok QLL không có + YTO ko đi đc thôi

hauhehe
15-11-11, 04:35 PM
Lỗi FAILED lúc chạy thì không vấn đề gì. Đã dùng lệnh giải nén sever ra chưa?
thì em kick vào chạy tlbb.sh lun rồi ! hay là lệnh ./tlbb.sh anh?

legend1250
15-11-11, 05:12 PM
thì em kick vào chạy tlbb.sh lun rồi ! hay là lệnh ./tlbb.sh anh?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>][COLOR=%22#FF0000
Hình cuối cùng là giải nén sv ra đó :)
Đây là topic của Mod Hà Hoàng, nếu xem kĩ và làm đúng 100% thì chắc chắn sẽ vào được ;)

anhvoihb
15-11-11, 05:28 PM
hà hoàng ở chỗ nào hòa bình thế ;)) bắt được đồng hương

mrtun20
15-11-11, 05:35 PM
bạn thử sài sv này xem có lâu lan tằm bảo đó: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chả biết nó là sv tên là j` vô game nó ghi dreamlife =))

Sói Đẹp Trai
15-11-11, 05:41 PM
hà hoàng ở chỗ nào hòa bình thế ;)) bắt được đồng hươngMình ở Hòa Bình City đang học ở Lớp 10 Chuyên Tin trường THPT chuyên Hoàng Văn Thụ =)) :))

Lâu Lan Tầm Bảo working 100% test lại xem sao nhé

hauhehe
16-11-11, 01:22 PM
ko dc huhu !!!
em post hình luôn này
và cái config mạng thì máy em win7 control panel ko co add hardware chỉ cỏ program feature à anh ???

Sói Đẹp Trai
16-11-11, 07:41 PM
ko dc huhu !!!
em post hình luôn này
và cái config mạng thì máy em win7 control panel ko co add hardware chỉ cỏ program feature à anh ???WIN 7 thì pm canhcongvn nhé mình cài WIN 7 ko đc:|

legend1250
16-11-11, 07:57 PM
ko dc huhu !!!
em post hình luôn này
và cái config mạng thì máy em win7 control panel ko co add hardware chỉ cỏ program feature à anh ???

Sr nhầm :D
Bạn vào Star gõ "hdwwiz.exe" là sẽ thấy ;)

duchung145
16-11-11, 09:15 PM
Mạng thật đâu mà phải cài mạng ảo?

anhvoihb
16-11-11, 10:17 PM
h đang học đại học fpt khi nào về hòa bình anh em gặp nhau tí nhể ;))

sanelsad
17-11-11, 09:21 AM
user và pass vào máy ảo là gì nhỉ tìm hoài không được

kenisen
17-11-11, 10:42 AM
user và pass vào máy ảo là gì nhỉ tìm hoài không được
Nè bạn

User: root
Pass: 123456

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

Sói Đẹp Trai
17-11-11, 01:58 PM
h đang học đại học fpt khi nào về hòa bình anh em gặp nhau tí nhể ;))Xin nick yahoo nhé !
Ai làm mà bị lỗi cứ post nhé:|

hauhehe
18-11-11, 05:20 PM
haha thành công rồi ! cảm ơn vì tất cả ...
à nhân đây cho e hỏi cái shop knb mới có BẠCH VÂN lun há !
dù sao cũng thanks hahoang vs legend1250 đã nhiệt tình haz !

Sói Đẹp Trai
18-11-11, 05:45 PM
haha thành công rồi ! cảm ơn vì tất cả ...
à nhân đây cho e hỏi cái shop knb mới có BẠCH VÂN lun há !
dù sao cũng thanks hahoang vs legend1250 đã nhiệt tình haz !bạch vân đã add nhưng ko có mesh bên client:|... thanks có nút dưới cùng đó:|

hongthoa
22-11-11, 01:57 PM
cho em hỏi sever này sao ko làm dc nv sư môn vậy

anhvoihb
22-11-11, 09:11 PM

zin1007
22-11-11, 09:23 PM
bản chạy trên máy ảo này xài ngon trên win sp3 ko các bác 8->8->

nhatminh123
23-11-11, 09:51 AM
được bạn máy ảo sài sp3 vô tư mình đang sài sp3 nè

Sói Đẹp Trai
23-11-11, 08:35 PM
Chạy trên cả WIN 7 cũng đc luôn chỉ có điều Config mạng thế nào thôi...

richard01
24-11-11, 12:31 PM
HàHoang cho mình hỏi cái. mình cài đc rồi sữa đc lỗi TTL=128 lun, nhưng khi tạo nhân vật xong thì nó chạy hoài tới khi nó báo mất kết nối với máy chủ rổi out ra lun, bạn có cách sữa ko chỉ mình với

Sói Đẹp Trai
24-11-11, 12:58 PM
HàHoang cho mình hỏi cái. mình cài đc rồi sữa đc lỗi TTL=128 lun, nhưng khi tạo nhân vật xong thì nó chạy hoài tới khi nó báo mất kết nối với máy chủ rổi out ra lun, bạn có cách sữa ko chỉ mình vớiMình nghĩ do Server báo lỗi... Bạn kiểm tra từng lệnh check sem mình chắc chấn 100% báo lỗi...:| Fix thì phải xem nó báo lỗi jì mới fix đc:|

sangsss
25-11-11, 01:39 PM
đã tạo sever và chạy thành công trong mạng Lan nhưng tạo acc bằng Navicat Lite thì không được nhờ hướng dẫn chi tiếc giùm phần tạo acc

hoalankiem
25-11-11, 04:05 PM
Cái này vẫn bắt buộc phải cài trên máy cài hệ điều hành linlux à?
Có cài trên hệ điều hành windows Xp được không?
Xin cảm ơn!

Sói Đẹp Trai
25-11-11, 06:05 PM
Cái này vẫn bắt buộc phải cài trên máy cài hệ điều hành linlux à?
Có cài trên hệ điều hành windows Xp được không?
Xin cảm ơn!Mình đã nói rồi không thể cài trên Win được...Bắt buộc phải Linux... Còn trên Win thì phải cài gián tiếp với phần mềm chạy máy ảo...Đây là điểm chung của chuyên mục Các Private Server For Linux trừ Chinh Đồ ( Mới được cải tiến )

Sói Đẹp Trai
25-11-11, 08:54 PM
đã tạo sever và chạy thành công trong mạng Lan nhưng tạo acc bằng Navicat Lite thì không được nhờ hướng dẫn chi tiếc giùm phần tạo acc

Xem kĩ tại topic này bạn nhé!:)

Nếu gặp lỗi hay trục trặc gì cứ pm wa Y!H: hahoang_1996 mình sẽ hỗ trợ trong khả năng của mình :)

banviplxag1
25-11-11, 09:46 PM
Hix hix bạn có thể UP link khác đc k tại mình chơi laptop vào Mediafire k đc :((

THld4x
26-11-11, 03:17 PM
thank bạn nhé..................................

quoctuan2712
28-11-11, 12:06 AM
bạn ơi có cái web để reg acc nào không cho mình xin với với lại cho mình hướng dẫn đưa online luôn thì tốt.....mình tìm được 1 cái web mà không biết cài với lại ko biết đưa online cho mấy thằng bạn học hồi cấp 3 chơi với nhau cho vui..có gì giúp mình tí nhé

nhjmvjnh
28-11-11, 08:26 PM
hiz mình hơi dốt về khoản này cũng rất mong nhờ anh em giúp đỡ mình qua TeamView ....mình cũng sẽ có chút quà nhỏ gọi là tấm lòng để cám ơn bạn nào giúp đỡ mình là 1 thẻ đt hay thẻ game hay bất cứ thẻ zi cũng đc mệnh giá 200k...
mong các bạn giúp đỡ mình
rất mong đc sự giúp đỡ của các bạn

Sói Đẹp Trai
28-11-11, 08:31 PM
Chú ý mình không hỗ trợ phần Online nhé...!!!

Thứ hai: Bạn nhjmvjnh bạn nói thế là coi thường mem ở GZ quá đó... Mem GZ không ai được quyền và không ai nỡ thương mại bằng những việc làm vô lương tâm đó cả... Nhớ nhé...Đồng tiền không phải lúc nào nó cũng trong và sạch sẽ đâu...

Nếu gặp lỗi hãy post câu hỏi mình tin không ai không reply cả trừ khi câu hỏi đó quá khó... Và mình cũng tin không ai trợ giúp bạn với cái giá là đồng tiền đâu... Nên xem lại nhé

Hãy nhớ rằng lòng tốt không xuất phát từ đồng tiền bạn nhé....

nhjmvjnh
28-11-11, 08:57 PM
Trước hết cho mình xin lỗi vì đã mang đồng tiền ra đây để nc nhưng rất mong bạn thông cảm cho mình ...ý mình ở đây ko phải là mình mua bán cái zif hay là mang đồng tiền ra để oai với thiên hạ...chỉ vì mình hoàn toàn ko biết về cách cài đặt và mình muốn các bạn giúp đỡ mình... mình cũng nói ở trên đây là tấm lòng của mình chứ ko phải là việc mua bán zi cả.. mong bạn thông cảm cho mình ...và mình chỉ nghĩ ng ta giúp mình thì mình cũng có chút tấm lòng gửi lại ng ta...
dù sao cũng xin lỗi bạn và mọi ng...

Sói Đẹp Trai
28-11-11, 09:39 PM
Trước hết cho mình xin lỗi vì đã mang đồng tiền ra đây để nc nhưng rất mong bạn thông cảm cho mình ...ý mình ở đây ko phải là mình mua bán cái zif hay là mang đồng tiền ra để oai với thiên hạ...chỉ vì mình hoàn toàn ko biết về cách cài đặt và mình muốn các bạn giúp đỡ mình... mình cũng nói ở trên đây là tấm lòng của mình chứ ko phải là việc mua bán zi cả.. mong bạn thông cảm cho mình ...và mình chỉ nghĩ ng ta giúp mình thì mình cũng có chút tấm lòng gửi lại ng ta...
dù sao cũng xin lỗi bạn và mọi ng...Bạn càng nói càng lạ đó các mem GZ không ai có thể nỡ làm những cái chuyện xấu xa bán lương tâm đó cả... Như mình đã nói trên bạn mắc chỗ nào hãy post câu hỏi lên mình và mọi người sẽ cố giúp và hứa không lấy của bạn một xu... Danh dự đó... Phải chăng chỉ cần 1 cái thanks thế là đủ...

Với mình nhận được từ người khác một lời cảm ơn xuất phát từ đáy lòng họ quan trọng hơn nhiều nhận 100.000 đồng từ tay họ...Mình luôn coi trọng giá trị tinh thần... Tuy chưa trưởng thành nhưng mình học được cái đó từ bố mẹ mình và mình cũng nghĩ nó hợp với tính cách của mình với cái tên Hoàng...

cauchu8ss
28-11-11, 10:45 PM

tranthom
28-11-11, 11:13 PM
mình làm đúng như hướng dẫn mà nó cứ hiện lên cái dòng ... time out
bạn làm ơn chỉ giúp mình vơi

minhchau0309
29-11-11, 12:11 AM
Bạn càng nói càng lạ đó các mem GZ không ai có thể nỡ làm những cái chuyện xấu xa bán lương tâm đó cả... Như mình đã nói trên bạn mắc chỗ nào hãy post câu hỏi lên mình và mọi người sẽ cố giúp và hứa không lấy của bạn một xu... Danh dự đó... Phải chăng chỉ cần 1 cái thanks thế là đủ...

Tự hào vì mod Hoàg, dạo này ít wa bên tlbb mod hoàg fát triển tốt wá, cố lên nhá

Lâm Ngọc Huy
29-11-11, 07:23 AM
hiz mình hơi dốt về khoản này cũng rất mong nhờ anh em giúp đỡ mình qua TeamView ....mình cũng sẽ có chút quà nhỏ gọi là tấm lòng để cám ơn bạn nào giúp đỡ mình là 1 thẻ đt hay thẻ game hay bất cứ thẻ zi cũng đc mệnh giá 200k...
mong các bạn giúp đỡ mình
rất mong đc sự giúp đỡ của các bạn
(:| Không biết cài thì Pm xacchet.deptrai
Sẽ Team qua hướng dẫn làm cho đến khi vào được Games thì thôi.
Thik thì tối nay 19h Pm là Realy lại liền.
Chú ý là làm giúp chứ không lấy công L-)

Lâm Ngọc Huy
29-11-11, 07:29 AM
mình làm đúng như hướng dẫn mà nó cứ hiện lên cái dòng ... time out
bạn làm ơn chỉ giúp mình vơi
Request time out chia ra 2 loại
1 : Chưa config đúng IP
2 : NetWork Adater vẫn ở chế độ NAT.Phải chỉnh nó về chế độ Bridged

Sói Đẹp Trai
29-11-11, 05:17 PM
Như anh Huy nói rất đúng... Cái này mình không bàn chỉ có một điều

Mình xin hứa với các mem trường hợp nào cố tình đòi phí vì bất cứ một lý do nào đó hãy pm mình mình sẽ xử...còn các MOD to hơn thì cứ post lên anh phi sẽ xem xét...Mà thế này nhé... Các MOD GZ mình tin là không ai vô tâm vậy cả...Cho nên gặp trường hợp nào các bạn cứ post bài qua cái topic phản ánh trên đầu đó để mình biết nhé...

cauchu8ss
29-11-11, 07:27 PM
mình cài card ảo 192.168.1.3 khi vào máy ảo cài như vậy thì nó báo IP đó đã sử dụng. FIX kiểu gì vậy Hà Hoàng
Minh thử thay máy ảo thành 1.2 , ra thay card ảo thành 1.2 thì no báo IP cũng đã sử dụng. Mình chọn kiểu kết nối Brid rồi nhé
Giúp minh với nhá

Lâm Ngọc Huy
29-11-11, 07:30 PM
1.2 không được.Thì thử chọn 1.20 hoặc 21 xem sao.Nếu chạy chung 1 mạng có nhiềum áy tính.Thì chọn 1.200 hay 300 gì đó xem sao

legend1250
29-11-11, 08:49 PM
mình cài card ảo 192.168.1.3 khi vào máy ảo cài như vậy thì nó báo IP đó đã sử dụng. FIX kiểu gì vậy Hà Hoàng
Minh thử thay máy ảo thành 1.2 , ra thay card ảo thành 1.2 thì no báo IP cũng đã sử dụng. Mình chọn kiểu kết nối Brid rồi nhé
Giúp minh với nhá

Chắc modem nhìu port cho người ta câu Modem chung như mình rồi :))
Cứ chỉnh IP nào mà Active được thì sài, rồi cài card ảo với IP đó. Ping TTL mà 128 thì xem lại không thôi sài IP máy thật như máy mình :)

Sói Đẹp Trai
29-11-11, 09:40 PM
Xem cái PROBE xem sao... Xem và disabe 2 cái card của WMWare đi... Sửa IP thành 192.168.1.3 ..... 255.255.255.0 ..... 192.168.1.1 ( theo thứ tự từ trên xuống đó ) và ping thử.....WIN 7 mình ko biết đâu nhé

sangsss
02-12-11, 11:01 AM
sao khi cài VMware Workstation mình vào control panel > Network Connections mình thấy nó có them 3 cái cảd mạng nó tên: VMware Network Adapter VMnet1 và VMware Network Adapter VMnet8 và Local Area Connection 2 . bạn có thể cho mình biết rỏ về từng cái và nếu thay đổi đại chỉ IP của từng cái thì co vấn đề gì ko nhất là cái Local Area Connection 2 khi mình Enable nó thì nó hiện ra cái chấm thang màu vàng nó

zin1007
02-12-11, 11:08 AM
sao khi cài VMware Workstation mình vào control panel > Network Connections mình thấy nó có them 3 cái cảd mạng nó tên: VMware Network Adapter VMnet1 và VMware Network Adapter VMnet8 và Local Area Connection 2 . bạn có thể cho mình biết rỏ về từng cái và nếu thay đổi đại chỉ IP của từng cái thì co vấn đề gì ko nhất là cái Local Area Connection 2 khi mình Enable nó thì nó hiện ra cái chấm thang màu vàng nó

lúc vào cmd kt ping. thì theo như bạn hà sờ hoàng nói thì nên tắt VMware Network Adapter VMnet1 và VMware Network Adapter VMnet2 đi :))

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 03:18 PM
Chi tiết tham khảo topic thao tác config ~> ping mạng của mình...

sangsss
02-12-11, 11:27 PM
vậy thì cái Local Area Connection 2 chính là cái card mạng của máy ảo đúng không bạn, mà card mạng của máy ảo thì tại sao minh đặt địa chỉ Ip cho nó là ( IP address : 192.168.1.3 subnet mask :255.255.255.0 Default gateway: 192.168.1.1 ) và vào linux mình đặt địa chỉ Ip ( IP address : 192.168.1.3 subnet mask :255.255.255.0 Default gateway: 192.168.1.1 ) giống vậy cho card mạng trong linux thì ping lại là TTL 128
còn thay đổi Local Area Connection 2 thành 1 địa chỉ IP khác thì lại ping ngon lành TTL64
Hoàng ơi mình làm như bạn chỉ thì sever và client trong mạng LAn choi được hết nhung chỉ có điều tại sao đổi đại chỉ nó cho giống với địa chỉ trong linux thì lại không chạy được vì nó là card mạng của máy ảo mà đán lẽ đổi nó thành 192.168.1.3 thì phải chạy đúng không

giangmap
02-12-11, 11:48 PM
có điều tại sao đổi đại chỉ nó cho giống với địa chỉ trong linux thì lại không chạy được vì nó là card mạng của máy ảo mà đán lẽ đổi nó thành 192.168.1.3 thì phải chạy đúng không
bạn hiểu sai về Card mạng ảo rồi...mình sẽ nói sơ qua là bạn hiểu nha!

Card mạng ảo của VMware hoạt động như 1 DHCP Server nhé (Dynamic Host Configuration Protocol - giao thức cấu hình động máy chủ), vậy khi bạn sử dụng bất kỳ một card mạng ảo nào của VMware nó sẽ tự động Config IP cho những máy sử dụng Card mạng ảo này, bạn hãy kiểm chứng khi sử dụng linux + một bản windows sử dùng chung 1 card mạng WMware net 3 thì bạn sẽ thấy rằng cái máy ảo Windows đó cũng sẽ được cấp 1 IP cùng dãy với Linux và được cấp bởi VMware net 3.

vậy khi bạn config VMware net 3 với là 192.168.1.1 Subnet 255.255.255.0 thì máy ảo sẽ được cấp địa chỉ IP từ 192.168.1.2>>>192.168.1.254 :), và dĩ nhiên khi máy thật của bạn tắt LAN máy tính và mở lại thì có thể không kết nối được Internet vì đơn giản là VMware net 3 đang quản lý LAN của bạn chứ không phải là modem ADSL :)

cho nên khi bạn cấu hình IP cho VMware net 3 là 192.168.1.3 thì dĩ nhiên máy ảo Linux của bạn không thể nhận địa chỉ này được, đơn giản hãy cấu hình LAN máy tính của bạn là 192.168.1.1 trùng với IP LAN của modem ADSL xem sao nhé :)

nhluan89
03-12-11, 12:39 AM
Không biết bao giờ có bản có thể chạy trực tiếp trên win xp hay win 7 nhỉ :(

Lâm Ngọc Huy
03-12-11, 01:00 AM
Sắp có rồi.Cứ chờ đi :)
Hết mùa chuối mình sẽ cho bạn bản đó :)

phatkhin152
03-12-11, 09:02 AM
đăng ký chỗ nào thế pác chỉ coi cài dc rồi mà hk có acc để chơi[-O<[-O<

phatkhin152
03-12-11, 09:06 AM
Hà Hoàng cho tớ cái yahoo luôn đi có việc cần hỏi gấp nha , chỉ cái đăng ký lun đy

lovedawn
03-12-11, 09:07 AM
thanks chủ topic nhiều, tiện ông có thể cho tôi hỏi cách làm sao để đổi tên sever dc ko, mò mãi ko ra, lúc nào vào game cũng là "thelight"...:(

phatkhin152
03-12-11, 09:13 AM
@:lovedawn cho hỏi ông biết đăng ký ních ở đâu hk hay là có ních sẵn share tui vào tét thử sever tui mò mãi hk gập đăng ký đâu cã tks ông:P

thehell99
03-12-11, 09:53 AM
thanks chủ topic nhiều, tiện ông có thể cho tôi hỏi cách làm sao để đổi tên sever dc ko, mò mãi ko ra, lúc nào vào game cũng là "thelight"...:(
Nếu là chạy Offline thì có đổi hay là không đổi gì cũng vậy.
Còn chạy Online thì vào trong folder Patch ở Client edit trong file LoginServer, rồi Upload file đó và file PatchInfo vào host.

nhluan89
03-12-11, 09:57 AM
Mình chạy sao nó báo file .ini bị lỗi là sao mọi người chỉ mình với:-&

phatkhin152
03-12-11, 10:27 AM
sao vào tạo nhân vật rồi mà vào để máy chủ đang bão dưỡng là sao vậy hà hoàng?:((:((:((

thehell99
03-12-11, 10:33 AM
sao vào tạo nhân vật rồi mà vào để máy chủ đang bão dưỡng là sao vậy hà hoàng?:((:((:((
Xem lại đã edit sai file nào hoặc là lúc copy vào chưa chỉnh chế độ Binary.

Sói Đẹp Trai
03-12-11, 06:31 PM
Mình chạy sao nó báo file .ini bị lỗi là sao mọi người chỉ mình với:-&Load cái launch.ini về chép đè vào client là ổn

duchung145
03-12-11, 06:41 PM

Kiểu như vậy người ta gọi là non steam tức là không chơi qua Server ảo mà giống như một game nhập vai bình thường
Cái này liên hệ với SOHU đi bạn
Cơ mà, chơi kiểu đấy chán lắm :gach:

vanluat1991
03-12-11, 08:21 PM
@:lovedawn cho hỏi ông biết đăng ký ních ở đâu hk hay là có ních sẵn share tui vào tét thử sever tui mò mãi hk gập đăng ký đâu cã tks ông:P
xài mấy cái nick có sẵn đó
nguyenhuy
nguyenhuy1
nguyenhuy2

pass:123456

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 08:26 AM
Vấn đề là bây giờ cái sv này hết nóng rồi.. Còn cái sv 4 lỗ mới nóng kìa...

kentbmt1234
04-12-11, 08:57 PM
Chào các bạn ! 2 ngày nay có gắng ngồi đọc những Topic lỗi nhưng không có cái lỗi nào giống lỗi của mình hết ! Mong các bạn bỏ chút thời gian giúp mình với nhé ! Và đây !
Mình chỉ tải -> Ghép File -> Giải nén
Không chỉnh sửa bất kì từ bản gốc ! Khi chạy lên thì như thế ! Máy mình đã cài lại win !
Mình có để ý ! Khi mở Open Sever trên wmware . Lúc chưa vào Destop ấy ! Có 1 dòng bị lỗi màu đỏ < Smart > Mình nhớ là vậy ! Các bạn giúp mình với nhé ! Xin chân thành cảm ơn !

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 09:51 PM
Máy yếu thế sv nó còn chưa load xong đã vội chạy lỗi cũng đúng... Khuyên vào bằng Launch ko vào bằng Game.exe... Cái ping đoạn kia xem khi nào tất cả nó <1ms mới chơi đc... Vừa khởi động sv xong nó còn chưa kịp load MAP đã vội chơi chả bị;))

dauchanhp306
04-12-11, 10:01 PM
Chào các bạn ! 2 ngày nay có gắng ngồi đọc những Topic lỗi nhưng không có cái lỗi nào giống lỗi của mình hết ! Mong các bạn bỏ chút thời gian giúp mình với nhé ! Và đây !
Mình chỉ tải -> Ghép File -> Giải nén
Không chỉnh sửa bất kì từ bản gốc ! Khi chạy lên thì như thế ! Máy mình đã cài lại win !
Mình có để ý ! Khi mở Open Sever trên wmware . Lúc chưa vào Destop ấy ! Có 1 dòng bị lỗi màu đỏ < Smart > Mình nhớ là vậy ! Các bạn giúp mình với nhé ! Xin chân thành cảm ơn !

Lỗi này là sai launch.ini thôi. Copy cái launch off zô là chiến bình thường

kentbmt1234
05-12-11, 07:05 PM
Kent đã Giải nén cái thư mục ( Patch ) Có sẵn trong TLBB của Hà hoàng !!! Nhưng Vẫn bị lỗi đó !! Sever thì để nó chạy hơn 1 tiếng !! Vẫn báo lỗi tập tin < Load Sever mới nhất thất bại > Ai có File ( Patch ) thì có thể đưa link down cho Kent không !
Thanks

legend1250
05-12-11, 08:04 PM
Kent đã Giải nén cái thư mục ( Patch ) Có sẵn trong TLBB của Hà hoàng !!! Nhưng Vẫn bị lỗi đó !! Sever thì để nó chạy hơn 1 tiếng !! Vẫn báo lỗi tập tin < Load Sever mới nhất thất bại > Ai có File ( Patch ) thì có thể đưa link down cho Kent không !
Thanks

Sài client khác + tắt hết Anti Virus xem :|

kentbmt1234
05-12-11, 10:46 PM
Đã Vào được rồi Thanks mọi người ! Nhưng lại có 1 lỗi khác nữa !
Khi Kent đọc cái Topic Reg Account Thì chạy Nó hiện lên cái bảng như thế này ! :((

tututu12
05-12-11, 11:29 PM
ông chạy server rồi thì làm sao mà tạo acc dc

Sói Đẹp Trai
06-12-11, 05:48 PM
Khi Kent đọc cái Topic Reg Account Thì chạy Nó hiện lên cái bảng như thế này ! :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>À thực ra cái này rất giản đơn... Cái này khi mà khởi động máy ảo bạn phải lập tức thực hiện luôn... Một khi đã ./tlbb.sh rồi thì ko thể kết nối đc đâu

Sói Đẹp Trai
06-12-11, 05:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>À thực ra cái này rất giản đơn... Cái này khi mà khởi động máy ảo bạn phải lập tức thực hiện luôn... Một khi đã ./tlbb.sh rồi thì ko thể kết nối đc đâu

yaroshi_keji
22-12-11, 05:22 PM
bản của bạn mình chơi thấy tốt, đã việt hóa lời thoại, nhưng mà chưa việt hóa phần box nhiệm vụ Alt+Q và map Lâu lan

Sói Đẹp Trai
22-12-11, 07:32 PM
Phần map Lâu Lan thì bạn load file bên dưới về chép vào Public\Sence nhé... Cái này mình mới việt hóa lại;)) Còn Q thì chưa:|
Lâu Lan Thành (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Thúc Hà Cổ Trấn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

huangnamnt
23-12-11, 08:43 AM
Sao không thấy link down client :-?

phamngochai2
23-12-11, 09:01 AM
cấu hình sao để chơi dk vậy ? mình xài intel P4 2.80ghz . Ram 1 GB chơi dk hem ta ?

Sói Đẹp Trai
23-12-11, 08:07 PM
cấu hình sao để chơi dk vậy ? mình xài intel P4 2.80ghz . Ram 1 GB chơi dk hem ta ?Chip tạm được còn RAM rất yếu không thể nào mà chơi đc... Đến RAM 2GB còn lag kinh khủng ra nói gì RAM 1 GB
p/s: Link down Client ở dưới cuối bài đọc kỹ nhé

phamngochai2
24-12-11, 07:17 AM
vậy nếu set ram ảo lên thì sao nhỉ ?

vietthol
24-12-11, 10:37 AM
vậy nếu set ram ảo lên thì sao nhỉ ?

câu trả lời là ko bao giờ nhé.
bạn nên mua một con ram khác, giá ram bây h rẻ như bèo, ram 1g kington xịn cũng chỉ 350k, ram 2g giá có trên dưới 500k.
tuyệt đối đừng xét ram ảo, vì ram ảo thực chất là lấy từ ổ cứng, dùng ram ảo nhiều sẽ gây lỗi ổ cứng, nhất là khi bạn thiết lập nhiều máy ảo chạy rất nhanh chết ổ cứngX_X

duchung145
24-12-11, 10:57 AM
cấu hình sao để chơi dk vậy ? mình xài intel P4 2.80ghz . Ram 1 GB chơi dk hem ta ?

Mình đoán không nhầm thì 1GB của bạn là 2x512 :look_down:
Không chơi được đâu

giangmap
24-12-11, 03:44 PM
sk775 thì thay con 3.0 cache 2M vào + thanh 2G nữa là chạy tốt...chứ Ram 1G thì ko chơi được :)

Sói Đẹp Trai
24-12-11, 05:36 PM
Xin thông báo RAM hiện tại rất rẻ... Thanh RAM 2GB Kingston có 625.000 đ... Còn RAM 1GB Kingston cũng chỉ có 350.000đ mà thôi;)) Nên đầu tư để mua thêm RAM nâng cấp máy nhé... RAM ảo chỉ có tác dụng với máy RAM tầm 2 GB trở lên thì load Server nó đỡ lag hơn thôi chứ ko thay thế RAM thật đc đâu...

mocdich
02-01-12, 11:36 PM
Anh hà hoàng ! Cám ơn anh về những bài viết bổ ích ! nhờ sự giúp đỡ chia sẻ của mọi người cuối cùng thì em đã thành công cài dược TLBB off rùi ! :Laluot_188::Laluot_188:! Sau 4 năm kể từ khi đam mê với TLBB của FPT em đã muốn cài bằng được một lần cái game này ofline (giống khi chơi MU cũng thế ) ! Bây giờ em đã có thể chơi thoải mái rùi ! Có điều em vẫn muốn hỏi thêm về cái sever này một chút ạ ? Ví dụ như sever của anh không có map Côn lôn sơn & côn Lôn phúc địa ,map thanh nguyên và thanh nguyên sơn động , thánh hỏa cung ....(giống thiên long boom boom ) ! Rồi cả một số sự kiện như Sát Tinh hay thách thức thiếu lâm Bảo thạch toái phiến có thể đổi bảo thạch cùng cấp Ám khí, Pháp Bảo khảm được ngọc Và em muốn add thêm boss vào map thì làm thế nào a ? Chẳn hạn như boss tần thủy hoàng , mộ dung phục ,...! Cám ơn anh nhiều !

Sói Đẹp Trai
03-01-12, 12:49 PM
Anh hà hoàng ! Cám ơn anh về những bài viết bổ ích ! nhờ sự giúp đỡ chia sẻ của mọi người cuối cùng thì em đã thành công cài dược TLBB off rùi ! :Laluot_188::Laluot_188:! Sau 4 năm kể từ khi đam mê với TLBB của FPT em đã muốn cài bằng được một lần cái game này ofline (giống khi chơi MU cũng thế ) ! Bây giờ em đã có thể chơi thoải mái rùi ! Có điều em vẫn muốn hỏi thêm về cái sever này một chút ạ ? Ví dụ như sever của anh không có map Côn lôn sơn & côn Lôn phúc địa ,map thanh nguyên và thanh nguyên sơn động , thánh hỏa cung ....(giống thiên long boom boom ) ! Rồi cả một số sự kiện như Sát Tinh hay thách thức thiếu lâm Bảo thạch toái phiến có thể đổi bảo thạch cùng cấp Ám khí, Pháp Bảo khảm được ngọc Và em muốn add thêm boss vào map thì làm thế nào a ? Chẳn hạn như boss tần thủy hoàng , mộ dung phục ,...! Cám ơn anh nhiều !Cái đó thì chưa có bạn à nhưng có lẽ bản update sau của Sv 4 lỗ sẽ có..
Add boss vào map thì dễ thôi nhưng cái khoản Sát tinh kia là cả cái mảng lập trình lớn của người ta một người ko thể bao hết đc chỗ đó ~> Enjoy nào
Hồi mình mới làm TLBB chả hiểu sao cài cái đc luôn=)) Từ thời zrockman cơ=)) Xong sau đó thì xin xỏ cái Server Tiếu ngạo giang hồ rồi Tầm trung=)) Ôi nhớ lại một thời=))

ldquan
07-01-12, 12:15 AM
bạn ơi sever này mình có thể chơi được mạng Lan không?:-/

anhdao275
07-01-12, 06:54 PM
bạn ơi sever này mình có thể chơi được mạng Lan không?:-/cái này chơi LAN đc bạn. cứ thử đi khá hay.

kid1110
08-01-12, 05:16 AM
Hà Hoàng ơi, mình download Server ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về thấy còn lỗi.

Giờ mình download server này về, mình đã down 2 lần, ghép file, giải nén tới 99% là báo lỗi, bạn giúp mình với, up lại Server không thôi cũng được.

Rất mong bạn giúp đở.

anhdao275
08-01-12, 05:26 AM
Hà Hoàng ơi, mình download Server ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về thấy còn lỗi.

Giờ mình download server này về, mình đã down 2 lần, ghép file, giải nén tới 99% là báo lỗi, bạn giúp mình với, up lại Server không thôi cũng được.

Rất mong bạn giúp đở.
bạn có thể download server của zoxman bên topic của a duyên có share rồi chép file của server 99% đè lên là dc.

kid1110
08-01-12, 05:43 AM
Chỉnh trong file Server/Config/ConfigInfo.ini.
Mở file đó lên --> chỉnh Drop và Exp theo ví dụ:
DropParam=3.0 ;chỉnh drop tại đây
[Exp]
ExpParam=300.0 ;chỉnh exp rate tại đây

Bạn nào biết sữa bao nhiêu thì bằng với Server FPT không?

Bạn HH cho mình hỏi xíu, server bạn share mình thấy có tới 2 folder là TLBB & TLBB1 và 2 file chạy tlbb.sh & tlbb1.sh.

Cho mình hỏi 2 Server đó khác nhau chổ nào, và chơi offline thì chơi cái nào chuẩn nhất.

Thanks.

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 11:29 AM

Rất mong bạn giúp đở.Bạn nói Server mình bị lỗi ? Chỉ ra lỗi ở đâu hay lỗi do chưa ping được ?

kid1110
08-01-12, 11:40 AM
Bạn nói Server mình bị lỗi ? Chỉ ra lỗi ở đâu hay lỗi do chưa ping được ?

Ý mình nói server 4 lỗ kìa. Lúc đầu mình đăng nhập vào bình thường, kiểm tra sơ sơ thấy không di chuyển sang Lạc Dương được, báo là đang thi chạy đua gì đó, nhưng dùng NPC gần Triệu Thiên Sư thì di chuyển sang Lạc Dương được. Với lại mình thấy cứ 1 phút nó cho exp mình thấy sao sao á.

Giờ mình đang dùng Server bạn share trong topic này. Bạn cho mình hỏi trong Server có 2 folder TLBB & TLBB1 nó khác nhau sao thế bạn?

Và mình chỉnh Exp = bao nhiêu thì giống FPT, mình thấy trong folder TLBB Exp = 100 lận.

Bạn cho mình hỏi thêm Client tương thích với Server này có cái nào Việt Hoá nhiều không vì mình thích làm nhiệm vụ, mà mở bảng NV lên toàn tiếng tàu không hà, 1 số thì tiếng Việt.

Mình dùng Client bạn share thì bình thường, mình dùng Client FPT, mình có chép đè file patch & file lauch.ini nhưng không kết nối được, bạn giải thích cho mình chổ này với.

Mình mới cài Server này 2 hôm thôi nên nhiều chổ không hiểu, mong bạn giúp đở.

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 12:38 PM
Ý mình nói server 4 lỗ kìa. Lúc đầu mình đăng nhập vào bình thường, kiểm tra sơ sơ thấy không di chuyển sang Lạc Dương được, báo là đang thi chạy đua gì đó, nhưng dùng NPC gần Triệu Thiên Sư thì di chuyển sang Lạc Dương được. Với lại mình thấy cứ 1 phút nó cho exp mình thấy sao sao á.

Giờ mình đang dùng Server bạn share trong topic này. Bạn cho mình hỏi trong Server có 2 folder TLBB & TLBB1 nó khác nhau sao thế bạn?

Và mình chỉnh Exp = bao nhiêu thì giống FPT, mình thấy trong folder TLBB Exp = 100 lận.

Bạn cho mình hỏi thêm Client tương thích với Server này có cái nào Việt Hoá nhiều không vì mình thích làm nhiệm vụ, mà mở bảng NV lên toàn tiếng tàu không hà, 1 số thì tiếng Việt.

Mình dùng Client bạn share thì bình thường, mình dùng Client FPT, mình có chép đè file patch & file lauch.ini nhưng không kết nối được, bạn giải thích cho mình chổ này với.

Mình mới cài Server này 2 hôm thôi nên nhiều chổ không hiểu, mong bạn giúp đở.Cái Server 4 lỗ thì qua topic đó thảo luận nhé còn cái Server này... Đây là Client hoàn chỉnh nhất... Và vì sao bạn ko xài đc Client FPT ? Vì version của nó quá cao so với bản Server này, vào nó ko tương thích với Server cũ nên ko thế kết nối đc là đúng thôi...
Cái EXP drop rate như kiểu FPT thì mình ko biết... Thử chỉnh về 10 xem sao:|... Kinh nghiệm và Drop thế là đủ chơi Offline rồi

kid1110
08-01-12, 12:52 PM
Mình cám ơn bạn nhiều,

Xin làm phiền bạn thêm vấn đề này
- Client bạn share là client "Thien Long Bat Bo UPLOAD by Ha Hoang.rar" để Version là 2.x.x. Tuy nhiên nhiệm vụ từ lv 1 đến 15 thì tiêu Đề toàn bộ tiếng Hoa, phần giải thích nv thì có cái TV có cái tiếng Hoa.

- Client TNGH, Version 1.x.x mình thấy toàn bộ nv từ 1 đến 15 hiển thị tiếng Việt rõ ràng.

Vậy bạn cho mình hỏi, Client TNGH Version 1.x.x có thấp quá so với server bạn share không? Và dùng nó thì có bị mất 1 số tính năng không? Ví dụ: Item, nhiệm vụ, Yến tử ổ, ....

Cám ơn và chúc bạn sức khoẻ.

colenvnn
08-01-12, 01:12 PM
Xin thông báo RAM hiện tại rất rẻ... Thanh RAM 2GB Kingston có 625.000 đ... Còn RAM 1GB Kingston cũng chỉ có 350.000đ mà thôi;)) Nên đầu tư để mua thêm RAM nâng cấp máy nhé... RAM ảo chỉ có tác dụng với máy RAM tầm 2 GB trở lên thì load Server nó đỡ lag hơn thôi chứ ko thay thế RAM thật đc đâu...

1 hàng nhái
2 hàng dựng
3 hàng xài lâu năm renew lại

Sói Đẹp Trai
08-01-12, 01:30 PM
Mình cám ơn bạn nhiều,

Xin làm phiền bạn thêm vấn đề này
- Client bạn share là client "Thien Long Bat Bo UPLOAD by Ha Hoang.rar" để Version là 2.x.x. Tuy nhiên nhiệm vụ từ lv 1 đến 15 thì tiêu Đề toàn bộ tiếng Hoa, phần giải thích nv thì có cái TV có cái tiếng Hoa.

- Client TNGH, Version 1.x.x mình thấy toàn bộ nv từ 1 đến 15 hiển thị tiếng Việt rõ ràng.

Vậy bạn cho mình hỏi, Client TNGH Version 1.x.x có thấp quá so với server bạn share không? Và dùng nó thì có bị mất 1 số tính năng không? Ví dụ: Item, nhiệm vụ, Yến tử ổ, ....

Cám ơn và chúc bạn sức khoẻ.Đó là do Server bạn à... Nhiệm vụ ko phải do Client quy định đâu
P.s colenvnn: Spam à... Không tin ra quán mà mua xem thế nào:| Đừng ở đó spam dọa member nhé

ldquan
08-01-12, 07:46 PM
Sao mình đi Q k để chúng nó thoát lại k thấy ra boss vậy nhỉ? Mặc dù mình đã đánh con Boss đầu, 50 thằng Tống bính với 10 thằng cưỡi ngựa nữa mà vẫn k được?

linktink
09-01-12, 10:18 AM
Sao mình đi Q k để chúng nó thoát lại k thấy ra boss vậy nhỉ? Mặc dù mình đã đánh con Boss đầu, 50 thằng Tống bính với 10 thằng cưỡi ngựa nữa mà vẫn k được?

Vào shop mua luôn trăm cái lệnh bài đi Q2 luôn cho đỡ mệt :)) Chạy đi chạy lại với 10 con phản tặc đến khổ :))

kid1110
09-01-12, 11:25 AM
Vào shop mua luôn trăm cái lệnh bài đi Q2 luôn cho đỡ mệt :)) Chạy đi chạy lại với 10 con phản tặc đến khổ :))

Đâu cần chạy qua chạy lại bạn, tạo 2 acc, 2 acc đứng 2 nơi, phản tặc ra cho 1 acc gầm thét, rồi acc kia ta từ từ đánh :D

phiyeutuan08
09-01-12, 04:42 PM
Hiện mình đã cài và chơi được sever nhưng có 3 vấn đề thắc mắc là:
- Lúc đầu vào không chọn được trang phục tân thủ chỉ có 1 bộ xấu hoắc không biết là vì sao?
- Tại sao ping đến máy chủ của mình bình thường < 64 dù mình không sử dụng ứng dụng gì khác ngoài chạy TLBB thì đôi lúc ping vẫn nhảy loạn lúc vài chục lúc vài trăm gây lag trong game. Vấn đề này giải quyết ra sao đây bạn.
- Cái này bảo việt hóa 99% nhưng ngoài nhiệm vụ ít việt hóa thì rất nhiều đồ OP cũng không được việt hóa hơi buồn
Cám ơn ai quan tâm giải đáp dùm.

kelalung
09-01-12, 04:59 PM
server ngon nhưng ngốn ram 1.5 gb và hdd chạy liên tụcm chơi kiểu này mau die ổ hdd quá bạn

Sói Đẹp Trai
09-01-12, 07:41 PM
Hiện mình đã cài và chơi được sever nhưng có 3 vấn đề thắc mắc là:
- Lúc đầu vào không chọn được trang phục tân thủ chỉ có 1 bộ xấu hoắc không biết là vì sao?
- Tại sao ping đến máy chủ của mình bình thường < 64 dù mình không sử dụng ứng dụng gì khác ngoài chạy TLBB thì đôi lúc ping vẫn nhảy loạn lúc vài chục lúc vài trăm gây lag trong game. Vấn đề này giải quyết ra sao đây bạn.
- Cái này bảo việt hóa 99% nhưng ngoài nhiệm vụ ít việt hóa thì rất nhiều đồ OP cũng không được việt hóa hơi buồn
Cám ơn ai quan tâm giải đáp dùm.Bộ áo là do Client nó hiển thị ít... Có thời trang rồi cần gì mấy cái đó
kelalung: RAM chỉ cần 1024 thôi còn Server 4 lỗ mới là 1500

phiyeutuan08
09-01-12, 08:09 PM
Bộ áo là do Client nó hiển thị ít... Có thời trang rồi cần gì mấy cái đó
kelalung: RAM chỉ cần 1024 thôi còn Server 4 lỗ mới là 1500

Thế bạn có biết thay bộ áo tân thủ đó ở chỗ nào không?
Mình xài Lap có 4G Ram, mình chạy sever 99% việt hóa (3 lỗ cho nhẹ) đã set Ram máy ảo là 1500 liền:
Vậy mà không hiểu tại sao lúc chỉ chạy sever và clien Ping nó cứ nhảy nên nhiều lúc hơi lag nhất là lúc ra skill là hay lag nhất.
Không biết làm sao cho mượt đây?

kid1110
10-01-12, 12:35 AM
Hà Hoàng ơi, bạn có thể thêm nhiệm vụ ở môn phái được không, chơi mà không có nhiệm vụ buồn lắm :)

Server này hệ thống NV tân thủ thì ngon, mà nhiệm vụ các map khác không có: Kiếm Các, Vô Lượng Sơn, Đôn Hoàng, Tung Sơn .......

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 11:46 AM
Thế bạn có biết thay bộ áo tân thủ đó ở chỗ nào không?
Mình xài Lap có 4G Ram, mình chạy sever 99% việt hóa (3 lỗ cho nhẹ) đã set Ram máy ảo là 1500 liền:
Vậy mà không hiểu tại sao lúc chỉ chạy sever và clien Ping nó cứ nhảy nên nhiều lúc hơi lag nhất là lúc ra skill là hay lag nhất.
Không biết làm sao cho mượt đây?Lag là do nõ vừa khởi động Server xong đã vội vàng vào:-w... Đợi tầm 10p sau vào lại là ôkê

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 11:47 AM
Hà Hoàng ơi, bạn có thể thêm nhiệm vụ ở môn phái được không, chơi mà không có nhiệm vụ buồn lắm :)

Server này hệ thống NV tân thủ thì ngon, mà nhiệm vụ các map khác không có: Kiếm Các, Vô Lượng Sơn, Đôn Hoàng, Tung Sơn .......Mình ko nghịch mấy cái đó;)) Muốn nhiệm vụ có thể lấy cái Server gốc của zrockman share đem về việt hóa là có thôi mà;))
Do đặc thù một số người edit lại Từ Tiếu Ngạo Giang Hồ đến Kiếm Tiên hiện nay đã lược bỏ một số chi tiết để giảm thiểu dung lượng bộ nhớ cho máy ảo... Muốn full Quest thì chịu khó vọc cái ban đầu của zrockman share đó

phiyeutuan08
10-01-12, 12:00 PM
Mình ko nghịch mấy cái đó;)) Muốn nhiệm vụ có thể lấy cái Server gốc của zrockman share đem về việt hóa là có thôi mà;))
Do đặc thù một số người edit lại Từ Tiếu Ngạo Giang Hồ đến Kiếm Tiên hiện nay đã lược bỏ một số chi tiết để giảm thiểu dung lượng bộ nhớ cho máy ảo... Muốn full Quest thì chịu khó vọc cái ban đầu của zrockman share đó

Bạn có thể gửi mình link Server gốc của zrockman mình muốn tham khảo mấy cái scrip đã việt hóa nhiệm vụ.
Hình như link die rồi. Nếu có nguyên sever thì tốt chứ nguyên 1 cục máy ảo thì cũng hơi vất nhưng mà có link là ok rồi!
Cám ơn bạn đã luôn giải thích nhiệt tình cho anh em!

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 12:03 PM
Bạn có thể gửi mình link Server gốc của zrockman mình muốn tham khảo mấy cái scrip đã việt hóa nhiệm vụ.
Hình như link die rồi. Nếu có nguyên sever thì tốt chứ nguyên 1 cục máy ảo thì cũng hơi vất nhưng mà có link là ok rồi!
Cám ơn bạn đã luôn giải thích nhiệt tình cho anh em!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Link đây... Chưa việt hóa gì hết đâu nhé

phiyeutuan08
10-01-12, 12:57 PM
Hỏi thêm Hà Hoàng 1 chút nha làm sao đổi tên Sever chơi vậy?
Mình thay đổi trong loginserver.txt ở folder Patch của Clien thì cứ chạy file Lauch nó lại chuyển về mặc định là sever The Light
Mình muốn đổi cái tên The Light thành tên khác thì đổi ở đâu vậy bạn?

Sói Đẹp Trai
10-01-12, 01:09 PM
Hỏi thêm Hà Hoàng 1 chút nha làm sao đổi tên Sever chơi vậy?
Mình thay đổi trong loginserver.txt ở folder Patch của Clien thì cứ chạy file Lauch nó lại chuyển về mặc định là sever The Light
Mình muốn đổi cái tên The Light thành tên khác thì đổi ở đâu vậy bạn?Ở chỗ đó thôi;)) Tên Server là do Client nó quy định mà

kid1110
10-01-12, 01:14 PM
Ở chỗ đó thôi;)) Tên Server là do Client nó quy định mà

Hà Hoàng ơi,

Bạn tìm ra chổ nào cứ 1 phút nó nhảy exp một lần chưa, mình nghĩ nó nằm trong phần Even\Daili mà mình tìm không ra :((

nxquynh00009
10-01-12, 01:18 PM
vào vmware đến đoạn này thì nhập user là gì vậy mọi ng. mình là newbie :D

phiyeutuan08
10-01-12, 02:13 PM
vào vmware đến đoạn này thì nhập user là gì vậy mọi ng. mình là newbie :D

username: root
pass: 123456
Vào được trong thì config card mạng rồi chạy sever thôi!

nxquynh00009
10-01-12, 03:48 PM
username: root
pass: 123456
Vào được trong thì config card mạng rồi chạy sever thôi!

Mình config mạng xong rồi. giờ muốn chơi TLBB thì vào đâu. hay phải tải gì về nữa ko nhiwr

phiyeutuan08
10-01-12, 05:00 PM
Nếu bạn config mạng xong rồi ping thử thấy mạng ngon (=64) thì ấn chuột phải trong máy ảo chọn dòng đầu tiên nó ra 1 cái bảng gõ lệnh:
Bạn gõ tiếp vào: ./tlbb.sh
Thế là nó sẽ chạy sever bao giờ báo xong thì bạn chờ tầm 5-10p cho nó load map xong hẳn rồi vào Clien chơi thôi.
Muốn nghỉ chơi tắt bỏ sever cho nhẹ máy thì gõ: ./stop.sh
Thoát máy ảo gõ: poweroff
Thế là ok!

kid1110
12-01-12, 05:53 PM
Bó tay cái Server này, chế đồ toàn dùng Bí ngân, Vải bông, Tinh thiết cấp 8 vậy mà ra toàn đồ 1, 2, 3 * :((

kid1110
12-01-12, 10:19 PM
Phát hiện thêm 1 bug, không biết từ phía Server hay Client. Rà chuột vào xem từng skill sơ cấp là bị văng game hoặc đứng hình treo games.

Đã test 4 client hiện có:
- TLBB LTK
- DreamLife
- TLBB TNGH
- TLBB2.0_HuuDuyen

phiyeutuan08
13-01-12, 03:24 AM
Phát hiện thêm 1 bug, không biết từ phía Server hay Client. Rà chuột vào xem từng skill sơ cấp là bị văng game hoặc đứng hình treo games.

Đã test 4 client hiện có:
- TLBB LTK
- DreamLife
- TLBB TNGH
- TLBB2.0_HuuDuyen

Chắc là do bạn nghịch gì ở Sever chứ mình xài Sever này load bằng Clien Hà Hoàng share thì không sao chỉ mỗi cái hiện thị Tiếng Việt ít đặc biệt ở phần Nhiệm vụ ( Alt+Q) và thông tin Item
Hôm qua download thử thêm Clien TNGH về thì toàn bộ Quest (Alt+Q) đã hiện thị Tiếng Việt, Item cũng vậy hiện thị hầu hết điều mà Clien Hà Hoàn không có. Và mình cũng không bị lỗi Thoát ra khi ấn vào các skill sơ cấp như bạn nói
Không biết sử dụng Clien này có gây lỗi gì không nhưng trước mắt hiện thị Tiếng Việt quá ok. Clien của Hà Hoàng share không biết chuẩn hơn những gì nhưng đúng là Việt Hóa thiếu nhiều thứ.
Hình ảnh trong Game khi dùng clien TNGH
Có khi nào phải đối chiếu 2 clien để dịch lại cái clien của Hà Hoàng không?
Chắc die quá!

kid1110
13-01-12, 10:02 AM
Cụ thể chỉ có 4 skill bị lỗi khi rà chuột vào văng thôi.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hình này chỉ có 3 skill vì 1 skill mình bỏ hẳn trong Database rồi.

Thêm 1 vấn đề nửa.

nhocluka
13-01-12, 11:51 AM
cái vmwere 7.1 hình như chỉnh cảrd mạng trực tiếp luôn hả
ko có cap thì chỉnh adapter loopback hay sao
với lại ping mang hình như 192.168.1.3 phải ko
nếu ping kết nối dc se hiện 128 hay là 64 thì ok
trước giờ sài sql ko ko bik vmwere mong chỉ giáo

daihongmao77
13-01-12, 02:46 PM
sao vào điếm thương mua đồ KNB ko dc vay huynh nao chi giúp đệ

Sói Đẹp Trai
13-01-12, 07:31 PM
Ping TTL=64 là kết nối tới Linux đã thành công...
Mua đồ bằng KNB thì sửa cái cột bên phải cạnh điểm tặng đó là KNB

vinhang123
18-01-12, 01:03 PM
Hà Hoàng ơi, cho m hỏi, m cài trên win 7, đã ping đúng như trong hd của b rùi, nhưng lúc vào game = Launch thì bị lỗi load sv thất bại, m đã thử cách như ở mấy trang trc nhưng thất bại, b có thể giúp m cách sửa lỗi này đc k? :-s

Sói Đẹp Trai
20-01-12, 09:10 AM
Hà Hoàng ơi, cho m hỏi, m cài trên win 7, đã ping đúng như trong hd của b rùi, nhưng lúc vào game = Launch thì bị lỗi load sv thất bại, m đã thử cách như ở mấy trang trc nhưng thất bại, b có thể giúp m cách sửa lỗi này đc k? :-sXem ping xem như thế nào... SR mình đang ở hà nội nên ko làm đc ;)) Khi nào về mình sẽ giúp

kid1110
20-01-12, 12:33 PM
Hà Hoàng ơi, cho m hỏi, m cài trên win 7, đã ping đúng như trong hd của b rùi, nhưng lúc vào game = Launch thì bị lỗi load sv thất bại, m đã thử cách như ở mấy trang trc nhưng thất bại, b có thể giúp m cách sửa lỗi này đc k? :-s

Ping đúng mà chạy Lauch thất bại có thể do nguyên nhân: Chưa chạy web server. Lệnh nằm cuối cùng trong file ./tlbb.sh.

/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

Thử mở trình duyệt web gõ:

byboy1138
21-01-12, 01:55 PM
mấy pro cho mình hỏi, có cách nào rút ngắn thời gian khởi động sv mổi lần chơi và mỗi lần tắt sv kô ? còn nếu dùng Snapshot thì chọn ngay lúc vừa bật Linux (chưa chạy lệnh ./tlbb.sh) có hợp lý kô ?

docthuthanlong
21-01-12, 02:27 PM
Bạn ơi thế link trên là link server hay gồm cả link client thế ? Không thấy cả patch nữa

kid1110
21-01-12, 05:29 PM
Bạn ơi thế link trên là link server hay gồm cả link client thế ? Không thấy cả patch nữa

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Riêng mình dùng client này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thấy ổn.

caoanhhao
24-01-12, 11:14 PM
Ip 192.168.1.3 của mình bị trùng với người khác muốn đổi ip thành 192.168.1.100 thì làm như thế nào.
Chỉnh gì trong sever , chỉnh gì trong client.
Rất mong các bạn giúp đỡ lần đầu làm server TLBB không gì hết. :-|

caoanhhao
25-01-12, 04:05 PM
Mình đang xài bản của chủ thớt. Bị lỗi đường truyền ping tốt 64. Máy thật vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng navicat tạo tài khoản được nhưng đăng nhập thì lại bị lỗi đường truyền .
Các bạn giúp mình fix lỗi cái.
máy thật xài wifi không biết có ảnh hưởng gì không cần cài card mạng ảo không. CẢM ƠN CÁC BẠN ^:)^

Sói Đẹp Trai
25-01-12, 08:07 PM
Mình đang xài bản của chủ thớt. Bị lỗi đường truyền ping tốt 64. Máy thật vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng navicat tạo tài khoản được nhưng đăng nhập thì lại bị lỗi đường truyền .
Các bạn giúp mình fix lỗi cái.
máy thật xài wifi không biết có ảnh hưởng gì không cần cài card mạng ảo không. CẢM ƠN CÁC BẠN ^:)^ping 64 là ko phải tại do mạng đâu xem lại launch.ini và mấy cái config ip trong client xem sao nhé ;))

bimatnhe
26-01-12, 12:53 AM
Down về chiến thôi, tks các bạn đã share ...

fireheron
26-01-12, 05:18 PM
Hay quá, chiến thôi:D:D:D:D:D:D:D

anhtuan016
26-01-12, 08:46 PM
tuyet wa
/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)

jenice
28-01-12, 12:37 PM
dow thử về làm cám ơn bài viết của bạn

tualua2010
29-01-12, 11:55 PM
mình đã down về và chạy rất ngon. nhưng mình gặp phải vấ đề:
_ khi đánh quái ra bảng câu hỏi : 4 lựa chọn trả lời toàn ô vuông nên không đọc được, mình thử client khác nhưng vẫn vậy chắc sever bị gì đó.
_ chức năng ép ngộ tính không có ở NPC.
ai biết giúp mình với.
cám ơn bạn Hoàng đã chia sẻ.

Sói Đẹp Trai
31-01-12, 03:42 PM
mình đã down về và chạy rất ngon. nhưng mình gặp phải vấ đề:
_ khi đánh quái ra bảng câu hỏi : 4 lựa chọn trả lời toàn ô vuông nên không đọc được, mình thử client khác nhưng vẫn vậy chắc sever bị gì đó.
_ chức năng ép ngộ tính không có ở NPC.
ai biết giúp mình với.
cám ơn bạn Hoàng đã chia sẻ.Trong topic anh Duyên đã hướng dẫn bảng hiển thị auto bằng chữ số :|... Nếu ko thích bạn có thể cài lấy cái Font Tàu Khựa là thấy chữ Tàu thôi mà

shadow111
03-02-12, 09:47 PM
Em thử đủ mọi cách mà ping vẫn ra ttl128. Bác nào giúp em cái

Sói Đẹp Trai
03-02-12, 09:48 PM
Em thử đủ mọi cách mà ping vẫn ra ttl128. Bác nào giúp em cáiBạn ghé qua topic thao tác Config ~> Ping xem sao

theone2012
03-02-12, 10:48 PM
Bài viết hay quá. Đang down test thử. Tks

shadow111
04-02-12, 08:38 AM
Bạn ghé qua topic thao tác Config ~> Ping xem sao
Đã thử nhưng vẫn không được. Mình thử làm theo cái image có chữ probe rồi nhấn active nhưng toàn thấy nó hiện ra cái bảng thông báo la đĩa chỉ ip 192.168.1.3 đã bị sử dụng
P/s: mình dùng win 7

lorentuan
04-02-12, 10:19 AM
hướng dẫn mình đưa lên online đi ha hoang
mở port sao
tks

roman4000
04-02-12, 10:23 AM
để test thử hehe ! \:D/..................................................

noobvn
06-02-12, 06:15 AM
Lâu rồi không chơi TLBB giờ có cái để test trước khi chơi online rùi. Thx nhiều.

luckyiwebh
07-02-12, 07:11 PM
Đang down, thanks trước :D....................

inuyasha456
07-02-12, 09:09 PM
de test xem coi the nao............................................... ........... :|:|:|:|:|

nxquynh00009
08-02-12, 10:24 PM
bị thế này là sao hả mọi người :|

Sói Đẹp Trai
09-02-12, 07:57 PM
bị thế này là sao hả mọi người :|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>� �n đã khởi động SV đâu mà chả lỗi đường truyền ?

diepgamer
09-02-12, 09:42 PM
Cảm ơn bạn, mình tải về test thử

Sparkty25vn
10-02-12, 02:10 PM
Tui cũng bị y hệt như thế.
Ping ngon lành
Run server completetly rồi
vào game đăng nhập thì Báo kết nối tới sv bị lỗi. Bác Hà Hoàng xem dùm cái nhé. Hình như cũng nhiều người bị.
Mới zô 4rum nên chưa được up ảnh, :((

Sói Đẹp Trai
10-02-12, 07:03 PM
Tui cũng bị y hệt như thế.
Ping ngon lành
Run server completetly rồi
vào game đăng nhập thì Báo kết nối tới sv bị lỗi. Bác Hà Hoàng xem dùm cái nhé. Hình như cũng nhiều người bị.
Mới zô 4rum nên chưa được up ảnh, :((Máy yếu hoặc chưa Config IP cho launch.ini

aaahhhh
12-02-12, 04:46 PM
Hay quá, cảm ơn bạn
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cHuyqln
16-02-12, 12:16 PM
Đã liều, đã làm và đã thành công:)) h chuyển sang làm sv 4 lỗ xem trình mình ra sao:)) hớ hớ. Thanks GZ!!!!!

ryoma_kenshin
19-02-12, 09:52 PM
Ðề: Share Server Việt Hóa 99% ... e xem nhe

lecaotri
20-02-12, 09:48 AM
Mình muốn tìm hiểu về cach thức việt hóa bạn co thể chỉ mình không bạn
Cam ơn bạn nhiều.

wywaiwa
20-02-12, 02:15 PM
Cam ơn bạn nhiều.
trong diễn đàn có nhiều 2pic chỉ dẫn rùi đó bạn. bạn xem ở đó nhé. nếu có gì ko hiểu thì đăng bài lên nhờ hướng dẫn. các thanh viên trong diễn đàn sẽ giúp bạn mà^^

Sói Đẹp Trai
20-02-12, 06:07 PM
Cam ơn bạn nhiều.Việt hóa thì việt hóa mấy file .lua trong public ấy... Cả ổ...

stevenroy
25-02-12, 05:21 PM
ok mem, thak chu thot down thu nao

tuanhien
28-02-12, 04:06 PM
sau 3 ngày mò mẫm rờ rẫm ăn ngủ tại bàn vi tính thì kết quả vẫn không thể nào log vô game chơi được, lúc thì báo kết nối lỗi kiểm tra đường truyền lúc thì sai id hoặc pass, ai có lòng hảo tâm Teem giúp với nhe, cảm ơn trước. ah mà Mod đi đâu mà pm yahoo 2 ngày nay không thấy trả lời. #:-s

Ngây Thơ
28-02-12, 07:20 PM
Cho mình hỏi vài vấn đề...
- Có phải chỉ cần download cái link trên rồi về ghost trên VMWare là chạy được?

P/s: Mình là một newbie, cách sắp xếp của box theo mình thấy là CHẲNG RA GÌ. Nó chỉ thích hợp với những bạn "pro" ở một trình độ nhất định. Vậy thì các newbie như mình thấm vào đâu?!

Sói Đẹp Trai
28-02-12, 07:44 PM
Cho mình hỏi vài vấn đề...
- Có phải chỉ cần download cái link trên rồi về ghost trên VMWare là chạy được?

P/s: Mình là một newbie, cách sắp xếp của box theo mình thấy là CHẲNG RA GÌ. Nó chỉ thích hợp với những bạn "pro" ở một trình độ nhất định. Vậy thì các newbie như mình thấm vào đâu?!
Như đã nói rất nhiều ở các Server rồi NewBie thì nên tham khảo cái SV 3 lỗ ...
Mình còn cẩn thận nữa stick cái topic Tool tổng hợp lên cao rồi... Trong đó có cả hướng dẫn không thiếu gì. Lười không chịu tìm mà cứ kêu trời kêu đất là khó... Cái gì cũng khó cái gì cũng Team... Đúng là xã hội ngày nay... Ko muốn làm chỉ muốn ăn sẵn

Ngây Thơ
28-02-12, 08:00 PM
Như đã nói rất nhiều ở các Server rồi NewBie thì nên tham khảo cái SV 3 lỗ ...
Mình còn cẩn thận nữa stick cái topic Tool tổng hợp lên cao rồi... Trong đó có cả hướng dẫn không thiếu gì. Lười không chịu tìm mà cứ kêu trời kêu đất là khó... Cái gì cũng khó cái gì cũng Team... Đúng là xã hội ngày nay... Ko muốn làm chỉ muốn ăn sẵnMình không nói gì về bạn, topic mà bạn nói là stick đó mình đã ghé qua và đọc cùng thực hiện vài topic hướng dẫn rồi, nên mới nói ở đây là "vọc 1 tuần rồi"...

Bạn nói mình lười?!
Mình lười thì mình còn post topic làm gì!?
Mà mình có nhờ ai TV cho không nhỉ?

Bạn đừng vơ đũa cả nắm như thế, đọc kỹ đã hãy phán :-o

Sói Đẹp Trai
28-02-12, 09:14 PM
Nghe cũng hay ghê... Làm theo mà vẫn không được :)) Chết cười :)) Không được mà chả thấy hỏi cái gì :))....
Thôi tùy thôi nghe hay không thì tùy... Người ta hoan nghênh người hỏi nhiều cũng đc còn hơn những kẻ trực ăn sẵn... Nhớ câu đó nhé

pzovoi98
28-02-12, 09:55 PM
Bạn ơi! cái "link đây" của bạn mình dùng FFJS để nối 12 files lại nó được : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) xong sau đó mình giải nén và nó ra : ..<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái của bạn không ó client game hả :((

Sói Đẹp Trai
28-02-12, 09:56 PM
Bạn ơi! cái "link đây" của bạn mình dùng FFJS để nối 12 files lại nó được : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) xong sau đó mình giải nén và nó ra : ..<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái của bạn không ó client game hả :((Client là link khác còn đây là link SV mà :|

thehell99
29-02-12, 03:43 AM
Server của HH share thì đã config hoàn toàn về chạy Offline rồi. Chỉ việc download rồi run là được.
Nếu có nhân vật nào lỡ tay mà reboot lại Vmware thì nên đọc kỹ cái này nhá.
Sau khi reboot nó sẽ hỏi là Moved or Copies... Mọi người chọn Copies cho khoẻ.
Nếu mà nó có kêu config lại IP thì mọi người ra Win -> Run -> "gõ vào cmd" xem thử default gateway của bạn là gì.. rồi điền vào theo thứ tự:

Subnet Mask: [sau khi tab thì cái này sẽ tự config theo IP luôn]
Dafault Gateway: cái này xem trong cmd của mọi người nha (đa số là 192.168.1.1)
còn cái Primary DNS thì mặc định theo Default Gateway.
Nếu mà nó không hỏi config IP thì thôi.

Vào VMware mở Termial Command lên đánh lệnh ifconfig xem thử 192.168.1.3 đã config lại đúng chưa.

pzovoi98
29-02-12, 12:50 PM
Cho mình hỏi! sever này mình dùng client TLBB_FULL_v2.93 có play được không nhỉ! Thanks :)

pzovoi98
01-03-12, 04:30 PM
Giúp mình với hix ! nó cứ đứng yên như này ... :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thesunboyvn
09-03-12, 08:46 PM
Hi chủ thớt, mình đã config mọi thứ thành công (chạy server, client đã nhận server xong), chỉ xin hỏi câu hơi ngu ngu tí mong bác đừng chém: ID & pass đăng nhập vào game để chơi là gì vậy? Hay có thể xin bác cái hướng dẫn tạo acc bằng Navicat :P Thanks bác chủ thớt đã nhiệt tình tạo dựng được 1 niềm vui nhỏ cho ae TLBB & chúc bác mạnh khỏe ^^

Sói Đẹp Trai
09-03-12, 09:03 PM
Giúp mình với hix ! nó cứ đứng yên như này ... :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Nó đang load SV đợi tý nóng nẩy làm gì hỏng hết việc :|
thesunboyvn: nick có sẵn là nguyenhuy, nguyenhuy1,...,nguyenhuy6 pass đều là 123456
Tạo nick thì đã có HD trong topic tổng hợp vào đó tham khảo

thesunboyvn
09-03-12, 09:21 PM
Thanks bác đã tận tình giúp đỡ nhiều ^^

13giay
10-03-12, 05:19 PM
tình hình. mình làm ngon lành rồi...đến cai đoạn đăng nhập thì nó đứng ở chỗ kiểm tra mật mã...ko vào được game :D:D

Sói Đẹp Trai
10-03-12, 05:36 PM
tình hình. mình làm ngon lành rồi...đến cai đoạn đăng nhập thì nó đứng ở chỗ kiểm tra mật mã...ko vào được game :D:DMình đã viết rất rõ và ko biết đã đủ 100 bài về cái nội dung này chưa ?

Khi khởi động SV xong phải đợi 10 - 20 phút cho nó load map nếu ko sẽ bị lỗi đường truyền

13giay
10-03-12, 11:40 PM
Mình đã viết rất rõ và ko biết đã đủ 100 bài về cái nội dung này chưa ?

ngon rồi...chỉ đơn giản mình restart sv là ok :D

tapchoi
12-03-12, 08:24 AM
Thanks đã share nhưng mình không tìm thấy link của client, bác Hoàng giúp thì giúp cho trót, nhé. cho em xin nốt đường link của client nhé.

kid1110
12-03-12, 10:36 AM
Thanks đã share nhưng mình không tìm thấy link của client, bác Hoàng giúp thì giúp cho trót, nhé. cho em xin nốt đường link của client nhé.

Client bạn dùng của Tình Kiếm cho ổn định: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
12-03-12, 07:57 PM
Client là cái chữ đỏ đỏ đấy... Client Này... Xem lại bài nhé

tapchoi
13-03-12, 07:09 AM
Part 5 sever không down được, không hiểu vì sao, bác nào còn part 5 up lại hộ em nhé.

mathewno1
16-03-12, 02:35 PM
ghét mỗi mấy skilll buff chủ của pet ghi công 3 điểm mà thành 440 điểm:((

mathewno1
16-03-12, 05:08 PM
Chắc là do bạn nghịch gì ở Sever chứ mình xài Sever này load bằng Clien Hà Hoàng share thì không sao chỉ mỗi cái hiện thị Tiếng Việt ít đặc biệt ở phần Nhiệm vụ ( Alt+Q) và thông tin Item
Hôm qua download thử thêm Clien TNGH về thì toàn bộ Quest (Alt+Q) đã hiện thị Tiếng Việt, Item cũng vậy hiện thị hầu hết điều mà Clien Hà Hoàn không có. Và mình cũng không bị lỗi Thoát ra khi ấn vào các skill sơ cấp như bạn nói
Không biết sử dụng Clien này có gây lỗi gì không nhưng trước mắt hiện thị Tiếng Việt quá ok. Clien của Hà Hoàng share không biết chuẩn hơn những gì nhưng đúng là Việt Hóa thiếu nhiều thứ.
Hình ảnh trong Game khi dùng clien TNGH
Có khi nào phải đối chiếu 2 clien để dịch lại cái clien của Hà Hoàng không?
Chắc die quá!
có link không mình xin cai client này với=D>=D>=D>=D>=D>=D>

radaychoi1
17-03-12, 09:00 AM
Làm theo bác rồi lúc vào launch thì hiện không thể load thông tin sever bản mới nhất !!! thì em lại vào BIN vào Game.exe thì hiện lỗi típ Launch.exe còn nhiu tiếng TQ hết

radaychoi1
17-03-12, 12:26 PM
Client kì quá ko xài được 8-}8-} ai giúp em với

phamvuong
28-03-12, 09:25 PM
part5 ngỏm rùi anh em nào up lại giùm đi
dùng client của CC thì toàn lỗi kiểm tra đường truyền, pro nào giúp với :|

kandann234
30-03-12, 09:43 AM
cho mình hỏi khi chạy Client, cập nhật xong bấm bắt đầu thì nó hiện tải thông tin load sever mới thất bại

legend1250
30-03-12, 01:21 PM
cho mình hỏi khi chạy Client, cập nhật xong bấm bắt đầu thì nó hiện tải thông tin load sever mới thất bại

Do patchinfo.txt nằm trong VMWare thiết lập sai (theo mình nghĩ thế): /var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kandann234
30-03-12, 07:44 PM
bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được hok mình gà lắm
mình đã vào được tlbb rồi, nhưng tới chỗ đăng nhập đánh acc vào thì nó báo Xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại. nếu như vẫn còn cảm thấy khó khăn khi đăng nhập xin bằng hữu hãy thứ lỗi là sao vậy. mình đã tạo acc mới cũng thế, ai team giúp mình với

pronovip123
30-03-12, 09:26 PM
spammmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bumbumm
01-04-12, 02:21 AM
Tìm mãi mới thấy , thank bạn !

rinh123456
01-04-12, 01:28 PM
dow hết về xong giải nén rồi làm gì nửa vậy mấy huynh, cho đệ hỏi thêm 1 vấn đề nửa ram 512 có khả năng chạy nổi tlbb off ko ạ.

k0nhul0i.emn0i
02-04-12, 06:17 AM
bản này đã là bản hoàn chỉnh nhất hiện tại chưa mọi người ?

traibuon
05-04-12, 11:24 PM
thank bác đã share, em đang cần cái này

quanghiv123
06-04-12, 02:35 PM
Thanks bạn Hà Hoàng đã share...... \:D/

andrew
07-04-12, 01:43 PM
mò mẫm hơn 17h vẩn bị lỗi kết nối đường truyền dù ping 192.168.1.3 vẫn ok hết pó tay ko biết xử lý sao luôn lục tung hết cả diễn đàn vẫn ko khắc phục được chạy tới lệnh cd /home/tlbb ./World_fix thì có báo lỗi error: mother cilent gì đấy ko biết có phải là lỗi ko nữa, máy core i 7 ram 8g, thật sự bó tay và ức chế

legend1250
08-04-12, 09:21 AM
mò mẫm hơn 17h vẩn bị lỗi kết nối đường truyền dù ping 192.168.1.3 vẫn ok hết pó tay ko biết xử lý sao luôn lục tung hết cả diễn đàn vẫn ko khắc phục được chạy tới lệnh cd /home/tlbb ./World_fix thì có báo lỗi error: mother cilent gì đấy ko biết có phải là lỗi ko nữa, máy core i 7 ram 8g, thật sự bó tay và ức chế

Nếu bạn thật sự tâm huyết với TLBB thì 2 3 ngày nữa, sau khi về quê lên mình sẽ teamview cho bạn! :)

tatthinh
09-04-12, 04:36 AM
Hahoang oi
Cho mình hỏi cái sever này hình như gặp lỗi với cai exp thì phải, cứ tời lv 50 là đứng luôn đánh hoài ko lên exp nữa + hình như ko co di event gi thì phài.

kiepvesau96
09-04-12, 09:54 AM
anh em cho hỏi. nếu chạy = vps AMZ ram 70G chip xenon.... ổ cứng 1TB mà download tất cả ở #1 về thì có phải làm gì ko. hay chỉ cần bật cái file gì cho sever khởi động là xong à :D

logopanda
09-04-12, 10:33 AM
tks ban nha,bài viết rất có ích.Đang dow,nôn wá:)

goldenfield
09-04-12, 07:13 PM
thank bạn nha mình đang cần cái này

forever1505
12-04-12, 06:05 PM

tronghue123198
13-04-12, 09:17 AM
em đã dơ hết 12past vậy cần làm gì nữa để có sever tlbb của riệng mình anh
hoặc bạn nào biết làm thì pm yahoo thanhcu_mobile2010 hoac hotro_24honline có tính phí khi anh làm ok ,và phí bảo trì lâu dài
còn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải cái nào vậy anh
Các bạn có thể sử dụng Client Này chỉ cần nối file bằng phần mềm FFJS xong giải nén và play

hellomoto1508
15-04-12, 01:09 AM
các bạn ơi mình mò mẫm từ lúc 20h tối đến giờ 1h sáng rồi
lục tung cả gamezone + google rồi mà vẫn bó tay cái vụ ping TTL=64
mình dùng laptop win7 64bit
bạn nào rãnh có thể để lại YM ở đây để mình pm giúp mình teamview cái vụ này được ko
thanks các bạn rất nhiều

mr0001
16-04-12, 04:13 PM
cho mình hỏi server này muốn ép thêm knb vào acc thì làm như thế nào vậy mấy bồ?

ilikegz
16-04-12, 07:44 PM
Mình thích chủ đề này quá. Nhưng đây là Bản 3 lỗ hay 4 lỗ vậy bạn ?

soccers_th
16-04-12, 09:26 PM
viết 1 bài để thành member gamezone ^_^

soccers_th
16-04-12, 10:08 PM
sao mình ko tải được part 2 pro ơi?????????:((:(( lỗi 403 fobidden

trihoc
27-04-12, 02:16 PM
Nhìn thèm quá kéo về test cái đã

pklatao
07-05-12, 07:05 PM
hay hay hay, ma co chay duoc ko cac bac de em con down hi

giangmap
08-05-12, 12:11 PM
cho mình hỏi server này muốn ép thêm knb vào acc thì làm như thế nào vậy mấy bồ?

bạn dùng navicat để chỉnh là sẽ được, có 1 topic hướng dẫn dùng navicat rồi, bạn tìm hiểu thử xem :)

Mình thích chủ đề này quá. Nhưng đây là Bản 3 lỗ hay 4 lỗ vậy bạn ?

bản này 3 lỗ bạn nhé!

sao mình ko tải được part 2 pro ơi?????????:((:(( lỗi 403 fobidden

mình vừa kiểm tra, tất cả các part đều bình thường, có thể là do Mediafire có vấn đề, bạn thử download lại xem

hay hay hay, ma co chay duoc ko cac bac de em con down hi

chạy được chứ, đơn giản là download về rùi chiến thôi :))

fartlikeme
12-05-12, 10:09 AM
mình làm đuọc các bước hết rồi
ping cũng = 64 rồi
vào được launcher rồi nhưng ấn bắt đầu thì game không chạy ... launcher tưh thoát lun .. ????
Help me

banviplxag1
13-05-12, 05:26 PM
Tình hình là hôm qua đã cài off thành công nhưng hôm nay , mình đã khởi động sv ok , ping cũng ok r` , nhưng mà vẫn kiểm tra đường mạng là sao vậy chỉ mình fix với
yahho mình là : roybal.kaurect

hunterman
16-05-12, 07:19 PM
loi sv khi giải nén ra bi lỗi từ A->Z nên ko the giai nen dc severTLBB can Up lai dum co recovery de ae dow ve repair chu ..... fix lai dum cai bac oi:-??