PDA

View Full Version : Trang Bị Kiếm Thế qua Jx (full body-đầu-tay)

duynguyenjx
09-11-11, 11:24 PM
Mình mới làm thử 3 bộ res nữ, nếu các bác trên clb thích sẽ làm tiếp còn không thì thôi. Nhìn chung độ lag chấp nhận được. Tôi đã mất 2 ngày ngồi phân tích hành động của KT giờ tôi cũng hiểu hơn 90% rồi, hy vọng sẽ làm cho trang bị bên Jx thêm phong phú đẹp mắt hơn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bác thích thì sẽ share sau.

kenshiwo
10-11-11, 04:48 AM
Great job!!! Keep moving up ... You got it.............

DirectX
10-11-11, 07:05 AM
vẫn còn bị lệch duynguyenjx ơi. kiếm thế đem qua jx là chuyên đời bị cái đó.

thaihoa91
10-11-11, 08:39 AM

DirectX
10-11-11, 09:13 AM

nametruong00
11-11-11, 08:13 AM
mình góp ý về cái zụ này nha có gì đắc tội bỏ qua nha

thứ 1 : con ngựa lâu lâu sẽ tự xoay người lệch góc 30 độ ---> test kĩ lại
thứ 2 : bộ item kiếm thế coi như hoàn hảo nhưng sao người nó to hơn bình thường y như đeo mặt nạ
thứ 3 : có thể lấy cột long trụ kết hợp vào tống kim

DirectX
11-11-11, 08:20 AM
cái hạt tui có :)), có từ khi event nó ta

nametruong00
11-11-11, 08:52 AM
hay zậy có thể áp dụng thêm nhìu event cho game :))

à hạt thiên tuế trồng y như cây bát nhã vl2 á bạn bít ko

nametruong00
11-11-11, 08:54 AM
hay zậy có thể áp dụng thêm nhìu event cho game :))

à hạt thiên tuế trồng y như cây bát nhã vl2 á bạn bít ko

DirectX
11-11-11, 09:47 AM
nó trồng như saum sau khi sử dụng hạt thì add 1 npc, đến 1 khoảng 1 thời gian nào đó thì xóa npc đó, rồi add npc mới...ý tưởng là vậy

duynguyenjx
11-11-11, 02:12 PM
mình góp ý về cái zụ này nha có gì đắc tội bỏ qua nha

thứ 1 : con ngựa lâu lâu sẽ tự xoay người lệch góc 30 độ ---> test kĩ lại
thứ 2 : bộ item kiếm thế coi như hoàn hảo nhưng sao người nó to hơn bình thường y như đeo mặt nạ
thứ 3 : có thể lấy cột long trụ kết hợp vào tống kim

1. Ngựa KT lệch là do số frame của nó ít hơn ngựa Võ lâm, do kỹ thuật của nhà phát hành họ làm game KT như vậy không can thiệp được.
2. Cũng như trên.
3. Mình lấy cột long trụ trang trí cho ba lăng huyện thêm đẹp thôi, vì Ba Lăng là trung tâm của JXP mà.
4. event này do bác Ohishu làm mình không rành lắm.

Vấn đề này khi nào có thời gian nghiên cứu thêm, thật ra bóng cũng không quan trọng lắm, chắc là do cơ chế load bóng bên KT nó khác Jx nên khi lấy NPC hoặc ngựa qua không thấy bóng. Bên KT thì file player_act_shadow.txt là file bóng, bên JX chưa biết nhưng tôi nhớ lúc trước có thấy file đó rồi nội dung file đó có _YY_ , đây chính là file load bóng của JX .

thaihoa91
11-11-11, 04:45 PM
1. Ngựa KT lệch là do số frame của nó ít hơn ngựa Võ lâm, do kỹ thuật của nhà phát hành họ làm game KT như vậy không can thiệp được.
2. Cũng như trên.
3. Mình lấy cột long trụ trang trí cho ba lăng huyện thêm đẹp thôi, vì Ba Lăng là trung tâm của JXP mà.
4. event này do bác Ohishu làm mình không rành lắm.

Vấn đề này khi nào có thời gian nghiên cứu thêm, thật ra bóng cũng không quan trọng lắm, chắc là do cơ chế load bóng bên KT nó khác Jx nên khi lấy NPC hoặc ngựa qua không thấy bóng. Bên KT thì file player_act_shadow.txt là file bóng, bên JX chưa biết nhưng tôi nhớ lúc trước có thấy file đó rồi nội dung file đó có _YY_ , đây chính là file load bóng của JX .

Cơ chế load bóng y chang Kiếm Thế à ! Ko khác gì đâu bạn !

duynguyenjx
17-11-11, 09:30 PM
vẫn còn bị lệch duynguyenjx ơi. kiếm thế đem qua jx là chuyên đời bị cái đó.

Mình nói độ lệch chấp nhận được mà DieJx, nhưng mà đồ Nam thì hơi bị thất vọng, mới làm thử 1 bộ Nam hành động của nó không được mượt như res nữ, phi phong add chung với res trang bị KT thì rất đẹp không lệch.

DirectX
17-11-11, 10:35 PM
Mình nói độ lệch chấp nhận được mà DieJx, nhưng mà đồ Nam thì hơi bị thất vọng, mới làm thử 1 bộ Nam hành động của nó không được mượt như res nữ, phi phong add chung với res trang bị KT thì rất đẹp không lệch.

oh. cố gắng phát huy! nhưng mà làm vậy mất đi vẽ jx

asiu20
17-11-11, 11:49 PM
tuyệt vời :D hehe bác thật là brào đấy hehe

judasy
18-11-11, 02:34 PM
Vậy chúng ta sẽ thay hết res nhân vật và bản đồ thì nó sẽ thành kiếm thế offline rồi.

thaihoa91
18-11-11, 02:59 PM
Vậy chúng ta sẽ thay hết res nhân vật và bản đồ thì nó sẽ thành kiếm thế offline rồi.

Skills ko thể dùng của KT dc đâu =))

Minh Phụng
18-11-11, 03:02 PM
Vậy chúng ta sẽ thay hết res nhân vật và bản đồ thì nó sẽ thành kiếm thế offline rồi.như thế nó cũng chỉ có cái vỏ, còn lại thì ruột gan bên trong chả có cái gì hết =))
P/s: mới đổi tên nick, ai nhận ra ko :D

[VP]Production
18-11-11, 06:40 PM
Sun ;))
đoán thế :D
30 char . . . . . ..

Tiến Đạt
18-11-11, 07:00 PM
Ngựa kiếm thế luôn luôn thiếu f, khỏi làm mất công nó quay cho chóng mặt.

rang_sut
18-11-11, 07:41 PM
Bạn nào có icon của đám ngựa kiếm thế (chiếu dạ, xích thố...)cho mình xin được không?

duynguyenjx
18-11-11, 07:44 PM
Linkdown Icon ngựa Kiếm Thế:

rang_sut
18-11-11, 08:01 PM
Thank bạn duynguyenjx nhiều nhé!

rang_sut
18-11-11, 08:44 PM
Chắc duynguyenjx có full bộ ngựa KT qua JX.
Bạn có thể share cho mình spr hình ảnh của 2 con hoalongma va nguakylan được không? Mình ko có 2 con này.
À, bạn cho mình hỏi, sao mình dùng file icon-ngua-kilan.spr nó cho ra hình ảnh là 1 cái mặt nạ vậy? Chẳng phải ngựa.8->

duynguyenjx
18-11-11, 09:28 PM
Chắc duynguyenjx có full bộ ngựa KT qua JX.
Bạn có thể share cho mình spr hình ảnh của 2 con hoalongma va nguakylan được không? Mình ko có 2 con này.
À, bạn cho mình hỏi, sao mình dùng file icon-ngua-kilan.spr nó cho ra hình ảnh là 1 cái mặt nạ vậy? Chẳng phải ngựa.8->

Ngựa Lân Mã Kiếm Thế:

Linkdown: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hỏa Long Mã con này không phải ngựa (chỉ là dạng mặt nạ lấy làm ngựa) nên không share, cậu vào file .pak của Kiếm Thế lấy ra dễ mà:

ngchienthang
19-11-11, 11:03 AM

Chơi KT từ lúc mới ra nhưng đây là lần đầu tiên mình thấy bộ này ^^.
Bạn cho hỏi bộ này là bộ nào trong KT vậy, nhân vật nữ mặc vào nhìn đẹp quá ^^

duynguyenjx
19-11-11, 04:57 PM
Chơi KT từ lúc mới ra nhưng đây là lần đầu tiên mình thấy bộ này ^^.
Bạn cho hỏi bộ này là bộ nào trong KT vậy, nhân vật nữ mặc vào nhìn đẹp quá ^^

Thật tình mình chưa chơi Kiếm Thế bao giờ, mình chỉ xem trong data .pak của Kiếm Thế mà lấy ra, có thời gian mình sẽ lấy hết toàn bộ trang bị của KT đem qua Jx. Bộ này do mình ghép kiểu tóc mới cho nó, chứ nguyên bản không phải là mái tóc dài này.

rang_sut
21-11-11, 07:35 AM
Ngựa Lân Mã Kiếm Thế:

Linkdown: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hỏa Long Mã con này không phải ngựa (chỉ là dạng mặt nạ lấy làm ngựa) nên không share, cậu vào file .pak của Kiếm Thế lấy ra dễ mà:

Uh, Thanks bạn!
Mình thấy những bộ trang bị KT này rấy đẹp. Đem qua JX càng thêm phong phú.
Mình ủng hộ bạn.

PS: Mấy hôm nay chẳng hiểu sao mình không vào được forum, cứ báo lỗi gì đó.

daikimvuong1
22-11-11, 06:41 PM
nhìn đẹp quá . chừng nào up lên server đó vậy bạn

DaDuyTeo
28-11-11, 12:18 AM
nhìn cũng khá đẹp :D . tks bạn đã góp sức làm cho jx vững mạnh hơn :D

pqthai
29-11-11, 10:03 AM
Res kiếm thế hơi to nhìn cứ như mấy con BOSS 8->

duynguyenjx
29-11-11, 10:03 PM
Res kiếm thế hơi to nhìn cứ như mấy con BOSS 8->

Sắp năm 2012 rồi mà còn xài hàng nhỏ nữa à, thời buổi của những cô gái chân dài =)) .
Nhìn quen rồi giờ đeo lại trang bị jx thấy nó nhỏ xíu xiu khó chịu lắm :D