PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài web Silkroad online

Alexandria
09-11-11, 06:48 AM
Appchersever:Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Xampp: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Windows/1.7.3/xampp-win32-1.7.3.exe/download)

Còn muốn hiểu cách sữ dụng thỳ google nha ^^

Rất dể bạn chỉ cần cài web giã lập như appcher server hay xampp rồi bạn coppy code web mình đã share trong tổng hợp file rồi bạn vào đường dẩn này web\modules\include sữ thông tin trong config.php

<?php
$serverIp = "DSVR014477\SQLEXPRESS"; // sql
$userName = "test";
$password = "test";
$dbName1 = "SRO_VT_ACCOUNT";
$dbName2 = "SRO_VT_SHARD";

$expRate = "50"; // Exp|Sp rate
$ptRate = "200"; // Party Exp|Sp Rate
$dropRate = "50"; // Item Drop Rate
$goldRate = "10"; // Gold Drop Rate
$soxPoc = "20"; // Sox drop Rate
?>

Và add silk ních mới tạo mình cũng đã add vaò và các bạn sữa lại như sau tùy ý muốn web\modules\reg.php

$ResourceJID = mssql_query("SELECT JID FROM TB_User WHERE StrUserID = '$username'");
$row = mssql_fetch_array($ResourceJID);
$UserJID = $row['JID'];
$FreeSilk = mssql_query("INSERT SK_Silk(JID,silk_own,silk_gift,silk_point) VALUES ('$UserJID','100000','1000','1000')");

Nhớ chỉ sữa số silk tặng ỡ những chổ mình tô đỏ nha '$UserJID','100000','1000','1000' sua số ỡ đây

Về Ranking bạn cònig ỡ file conn.php cho dúng với cũa Sv bạn là ok

$host="DSVR014477\SQLEXPRESS";
$sa="test";
$pw="test";

Mình sơ ý quá fix lổi web cho ác bạn ... Nếu bạn nào sài Apche thỳ làm như sau :
Bước 1. dừng appche
Start> All Program>> AppServ>> Control Server bởi Manual>> click Apache Stop
Bước 2. Go để tải tập tin (ntwdblib.dll) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chép nó (ntwdblib.dll) và dán hoặc thay thế nó vào
-2,1 C: \ AppServ \ php5
-2,2 C: \ AppServ \ Apache2.2 \ bin
-2,3 C: \ windows \ system32 \
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bước 3. Mở php.ini

Start>>Run>>gõ php.ini
Bước 4.
Tìm "mssql.secure_connection", bạn sẽ nhìn thấy trên đường dây này mà
mssql.secure_connection = Off

hãy sửa nó sẽ được "mssql.secure_connection = On"

và
;extension=php_mssql.dll
Và đổi lại thành =>
extension=php_mssql.dll
Step4. Go để khởi động lại dịch vụ Apache
Start> All Program>> AppServ>> Control Server bởi Manual>> click Apache Start

Bây giờ dến xampp

2. Các bạn tắt xampp sau đó mới làm bước này :

Kiếm file C:\xampp\php\php.ini mỡ lên,
Rồi kiếm dòng này
;extension=php_mssql.dll
Và đổi lại thành =>
extension=php_mssql.dll

Tiếp đó kiếm thêm dòng
short_open_tag

các bạn để ý và sữa chữa Off thành chữ On hết :

Default Value: On
; Development Value: On
; Production Value: On

Thế là xong ( Nếu bạn nào không hiểu về cách sửa lổi xampp thỳ hãy Pm Yahoo: meohen1989 ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẩn cho dể hiểu : kiếm php.ini và tìm 2 dòng sau
;extension=php_ming.dll
;extension=php_mssql.dll

Xóa chúng, lưu lại rồi đóng

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Edward_Newgate
09-11-11, 06:53 AM
Tem, tuy k sài :))............................................... ........

hellofun
11-11-11, 03:50 PM
Thanks Alex. Đã test oki. Bạn có thể hướng dẫn mình thêm trường "giới tính ","Email","reg_ip" trong phần đăng kí được không?
Và có cách nào để hạn chế đăng kí acc( vd 1 ip chỉ đăng kí tối đa 5 acc) để tránh tình trạng acc limit.

Alexandria
11-11-11, 04:29 PM
cái này mình chưa nghĩ đến còn về việc đang ký thêm thông tin thỳ để mình hướng dẩn thêm

Johansen288
11-11-11, 04:29 PM
Về limit acc = ip thì cũng ko hiệu quả lắm đâu bạn, thường thì người chơi dùng mạng ADSL bình thường rs modem là có IP mới thôi :D.

Alexandria
11-11-11, 04:33 PM
cách này chỉ có 1 cái đó là xá nhận thông tin email là ok nhưng nhứ thế rất rối ^^

mylove09
15-11-11, 10:35 AM
Tớ cài xampp trên win 2008 64 bit web mà không hiện ranking, nó cứ trắng xóa,

Alexandria
15-11-11, 10:50 AM
à web bạn cònig thêm 1 file nữa mình đa hướng dẩn lại

mylove09
15-11-11, 11:36 AM
à web bạn cònig thêm 1 file nữa mình đa hướng dẩn lại
mình đã sửa rồi. giờ lại lỗi lung tung
Có vẻ php nó ko hỗ trợ mssql cho win 64 bit
Phải làm thêm mà mình mò maĩ chưa ra

mylove09
15-11-11, 01:01 PM
Ai có source Asp hoặc Aspx không cho mình xin run thử

mylove09
15-11-11, 01:14 PM
Đã fix, Bạn nào bị lỗi thì có thể xem ở đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alexandria
15-11-11, 04:44 PM
À bạn sài win 2008 hèn gì mình chưa tét trên 2008 bạn à ^^ bạn nên sữa lại ODBC với tên Sv cho phù hợp nha ^^

nghiadht
11-12-11, 06:32 AM
ko biết mình cài có được ko nữa có gì nhờ anh em giúp mình cái nha

nghiadht
11-12-11, 02:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
làm theo cái này là được thanks alex nha

vantuto
01-01-12, 10:52 AM
Cám ơn alex ko hiểu sao web slow load chậm quá không biết mình có làm sai hay không

kiepvesau96
08-01-12, 08:12 AM
ai rảnh giúp làm cai web với. pm yahoo kiepvesau96 nhé. cảm ơn ;)

hotronet24h
08-01-12, 05:24 PM
Đã hoàn thành server + site \:D/

nghiadht
21-01-12, 10:22 AM
Đã hoàn thành server + site \:D/

Hoàn thành rồi à. Chỉ mình cách làm web với làm hoài mà có được đâu..... Em chỉ còn thiếu cái web nữa là ok .. các bác chỉ giúp em với

Alexandria
21-01-12, 10:25 AM
lúc cài web các bạn sài tools web gì để lai yahoo mình pm cài cho

nghiadht
21-01-12, 10:59 AM
lúc cài web các bạn sài tools web gì để lai yahoo mình pm cài cho

Em xài Appserv .. Yahoo em là: super_virus101
Thanks Anh....8->

Alexandria
21-01-12, 11:49 AM
àm ình quên nói các bạn có 1 số file mình chỉnh là ip của vps mình các bạn sữa lại là 127.0.0.1 nha ^^ nếu ko firewall nó sẽ tự động chặn ip các bạn

kiepvesau96
21-01-12, 05:46 PM
y/h: kiepvesau96. bác cứ pm. buổi tối em rảnh. vì tết nhất sáng phải đi bán hàng =)) xampp nhé. hay app cũng đc bác cần gì em dow và bác cài hộ :D

Alexandria
21-01-12, 07:27 PM
Đa hướng dẩn cách fix lổi web :)) sr nha lâu nay bất cẩn quá

kiepvesau96
22-01-12, 06:25 AM
ok thanks bác. em sẽ làm. bác dùng ních mèo hen à :)) tưởng ai =))
bác rảnh thì pm giúp em chạy thử cái. làm như trên cho file bác vào ấn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó ra bảng lựa chọn gì gì đó mà làm thế nào để nó ra trình duyệt web reg nhỷ

Alexandria
22-01-12, 08:30 AM
à
vd nha coppy vào thư mục www của appche và host của xampp và bạn vào web theo đường dẩn localhost/web là ok

kiepvesau96
23-01-12, 07:53 AM
Copy vào htdocs của xampp thì khi ấn localhost lại ko vào đc. Thêm /web cũng ko đc lun. :-". Bác hôm nào cho cái clip đê =)) bản app và xampp mới nhé. Bản cũ bị hack đấy :))

Alexandria
23-01-12, 09:18 AM
ùh dễ bữa nào làm clip cho đơn giản vậy cũng ko làm đc >_<M

kiepvesau96
23-01-12, 02:40 PM
làm clip đi bác. nếu ko làm chỉ em vài đường với :)) Y/M: kiepvesau96

nghiadht
23-01-12, 06:47 PM
làm theo a alex ko dc làm theo trên ragezone cũng ko dc

kiepvesau96
24-01-12, 09:51 AM
dùng xampp thì chạy đc web nhưng hiện ra lỗi Sự cấm truy cập IP.
dùng Appserv thì phải đổi tên file modules. nếu để nguyên lại ko nhận web. đổi tên lại ko reg đc. thế mới hài :))

kiepvesau96
24-01-12, 10:08 AM
đc bác mèo hen làm = xampp thì hiện cái lỗi này Cảnh báo:

Phát hiện dấu hiệu Flood:
$msg"; if ($time!=-1) echo "Bạn vui lòng đợi $time s nữa."; echo "

nhưng vẫn reg acc đổi pw bình thường. mỗi tôi có cái dòng trên ngứa mắt. bác Alex fix hộ em cái YM: kiepvesau96 :">

concucu021
24-01-12, 11:32 AM
đc bác mèo hen làm = xampp thì hiện cái lỗi này cảnh báo:

Phát hiện dấu hiệu flood:
$msg"; if ($time!=-1) echo "bạn vui lòng đợi $time s nữa."; echo "

nhưng vẫn reg acc đổi pw bình thường. Mỗi tôi có cái dòng trên ngứa mắt. Bác alex fix hộ em cái ym: Kiepvesau96 :">

lam bang app cho de.......................

kiepvesau96
24-01-12, 11:33 AM
app :)):)) làm rồi. vào đc web nhưng nó bắt phải đổi tên file modules thành cái gì cũng đc. nhưng lại ko reg đc. dùng xampp reg acc đc rồi nhưng nó hiện bảng CẢNH BÁO kia kìa

kiepvesau96
24-01-12, 11:46 AM
đã hoàn thành tất cả. thanks alex + mèo hen :)

hoannguyet91
08-02-12, 01:08 PM
Mình bị dòng này khi cài web ~~ bạn nào có thể giúp mình đc ko?

Sự truy cập của bạn bị cấm vì IP của bạn ko hợp lệ."); exit(); } return $ip; } function baoloi($msg,$time=60) { echo "

Cảnh báo:

Phát hiện dấu hiệu Flood:
$msg"; if ($time!=-1) echo "Bạn vui lòng đợi $time s nữa."; echo "

S.Demon
29-02-12, 10:56 PM
Thanks nhiều ...............
Mình thấy dùng Xam ngon hơn nhỉ !?

duytranduc_cm
04-07-12, 12:22 AM
sau mình dung xampp mình copy vào htdocs rồi mà không chạy dc web, báo là Phát hiện dấu hiệu Flood ai giúp mình với

kiepvesau96
04-07-12, 05:09 AM
sau mình dung xampp mình copy vào htdocs rồi mà không chạy dc web, báo là Phát hiện dấu hiệu Flood ai giúp mình với

ở file index.php có cái gì firewall thì cho thêm 2 dấu // ở đầu 2 dòng

duytranduc_cm
04-07-12, 06:30 AM
ở file index.php có cái gì firewall thì cho thêm 2 dấu // ở đầu 2 dòng

Được rồi thank nha!!!! Đả thanks

xlinh
04-07-12, 09:22 AM
Được rồi thank nha!!!! Đả thanks

akakakk.....;))........bác đã trở lại diễn đàn rùi............pro đã quay trở lại sro rùi>:)

Hestina
04-07-12, 08:43 PM
Có demo thì ngon nữa rồi.Cái này chất hàng dùng free

duytranduc_cm
04-07-12, 09:02 PM
vào đc index.php mà không reg acc dc. ai làm hộ cái coi. thanks nhiều,:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t
yahoo: duytranduc_cm

thatislove
11-07-12, 12:24 PM
đã cài thành công, thank chủ thớt, nhưng sao cái sever OL nó vẫn hiện là offlien nhỉ? cái rate trên web nó có ảnh hưởng đến sv hay không bác hay nó chỉ là số tượng trưng thôi?

xlinh
12-07-12, 08:03 AM
đã cài thành công, thank chủ thớt, nhưng sao cái sever OL nó vẫn hiện là offlien nhỉ? cái rate trên web nó có ảnh hưởng đến sv hay không bác hay nó chỉ là số tượng trưng thôi?

mình làm mãi ko đc...:-o:-o........bạn có thể cài giúp mình với nhé.......**===((......ah, cho mình yahoo của cậu đj **== **==

thatislove
12-07-12, 11:33 AM
mình làm mãi ko đc...:-o:-o........bạn có thể cài giúp mình với nhé.......**===((......ah, cho mình yahoo của cậu đj **== **==

bạn down cái file tổng hợp sv của bác Alex ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn giải nén ra có file web, ban copy tát cả trong đó chép đè vào C:\AppServ\www
các bước còn lại bạn cứ làm theo hướng dẫn là đc, lúc đầu mình chạy web nó cũng báo thiếu file php_msbstring.dll, nếu bạn cũng bị thì down file đó về chép vào system32 và vào đây nữa C:\AppServ\Apache2.2\bin

bạn làm thử trước xem đc không nha'.

thatislove
12-07-12, 11:39 AM
vào đc index.php mà không reg acc dc. ai làm hộ cái coi. thanks nhiều,:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t
yahoo: duytranduc_cm

bạn có vào conn.php chỉnh connect chưa ấy, coi chừng bị lỗi chổ này đó

duytranduc_cm
16-10-12, 11:15 AM
lổi này sửa sao đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamhoanghieu
13-08-13, 10:55 AM
mà mình cài webserver chạy ở máy rồi nhưng chỉ máy mình vào web được 8-} ,,,vậy làm sao đưa web lên online internet để mọi người có thể truy cập :im_afraid:???? mình đang cần chạy 1 sever online nhưng ko biết làm, bạn nào có thể hướng dẫn mình xin hậu tạ, client + sever +webserver ở máy đã hoàn chỉnh nhưng ko biết làm sao đưa webserver đó lên online internet
cho mình xin số điện thoại liên lạc :)>-, hiện tại mình ở An Giang

cuongmovie3
08-02-15, 10:57 PM
chủ thớt cho e xin lại link tổng hợp serve đi link kia die rui