PDA

View Full Version : Hướng dẩn tặng đồ mới vô và sét Thông tin mới tạo nhân vật

Alexandria
08-11-11, 01:33 PM
Alex xin cai yahoo của cậu được không mình muốn hỏi vài cái tùy chỉnh trong server .

làm sao để có đồ +255 và làm sao để tự động tạo acc là lv 110 luôn + với add item son AB hoặc sun vào shop với giá tiền hoặc mua = xu theo ý thích của mình ??
Bạn làm như sau vào theo đường dẩn này
\Databases\SRO_VT_SHARD\Programmability\Store d Procedures\_AddNewChar.dbo chuột phải chon modyfy bạn kéo xuống gần dưới bạn thấy chổ thêm vào là ok ... cái này tùy chỉnh đồ khi mới tạo nhân vật

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn coppy thêm sô số code này vào rùi lưu hoặc run là xong

Còn về LV và cấp ấy bạn theo đường dẩn sau \Databases\SRO_VT_SHARD\_char bạn chon modify
CurLevel là nhìn xuống dưới chỉnh Default velue or Binding (1) => (110)
MaxLevel bạn cũng làm tương tự

RemainGold // tiền
Strength // sức mạnh
Intellect // năng lượng
RemainSkillPoint // sp
RemainStatPoint // point vv... từ mò nha còn về GM
bạn chỉnh thông số này như sau trong table TB_user nha

Status:1
GMrank:1
Sec_Primary: 1
Sec_Content: 1

Và bạn muốn log được nich GM bạn phải chinh lại IP cũa GM = cách như sau Vào
whatip.com sau đó bạn thêm dòng IP đó vào đây _PrivilegedIP vậy là xong

Mình sahre cái GM tools cho máy bạn lên đầu bài down nha

hellofun
14-11-11, 03:46 PM
Lúc mới tạo nhân vật mặc định tặng vé giờ vàng,giờ bạc bây giờ có thể thay bằng thứ khác được không.VD(cuộn giấy tăng 100% EX/SP,bùa triệu hồi quái,...).

Alexandria
14-11-11, 06:04 PM
ĐƯợc bạn à bất kể đồ gì cũng được hết

hellofun
15-11-11, 08:50 AM
ĐƯợc bạn à bất kể đồ gì cũng được hết
Bạn cho mình 1 VD cụ thể được không?Thanks!

kehuydiet03
17-11-11, 10:07 AM
Còn về LV và cấp ấy bạn theo đường dẩn sau \Databases\SRO_VT_SHARD\_char bạn chon modify
CurLevel là nhìn xuống dưới chỉnh Default velue or Binding (1) => (110)
MaxLevel bạn cũng làm tương tự

alex ơi cái SRO_VT_SHARD xong tìm trong table _char đúng không sao mình chỉ vào nó chuột phải không có modify để sửa nhỉ hix . chỉ có edit design va open table thôi không biết sửa cái default velue ở đâu cả có thể chỉ lại cho mình không

Alexandria
17-11-11, 01:10 PM
déign cung được đó bạn ^^ . Chúc bạn thành công

mylove09
17-11-11, 01:21 PM
bảo làm cái hướng dẫn run 2gs đi mà lười thế hả :)

kehuydiet03
17-11-11, 06:41 PM
déign cung được đó bạn ^^ . Chúc bạn thành công

không được add lv không được hix xin cái hướng dẫn kỹ hơn nếu có thể giúp mình qua teamvier không

Johansen288
17-11-11, 11:18 PM
không được add lv không được hix xin cái hướng dẫn kỹ hơn nếu có thể giúp mình qua teamvier không
Right click SRO_VT_SHARD\Programmability\Stored Procedures right click dbo._AddNewChar chọn modify rồi tìm đoạn này:

INSERT INTO _Char (RefObjID, CharName16, Scale, Strength, Intellect, LatestRegion,PosX, PosY, PosZ, AppointedTeleport, InventorySize,
LastLogout, CurLevel, MaxLevel, RemainGold, RemainStatPoint, RemainSkillPoint, HP, MP, JobLvl_Trader, JobLvl_Hunter, JobLvl_Robber, WorldID)
GetDate(), 1, 1, 0, 0, 0, 200,200, 1, 1, 1, 1)
Số màu đỏ bạn sửa lại là level bạn muốn khi tạo char, màu xanh dương là điểm tiềm năng của char và màu xanh lá cây là điểm kỹ năng của char.

Johansen288
17-11-11, 11:19 PM

btbaotrung90
18-11-11, 12:11 PM
Cái này mình biết lâu rùi nhưng vẫn thank cho chủ topic về tinh thần chia sẻ nhiệt tình của bạn

mtbt8891
28-04-12, 08:46 AM
Bạn nào biết cho mình hỏi cách set làm sao cho new char mới tạo có mỡ full sẵn 3 trang ô chứa đồ trên người vậy ?

kiepvesau96
28-04-12, 09:59 AM
Bạn nào biết cho mình hỏi cách set làm sao cho new char mới tạo có mỡ full sẵn 3 trang ô chứa đồ trên người vậy ?

để ý cái chỗ add gold lv sp máu mana cho charnew. kéo lên 1 2 dòng. sang bên phải thấy số 45. đổi thành 109 là full 3 ô

mtbt8891
28-04-12, 02:56 PM
để ý cái chỗ add gold lv sp máu mana cho charnew. kéo lên 1 2 dòng. sang bên phải thấy số 45. đổi thành 109 là full 3 ô

Mình đã làm dc rồi, thanks bạn rất nhiều. Bạn có biết cách add đá blue bán trong shop ko? và add đồ full blue sẵn cho newchar nữa ?

quockhanh2403
08-05-12, 10:08 PM
anh alex oi,sao em them cai code đầu bài vào không được,lúc cho chạy nó báo lỗi

Alexandria
09-05-12, 07:45 AM
Xem lai sv em sài có những items này chưa

quockhanh2403
09-05-12, 08:04 AM
Xem lai sv em sài có những items này chưa

ý em là lúc tao query xong ấn chạy xong nó báo query bị lỗi

thatislove
06-07-12, 01:22 PM
làm sao chỉnh char mới tạo ra ở Truòng An vậy mấy pro, mình không biết ID map Trường An nằm ở đâu ấy, mong pro huơngd dẫn dùm, thanhk nhiều

duytranduc_cm
06-07-12, 03:54 PM
làm sao chỉnh char mới tạo ra ở Truòng An vậy mấy pro, mình không biết ID map Trường An nằm ở đâu ấy, mong pro huơngd dẫn dùm, thanhk nhiều

Chạy thử SQL này ở SRO_VT_SHARD
INSERT INTO _Char (RefObjID, CharName16, Scale, Strength, Intellect, LatestRegion,PosX, PosY, PosZ, AppointedTeleport, InventorySize,
LastLogout, CurLevel, MaxLevel, RemainGold, RemainStatPoint, RemainSkillPoint, HP, MP, JobLvl_Trader, JobLvl_Hunter, JobLvl_Robber, WorldID)
GetDate(), 1, 1, 0, 0, 0, 200,200, 1, 1, 1, 1)

xlinh
06-07-12, 03:58 PM

duytranduc_cm
06-07-12, 04:02 PM

Gà chứ pro gì............................................... ...........

thatislove
06-07-12, 10:33 PM
mình bị lỗi ko dịch chuyển đc sang map Đôn Hoàng, dù mình đã mở full map, pro nào biết hướng dẫn dùm mình với, cám ơn nhiều

nhocvuong
12-07-12, 07:18 AM
thanks bạn/:)..............................