PDA

View Full Version : [Hỏi] Chạy game trên máy chủ

minhtien_2010
07-11-11, 01:50 PM
1. Làm cách nào để chạy game trên máy chạy máy ảo khi sever đang online.
2. Sau khi set GM cho 1 acc, lấy acc đó vào game trên một máy khác khi sever đang online thì tới chỗ chọn nhân vật không chọn nhân vật được.
Mong được trả lời sớm........... :-s

daishigo1
07-11-11, 02:34 PM
có thể modem bạn không hỗ trợ :)

minhtien_2010
07-11-11, 02:47 PM
Còn vấn đề thứ 2, mong các bạn giải đáp giùm hoặc hướng dẫn lun.....

ladyfasko
07-11-11, 03:49 PM
Mình ko hiểu là tới chỗ chọn nhân vật là nó bị disconect hay là conect bi kẹt lại ko vào được game nuua~

Sói Đẹp Trai
07-11-11, 06:07 PM
1. Làm cách nào để chạy game trên máy chạy máy ảo khi sever đang online. :-sThứ nhất. Chúng ta hòa bình coi như không có chuyện cãi nhau cũ nhé...Trả lời như nhau
1. Modem ko hỗ trợ như daishigo1 nói...

2. Sau khi set GM cho 1 acc, lấy acc đó vào game trên một máy khác khi sever đang online thì tới chỗ chọn nhân vật không chọn nhân vật được.:-s
2. Nói rõ hơn xem nó bị ko thấy nhân vật...
Xem lại Navicat...Nếu có lỡ đổi tên nick của tài khoản thì hãy đổi lại...
Nếu có thấy nhân vật nhưng không sao ấn vào nó để vào được
Nếu máy mình vào được mà máy khác không vào được có thể do Client...Hoặc " Cần tìm hiểu thêm "...Đã test và trên máy tính bên cạnh mạng LAN vẫn vào đc và đánh đc các lệnh GM...

Nếu ai phản đối hãy nêu ý kiến của mình lên nhé...Box của ta là trao đổi kinh nghiệm nên hẳn sẽ tồn tại cái xấu và cái tốt...Anh em hiểu và thông cảm cho mình nhé !!!

duchung145
07-11-11, 06:27 PM
2. Sau khi set GM cho 1 acc, lấy acc đó vào game trên một máy khác khi sever đang online thì tới chỗ chọn nhân vật không chọn nhân vật được.

Có thể là do client không đồng bộ với Server
Trong CSDL thì nhân vật đó có những item mà Client chưa hỗ trợ

minhtien_2010
07-11-11, 07:47 PM
Thứ nhất. Chúng ta hòa bình coi như không có chuyện cãi nhau cũ nhé...Trả lời như nhau
1. Modem ko hỗ trợ như daishigo1 nói...

2. Nói rõ hơn xem nó bị ko thấy nhân vật...
Xem lại Navicat...Nếu có lỡ đổi tên nick của tài khoản thì hãy đổi lại...
Nếu có thấy nhân vật nhưng không sao ấn vào nó để vào được
Nếu máy mình vào được mà máy khác không vào được có thể do Client...Hoặc " Cần tìm hiểu thêm "...Đã test và trên máy tính bên cạnh mạng LAN vẫn vào đc và đánh đc các lệnh GM...
Chính xác là thấy nhân vật mà không kick vào chọn được. Vì vậy mà không vào được game.

Sói Đẹp Trai
07-11-11, 07:59 PM
Anh có thể dùng Client khác thử xem nhé. Nếu vẫn không được thì em cũng chịu

Lâm Ngọc Huy
07-11-11, 08:14 PM
Nói chung là.Nếu xài Client A tao nhân vật.Vào = Client B sẽ thấy nhân vật mà không có tên tuổi hay phái + giới tính gì cả :| Cái đó chắc sư huynh Hữu Duyên biết sửa

Sói Đẹp Trai
07-11-11, 08:38 PM
Nói chung là.Nếu xài Client A tao nhân vật.Vào = Client B sẽ thấy nhân vật mà không có tên tuổi hay phái + giới tính gì cả :| Cái đó chắc sư huynh Hữu Duyên biết sửađúng đó đại ka ko những thế còn cả PET cũng bị mất luôn cơ=))

forgetpain
08-11-11, 05:52 PM
Về vấn đè 1 thé kia thì dùng moden kahcs lắp zô là vô game đc trong khi mình đnag cạy sv à

Ai có cách khác ko :(

Lâm Ngọc Huy
08-11-11, 07:47 PM
Về vấn đè 1 thé kia thì dùng moden kahcs lắp zô là vô game đc trong khi mình đnag cạy sv à

Ai có cách khác ko :(
Bệnh hoạn à.Modem thì liên quan gì với vấn đề nêu ở trên

Sói Đẹp Trai
08-11-11, 08:00 PM
stop cãi nhau, please................................